மும்பை 26/11 – கசாப் மட்டும்தான் குற்றவாளியா?

  132
  10

  vote-01226.11.08 மும்பையில் இசுலாமிய தீவிரவாதிகள் நடத்திய தாக்குதலில் ஈடுபட்டு பலரைக் கொன்ற கசாப்பை உயிருடன் பிடித்து, கிட்டத்தட்ட ஒன்றரை வருடத்தில் விசாரணை முடித்து அவரைக் குற்றவாளி என்று தீர்ப்பளித்திருக்கிறது நீதிமன்றம். தண்டனையும் தூக்குதான் என்பதில் சந்தேகமில்லை. இனி வரும் வாரத்தில் இந்திய தேசபக்தியும், அடக்குமுறைச் சட்டங்களை கருணையின்றி பயன்படுத்த வேண்டுமென்ற பாசிசமும் பெருக்கெடுத்து ஓடும்.

  மும்பைத் தாக்குதலை பாக்கிலிருந்து வந்த முட்டாள்தனமான பயங்கரவாதியாக மட்டும் சுருக்கிப் பார்த்தால் அது பல குற்றவாளிகளுக்கு ஆதாயமே. கசாப்பை துரித கதியில் தண்டித்த நீதி, குஜராத்தில் 2002ஆம் ஆண்டு முசுலீம் மக்களை இனப்படுகொலை செய்த மோடியையும், ரத யாத்திரை, பாபர் மசூதி இடிப்பு மூலம் 90களில் ரத்த வெள்ளத்தை ஓடவிட்ட அத்வானியையும் இத்தனை ஆண்டுகளாகியும் ஏன் தண்டிக்கவில்லை? மும்பையில் நடந்த தொடர் குண்டு வெடிப்புகளுக்கு முன்பாக மும்பையை ரத்த வெள்ளத்தில் ஆழ்த்திய பால்தாக்கரே, சிவசேனா கொலைகாரர்களது சுண்டு விரலைக் கூட இந்த நீதி தொட்டதில்லையே?

  தாலிபான்களையும், பின்லாடன்களையும் திட்டமிட்டு உருவாக்கிய அமெரிக்கா இன்று இசுலாமிய சர்வதேச பயங்கரவாதிகளை வேட்டையாடுவதாக பிரகடனம் செய்து போரை நடத்தி வருகிறது. அமெரிக்காவுக்குத் தேவைப்பட்டால் ஒரு இசுலாமியப் போராளி முஜாகிதீனாகவும் தேவையில்லை என்றால் பயங்கரவாதியாகவும் மாற்றப்படும் மர்மம் என்ன?

  உலக அரங்கில் அமெரிக்கா ஏகாதிபத்தியத்தை வீழ்த்தாமல், இந்திய அரங்கில் இந்துமதவெறி பாசிஸ்ட்டுகளை அழிக்காமல் இரண்டு அரங்குகளிலும் இசுலாமிய பயங்கரவாதத்தை வேரறுக்க முடியாது.

  மும்பையில் தாக்குதல் நடந்த சில நாட்களுக்குள்ளாகவே வினவில் “மும்பை 26/11: அமெரிக்காவால் ஆசிர்வதிக்கப்பட்ட பயங்கரவாதம் ! என்ற தலைப்பில் ஆறு பாகங்களாய் ஒரு தொடர் கட்டுரை வெளியிட்டோம். பொது உணர்ச்சியின் பொய்யான தேசபக்தியில் மூழ்கிய உள்ளங்களை உண்மையான விவரங்கள், உண்மையைக் கண்டுபிடிக்கும் கண்ணோட்டத்துடனும் எழுதப்பட்ட அந்தத் தொடரை தேவை கருதி இங்கு மீள்பதிவு செய்கிறோம்.

  கசாப் குற்றவாளி என்று தீர்ப்பளிக்கப்பட்ட நேரத்தில் மறைந்து கொள்ளும் பயங்கரவாதிகளை இனம் காணும் இந்த நெடிய கட்டுரையை மீண்டும் படிப்பதோடு விவாதித்திலும் பங்கேற்குமாறு வாசகரை கோருகிறோம்.

  மும்பை 26/11: அமெரிக்காவால் ஆசிர்வதிக்கப்பட்ட பயங்கரவாதம் ! (பாகம் – 1)

  முதலாளிகளின் உல்லாசபுரி தாக்கப்பட்டதையே தேசத்தின் மீதான தாக்குதலாக சித்தரிக்கின்றன ஊடகங்கள். மக்கள் அடிபட்டால் கண்டும் காணாமலும் இருப்பவர்கள் முதலாளிகள் தாக்கப்பட்டதும் கதறி அழுகிறார்கள்……மேலும் வாசிக்க…

  இந்துமதவெறியால் பிளவுண்ட மும்பை  ! (பாகம் – 2)

  நிதியமைச்சகத்தை பிரதமரே வைத்துக் கொண்டிருப்பது அந்நிய முதலீட்டாளர்களுக்கு நம்பிக்கை ஏற்படுத்தியதோடு, மும்பைத் தாக்குதலால் சீர்குலைந்த பங்குச் சந்தை மீண்டும் எழுந்திருக்கிறதாம். அவர்களது பாதுகாப்புக்காகக் கவலைப்பட்டுச் செய்யப்படும் மாற்றங்கள் கூட அவர்களது பங்குச் சந்தை பாதிக்காதவாறு செய்ய வேண்டுமாம்.…..மேலும் வாசிக்க…

  பொடா முதலிய அடக்குமுறை சட்டங்கள் பயங்கரவாதத்தை ஒழிக்கவா?  (பாகம் – 3)

  தமிழகத்தில் ஈழம் என்று பேசினால் பொடா, காஷ்மீரில் சுதந்திரம் என்று உச்சரித்தால் பொடா, வடகிழக்கில் இந்தியா ஒடுக்குகிறது என உண்மையை உரைத்தால் பொடா, மோடியின் குஜராத்தில் முசுலீம் என்று சொன்னாலே பொடா…இவைதானே நடந்தது…..மேலும் வாசிக்க…

  போலீசு, இராணுவம் – மக்களுக்கா, ஆட்சியாளர்களுக்கா ? (பாகம் – 4)

  போலீசும், இராணுவமும் ஆளும் வர்க்கத்தின் பிரதிநிதிகளைக் காப்பாற்றுகிறது என்பதால்தான் அவர்கள் செல்லப்பிள்ளைகள் போல சீராட்டி வளர்க்கப்படுகிறார்கள். மும்பையில் கொல்லப்பட்ட கமாண்டோக்களின் பிரதான பணியைப் பார்த்தாலே இது விளங்கும்.…..மேலும் வாசிக்க…

  காஷ்மீர், அப்சல் குரு…. இந்திய அரசின் பயங்கரவாதம் ! (பாகம் – 5)

  காஷ்மீர் மக்களின் சுயநிர்ணய உரிமையை அங்கீகரிக்க மறுத்த இந்தியா, அரச பயங்கரவாதத்தின் மூலம் அந்தப் போராட்டத்தை இரும்புக்கரம் கொண்டு நசுக்கி வந்தது. முதலில் ஜம்மு காஷ்மீர் விடுதலை முன்னணி போன்ற மதச்சார்பற்ற இயக்கங்கள் விடுதலைப் போராட்டத்தில் முன்னிலை வகித்தன. பின்னர் இந்தியா, பாக்கிஸ்தான் இருநாட்டு ஆளும் வர்க்கங்களும் காஷ்மீர் பிரச்சினையை வைத்து தத்தமது நாட்டு மக்களிடம் தேசிய வெறியைக் கிளறிவிட்டு ஆதாயம் அடையப் பார்த்தன.…..மேலும் வாசிக்க…

  அமெரிக்கா ஊற்றி வளர்த்த ஜிகாதிப் பயங்கரவாதம் ! (பாகம் – 6)

  ஆப்கானில் நாத்திகர்களும் சாத்தானின் வாரிசுகளுமாகிய கம்யூனிஸ்ட்டுகள் ஆக்கிரமித்திருப்பதாகப் பிரச்சாரம் மேற்கொண்ட அமெரிக்கா அவர்களை விரட்டுவதற்கு புனிதப்போர் துவங்குமாறு இசுலாமிய மதவாதிகளை அணிதிரட்ட ஆரம்பித்தது. இன்றைக்கு அமெரிக்காவை எதிர்த்து புனிதப்போர் நடத்தும் பயங்கரவாதிகள் இப்படித்தான் தோற்றுவிக்கப்பட்டனர்.…..மேலும் வாசிக்க…

  மும்பை 26/11: விளக்கமும் விவாதமும் – நூல் அறிமுகம்

  வினவுத் தளத்தில் மும்பைத் தாக்குதல் குறித்து ஆறு பாகங்களாக வெளிவந்த தொடர் கட்டுரை  இப்போது நூலாக வெளிவந்திருக்கிறது. இதற்கு வந்த மறுமொழிகளும் இந்நூலில் தொகுக்கப்பட்டுள்ளன. ஆங்கிலத்தில் வந்த பின்னூட்டங்களை தமிழில் மொழிபெயர்த்து சேர்க்கப்பட்டுள்ளன…இசுலாமிய சர்வதேசியம் என்பது நிறைவேறவே முடியாத ஒரு அபத்தம். அன்று அமெரிக்க ஏகாதிபத்தியத்தால் உருவாக்கப்பட்டு, இன்று அமெரிக்க ஏகாதிபத்திய எதிர்ப்பை திசைதிருப்புவதற்கும், இசுலாமிய நாடுகளின் மக்களை அடிமைப்படுத்துவதற்கும் பயன்பட்டு வரும் ஒரு கருவி. அவ்வளவே. ஆனால், மூலதனத்தின் சர்வதேசியமும், அதனை முன் தள்ளும் அமெரிக்காவின் உலக மேலாதிக்கமும் நாம் எதிர்கொண்டிருக்கும் உண்மைகள். உலக மக்களால் எதிர்க்கப்பட வேண்டிய உண்மையான எதிரிகள். பயங்கரவாத எதிர்ப்பு என்ற பெயரில் இந்த உண்மையான எதிரிகளைத் தப்பவிடுவதுடன், அவர்களுடைய கையாளாகவே நமது நாடு மாறிவிடக்கூடாது என்று எச்சரிப்பதே இக்கட்டுரைகளின் நோக்கம்.…..மேலும் வாசிக்க…

  _______________________________________

  vote-012

  தொடர்புடைய பதிவுகள்

  சந்தா