முகப்புஉலகம்ஆசியாஇஸ்லாமியப் பெண்களைச் சிதைக்கும் ஆணாதிக்க அமிலம்!

இஸ்லாமியப் பெண்களைச் சிதைக்கும் ஆணாதிக்க அமிலம்!

-

13 வயது  ஜன்னத் உறங்கிக் கொண்டிருக்கிறாள். தன் மேலிருந்த போர்வை உருவப்படுவதை உணர்ந்து கண் விழிக்கிறாள். சில நொடிகளில் என்ன நடக்கிறதென்று  உணர்வதற்குள்ளேயே, அவளது நெஞ்சும், முகமும் தாங்க முடியாத அளவுக்கு வலியும், எரிச்சலுமடைகிறது. அவளுக்கருகில் உறங்கிக் கொண்டிருந்த அவளது தம்பிக்கும் முதுகில் வலி.  ஜன்னல் வழியாக வீசப்பட்ட பாட்டரி ஆசிட் தாக்குதல்தான் இச்சிறுமியின், அவளது தம்பியின் வலிக்கும் எரிச்சலுக்கும் காரணம்.

ஜன்னத் மீது ஆசிட் வீசியவர் அவளது வீட்டுக்கருகில் வசிக்கும் 20 வயது இளைஞர். ஜன்னத்தின் முகத்தை ஆசிட் வீசி சிதைக்கக் காரணம்,  அவள் அவ்விளைஞரின் திருமண ஆசைக்குச் சம்மதிக்காததுதான். பெண்களின் மீதான ஆசிட் தாக்குதலைப் பற்றி அதுவரை கேள்விப்பட்டிருக்க மட்டுமே செய்திருந்த ஜன்னத்தின் குடும்பத்தினருக்கு அன்றுதான் அதன் உண்மையான வலியும், வேதனையும், சூழ்நிலையின் பதைபதைப்பும் புரிந்தது. சில நூறு கிலோமீட்டர்கள் தள்ளி இருக்கும் தலைநகர் டாக்காவிற்கு ஜன்னத்தை உடனடியாக அழைத்துச் சென்றார்கள்.  ஆனாலும் மருத்துவமனையில் இடம் இல்லாத காரணத்தால் ஆசிட் காயத்துடனே காத்திருந்த ஜன்னத் க்கு மறுநாள்தான் சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டது.

ரூபாலிக்கு திருமண வாழ்வைப் பற்றி ஒரு அழகான கனவு இருந்தது. ஆனால், அந்தக் கனவு திருமணமான ஆறு மாதங்களிலேயே ஆட்டம் கண்டது.  வரதட்சணையாக ஒரு மோட்டார் பைக்கை வழங்கியிருந்தார் ரூபாலியின் தந்தை. ஆனாலும் இன்னும் பணத்தை வாங்கி வருமாறு அவளது கணவனும், மாமியாரும் வற்புறுத்தினர்.  ரூபாலியைக் கடுமையாக நடத்தியதோடு, நாள் முழுவதும் ஓய்வில்லாத வீட்டு வேலைகளைச் செய்யுமாறும் கட்டாயப்படுத்தினர்.

முடிவில் ரூபாலி தன் பெற்றோர் வீட்டுக்குச் செல்ல வேண்டுமென்று கூறியபோது, அவரது கணவனும் மாமியாரும்  அவருடன் வாக்குவாதம் செய்து சண்டையிட்டனர். அதைத் தொடர்ந்து அடிக்கவும் முற்பட்டனர். திடீரென்று அவள் எதிர்பாராத தருணத்தில்,  ரூபாலியின் மாமியார்  அவரைப் பின்னாலிருந்து பிடித்துக்கொள்ள  கணவன் அவரது வாயில் ஆசிட்டை ஊற்றினான்.

அக்கம்பக்கத்து வீட்டினர் ரூபாலியைக் காப்பாற்றி மருத்துவமனையில் சேர்த்தனர். ஆனாலும், மருத்துவர்களால் முதலுதவி அளிக்க முடியவில்லை.  டாக்காவிற்கு அழைத்துச் சென்றாலும் ரூபாலிக்கு சிகிச்சை அளிக்க முடியவில்லை. ரூபாலியின் பெற்றோரால் மருந்துகளை விலை கொடுத்து வாங்க முடியாததே அதற்குக் காரணம்.

இந்த ஆசிட் வீச்சு ஜன்னத்துக்கோ அல்லது ரூபாலிக்கோ மட்டும் நடந்ததல்ல. பங்களாதேஷில்  ஒவ்வொரு ஆண்டும் தோராயமாக 300 பெண்கள் ஜன்னத்தைப் போலவும், ரூபாலியைப் போலவும் ஆசிட் வீச்சுக்கு உள்ளாகின்றனர். ஒவ்வொரு ஆண்டும் இந்த எண்ணிக்கை கூடிக்கொண்டே செல்கின்றது. பாதிக்கப்பட்டவர்களில் பாதிப்பேர்  18 வயதுக்கு உட்பட்டவர்கள்.

78 சதவீத ஆசிட் வீச்சுகளுக்குக் காரணம்  காதலை ஏற்க மறுத்தது மற்றும் திருமணத்துக்கு சம்மதம் அளிக்காதது அல்லது உடலுறவுக்குச் சம்மதிக்காதது போன்றவையே.  வரதட்சணை, குடும்பச் சண்டைகள், சொத்துப் பிரச்சினைகள்  முதல்  சமையல் செய்வதில் ஏற்படும் சிறு தாமதம் கூட இந்த ஆசிட் வீச்சுக்குக் காரணமாக அமைந்து விடுகின்றன. தாக்குதலுக்கு உள்ளாகுவோரின் மருத்துவச் செலவுகளுக்காகப் பெற்றவர்கள் நிலத்தை விற்க வேண்டிவரும் என்பதற்காகவே  நிலத் தகராறுகளுக்காகவும் ஆசிட் தாக்குதல்கள் நடக்கின்றன.

இந்த ஆசிட் வீச்சுகள் பெரும்பாலும் இரவு நேரங்களில்தான் நடக்கின்றன. அல்லது மிக அவசியமான வேலைகளுக்காகப் பெண்கள் வெளியே செல்லும் சமயங்களில் இந்த ஆசிட் தாக்குதலுக்கு ஆளாகின்றனர். அருகிலிருப்பவர்களும் இந்தத் தாக்குதலில் பாதிக்கப்படுவதால், சுதாரித்துக்கொண்டு மருத்துவமனைக்குச் செல்வதும் தாமதமாகின்றது.

ஆசிட் எனும் கொடூரமான ஆயுதம் ஏன் எனில்  கார் பாட்டரியின் ஆசிட் கிடைப்பது எளிது, அதே சமயத்தில் விலை மலிவான ஆயுதமும் கூட.   ஒரு சில நாணயங்களில் ஒரு முழுக் கிண்ணம் அளவுக்கு ஆசிட் எங்கு வேண்டுமானாலும் கிடைக்கும். இந்த ஆசிட் வீச்சுகள் எல்லாம், முக்கியமாக முகத்தை நோக்கிக் குறிவைத்து வீசப்படுகின்றன.  பாதிக்கப்பட்டவரின் முகம் முற்றிலும் பாதிப்புக்குள்ளாகிறது. ஒருவரது சொந்த அடையாளத்தையே சிதைப்பது குரூரத்தின் உச்சநிலையாக இருக்கிறது! அவர்களது வாழ்க்கையே முற்றிலும் மாறிவிடுகின்றது. பல்லாண்டு காலம் பெண்கள் முகத்தை மூடியிருந்த ஹிஜாப்,  பிரான்ஸ் நாட்டில் தடை செய்யப்பட்டு அவர்கள்  தங்கள் சுய முகத்துடன், அடையாளத்துடன் வெளிவருகிற நேரத்தில் பங்களாதேஷ் தனது பெண்களை ஆசிட் வீசி பர்தாவுக்குள் ஒரேயடியாகத் தள்ளுகிறது.

பெண்கள் உடல் ரீதியாக, மன ரீதியாக, பொருளாதார  ரீதியாக பல தாக்குதல்களுக்கு உள்ளாகின்றனர். அதில் பெரும்பான்மை குடும்ப வன்முறையாகத்தான் இருக்கிறது.  உலகம் முழுவதிலும்  பெண்கள்  குடும்ப வன்முறையால் பாதிக்கப்படுகின்றனர் என்றாலும், மூன்றாம் உலக நாடுகளில் மதத்தின் பெயரால்  பெண்கள் பெருமளவு பாதிக்கப்படுகின்றனர், சுரண்டப்படுகின்றனர், உதாசீனப்படுத்தப்படுகின்றனர். இந்த வகையான ஆசிட் வீச்சுகள் பாதிக்கப்பட்டவரை முற்றிலுமாக நிலைகுலையச் செய்து விடுகின்றன.   இந்தத் தாக்குதலால் அவர் உயிரிழப்பதில்லையே தவிர உறுப்புகள் மிகுந்த பாதிப்படைகின்றன. சில சமயங்களில் மேல் தோல் மட்டுமன்றி எலும்புகளும் சிதைந்து விடுவதுண்டு.  இந்த ஆசிட் வீச்சால் ஏதாவது  ஒரு உறுப்பை அல்லது சில உறுப்புகளை இழக்க வேண்டியதாகிறது. பெரும்பாலானோர் கண்களை இழக்கின்றனர் அல்லது கேட்கும் திறனை இழந்து விடுகின்றனர்.

இந்தத் தாக்குதல்கள் அப்பெண்களுககு நிரந்தப் பாதிப்பு என்பதோடு மட்டுமல்லாமல் அவர்களது தன்னம்பிக்கையையும் குலைத்துப் போடுகின்றது.  ஒவ்வொரு நாளும் சமூகத்தோடு செத்து மடிய வேண்டியிருக்கிறது.  அன்றாட வாழ்வுக்கே போராட வேண்டியிருக்கிறது.  இந்தப் பெண்களுக்கு ஏற்பட்ட அதிர்ச்சியைப் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மட்டுமல்லாது அந்தக் குடும்பங்களுமே அனுபவிக்கின்றன.  ஒவ்வொரு நாளும் செத்து செத்து உயிர் வாழ்வதற்குப் பதிலாக  ஒரேயடியாக இறந்து போனால் முற்றிலும் விடுதலையடைந்ததாக இருக்கும் என்று கூடப் பலர் கருதுகிறார்கள்.  எப்படியோ  மீண்டு வந்து விட்டாலும், மனப்போராட்டங்கள் அவர்களைத் தொடர்ந்து கொண்டேதான் இருக்கிறது. பாதிக்கப்பட்டவர்கள், தங்களைப் பார்ப்பவர்கள் உடனடியாக வெளிப்படுத்தும் அதிர்ச்சியைத் தாங்கிக்கொண்டுதான் வாழ வேண்டியிருக்கிறது.

அவர்களால் தொடர்ந்து சமூகத்தில் முன்போல உலவ முடிவதில்லை. கல்லூரிக்குச் செல்லவோ அல்லது வேலைக்குச்  செல்லவோ  முடிவதில்லை. தனிமையையே நாடுகிறார்கள். இது அவர்களது சமூக மற்றும் பொருளாதார ரீதியான வாழ்வை நிலைகுலையச் செய்து விடுகிறது. சமயங்களில் அவர்களது சொந்தக் குடும்பங்களாலேயே கைவிடப்படுகின்றனர். மறுமணம் நடப்பதும் மிகவும் அபூர்வம்.  பாதிக்கப்பட்ட இந்த அப்பாவிப் பெண்கள்  மன உளைச்சல்  காரணமாகத் தற்கொலை செய்தும் கொள்கிறார்கள்.

அதோடு, பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு நீண்ட கால மருத்துவச் சிகிச்சை அளிக்கப்பட வேண்டும். இது பங்களாதேஷ் போன்ற நாடுகளில் மிகவும் கடினம். அதோடு மருத்துவச் செலவும் மிகவும் அதிகம். ஒரு மணி நேர அறுவைச்சிகிச்சைக்கே பல நூறு அமெரிக்க டாலர்கள் வரை தேவையாக இருக்கிறது. பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட அறுவைச் சிகிச்சைகள் செய்யப்பட வேண்டியிருக்கும். பாதிக்கப்பட்ட பெண்களின் ஏழ்மை நிலைமை இதற்கு இடம் கொடுப்பதில்லை.

டோலி அக்தர் என்ற 16 வயதுப் பெண், காதலை மறுத்த காரணத்துக்காக ஆசிட் தாக்குதலுக்கு உள்ளானாள். அவளது தந்தையிடமிருந்த முழுச்சொத்தும் அவளது மருத்துவத்துக்கே செலவானதால், படிப்பை நிறுத்தி விட்டு தற்போது துணிகளைத் தைத்துக் கொண்டிருக்கிறாள். சிறு வயதில் அவளது வாழ்க்கை அவளது மற்ற நண்பர்களைக் காட்டிலும் முற்றிலும் மோசமானதாக மாறியிருக்கிறது.

பீனா என்ற மற்றொரு சிறுமி, அவளது  உறவினரான மற்றொரு சிறுமியை முகமூடி அணிந்த நபரிடமிருந்து காப்பாற்றும்போது ஆசிட் தாக்குதலுக்கு உள்ளானாள். இந்தத் தாக்குதல் அவளுக்கு இரவில் நடந்தது. இருவருமே ஏழ்மையான குடும்பத்தைச் சேர்ந்தவர்கள். பீனா, ஒரு தடகள வீராங்கனை. உலக அளவிலான போட்டிகளில் பங்கேற்பதற்காக உற்சாகமாகக் காத்திருந்தாள். இந்த நிகழ்ச்சிக்குப் பிறகு  அவளது கனவுகள் சுக்குநூறாகிப் போய் விட்டன.

பங்களாதேஷில் முன்பை விடப் பெண்கள் பொதுவில் அதிகமாக வெளிவரத் துவங்கியிருக்கிறார்கள்.  ஏழைப் பெண்கள் கல்விக்காகவும், வேலைக்காகவும் தமது கிராமங்களை விட்டு நகர்ப்புறங்களுக்கு வருகிறார்கள்.  இதனாலெல்லாம் பெண்களை புர்க்காவுக்குள் அடக்கி வைக்கும் ஆண் சமூகத்தின் கண்ணோட்டம் மாறி விடவில்லை. வீட்டுக்கு உள்ளேயும், வீட்டுக்கு வெளியேயும் பாதுகாப்பு இல்லாத இந்தப் பெண்கள் மிகவும் எளிதாக இந்த வக்கிரமான பாலியல் வன்முறைக்கு ஆளாகி விடுகிறார்கள்.

பெண்கள் மீதான  ஆசிட் வீச்சுகள் பாகிஸ்தான், ஆப்கானிஸ்தான் போன்ற நாடுகளில் பெருமளவு நடக்கிறது என்றாலும், பங்களாதேஷ் தான் அதில் முன்னணியில் இருக்கிறது.  இருபது முப்பது ஆண்டுகளாகவே பெண்கள் மீதான  ஆசிட் வீச்சுகள் தொடர்ந்து நடைபெற்று வருகின்றது. இதற்கு முக்கியக் காரணங்கள் பழைமை வாதமும், ஆணாதிக்க சமூகமும், அதில் ஊறிப்போன நீதித்துறையுமே.  பெண்களை இரண்டாந்தரமாக நடத்துவது  மூன்றாம் உலக நாடுகளில் மிகவும் சகஜமாக இருக்கிறது.  பெண்கள் தங்களது உடைமை  என்ற  பிற்போக்குக் கண்ணோட்டமும் ஒரு காரணம்.

ஆசிட் வீச்சுகளைத் தடுப்பதற்கான நடவடிக்கைகளையும், சட்டங்களையும் இயற்றி இருப்பதாக அரசாங்கம் கூறுகிறது. ஆனால், குற்றவாளிகளில் ஒன்றிரண்டு பேரைத் தவிர பெரும்பாலோனோர் தண்டிக்கப்படுவதேயில்லை. அவர்கள் சட்டங்களின் துணை கொண்டே வெளியில் வந்து வழக்கம் போல் நடமாடுகின்றனர். சகஜமான  வாழ்க்கையை வாழ்கின்றனர். அவர்களுக்கு எவ்விதக் குற்றவுணர்வும் ஏற்படுவதில்லை.

***

ஏனெனில் பெண்களை அடிமைப்படுத்துவது என்பது மத ரீதியாக வளர்த்தெடுக்கப்படுகிறது. பிற்போக்குத்தனத்தில் ஊறிப்போன மதங்களுக்கு இசுலாமும் விதிவிலக்கல்ல. பிற்போக்குத்தனத்தில் கட்டுண்ட மதங்கள் அனைத்தும் ஒன்றுபடுவது ஒரு விசயத்தில்தான் – பெண்ணடிமைத்தனமும், ஆணாதிக்கமும். இதனைச் சுட்டிக்காட்டினால், இசுலாம் தவறாக புரிந்துகொள்ளப்பட்டு விட்டதாகக் கூறுகிறார்கள் இசுலாம் மதத்தலைவர்கள். உண்மையில்,  பெண்களுக்குச் சில உரிமைகளை இசுலாம் வழங்குவதாகவும், ஒரு சில  இனத்தவரின் பழக்க வழக்கங்களும்,  பெண்ணடிமைத்தனமும்தான் இந்நிலைமைக்குக் காரணம் என்றும் கூறுகின்றனர். முகமது  நபி சில உரிமைகளைப் பெண்களுக்கு வழங்கியிருப்பதாகவும் சொல்கிறார்கள்.

எடுத்துக்காட்டாக, பிறந்த பெண் குழந்தைகளை  வேண்டாத குழந்தையென்று மண்ணில் புதைக்கும் வழக்கத்தை அவர்தான் தடை செய்ததாகவும் கூறுகிறார்கள். அதோடு, குரான் அடிப்படையில்  பெண்களுக்கு சொத்துரிமையும், பாலியல் ரீதியான சுதந்திரமும்  இருப்பதாகக் கூறுகிறார்கள். பெண்களுக்குச் சொத்துரிமை வழங்காத, சதி எனும் உடன்கட்டை ஏறும் வழக்கத்தை பாரம்பரியம் என்று சொல்லிக்கொள்ளும் இந்து மதத்தோடு ஒப்பிடுகையில் இசுலாம் பெண்களுக்கு இவ்வுரிமைகளை வழங்கியிருப்பது உண்மைதான்.

ஆனாலும் இவ்வுரிமைகளினால் பெண்களுக்கு சம உரிமையோ, குரான் படி பெண்களின் பெண்ணடிமைத்தனம் முற்றிலும் களையப்படவோ இல்லையென்றுதான் கூற வேண்டும். இசுலாமைப் பொறுத்தவரைக்கும் மூன்று வகையான மனிதர்கள் இருக்கிறார்கள். ஆண்கள், பெண்கள் மற்றும் முசுலீம் அல்லாத பிற சமய மக்கள். இதில் பெண்கள் என்பவர்கள் ஒரு முசுலீம் ஆணில் பாதிக்குச் சமம். ஒரு பெண்,  ஆணுக்குக் கொடுக்கப்படும் சொத்துரிமையில் பாதியைத்தான் பெறுவாள்  என்பதே இதற்குச் சான்று. ஒரு பெண் கீழ்படியவில்லை அல்லது கண்ணியமற்ற முறையில் நடந்துக்கொள்வதாக தெரிந்தால், ஆண் அவளை அதட்டிக் கேட்கலாம்; உடலுறவுக்கு மறுத்தால் அடிக்கலாம் என்றும் குரான் கூறுகிறது.

குரானின் (சுரா 4:34) படி, ஆணின் கையிலேதான் பெண்ணைக் குறித்த முழு அதிகாரமும் இருக்கிறது. பெண்ணைப் பராமரிப்பதிலேயே ஆண் தனது செல்வத்தைச் செலவழிப்பதால் பெண்ணை விட ஆணை உயர்ந்தவராக கடவுள் படைத்திருப்பதாகக் கூறுகிறது. நல்லபடியாக (!) நடந்துக்கொள்ளும் பெண்களுக்கு ஆண்களைப் போலவே சரிநிகராக உரிமைகள் இருந்தாலும், ஆணே எப்போதும் பெண்ணை விட உயர்ந்தவராகக் கருதப்படுவார் என்றும் குரான் கூறுகிறது.

இசுலாமிய ஷரியத் சட்டப்படி, ஒரு ஆணுக்கு நான்கு மனைவிகள் இருக்கலாம்.  தலாக் என்று மூன்று முறை கூறுவதன் மூலம்  தனது மனைவியை அல்லது மனைவிகளை மணவிலக்குச் செய்யலாம். ஆனால், ஒரு பெண் விவாகரத்து பெறுவது என்பது நடைமுறையில் மிகச்சிக்கலானது. இசுலாமியச் சட்டப்படி பெண்களும் விவாகரத்து கோரலாம் என்றும், தாய் என்ற இடத்தில் பெண்கள் வணக்குரியவர்களாகவும், மதிப்பிற்குரியவர்களாகவும் வைக்கப்பட்டிருப்பதாகச் சொல்கிறார்கள்.

ஆனால், விவாகரத்தின்போது குழந்தைகளை  உரிய வயது வரும் வரையில் வைத்துப் பராமரிக்கும் உரிமை தந்தைக்கே கிடைக்கிறது.  தங்களது குழந்தைகளை இழந்து விடுவோமோ என்ற பயத்தினாலேயே  பெண்கள் தங்கள் கணவன் பலதார மணம் புரிந்தாலும் அதனை ஏற்றுக்கொள்கிறார்கள். மேலும் பெண்களுக்கு தாய் என்ற மதிப்பிற்குரிய அந்தஸ்து வழங்கப்பட்டிருப்பதாகக் கூறும் இசுலாம்தான், குழந்தைகள் தந்தையின் உரிமை என்றும் கூறுகிறது.

அதன்படி தாய் என்பவள் ஒரு பராமரிப்பு வேலைகளைச் செய்பவர் என்றுதான் ஆகிறது. எனில், குரான்படி பெண்களுக்கு சம உரிமைகளோ, சுதந்திரமோ இருக்கிறதென்று எப்படிக் கூற முடியும்?

இசுலாமிய ஷரியத் படி, ஒரு பெண்ணைக் கொலை செய்தால் அதற்குத் தண்டனையாக ஒரு ஆணைக் கொலை செய்ததற்கு அபராதமாகச் செலுத்தப்படுவதில் பாதியைச் செலுத்தினால் போதும். நீதிமன்றத்தில் ஒரு பெண்ணின் சாட்சியானது ஒரு ஆணின் சாட்சியில் பாதியாக மதிக்கப்படும். ஆண், பெண்ணை பராமரிப்பதால் பெண் மீது ஆணுக்கு அதிகாரம் உண்டு. இதிலிருந்து, இசுலாம் பெண்களை சுமையாகத்தான் கருதுகிறது என்பதைப் புரிந்து கொள்ளலாம்.

இத்தனைக்கும்,  குழந்தைகளைப் பராமரிப்பதிலிருந்து வீட்டு வேலைகளை செய்வதிலிருந்து குடும்பத்துக்குத் தேவையான  அனைத்து உழைப்பும் பெண்களிடமிருந்தே சுரண்டப்படுகிறது. ஒன்பது வயதுச் சிறுமிகள், தங்கள் தந்தையராலேயே மணம் முடித்துக் கொடுத்துவிடப் படுகின்றனர். தாய் மறுத்தாலும் அதைக் கணக்கில் கொள்வதில்லை.  பெரும்பாலான சமயங்களில் அந்த ஆண்களுக்கு அது இரண்டாவது அல்லது  மூன்றாவது திருமணமாக இருக்கும். தீவிர நம்பிக்கைக்குரிய மதத் தலைவர்கள், பெண்களின் குறைந்தபட்ச திருமண வயதைக்கூட உயர்த்தத் தயாரில்லை. முகமதுவின் மனைவியருள் ஒருவரான ஆயிஷா திருமணம் நிச்சயிக்கப்படும்போது ஏழு வயதாக இருந்தார். திருமணத்தின்போது  அவருக்கு  ஒன்பது வயதுதான். முகம்மது நபிக்கோ கிட்டதட்ட ஐம்பது வயதிருக்கும். அதோடு அவருக்குப் பல மனைவிகள் இருந்ததாகவும் தெரிய வருகிறது.

பெண்கள்  உரிமைகளுக்கான சட்டங்கள் எதுவும் அரசாங்கத்தால் முன் எடுக்கப்பட்டால் அது மதவாதிகளின் தீவிர எதிர்ப்புக்குள்ளாகும். குரானை எவ்விதத்திலும் மாற்றத்துக்கு உள்ளாக்காமல் கடைபிடிக்க வேண்டுமென்று கண்மூடித்தனமாக அச்சட்டத்தை எதிர்ப்பார்கள். ஈரானியப் பெண் சக்கீனாவை அவ்வளவு சீக்கிரம் நாம் மறந்திருக்க முடியாது. தகாத உறவுள்ளவராக குற்றஞ்சாட்டி அவரைக் கல்லாலேயே அடித்துக்கொல்ல வேண்டுமென்று தண்டனையும் விதித்தது, அரசு. அவருக்கு 99 கசையடிகளும் கொடுக்கப்பட்டது. சுரா (24:1) இல் தகாத உறவு கொண்டவராக இருந்தால் 100 கசையடிகள் கொடுக்கப்பட வேண்டுமென்று சொல்லப்பட்டிருப்பதாகக் கூறுகிறார்கள்.  முகம்மது நபி கல்லால் அடித்துக்கொல்லப்படுவதை கண்டித்திருந்தாலும், ஒரு இடத்தில் பாலியல் குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட இருவரையும்  கல்லால் அடித்துக் கொல்லுமாறு கூறுகிறார்.

இன்று இஸ்லாமிய அடிப்படைவாதிகள் அதனை  பெண்களுக்கு மட்டுமே உரிய தண்டனையாக மாற்றி விட்டார்கள். ஏனெனில் ஆண்களுக்கு நான்கு மனைவிகள் வரை வைத்துக்கொள்ள உரிமை இருக்கிறது. பல முசுலீம் நாடுகளில் பெண்களைக் கல்லால் அடித்துக் கொல்லும்  தண்டனை இன்றும்  நடைமுறையில் உள்ளது.  ஒருபெண் முதலிரவில் கன்னித்தன்மை இல்லாதவளாகக் கருதப்பட்டால் அவளது உறவினர்களாலேயே கொல்லப்பட்டு விடுவாள்.

இவ்வகையான கவுரவக் கொலைகள் இசுலாமிய நாடுகளில் சர்வசாதாரணமாக நடைபெறுகிறது. இந்த கவுரவக் கொலைகளுக்குப் பிஞ்சுக் குழந்தைகளும் தப்புவதில்லை. ஜோர்தானில்  எட்டு வயதுச் சிறுமி  தந்தையிடம் சொல்லாமல் நண்பர்களைப் பார்க்கச் சென்றதற்காக அடித்தே கொல்லப்பட்டாள்.  பெண்கள் உயிர் வாழ்வதும், உயிர் பறிக்கப்படுவதும் ஆண்களின் கையில்தான் இருக்கிறது. இப்படி உயிரைப் பறிக்கும் ஆண்கள் அவர்களது நண்பர்களாலும், உறவினர்களாலும் ஒரு ஹீரோவைப் போலத்தான் நடத்தப்படுகிறார்கள். இந்தியாவிலும் இந்தக் கவுரவக் கொலைகள், சாதி மற்றும் கோத்திரத்தின் பெயரால் நடைபெறுவதைக் கவனித்திருக்கலாம்.

இப்படி பெண்களின் நடத்தை, கண்ணியம் எல்லாமே ஆண்களின் மேற்பார்வையிலிருப்பதால் பெண்களும் தங்களைப் போல சம உரிமை பெற்ற மனித உயிர் என்று கருத அவர்கள் மறுக்கிறார்கள். சொல்லப்போனால், அப்படிச் சமமாக நடத்துவதை மதமே அல்லவா தடுத்து நிறுத்துகிறது?

மதத்தின் பெயரால், பெண்களின் கழுத்தின் மீதுதான் ஆண்களின் கால்கள் ஊன்றி நிற்கின்றன என்பதை மறுக்க முடியாது. இசுலாமிய சமூகத்தில் மதமே வாழ்வின் எல்லாவற்றிலும் கோலோச்சுகிறது – அவர்களுக்கென்று தனிப்பட்ட சட்டதிட்டங்கள், பழக்க வழக்கங்கள் என்று சகலமும் மதத்தையே முதுகெலும்பாகக் கொண்டிருக்கின்றன – இதற்கு எந்த மதமும் விதிவிலக்கல்ல என்றாலும்.

***

இந்தப் பின்னணியில்தான் நாம்  ஆசிட் தாக்குதல்களையும் நோக்க வேண்டியிருக்கிறது. எண்ணெயைப் பன்னாட்டு கம்பெனிகளுக்கு விற்று மேற்குலகின் செல்வச்  செழிப்போடும், நவ நாகரிகத்தோடும் பின்னிப் பிணைந்து வாழும் அரபு முதலாளிகள் தங்கள் இனப் பெண்களை பர்தாவுக்குள் அடைக்கின்றனர். ஒழுக்கம், கண்ணியம், கற்பு என்று வரும்போது மட்டும் குரானுக்குள் ஒளிந்துகொண்டு  பெண்களைப் பலிகடாவாக்குகின்றனர். இந்த இரட்டை வேடத்தில் இந்துமதப் பயங்கரவாதிகளுக்கு சற்றும் குறைந்தவர்களில்லை, இசுலாமிய மதவாதிகள்.

சாதி மாறிக் காதலித்தால், ஒரே கோத்திரத்தில்  திருமணம் செய்து கொண்டால் பெண்ணை கண்டந்துண்டமாக்குவது பார்ப்பனிய இந்துமதம். சாதிக்குள்ளும்,  கோத்திரத்துக்குள்ளும் பெண்ணை அடைத்து வைத்திருக்கிறது இந்துமதம். பர்தாவுக்குள் அடைத்து வைத்திருக்கிறது இசுலாமிய அடிப்படைவாதம்.

ஒரு பெண்ணுக்கு மணமகன் கொடை அளித்துத்தான் திருமணம் செய்ய வேண்டுமென்பதாகக் கூறினாலும் உண்மை வேறு மாதிரியாக இருக்கிறது. பங்களாதேஷின் பெரும்பாலான ஆசிட் தாக்குதல்கள் ஏழை மக்களிடையே வரதட்சணைக்காகவே நடத்தப்பட்டிருக்கிறது. ஒரு பெண் தனது காதலை நிராகரித்தால் அல்லது தனது ஆசைகளை நிறைவேற்ற மறுத்தால் தாங்கிக்கொள்ள முடியாத ஆணின் ஈகோ வக்கிரமாக அந்தப்பெண்ணைப் பழிவாங்கத் துடிகிறது. அதற்கு மதமும் துணை போகிறது.

இதுவே ஒரு பெண் ஆணின் மீது ஆசிட் தாக்குதலை நடத்த முடியாதா? கண்ணுக்குக் கண்; பல்லுக்குப் பல் என்பதுபோல ஆசிட் அதே விளைவுகளைத்தான் ஆண் மீதும் ஏற்படுத்தும் என்றாலும், ஒரு பெண் அவ்வாறு செய்வாளென்று யாரும்  எதிர்ப்பார்ப்பதில்லை. நினைத்துக்கூட பார்ப்பதில்லை. அடங்கி நடக்க வேண்டியவளாகத்தான் எதிர்ப்பார்க்கப்படுகிறாள்.

ஆப்கானிஸ்தான் ரஷ்யாவின் கீழ் இருந்தவரை பெண்களுக்கான சம உரிமைகள் சட்டங்கள் மூலமாகத்தான் நிலைநாட்டப்பட்டன, மதத்தின் மூலமாக அல்ல. பங்களாதேஷில் பல பெண்கள் பொதுவாழ்வில் வெற்றிகரமாக ஈடுபட்டு வந்தாலும் சாமானிய மக்கள் வாழ்க்கையில் எந்தப் பெரிய மாற்றமும் இல்லாததற்கு இந்த மதரீதியான அடக்குமுறையே காரணம்.

ஷேக் ஹசீனா, காலிதா ஜியா மற்றும் சயீதா சஜீதா சவுத்ரி போன்றவர்கள் முக்கியமான  அரசியல் பதவிகளை வகிக்கின்றனர்.  2008 ஆம் ஆண்டின் கணக்குப்படி பொதுத்துறையில் உள்ள 4419 பேரில் பெண்கள் 673 பேர்தான். பெண்கள் முன்னுக்கு வருவதற்கு ஏகப்பட்ட மசோதாக்களும், சட்டங்களும், வளர்ச்சித்திட்டங்களும் ஏற்படுத்தப்பட்டிருக்கின்றன.

இருந்தாலும், பெண்களின் அடிப்படைப் பிரச்சினைகள் தீர்க்கப்படாமலே தீட்டப்படும் திட்டங்கள் வெறும் ஏட்டளவில்தான் இருக்க முடியும். 2000 ஆம் ஆண்டும், 2002 ஆம் ஆண்டும் சில கடுமையான சட்டங்கள் நடைமுறைக்குக் கொண்டுவரப்பட்டன. சட்டத்துக்குப் புறம்பான வகையில் ஆசிட் கையாளப்பட்டது தெரியவந்தால் 10 முதல் 30 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை உண்டு. ஆசிட் தாக்குதல் நடத்தும் குற்றவாளிக்கு மரண தண்டனையும் உண்டு.  இதனாலெல்லாம் இந்தத் தாக்குதல்களைப் பெருமளவு நிறுத்திவிட முடியவில்லை என்பதுதான் நடைமுறை எதார்த்தம். எளிதில் குற்றவாளி வெளியில் வந்துவிட முடிகின்ற சட்டத்துறையும், ஊழல் மலிந்த காவல்துறையும் ஒரு காரணம். அதோடு குற்றவாளி பணக்காரராக இருந்தால் நிலைமை இன்னும் மோசம்.

நீதிமன்றத்துக்கு வரும் பாதிக்கப்பட்டவர்களை தொடுத்த வழக்கினைத் திரும்பப் பெறுமாறு மிரட்டுவார்கள். இல்லையென்றால், குடும்பத்தினரைத் தாக்கப் போவதாகவும் சொல்வார்கள்.  தன் சகோதரிக்காக வழக்குத் தொடுத்திருந்த ஒரு பெண் குற்றவாளியின் குடும்பத்தினரால் மிகக் கொடூரமாக அடித்துக் கொல்லப்பட்டாள். வழக்குத் தொடுப்பவர்கள் மற்றும்  பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மிகுந்த வறுமை நிலையிலிருப்பதால் அதிகாரத்தை எதிர்த்து நிற்க முடிவதில்லை. பெரும்பாலும் தன்னார்வக் குழுக்களின் இல்லங்களிலேயே இப்பெண்கள் காலம் கழிக்க நேரிடுகிறது.

பல தன்னார்வக் குழுக்கள் ஆசிட் வீச்சினால் பாதிப்படைந்தவர்களுக்கு ஆதரவளிக்கின்றன. அதோடு மருத்துவ உதவிகளை இயன்ற அளவுக்குச் செய்கின்றன. இருந்தாலும் பாதிப்படைந்தவர்களுக்கு உதவுவதாக எண்ணி அவர்களைத் தனிமைப்படுத்தி விடுகின்றன. கல்வியும், வேலையும் தருவதாகக் கூறிக்கொண்டு அவர்களைச் சமூக வாழ்க்கையிலிருந்து பிரித்தெடுத்து விடுகின்றன. வக்கிரமாகப் பாதிக்கப்பட்ட இப்பெண்கள், மேலும் இரக்கமற்ற வாழ்க்கைக்கே உந்தப்படுகிறார்கள்.

உதவும் நோக்கு என்று சொல்லிக் கொண்டாலும் இந்தத் தன்னார்வ குழுக்கள் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு மற்றுமொரு தண்டனையாகவே அமைந்து விடுகின்றன.  எந்த உடல்நலக் குறைபாடோ, நோயோ இது போன்ற விளைவுகளை ஏற்படுத்துவதில்லை.  ஒருபோதும்  தங்களது பழைய உருவத்தை, அடையாளத்தைப் பெற முடியாது என்பது அவர்களது முகத்திலறையும் உண்மையாக இருக்கிறது. இதனை ஏற்றுக்கொண்டு வாழவேண்டிய  கட்டாயத்துக்குத் தள்ளப்படுகின்றனர். பங்களாதேஷ் கிராமங்களில் அவர்கள் ஒருபோதும் தமது பழைய அங்கீகாரத்தைப் பெறுவதில்லை.

வாழ்வாதாரத்துக்காகச் செய்யும் வேலையும் வெகுவாகப் பாதிக்கப்படுகிறது. ஒன்றிரண்டு வேலைகளையே செய்து பிழைக்க முடியுமென்ற நிலைதான் மீந்திருக்கிறது. அதுவும் அவர்களது பொருளாதார நிலைமையை மிகவும் பாதிக்கிறது.

இதற்குத் தீர்வென்பது, ஆணுக்கும் பெண்ணுக்கும் சரிசமமான  சட்ட உரிமைகளாலும் மற்றும் நீதியாலுமே முடியும். சமூகத்தின் ஒட்டுமொத்தக் கண்ணோட்டமே மாற வேண்டியிருக்கிறது. சீர்திருத்தங்களால் அங்கொன்றும் இங்கொன்றுமாக வேண்டுமானால் ஓரிரு நபர்களுக்கு மட்டும் தீர்வு கிட்டலாமே ஒழிய அது தற்காலிமானதுதான்.

இந்த ஆசிட் தாக்குதல்கள் இந்தியாவிலும் சாதாரணமானதொன்றுதான்.  கடந்த ஜனவரி 9 ஆம் தேதி கேரளாவைச் சேர்ந்த அஞ்சலி என்ற பெண்ணின் மீது உள்ளூர் பாஜக தலைவர் பிஜூ என்பவரின் அடியாட்கள் ஆசிட் வீசியிருக்கின்றனர்.  அஞ்சலிக்கு அந்த மாதம் திருமணம் நிச்சயிக்கப்பட்டிருந்தது. பிஜூவின் ஆட்கள் அஞ்சலியின் வீட்டுக்கு ஃபோன் செய்து கூரியர் வந்திருக்கிறதென்றும், வீடு அடையாளம் தெரியாததால் வெளியில் வந்து நிற்குமாறும் கூறியிருக்கின்றனர். வீட்டுக்கு வெளியில் வந்து  நின்ற அஞ்சலி முகத்தில் ஆசிட்டை வீசியுள்ளனர். தற்போது இதற்கான வழக்கு நடந்து வருகிறது.  இதுவும் இந்துத்துவா காட்டும் பயங்கரவாதத்தின் மற்றொரு கோர முகம்தான்.

இந்தக் கோரமுகம்தான் நாடு முழுக்க கலாச்சாரக் காவலர் வேடமேற்கிறது. மதங்கள் வெவ்வேறானாலும் அதன் தூய்மை பெண்ணை எரிப்பதில்தான் இருக்கிறதென்று நிரூபிக்கின்றன இந்தச் சம்பவங்கள். சாதியையும், பெண்ணடிமைத்தனத்தையும் தனது கைகளாகக் கொண்டு மக்களை நசுக்கும் பார்ப்பனியம்தான் தற்போது அஞ்சலியின் வாழ்க்கையைக் கேள்விக்குறியாக்கி இருக்கிறது.

சில ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஆந்திராவில் காதலை மறுத்த  இரண்டு மாணவிகள் மீது இளைஞர்கள் ஆசிட் வீசியதால் அப்பெண்கள் பலியான சம்பவத்தை செய்தியில் பார்த்திருப்போம். காதலித்த பெண்ணின் மீது ஆசிட் ஊற்றுவது என்ன வகையான நேசம் என்பது புரியவில்லை.

பெண்ணை நுகர்பொருளாக, உடமையாகக் கற்றுக்கொடுக்கும் ஊடகங்களும், சினிமாவும் அவளை அடைந்தே தீரவேண்டிய பொருளாகவே பார்க்கிறது. இந்தக் காதலை வியாபாரமாக்கிக் கொள்ளும் முதலாளித்துவமோ இன்றைய இளைஞர்களிடம் காதலைக் கூவிக் கூவி விற்றுக் காசாக்கிக் கொள்கிறது.  காதலை ஏற்க மறுக்கும் உரிமை  பெண்ணுக்கும் உண்டு என்பதை ஆணாதிக்கம்  உணர மறுக்கிறது. ரஜினி கமல் முதல் இன்றைய தனுஷ் வரை பெண்ணைத் தன் காலடியில் விழ  வைப்பதே ஆண்மைக்கழகு என்று  சவால் விட்டு அதனை நிரூபிக்கவும் செய்கிறார்கள். தனக்குக் கிடைக்காத பொருள் வேறு யாருக்கும் கிடைக்கக் கூடாது என்று ரசிகனுக்கும் கற்பிக்கிறார்கள்.

இந்த வழியில் இன்றைய இளைஞர்களும் அமிலத்தால் பெண்ணைத் துடிக்க துடிக்க அழிக்கிறார்கள். மதம் எதுவாக இருந்தாலும் அதன் ஒழுக்கம், அன்பு, அமைதி என்ற எல்லாவற்றையும் பிரித்துவிட்டுப் பார்த்தால்  மையமாக இருப்பது பெண்ணடிமைத்தனமும், ஆணாதிக்கமும்தான். வாழ்நிலைமைகளையும்,  செல்வத்தை விநியோகிக்கும் சமுதாய நிலைமைகளையும் முதலாளித்துவம் மாற்றியிருக்கிறது. ஆனால் அதன் இலாப நோக்குகளுக்காக நிலப்பிரப்புத்துவத்தின் பிற்போக்குத்தனங்களை அப்படியே நிலவ விட்டு ஆதாயமடைகிறது.  அல்லது பெண்களை அரைகுறையாக சீயர் லீடர்ஸ் என்ற பெயரில் கவர்ச்சிக்கு உபயோகப்படுத்துகிறது.

இந்த நிலப்பிரபுத்துவ பிற்போக்குத்தனங்களையும், முதலாளித்துவ பாலியல் சுரண்டல்களையும் எதிர்த்து மக்கள் அனைவரும் சேர்ந்து போராடுவதுதான் சரியான தீர்வாக இருக்க முடியும். தனிப்பட்ட ஓரிருவர் போராடுவது  எந்தப் பலனையும் தராது. ஆளும் வர்க்கத்தின் பண்பாட்டு, கலாச்சார நிறுவனங்களைத் தகர்க்கும் சக்தி ஒடுக்கப்படும் மக்கள் கையில்தான் இருக்கிறது. அப்படி சமூக நலனுக்காகப்  போராட புறப்படும் மக்கள் கையில்தான் விடுதலைக்கான திறவுகோல் இருக்கிறது.

___________________________________________________________

– வேல்விழி, புதிய கலாச்சாரம், ஜூலை – 2011

_____________________________________________________

வினவுடன் இணையுங்கள்

வினவுக்கு நன்கொடை தாருங்கள்
[paypal-donation purpose=”Donation for Vinavu.com”]

தொடர்புடைய பதிவுகள்

  • அப்படியா?

   //ஒழுக்கம், கண்ணியம், கற்பு என்று வரும்போது மட்டும் குரானுக்குள் ஒளிந்துகொண்டு பெண்களைப் பலிகடாவாக்குகின்றனர். இந்த இரட்டை வேடத்தில் இந்துமதப் பயங்கரவாதிகளுக்கு சற்றும் குறைந்தவர்களில்லை, இசுலாமிய மதவாதிகள்.//

   இந்து மதம் என்றால் ‘பயங்கரவாதிகள்’. இசுலாமிய ‘மதவாதிகள்’. புரியுதா?

   • சீனு,

    தூங்குரவன எழுப்பலாம் சீனு, தூங்குரமாதிரி நடிக்கிற வினவ எழுப்ப முடியாது…இது அய்யாவோடநடுனிலமையினை நிலைனாட்டுவதற்காக ஒரு ஒப்புக்குக்கட்டுரை…

  • Vinavu has the dirty ability to link any criminal issues with hinduism. Thus, you can not say vinavu is not a biased one. In Bangaladesh, all are muslims and why vinavu did’t criticize them directly? What is the necessity to link that issue with hinduism? Can you answer?

   • ஏன்னே இந்து மதம் இந்து மதம்கிறீங்களே, அதுல யாரெல்லாம் இருக்காங்க, யாருங்க அந்த இந்து….?

    • அப்பாடி இப்பவாவது ஒத்துக்கிட்டியே….இந்து மதம்னா என்னான்னு தெரியாமலேயே இத்தனனாளா வினவில் வரும் கார்ப்பரேட் பிஸினஸ் கட்டுரைகளுக்கு கமெண்ட்ஸ் எழுதுறாய்…

     • பையா, எஸ்கேப்பு ஆகாதே ஐயா…
      நேக்குதான் தெரியல, நோக்கு தெரிஞ்சாலாவது சித்த சொல்ப்பிடாதா..
      யாருண்ணா அந்த இந்து? சீக்கிரம் சொல்லுங்கோ டைம் ஆயிண்ட்ருக்கு..

      • ///பையா, எஸ்கேப்பு ஆகாதே ஐயா…///என்ன இது எஙகிட்டே ரைமிங்கா..

       ஏ ஊசி
       னீ விக்கப்போடா பாசி
       எங்களுக்கு நீ தூசி
       இந்து மதத்த ஏசி
       எழுதுறது ஈசி
       உன் சொந்தமதத்துத் தூசி
       வண்டிநிறைய யோசி

    • ” ஏன்னே இந்து மதம் இந்து மதம்கிறீங்களே, அதுல யாரெல்லாம் இருக்காங்க, யாருங்க அந்த இந்து….?”

     இந்து மதம் இந்து மதம் சொல்றோமே, அதுல நல்லவன் , கெட்டவன், சாமியை கும்புடுறவன், கும்பிடாதவன், குண்டு வைக்கிறவன், குண்டு வைக்காதவன், அமைதியை விரும்புறவன், விரும்பாதவன் அப்படி இப்படின்னு சுமார் ஒரு எழுநூத்தி அம்பது மில்லியன் பேரு இருக்காங்க.அவ்வளவு ஏன் இந்த கேள்வியை கேட்கும் உங்க மூதாதையர் கூட இந்த மதத்தை சேர்ந்தவங்கதான். இந்தியாவோட மொத்த மக்கள் தொகைல ஏறத்தாழ எண்பத்து சதவீதம் இந்துக்கள் தான். உலகத்துலயே மூணாவது பெரிய மதம்னு கூட சொல்லலாம்

     நமக்கு அப்பாற்பட்டு விளங்கும் ஒரு சக்தியை இறைவனாக மனதார ஏற்றுக்கொண்டு அதனை முழுமனதுடன் வணங்கி மற்றோருக்கு மனதாலும் தீங்கு நினைக்காமல் வாழும் ஒருவனே உண்மையான இந்து.

     போதுமா?


     மாக்ஸிமம்

     • \\
      இந்து மதம் இந்து மதம் சொல்றோமே, அதுல நல்லவன் , கெட்டவன், சாமியை கும்புடுறவன், கும்பிடாதவன், குண்டு வைக்கிறவன், குண்டு வைக்காதவன், அமைதியை விரும்புறவன், விரும்பாதவன் அப்படி இப்படின்னு சுமார் ஒரு எழுநூத்தி அம்பது மில்லியன் பேரு . . . . .
      \\

      நண்பர் மாக்ஸிமம்
      இந்த பட்டியலில் தீண்டத்தகாதோன்,நோக்கத்தகாதோன் தீண்டாதோன் இவர்களையும் சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள்.

      ஆதியில் வேத மதமாக இருந்தது பின்னர் இங்குள்ள பிற இனத்தவர்களை ஆரியர்கள் அடிமைப்படுத்தியவுடன் புராணங்களில் கூறப்பட்ட மதமாக மாறியது. தனது கடவுளர்கள் அவர்களது உருவம், தன்மை, உறவுநிலைகள் அனைத்தையும் மற்றிக்கொண்டது. இது அடிமைப்படுத்தப்பட்டோரிடம் இருந்து அபகரித்த அவர்களின் கடவுளர்களையும் உள்ளடக்கி ஒரு புது வடிவத்தில் தன்னை திருத்திக்கொண்டது. பூசை மதசடங்குகள் அனைத்தும் மற்றப்பட்டன. சட்டங்களில் திருத்தங்கள் செய்யப்பட்டன. இப்பொழுது உருவானதுதான் வருணாசிரம சட்டங்கள்.

      பின்னர் வந்தார் தனது அன்பாலும் அறிவாலும் இந்த கொடுமைகளை வேரறுக்க உள்ள ஒருவர். புத்தர். இந்து மதத்தின் சடங்குகள் எவ்வாறு மக்களை அடிமைப்படுத்துகின்றன பிராமணர்கள் எவ்வாறு சதிசெய்கிறார்கள் என்று அம்பலப்படுத்தினார்.
      அவரது காலத்திற்குப் பின் இந்து மதம் தன்னை வேறுவடிவில் உருமாற்றிக்கொண்டது. பல உள்ளடி வேலைகளைச் செய்து புத்த மதத்தை திரிந்து போகச்செய்தது. புத்தனின் உருவத்தையும் சுவீகரித்துக் கொண்டது. புத்தன் ஆரம்பித்துவைத்த இயக்கத்தை இன்னொரு தன்னைப்போன்ற மதமாக திரித்து விட்டது.

      அது வரை மாட்டுக்கறி உண்ட பிராமணப்பதர்கள் மாட்டுக்கறி உண்போன் இழிந்தோன் என்றனர். இது தனது இயல்பான உருமாறும் தன்மைக்கான இந்து மதத்தின் எடுத்துக்காட்டு.

      பின்னர் வந்தது சங்கரனின் காலம். புத்தன் இந்து மதத்திற்கு என்ன செய்தாரோ அதை தனது குறுக்கு புத்தியாலும் சாதித்திமிராலும் திருப்பி செய்தான். புத்த மதத்தின் கருத்துகளை உள்வாங்கிக்கொண்டு தனது கருத்துமுதல் வாதத்தை உருவாக்கினான். இப்பொழுது கடவுளர்கள் வேறு மாதிரி உருமாறினர். மக்களுக்கு விருப்பமான வகையில் மாறினர். இதன் மூலம் தங்களை மக்கள் மத்தியில் நிலைநிறுத்திக்கொண்டனர். சடங்குகள் வழிபாட்டு முறைகள் மாறின. தனது தவறுகளை திருத்திக்கொண்டது. தவறு என்று இங்கு குறிப்பிட்டது தனது கட்டமைப்பு சார்ந்த தவறுகள்.

      இதுதான் இந்து மதம். இந்து என்பவன் கடவுள் என்னும் கருத்துமுதல்வாதத்தில் கட்டுண்டு சங்கரன் உருவாக்கிய அத்துவைதம் என்னும் மாயாவாதத்தை உண்மை என்று நம்பி சமுதாய ஏற்றத்தாழ்வுகளை ஏற்றுக்கொண்டு அதற்கு காரணங்களும் விளக்கங்களும் கூறிக்கொண்டு வாழ்பவன்.

      நீங்கள் அவர்களில் ஒருவரா? இருக்கக்கூடாது என்பதே எனது நம்பிக்கை.

      • ayyo enna koduma sir idhu நான்கடவுள்இல்லை!!!!
       Unga pracharahukku oru edam porul illiya??
       Convert pannanumnu thudikkara christian missionaryoda mosama nadanthukaeengale??

    • அப்புறம் எங்க அத வினவிடம் இறுந்து எதிர்பார்க்க..வினவு செய்வது பிஸினஸ், இந்தக்கட்டுரை ஒரு சின்னமீன்(வினவைன்நடுனிலைமையாம்) விரைவில் வரும் ஒரு இந்து மதத்துவேசக்கட்டுரை..அது வந்தவுடன் ஆகாநம்மளையும் ஒருத்தேன்நல்லவன்னு சொல்ரான்டானு ஒரு கூட்டம் வந்து கமெண்ட்ஸ் எழுதி சந்தோஸப்படும்..

     மொத்ததில் வினவு செய்வது ஒரு பக்க பிஸினஸ், சமச்சீர் கல்வி-தோழர்களின் சாதனை என்று வினவிடமிருந்து ஒரு கட்டுரை வறுமென்ரு ஒரு பின்னூட்டம் இட்டிறுந்தேன்..(இதைப்பற்றிப் பேசினால் வினவின் பிஸினஸ் பாதிக்கப்படும் என்று கூறியிறுந்தேன்.)வினவு அதை வெளியிடாம்ல் தான் ஒரு போலி கம்யூனிஸ்ட்டான் என நிறூபிதுவிட்டது)

     இப்பவும் பாருஙக இப்ப ஒப்புக்கு ஒரு முஸ்லிம் கட்டுரை..னாளைக்கே ஒரு இந்துமத தூவேசக்கட்டுரை…என்னப்ப எல்லாம் பிஸினஸ் தான்…னாங்க சண்டை போட்டாதான் வினவிற்கு பிஸினஸ்…(வினவிற்குநஙொடை அளித்து விட்டீர்களா…)இந்தக் கமெண்டீனை வெளியிடும் தைரியம் வினவிற்கு இல்லை..ணல்ல பிஸினஸ்..

     • நண்பர்கள் பையா,சீனு,சரவ்,

      வணக்கம். இந்து மதம் என்பது என்ன ?.. எப்பொழுது இந்து மதம் என்பது உருவாகியது?. வெள்ளைக்காரனின் ஆட்சியில் தான் இந்து என்ற ஒன்றை உருவாக்குகிறார்கள். எவன் ஒருவன் பார்சி இல்லையோ, எவன் ஒருவன் இஸ்லாமியன் இல்லையோ, எவன் ஒருவன் கிறுஸ்தவன் இல்லையோ, எவன் ஒருவன் புத்தமதத்தான் இல்லையோ,எவன் ஒருவன் ஜைனன் இல்லையோ அவன் எல்லாம் இந்து என்று கூறியிருக்கிறான் வெள்ளைக்காரன்.

      ஆக இந்த இந்து மதத்தின் வரலாறு அதிக பட்சம் 200 ஆண்டுகள் தான். இந்தியாவில் குறிப்பாக தமிழகத்தில் கருப்பசாமி,மாரியம்மன், முண்டக்கண்ணி,சுடலைமாடன், அய்யனார் போன்ற காவல் தெய்வங்களை மட்டுமே மக்கள் வணங்கி வந்தனர். அவ்வாறு வணங்கிய மக்களுக்கு இந்து என்றால் என்ன என்றே தெரியாது. இதற்கு உங்களுக்கு ஏதேனும் மாற்றுக் கருத்து உள்ளதா ?..

      இன்று இங்கு திரியும் ஆர்.எஸ்.எஸ்., சங் பரிவார் கூட்டம் எல்லாம் இந்த வரலற்று உண்மையை மறைத்து அனைவரும் இந்து என்று கூறி பரப்பி வருகிறது. அந்த ஆர்.எஸ்.எஸ்., விஸ்வ இந்து பரிசத், இந்து முண்ணனி, இந்து மக்கள் கட்சி, சங் பரிவார் ஆகியோரிடம் நாம் முன் வைக்கும் கேள்வி இதுவே.

      1. “ அனைவரும் இந்து எனில் இன்று வரை பல இடங்களில் கோவில்களில் தன் சொந்த மதத்தினரை அனுமதிக்காமல் இருக்கிறார்களே அதற்கு என்ன பதில் கூறப் போகிறார்கள்?.”
      2. இஸ்லாமியர்களை இந்து மதவிரோதிகள் என்றுன் கூறும் அவர்கள், தன் சொந்த மதத்தில் உள்ள ஒரு தாழ்த்தப் பட்டவனை கோவிலுக்குள் நுழைய அனுமதிக்க மறுக்கும் சக இந்துவை (செய்வதே இந்த பொறுக்கிகள் தான்) இந்து விரோதி என்று அழைப்பார்களா ?..
      3. வி.எச்.பி. , ஆர்.எஸ்.எஸ் நிர்வாகிகள் தங்கள் மகனையோ மகளையோ ஒரு தாழ்த்தப்பட்ட ஜாதியைச் சேர்ந்த ஒருவருக்கு திருமணம் செய்து வைப்பார்களா ? (எல்லாரும் இந்து தானே ?)

      இந்தக் கேள்விக்கு நீங்கள் பதில் கூறினாலும் சரி . அல்லது ஆர்.எஸ்.எஸ் அயோகியர்களிடம் இருந்து பதில் பெற்று கொடுத்தாலும் சரி. உங்கள் பதிலைப் பெறுவதற்கு ஆவலாக இருக்கிறேன்.

      இதற்கு சரியான பதில் கூறாமல் இனி இந்து மத லாவணி பாட மாட்டீர்கள் என்ற நம்பிக்கையுடன்
      – பகத் சிங்

      • இன்னும் கொஞ்சம் விட்டால் ஆர். எஸ். எஸ் க்கு பிறகுதான் இந்துமதம் தோன்றியதாக கூட சொல்வீர்கள் போல.

       இந்தியாவில் இருக்கும் எண்ணற்ற திருக்கோவில்கள் ஆயிரம் இரண்டாயிரம் ஆண்டு பழமை வாய்ந்தவை.அயல்நாட்டு தொல் பொருள் ஆராய்ச்சியாளர்களின் ஆய்வறிக்கைகள் இத்தனை தெளிவு படுத்துகின்றன. இவ்வாறு இருக்கையில் இந்த கோவில்கள் எந்த மதத்தை, கோட்பாடுகளை கொண்டு கட்டப்பட்டன? எதனை அடிப்படையாக கொண்டு மக்கள் அங்கு சென்று இறைவனை வழிபட்டனர்.? இது போன்ற எல்லா கேள்விகளுக்கும் பதில் “ஹிந்து “என்ற ஒற்றை மையப்புள்ளியில் தான் அடங்கியுள்ளது…

       இங்கே ஒற்றுமையாக வாழ்ந்து கொண்டிருந்த வேறெந்த மதமும் இனமும் அறியாத மக்களை ஒட்டுமொத்தமாக ஹிந்து என்று பெயர் சூட்டி அழைத்தவன் வந்தேறி கூட்டத்தை சேர்ந்தவன்தான்.

       நீங்கள் சொல்லும் எல்லா காவல் தெய்வங்களும் சக்தியின் பல்வேறு வடிவங்கள்.. இவற்றை வணங்கும் முறைகளும் இந்துமத அடிப்படையிலானவை…

       அடுத்து ,

       நாமெல்லாம் மனிதர்கள். தவறு செய்யும் இயல்புடையவர்கள். கோபம், வெறுப்பு,வன்மம், பெருமித உணர்வு,ஆதிக்க மனப்பான்மை, இதுபோன்ற எல்லா உணர்வுகளும் உடையவர்கள். ஆக மனிதர்களிடத்தில் எல்லாமும் சரியானதாக இருக்க வேண்டும் என்று கருதுவது, எதிர்பார்ப்பது முட்டாள் தனம். அப்படி எல்லாமும் நூற்றுக்கு நூறு சரியாக விளங்கும் பட்சத்தில் அது மனிதம் ஆகாது. இறையாக கருதப்படும்..

       இந்துமதத்தில் நிலவும் சாதி வேற்றுமைகள் அனைத்தும் இங்கே வந்து புகுந்த அந்நிய நாட்டு வந்தேறிகளால், இந்நாட்டு மக்களை தங்கள் மதத்திற்கு மாற்றுவதற்காக திட்டமிட்டு புகுத்தப்பட்டவை, இன வேற்றுமையை காரணம் காட்டி அது தங்கள் மதத்தில் இல்லை என்று பொய் பிரச்சாரம் செய்து மக்களை கொத்து கொத்தாக மதம் மாற செய்வதே அவர்களின் இலக்கு.

       சரி உங்களுக்கு ஒரு கேள்வி, இந்து கடவுள் என்று ஒன்று இல்லவே இல்லை. அதை திட்டமிட்டு புகுத்தியவன் பிராமணன் எனில் , அவனும் அதை வழிபட வேண்டிய காரணம் என்ன?

       ஹிந்துவில் இருக்கும் மற்ற சாதிகளை விட அதிகமாக கடுமையாக விரதம் வழிபாடு என்று தன்னை அதில் ஈடுபடுதிக்கொண்டிருப்பவன் பிராமணன். நீங்கள் சொல்வது போல் அது பொய்யான ஒன்று என்று அவன் அறிந்திருந்தும் அதனை தொடர்வது ஏன்?. அதுதான் அவன் வருவாய்க்கு வழி என்று மழுப்ப வேண்டாம். இன்று கோவில்களைவிட வருவாய் ஈட்டித்தரும் எத்தனையோ தொழில்கள் உண்டு…


       மாக்ஸிமம்

       • நண்பர் மாக்ஸிமம்

        \\
        இங்கே ஒற்றுமையாக வாழ்ந்து கொண்டிருந்த வேறெந்த மதமும் இனமும் அறியாத மக்களை ஒட்டுமொத்தமாக ஹிந்து என்று பெயர் சூட்டி அழைத்தவன் வந்தேறி கூட்டத்தை சேர்ந்தவன்தான்.
        \\

        இங்கு வேறுவேறாக வாழ்ந்தவர்களை ஒட்டுமொத்தமாக ஒரே பெயரிட்டு தவறாக அழைத்துவிட்டார்.

        \\
        இந்துமதத்தில் நிலவும் சாதி வேற்றுமைகள் அனைத்தும் இங்கே வந்து புகுந்த அந்நிய நாட்டு வந்தேறிகளால், இந்நாட்டு மக்களை தங்கள் மதத்திற்கு மாற்றுவதற்காக திட்டமிட்டு புகுத்தப்பட்டவை
        \\

        சாதிவேற்றுமைகள் இங்கு ஏற்கனவே இருந்தது மட்டுமல்ல, அந்த ஒற்றைக்கொள்கை மேலாக மட்டும்தான் இந்த இந்து மதம் மொத்தமுமே கட்டப்பட்டுள்ளது. ஆதாரம் மநுநீதி.

        \\
        சரி உங்களுக்கு ஒரு கேள்வி, இந்து கடவுள் என்று ஒன்று இல்லவே இல்லை. அதை திட்டமிட்டு புகுத்தியவன் பிராமணன் எனில் , அவனும் அதை வழிபட வேண்டிய காரணம் என்ன?
        \\

        பாப்பான் படைத்த கடவுள்கள் அவனது அதிகாரத்தை நிலைநிறுத்த உதவும் கருவிகள். அவன்தான் அதை முதலில் கும்பிட்டாக வேண்டும். சரி. நீங்கள் உங்கள் கிராமங்களில் எங்கேனும் உங்கள் கோயில்களான மாரி, செல்லி, எல்லைக்காத்தான், ஐயனார் இங்கு எங்காவது பாப்பாரர்கள் வழிபடுவதைப் பார்த்துள்ளீர்களா? அல்லது அங்கு பாப்பான் யாரும் பூசாரியாக இருக்கிறானா?

        \\அதுதான் அவன் வருவாய்க்கு வழி என்று மழுப்ப வேண்டாம். இன்று கோவில்களைவிட வருவாய் ஈட்டித்தரும் எத்தனையோ தொழில்கள் உண்டு…
        \\

        திரும்பவும் தவறு செய்கிறீர்கள். தெரிந்தா தெரியாமலா என்று தெரியவில்லை. பத்துமனாபன் கோயிலில் தங்கம் பாளம் பாளமாக வெட்டியெடுத்தார்களாம். கடைசி அறையை திறக்க சோழி உருட்டி குறிகேட்டார்களாம். திறப்பவன் ரத்தம் கக்கி சாவான் என்று மோடி மஸ்த்தான் அளவுக்கு சாமி கப்சா கட்டிவிட்டதாம். நீதிபதிகள் சாமி சொன்னதைக் கேட்டு பயந்து விட்டார்களாம்.

        இப்பொழுது சொல்லுங்கள். குறிகேட்க அனுமதி வழங்க வைத்தது எது. அவ்வளவு பணத்தை அங்கு பதுக்கி வைத்தது எதனால். சோழி சொன்னதை நம்ப வைத்தது எது.
        மதம், அளவில்லாத பணத்தை மட்டுமல்ல, மக்களின் உழைப்பை இலவசமாக நுகர்ந்து கொள்ளும் அதிகாரம், கட்டற்ற அதிகாரம், உரிமைகளுக்காக போராடும் மக்களை பயத்திலும் போதையிலும் பக்தியிலும் அறியாமையிலும் கட்டும் திறமை ஆகிய அனைத்தையும் அவர்களுக்கு வழங்குகிறது.

        கடைசியாக அம்பேத்கர் தனது ‘சாதிகளை ஒழித்தல்’ என்னும் புத்தகத்தில் மேற்கோள் காட்டிய இரு பெரிய மனிதரின் எண்ணங்களை உங்களுக்காக இங்கு தருகிறேன்.

        “Know Truth as Truth and Untruth as Untruth ”
        —BUDDHA

        “He that WILL NOT reason is a bigot He that CANNOT reason is a fool He that DARE NOT reason is a slave ”
        -H. DRUMMOND

      • summa dagulpaas velalam kaatathada thambi.. dhayavy senju pera maathu. Unnna madhiri aaluga andha pera use panna bhagat singhra perkke asingam.
       .oru muslim தங்கள் மகனையோ மகளையோ ஒரு தாழ்த்தப்பட்ட ஜாதியைச் சேர்ந்த ஒருவருக்கு திருமணம் செய்து வைப்பார்களா ? ??/ idhukku madhil solra

       • பகத் சிங் மீது அக்கறை கொண்டவரைப் போல் நடிப்பதற்கு நன்றி. இஸ்லாமியர்கள் தங்களுக்குள் பொதுவாக இரண்டு பிரிவாக இருக்கிறார்கள். சன்னி, சியா பிரிவினர். அவர்கள் ஒருவரை மற்றொருவர் இஸ்லாமியரே இல்லை என்று குற்றம் சாட்டிக் கொள்கின்றனர்.

        ஆனால் இந்து மதத்தில் தான் அனைவரும் இந்து என்று கூறிக் கொண்டு இந்த சாதிக்காரன் வரை கோவிலுக்குள் நுழையலாம். ஆனால் கருவரைக்குள் பார்ப்பான் மட்டும் தான் நுழைய வேண்டும். இந்த இந்த சாதிக்காரன் எல்லாம் கோவிலுக்குள்ளே கூட நுழையக்கூடாது என்று பிரித்து வைத்துள்ளீர்கள்.

        இஸ்லாமில் ஜாதி கிடையாது. உங்கள் மதத்தில் ஜாதி எவ்வாறு உள்ளது?.
        இல்லையென்று கூசாமல் பொய் கூறப் போகிறீரா ?.. அல்லது பகத் சிங் போன்று ஜாதியை மறுத்து அதனை அவமானமாக நினைத்து அந்த மதத்தில் இருந்து வெளியேறப் போகிறீரா ?..
        முடிவு செய்து சொல்லுங்கள்..

        • அண்ணே பகத்சிங் வாயை கிளறியதற்கு நன்றி

         //இஸ்லாமியர்கள் தங்களுக்குள் பொதுவாக இரண்டு பிரிவாக இருக்கிறார்கள். சன்னி, சியா பிரிவினர். அவர்கள் ஒருவரை மற்றொருவர் இஸ்லாமியரே இல்லை என்று குற்றம் சாட்டிக் கொள்கின்றனர்.//

         ஆமா கம்யூனிஸ்ட் நீங்க மட்டும் தோளோடு தோள் கை போட்டுகிட்டு திரிறீய்ங்களோ?

         அவன் போலி நான் ஒரிஜினலு இவன் அயூத சாகஸவாதி இந்திய கம்யூனிஸ்ட் சந்தர்ப்பவாதி என்னது இது?

         • ஹைதர் அலி,

          நான் அங்கு எடுத்துரைக்க வந்ததைப் புரிந்து கொள்ளாமல் அவசரக் குடுக்கையாக முடிவு கொண்டு பேசியிருக்கிறீர்கள். உண்மையான இஸ்லாமியர் யார் என்பதில் பிரச்சனை இருக்கிறது என்பதை நான் இழிவாகக் கூறவில்லை.

          இந்துவாக அழைக்கப்படும் / கருதப்படும் நபர்கள் கோவிலுக்குள் அனுமதிக்கப்படாத கொடுமை இந்து மதத்தில் மட்டும் தான் உண்டு என்பதையே நான் சுட்டிக் காட்டியுள்ளேன்.
          புரிந்து கொள்ள முயற்சிக்கவும். இஸ்லாமிய மூளையை சிறிது நடுநிலை மூளையாக மாற்றிக் கொண்டு புரிய முயற்சித்தால் புரிந்து கொள்ளலாம்.

          • மன்னிக்கவும் அண்ணே
           கொஞ்சம் அவசரப்பட்டு விட்டேன்

           ஆமா அது என்ன இஸ்லாமிய மூளை நடுநிலை மூளைன்னு பிரிவு இருக்க

  • பொருலாதாரம் மட்டுமெ மனிதனை மெம்படுத்தும் என்னும் அரிவீனர்களிடம் வெரன்ன எதிர்பார்க்க முடியும் ?

 1. @ Skeptick
  idhula yen ayya relegion’a kondu vareenga? ipdi patta oonaaigalukku relegion illa.. indha veriyargal endha madhathula irundhaalum andha madhathoda avangala compare panna koodaadhu.. veriyargala veriyargalaa dhan paakanum..

 2. மனைவியை விவாக ரத்து செய்யும் நிலைக்கு முன் லேசாக முகத்தை தவிர அடிப்பதற்கு அனுமதி உள்ளது என்ற ஒன்றுக்கு மட்டும் ஆதாரத்தை அளித்து விட்டு மற்ற அனைத்தையும் தன் கற்பனை குதிரையை இஸ்லாத்தின் பெயரால் ஓட்டியிருக்கும் வினவின் வக்கிரபுத்தி கொடூரமானது.

  • வினவு கூறுவது கற்பனை எனில் நீங்கள் உண்மையை கூறலாமே உண்மை ..

   உண்மை உண்மையாக இருக்க மாட்டேங்கிறாரே …

 3. dear readers,

  kindly go through the following links

  A.
  முஸ்லிம் பெண்களுக்கு உரிமையில்லையா?
  …..

  B.
  இஸ்லாத்திலே பெண் குழந்தைகள் வரவேற்கப்படுகின்றதா?
  …..

  C.
  முஸ்லீம்கள் பெண்களை அடக்கி கல்வி அறிவில்லாமல் செய்கிறார்களா ?
  …..

  D.
  பெண்களை அடிமைப்படுத்துகிறதா திருக்குர்’ஆன் வசனம்?
  …..

  E.
  முஸ்லிம்கள் வரதட்சணை வாங்கலாமா?
  …..

  F.
  முஸ்லீம்களே எந்த காரணமும் இன்றி தலாக் சொல்லுகிறீர்களே?ஜீவனாம்சம் உண்டா? முஸ்லீம்களே! பெண்ணுரிமை எங்கே?உங்கள் சட்டம் பெண்ணுரிமைக்கு எதிராக இருக்கிறதே?
  …..

  G.
  இஸ்லாத்தில் தாலி உண்டா?
  …..

  H.
  இஸ்லாத்தில் பெண்களை ஹிஜாப் (பர்தா – புர்கா, -துப்பட்டி)அணிய கட்டாயப்படுத்துவது ஏன்?

  I.
  25. “நச்”பெண்களுக்கு பர்தா 20ம் நூற்றாண்டில் பொருந்தி வருமா?

  J.
  24. “நச்”முஸ்லிம் பெண்களுக்கு பர்தா / புர்கா / ஹிஜாபு தேவையா?

  K.
  இஸ்லாமிய ஆடை ஹிஜாபுக்குப் (புர்கா) பின் கண்ட வாழ்க்கை! – சகுந்தலா நரசிம்ஹன்

  L.
  பர்தா, பெண்ணுரிமை & பொதுக்கழிப்பிடம்

  • நீங்கள் பரப்பும் இதே இஸ்லாம்தானே இஸ்லாமிய நாடான பங்களாதேசிலும் இருக்கிறது, பிறகு அங்கு ஏன் பிரச்சனை நடக்கிறது. ஒரு பிரச்சனையை உங்கள் முன் வைத்தால் அதைப்பற்றி எதுவுமே சொல்லாமால், ஏற்கனவே எழுதி வைத்த கருத்துகளை கக்குவது சரியா?

  • இப்படி லிங்குகளாகக் கொடுப்பதால் என்ன பயன்? சரி, இத்தனை லிங்குகள் கொடுத்திருக்கீறீர்களே என்று 24ஆம் லிங்கைப் பார்த்தேன் அந்த போஸ்ட் முழுக்க லிங்குகள். அதிலும் இரு பெண்கள் புர்க்காவை வியந்தோதியிருப்பதை எழுதியிருக்கிறீர்கள். ஆனால், இஸ்லாமின் பெண்ணடிமைத்தனத்தால் ஆண்டுதோறும் பங்களாதேஷிலும், பாகிஸ்தானிலும், ஆஃப்கனிலும் ஆசிட் வீச்சுக்கும், கல்லெறிதலுக்கும் பலியாகும் பெண்களைப் பற்றி எதுவும் கூற மறுக்கிறீர்களே? இதுவே உங்களுக்குள் இருக்கும் ஆணாதிக்கத்தை சான்று பகர்கின்றதே! அவர்களைப் பற்றி எந்தகவலையுமின்றி, தீர்வுமின்றி ’எங்கள் மதத்தை பற்றி சொல்லிவிட்டாயா பார்’ என்று லிங்குகளை வாரியிறைப்பதால் என்ன பயன்? உங்கள் லிங்குகளால் பங்களாதேஷ் பெண்கள் மீதான ஆசீட் வீச்சை தடுத்துவிட முடியுமா?

 4. “அப்படி சமூக நலனுக்காகப் போராட புறப்படும் மக்கள் கையில்தான் விடுதலைக்கான திறவுகோல் இருக்கிறது.”
  நல்ல கருத்து இதோ நான் வரேன் “வேல்விழி, புதிய கலாச்சாரம், ஜூலை – 2011” நீதி மன்றங்ளை அனுகலாம் பொது நல வழ‌க்கு போடலாம்,பயன் கிடைக்குமா யோசிக்குனும் எந்த சமுகம் online கட்டுரைக்கா திரும்பி பார்க்காது ,,,,,,ஆனா வீதி போராட்டம் நம்மல தபபா நினைக்கும் சமுகம்,,,,,,,,வெறும் மேடை பேச்சு வீராகளாக இல்லமால் (online கட்டுரை என்று இல்லாமல்) சமசீர்கல்விகாக வீதியில் நின்று சிறை சென்ற நன்பர்களை பார்த்தேன் சமுதாய விழிப்புனர் பெற சிந்தனை பகிர்ந்துகொள்ளுங்கள்,,,,,,,,,,,,,,

 5. பிற மதங்களின் பெண்ணடிமைத்தனத்திலிருந்து மீள – சட்டத்தின் மூலம் வழி இருக்கிறது. ஆனால் முஸ்லீம் மதத்தில்?

 6. ஏதோ சில பிட்டு வசனத்த குரான்லேர்ந்த்து சொல்லி இப்படி அவதூரா வினவு எழிதி இருப்பது கன்டனத்துகுரியது…..எவனொ முட்டால்தனமா செய்கிர தவருக்கும் இச்லாத்திர்கும் முடுச்சு போடுவது சரியல்ல…. ம் பென்கலுக்கு தன்டனை தரும் உரிமை இல்லனு யாரு சொன்னது….. இரான்ல இதே ஆசிட் வீசியது தொடர்பா கொடுக்கப்பட்ட தன்டனை என்ன தெரியுமா… ஷரியத் சட்ட்ப்படி பென் மீது ஆசிட் வீசியதர்காக அவனுடய கன்கலில் அசிட்விட தீர்ப்பு கொடுக்கப்பட்டது மேலும் அந்த பென் மன்னித்தால் விட்டுவிடலாம் என்ரும் கூரப்பட்டு இருந்தது வினவுக்குத் தெரியாது போல சட்டம் சரியாதான் இருக்கு….

  • அந்த முட்டாளை உங்கள் மதத்தில் இருந்து நீக்க தயாரா ?..

   உங்கள் இஸ்லாமிய மத குருமார்கள் வீட்டில் பெண்ணடிமைத்தனம் இல்லையா ?..

   • //அந்த முட்டாளை உங்கள் மதத்தில் இருந்து நீக்க தயாரா ?..//

    தயார்!
    //உங்கள் இஸ்லாமிய மத குருமார்கள் வீட்டில் பெண்ணடிமைத்தனம் இல்லையா ?..//

    ஆமா பெண்ணடிமைத்தனமுன்ன இன்னாது? கொஞ்சம் சொல்ல முடியுமா?

    • அட .. நம்ம ஹைதர் அலி., அசல் இஸ்லாமியரே,

     பர்தாவுக்குள் பெண்களை திணித்து வைப்பது எந்தக் கணக்கு ?..

     எத்தனைப் பெண்களை வேண்டுமானாலும் பெண்டாடலாம் என்று உம் நபிகள் உரைத்தது எந்தக் கணக்கு ?..

     • அட நம்ம அண்ணே பகத்சிங்கு

      //எத்தனைப் பெண்களை வேண்டுமானாலும் பெண்டாடலாம் என்று உம் நபிகள் உரைத்தது எந்தக் கணக்கு ?.//

      அப்புடி எங்கேண்ணே உரைத்திருக்கிறார்

      • ஒரு இஸ்லாமியன் 4 தாரங்கள் கொண்டிருக்கலாம். அதற்கு மேல் வேறு பெண்ணின் மீது ஆசை கொண்டால் யாரையாவது விவாகரத்து செய்து விட்டு அந்தப் பெண்ணை மணம் செய்து கொள்ளலாம் என்று உங்கள் மத நூலில் இருக்கிறதா இல்லையா ?.. வசனத்தை எடுத்துப் போட்டால் தான் நம்புவீர்களா ?..

       குரான் படித்திருப்பீர்கள் என்று நம்புகிறேன்.

       ஒரு இஸ்லாமியன் அடிமைப் பெண்கள் எத்தனை பேருடன் வேண்டுமானால் பாலுறவு வைத்துக் கொள்ளலாம். அவள் மூலம் குழந்தை பெற்றுக் கொள்ள வேண்டுமானால் மட்டுமே அவளை மணமுடிக்க வேண்டிய அவசியம் உண்டு.

       • ஹய்யோ ஹய்யோ சிரிப்பு தாங்க முடியவில்லை அண்ணே

        பகத்சிங் தாங்கள் எங்கிருந்தாலும் மேடைக்கு வரவும்.
        ஒங்க மூஞ்சி முன்னாடி சிரிச்சாத்தான் நல்லாயிருக்கும்
        இருங்கிங்களா?

      • குரான் – அத்தியாயம்-4
       ஸுரத் துன்னிஸாவு – பெண்கள்

       இந்த அத்தியாயத்தில் முதல் 34 வசனங்களை எடுத்துப் படிக்கவும்.
       இஸ்லாமிய அடிப்படைவாதி ஹைதர் அலிக்கு எல்லாம் மனப்பாடமாக தெரியும் என்று நினைக்கிறேன்.

       அந்த வசனங்களின் அனலில் நம் வீட்டுப் பெண்டீரை உழல விட நமக்கு மனம் வருமா என்று சிந்திக்கவும்.

       • வாயிலே நல்லா வந்துரும்
        இங்கு இந்த வசனத்திற்கு ஏற்கனவே பல சுட்டிகள் கொடுக்கப்பட்டிருக்கிறது
        கண்ணை நன்றாக திறந்து படித்துப் பார்த்து விட்டு
        கீ போர்டு மேலே கையே போட்டு பிறகு பேசவும்

 7. மிகவும் நன்ரி வன்ஜோர்… அவர்கலே உங்கல் இனைப்பு மிகவும் அருமை… வினவு இதைப்படித்தால் சிரிது தெலிவு கிடைகும்….

 8. //ஒழுக்கம், கண்ணியம், கற்பு என்று வரும்போது மட்டும் குரானுக்குள் ஒளிந்துகொண்டு பெண்களைப் பலிகடாவாக்குகின்றனர். இந்த இரட்டை வேடத்தில் இந்துமதப் பயங்கரவாதிகளுக்கு சற்றும் குறைந்தவர்களில்லை, இசுலாமிய மதவாதிகள்.//

  //இந்து மதம் என்றால் ‘பயங்கரவாதிகள்’. இசுலாமிய ‘மதவாதிகள்’. புரியுதா?//

  அவர் சொல்ல வருவது புரியலியா? இந்து மதத்தில் சிலர் பயங்கரவாதிகள். ஆனால் இசுலாமியர் எல்லாருமே பயங்கரவாதிகள் என்பதால் தனியாக சிலரை பயங்கரவாதிகள் என்று அழைக்க தேவை இல்லை என்று கூறுகிறார்.

 9. வினவு

  இது போன்ற ஒரு சில கட்டுரைகளை வெளியிட்டு தாங்களை நடுநிலைவாதியாக காட்டிக்கொள்ள முயற்சிக்க வேண்டாம்.

  மாறாக இது உங்களுக்கு எதிர்மறை விளைவுகளையே ஏற்படுத்தும்.(இது உங்களுக்கே தெரிந்திருக்கும்)

  ஹிந்துத்துவத்தை உங்கள் எழுத்துக்கள் வாயிலாக கடித்து குதறும் போது கூட சேர்ந்து கொண்டு தங்கள் பங்குக்கு வெறுப்பை உமிழும் மாற்று மத சகோதரர்களின் ஆதரவை இழக்கக்கூடும்.

  எனக்கு ஒன்று விளங்கவில்லை..

  ஹிந்துத்துவத்தில் நிலவும் சாதி கொடுமைகளையும், மூட பழக்க வழக்கங்களையும் ஒழிக்க இசுலாத்தில் இணைவதுதான் தீர்வு என்று பகுத்தறிவாளர் சொன்னதாக திரித்து கூறும் துரோகிகள் இதற்கென்ன சொல்கிறார்கள்?


  மாக்ஸிமம்

  • மாக்ஸிமம்,

   தாங்கள் மினிமமாக சிந்திப்பதால் தான் இந்தப் பிரச்சனை என்று எண்ணுகிறேன்.

   யார் கூறியது வினவு நடுநிலைவாதி என்று ?..

   பாட்டாளிவர்க்க சார்பு நிலைப்பாடு கொண்டது. மதங்கள் அனைத்தும் மக்கள் விரோதமானதே. அவை பாட்டாளிகளை அடிமைத் தளையிலிருந்து வெளிவரவிடாமல் தடுக்கும் சங்கிலிகளே. அனைத்து மதங்களும் எதிரிகளே.

   யார் திரித்தார்கள் ?.. யார் துரோகிகள் ?.. விளக்கமாக கூறவும்.

   • அனைத்து மதங்களும் எதிரிகளே எனில் ஹிந்து மதத்தின் மீது மட்டும் ஏனித்தனை காட்டம்? வன்மம்? பிற மதங்களை கையாளும் போல் அது அத்தனை உக்கிரமாய் வெளிப்படுவதில்லையே ஏன்?

    அய்யாவின் கருத்துக்களை யார் திரித்தார்கள் யார் துரோகிகள் என்று அவரவர் மனதுக்கே தெரியும்..

    அய்யா கூறியது என்ன? இறைவன் இல்லை என்றார் , அவனை வணங்குபவன் முட்டாள் காட்டுமிராண்டி என்றார்.. ஆனால் அவர் கூறியதை அப்படியே திரித்து ஹிந்து கடவுள்கள் மட்டும் பொய் என்பது போலவும் , இழிவுகளை களைய இசுலாத்தில் இணைவதே வழியென்றும் அவர் சொல்லாததை சொன்னதாக கூறும் ஒரு சில அய்யோக்கியர்களை தான் நான் குறிப்பிட்டேன்..

    ஒருவேளை அவர் அவ்வாறு சொன்னது உண்மையென்றால் ஏன் அவர் இசுலாத்தை தழுவவில்லை? அவர்தம் தொண்டர்களும் ஏன் தங்களை இணைத்துகொள்ளவில்லை?


    மாக்ஸிமம்

    ஒருவேளை சாதி veruppadugalai

    • @மாக்சிமம்

     பெரியார் கடவுள் இல்லை என்று எந்த அளவுக்கு ஆணித்தரமாகச் சொன்னாரோ அதே அளவுக்கு ஜாதி வேற்றுமையைக் கடுமையாகச் சாடினார்.

     ஜாதி அமைப்பின் அடித்தளமே இந்து மதம் தான் எனும் போது சும்மா விட்டு வைக்க முடியுமா ?.

 10. @manidhan

  //ஒழுக்கம், கண்ணியம், கற்பு என்று வரும்போது மட்டும் குரானுக்குள் ஒளிந்துகொண்டு பெண்களைப் பலிகடாவாக்குகின்றனர். இந்த இரட்டை வேடத்தில் இந்துமதப் பயங்கரவாதிகளுக்கு சற்றும் குறைந்தவர்களில்லை, இசுலாமிய மதவாதிகள்.//

  //இந்து மதம் என்றால் ‘பயங்கரவாதிகள்’. இசுலாமிய ‘மதவாதிகள்’. புரியுதா?//

  //அவர் சொல்ல வருவது புரியலியா? இந்து மதத்தில் சிலர் பயங்கரவாதிகள். ஆனால் இசுலாமியர் எல்லாருமே பயங்கரவாதிகள் என்பதால் தனியாக சிலரை பயங்கரவாதிகள் என்று அழைக்க தேவை இல்லை என்று கூறுகிறார்.//

  நீங்க நல்ல அரசியல்வாதியாகலாம்…. அவர் குறிப்பிட்டது நீங்கள் சொல்வதைப்போல் அல்ல.. இந்து மதத்தினைக் குறிப்பிடும்போது ‘பயங்கரவாதிகள்’ என்று சொல்லும் வினவு இசுலாத்தைக் குறிப்பிடும்போது அவர்கள் மதவாதிகள் ஆனால் பயங்கரவாதிகள் அல்ல என்பதுபோல் ஒருசார்பாக வினவு பேசுவதைக் குறிப்பிடுகிறார். அவ்வளவே!

 11. //
  @ உடலுறவுக்கு மறுத்தால் அடிக்கலாம் என்றும் குரான் கூறுகிறது.
  //
  அன்புள்ள வினவு குழுவினருக்கு ஓர் வேண்டுகோள்.

  மேற்கண்ட அந்த கருத்து உங்கள் சொந்த கருத்தா? அது உண்மை எனில் உடலுறவுக்கு மறுத்தால் அடித்தால் அடிக்கச் சொல்லும் அந்த குரான் வசனத்தை தர இயலுமா?

  கருத்துக்கள் அனுமதிக்கப்படும் என்ற நம்பிக்கையுடன்…


  சஹா, சென்னை.

 12. //
  @ உடலுறவுக்கு மறுத்தால் அடிக்கலாம் என்றும் குரான் கூறுகிறது.
  //
  அன்புள்ள வினவு குழுவினருக்கு ஓர் வேண்டுகோள்.

  மேற்கண்ட அந்த கருத்து உங்கள் சொந்த கருத்தா? அது உண்மை எனில் உடலுறவுக்கு மறுத்தால் அடிக்கச் சொல்லும் அந்த குரான் வசனத்தை தர இயலுமா?

  கருத்துக்கள் அனுமதிக்கப்படும் என்ற நம்பிக்கையுடன்…


  சஹா, சென்னை.

  -(Spelling mistake Correction)

 13. முதலில் குர்ஆனின் முழுமையான வசனத்தை சொல்லிவிட்டு அதன் பின்பு உங்கள் சொல்ல விரும்பும் கருத்தை சொல்லவும்…. உங்கள் படைப்பு ஆரோக்கியமான படைப்பாக இருக்கட்டும்….

 14. “முகமதுவின் மனைவியருள் ஒருவரான ஆயிஷா திருமணம் நிச்சயிக்கப்படும்போது ஏழு வயதாக இருந்தார். திருமணத்தின்போது அவருக்கு ஒன்பது வயதுதான். முகம்மது நபிக்கோ கிட்டதட்ட ஐம்பது வயதிருக்கும். அதோடு அவருக்குப் பல மனைவிகள் இருந்ததாகவும் தெரிய வருகிறது.”

  ஆகா!!! வார்த்தைகளில் என்ன ஒரு நிதானம், கண்ணியம், சாந்தம்…

  இதே போன்றதொரு அடக்கமான விமர்சனத்தை நான் வினவின் எந்தவொரு ஹிந்துதுவதை சாடும் பதிவிலும் கண்டேதேயில்லை.

  சிறுபான்மையினரின் காலடிகளை நக்கி பிழைக்கும் ஓட்டுபொறுக்கி அரசியல் வியாதிகளுக்கும் உங்களுக்கும் என்ன வித்தியாசம்?

  இதற்கு கம்முனிச முகமூடி வேறு?

  இரட்டைவேடம் போடும் நீங்கள் எந்நாளும் உங்களின் கொள்கைகளை வென்றெடுக்க போவதே இல்லை..


  மாக்ஸிமம்

  • வித்தியாசத்தை கண்டுபிடிக்கும் உமது திறமையை மெச்சுகிறேன். கட்டுரையிலிருந்து நீங்கள் குறிப்பிட்டிருக்கும் வரிகளில் என்ன தவறைக் கண்டீர்கள்? குரானின் வசனங்களில் தவறை மைக்ரோஸ்க்க்கோப் வைத்து தேடும் நீங்கள் ஆசீட் வீசும் போக்கைப் பற்றி கண்டீக்க வேண்டாம், ஒரு வார்த்தைக்கூட பேச மறுப்பதேன்?

   • இங்கிலீஷ் ,

    “வித்தியாசத்தை கண்டுபிடிக்கும் உமது திறமையை மெச்சுகிறேன். கட்டுரையிலிருந்து நீங்கள் குறிப்பிட்டிருக்கும் வரிகளில் என்ன தவறைக் கண்டீர்கள்? குரானின் வசனங்களில் தவறை மைக்ரோஸ்க்க்கோப் வைத்து தேடும் நீங்கள் ஆசீட் வீசும் போக்கைப் பற்றி கண்டீக்க வேண்டாம், ஒரு வார்த்தைக்கூட பேச மறுப்பதேன்?”

    மற்றவர் வேதமாக கருதும் விஷயங்களில், நம்பிக்கைகளில் கருத்தாடுவது சரியானது அல்ல. குரானின் வாசகங்களில் நீங்கள் சொல்வதுபோல் நான் விமர்சிக்க முயலவில்லை. அவற்றை கண்டிக்கும் உரிமையும் எனக்கு இருப்பதாக கருதவில்லை. மேலும் அது என் பணியும் அன்று.

    மாறாக வினவின் மதங்களை,கையாளும் அணுகும் விதத்தைதான் தவறு என்று குறிப்பிட்டிருந்தேன்…


    மாக்ஸிமம்

    • நீங்கள் என்ன சொல்ல வருகிறீர்கள்? வேதம் என்று சொல்லிவிட்டால் அதை கேள்விகேட்கவோ விமர்சிக்கவோ கூடாதா? அப்படியென்றால், ரூபாலிகளைப் பற்றியும் ஜன்னத்களைப் பற்றியும் உங்களுக்கு கவலையேயில்லை, இல்லையா?

 15. வினவு சகோதரர்களுக்கு,

  அஸ்ஸலாமு அலைக்கும் (உங்கள் மீது ஏக இறைவனின் சாந்தியும், சமாதானமும் நிலவுவதாக..ஆமீன்)…

  ஒ ஒ…அடுத்த சுழற்சி முறை பதிவா???….

  உங்களலா முடிஞ்சா..நேரம் இருந்தா மேலே வாஞ்சூர் கொடுத்திருக்காரு பாருங்க சுட்டிகள்…படிச்சு பாருங்க.

  அப்புறம் சஹா (Saha) கேட்டிருக்காருங்க பாருங்க ஒரு நச் கேள்வி, அதுக்கும் பதில் சொல்ல பாருங்க. ஒரு பானை சோத்துக்கு ஒரு சோறு பதம் என்பதுபோல மறுபடியும் உங்கள் இஸ்லாமிய அறிவை வெளிச்சம் போட்டு காட்டி இருக்கீங்க. மிக்க நன்றி.

  என்னோட கம்மெண்ட வெளியிடுவீங்கலான்னு தெரியல..ஏன்னா முன்பு என்னுடைய கமெண்டை மட்டுருத்திட்டீங்க..இதையாவது வெளியிடுவீங்க என்ற நம்பிக்கையில்,

  உங்கள் சகோதரன்,
  ஆஷிக் அஹ்மத் அ
  http://ethirkkural.blogspot.com/

  • நீங்க சொன்னமாதிரி ஒரு பானை சோறுக்கு பதமா வாஞ்சூரின் ஒரு சுட்டியை பார்த்தேன். ஹிஜாப் பத்தின லிங்குல லிங்கா கொடுத்திருக்கார். மத்தபடி, புதுசா எதையும் சொல்லிடல…கட்டுரையில சொல்லியிருக்க முக்கிய பிரச்சினைக்கு யாரும் வரலையே? இதுவரைக்கும் ஒரு முஸ்லீம் பெண் ஆண் மீது ஆசிட் அடிச்சதா பங்ளாதேஷில நடந்திருக்கா? ஏன் நடக்கலை? பெண்ண்ணின் சாட்சி ஏன் ஆணின் சாட்சியில் பாதியாதான் ஏற்கப்படுது? இஸ்லாம் பெண்களுக்கு சுதந்திரம் கொடுத்திருக்குன்னு லிங்கு மூலமா சொல்ல வர்றீங்களே தவிர நடைமுறை எப்படி இருக்கு?

  • Aashiq Ahamed!! dont feel its just ur turn….
   Idhu eppadina Hindu madha veriyargalai appo appo kushi paduthuvarkaaga ezhudavendiyadhu!!! idhu thaan true communism!!!

 16. அன்பின் வினவு,
  //
  வினவு @
  உடலுறவுக்கு மறுத்தால் அடிக்கலாம் என்றும் குரான் கூறுகிறது.
  //

  //
  4:34. (ஆண், பெண் இருபாலாரில்) அல்லாஹ் சிலரை சிலரைவிட மேன்மைப்படுத்தி வைத்திருக்கிறான். (ஆண்கள்) தங்கள் சொத்துகளிலிருந்து (பெண் பாலாருக்காகச்) செலவு செய்து வருவதினாலும், ஆண்கள் பெண்களை நிர்வகிக்க வேண்டியவர்களாக இருக்கின்றனர். எனவே நல்லொழுக்கமுடைய பெண்டிர் (தங்கள் கணவன்மார்களிடம்) விசுவாசமாகவும், பணிந்தும் நடப்பார்கள். (தங்கள் கணவன்மார்கள்) இல்லாத சமயத்தில், பாதுகாக்கப்பட வேண்டியவற்றை, அல்லாஹ்வின் பாதுகாவல் கொண்டு, பாதுகாத்துக் கொள்வார்கள்; எந்தப் பெண்கள் விஷயத்தில் – அவர்கள் (தம் கணவருக்கு) மாறு செய்வார்களென்று நீங்கள் அஞ்சுகிறீர்களோ, அவர்களுக்கு நல்லுபதேசம் செய்யுங்கள்; (அதிலும் திருந்தாவிட்டால்) அவர்களைப் படுக்கையிலிருந்து விலக்கிவிடுங்கள்; (அதிலும் திருந்தாவிட்டால்) அவர்களை (இலேசாக) அடியுங்கள். அவர்கள் உங்களுக்கு வழிப்பட்டுவிட்டால், அவர்களுக்கு எதிராக எந்த வழியையும் தேடாதீர்கள் – நிச்சயமாக அல்லாஹ் மிக உயர்ந்தவனாகவும், வல்லமை உடையவனாகவும் இருக்கின்றான்.
  //
  இந்த வசனத்தில் எங்கு உடலுறவுக்கு மறுத்தால் அடிக்கலாம் என்றும் குரான் கூறுகிறது??

  உங்களின் தமிழ் ஞானம் என்னை வியக்கவைக்கிறது.
  வேண்டுமென்றே கருத்து திரிபு செய்வது தங்களுக்கு அழகல்ல. தங்களின் க