Tuesday, October 3, 2023
முகப்புசெய்திஆப்ரிக்காவை விட ஏழைகள் அதிகம் வாழும் நாடு இந்தியா !!

ஆப்ரிக்காவை விட ஏழைகள் அதிகம் வாழும் நாடு இந்தியா !!

-

மீபத்தில் தலைநகர் புதுதில்லியில் புதிதாகத் திறந்த விமான முனையத்தை பற்றி ஊடகங்கள் வியந்து முழுப் பக்க கவரேஜூடன் புளகாங்கிதம் அடைந்தன. உலகத்தரம், 13,000 கோடி செலவு, பல இலட்சம் பயணிகளை சமாளிக்கலாம் என்று இந்திய தேசபக்தி பீரிட்டு வழிந்தது. இந்த முனையத்தில் வந்திறங்கிய விமானங்களை தூறல் பொழிந்து வரவேற்றார்கள்.

ஆனால் இதே தில்லியில் சில மாதங்களுக்கு முன்னர் ரயில் நிலையத்தில் முன்பதிவு இல்லாத இரண்டாம் வகுப்பு பெட்டிகளில் ஏற முயன்ற நெரிசலில் சிலர் மிதிபட்டு இறந்தனர். ஏழைமக்கள் பயன்படுத்தும் ரயிலில் இடமில்லை. பிசினஸ் கிளாசில் கண்டம் விட்டு கண்டம் பறக்கும் கனவான்களுக்கு 13,000 கோடி செலவு.

புது தில்லியில் விரைவில் ஆரம்பிக்கப் போகும் காமன்வெல்த் விளையாட்டுப் போட்டிகளுக்காக பல ஆயிரம் கோடி செலவில் கட்டுமானப்பணிகள் மும்மூரமாக நடந்த வண்ணம் உள்ளன. உலக அளவில் மதிப்பே இல்லாத இந்த போட்டிக்காக பல ஆயிரம் மக்களது சேரிப்பகுதிகள் இரக்கமின்றி துடைத்தெறியப்பட்டு நகரத்திற்கு வெளியேதூக்கி எறியப்பட்டுள்ளன. தலித் மக்களுக்காக ஒதுக்கப்பட்ட நிதிகளைக் கூட ஏமாற்றி இந்த விளையாட்டுப் போட்டிக்காக பயன்படுத்தியிருக்கிறார்கள்.

இந்தியாவில் வறுமை கோரத்தாண்டவமாடுகிறது என்றால் செல்பேசி, வாகனங்கள், டி.வி என்று திசைதிருப்பும் அறிவாளிகளுக்கு ஆப்பு வைக்கும் வண்ணம் ஒரு செய்தி தற்போது வெளியாகியிருக்கிறது. பத்து, இருபது ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் இருந்ததை விட ஏழைகள் தற்போது அதிகம் பெருகியிருக்கிறார்கள்.

ஐ.நா வளர்ச்சித் திட்டத்தின் உதவியுடன் ஆக்ஸ்ஃபோர்டைச் சேர்ந்த “ வறுமை மற்றும் மனித மேம்பாட்டு முன்முயற்சி” என்ற அமைப்பு, “பன்முக வறுமைக் குறியீடு ” என்ற அறிக்கையின் மூலம் ஒரு உண்மையைக் கூறியிருக்கிறது.

அதன்படி இந்தியாவில் உள்ள பீகார், சட்டீஸ்கர், ஜார்க்கண்ட், மத்தியப்பிரதேசம், ஒரிசா, ராஜஸ்தான், உத்தரப்பிரதேசம், மேற்கு வங்கம் ஆகிய மாநிலங்களிலும் சேர்த்து 42 கோடியே  பத்து இலட்சம் மக்கள் ஏழைகளாக வாழ்கிறார்கள் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. இந்த எண்ணிக்கை என்பது ஆப்ரிக்காவில் உள்ள 26 நாடுகளில் வாழும் 41 கோடி ஏழைகளைக் காட்டிலும் அதிகம் என்று சொல்கிறது அந்த அறிக்கை.

ஆகவே இனி ஏழ்மைக்கும், வறுமைக்கும் ஆப்ரிக்காவை சொல்லாமல் இந்தியாவைச் சொல்வதே பொருத்தமானது. வறுமையின் இறுதி எல்லையிலே இருப்பவர்களது எண்ணிக்கையே 42 கோடி என்றால் வறுமையின் மற்ற வகைகளில் இருப்பவர்களது எண்ணிக்கை எவ்வளவு இருக்கும்?

தனியார்மயமாக்கம், தாராளமயமாக்கம், உலகமயமாக்கம் என்ற மூன்று கொடுமைகளின் சாதனைதான் இந்த 42 கோடி ஏழைகள். இனியும் இந்தியாவில் பாதிக்கும் மேற்பட்டோர் செல்பேசி வைத்திருக்கிறார்கள் என்பதால் ஏழைகளே இல்லை என்று கூசாமல் பொய் சொல்பவர்களுக்கு ஆப்பு வைக்கும் வண்ணம் ஒரு கட்டுரை விரைவில் வினவில் வரும்.

இந்தியாவின் ஏழ்மை விகிதம் விரைந்து வளர்வதைப் போலவே பில்லியனர்களின் வருமானமும் அதிகரித்தே வருகிறது. ஒன்றின் இழப்பில் மற்றது பெருக்கிறது. பெரும்பான்மை மக்கள் மேலும் மேலும் ஏழ்மையில் உழலும்போதுதான் சிறுபான்மை முதலாளிகள் கொழுக்க முடியும். இந்த விதியை என்று அடித்து நொறுக்குகிறோமோ அதுவரை ஏழைகளுக்கு விடிவு இல்லை.

இதுபற்றி ஹிந்து பேப்பரில் வந்துள்ள நேர்காணல்: Media hype and the reality of “new” India

தொடர்புடைய பாடல்

Adimai_Sasanam_03_Naadu

_______________________________________________

 

 1. //தனியார்மயமாக்கம், தாராளமயமாக்கம், உலகமயமாக்கம் என்ற மூன்று கொடுமைகளின் சாதனைதான் இந்த 42 கோடி ஏழைகள்.//

  wrong. but for this LPG, poverty levels would have been much higher.
  by the way, this is what vinavu wrote in the post about Sachin :

  //////பாதிக்கும் மேற்பட்ட மக்கள் வறுமைக்கோட்டிற்கு கீழே வாழும் இந்தியாவில்தான் இத்தகைய ஆபாசங்களும்…///

  India;s current populaton is now around 1.1 crores and 42 crores is around
  38 % population. but here you state over 50 % is below poverty line. Contradiction is the meaning of vinavu.

  30 சதத்திற்க்கு குறைவானவர்களே வறுமை கோட்டிர்க்கு கீழ் வாழ்கிறார்கள் என்றே அனைத்து சர்வேக்களும் தெரிவிக்கின்றன. நேற்று நான் உங்களுக்கு அனுப்பிய விரிவான அறிக்கையை படிக்கவில்லை என்றே தெரிகிறது. அதை வெளியிட்ட பத்திரிக்கை முதலாளித்துவத்தை பல காலமாக எதிர்க்கும் இதழ். மிக ஆழமான அலசல் அது.

  • அதியமான்,

   நீங்கள் இப்படித்தான் எப்பவுமேவா இல்லை எப்பவுமே இப்படித்தானா????

   அந்த 42 கோடி பேர் எட்டு மாநிலங்களில் மட்டும் தான். மொத்த நாட்டுக்குமான கணக்கு அல்ல.

   • Kargi, you are the one who is off the mark.

    go thru that Hindu article fully and then quote where the figure 42 crores is said. all it says is :

    // A United Nations-backed study by Oxford University revealed that poverty in at least eight Indian States — Bihar, Uttar Pradesh, Rajasthan, West Bengal, Orissa, Madhya Pradesh, Chhattisgarh and Jharkhand — was worse than in some of the poorest countries of sub-Saharan Africa. ////

    sure it is true enough. and malnutrition levels are worser in India than anywhere else in the world. most of the cheap food grains thru PDS system is stolen by the middlemen and govt staff. and corruption prevents most of the other subsidies in reaching the poor. who is to blame for this mess ? the entrepreners and industrialists who create jobs, wealth, products and tax revenue ? or the govt officals and ministers who steal most of the govt spending. you people confuse the reasons. and what is worse, your prescription for all this is worse than the disease.

    and you blindly support the maoists. try this for their acheivements in the area ‘liberated’ and controlled by them for the past 30 years :

    http://epw.in/epw/uploads/articles/14878.pdf

    Arms Over the People:
    What Have the Maoists Achieved in Dandakaranya?

    • அதியமான்,

     நீங்கள் மிகுந்த பதட்டப்படுகிறீர்கள். தவறான தகவல்களை சுட்டிக் காட்டிய பின்னும் கூட ஒப்புக் கொள்ள உங்கள் ஈகோ இடம் கொடுப்பதில்லை. மேலும் ஒன்றைப் பற்றி நின்று
     வாதாடாமல் ‘சீனா ரசியா வியட்நாம் க்யூபா.. நிலா, செவ்வாய் கிரகம், மில்கிவே..’ என்று தாவித்தாவி எங்கெங்கோ சென்று விடுகிறீர்கள். அதுவும் எங்கள் தோழர்கள் உங்கள்
     கருத்தில் இருக்கும் தவறைச் சுட்டிக்காட்டி மடக்கும் நேரமாகப் பார்த்து ‘ அங்க பாத்தியா – இங்க பாத்தியா’ என்று எஸ்கேப் ஆகிவிடுகிறீர்கள்.

     சரி போகட்டும். இப்போது மாவோயிஸ்டுகள் எங்கேயிருந்து வந்தார்கள்? மேலும் இங்கே யாரும் கண்மூடித்தனமாக மாவோயிஸ்டுகளை ஆதரிக்கிறோம் என்று சொன்னோமா?

     பேச்சு ‘இந்தியாவில் இருக்கும் வறுமை’ என்பதாக இருக்கும் போது நீங்கள் ஏன் தாவுகிறீர்கள்? இதைச் சுற்றி மட்டும் நின்று விவாதித்தால் எங்களுக்கு வசதியாக இருக்கும் –

     அடுத்து –

     அந்த இந்து கட்டுரையிலேயே

     //Were you surprised by the finding that there are more poor people in eight Indian States than in the 26 poorest African states combined?//

     என்ற கேள்வியும் அதற்கான பதிலும் உள்ளது. நீங்கள் இங்கே வினவு முரணான தகவல் தந்து விட்டதே என்று அல்பசந்தோசம் அடையும் முன்பாக கொஞ்சம் கூகிளிடம் கேட்டிருந்தால்
     உங்களுக்கு வேறு கட்டுரைகளுக்கான சுட்டியும் கிடைத்திருக்கலாம்.

     421 மில்லியன் என்பது எட்டு மாநிலங்களில் மட்டும் தான். பிற மாநிலங்கள் கணக்கில் எடுத்துக் கொள்ளப்பட வில்லை

    • /////Were you surprised by the finding that there are more poor people in eight Indian States than in the 26 poorest African states combined?//

     என்ற கேள்வியும் அதற்கான பதிலும் உள்ளது
     /// kargi, i am cool enough. ok. where is the figure of 42.10 crores in that report. and the population of 20 african nations vs net Indian population ?

     first give a straight and honest answer to the question about the figure of 42.10 crores. i have no ego and am willing to correct my errors and wrong ideas when pointed out. (unlike you comrades).

     I had mailed an excellent article from EPW yesterday to Vinavu and Asuran. You can get it from them and read it slowly. you will be in for a surprise.

  • //India;s current populaton is now around 1.1 crores and 42 crores is around
   38 % population. //

   ஹா… ஹா.. அதியமான் ரஸ்யாவையும், சீனாவையும் இண்ஞ் பை இண்ஞ் ஆய்வு செய்வார் போல, அந்த 42 கோடி பேர் 8 மாநிலங்களில் மட்டுமே.

   எதற்கெடுத்தாலும் கூகிளைத் தேடு என்று பேசும் அதியமான் இந்த 42 கோடிக்கும் அதற்கு பயன்படுத்தப்பட்ட முறைகளுக்கும் கூகிளை நாடியிருக்கலாம். அதெல்லாம் அக்கறையிருந்தால் வரும். அவருக்குத் தேவை இது போன்ற உண்மைகளை மறைப்பதுதானே….

   • //அந்த 42 கோடி பேர் 8 மாநிலங்களில் மட்டுமே. // prove that from quoting the hindu report first. then we shall conclude who is laughing. Vinavu uses totally fabricated figure. WHERE IN THAT REPORT IS THIS FIGURE OF 42.10 CRORES OF INDIANS ? ANSWER THAT FIRST. THEN I CAN LAUGH AT YOU GUYS.

   • //அந்த 42 கோடி பேர் 8 மாநிலங்களில் மட்டுமே. // Then what about the rest of the states in India ? and what is the total number of people under poverty then ? and what is their percentage ? answer this from the EPW report if you can.
    you are the one who is incapable of reading and reviewing your points.

   • முதலாளித்துவ ‘கோயபல்சு’களின் பார்வைக்காக UN.org தளத்தில் இருந்து எடுத்தது.

    “India is a major case in point. There are more MPI poor people in eight Indian states alone (421 million in Bihar, Chhattisgarh, Jharkhand, Madhya Pradesh, Orissa, Rajasthan, Uttar Pradesh, and West Bengal) than in the 26 poorest African countries combined (410 million).”

    http://www.un.org/apps/news/story.asp?NewsID=35323&Cr=undp&Cr1=

    • pulavan pulikesi,

     i do not deny that point. but VINAVU and Asuran and Co had quoted a false figure of 42.10 crores of poor in those states alone (excluding other Indian states). if you and your comrades have any honesty left, you all must prove that figure from the Hindu report. No where in that report is that figure 42.10 crores found. It is pure fabrication to hype this. and what about the argument that poverty rates are DECREASING in India. that is the core of the issue.

     by the way, i know who you really are and all your pesudo names here. and the dirty tricks you use to find my real friends name from orkut and Twitter to use them as fronts. only perverted cowards do that.

    • //i do not deny that point.//
     Which point are you agreeing on?

     //but VINAVU and Asuran and Co had quoted a false figure of 42.10 crores of poor in those states alone (excluding other Indian states). if you and your comrades have any honesty left, you all must prove that figure from the Hindu report. No where in that report is that figure 42.10 crores found. //

     Why do you hang to the Hindu report? The ultimate source is UN-Oxford statistics and the above quote is from UN.org. link is given above. 421 million = 42.1 crore. What stops you from agreeing that Vinavu, Asuran & Co have not tailored figures?

     //by the way, i know who you really are and all your pesudo names here. and the dirty tricks you use to find my real friends name from orkut and Twitter to use them as fronts. only perverted cowards do that.//
     Confusing. Can you be a little clear on this? I think you have misunderstood something on prejudice.

 2. மிகவும் அருமையான கட்டுரை. தனியார்மயத்தின் மூலம் பாலாறும், தேனாறும் ஓடும். அவைகள் நம் வீட்டருகே வருவதற்கு தான் கொஞ்சம் நாழியாகும் என ஆரம்பிக்கும் போது சொன்னார்கள். ஆறுகள் வீட்டருகே வந்ததோ என்னவோ நாங்கள் ரோட்டுக்கு வந்து விட்டோம். கொஞ்சம் வழியை சொல்லுங்கள் அந்த ஆறுகளுக்கு. நல்லதாய் போகும் உங்களுக்கு!

  • நண்பர் ஓட்டகூத்தர்,

   தாரளம்யமாக்கலின் / உலகமயமாக்களின் விளைவாகத்தான் இப்ப உங்க தொழிலே ஓடுது. 1991க்கு முன் இந்த தொழிலோ, வாய்ப்போ, மலிவான வாகன போக்குவரத்து, தொலைதொடர்பு, சந்தர்ப்பங்களோ இல்லை.

   ////ஆறுகள் வீட்டருகே வந்ததோ என்னவோ நாங்கள் ரோட்டுக்கு வந்து விட்டோம். ///

   இதெல்லாம் உங்களுக்கே ஓவரா தெரியல. :))) ஸ்டெம் செல் மார்கெட்டிஙில் நல்ல சம்பாதிக்கிறீங்க. இப்படி பேசறீங்களே !!

   வறுமைய குறைக்க மாற்று வழி தான் சொல்லுங்களேன். செம்புரட்சியா ? அல்லது தாரளமயமாக்களை ரத்து செய்து, அன்னிய கம்பெனிகளை, முதலீடுகளை விரட்டலாமா ? வரி விகுதங்களை 1970 அளவிற்கு உயர்த்தலாமா ?

  • I agree because of “thaaraalamayam” we did not get “thenum paalum”.. But I want to know in the pre liberalization regime in India, the same “thenum paalum” ran in our country? In fact there lots of unemployment problem and drought etc was the tale of our nation

 3. அதியமான் சாரே.. நேத்து நீங்க 30%பர்சன்டுன்னீங்க இன்னிக்கு 38%பர்சன்டுன்கறீங்க உங்க contradictionஐயும் மன்னிச்சிட்டோம் நேத்து வினவு 50%ன்னுச்சு இன்னிக்கு 38% னிச்சு.. அதோட contradictionஐயும் மன்னிச்சிட்டோம் உனக்கும் வேணாம் எனக்கும் வேணாம் ஒரு 40% வச்சிக்குவோமா? மேல பேசுங்க சாரே………………………………………

 4. 50களிலும், 60களிலும், தி.மு.க வைத்த கோசம் : ‘வடக்கு வாழ்கிறது, தெற்க்கு தேய்கிறது’ ; ஆனால் இன்று வட மாநிலங்களில் தான் வறுமை மிக் அதிகம். தேக்கம் உண்டாகிவிட்டது. தமிழகம் எவ்வளவோ பரவாயில்லை. எப்படி இது சாத்தியமானது ?

  தொழில்துறை தமிழகத்தில் மிக வேகமாக வளர்ந்து வருகிறது. பல கோடி புதிய வேலை வாய்ப்புகள் கடந்த 20 ஆண்டுகளில் உருவாகியுள்ளன. 1980வரை தமிழகத்தில் வேலை வாய்ப்பு, தொழில் வளர்ச்சி மற்றும் வரி வசூலி மிக மிக குறைவாகவே இருந்தது. இன்று இத்தகைய மாறுதல் எப்படி சாத்தியமானது ? ஏன் வட மாநிலங்கள் (நல்ல நீர் மற்றும் கனிம வளங்கள் கொண்டவை அவை) அவ்வாறு வளர முடியவில்லை ? எல்லாம் இந்தியா தானே ?

  http://nellikkani.blogspot.com/2008/01/blog-post_9749.html
  ‘தாரளமயமாக்கல்’ என்றால் என்ன ?

  வறுமை அளவை குறைக்க நடைமுறையில் சாத்தியமான வழிகளை சொல்ல முடியாமல் வெறும் வெற்று கோசங்கள மட்டும் தான் இங்கு தொடர்ந்து எழுதப்படுகிறது.

  /////தனியார்மயமாக்கம், தாராளமயமாக்கம், உலகமயமாக்கம் என்ற மூன்று கொடுமைகளின் சாதனைதான் இந்த 42 கோடி ஏழைகள்.////

  முதலில் இந்த தனியார்மயம் / தாரளமயம் என்றால் என்ன, அதற்கு முன் இருந்த நிலை என்ன, அன்று இருந்த கொள்கைகளின் நிகர விளைவுகள் என்ன : இவை பற்றி பெரும் அறியாமை உள்ளது. பார்க்கவும் :

  • திரு.அதியமான்
   ஏழைகள் மேலும் ஏழையாக ஆக்கப்படுவதற்கும், ஏழைகளின் எண்ணிக்கை நாளுக்கு நாள் உயர்வதற்கும், நடுத்தர வர்க்கம் கடனிலேயே காலத்தை கழிப்பதற்கும், பணக்காரர்கள் மட்டுமே மேலும் பணக்காரர்கள் ஆவதற்கும் இந்த தனியார்மயமாக்கம், தாராளமயமாக்கம், உலகமயமாக்கம் என்பவற்றிற்கும் தொடர்பே இல்லையா?

   //முதலில் இந்த தனியார்மயம் / தாரளமயம் என்றால் என்ன, அதற்கு முன் இருந்த நிலை என்ன, அன்று இருந்த கொள்கைகளின் நிகர விளைவுகள் என்ன : இவை பற்றி பெரும் அறியாமை உள்ளது. பார்க்கவும்//

   சரி. “ஆப்ரிக்காவை விட ஏழைகள் அதிகம் வாழும் நாடு இந்தியா” இதற்கு உங்கள் பதில் என்ன? ஆமாவா? இல்லையா?

   • //திரு.அதியமான்
    ஏழைகள் மேலும் ஏழையாக ஆக்கப்படுவதற்கும், ஏழைகளின் எண்ணிக்கை நாளுக்கு நாள் உயர்வதற்கும், நடுத்தர வர்க்கம் கடனிலேயே காலத்தை கழிப்பதற்கும், பணக்காரர்கள் மட்டுமே மேலும் பணக்காரர்கள் ஆவதற்கும் இந்த தனியார்மயமாக்கம், தாராளமயமாக்கம், உலகமயமாக்கம் என்பவற்றிற்கும் தொடர்பே இல்லையா?///

    The truth is that the number of poor in percentage terms in decreasing fast. The total population is now more than 110 crores. if the same percentage of poor as in 1950 is still maintained, then the number of poor would be around 55 crores.

    //முதலில் இந்த தனியார்மயம் / தாரளமயம் என்றால் என்ன, அதற்கு முன் இருந்த நிலை என்ன, அன்று இருந்த கொள்கைகளின் நிகர விளைவுகள் என்ன : இவை பற்றி பெரும் அறியாமை உள்ளது. பார்க்கவும்//

    சரி. “ஆப்ரிக்காவை விட ஏழைகள் அதிகம் வாழும் நாடு இந்தியா” இதற்கு உங்கள் பதில் என்ன? ஆமாவா? இல்லையா? answer : Yes, true enough.
    but the argument is whether the percentage is increasing or decreasing, esp since 1991. ok. and comparison is not complete without the total population of both regions are compared. Indian population Vs African population.
    ///

    and pls read this important posts :

    Delayed economic reform killed 14.5 million children
    http://swaminomics.org/?p=52

    The high cost of delayed reform
    http://swaminomics.org/?p=1188

    • உங்கள் பதில் பொருத்தமானதாக இல்லை. நான் ஒன்று கேட்க நீங்கள் ஏதோ பதில் சொல்லுகிறீர்கள். ஏற்கனவே மேலே ஒருவர் சொல்லியுள்ளது போல அடுக்கடுக்காய் ஏதோ சொல்லுகிறீர்களே தவிர நேரடியான பதிலை நீங்கள் சொல்லவில்லை.

     உதாரணமாக, நான் கத்தரிக்காய் பற்றி பேசினால் நீங்கள் புடலங்காய், வாழை பழம், தென்னை மரம், என்று தொடர்பே இல்லாமல் பதில் சொல்லுகிறீர்கள்.

     (உங்கள் மறுமொழிகள் எப்படி இருக்கிறது என்பதை சுட்டி காட்டவே மேலே அந்த உதாரணத்தை சொன்னேன். மன்னிக்கவும்)

    • //the argument is whether the percentage is increasing or decreasing, esp since 1991//
     உலகளவில்ல் ஒரு டாலரில் வாழ்க்கை நடத்துபவர்களின் எண்ணிக்கை உலக வங்கியின் குறைபாடான அளவீட்டு முறையின் படி கடந்த 30 வருடங்களாக மாறாமல் அப்படியே(அதாவது சதவீத கணக்கில் ஒட்டு மொத்த உலக மக்கள் தொகையில் ஒரே சதவீத அளவில்) உள்ளது. இது சீனாவை கணக்கில் எடுக்காமல் பார்த்தால்.

     சீனாவை கணக்கில் எடுத்தால் மட்டும்தான் உலகளவில் வறுமை குறைகிறது என்று காட்ட இயலும். சீனா முழுமையாக தாரளமய, உலகமய கொள்கையை அமல்படுத்தும் நாடு அல்ல(அதியமான் பாசையில் கம்யூனிஸ்டு தேசம்(.

     இதில் சில விசயங்கள் உள்ளன. தற்போது ஆக்ஸ்போர்டு சோ அண்டு சோ வினரின் புதிய முறைகள் பல்முனை குறீயிடுகளை கணக்கில் கொண்டு ஆய்வு செய்கிறது. இந்த குறீயீட்டு முறைப்படி தற்போது உலகளவில் வறுமையில் வாடுபவர்களின் எண்ணிக்கை பல மில்லியன்கள் அதிகரித்துள்ளது. குறிப்பாக புதிய உலகின் திறப்புவாயில், எதிர்கால வல்லரசுகளின் பூமி என்று உலகமய தாசர்களால் முன் வைக்கப்பட்ட தெற்கு ஆசியாதான் ஆப்பிரிக்காவை விட இரு மடங்கு வறியவர்களைக் கொண்டுள்ளது. ஏற்கனவே ஒரு டாலரில் வாழ்க்கையை ஓட்டுபவர்கள் 30 வருடமாக அதே சதவீதக் கணக்கில் இருக்கும் போது இந்த புதிய அளவை முறை விசயங்களை இன்னும் தெளிவாக்குகிறது. அதாவது வறுமையில் வாடுபவர்களின் சதவீத கணக்கு ஏறுமுகத்தில் உள்ளதைக் காட்டுகிறது.

     இன்னொரு விசயம், இந்த ஒரு டாலர் என்பது 30 வருடமாக மாறவில்லை என்பது எவ்வளவு அபத்தம்? இந்த 30 வருடங்களில் விலைவாசி உயர்வு எத்தனை மடங்கு, எண்ணை விலை உயர்வு எத்தனை மடங்கு? ஆனால் வறுமையை அளக்க மட்டுமே அதே ஒரு டாலர் அப்படியிருந்தும் வறியவர்கள்னி சதவீத கணக்கில் மாற்றமில்லை. இவையணைத்தும் சொல்லுகின்ற ஒரே விசயம் உலகமய தாசர்கள் பகிரத பிரயத்தனம் செய்து ஏழ்மையை மூடி மறைக்கிறார்கள். இந்தியாவில் எடுத்துக் கொண்டால் ஒரு தலைக்கு உணவு உட்கொள்ளும் சராசரி அளவு குறைந்து வருகிறது. ஒரு பக்கம் விலைவாசி உயர்வு – சம்பளம் உயரவில்லை, இன்னொரு பக்கம் விவசாயத்தின் சீரழிவு, இன்னொரு பக்கம் வேலை வாய்ப்பு இல்லை அல்லது வேலையிலிருந்து வறுமையில் வாடுகின்ற நிலைமை இன்னிலையில் வறுமை குறைகிறது என்பது குதிரை கொம்பு போன்ற இல்லாததை சொல்லும் கற்பனையே.

     அதியமானின் கணக்கில் வறுமை என்பது இந்திய மக்களுக்கு போபால் நிவாரணமகாக யூனியன் கார்பைடு கொடுத்த 430 மில்லியனே அதிகம் என்ற அவரது(யுனியன் காரபைடின் கருத்தும் அதுதான்) கருத்திலிருந்து வருகிறது. உயிருடன் இருந்தாலே வறுமையில்லை என்பதே அவரது கருத்து என்று புரிந்து கொள்ள் வேண்டியுள்ளது.

     வறுமை ஏறு முகத்தில் உள்ளது என்பதே உண்மை.

    • அசுரன்,

     உமக்கு நேர்மை என்று ஒன்று இருந்தால், அந்த ஈ.பீ.டபள்யூ அறிக்கையை முதலில் படித்து, விவாதிக்க முயலவும். இந்திய அளவில் வறுமை அளவு குறைந்து வருகிறதை, பல மாறுபட்ட ஆய்வுஜ்களை அலசி, ஒரு அருமையான கட்டுரை அது. அதை முழுசா ஆராய துப்பில்லாமல், முழு பொய் என்று முழுங்குபவர், பொய் பற்றி பேசுகிறார். உலக வங்கி அறிக்கைகளும் என்னால் அளிக்க முடியும். ஆனால் முதல்ல அந்த அறிக்கை பற்றி பேசுவோமே.

    • //சீனாவை கணக்கில் எடுத்தால் மட்டும்தான் உலகளவில் வறுமை குறைகிறது என்று காட்ட இயலும். சீனா முழுமையாக தாரளமய, உலகமய கொள்கையை அமல்படுத்தும் நாடு அல்ல(அதியமான் பாசையில் கம்யூனிஸ்டு தேசம்(./// You have the nerve to ascibe me to things which i had never ever said. We all know that China had abandoned communism (or whatever the hell the term was) long long back and Deng intiated ‘reforms’ in the late 70s. China is now neither communist nor a full free market (like Taiwan). many sectors have been liberalised and FDI is allowed in trillions. China is still under one party dictaorship and terrible human rights violations. but there is growth on one hand and reduction in poverty levels. you know that well, yet bluff here.

    • வாச்கர்கள் அனைவரையும் இந்த அறிக்கையை முழுசா படித்து பார்க்க வேண்டுகிறேன். பிறகு யார் சொல்வது சரி அல்லது தவறு என்பதை நீங்களே முடிவு செய்து கொள்ள முடியும் :

     https://docs.google.com/fileview?id=0B-zhDOdupGDUMzFjMDAyOWUtOTI4OS00YmJkLWI2N2UtNTllNTM0ODE2Yjc4&hl=en

     “Shinning for the Poor too ? ”
     from Economic and Political Weekly, Feb 2010

    • //ஈ பி டபிள்யூ அறிக்கை வந்து பல நாள் ஆகிறது. லேட்டஸ்டு ஆக்ஸ்போர்டின் விரிவான அறிக்கையை படித்து விவாதிக்க நேர்மையிருந்தால் முயற்சி செய்யுங்கள் அதியமான்.///

     That was published in Feb 2010, just 4 months ago and is not outdated. The UN-Oxford report uses different parameters but does not conclude that poverty rates are increasing after 1991. get that into you head first. Does that UN report contend and support your lies about INCREASING rates of poverty. Does that report detail about the recent history of India ?

     You have neither the honesty nor the modesty to accept the truth when it faces you. Yet, you yap like a nut, calling me a lier. that is all you are capable of.

    • //total population is now more than 110 crores. if the same percentage of poor as in 1950 is still maintained, then the number of poor would be around 55 crores.//

     தற்போதைய MPI புள்ளிவிவரம் 8 மாநிலங்களில் 42 கோடியே 10 லட்சம் பேரை வறுமையில் உள்ளனர் என்று சொல்கிறது. அப்போ மீதியுள்ள மாநிலங்களில் ஒரு 15 கோடி சேர்த்தால் கூட(இதைவிட அதிகம் என்பதுதான் உண்மை) 55 கோடியை தாண்டிவிடுகிறது.

     பிறகு எப்படி வறுமை குறைஞ்சிடுச்சின்னு அதியமான் சொல்றாரு…. ஒரே கன்பூசிங்ஸ் ஆப் இந்தியாவக் கீது….

    • Asuran,

     ///அதியமானின் கருத்துப்படி 1950க்கும் இன்றைக்கும் சதவீதக் கணக்கில் வறுமை அதிகரித்துள்ளாதையே இவை நிரூபிக்கின்றன.
     ///

     based on which report / survery ? prove this if you can. I am tired of arguing with a dishonerst lier who quotes only partially while ignoring full facts and logic. this is my last reply in this context and you may keep yapping..

    • //as many as 33 per cent of extremely
     poor rural Indians would not have received a BPL card using the 2002 BPL method.//

     http://www.ophi.org.uk/wp-content/uploads/OPHI-wp15.pdf

     அதாவது புதிய அளவீட்டு முறைப்படி 33% கடும் வறுமையில் இருப்பவர்களை இந்திய அரசு கணக்கில் காட்டாமல் மறைத்துவிட்டது….

    • //உமக்கு நேர்மை என்று ஒன்று இருந்தால், அந்த ஈ.பீ.டபள்யூ அறிக்கையை முதலில் படித்து, விவாதிக்க முயலவும். //

     ஈ பி டபிள்யூ அறிக்கை வந்து பல நாள் ஆகிறது. லேட்டஸ்டு ஆக்ஸ்போர்டின் விரிவான அறிக்கையை படித்து விவாதிக்க நேர்மையிருந்தால் முயற்சி செய்யுங்கள் அதியமான்.

     அல்லது உங்களது சொந்த முயற்சியில் ஈ.பி.டபிள்யூவை படித்து இங்கு விவாதியுங்கள். அதை யாரும் இங்கு தடுக்கவில்லையே? இவ்வளவு நேரம் பேசியதற்கு சுலபமாக ஈ.பி.ட்பிள்யூவின் வாதங்களை நீங்களே முன் வைத்திருக்கலாமே? ஏன் தயக்கம்?

     நாங்கள் தைரியமாக எங்களது வாதங்களை முன் வைக்கிறோமே? வெறுமனே சுட்டி கொடுத்து அதைப் படித்து மறுத்துப்பார் என்று வீறாப்பு பேசவில்லையே?

    • //The UN-Oxford report uses different parameters but does not conclude that poverty rates are increasing after 1991. get that into you head first. //

     I have the commonsense to corroborate my fact with the data not just deny facts like you.

     a) It is true that World poverty level remain same if China is excluded.

     b) It is true that 1$ criteria is not changed for 30 years.

     c) It is true that the new MPI method has given worst result than the 1$ criteria.

     if A, b, c are true (if you have the guts please deny this)
     then it is true that Poverty is increasing… it doesn’t require one to read EPW to understand this.

    • //a) It is true that World poverty level remain same if China is excluded. ///

     how ? does that mean there was no change in the non-chinese world for all these years ? nonsense. Prove this if you can. and the population of the world is increasing too.

     you are dodging the facts. No where does the new report by UN-Oxford claim that the poverty rates remain stagnant, esp about India. the new parameters quote new figures in current state. it could not capture old data and compare the trends.

     Our debate is whether LPG acts positively or negatively in India since 1991 in poverty reduction. All surveys point to faster rate of reduction. while you deny all by calling them lies. As if you are the only wise man and all others are fools.

     Of course, no one denies that there is huge number of poor and the present status is grim and we have a long way to go. but there are no short cuts (and no chance for your polcies and revolutions too). the issue is whether Indian polices are in the right direction or wrong. and more important is the implementation of all the govt programs in a corruption free manner.

    • //c) It is true that the new MPI method has given worst result than the 1$ criteria.///

     yes, this criteria is still there, simply because the value of dollar vis-a-vis currencies of poor countries changed over the decades. the PPP value matter most.

  • இந்த அதியமானுக்கு நடுத்தர மற்றும் மேட்டுக்குடி மக்களைப் பற்றி மட்டும்தான் தெரியும் போல. அவர்கள் மட்டும்தான் வாழத் தகுதியானவர்கள் என நினைக்கிறீர்களா? இந்தியாவில் ஏழைகள் இல்லை என மறைக்கப் பார்க்கிறீர்களா? வாழ்க்கைத்தரம் உயர்ந்திருக்கிறது என்றால் அது யாருக்கு உயர்ந்திருக்கிறது? இந்த அதியமான் என்ன சொல்ல வர்ராருன்னா முதலாளிகளை திட்டாதீர்கள் அவர்கள் உங்களுக்காக மட்டுமே நிறுவனங்களை நடத்துகிறார்கள். ஐயா நன்றாக இருக்கிறது உங்கள் முதலாளித்துவம்.

   • ///வாழ்க்கைத்தரம் உயர்ந்திருக்கிறது என்றால் அது யாருக்கு உயர்ந்திருக்கிறது?/// for all people, when compared to 60s and 70s. The poor have not become too poor. if you can, read this comprehensive report :

    https://docs.google.com/fileview?id=0B-zhDOdupGDUMzFjMDAyOWUtOTI4OS00YmJkLWI2N2UtNTllNTM0ODE2Yjc4&hl=en

    and our point of debate is whether poverty has decreased over the decades or increasing. You have no idea about the Indian poverty levels in the 50s, 60s to 80s. and the level of unemployment. try that report fully first before accusing anyone of anything.

    • அது ஏன்னு கேக்குறேன்? 60,70களில் இருந்த மக்கள் தொகைக்கும் இப்ப இருக்குற மக்கள் தொகைக்கும் வித்யாசம் இருக்கு. மக்கள் தொகை அதிகமாகறதுக்கு ஏத்த மாதிரியே ஏழைகளும் அதிகமாயிருக்காங்க. ஒன்றும் ஏழைகளின் வாழ்க்கைத் தரம் உயரவில்லை. நடுத்தர, மெட்டுக்குடி வர்க்கங்கள் தான் கேவலம் பணத்தை வைத்து உயர்ந்திருக்கிறது.

   • //ஈ பி டபிள்யூ அறிக்கை வந்து பல நாள் ஆகிறது. லேட்டஸ்டு ஆக்ஸ்போர்டின் விரிவான அறிக்கையை படித்து விவாதிக்க நேர்மையிருந்தால் முயற்சி செய்யுங்கள் அதியமான்.

    அல்லது உங்களது சொந்த முயற்சியில் ஈ.பி.டபிள்யூவை படித்து இங்கு விவாதியுங்கள். அதை யாரும் இங்கு தடுக்கவில்லையே? இவ்வளவு நேரம் பேசியதற்கு சுலபமாக ஈ.பி.ட்பிள்யூவின் வாதங்களை நீங்களே முன் வைத்திருக்கலாமே? ஏன் தயக்கம்?

    நாங்கள் தைரியமாக எங்களது வாதங்களை முன் வைக்கிறோமே? வெறுமனே சுட்டி கொடுத்து அதைப் படித்து மறுத்துப்பார் என்று வீறாப்பு பேசவில்லையே?//

    நேர்மையாளர் அதியமான் இதற்கு பதிலளிக்க வேண்டும்

    • ///EPW கட்டுரையை மறுத்து வலுவான ஆதாரம் தரும் சுட்டி:
     http://www.ophi.org.uk

     ////

     How and where ? all you did was give the URL for the websie of Oxford institue. Where exactly in that large portal is the proof for your wild and FALSE contentiosn ? which report redutes the detailed report of EPW ? how ? can you honestly answer these detailed questions ? if you cannot then it is obvious that you are the LIER and CHEAT here who calls anyone liers and etc, whenever you are contradicted.

     and by the way, Oxford and UN are certainly against maoism and your brand of socialism. they do not ever prescribe your stupid and terrible polices to solve the poverty problems in this world.

   • //how ? does that mean there was no change in the non-chinese world for all these years ? nonsense.//

    உங்களது நான் சென்ஸை உலக வங்கியிடம் சொல்லுங்கள் கிராப் போட்டுச் சொல்கிறார்கள். சீனாவை இணைத்தும் இணைக்காமலும்.

 5. //////பாதிக்கும் மேற்பட்ட மக்கள் வறுமைக்கோட்டிற்கு கீழே வாழும் இந்தியாவில்தான் இத்தகைய ஆபாசங்களும்///

  மேலே குறிப்பிடப்பட்டதற்கு பதிலளிக்காமல் சதவீதக் கணக்கை பிடித்து தொங்கிக்கொண்டிருக்கிறார் அதியமான். அவர் கூறுவதுபோலவே 30% மே இருக்கட்டும். 30% மக்கள் உணவிற்காக திண்டாடும்போது 13000 கோடி வக்கரமாகத் தெரியவில்லையா அதியமானுக்கு?

   • அதியமான் நீங்க என்ன சொல்றீங்கன்னு புரியலை. ஏதோ அறைகுறைன்னு சொல்றீங்கன்னு நினைக்கிறேன். பரவாயில்லை. ஆனால் 30 கோடி மக்கள் வறுமையில் உழலும்போது விமானநிலையத்திற்கு 13000 கோடியை ஒரு மக்கள் அரசு செலவு செய்வதை அநியாயம்னு ஒரு சின்னபுள்ளக் கூட சொல்லும்.

    • that amount will be recoverd from the taxes on airlines and cargo services who use that airport. it is not FREE. ok. and most important is the indirect effects of new ports and airports. it facilitates the easy movement of people and goods. not just millionares or billionares. but industrialists and managers who can visit and travel more easily. for example Gujarat has maximum number of airports among Indian states and hence it is eary for industrialists and businessmen (and middle class too) to travel anywhere by air easily. it INCREASES the net investment and new industries within that state. also more easy movement of air cargo. over all economy of the state or region is facilitated thru this.

     in your socilaistic set up too, you will be building more airports and seaports and roads. ok. that is the only way for economic growth.

     this 13,000 crores will be recovered in future. and the indirect benefits are immeasurable and cannot be quantified easily. exactly similar to building new roads, bridges, ports, etc. ok.

     first of all compare the total govt tax revenue over the decades. until 90s, the govt revenues were too low and no one imagined this much growth in tax revenue. you have no idea about the grim situation in the 60s and 70s..

 6. வினவின் கணக்கு சரிதான், 38% என்பது 8 மாநில கணக்கு மட்டும் தான், மொத்த இந்தியாவை கணக்கிட்டால் 60-65% தாண்டும்

  • //that amount will be recoverd from the taxes on airlines and cargo services who use that airport. it is not FREE. //

   இது ஒரு பொய். இந்தியாவின் பட்ஜெட்டில் 4 லட்சம் கோடி துண்டு விழுகிறது அதற்கு காரணமே பன்னாட்டு உள்நாட்டு பெரு முதலாளிக்கான வரி விலக்கு உள்ளிட்ட சலுகைகளே ஆகும். இது இந்திய பட்ஜெட் பற்றிய இந்திய அரசின் அறிக்கையில் வெகு தெளிவாக பட்டியலிட்டுக் கொடுக்கப்பட்டுள்ளது. இதே பொய்யை பல முறை அதியமான் சொல்லியுள்ளார். அவற்றுக்கு இந்திய பட்ஜெட்டிலிருந்து இதே பதில் கொடுக்கப்ப்ட்டுள்ளது. அதற்கு அதியமானின் எதிர்வினை உங்களுக்கு எங்களவுக்கு மூளை பத்தாது என்பதே ஆகும். அதியமான் இது குறித்து முன் வைக்கும் அடுத்தக் கட்ட புலம்பல்களுக்கு பதிலளிக்கும் எண்ணம் இல்லை.

   • //அதற்கு காரணமே பன்னாட்டு உள்நாட்டு பெரு முதலாளிக்கான வரி விலக்கு உள்ளிட்ட சலுகைகளே ஆகும்./// is it so ? suppose if the tax breaks are totally abolished, then will the govt earn these thousands of crores ? Asuran, do you have any idea about tax rates in the 70s ? income tax for the highest brakcet was about 98 % plus wealth tax. Corporates taxations was more than 75 % for decades. now it is around 33 %. as per your logic (and P.Sainath’s logic) if tax rates were nt reduced to the present rates, then the total revenue should be in trillions and trillions. Why do you think successive govts reduced the tax rates to today’s levels ? because very high taxation crippled free enterprise and killed all forms of intiatives and motivation. and created a huge black economy.

    But i do agree that the SEZ concept and too much tax breaks for select corporates breeds corruption and distortion. As per pure free market philosophy, there should be no such breaks or subsidies or govt sponsored areas. that is ideal situation and in theory.

    and your argument about the fiscal deficts are shallow and lack substance. govt spending is out of control, esp in defence, subsidies (where most of it leak) and adminstrative expentiures. and revenue side is good enough. compare the net revenue figures (adjusting for the inflation) over the decades since independence. then you can realise the tremendous growth in tax revenue.

   • எது பொய் அசுரன் ? முதலில் விசியங்களை தெளிவு செய்து கொண்டு பேசுங்கள்.

    இந்த விமான நிலையம் இன்று அரசு உடைமை அல்ல. ஒரு கூட்டு நிறுவனம். ஜி.எம்.ஆர் நிறுவனத்துடன். இந்த 13,000 கோடி முதலீடுகள் அரசு கஜானாவில் இருந்டு வாரியிரைக்கப் படவில்லை. லாப நோக்கத்துடன் முதலீடு செய்யப்பட்டுள்ளது. அரசு கட்டுப்பாட்டில் இருந்த வரை முதலீடும் கம்மி, நிர்வாகமும் சீர்கேடாக இருந்தது. 80கள் வரை பயணம் செய்தவர்களை கேட்டு பாருங்கள்.

    http://en.wikipedia.org/wiki/Indira_Gandhi_International_Airport
    http://www.newdelhiairport.in/about-us.aspx

    • //80கள் வரை பயணம் செய்தவர்களை கேட்டு பாருங்கள்.//

     அவிங்க கூடல்லாம் நமக்கு பயக்கமில்லீங்கோ.. ஏரோபிளேனேயே குறைந்தபட்ச தூரமாக 1/2 கிமீ தூர இருந்து பாத்தவிங்கதான் எனக்கு பயக்கம். அவிங்கக்கிட்ட கேட்டாக்க அவிங்க கிராமத்துக்கு போற பஸ்ஸு சும்மா மேடு பள்ளத்துல குதிச்சி வெள்ளாண்டு பறந்து பறந்து – பயந்து பயந்து போகும்னு சொல்றாய்ங்க….

     மத்தபடிக்கு வெண்சர் கேப்பிடல், 100% வருமான வரி விலக்கு, இந்திய முதலாளிகள் அண்ணியச் செலாவனியில் லவட்டும் இடம் போன்ற உட்டாலக்கடி வடகிரி பொருளாதார வியாக்கியானங்களை பலமுறை உங்களிடம் பேசி அலுத்துவிட்டது. நீங்க வயக்கமா போடற் டேப்ரிக்கார்டர்களை தட்டிவிட்டுக்கிட்டே இருங்க போரடிச்சாக்க எனக்கு பிடிச்ச டேப் ரிக்காடர்ருக்கு வந்து ஆடிட்டு போறேன்…

    • //மத்தபடிக்கு வெண்சர் கேப்பிடல், 100% வருமான வரி விலக்கு, இந்திய முதலாளிகள் அண்ணியச் செலாவனியில் லவட்டும் இடம் போன்ற உட்டாலக்கடி வடகிரி பொருளாதார வியாக்கியானங்களை பலமுறை உங்களிடம் பேசி அலுத்துவிட்டது/// yes, but so far you have only shown your total ignorance and arrogance. No comrade has so far able to show an viable alternative to liberalisation when India faced a terrible crisis in 1991. All you can shout is US Imperialism. Asuran, without countering any points with facts and logic, your rantings and hysetrical cries is not the answer to economic reality.

     You have cunningly evaded my basic question about Lysenkovisim and Mao’s disasterous experiments during Great Leap Forward which killed millions (only the numbers are contested, not the causes for the disasters, ok). and you call that EPW report as false, without even reading it and refuting it point by point. and you call yourself a idealist !!!! Let the readers decide who is what.

   • Asuran,

    Delhi International Airport (P) Limited (DIAL) is a consortium led by GMR Group and comprises of Airports Authority of India, Fraport AG, Eraman Malaysia and India Development Fund. DIAL is working towards the modernization and restructuring of the IGI – Airport. DIAL has been given the mandate to operate, maintain, develop, design, construct, finance, upgrade and modernize IGI – Airport for a period of 30 years till 2036 with a further option to extend it by 30 years. GMR Group holds 50.1% of equity in the project, Airports Authority of India holds 26% Fraport & Eraman Malaysia hold 10% each and IDF has a 3.9% holding.

    Besides upgradation of the existing terminals, the project envisions the construction of a new integrated passenger terminal complex which; in the first phase would be able to handle 37 million passengers per annum (mppa). This phase will be completed by 31st March 2010, before the Commonwealth Games in Delhi. In addition to the passenger terminal, new runways would also be built to cater to the additional air traffic. Going further, the project aims to achieve an ultimate design capacity of 100 mppa.

    • //You have cunningly evaded my basic question about Lysenkovisim and Mao’s disasterous experiments during Great Leap Forward which killed millions//

     இதுதான் அதியமானின் நேர்மையும் பொய்மையும் வெளிப்படும் இடம். வெகு தெளிவாக அவர் போன பதிவில் மேற்சொன்ன ரஸ்யா-சீனா கருத்தை முன் வைத்ததற்கு பதில் தெரிவிக்கும் வகையில் இரு பழைய பதிவுகளின் சுட்டி கொடுக்கப்பட்டது. அதில் வெகு குறிப்பாக அவர் மேலே குறிப்பிட்டுள்ள விசயங்கள்தான் மறுத்து வாதிடப்பட்டிருந்தன.

     ஆனால், அவரோ ஏற்கனவே பதில் கூறப்பட்ட ஒன்றை இங்கு வறுமை பற்றி பேசும் இடத்தில், அவரது வாதங்கள் நிற்க இடமில்லாமல் தவிக்கும் பொழுது, திசை திருப்பும் வகையில் சம்பந்தமில்லாம மீண்டும் ரஸ்யா, சீனா என்பதுடன் அல்லாமல் நம்மை கன்னிங் என்கிறார்.

     நல்ல அனுகுமுறை.

    • //இதுதான் அதியமானின் நேர்மையும் பொய்மையும் வெளிப்படும் இடம். வெகு தெளிவாக அவர் போன பதிவில் மேற்சொன்ன ரஸ்யா-சீனா கருத்தை முன் வைத்ததற்கு பதில் தெரிவிக்கும் வகையில் இரு பழைய பதிவுகளின் சுட்டி கொடுக்கப்பட்டது. அதில் வெகு குறிப்பாக அவர் மேலே குறிப்பிட்டுள்ள விசயங்கள்தான் மறுத்து வாதிடப்பட்டிருந்தன. //

     விரும்புகிறவர்கள் அவருக்கு பதில் கொடுக்கப்பட்டுள்ள இடத்திற்கே சென்று வாசிக்கலாம்(சில பல பின்னூட்டங்கள்).
     https://www.vinavu.com/2010/07/08/synthetica/#comment-26505

     இந்த அம்சத்தில் அதியமானின் ரஸ்யா-சீனா புலம்பல்களுக்கு பதில் கொடுப்பது இந்தப் பதிவைப் பொறுத்த வரை இதுவே கடைசி.

   • ///அதியமான் இது குறித்து முன் வைக்கும் அடுத்தக் கட்ட புலம்பல்களுக்கு பதிலளிக்கும் எண்ணம் இல்லை.////

    அசுரன்,

    ஒழுங்கா பதில் சொல்ல முடியவில்லை என்பதால் இப்படி எழுதி, தப்பிக்க முயல்கிறீர்கள். சரி, பரவாயில்லை. வாசகர்கள் அறிவார்கள். (எனக்கும் இன்று மட்டும் விடுமுறை என்பதால், இரண்டு நாட்களாக கொஞ்சம் ஓவரான விளையாடு இங்கு. ஆனால் இனி…)

    • //
     ஆனால், அவரோ ஏற்கனவே பதில் கூறப்பட்ட ஒன்றை இங்கு வறுமை பற்றி பேசும் இடத்தில், அவரது வாதங்கள் நிற்க இடமில்லாமல் தவிக்கும் பொழுது, திசை திருப்பும் வகையில் சம்பந்தமில்லாம மீண்டும் ரஸ்யா, சீனா என்பதுடன் அல்லாமல் நம்மை கன்னிங் என்கிறார்.

     நல்ல அனுகுமுறை.//

     Athiyaman,

     may be you can respond to my above quote…..

   • Asuran,

    You are shameless lier and evader. You still maintain the lies of Stalin and Co as if the whole world is ignorant of it. I had quoted what the famous scenties Sarkov spoke in the open scientific congress in 1964. and what finally happened to Lysenkvo. No answer for all that, yet yor blabber like a know all.

    and EPW report proves beyond doubt the postive effects of LPG in India. The World Bank, IMF, OXford Unty and UN are all for it. no one prescribes the opposite of it or support your stuipd polices which lead to hell.

    First try to answer to the points i had repeatedly quoted : esp about Lyseknov, Stalin and Mao’s deeds. Just becasue you can call names, don’t think people will accept your version blindly.

    • //EPW report proves beyond doubt the postive effects of LPG in India. //

     but still EPW is a leftiest magazine… Wow.. your understanding is amazing Athiyaman….

    • leftism does not mean maosim. it means anti-capitalism or something similar. first try to refute that article if you can. i know you are incapable of that kind of actions but fit for only cliches and verbal abuses. Those who wrote and those who analyse that kind of reports matter most than your kind of childish, pretenders.

 7. ///அதன்படி இந்தியாவில் உள்ள பீகார், சட்டீஸ்கர், ஜார்க்கண்ட், மத்தியப்பிரதேசம், ஒரிசா, ராஜஸ்தான், உத்தரப்பிரதேசம், மேற்கு வங்கம் ஆகிய மாநிலங்களிலும் சேர்த்து 42 கோடியே பத்து இலட்சம் மக்கள் ஏழைகளாக வாழ்கிறார்கள் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.///

  சரி, இந்த 42.1 கோடிகள் என்ற எண்ணிக்கை அந்த இந்து கட்டுரையிலேயே இல்லை. எங்கிருந்து இதை கற்பனை செய்தீர்கள் வினவு ? ஆமா, இந்து பத்திர்க்கையை கடுமையாக இகழ்வீர்களே ? தேவைனா அதிலிருந்து எடுத்துகுவீக !!!

  மேலும் அந்த ஆக்ஸ்fஓர்ட் பலகலைகழகமும், அய்.நா சபையும். இந்து பத்திர்க்கையும் வழிமொழியும் பொருளாதார கொள்கைகளை, வறுமை ஒழிப்பிற்கான வழிமுறைகளையும் எடுத்து காட்டுவதுதான் நேர்மை. அவர்கள யாரும் செம்புரட்சியை, மாவோயிசத்தை வழிமொழியவில்லை. சுதந்திர சந்தை பொருளாதரத்தையும். வெல்fஏர் அரசையும். லிபரல் ஜனனாயகத்தையும் தான் வழிமொழிகின்றனர்.

  • முதலாளித்துவ ‘கோயபல்சு’களின் பார்வைக்காக UN.org தளத்தில் இருந்து எடுத்தது.

   “India is a major case in point. There are more MPI poor people in eight Indian states alone (421 million in Bihar, Chhattisgarh, Jharkhand, Madhya Pradesh, Orissa, Rajasthan, Uttar Pradesh, and West Bengal) than in the 26 poorest African countries combined (410 million).”

   http://www.un.org/apps/news/story.asp?NewsID=35323&Cr=undp&Cr1=

  • LPG doesn’t mean anti-capitalism. if EPW is supportive of LPG how come it is anti-capitalism? your analogy concludes that those who support LPG are anti-capitalists. Like you do in EPW.

   How absurd it is…. haa… haa.. pathetic to look at self contradicting Athiyaman

   //first try to refute that article if you can. i //

   உங்க ஆதரத்தை வைத்து நீங்கதான் மறுக்க வேண்டும் அதியமான். சோம்பேறித்தனமாக அந்த வேலையை எங்கள் தலையில் கட்டாதீர்கள். இதுக்கு முன்னயும் இதே போல சுட்டி கொடுக்கும் டிகால்ட்டி வேலையைத்தான் ஒவ்வொரு முறையும் செய்தீர்கள். கொடுத்துள்ள சுட்டிகளை கஸ்டப்பட்டு படித்தால் ஒரு இழவும் உருப்படியாக இருக்காது. எனது இந்த் குற்றச்சாட்டையும் நேர்மையிருந்தால் மறுத்துப் பாருங்கள், நானும் பழைய விவாதங்களிலிருந்து உங்களது இந்த தந்திரங்களுக்கு ஆதராம் எடுத்துத் தருகிறேன்.

   நானும் இதோ ஒரு லிங்க் கொடுக்கிறேன் இதில் ஈ பி டபிள்யூவின் வாதங்கள் முற்று முதலாக விரிவாக மறுக்கப்பட்டுள்ளன.

   முடிந்தால் இந்த சுட்டியில் உள்ள் அத்தனை கட்டுரையையும் மறுத்து வாதிட முடியுமா என்று பாருங்கள்.

   poar-parai.blogspot.com