முகப்புபார்ப்பனிய பாசிசம்சிறுபான்மையினர்இசுலாமிய "உணர்வு" பத்திரிகைக்கு ஒரு மறுப்பு!

இசுலாமிய “உணர்வு” பத்திரிகைக்கு ஒரு மறுப்பு!

-

உணர்வு என்ற வாரப்பத்திரிக்கையின் (செப். 2-8, 20011) கட்டுரையாளர் திரு. நிஜாம் அவர்களுக்கு, ஒருநாள் திடிரென்று அல்லா உள்ளுணர்வை ஏற்படுத்தினான். உள்ளுணர்வு என்றால் கடவுள் வானில் தோன்றி அறிவிப்பதை புரிந்துகொள்ளும் உணர்வு. இது எல்லோருக்கும் இருக்காது. சில அதிசக்தி படைத்தவர்களுக்கு மட்டும்தான் கிடைக்கும். அப்படி நிஜாம் அவர்களுக்கு வந்த உள்ளுணர்வுதான் என்ன?

“பல பத்திரிக்கைகள் சீண்டுவதற்குக்கூட ஆள் இல்லாமல் கடைகளில் விற்பனையாகாமல் பல நாட்கள்கள் கிடக்கும்”என்ற உள்ளுணர்வுதான் அவருக்கு வந்த அற்புதம். உடல், உள்ளம் நடுங்க, வியர்த்துக்கொட்ட கொஞ்சம் நேரம் துன்ப ப்பட்ட அவர், இயல்பு நிலைக்கு திரும்பியதும் பேனாவை எடுத்தார்; எழுதினார்… ‘புத்தியிழந்த புதிய கலாச்சாரம்’ என்று பறைசாற்றினார்.

கட்டுரை கவி நயமும் இலக்கிய சுவையுடனும் இருக்க வேண்டுமல்லவா! அங்கங்கே மானே,தேனே, பொன்மானே என்று போட்டுக்கொண்டால்தானே சுவையாக இருக்கும். அதனால் ‘பழைய பேப்பர்கடைக்காரன்கூட வாங்க மறுக்கும்பத்திரிக்கை’ என்று இலக்கியச் சுவையையும் சேர்த்துக்கொண்டார். இந்து மதத்தையும், பார்பனீயத்தையும் எதிர்த்து எழுதும்போதெல்லாம் புதிய கலாச்சாரம் பிடித்தமான ஒன்றாக இருந்துவிட்டு இப்பொழுது புத்தியை இழந்துவிட்டதாக பொங்கி எழ என்ன காரணம்?

பத்திரிக்கையின் விற்பனை ரேட்டிங்கை உயர்த்துவதற்கு, இதுதான் பைபிள், இந்துமதத்தின் மூடநம்பிக்கைகள் என்று எதையாவது கிறுக்குவதைவிட்டுவிட்டு, புதிய கலாச்சாரம், இசுலாத்தை கொஞ்சம் உரசிப் பார்க்கிறது என்பதுதான் இவருக்கு வந்த உள்ளுணர்வின் ஆவேசம். இந்த உள்ளுணர்வின் உச்சகட்டம் என்ன தெரியுமா? புதியகலாச்சாரத்தின் கட்டுரையாளர் தோழர் வேல்விழி, “முயற்சி செய்து தோற்றுவிட்டார்” என்ற அறிவிப்புதான். இசுலாமியக் குழுக்களில், தமிழ்நாடு தவ்ஹீத் ஜமாத் என்ற பிஜேவின் குழுவினர் பிற இசுலாமியக் குழுக்கள் மற்றும் மத த்தவர்களுடன் விவாதம் செய்துவிட்டு பிறகு தமது பத்திரிக்கையில் ‘நாங்கள் ஜெயித்துவிட்டோம் என்று தமக்குத்தாமே முதுகை சொரிந்துகொண்டு பீற்றிக்கொள்வது வழக்கம். அதுபோல பிஜே மகானின் வாரிசு நிஜாம் அவர்களும் புதிய கலாச்சாரத்தின் கட்டுரையை படித்த அடுத்தகணமே “தோற்றுவிட்டார்” என்ற உள்ளுணர்வு மேலோங்கிவிடுகிறது.

பட்டுக்கோட்டைக்கு வழி கேட்டால் கொட்டைப்பாக்குக்கு விலை சொல்லும் பழமொழி உங்களுக்குத் தெரியும். நிஜாம் அவர்கள் என்ன சொல்கிறார் என்று பார்ப்போம். பங்களாதேசமும், பாகிஸ்தானும் இசுலாமிய நாடுகளாக, இசுலாமியர்கள் அதிகம் வாழ்பவர்களாக இருப்பதால, குற்றம் புரிபவர்கள் எண்ணிக்கையில் இசுலாமியர்கள் கூடுதலாக இருக்கிறார்கள். அதுவே இந்தியாவாக இருந்தால் இந்துக்கள் கூடுதலாக இருப்பார்கள். அதற்காக இசுலாமியர்கள் அனைவரும் இல்லது இந்துக்கள் அனைவரும் குற்றவாளிகள் என்று சொல்ல முடியுமா? புதிய கலாச்சாரத்தின் கட்டுரையாளர் இசுலாமிய நாடுகள் என்பதை வசதியாக மறைத்துவிட்டு இசுலாமியர்கள்தான் குற்றம்  செய்கிறார்கள் என்பதுபோல் எழுதியுள்ளதாக நிஜாம் அவர்களின் நெஞ்சம் குமுறிவிடுகிறது.

புதிய கலாச்சாரத்தில் வந்த “இசுலாமியப் பெண்களை சிதைக்கும் ஆணாதிக்க அமிலம்’ என்ற கட்டுரையின் சாராம்சம் என்ன? வங்கதேசத்திலுள்ள இளைஞர்கள், பெண்கள் மீது ஆசிட் வீசும் கொடூரங்கள் இக்கட்டுரையின் மையக்கருத்தாகும். பாகிஸ்தான், இந்தியா போன்ற நாடுகளில் நடக்கும் ஆசிட்வீச்சுகளை கட்டுரையாளர் சுட்டிக்காட்டினாலும் பிரதானமாக எடுத்துக்கொண்ட நிகழ்வுகள் வங்க தேசத்துடையவைகள். இசுலாமியர்கள்தான் அதிகம் இக்குற்றத்தை செய்வதாக இக்கட்டுரையில் எங்குமே குறிப்பிடவே இல்லை. மதம், சமூகம், அரசு, நீதிமன்றம் ஆகியன ஆணாதிக்க சமூக கட்டமைப்பை பாதுகாப்பதால் இக்குற்றங்கள் தொடர்கின்றன, பெருகுகின்றன என்பதே கட்டுரையின் சாராம்சம்.

குறிப்பாக வங்கதேசத்தின் ஆசிட் வீச்சுகளை எடுத்துக்காட்டாக கட்டுரையாளர் கூறினாலும் “மதங்கள் வெவ்வேறானாலும் அதன் தூய்மை பெண்களை எரிப்பதால்தான் இருக்கிறது” என்று எல்லா மதங்களும் பெண்கள் மீது வன்கொடுமையை கட்டவிழ்த்து விடுகிறது என்பதைச் சாடுகிறார். இந்து மத்தையோ, கிறித்துவ மத த்தையோ அல்லது பொத்தாம் பொதுவாகவோ கட்டுரையாளர் கூறியிருந்தால் ‘இசுலாம்தான் பெண்களுக்கு சம உரிமை வழங்குகிறது’ என்று தமது அணிகளிடம் மாய்மாலம் செய்திகொள்ளலாம். ஆனால் கட்டுரையாளர், ஆண்களே பெண்களை நிர்வகிப்பவர்கள்; அதனால் ஆண்களே பெண்களைவிட உயர்ந்தவர்கள்; பெண்கள் தவறு செய்தால் அல்லது தான் சொல்லுவதை கேட்க மறுத்தால் அடிக்கலாம்; (கொஞ்சம் லேசா ஒரு சின்ன தட்டு தட்டலாம்) போன்ற குர்ஆனின் வசங்களையும் சில சரியத் சட்ட நடைமுறைகளையும் எடுத்தாண்டு இசுலாமிய மதத்தின் கோட்பாடுகளும் ஆணாதிக்கத்தின் மொத்த உருவமாக இருப்பதை சுட்டிக்காட்டிதால்  உள்ளுணர்வு பொத்துக்கொண்டு வந்து பட்டுக்கோட்டை கொட்டப்பாக்கு என்று சொல்ல வைத்துவிட்டது.

“மதங்கள் வெவ்வேறானாலும் அதன் தூய்மை பெண்களை எரிப்பதால்தான் இருக்கிறது” என்றுதானே சாடுகிறார். இதுதான் இவர் எழுதியுள்ள விமர்சனத்தின் புத்தி மிகுந்த கருத்துக்கள். தோழர் வேல்விழி கம்யூனிசத்தின் தரப்பிலிருந்து எழுதியுள்ளதற்கு கம்யூனிசம் எப்படி பெண்களை அடிமைப் படுத்துகிறது கம்யூனிஸ்கள் அதிகர் வாழும் ரஷ்யா, சீனா போன்ற நாடுகளில் நடக்கும் கொலை, கொள்ளை, கற்பழிப்பு, வழிப்பறிகளில் அந்நாட்டவர்கள்தான் ஈடுபடுகிறார்கள். அதனால் கம்யூனிஸ்ட்கள் குற்றவாளிகளாக உள்ளதாகவும், பாழாய்போன கம்யூனிசம்தான் இதற்கு காரணம் என்றும் சொல்ல்லாமா? புகவின் கட்டுரைப்படி அப்படித்தான் சொல்ல வேண்டும் என்று நிஜாம் கூறுகிறார். கம்யூனிஸ்ட்கள்தான் அதிகம் குற்றம் புரிகிறார்கள் என்பதற்காக கம்யூனிஸ்டுகள் என்றாலே குற்றவாளிகள்தான்; கம்யூனிசமே இதற்கு காரணம் என்று சொல்லுவது தவறு என்பதுபோல் இசுலாம்தான் காரணம் என்று சொல்லக்கூடாது. அப்படி நாங்களும் சொன்னால் என்னவாகும் என்று சின்னதாக பயமுறுத்தி, புகவிற்கு ‘நல்ல புத்தி’ சொல்லி சொல்கிறார்.

இசுலாமியர்கள்தான் ஆசிட்வீச்சு போன்ற கொடூரங்களைச் செய்வதாக தோழர் வேல்விழி எந்த இடத்திலும் கூறவில்லை. ஆர்.எஸ்.எஸ். காலிகள்கூட இப்படிச் செய்கிறார்கள் என்பதை சான்றுடன் கட்டுரையில் குறிப்பிட்டுள்ளார். ஆனாலும் நிஜாம் அவர்கள், இச்சுலாமிய ஆணாதிக்க கோட்பாடுகளை எடுத்தெழுதிவிட்டதால் “நாங்கள கம்யூனிஸ்கள்தான் கொடுரமானவர்கள் என்று சொன்னால் என்னவாகும் என்ற தொனியில் மிரட்டிப்பார்க்கிறார். எற்கனவே அப்படி புழுகிக் கொண்டுதான் திரிகிறார்கள் என்பது வேறு விஷயம்.

நிஜாம் அவர்களே, ரஷ்யாவிலும், சீனீவிலும் உள்ள கம்யூனிஸ்ட்கள் பெண்கள் மீது ஆசிட்டை எங்கே வீசினார்கள்? கம்யூனிசத்தின் எந்தக் கொள்கை பெண்களை அடக்கி ஆளவேண்டும், கற்பழிக்க வேண்டும், கொள்ளையடிக்க வேண்டும் என்று கூறுகிறது என்பதைச் சொல்லவேண்டுமல்லவா? அதுதானே புத்தியுள்ள விமர்சனமாக இருக்கும். தோழர் வேல்விழி எடுத்துவைத்துள்ள சான்றுகள் சில மட்டும்தான். இன்னும் நிறைய எடுத்துச் சொல்லலாம். அதுபோல கம்யூனிச கொள்கையின் ‘ஆணாதிக்க சட்டங்களை’ எடுத்தெழுதி உங்கள் விமர்சனங்களை கூறுங்கள். ஆத்திரம் தலைக்கேறி உளற வேண்டாம்.

பதில் சொல்ல முடியாமல் சிக்கிக்கொண்டால் அந்த அவமானமே ஆத்திரமாக உருவெடுத்து தொடர்பில்லாமல் உளரவைக்கும். அதுபோல நிஜாம் அவர்கள், “அந்தப் பகுதியில் மிகவும் எளிதாக ஆசிட் கிடைக்கிறது என்று கட்டுரையாளரே கூறியுள்ளார். அதனால் அவர்கள் எளிதாக ஏந்தும் ஆயுதம் ஆசிட் என்பதில் ஆச்சரியப்படத் தேவையில்லை. கள்ளிப்பாலும், நெல்மணியும் எளிதாக கிடைப்பதால், தமிழகத்தில் உசிலம்பட்டி பகுதியில் பச்சிளங் குழந்தைகளை அதனைக் கொண்டு கொலை செய்கிறார்கள்; உசிலம்பட்டி பகுதியில் அப்படி நடக்கிறது என்றுச் சொன்னால் நியாயம் இருக்கிறது; ஒட்டு மொத்த இந்தியாவிலும் கள்ளிப்பாலைக் கொடுத்துக் குழந்தைகளை கொலைசெய்கிறார்கள் என்று சொல்லுவது முட்டாள்தனம். அதுபோலத்தான் ஆசிட் கதையும்” என்று எழுதியுள்ளார்.

இவர் என்ன சொல்ல வருகிறார் என்றே புரியவில்லை. ஆசிட் எளிதாக கிடைக்கிறது என்று உங்களுக்கே தெரிகிறது; அப்படியிருப்பதால் ஆசிட்டை பயன்படுத்தாமல் வேறு எதைப் பயன்படுத்துவது என்று கேட்கிறாரா? அல்லது துப்பாக்கி எளிதா கிடைச்சா துப்பாக்கியால சுடுவோம்ல என்று சொல்ல வருகிறாரா? வீட்டுக்குவீடு கத்தி அரிவாள்மனைகள் இருக்கும்போது, எளிதாக கிடைக்கும்  அதைப் பயன்படுத்தாமல் ஆசிட்டை ஏன் பயன்படுத்துகிறார்கள் என்று தோழர் வேல்விழி கேட்பதாக கற்பனை செய்து கொண்டு பதில் சொல்கிறாரா? அல்லது எளிதாக கிடைக்காத துப்பாக்கிக்கொண்டு சுடுங்கள் பார்போம் என்று புக சவால் விட்டுள்ளதா? ஒன்றுமே புரியவில்லை. கள்ளிப்பால், நெல்மணி எல்லாம் இங்கே எதுக்கு சொல்ல வருகிறார் என்றும் புரியவில்லை.

இங்கே கள்ளிப்பாலைக் கொடுத்து கொலை செய்வதைப் போல, அங்கே ஆசிட் வீசுகிறார்கள். இதில் என்ன கட்டுரையாளர் அதிசயத்தை கண்டுவிட்டார் என்று கேட்கிராறோ நிஜாம். ஒருவேளை அரிதாக கிடைக்கும் துப்பாக்கியால் சுட்டால் இக்கட்டுரை தேவையில்லாததாகிவிடும் என்று நிஜாம் கருதுகிறாரா? ஆயுதம் எதுவானாலும் ஆணாதிக்க வன்கொடுமை என்பதுதானே மையக்கருத்து. அதுபோல ஒட்டுமொத்த இசுலாமியர்கள் என்றோ, இசுலாமியர்கள் என்றாலே கொடுரமானவர்கள் என்றோ கட்டுரையாளர் கூறவில்லை என்பதை மீண்டும் கூறிக்கொள்கிறேன்.இசுலாமியர்களில், ஆணாதிக்க கொடூரர்களாக  இருப்பவர்களுக்கு அதற்கு காரணமாக இசுலாமியக் கோட்பாடும் உள்ளது என்பதே கட்டுரையின் சாராம்சம். அது மட்டுமல்ல,  சினிமா, விளம்பரங்கள் போன்ற நவீன முதலாளித்துவ விழுமியங்களும் இவர்களின் கொடுர மனநிலைக்கு காரணமாக உள்ளதையும் தோழர் வேல்விழி தெளிவுபடுத்தியுள்ளார்.

ஆனாலும் பிற ஆயுதங்களைவிட ஆசிட் வீச்சில் மனித இனத்திற்கே கேவலமான கொடூரமான மனநோய் உள்ளது. பிற ஆயுதங்கள் உடலை சிதைப்பதைவிட ஆசிட் உடலை, அதிலும் குறிப்பாக முகத்தை சிதைக்கும் கொடூரம் மிக மிக வக்கிரமானது. தனக்கு கிடைக்காத அந்தப் பெண், கோரமுகத்துடன் தினம் தினம் செத்து பிழைக்கவேண்டும் என்ற வக்கிரம். கொஞ்ச நாளில் அவள் அந்த கொடூரத்தை மறந்து விடக்கூடாது என்ற மனவக்கிரம்.  எழுத்தால் சொல்ல முடியாத வக்கிரம். பின்னே சும்மாவா? “ஒருவன் என்ன வேண்டும் என்று நினைக்கிறானோ அதனையே பெறுவான்; ஒரு பெண்ணை திருமணம் செய்ய வேண்டும் என்று ஒருவர் விரும்பினால் அதனையே அடைவர்” என்று முகம்மதுநபி சொல்லி இருக்கும்போது, இந்த ………… பெண்கள்,இவர்களின் ஆசையை ஏற்றுக் கொள்ளாமல் மறுத்தால் ஆசிட் வீசாமல், வேடிக்கையா பார்பார்கள்?

தமிழகத்தில் நடக்கும் பெண்குழந்தைகளின் கொலைக்கு காரணம் என்ன? பெண் குழந்தை என்றால் திருமணக்காலத்தில் வரதட்சிணை போன்ற நெருக்கடி ஏற்படும். அதனை தாங்க முடியாத பெற்றோர்கள் அக்குழந்தையை கொன்று விடுகிறார்கள். அதுபோல வங்கத்தில் ஆசிட் வீச்சுக்கு ஆணாதிக்கமும் அதனை வளர்க்கும் மதமும் காரணமாக அமைகிறது.  வங்கத்தின் ஏதோ ஒரு பகுதியில் நடந்ததாகவே இருக்கட்டும். அதனைச் சுட்டிக்காட்டியும், அதற்கு காரணமாக அமைவதையும் எழுதக்கூடாதா? ஒட்டு மொத்த வங்கத்திலும் நடந்தால்தான் எழுதனுமா? வேடிக்கையாக இருக்கிறது இவரது உள்ளுணர்வு.

அடுத்து ஒரு தொடர்பில்லாத உளறல். பிற மதங்களைவிட இசுலாம்தான் பெண்களுக்கு சம உரிமை வழங்குவதாக பிறமதங்களை ஒப்பிட்டு புலம்புகிறார். தோழர் வேல்விழி பிற மதங்கள் நல்ல மதங்கள் என்று எங்கேயும் கூறவில்லை. எல்லா மதங்களும் பெண்களை ஒடுக்கி வருகின்றன என்பதைத்தானே எழுதியிருக்கிறார்.

பிரான்ஸ் போன்ற நாடுகள், பொதுவிடங்களில் புர்கா அணிய தடைச் சட்டம் இயற்றி இசுலாமியப் பெண்களுக்கு உதவிட முயற்சிக்கையில், ஆசிட் வீச்சின் அலங்கோலமாகிப்போன பெண்கள் தமது அலங்கோலத்தை மறைக்க புர்காவை விரும்பி அணிய வேண்டிய கட்டாயத்திற்குள் தள்ளப்படுகின்றனர் என்று பெண்ண்டிமைச் சின்னமான புர்கா பற்றி எழுதியதும், புர்காவின் மாண்புகளும் மாண்புமிக்கவர்களும் பெட்டிச் செய்தியாக பரிணமித்துவிட்டது. புர்கா பற்றி சொல்ல வேண்டுமானால் பல பக்கங்கள் வேண்டும். கொஞ்சமாக தெரிந்து கொள்ள வேண்டுமானால் எனது  “2010ல் இசுலாமியப் பெண்கள் – மதமும் வாழ்க்கையும்”   கட்டுரையை படித்துக்கொள்ளுங்கள்.

முதலமைச்சர் ஜெயலிதா முழுக்க போர்த்திக்கொண்டு வலம் வந்த போதும் அவரது முன்னேற்றத்தை தடுக்கவில்லையாம். சினாமாவில், இதற்கு முன் அரசியலில் கவர்ச்சியாக வந்தபோதும் அவரது முன்னேற்றத்தை எதுவும் தடுக்க முடியவில்லை. இன்னும் சொல்லப்போனால் அந்தக் கவர்ச்சியே அவரை இன்றுவரை அரசியலில் அசைக்க முடியாத(!) முன்னேற்றத்தை தந்துள்ளது. இவர்கள் (தவ்ஹீது அமைப்பினர்) உட்பட இசுலாமிய அமைப்புகள், கட்சிகள்கூட இன்று அவரின் தயவுக்கு மண்டியிட்டு காத்திருக்கும் அளவுக்கு முன்னேற்றத்தை தந்துள்ளது. அப்படி என்றால் கொஞ்சம் நாளைக்கு கவர்சியாக இருந்து எல்லோரையும் வலைச்சு போட்டுக் கொள்ளலாம் என்பது நிஜாம் அவர்களின் ஆசை என்று சொல்ல்லாமோ? நல்லவேளை, ரம்ஜான் நேரங்களில் முக்காடு போட்ட மாதிரி ஜெயலிதா பேனர்களில் காட்சி தருவது போல், புர்கா போட்ட மாதிரி ஒரு படத்தை உணர்வில் போட்டு புர்காவின் மாண்பு பற்றி பீற்றிக்கொள்ளாமல் இருந்தாரே. அதற்காக மகிழ்சியடைவோம்.

இவைகளெல்லத்தையும் விடுங்கள். தவ்ஹீத் ஜமாத் என்ற அமைப்பில் உள்ள இவர்கள் தங்களைத் தவிர பிற இசுலாமிய இமைப்பில் உள்ளவர்கள் இல்லாதவர்கள் அனைவரும் காபிர்கள் என்று  பட்வா கொடுத்து ரொம்ம நாளாச்சுங்களே! பிறகேன் இவர் வங்கத்து (இசுலாமிய) மக்களை, முசுலீம்கள் என்று வக்காலத்து வாங்குகிறார் என்று புரியவில்லை. நாங்கள் எத்தனை குழுக்களாக வேண்டுமானாலும் பிரிந்துகொண்டு அடிச்சிக்குவோம்; காறி துப்பிக் கொள்வோம்; ஆனால் கம்யூனிஸ்கள் ஏதாவது சொன்னா ஒண்ணா கட்டிப் புடிச்சிக்கிட்டு ஒப்பாரி வைப்போம் என்று கூறுகிறாரோ நிஜாம்? பெண்கள் மீதான இது போன்ற கொடூரங்களுக்கு விரலைக்கூட அசைக்காத இவர்களை இசுலாமிய மக்கள்தான் புரிந்து கொள்ளவேண்டும்.

_______________________________________________________________

சாகித்
________________________________________________________

வினவுடன் இணையுங்கள்

வினவுக்கு நன்கொடை தாருங்கள்
[paypal-donation purpose=”Donation for Vinavu.com”]

தொடர்புடைய பதிவுகள்

 1. கட்டுரை ulla visaiyam mikavum sari tholar sahid avarkalukku yen vanakkangal . yenakku kidaikatha நீ yarukkum kidaikka kudathu என்று mukathil aasit அடிப்பது ஒரு vakai, pennidam kollai adikkum pothu aasit adippen என்று sollikollai அடிப்பது ஒரு seyal ( yethaiyam naan niyabaduthavillai) aanal purkka podavillai என்று aasit அடிப்பது ஒரு palamaivaatha seyal . itharkku antha nabayai kurai kura mudiyathu avr karppkka patta valiyai thaan kurai solla mudium

 2. கட்டுரை உல்ல
  விசையம் மிகவும் சரி ட்கொலர் சகிட் அவர்கலுக்கு யென் வனக்கன்கல் . யெனக்கு கிடைகட்க நீ யருக்கும் கிடைக்க குடட்கு என்று முகட்கில் ஆசிட் அடிப்பது ஒரு வகை, பென்னிடம் கொல்லை அடிக்கும் பொட்கு ஆசிட் அடிப்பென் என்று சொல்லிகொல்லை அடிப்பது ஒரு செயல் ( யெட்கையம்நான்நியபடுட்கவில்லை) ஆனல் புர்க்க பொடவில்லை என்று ஆசிட் அடிப்பது ஒரு பலமைவாட்க செயல் . இட்கர்க்கு அன்ட்கநபயை குரை குர முடியட்கு அவ்ர் கர்ப்ப்க்க பட்ட வலியை ட்கான் குரை சொல்ல முடிஉம்

  • tamil,

   நாக்கிலே ஆசிட் பட்டதுபோல் ஏன் அய்யா தமிழை இப்படி வதைக்கிரீர்..!

   தோழர் சாஹித் அவர்களே,

   சேம் சைடு கோல் அடித்து கவுத்துடீங்களே..

 3. ஓரளவுக்கு நவீனமயமான இசுலாமியர்களிடம் கூட பெண்கள் குறித்த கீழ்மையான பார்வை நிலவுவதை நாம் காண முடியும். ஒரு முறை இசுலாமிய நண்பன் ஒருவர் வீட்டுக்கு சென்ற போது அங்கு தொங்கிய காலண்டரில் பெண்களை ஆண்கள் அடிக்கலாம் என்ற வாசகத்தை காண நேர்ந்தது. கூடவே ஒரு சப்பை விளக்கம் இருந்த்தது. வீட்டின் ஆண்களுக்கு வேண்டாத பிற ஆண் ஒருவரை அழைத்து வருதல் கூடாதாம். அந்த நண்பனிடம் கேட்டதற்கு லேசாக தட்டுவதற்கு மட்டுமே ஆண்களுக்கு உரிமை உள்ளது என்றான். இந்த சிறு லைசன்ஸ் ஒன்றுமே ஆண்களுக்கு போதுமானதும், அதிகப்படியானதும் ஆகும். இன்னொரு இசுலாமிய நண்பன் மொபைல் போனில் தனது பெண் நண்பர்களின் பெயர்களுக்கு கூடவே சனியன், முண்டம் இன்னும் கெட்ட வார்த்தைகளை ஸ்டோர் செய்து வைத்துள்ளான். நேர்ப்பேச்சிலும் தமது இந்த கேடு கெட்ட பார்வைக்கு வக்காலத்து வாங்கவே செய்கிறார்கள். ஓரளவுக்கு முன்னேறிய பிரிவினரே இந்த நிலைமையில் உள்ளனர் என்றால் இசுலாமிய இயக்கங்களில் பெண்கள் பற்றிய பார்வை இன்னும் மோசமானதாக இருக்கும் என்பதில் சந்தேகமேயில்லை. ஏனெனில் அவை இசுலாமிய பழைமைவாதத்தின் பிரதிநிதித்துவமே அன்றி வேறல்ல.

 4. வார்த்தையை மட்டும் பார்த்து. வாய்ஜாலம் அடித்த. நிஜாமின் ஜோடிப்பை தோலுரித்து நிஜத்தை வெளிக்கொணர்ந்த தோழர் சாகித் அவர்களே வாழ்த்துக்கள்.தொடருங்கள்.

 5. katturai nandraga ulathu tholar shahid . unarvu ithal thangalya migavum unnatha manavargal endru nenaithu kondargal pola. tntj endra amaipinala naraya problem islamia samugathil vanthulathu. tholar shahid avaruku oru alosanai. communism ulaga varalatril migavum mosamana vilaivugalai yarpathuthi ulathu enbathai thariya paduthukiran. stalin oru dictator avarudaya atchi kalathil matum 3 million makkal koila patu ulargal. read communism in ambush. communism embathu drawinudaya philosophyla irunthu vanthulathu. oruvaru communism atharithal avar captalism mattrum fasicm atharkum atharavu tha. those who support communism they inevitably support captalism too. without darwinism there’s no communism. so communism is totaly useless .

 6. இஸ்லாமியர்கள் ஒரு போதும் தங்கள் மதத்தின் மீதான விமர்சனங்களை ஏற்றுக்கொள்வதில்லை… தங்கள் மதம் விமர்சனத்துக்கு அப்பாற்பட்டு இருக்க வேண்டும் எனபது அவர்களுடைய நெடுநாளைய நிறைவேறா அவா…!!!

 7. இறைவனின் சாந்தியும் சமாதானமும் தங்கள் மீது உண்டாவதாக !
  வினவு மீண்டும் ஒரு முறை தன்அரிப்பை நன்றாக தீரத்துகொண்டுள்ளது நலம்.. சரிங்க நிஜாம் ரோசபட்டுவிட்டார் பாவம்.. அதுக்கு மறுப்பு என்ற பெயரில் வினவு ஏன் இப்படி ரோசப்படுகிறது.. வினவுக்கு மட்டும் விதிவிலக்கா…? ஹி ஹி … அப்போ நானும் கொஞ்சம் ரோசப்டுகிறேன் கேளுங்க..
  சரி உங்க பிரச்சனை தான் என்ன ? பொதுவா நீங்க எத சொன்னாலும் ,செய்தாலும் அதை விமர்சிப்பதில் வல்லவர்கள், தங்களுக்கு தாங்களே நியாயம் கற்பிப்பதில் திறமைசாலிகள் எல்லாம் ஓகே அதனால் நீங்கள் சொல்லும் அனைத்தையும் தலை அசைத்து ஏற்றுகொள்ள வேண்டுமா என்ன ? //இந்து மதத்தையும், பார்பனீயத்தையும் எதிர்த்து எழுதும்போதெல்லாம் புதிய கலாச்சாரம் பிடித்தமான ஒன்றாக இருந்துவிட்டு இப்பொழுது புத்தியை இழந்துவிட்டதாக பொங்கி எழ என்ன காரணம்? //
  யாரு சொன்னது புதிய கலாச்சாரம் எங்களுக்கு பிடித்தமானது என்று– எக்ஸ்ட்ரா பிட் லாம் போடுறிங்க… எங்கள் சமுதாயத்தில் பலருக்கு அப்படி ஒரு பத்திரிக்கை இருப்பதே தெரியாதுங்கோ…
  நீங்கள் யாரை எதிர்த்து எழுதினாலும் ,யாரை புகழ்ந்து எழுதினாலும் எங்களுக்கு எப்பவுமே “பதிய கலாச்சாரம்“ பிடிப்பதில்லை. எங்களுக்கு பிடித்தமானது இஸ்லாமிய கலாச்சாரம் மட்டுமே. அதை எங்களால் முடிந்த அளவிற்கு நாங்கள் கடைபிடிக்கிறோம் ஆனால் நீங்கள் விமர்சிப்பதை நிறுத்தக்கூடாது ஆமா.. இன்னும் உங்களிடம் எதிர்பாக்கிறோம்… அடுத்து
  // முதலமைச்சர் ஜெயலிதா முழுக்க போர்த்திக்கொண்டு வலம் வந்த போதும் அவரது முன்னேற்றத்தை தடுக்கவில்லையாம். சினாமாவில், இதற்கு முன் அரசியலில் கவர்ச்சியாக வந்தபோதும் அவரது முன்னேற்றத்தை எதுவும் தடுக்க முடியவில்லை. இன்னும் சொல்லப்போனால் அந்தக் கவர்ச்சியே அவரை இன்றுவரை அரசியலில் அசைக்க முடியாத(!) முன்னேற்றத்தை தந்துள்ளது //
  வினவின் உடைகழற்றும் வெறித்தனம் பளிச்சிடுகிறது வாழ்த்துக்கள்.
  ஆமா தெரியாமல் தான் கேட்கிறேன் .. உலகிலேயே உயர்ந்த(?) கொள்கையை கொண்ட நீங்கள் பெண்களுக்கு சிபாரிசு செய்யும் உடைகள் தான் என்ன ?
  சரி புர்கா வேணாம் .. ம்ம நம்ம தமிழ் கலாச்சாரம் இருக்கே (சைடு விவ்) சாரி கட்ட சொல்லலாமா(?) சரியா தெரியாதே .. அப்போ TWO PIECE ல அலைய விடலாமா(?) இல்ல இன்னும் பேட்டரா ? பேசாம
  “நிர்வாணமா அலைய விட்டுடலாம் என்ன சொல்கிறீர்கள் – இது முழு பெண் சுதந்திரம் தானே. துணி மணி காசு வேற மிச்சம்.
  உங்கள் கூற்றுப்படி ஜெயலலித்தா அரைகுறை கவர்ச்சியில் மயங்கி நீங்களும்,அனைவரும் ஓட்டு போட்டனர் அவர் முதல்வரா ஆகிவிட்டார்.. நிர்வாணமா நின்றால் பிரதமராக கூட ஆகிவிடலாம் , ஏன் அமெரிக்க ஜனாதிபதி கூட ஆகலாம்.. என்ன சொல்றிங்க பாஸ்..
  இதற்கும் ஓகே சொன்னாலும் சொல்வீர்கள்..
  ஏனென்றால் நீங்கள் “புதிய கலாச்சாரம்” ஆச்சே…
  எது சரி – எது தவறு என்று யார் முடிவு செய்வது?
  உங்கள் புதிய கலாச்சாரத்தின் கொள்கைகளை வினவில் கொஞ்சம் விளக்கினால் எங்களுக்கு ஏதுவாக இருக்கும்.
  நீங்கள் முஸ்லிம்களின் நடவடிக்கைகளை எப்படி வேண்டுமானாலும் விமர்சிக்கலாம் – சில விமர்சனங்களை நாங்கள் ஏற்கிறோம் நாங்களும் கூட விமர்சிக்கிறோம்.. அதைப்போல தவறாக புரிந்து கொள்ளப்பட்டது என்று உங்களின் சில விமர்சனங்களை எதிர்க்கிறோம். ஆனால் இஸ்லாத்தை உங்களால் விமர்சிக்கவே முடியாது அப்படி நீங்கள் இஸ்லாத்தை விமர்சித்தால் சுவரில் அடிக்கப்பட்ட பந்துபோல் திரும்பி உங்கள் விமர்சனம் உங்களை நோக்கியே வரும்.
  நாங்கள் விமர்சனங்களுக்கு ஓடுபவர்கள் அல்ல,எங்களுக்கு புதிதும் அல்ல அதை நேருக்கு நேராக எதிர்கொள்பவர்கள். உலக அளவில் எங்களின் நிலை இது தான். காரணம் உலகம் முழுவதும் முஸ்லிம்கள் பலவகையில் வஞ்சிக்கபடுகிறார்கள், தீவிரவாதி முத்திரை குத்தப்பட்டுவிட்டார்கள் அதனால் ஒரு முனையில் இஸ்லாத்தை திட்டி தீர்க்க ஒரு கூட்டமும் , மறு முனையில் இஸ்லாம் அப்படி என்ன தான் சொல்கிறது என்று இஸ்லாத்தை அறியும் கூட்டமும் முனைப்பு காட்ட… இன்று உலகம் முழுவதும் நாங்கள் மாற்று மத சகோதர்களுடன் , நாத்திகர்களுடனும் நேருக்கு நேராகவும்,இணைய தளத்தின் வாயிலாகவும் உரையாடி வருகிறோம். எங்களை எங்கள் மார்க்கத்தை இழிவுபடுத்த நினைபவர்களுக்கு நாங்கள் உண்மையில் நன்றி தான் சொல்ல வேண்டும்.
  இல்லையென்றால் நாகரிகத்தின் தாய்(?) அமெரிக்கா, இங்கிலாந்து,ஜெர்மனி , பிரான்ஸ், என்று உலகம் பூராகவும் இன்று இஸ்லாத்தின் கொள்கைகள் சென்றடைந்து கவரப்பட்டு இஸ்லாத்தை நோக்கி அணி ,அணியாக வருவார்களா ?..
  உங்களுக்கு பொய்யான கடவுள் மேல் நம்பிக்கை இல்லாமல் இருக்கலாம் ஆனால் எங்களுக்கு உண்மையான இறைவன் மேல் நம்பிக்கை இருக்கிறது நாங்கள் பகுத்து அறிபவர்களாக இருக்க வேண்டும் என்று எங்களுக்கு திருக்குரான் கட்டளையிடுகிறது.
  அநியாயமாக எந்த உயிர்களையும் கொள்ளக்கூடாது , அனைவரிடமும் அன்பு கட்ட வேண்டும், நீதி போற்றப்படவேண்டும் என்று இஸ்லாத்தின் உலக சமத்துவத்தை சொல்லிகொண்டே போகலாம் ஆனால் இதற்கு நீங்கள் ஒரே வார்த்தையாக நீ இஸ்லாமியன் அதனால் உன் மதத்தை நீ உயர்வாக தான் பேசுவாய் என்பீர்கள்.
  இஸ்லாத்தின் எந்த போதனைகளுக்கு மனிதகுலத்திற்கு எதிரானது கிடையாது என்று அடித்து சொல்லலாம்.
  பெண்கள் (மனைவி) வரம்பு மீறும்போது ஆண்கள் லேசாக அடிப்பதற்கு இஸ்லாம் அனுமதி வழங்கியிருப்பது உண்மைதான். (TWO PIECEல் பெண்கள் ஆடுவதை கேலிகூத்தாக ஆணாதிக்கத்தின் உச்சகட்டமாக இருக்க.) இதில் என்ன தவறை கண்டீர்கள் ?
  ஆண்கள் பெண்களை நிருவகிப்பவர்கள் தான் என்பது இஸ்லாத்தின் கருத்து. இதை நீங்கள் ஒத்துகொண்டாலும் ,இல்லாவிட்டாலும் தற்போது உலகில் நடக்கும் எதார்த்தமும் இது.
  உலகில் ஆணின் அரவணைப்பில் வாழும் பெண்கள் தான் பாதுகாப்பாகவும் , ஒழுக்கமாகவும் , மனஅழுத்தமில்லாமல் வாழ்கிறார்கள் என்று ஆய்வுகள் நிரூபிக்கின்றன.
  சரி அதற்காக அடிப்பதா என்றால் ? நீங்கள் நினைப்பது போல் தவறு செய்தால் இலுத்துபோட்டு சாத்து,தண்டனை கொடு என்று சொல்கிறதா இஸ்லாம் ? …
  இருவர் கணவன்,மனைவியாக வாழ்கிறார்கள் ,இவர்களில் கணவருக்கோ ,மனைவிக்கோ அல்லது இருவருக்குமா சேர்ந்து வாழவிருப்பமில்லை என்றால் அவர்கள் பிரிவதற்கு இஸ்லாம் அனுமதி அளிக்கிறது. அதை போல் அவர்களுக்கு இடையில் கருத்து மோதல்கள் வந்து மனைவி வரம்புமீறி தவறாக நடந்து கொண்டால் அவளை திருத்தும் விதமாக லேசாக அடிக்க மார்க்கம் எங்களுக்கு அனுமதி அளித்திருக்கிறது உண்மை.
  இது எந்த விதத்திலும் கொடுமை கிடையாது மனைவி கணவனின் பொறுப்பில் இருப்பதால் இது அனுமதியே தவிர கடமையல்ல… ஒரு வாதத்திற்கு இந்த சட்டத்தை வைத்துகொண்டு ஒருவன் தன் மனைவியை நீங்கள் நினைப்பது போல் பின்னி எடுக்கிறான் என்று வைத்துகொள்வோம் அப்போது அவளுக்கு தெரிந்து விடும் இவன் நமக்கு ஏற்ற கணவன் கிடையாது கொடுமை படுத்துகிறான் என்று உடனே அவள் தன் கணவனை விவாகரத்து செய்ய முடியும் இஸ்லாத்தின் சட்டத்திற்கு உட்பட்டு மேலும் மனித உரிமை மீறல் என்று வழக்கும் போடலாம்..
  அப்படி இந்த சட்டத்தை வைத்து தற்போது எத்தனை பேர் மனைவியை கொடுமை
  படுத்துகிறார்கள் கொஞ்சம் லிஸ்டை சொல்லுங்கள்… ?

  ஆணுக்கும் ,பெண்ணுக்கும் மூளையிலையே வித்தியாசம் இருக்கிறது என்று நீங்கள் வணங்கும் அறிவியல் சொல்கிறது… (http://www.livescience.com/health/050120_brain_sex.html)
  ஆனால் நீங்கள் உடல் ரீதியான வித்தியாசத்தையே ஏற்க மறுகிரீர்கள்.
  ஒன்று மட்டும் புரியவில்லை சகோதரா ? உலக முழுவதும் பெண்களை இஸ்லாம் அடிமைபடுத்துகிறது என்று உங்களை போன்று ஆணாதிக்க சக்திகள் ஒய்யார ஒலமிடுகின்றன..
  ஆனால் உலகம் முழுவதும் இஸ்லாத்தை தழுவுவோர் எண்ணிக்கை நாளுக்கு நாள் அதிகரித்துகொண்டே இருக்கிறது அதில் 100க்கு 70% பெண்கள்.
  அதுவும் அமெரிக்க பெண்கள் தான் அதிகம்.. என்ன ஆச்சு ஏன் இவர்கள் இஸ்லாதிற்க்கு வர வேண்டும் ? கணவனிடம் அடிவாங்கவா ? புர்கா அணிந்து உங்கள் அறிவுகூற்றுப்படி தங்களை சிறுமை படுத்திகொள்ளவா ? வீட்டில் அடைபட்டு கிடக்கவா ?.. என்ன தான் உங்க பிரச்சனை… உங்களுக்கு இஸ்லாத்தை பிடிக்கவில்லை ஓகே உங்களுக்கு பிடித்தே ஆகவேண்டும் என்றும் அவசியமுமில்லை..
  இஸ்லாத்தை படியிங்கள் என்று யாரும் உங்களை கட்டாயபடுத்தியும் இருக்கமாட்டார்கள். எங்களுகே இஸ்லாத்தை பின்பற்றுவது சுயவிருப்பத்தின் அடிப்படையில் தான் இருக்க வேண்டும் என்று இஸ்லாம் சொல்கிறது. நாங்கள் எங்கள் வீட்டு பெண்களை கட்டாயபடுத்துகிறோமா ? என்ன பூச்சாண்டி இது..
  இது என்ன காமெடி … ////பிரான்ஸ் போன்ற நாடுகள், பொதுவிடங்களில் புர்கா அணிய தடைச் சட்டம் இயற்றி இசுலாமியப் பெண்களுக்கு உதவிட முயற்சிக்கையில், ஆசிட் வீச்சின் அலங்கோலமாகிப்போன பெண்கள் தமது அலங்கோலத்தை மறைக்க புர்காவை விரும்பி அணிய வேண்டிய கட்டாயத்திற்குள் தள்ளப்படுகின்றனர்///
  நல்ல ஜோக் .. இதற்க்கு பதிலளிக்க வெக்கபடுகிறோம் – இப்படி ஒரு சுத்த முட்டாள் தனமான வாதத்தை இதுவரை நாம் கேட்டதில்லை.. இஸ்லாத்தை நோக்கி வரும் பெண்களே இதற்கு பதில்..
  இஸ்லாம் அவர்களுக்கு கண்ணியத்தை கொடுத்திருக்கிறது அதனால் முஸ்லீம் பெண்கள் பர்தா அணிவதை என்றைக்கும் சுமையாக நினைக்கவில்லை, நினைக்கவும் மாட்டார்கள்.
  உடலை காட்டி விபச்சாரத்திற்கு வித்திடும் சினிமா நடிகைகளை பார்த்து கெட்டு சீரழிவதற்காக சில முஸ்லீம் பெயர் தாங்கிகள் புர்காவை தூக்கி எரிந்தால்..அவர்கள் எரிவது இஸ்லாத்தை அல்ல – அவர்களின் புனிதமான மானத்தை.
  நாங்கள் அவர்களுக்காக அவர்களின் அறியாமைக்காக வருத்தப்படுகிறோம் ஆனால் அவர்கள் இஸ்லாத்தை விட்டு போனால் வேதனை படமாட்டோம்..
  நாங்கள் அதிக பிரசங்கிகள் கிடையாது எங்களுக்கு எங்கள் இறைவன் வழங்கிய அறிவு வாழ்வதற்கு போதுமானது. நாங்கள் எங்கள் மார்க்கத்தை நேசிக்கிறோம் ,உங்களையும் நேசிக்கிறோம்.. எங்கள் மார்க்கம் எங்களுக்கு வழிகாட்டி – நீங்கள் எங்களுக்கு திசைகாட்டி
  ( அதாவது முஸ்லீம்கள் உலகின் எந்த திசையிலெல்லாம் தவறு செய்கிறார்கள் என்று எங்களுக்கு update செய்து எங்களை இன்னும் வீரியமாக இஸ்லாத்தை பின்பற்றுவதறக்கும்,எங்களின் தவறுகளை திருத்திகொள்வதற்கும் உதவுவதற்காக )
  இறுதியாக சொல்கிறோம் உள்ளத்திலிருந்து சொல்கிறோம் இஸ்லாத்தை விமர்சிப்பதை தயவு செய்து நிறுத்தி விடாதீர்கள்– உங்கள் விமர்சனங்கள் எங்களை மேலும் மேலும் உற்சாகபடுத்துகிறது..ஆனால் உங்கள் விமர்சனங்களுக்கு யார் பதிலளிகிறார்களோ இல்லையோ .. முஸ்லீம்கள் நாங்கள் எதிர்கொள்ள எப்போதும் தயாராகவே இருகிறோம் ஆதலால் இஸ்லாத்தை விமர்சிக்கும் முன்பு எந்த விசயத்திற்காக விமர்சிகிறீர்களோ அதைவிட நீங்கள் சிறந்ததாக நினைக்கும் ஒரு தீர்வை சொல்லி விமர்சியுங்கள். அதாவது இதில் இஸ்லாத்தில் தவறு அதைவிட இது தான்,இந்த சித்தாந்தம் தான் எங்கள் புதிய கலாச்சாரத்தில் சிறந்தது என்பது போன்று.
  இல்லையேல் வாய் சும்மா இருக்கு பேசுகிறேன் என்பதுபோல் தான் உங்கள் வாதத்தை எங்களால் பார்க்க முடியும்.
  ///நாங்கள் எத்தனை குழுக்களாக வேண்டுமானாலும் பிரிந்துகொண்டு அடிச்சிக்குவோம்; காறி துப்பிக் கொள்வோம்; ஆனால் கம்யூனிஸ்கள் ஏதாவது சொன்னா ஒண்ணா கட்டிப் புடிச்சிக்கிட்டு ஒப்பாரி வைப்போம் என்று கூறுகிறாரோ நிஜாம்?///
  ஆமா நீங்கள் ஒண்ணுக்குள்ள ஒண்ணா இருக்கீங்க பாருங்க(?) அப்படி எங்களால் இருக்க முடியல …சரி அப்பிடியே வைத்துக்கொள்ளுங்கள் ஆனால் நாங்கள் உங்களை அடிக்கவில்லை , உங்கள் மேல் கரி துப்பவில்லை நாங்கள் எங்கள் குடும்பதிற்குள் செய்து கொள்கிறோம். அதைக்கேட்பது உங்களுக்கு அவசியமில்லையே நாங்கள் உங்களிடம் நியாயம் கேட்கவில்லையே… சரிங்க இத்தோடு முடிச்சிக்கிறேன் –
  அடுத்த இன்னொருத்தரு ஏதோ கேட்குராறு.. “அட இருங்கப்பா வருசையா வரேன் “…
  (பர்தா அணியவில்லை என்று ஆசிட் அடித்தால் அது அவன் செய்த தவறு இதற்கு அவனை தண்டிக்க வேண்டும் இஸ்லாத்தின் கொள்கைபடி)

  • ஏக்க இறைவனின் திருப்பெயரால்..

   மூஃமின் சகோதரர் அப்துல்லா “பெண்கள் (மனைவி) வரம்பு மீறும்போது ஆண்கள் லேசாக அடிப்பதற்கு இஸ்லாம் அனுமதி வழங்கியிருப்பது உண்மைதான்.” என்று கூறியிருக்கிறீர்கள். ”லேசாக” என்று எந்த திருமறை வசனம் கூறுகிறது? குர் ஆன் வசனத்தை திரிப்பவர்களுக்கும் இட்டுக்கட்டுபவர்களுக்கும் அல்லாஹ் கூலி கொடுப்பான் என்று எச்சரித்துகொள்கிறேன்.

   ”பர்தா அணியவில்லை என்று ஆசிட் அடித்தால் அது அவன் செய்த தவறு இதற்கு அவனை தண்டிக்க வேண்டும் இஸ்லாத்தின் கொள்கைபடி” என்று தாங்களாக இட்டுக்கட்டி கூறியுள்ளீர்கள். பர்தா அணிந்துதான் இருக்க வேண்டும் என்றும், பெண்கள் வீட்டை விட்டு வெளியே போகக்கூடாது என்றும் ஜஹிலியா காலத்தை போன்று வெளியே திரியக்கூடாது என்றும் அல்லாஹ் முஸ்லிமாக்களுக்கு அறிவுறுத்துகிறான்.

   33:33. நீங்கள் உங்கள் வீடுகளிலேயே தங்கியிருங்கள்; முன்னர் அஞ்ஞான காலத்தில் (பெண்கள்) திரிந்து கொண்டிருந்ததைப் போல் நீங்கள் திரியாதீர்கள்;

   அப்படி பெண்கள் பர்தா போடாமல் வெளியே சென்றால் அது அக்கிரமாகும்.அக்கிரமம் நடந்தால் ஆயுதம் கொண்டு தவிருங்கள். இல்லையேல் கையை கொண்டு தவிருங்கள்.இல்லையேல் வாயால் தவிருங்கள் என்று கூறியிருக்கிறார்கள். நம் ஈமானுள்ள மூஃமின்கள் ஆஸிட் கொண்டு தவிர்க்கிறார்கள். இதில் என்ன தவறு?

   கார் ஓட்டும் முஸ்லிமாக்களை நபி வழியில் கண்ணியப்படுத்த புரட்சிகர யோசனை ஒன்றை பகிர்ந்துள்ளேன்

   • முஸ்லீம் பெயர்களை பொய்யாக வைத்துக்கொண்டு நயவஞ்சகம் செய்யும்
    உங்களை போன்ற வெறியர்கள் எங்களுக்கு தெரியாமலில்லை…
    முஸ்லிம்களை போல் இணையதளத்தில் உருமாறி இஸ்லாத்திற்கு எதிராக பொய்யையும் ,புரட்டையும் பரப்பி அல்ப சந்தோப்பட்டு கொள்ளும் கோழைகள் நீங்கள்.
    உன் தளத்தில் உன்னுடைய வண்டவாளங்கள் .தண்டவாளத்தில் ஏறுகிறது.
    உன்னை பார்த்தால் பாவமாக இருக்கிறது… ரொம்ப கஷ்டபடுற தம்பி…

    • ஏக்க இறைவனை உலக மக்கள் அனைவருக்கும் பரப்ப வேண்டும் என்பதற்காக எத்தனை கஷ்டத்தையும் ஏற்றுகொள்ளத் தயாராக இருக்கிறேன் சகோ.

     ஆனால் அதற்காக அல்குர் ஆன் வசனத்தை திரித்து கூறுவதும், இட்டுக்கட்டுவதும் சரியாகுமா சகோ?

     நாம் அல்லாஹ்வை கும்பிட வேண்டும் கும்பிட வேண்டும் என்று ஏங்கும் ஏக்க இறைவனை நாம் வணங்கி அவனை குஷி படுத்துவோம்.

     இதில் சிந்திப்பவர்களுக்கு நிறைய சாட்சிகள் உள்ளன.

     • என்னையா எழுதி இருகிற ?
      ////ஏக்க இறைவனை உலக மக்கள் அனைவருக்கும் பரப்ப வேண்டும் என்பதற்காக எத்தனை கஷ்டத்தையும் ஏற்றுகொள்ளத் தயாராக இருக்கிறேன் சகோ.
      ஆனால் அதற்காக அல்குர் ஆன் வசனத்தை திரித்து கூறுவதும், இட்டுக்கட்டுவதும் சரியாகுமா சகோ?
      நாம் அல்லாஹ்வை கும்பிட வேண்டும் கும்பிட வேண்டும் என்று ஏங்கும் ஏக்க இறைவனை நாம் வணங்கி அவனை குஷி படுத்துவோம்.
      இதில் சிந்திப்பவர்களுக்கு நிறைய சாட்சிகள் உள்ளன.////
      ஹா ஹா … Tற்Y பண்ணிருக்க BஊT Wஓற்KஓஊT ஆகல செல்லம்…
      வேணும்னா நான் பயிற்சி கொடுக்கவா ? எப்படி முஸ்லீம்கள் போல் எழுதுவது என்று .. ஏன் இந்த பொழப்பு ஹி ஹி ..
      இப்னு சாகிர் என்று பெயர் வைத்துக்கொண்டு தன்னை ஒரு முஸ்லீம் போல் காட்டிக்கொண்டு இஸ்லாத்தின் மேல் தன் வெறுப்பை கொட்டி தீர்க்கும் அன்பரே… வாழ்த்துக்கள் .. ரொம்ப மெனக்கெட்டு இருக்கீங்க . இதற்காக இணையதளம்மெல்லாம் ஆரம்பித்து தனக்கு ஏற்பட்ட வெறுப்பின் அரிப்பை ஓர் அளவிற்கு தீர்த்து கொண்டீர்கள் என்று நம்புகிறேன் ஆனால் இதெல்லாம் சத்தியத்தின் முன் நிற்காது அன்பரே.
      இதை விட ஈனச்செயல் வேறு இருக்கிறதா…? என்ன…
      இது ஒன்றும் எங்களுக்கு புதிதல்ல .. உலகம் முழுவதும் எங்களை ஒடுக்குவதற்கு இஸ்லாமிய வெறுப்பு வகையறாக்கள் கையில் எடுக்கும் தந்திரம் தான் இது.
      ஒன்றை மட்டும் சொல்லிகொள்கிறோம் நீங்கள் தலைகீழ நின்றாலும் இஸ்லாத்தின் கொள்கைகளை துடைத்தெறிய முடியாது மாறாக மேலும் மேலும் இஸ்லாத்தை உங்கள் அவதூறு பிரசாரத்தால் வளர்த்து விடுகிறீர்கள்.
      நீங்கள் எதை பெண் அடிமைத்தனம் , கொடுமை ,ஆணாதிக்கம் என்று கூக்குரலிடுகிறீர்களோ அவைகள் தான் இன்று உலகம் முழுவதும் இஸ்லாத்தை நோக்கி பெண்கள் வர காரணம்..
      ஆதலால் நீங்கள் உங்கள் வேலையை தொடர்ந்து செய்யுங்கள் சரியா ..?
      ஆனால் முஸ்லீம்கள் பெயரில் ஒளிந்துகொண்டு விமர்சிக்கும் கோழைத்தனத்தை விடலாமே ..
      யாரும் உங்களை தவறாக நினைக்க மாட்டோம் சகோதரே, நீங்கள் இஸ்லாத்தை விமர்சியுங்கள் அதை நாங்கள் வரவேற்கிறோம் நாங்கள் விமர்சனங்களுக்கு ஓடுபவர்கள் அல்ல .. ஆனால் நாகரிகமாக இருக்க வேண்டும் என்று விரும்புகிறோம்.
      எங்களுக்கு எங்கள் மார்க்கம் நாகரிகத்தை தான் போதித்துள்ளது.
      நாங்கள் கருத்தோடுதான் மோதுவோமே தவிர மனிதர்களோடு அல்ல.

      • ஏக்க இறைவனின் தெருப்பெயரால்,

       அல்ஹம்துலில்லாஹ்

       //நாங்கள் கருத்தோடுதான் மோதுவோமே தவிர மனிதர்களோடு அல்ல.//

       இது சொன்னீர்களே சகோ! அப்படியே புல்லரித்துவிட்டது. ஆனால், அது நபிஹள் நாய்ஹம் மொஹம்மத் இப்னு அப்தல்லா ஸல்லல்லாஹூ அலைஹிவஸல்லம் அவர்களின் வழி இல்லையே! அவர் தன்னை எதிர்த்தவர்களை ஆளை வைத்தல்லவா தீர்த்து கட்டியிருக்கிறார்? அவர் எப்போது கருத்தோடு கருத்தை மோத விட்டிருக்கிறார்? நீங்கள் இப்படி கருத்தோடு கருத்தை மோத விடுவது நபிவழியா சுன்னாவா என்று சிந்தியுங்கள்.

       நிச்சயமாக எந்த அவதூறு பிரச்சாரத்தாலும் இஸ்லாமை ஒழித்துவிட முடியாது. அதுவும் நபிஹள் நாயஹம் சொல்வது போல மூளையும் ஈமானும் குறைவுள்ள பெண்கள் எப்போதுமே இஸ்லாத்தின் பக்கம் வந்தபடிதான் உள்ளனர். இதில் சந்தேகத்துக்கு இடமில்லை.

       ய்ய்ய்யா அல்லாஹ்!

       • சகோதரர் ஈBணூ ஸாKஈற்க்கு இந்த தடவை இது தான் கிடைத்தது போல் அவதூறு கூறுவதற்கு ..

        //நாங்கள் கருத்தோடுதான் மோதுவோமே தவிர மனிதர்களோடு அல்ல.//
        ///இது சொன்னீர்களே சகோ! அப்படியே புல்லரித்துவிட்டது. ஆனால், அது நபிஹள் நாய்ஹம் மொஹம்மத் இப்னு அப்தல்லா ஸல்லல்லாஹூ அலைஹிவஸல்லம் அவர்களின் வழி இல்லையே! அவர் தன்னை எதிர்த்தவர்களை ஆளை வைத்தல்லவா தீர்த்து கட்டியிருக்கிறார்? அவர் எப்போது கருத்தோடு கருத்தை மோத விட்டிருக்கிறார்? நீங்கள் இப்படி கருத்தோடு கருத்தை மோத விடுவது நபிவழியா சுன்னாவா என்று சிந்தியுங்கள். /////
        சகோதரே கேட்கப்பட்ட கேள்விக்கு பதிலளிக்காமல் வேறு திசையை நோக்கி போகிறீர்கள் என்ன ஆச்சு கைவசம் ஏதும் உங்களிடம் இல்லையா.. விமர்சிக்க ?
        அறையும் குறையுமாக சந்தேகத்திலேயே இருக்ககூடாது தெளிவாக விமர்சிக்கணும் அப்ப தான் உங்கள் வகையறாக்களுக்கு சந்தோசமாக இருக்கும்.
        தமிழில் சரியா டைப் செய்யவரவில்லை என்றால் ஆங்கிலத்தில் எழுதலாமே ? சரி இப்ப புல்லுக்கு ஏன் அறிக்குதாம் ?
        யாரை யார் தீர்த்து கட்டியது சும்மா இந்த டகால்டி வேலைலாம் ஒன்றும் தெரியாதவனிடம் வைத்துக்கொள்ளுங்கள் சகோதரே..
        கருத்தோடு மோதுபவர்களுடன் – நாமும் கருத்தோடு மோதுவது நபிவழி தான் அதில் ஒன்றும் எங்களுக்கு சந்தேகமில்லையே…
        ஆயுதம் ஏந்தி வரம்பு மீறி நடந்து கொண்டால் நாமும் அதுபோல் நடந்து கொள்வோம் அதிலும் எங்களுக்கு சந்தேகமில்லை…
        நீங்கள் முதல்வகை என்று நான் கருத்தோடு தான் மோதுவேன் என்று சொன்னேன் புரிகிறதா தமிழ்.
        ///நிச்சயமாக எந்த அவதூறு பிரச்சாரத்தாலும் இஸ்லாமை ஒழித்துவிட முடியாது. அதுவும் நபிஹள் நாயஹம் சொல்வது போல மூளையும் ஈமானும் குறைவுள்ள பெண்கள் எப்போதுமே இஸ்லாத்தின் பக்கம் வந்தபடிதான் உள்ளனர். இதில் சந்தேகத்துக்கு இடமில்லை..///
        ஹா ஹா … ரொம்ப யோசிச்சி எழுதி இருகிறீர்கள் ஆனால் மூளையை பற்றி ஒளிந்துகொண்டு கள்ளதனாமாக விமர்சிக்கும் நீங்கள் பேசுவது தான் எனக்கு ஆச்சரியமாக இருக்கிறது .
        சரி இஸ்லாத்தை இன்னும் நல்லா படிங்க… தேடுங்க எதில் அவதூறை மிக்ஸ் பண்ணலாம் என்று..
        நேருக்கு நேராக விவாதிக்க தைரியமில்லாமல் இணையதளத்தில் தங்கள் வெறுப்பை விருப்பம் போல் எழுதி சந்தோசப்பட்டுகொள்ளும் உங்கள் வகையறாக்களுக்கு நீங்கள் ஒரு சூப்பர் ஸ்டார் தான் போங்க..
        நன்றியும் – வாழ்த்துக்களும் அடுத்த அவதூறை கூடிய விரைவில் எழுத …

        • சகோதரர் அப்துல்லா .கருத்துக்களுடன் கருத்துக்களை மோதவிடுங்ககள் நல்ல விமர்சகராக சென்கொடியுடன் வாதம் வையுங்கள் .சிங்கத்தோடு மோதலாம் ,சிங்கத்தை வென்ற சிங்கமே !என்பார்கள் .புலியுடன் மோதினால் புலியுடன் மோதிய புலியே !ஜல்லிக்கட்டில் இறங்கினால் ,இளங்காளையே என்பார்கள்.இது பெருமைதரும் .ஆனால் பன்றியுடன் மோதினால் பன்றியை வென்ற பன்றியே! என்று சொல்ல முடியுமா? வேண்டாம் .இப்னு ஷைத்தானிடம் வாதட முடியுமா? இப்னு ஷைத்தானிடம் இருந்து மக்களை காப்பாற்றவே முடியும்

     • இப்னு சாகிர் என்று பெயர் வைத்துக்கொண்டு தன்னை ஒரு முஸ்லீம் போல் காட்டிக்கொண்டு இஸ்லாத்தின் மேல் தன் வெறுப்பை கொட்டி தீர்க்கும் அன்பரே… வாழ்த்துக்கள் .. இது ஒன்றும் எங்களுக்கு புதிதல்ல .. உலகம் முழுவதும் எங்களை ஒடுக்குவதற்கு இஸ்லாமிய வெறுப்பு வகையறாக்கள் கையில் எடுக்கும் தந்திரம் தான் இது.நீங்கள் எதை பெண் அடிமைத்தனம் , கொடுமை ,ஆணாதிக்கம் என்று கூக்குரலிடுகிறீர்களோ அவைகள் தான் இன்று உலகம் முழுவதும் இஸ்லாத்தை நோக்கி பெண்கள் வர காரணம்..
      ஆதலால் நீங்கள் உங்கள் வேலையை தொடர்ந்து செய்யுங்கள்.

  • மிக அருமையான பதில். நீங்கள் சொல்வது போல இஸ்லாம் கட்டாய மதமில்லை. இஸ்லாத்தில் இருந்தால் இப்படி தான் வாழ வேண்டும் என்று நியதி உள்ளது. இது எல்லாம் மதமும் பறை சாற்றுகின்றது. simple but modern religion .வாழ்த்துக்கள் அப்துல்லாஹ்

  • அப்துல்லாஹ்

   ரெம்ப சரியான பதில் சொல்லிய்ருக்கீங்க , நல்ல ஒரு பதிவு
   அல்லாஹ் அருள் பாலிப்பானாக

  • //உலகிலேயே உயர்ந்த(?) கொள்கையை கொண்ட நீங்கள் பெண்களுக்கு சிபாரிசு செய்யும் உடைகள் தான் என்ன ?
   சரி புர்கா வேணாம் .. ம்ம நம்ம தமிழ் கலாச்சாரம் இருக்கே (சைடு விவ்) சாரி கட்ட சொல்லலாமா(?) சரியா தெரியாதே .. அப்போ TWஓ PஈஏCஏ ல அலைய விடலாமா(?) இல்ல இன்னும் பேட்டரா ? பேசாம
   “நிர்வாணமா அலைய விட்டுடலாம் என்ன சொல்கிறீர்கள் – இது முழு பெண் சுதந்திரம் தானே. துணி மணி காசு வேற மிச்சம்.
   //

   பெண் களின் உடையை தேர்வு செய்யும் உரிமை உங்களுக்கில்லை. அது அவர்கள் சுதந்திரம்.உன் விருப்பத்திற்கு அவர்களை உடுத்த சொல்லும் உரிமை உனக்கில்லை. ஆனாதிக்கத் திமிரை விரிவாக பின்னூட்டமிட்டிருக்கிறாய்.

   • உங்க வீட்டு பெண்கள் உரிமை என்று ஜட்டி பாடியோடு போனால் “ஆஹா நம்ம வீட்டு பெண்கள் பெண்ணுரிமை சுதந்திரத்தோடு போகிறார்கள்” என்று ரசிப்பீர்கள் போலும் ஹி ஹீ ஹீ….

  • //பெண்கள் (மனைவி) வரம்பு மீறும்போது ஆண்கள் லேசாக அடிப்பதற்கு இஸ்லாம் அனுமதி வழங்கியிருப்பது உண்மைதான். (TWO PIECEல் பெண்கள் ஆடுவதை கேலிகூத்தாக ஆணாதிக்கத்தின் உச்சகட்டமாக இருக்க.) இதில் என்ன தவறை கண்டீர்கள் ?

   ஆண்கள் பெண்களை நிருவகிப்பவர்கள் தான் என்பது இஸ்லாத்தின் கருத்து. இதை நீங்கள் ஒத்துகொண்டாலும் ,இல்லாவிட்டாலும் தற்போது உலகில் நடக்கும் எதார்த்தமும் இது.
   உலகில் ஆணின் அரவணைப்பில் வாழும் பெண்கள் தான் பாதுகாப்பாகவும் , ஒழுக்கமாகவும் , மனஅழுத்தமில்லாமல் வாழ்கிறார்கள் என்று ஆய்வுகள் நிரூபிக்கின்றன.

   இவர்களில் கணவருக்கோ ,மனைவிக்கோ அல்லது இருவருக்குமா சேர்ந்து வாழவிருப்பமில்லை என்றால் அவர்கள் பிரிவதற்கு இஸ்லாம் அனுமதி அளிக்கிறது. அதை போல் அவர்களுக்கு இடையில் கருத்து மோதல்கள் வந்து மனைவி வரம்புமீறி தவறாக நடந்து கொண்டால் அவளை திருத்தும் விதமாக லேசாக அடிக்க மார்க்கம் எங்களுக்கு அனுமதி அளித்திருக்கிறது உண்மை.//

   இதுலயே தெரியுதே இசுலாம் பென்னுரிமைக்கெதிரானது என்று. ஆண்கள் தவறு செய்தால் அவனை அடிக்க உங்கள் மதம் ஒன்றும் சொல்ல வில்லையே? மனித துவக்கம் பெண் களின் பிடியில் தான்நிர்வகிப்பில் தான் இருந்தது. அது பின்னர் தந்தை வலி முறைக்கு மாறி பெண்களை அடிமைப் படுத்த ஒவ்வொரு மதமும் கோட்பாடு என்ற பெயரில் அவர்கள் உரிமையைப் பறித்தது.

   உங்கள் ஆனாதிக்கத்திற்கு பங்கம் வராமல் காத்துக் கொள்ள இன்னும் எத்தனை காலம் தான் பெண்களை ஏமாத்துவீங்க??????

  • Mr. Abdullah

   Sorry to post my comments in English..tried in tamil but failed…

   …யாரு சொன்னது புதிய கலாச்சாரம் எங்களுக்கு பிடித்தமானது என்று– எக்ஸ்ட்ரா பிட் லாம் போடுறிங்க… எங்கள் சமுதாயத்தில் பலருக்கு அப்படி ஒரு பத்திரிக்கை இருப்பதே தெரியாதுங்கோ…
   நீங்கள் யாரை எதிர்த்து எழுதினாலும் ,யாரை புகழ்ந்து எழுதினாலும் எங்களுக்கு எப்பவுமே “பதிய கலாச்சாரம்“ பிடிப்பதில்லை. எங்களுக்கு பிடித்தமானது இஸ்லாமிய கலாச்சாரம் மட்டுமே.

   I used to buy Pu.Ka and Pu.ja regularly in a store nearby a mosque (building owned by the mosque) wherein only islamic journals and products used for prayers will be sold. Can you please explain what is the rationale behind this?

   இறுதியாக சொல்கிறோம் உள்ளத்திலிருந்து சொல்கிறோம் இஸ்லாத்தை விமர்சிப்பதை தயவு செய்து நிறுத்தி விடாதீர்கள்– உங்கள் விமர்சனங்கள் எங்களை மேலும் மேலும் உற்சாகபடுத்துகிறது..ஆனால் உங்கள் விமர்சனங்களுக்கு யார் பதிலளிகிறார்களோ இல்லையோ .. முஸ்லீம்கள் நாங்கள் எதிர்கொள்ள எப்போதும் தயாராகவே இருகிறோம்

   Can you please justify why the talk show (Neeya Naana) in vijay tv on Burqa has been prevented by muslim organizations? You have not even allowed to air the show despite no one has said defamatory to islam in the trailers. Where has gone your tolerance level and ‘open for criticism’ attitude?

   ..ஆமா தெரியாமல் தான் கேட்கிறேன் .. உலகிலேயே உயர்ந்த(?) கொள்கையை கொண்ட நீங்கள் பெண்களுக்கு சிபாரிசு செய்யும் உடைகள் தான் என்ன ?
   சரி புர்கா வேணாம் .. ம்ம நம்ம தமிழ் கலாச்சாரம் இருக்கே (சைடு விவ்) சாரி கட்ட சொல்லலாமா(?) சரியா தெரியாதே .. அப்போ TWO PIECE ல அலைய விடலாமா(?) இல்ல இன்னும் பேட்டரா ? பேசாம
   “நிர்வாணமா அலைய விட்டுடலாம் என்ன சொல்கிறீர்கள் – இது முழு பெண் சுதந்திரம் தானே. துணி மணி காசு வேற மிச்சம்..

   There are several decent outfits available for women apart from Burqa, which is the most inconvenient outfit for our weather and most importantly, it should be decided by the people who wears and not you or vinavu ..Do not want to say anything to your later part as it does not deserve any comments and only Islamic fanatics can think of these and support the comments…

   .. ஆண்கள் பெண்களை நிருவகிப்பவர்கள் தான் என்பது இஸ்லாத்தின் கருத்து. இதை நீங்கள் ஒத்துகொண்டாலும் ,இல்லாவிட்டாலும் தற்போது உலகில் நடக்கும் எதார்த்தமும் இது.
   உலகில் ஆணின் அரவணைப்பில் வாழும் பெண்கள் தான் பாதுகாப்பாகவும் , ஒழுக்கமாகவும் , மனஅழுத்தமில்லாமல் வாழ்கிறார்கள் என்று ஆய்வுகள் நிரூபிக்கின்றன…

   The most ugliest part of your criticism and bundle of lies..which research proved this and who has taken the survey and where are the results? Just a sweeping statement unsupported by any facts..Who used to take care or manage Benazir Bhutto, Khalida Zia and did they really need to be taken care…wondering how they have been given the task of governing the entire people of the nations… Pages will not be sufficient if I give the efficient women leaders/managers/scientists…

   …ஆனால் உலகம் முழுவதும் இஸ்லாத்தை தழுவுவோர் எண்ணிக்கை நாளுக்கு நாள் அதிகரித்துகொண்டே இருக்கிறது அதில் 100க்கு 70% பெண்கள்.அதுவும் அமெரிக்க பெண்கள் தான் அதிகம்..

   Again another motherhood and stupid statement…Even assuming to be true..so what? Fools/Idiots do not belong to any particular region or religion and it is a common phenomenon can be seen across the globe. Do you know how many Americans became hindus and member of Hare rama Hare Krishna movement…settling in Indian Ashrams…can we say that Hinduism revives!!!

  • Thambi Abdullah,
   Ulakil entha mathamum makkalukku viduthailaiyai petru tharathu.makkalin vaazhvirkku matham devaiellai,entha mathappatruthan namathu otrumaikku ,viduthalaikku nelvaazhvirkku thadaiyaaga irukkirathu,ungalai matra matha makkalidamirunthu piritthu odukkuvatharrku neengal thunaipokireergal ,nantraaga yosiyungal.

   Thozhamaiyuden

  • ஆணையே சிறந்த நிர்வாகியாகவும் அறிவுள்ளவனாகவும் உருவகப்படுத்தும் உங்களை ஏன் ஆணாதிக்கம் என்ற வார்த்தை கோபமூட்டுகிறது? ஒத்துக்கொள்ள வேண்டியதுதானே!

   • oththukollathan vendum.enevey naanum periyaar madhaththai pinpatri pengalukku thunbam tharaamal 10 maadham karuvutru naane kuzhandhai petrukollalam ena ninaikkiren. neengalum thayaraa?

  • நண்பர் அப்துல்லா. வணக்கம். இது உங்கள் பார்வைக்காக. படித்து விட்டு பதில் கூறுங்கள். ஆக்கபூர்வமாக சிறிதே விவாதிப்போம்.

   http://khalas.wordpress.com/2007/03/01/a-flat-earth-the-islamic-perspective/

   http://www.islam-watch.org/Logical/Proof-Quran-thinks-Earth-is-Flat.htm

   நன்றி

 8. Ladies are not at all permitted to drive any vehicle in Kingdom of Saudi Arabia. Recently this issue is going on there. There must be a male guardian are male care taker in Kingdom of Saudi Arabia. A women cannot take her own decisions without a legal male care taker. It seems no other religion has such control over females. No question of equal rights can be raised there. In olden days females and animals were considered as most precious wealth. If some one wins the war they will conquest females and animals only. Islam is the latest religion (out of 4 major religons) with olden concepts.

 9. ஜெயலலிதா கவர்ச்சியாக நடித்ததால் தான் இன்று முதல்வராகியிருக்கிறார் என்று கூறுவதன் மூலம் ஒட்டுமொத்த பெண்ணினத்தையும் இழிவுபடுத்தும் இந்த காம்ரேட்கள், இஸ்லாத்தைப் பற்றியோ தவ்ஹீத் ஜமாஅத்தைப் பற்றியோ பேசுவதற்குத் துளியும் அருகதையற்றவர்கள் என்பதில் சந்தேகமில்லை. ஒருவகையில் பார்த்தால் அழகிப் போட்டிகளையும் காதலர் தினத்தையும் எதிர்க்கும் சங் பரிவார்கள் இந்த விஷயத்தில் கம்யூனிஸ்ட்களை விட சிறந்தவர்கள்.

  • ஜெயா கவர்ச்சி காட்டியதால் தான் முதல்வர் ஆனார் என்றால் ஜெயாமாலினி சில்க் அல்லவா முதல்வர் ஆகியிருக்க வென்டும்

   • ஜெயலலிதா ஆணாதிக்க அடிமையாக் இருக்கும் பொழுது அவருக்கு அரைகுறை ஆடை தேவையானதாக் இருந்தது.ஆனால் அவரது பெண்மை ஆதிக்கம் பண்ணியபோழ்து அவருக்கு பர்தாஆடை தேவையாக இருந்தது என்பதே உண்மை.

 10. //ஒருவகையில் பார்த்தால் அழகிப் போட்டிகளையும் காதலர் தினத்தையும் எதிர்க்கும் சங் பரிவார்கள் இந்த விஷயத்தில் கம்யூனிஸ்ட்களை விட சிறந்தவர்கள்//
  birds of a feather flock together endru oru pazhamozhi undu.. ellaa madha veriyargalum ore kuttayil ooriya mattaigal enbadhaye indha marumozhi kaatugiradhu 😀

 11. ///“இசுலாமியப் பெண்களை சிதைக்கும் ஆணாதிக்க அமிலம்’ என்ற கட்டுரையின் சாராம்சம் என்ன? வங்கதேசத்திலுள்ள இளைஞர்கள், பெண்கள் மீது ஆசிட் வீசும் கொடூரங்கள் இக்கட்டுரையின் மையக்கருத்தாகும்.////

  நீங்கள் சொல்லுவதுதான் மையக் கருத்து என்றால் ‘வங்க பெண்களை சிதைக்கும் ஆணாதிக்க அமிலம் ‘என்றுதான் தலைப்பிட்டிருக்க வேண்டும்.ஆனால் இங்கு இஸ்லாத்தை சாடவே வழி மீது விழி வைத்து குற்றம் கண்டு பிடித்து எழுதப்பட்ட கட்டுரையாகும்.
  கேரளா கம்யுனிஸ்ட் அமைச்சர் பாலியல் குற்றத்தில் பகிரங்கமாக ஈடுபட்டார் என்றால் அது கம்யுனிச குற்றமா? நாங்கள் அவ்வாறில்லை அது போலி கம்யுனிஸ்ட்கள் என்பீர்களா?

  ///ஆண்களே பெண்களை நிர்வகிப்பவர்கள்; அதனால் ஆண்களே பெண்களைவிட உயர்ந்தவர்கள்; பெண்கள் தவறு செய்தால் அல்லது தான் சொல்லுவதை கேட்க மறுத்தால் அடிக்கலாம்; (கொஞ்சம் லேசா ஒரு சின்ன தட்டு தட்டலாம்) போன்ற குர்ஆனின் வசங்களையும் சில சரியத் சட்ட நடைமுறைகளையும் எடுத்தாண்டு இசுலாமிய மதத்தின் கோட்பாடுகளும் ஆணாதிக்கத்தின் மொத்த உருவமாக இருப்பதை சுட்டிக்காட்டிதால் உள்ளுணர்வு பொத்துக்கொண்டு வந்து பட்டுக்கோட்டை கொட்டப்பாக்கு என்று சொல்ல வைத்துவிட்டது.///

  பெண்ணுரிமை என்று இணையதளங்களில் எழுதி ஆர்பரித்து விட்டால் போதும் அதுவே பெண்ணுரிமைகளை கம்யுனிஸ்ட்கள் உயர்த்தி பிடிப்பதாக காட்டிக் கொவார்கள். ஆனால் நடைமுறையில் சாதிக் வீட்டு பெண்கள் வீட்டு வேலைகளையே கவனிப்பார் சாதிக் தான் வருமான விசயங்களையும் நிர்வகிப்பதையும் கவனித்துக் கொள்வார்.பட்டுக்கோட்டைக்கு வழி கேட்கும் கொட்டை பாக்குகளே! இதுவரை எந்த பு.க வுகளும் தனது மனைவிகளை அடித்ததே கிடையாதா? உங்க, மனைவியரை வேலைக்கு அனுப்பிவிட்டு நீங்கள் எத்தனை பேர் குழந்தைகளை கவனித்து வருகிறீர்கள்? உங்களது கம்யுனிச கொள்கைபடி திருமணம் என்பதும் ஆணாதிக்க நடவடிக்கைதான் .திருமணம் செய்யாமல் பண்ணை வாழ்க்கை வாழ புகவினர் மட்டும் ஏன் முயற்சிக்கக் கூடாது? ஏன் இந்தியாவில் சாத்தியமில்லை என்று நழுவ வேண்டும் ?இந்தியாவில் நாங்கள் தவ்ஹித் ஜமாத்தினர் எங்களது கொள்கை முறையில் செயல்பட்டு வருகிறோமே ! உங்களது புகவினர் சாதிய முறையில் திருமண உறவு முறைகளை தேடி திருமணம் செய்து வருகிறீர்கள்.

  ///நிஜாம் அவர்களே, ரஷ்யாவிலும், சீனீவிலும் உள்ள கம்யூனிஸ்ட்கள் பெண்கள் மீது ஆசிட்டை எங்கே வீசினார்கள்? கம்யூனிசத்தின் எந்தக் கொள்கை பெண்களை அடக்கி ஆளவேண்டும், கற்பழிக்க வேண்டும், கொள்ளையடிக்க வேண்டும் என்று கூறுகிறது என்பதைச் சொல்லவேண்டுமல்லவா? ///
  நான் அதிகம் தேடவில்லை அயிந்து நிமிடத்தில் கிடைத்த இந்த சுட்டியை பாருங்கள்.
  http://chinaview.wordpress.com/2007/03/29/list-of-china-modern-torture-methods-photo

  இஸ்லாத்தின் எந்த கொள்கை பெண்களை அடக்கி ஆளவேண்டும் ,கற்பழிக்க வேண்டும் ,கொள்ளை அடிக்க வேண்டும்?என்று கூறுகிறது என்பதை தாங்கள் சொல்ல வேண்டுமல்லவா?
  குடிகார கணவனை அடித்து திருத்த மனைவிக்கும் உரிமை உள்ளதை இஸ்லாம் மறுக்கவில்லை.
  ///அதுபோல கம்யூனிச கொள்கையின் ‘ஆணாதிக்க சட்டங்களை’ எடுத்தெழுதி உங்கள் விமர்சனங்களை கூறுங்கள். ஆத்திரம் தலைக்கேறி உளற வேண்டாம்.////
  உங்கள் கம்யுனிச கொள்கை எங்கே நடைமுறையில் உள்ளது என்று கூறினால் விமர்சனத்தை தொடங்கலாம். ஆத்திரம் தலைக்கேறி மூத்திரமாக தங்களுக்கு வடியவேண்டாம்..உங்கள் வீட்டில் உங்களது கம்யுனிச கொள்கை உள்ளதா?
  ///“ஒருவன் என்ன வேண்டும் என்று நினைக்கிறானோ அதனையே பெறுவான்; ஒரு பெண்ணை திருமணம் செய்ய வேண்டும் என்று ஒருவர் விரும்பினால் அதனையே அடைவர்” என்று முகம்மதுநபி சொல்லி இருக்கும்போது, இந்த ………… பெண்கள்,இவர்களின் ஆசையை ஏற்றுக் கொள்ளாமல் மறுத்தால் ஆசிட் வீசாமல், வேடிக்கையா பார்பார்கள்?///
  முயற்சி திருவினையாக்கும் என்ற பழமொழிக்கு ஒத்த கருத்துள்ள நபிமொழி .இதைத்தான் ஆத்திரம் தலைக்கு ஏறி மூத்திரமாக வடிவதாக கூறுகிறோம்.
  ///தமிழகத்தில் நடக்கும் பெண்குழந்தைகளின் கொலைக்கு காரணம் என்ன? பெண் குழந்தை என்றால் திருமணக்காலத்தில் வரதட்சிணை போன்ற நெருக்கடி ஏற்படும். அதனை தாங்க முடியாத பெற்றோர்கள் அக்குழந்தையை கொன்று விடுகிறார்கள். அதுபோல வங்கத்தில் ஆசிட் வீச்சுக்கு ஆணாதிக்கமும் அதனை வளர்க்கும் மதமும் காரணமாக அமைகிறது. வங்கத்தின் ஏதோ ஒரு பகுதியில் நடந்ததாகவே இருக்கட்டும். அதனைச் சுட்டிக்காட்டியும், அதற்கு காரணமாக அமைவதையும் எழுதக்கூடாதா? ஒட்டு மொத்த வங்கத்திலும் நடந்தால்தான் எழுதனுமா? வேடிக்கையாக இருக்கிறது இவரது உள்ளுணர்வு.////
  எது வேடிக்கை ? வரதட்சணை கொடுமைக்கு இஸ்லாம் காரணமா?இப்படி உளறுவது அல்லவா வேடிக்கை.
  ///2010ல் இசுலாமியப் பெண்கள் – மதமும் வாழ்க்கையும்” கட்டுரையை படித்துக்கொள்ளுங்கள்.///
  இறைவன் நாடினால் அதற்கு பதில் கட்டுரை தருவோம்.

 12. இஸ்லாத்தை விமர்சித்தால் உடனே வந்துவிடுகிறார்கள் மூட்டை முடிச்சுகளுடன்.

  இஸ்லாம் ஆணாதிக்க மதம் தான். இதில் ஐயம் இருக்கிறதா யாருக்கேனும்

  இஸ்லாம் ஓர் ஆணாதிக்க மதமே – அண்மையில் நடந்த ஒரு விவாதம் படித்துப் பாருங்கள்.

  • கம்யுனிச கழிவுகளை சொன்னவுடனே கதறி வந்துவிட்டீர்கள் போலும் ,இறைவன் நாடினால் படித்து பதில் தருவோம் செங்கொடி ,இங்கும் உங்கள் தாக்கம் உண்டா?பொய் என்று பொய் கூறி வெளியிட மறுக்க மாட்டீர்கள்தானே

   • நண்பர் இப்ராஹிம்,

    பொய் சொன்னது நீங்கள். எங்கிருந்தோ எடுத்த ஒரு அவதூறை வினவு பற்றி புதிய கலாச்சாரத்தில் வந்தது என்று பொய் கூறியது நீங்கள் தான். அதை எடுத்துக் காட்டிய பிறகும் அதற்கு வருத்தம் தெரிவிக்காததால் தான்,செங்கொடியில் உங்கள் பின்னூட்டங்கள் நீக்கப்பட்டன. இப்போது ஒன்றும் கெட்டுப்போய்விடவில்லை. அதற்கு வருத்தம் தெரிவித்துவிட்டு உங்கள் அவதூறுகளைக் கூறுங்கள் தக்க பதில்தரப்படும்.

    • ///எங்கிருந்தோ எடுத்த ஒரு அவதூறை வினவு பற்றி புதிய கலாச்சாரத்தில் வந்தது என்று பொய் கூறியது நீங்கள் தான்///செங்கொடி ,இதற்கு விளக்கம் தேவை

  • நீங்க எழுதுவீங்க . உங்களை யாரும் விமர்சனம் செய்யக் கூடாது . அப்பொழுது எதற்கு “மறுமொழி “

 13. அட போங்கய்யா செத்து போன கம்னியுசத்தை இன்னும் மாரடிசிகிட்டு போயி வேர வேலைய பாருக்கையா! தோழர் சாதிக்? உன்னுடைய வீட்டில் உல்ல பென்னுகலை சுதந்திரம் என்ர பெயரில் நிர்வானமாக அழைய விடுவியா மாட்டயில்ல உனக்கு ஒரு சட்டம் ஊருக்கு ஒரு சட்டமா?? இசுலாதை குரை சொல்லுவதெ பு க??? வேலையா போச்சு.

  செய்யது

  • உங்களுக்கு புர்கா அணியாத பெண்கள் எல்லாம் நிர்வாணமாக அலைவதாகத்தான் நினைப்பு ? (அல்லது உங்கள் ஆசையா ?)

  • அஸ்ஸலாமு அலைக்கும் வரஹ்..

   //உன்னுடைய வீட்டில் உல்ல பென்னுகலை சுதந்திரம் என்ர பெயரில் நிர்வானமாக அழைய விடுவியா///

   சகோதரர் செய்யது வார்த்தையில் கண்ணியம் இருக்கட்டும் இது போன்ற வார்த்தைகளை தவிர்ங்கள்

  • syed said://உன்னுடைய வீட்டில் உல்ல பென்னுகலை………

   உன் ஆழ் மன வக்கிர ஆசைகளை இஸ்லாமியர் என்ற அடையாளத்தில் வெளி இட்டு இஸ்லாத் மார்கத்தை அசிங்க படுத்தாதே

 14. இறைவன் மனிதனை ஏன் படைக்கவேண்டும்?
  மனிதர்களை படைப்பதற்கு முன்னர் அந்த இறைவன் தனியாக இந்த உலகத்தில் என்ன செய்தான்? அப்படி எத்தனை ஆண்டுகாலம் தனிமையில் இருந்திருப்பான்?
  அப்படியே அனைவரையும் படைத்தவன் இறைவன் என்றால் ஏன் ஏற்றத்தாழ்வுகளை படைக்கிறான்? சண்டை சச்சரவுகளுக்கு காரணம் படைத்தலின் பிழை தானே?
  மனிதனை தன்னை நாள் தோறும் வணங்கு என ஒரு தெய்வம் கட்டளை இடுமா? அப்படி வணங்காதவர்களை தண்டிக்குமா? மனிதனின் வாழ்வியல் கடமையே இறைவணக்கம் என்றால் இந்த மனித வாழ்வே ஒரு அடிமை வாழ்வுதானா?
  இறைவன் என்ன என்ன வகை ஆடை அணிய வேண்டும் என்று அறிவுறுத்தி உள்ளதாக கூறுபவர்கள், இறைவன் படைக்கும்போது என்ன ஆணையும் பெண்ணையும் பர்காவோடும் வெண் ஆடையோடுமா படைத்தான்… உடைகள் உருவாக்கியவன் மனிதனல்லவா? ஆதி மனிதர்கள் அனைவரும் நிர்வானிகளே.. இறைவன் என்ன தண்டித்தா விட்டான்?
  ஆதி மனிதன் நெருப்பே கண்டுபிடிக்கா காலத்தில் தானே செத்த விலங்கை தான் தின்றான்.. எந்த ஹலால் உணவை தின்றான்?
  மசூதிகளையும் கோயில்களையும் சர்ச் களையும் படைத்தவன் மனிதனா? இறைவனா? முதல் மனிதன் படைக்கப்பட்ட பொது அவன் எந்த மசூதிக்கு போய் தொழுதான்?
  சந்திரனிலும் பிற கோள்களிலும் நட்சத்திரங்களிலும் மனிதன் நடந்து சென்று ஆராய்ச்சி செய்யும் இந்த கால கட்டத்திலும் பிறைகளையும் கோள்களையும் விண்மீன்களையும் வணங்குதல் பகுத்தறிவா?

  உங்கள் மதங்களையும் நம்பிக்கைகளையும் குறிப்பிட்ட எல்லை வரை பின்பற்றுங்கள், ஆதரியுங்கள்… அவை விமர்சனத்துக்குட்பட்டது என அறியுங்கள்… விமர்சனங்களை வரவேற்க பழகுங்கள்…

  • மதங்கள் தோன்றியது ஒடுக்கப்பட்ட மக்களுக்கானதாக கூட இருந்திருக்கலாம். ஆனால் வர்க்கப் பிரிவினை உள்ள சமூகத்தில் அவை ஆண்டை பக்கம் சாய்வது தவிர்க்க இயலாதது.

   நான் சொல்வதை கேட்டால்தான் உனக்கு பலன், என்னையே நீ போற்ற வேண்டும், என் தயவால் தான் நீ வாழ வேண்டும் என்று கூறும் ஒருவன் எப்படி பட்டவனாக இருக்கமுடியும்? அவனுடைய பண்பு எப்படிபட்டதாக இருக்க முடியும்? அவன் ஒரு ஆண்டையின் பண்பை உடையவனாகத்தானே இருக்க முடியும். நம்மை அடிமைகளாக பார்க்கும் ஒருவனிடம் நமக்கான நீதி கிடைக்குமா? ஒரு எஜமானனிடம் விசுவாசமாக இருக்கும் அடியாட்களிடம் ஒரு கூலியாள் தம் தரப்பு நியாயத்திற்காக பேச முடியுமா? முடியாது. ஆண்டையான அல்லாவிடம் விசுவாசமான அடிமையாக இருக்கும் முஸ்லீம்களிடம் பேச இயலாது. அவர்கள் ஆண்டையின் குரூர புத்தியுடனேயே இவ்வுலகை பார்க்கிறார்கள். அந்தக் குரூர புத்தி இயற்கை என எண்ணுகிறார்கள். அதற்கு தமது ஆண்டையின் சொல் ஒன்றே சரியானது என நினைக்கிறார்கள். ஏற்றத் தாழ்வு இருப்பதினால்தான் சீரழிவும் இருக்கிறது என்று அவர்களுக்கும் தெரியும்,. ஏற்றத் தாழ்வுகள் இருக்கும் வரைதான் ஆண்டையாலும் உயிர் வாழ முடியும் என்றும் தெரியும். ஆண்டையின் ஆத்மா அடிமைகளின் குருதியினால்தான் உயிர் வாழ்கிறது. குருதியை கொடையளித்து தன் அடிமை விசுவாசத்தை நிரூபிக்கும் அடிமைகளிடம் பேச இயலாது.
   எனவே, ஆண்டையான அல்லாவிடம் விசுவாசமான அடிமையாக இருக்கும் முஸ்லீம்களிடம் பேச இயலாது.

  • சகோ. மனிதன் அவர்களே தங்களுடைய கேள்விகள் அனைத்திற்கும் பதில் உள்ளது (www.onlinepj.com கேள்வி பதில் பகுதியை பார்க்கவும்). அதை ஏற்றுக்கொள்வதும் நிராகரிப்பதும் அவரர்களின் விருப்பம்.

   • என்னுடைய கேள்விகளுக்கு அங்கு பதில் இல்லை…என்னுடைய கேள்விகள் இஸ்லாத்தை நோக்கி அல்ல… அவை மத இறை நம்பிக்கைகளை பற்றிய பொதுவான கேள்விகள்… இஸ்லாமும் ஒரு வகை மதம் என்ற அளவில் தான் ஏன் கேள்விகள் இருக்கின்றன… நபிக்கும் அல்லாவுக்கும் முன்னால் இருந்த உலகம் பற்றிய கேள்விகளை இஸ்லாத்தை வைத்து பதில் சொல்ல முடியாது… pj வின் தளத்தின் நடையை நான் விரும்பவதில்லை… மாற்று மதத்தினரை சகிக்க மறுக்கிறீர்.. மாற்று மத துவேஷம் கொட்டி கிடக்கும் தளம் அது… அங்கு பொது நல கேள்விகளுக்கு விடை தேடுவது பொல்லாப்பை தான் தருகிறது புரிதலை அல்ல…

    அப்படி ஏன் கேள்விகளுக்கு விடை இருப்பதாக தெரிந்தால் நீங்கள் இங்கு தொகுத்து தரலாம்.. உங்கள் விடைகளையும் விளக்கங்களையும் ஏற்க தயாராக இருக்கிறோம்…

    • மனிதன் ////pj வின் தளத்தின் நடையை நான் விரும்பவதில்லை… மாற்று மதத்தினரை சகிக்க மறுக்கிறீர்.. மாற்று மத துவேஷம் கொட்டி கிடக்கும் தளம் அது… அங்கு பொது நல கேள்விகளுக்கு விடை தேடுவது பொல்லாப்பை தான் தருகிறது புரிதலை அல்ல…/////
     நீங்கள் விரும்பும் வகையில் பீஜே யின் நடை இருக்க வேண்டுமா?உங்களது எண்ணங்கள் புரிகிறது.உங்களை போன்று நாங்களும் இருக்கவேண்டும் என்பது தவறல்லவா? குஜராத் ரயில் எரிப்பு சம்பவத்தின் உண்மை நிலை ஆய்வு செய்தால் மோடிக்கு பொல்லாப்பு.2G கனிமொழிக்கு ராசாவுக்கு பொல்லாப்பு .உங்களது கேள்விகளுக்கு அங்கு ஆப்பு இருப்பதால் நீங்கள் அதை பொல்லாப்பு என்று கொள்வது உங்கள் நடை
     . ///மாற்று மதத்தினரை சகிக்க மறுக்கிறீர்.. மாற்று மத துவேஷம் கொட்டி கிடக்கும் தளம் அது///
     இன்னும் சொல்லப்போனால் மாற்று மதம் என்ற வார்த்தையே தவறு என்பார்.மாற்று மதத்தினரை சகிக்க மறுக்கிறார் என்பது தவறு.மாற்று மதத்தை சகிக்க மறுக்கிறார் என்று சொல்லுங்கள்.சகிக்க மறுக்கிறார் என்பதை விட மற்ற மதத்திலுள்ள கருத்துக்களை இஸ்லாத்துடன் ஒப்பிட்டு வாழ்வதற்கு இஸ்லாமே சாத்தியமான நடைமுறைகளை கொண்டு உள்ளது என்கிறார்.இந்த அவரது விமர்சனங்களுக்கு அவரிடம் உங்களது மாற்று கருத்துக்களை தெரிவியுங்கள்.அது மறுத்து அவரது நடையே பிடிக்க வில்லை என்று தேடலில் ஒதுங்குவது சரியன்று.அவ்வாறு எனின் இறைவனைப் பற்றிய உங்களது கேள்விகளை எழுப்பியிருக்கக் கூடாது.
     /

     • நான் முன்பே கூறியதை போல என்னுடைய கேள்விகள் PJ – வுக்கு அல்ல.. இஸ்லாமுக்கும் நபிக்கும் முன் இருந்த உலகம் தொடர்பான கேள்விகளை ஒரு இஸ்லாமியரிடம் கேட்டல் நியாம் அல்ல… என்னுடைய கேள்விகள் அறிவியாலலர்களையும் ஆய்வாளர்களையும் நோக்கியது… மீண்டும் எம்மை PJ பக்கம் இழுக்க முயற்சி செய்ய வேண்டாம்… விதண்டாவதங்களுக்கான கேள்விகள் அல்ல இவை…

  • Really very good comment manithan….all people are always behind their religion no one is ready to speak as an Indian are as a human being generally…shame of Vinavu why will vinavu always speak about Religions or communities?why can’t you say only about the mistakes happening? you could have said in Bangladesh women are suffering like this…that is enough am a girl i know how man are against women’s improvement it is not on baasis of any religion it is on basis of the minds of the Men…vinavu please act as a journal which is showing the truth and the mistakes to the people not always speaking about Brahmins or Muslims…you know today’s generation is not behind the religion are castes….it always want a peacefull life with all human beings….if you see in one friends gang there will be a Hindu, a Muslim and a Christian also…they don’t see their caste or religion…they will eat together i have a Muslim friend who comes with me to temple and even i have went with her mom once to mosque….please we don’t want Religion only huminity….don’t speak about a particular religion you are not at all a proper journal…be a democratic journal not a particular caste sinner….

   • நல்ல கேள்விகள்.. பொதுவாக கம்யுனிசமும் அது சார்ந்த முற்போக்குவாதிகளும், ஆதிக்க வர்க்கத்தில் உள்ள முதலாளிகளியே எதிர்திருக்கின்றனர். ஆனால் வினவும் அது சார்ந்த புரட்சியை தன பெயரில் கொண்டுள்ள இயக்கங்குளும் ஒரு படி மேலே போய், முதலாளிகளின் மதத்தையும் சாதியையும் சாடுகிறது… எப்படி முதலாளி வர்க்கத்தில் அனைத்து சாதிக்காரனும், அனைத்து மதம் சார்ந்தவனும் இருக்கிறானோ அது போலவே கம்யுனிசத்திலும் அனைத்து சாதி காரனும் இருக்கிறான், எல்ல மதத்தினரும் இருக்கிறான் என இவர்கள் அறிந்திருக்கவில்லையா என என்ன தோன்றுகிறது..

    இன்று புரட்சிகர கம்யுனிசம் எனபது வெறும் சாதி, மத வெறி எதிர்ப்பு அரசியல் ஆக ஆகிவிட்டது… ம க இ க உள்ளிட்ட முகமற்ற சுவரொட்டி ஒட்டும். அமைப்புகள் தங்கள் முகத்திரையை கிழித்து வெளியே வந்து தாங்கள் புரட்சி என கருதுவது எதனை, தாங்கள் எதை எதிர்க்கிறோம் , எதை ஆதரிக்கிறோம் என தெளிவு படுத்த வேண்டும்..

    • <>

     இந்த மனிதன் இணையத்திலேயே பிறந்து இணையத்திலேயே வளர்ந்திருந்தாலும் கூட விவரம் தெரிந்திருக்கும், ஆனால் இவர் அதையும் தாண்டிய புனிதமான இடத்திலிருப்பவர் போல… ஓய் முடிந்தால்

     தொடர்புக்கு:
     அலைபேசி – (91) 97100 82506
     மின்னஞ்சல் – vinavu@gmail.com

     அப்படியன தளத்தில் மேலே கொடுத்திருக்கிறார்களே, அதற்கு ஒரு போனையோ அஞ்சலையோ போட்டு நேரில் சென்று பாரும், அப்போதான் உங்கள் முகத்தையே நீங்கள் கண்டுபிடிக்க முடியும்

     இப்படிக்கு
     ஒரு முகத்தை கண்டு கொண்டவன்!

     • என்னுடைய முகத்தை கண்டு பிடிக்க இன்னும் நேரம் வரவில்லை… நேரம் வரும்போது நிச்சயம் கண்டு கொள்வேன்… நன்றி…

 15. அஸ்ஸலாமு அலைக்கும் வரஹ்
  அன்பான சகோதரகளுக்கு ஒரு வேண்டுகோள்
  இங்கு வாதம் பன்னி ஒரு பலனும் இல்லை இதை நான் அனுவபூர்வமாக உணர்ந்து சொல்கிறேன்.

  2010-ல் இசுலாமியப் பெண்கள்: மதமும் வாழ்க்கையும் !!
  இந்த கட்டுரையில் இஸ்லாத்தை வெறித்தனமாக எதிர்க்கும் வெறியர் சாகித் அடித்து விட்ட புளுகு முட்டைகளுக்கு இதுவரை பதில் சொல்லவில்லை இவருடைய அரசியல் நேர்மை அப்படி அங்கு பின்னூட்டத்தை படித்துப் பாருங்கள் உதாரணத்திற்கு கிழே கொடுத்திருக்கிறேன்

  ///முகம்மது நபி (ஸல்) அவர்கள் போர் ஒன்றிற்குச் சென்று திரும்பியதும் தமது வெற்றியை அறிவித்துவிட்டு “கணவன் இறந்த பெண்கள் மழித்துக் கொள்ளுங்கள் (மொட்டையடித்துக் கொள்ளுவது)” என்று கூறுகிறார்..சாகித்சாகித், எந்த ஹதீஸ் தொகுப்பில் – எத்தனையாவது ஹதீஸாக இது குறிப்பிடப்பட்டிருக்கிறது என்பதை தயவு செய்து தரவும்//////“….முகம்மது நபி (ஸல்) அவர்கள் தனது மகள் பாத்திமாவின் கணவனரான அலியிடம் “என் மகளே ஆனாலும் பெண்கள் சொல்வதைக் கேளாதீர்கள்” என்று கூறியிருந்தாலும்….. ” – சாகித்.நண்பர் சாகித்… இதற்கும் நீங்கள் தக்க ஆதாரத்தை தருவீர்கள் என்று/// ஏம்பா சாகித் எங்கே பொயி தொலைஞ்ச வந்து இந்த கேள்விகளுக்கு பதில் சொல்லு

 16. // “ஒருவன் என்ன வேண்டும் என்று நினைக்கிறானோ அதனையே பெறுவான்; ஒரு பெண்ணை திருமணம் செய்ய வேண்டும் என்று ஒருவர் விரும்பினால் அதனையே அடைவர்” என்று முகம்மதுநபி சொல்லி இருக்கும்போது, இந்த ………… பெண்கள்,இவர்களின் ஆசையை ஏற்றுக் கொள்ளாமல் மறுத்தால் ஆசிட் வீசாமல், வேடிக்கையா பார்பார்கள்?//

  இந்த இடத்தில் என்ன சொல்ல வருகிறீர்கள்,என்பதை வினவு தெரிய படுத்த வேண்டும். அதற்கு பிறகு சில விஷயகளை தெளிவு படுத்த விரும்புகிறேன்.