முகப்புபோலி ஜனநாயகம்இராணுவம்சத்தீஸ்கர் : 'அறம்' பேசும் தலைவர்கள் !

சத்தீஸ்கர் : ‘அறம்’ பேசும் தலைவர்கள் !

-

த்தீஸ்கர் மாவோயிஸ்ட் தாக்குதலை கண்டித்து பல்வேறு கட்சித் தலைவர்கள், பிரதமர், குடியரசுத் தலைவர் என்று பலரும் பேசி வருகின்றனர். அந்த வார்த்தைகளுக்கு என்ன பொருள் என்று அவர்கள் தெரிந்துதான் பேசுகிறார்களா, இல்லை பேசுவதற்கு வேறு வார்த்தைகள் கிடைக்கவில்லையா என்று தெரியவில்லை.

மன்மோகன் சிங்
நியாயமூர்த்தி, வளர்ச்சி நாயகர் மன்மோகன் சிங்.

“மாவோயிஸ்ட் தீவிரவாதத்துக்கு அரசு ஒருபோதும் அடிபணியாது” என்றும் “தாக்குதலில் ஈடுபட்டவர்கள் நீதியின் முன் நிறுத்தப்படுவார்கள்” என்றும் மன்மோகன் சிங் உறுதிபடத் தெரிவித்திருக்கிறார். இராணுவமும், துணை இராணுவமும், பாதுகாப்புக்கென்று வருடா வருடம் செலவாகும் மக்கள் பணம் பல இலட்சம் கோடி ரூபாய்களும் இருக்கும் போது இந்தியா அரசு ‘தீவிரவாதத்துக்கு’ அடிபணியாது என்பது உண்மைதான். ஆனால் சத்தீஸ்கரில் பன்னாட்டு நிறுவனங்களையும், தரகு முதலாளிகளையும் விட்டுக் கொடுக்க முடியாது என்றுதான் இந்திய அரசு பழங்குடி மக்கள் மீது போர் தொடுத்து வருகிறது. இந்த உண்மையை ஏன் நேரடியாகச் சொல்லவில்லை?

நீதி முன் நிறுத்துவதாக இருந்தால் இந்திரா காந்தி கொல்லப்பட்ட பிறகு தில்லியில் நூற்றுக்கணக்கான சீக்கிய மக்களை கொலை செய்த காங்கிரசு தலைவர்கள் மற்றும் குண்டர்களை நிறுத்தியிருக்க வேண்டும். ஆனால் முப்பது வருடம் ஆகியும் அனைத்து கொலைகாரர்களும் விடுதலைதான் செய்யப்பட்டிருக்கிறார்கள். ஆகவே நீதி என்பது காங்கிரசுக்குகாரனுக்கு மட்டும்தான் என்று மன்மோகன் சிங் வெளிப்படையாகவே பேசலாமே?

“இது போன்ற தாக்குதலில் ஈடுபடுபவர்கள் அமைதிக்கும், இப்பகுதியின் வளர்ச்சிக்கும் எதிரானவர்கள்” என்றும் மன்மோகன் சிங் கூறியுள்ளார். சத்தீஸ்கரின் வளர்ச்சியில் ஆதாயம் அடையப்போவது யார்? பழங்குடி மக்களா, இல்லை டாடாவா, ஜிண்டாலா, போஸ்கோவா? சத்தீஸ்கரில் உள்ள நிலக்கரி வயல்களையெல்லாம் முறைகேடாக யாருக்கு ஒதுக்கியிருக்கிறார் மன்மோகன் சிங்? பழங்குடி மக்களுக்கா இல்லை தரகு முதலாளிகளுக்கா? பழங்குடி மக்களின் இடங்களை கைப்பற்றினால்தான் முதலாளிகளின் வளர்ச்சி சாத்தியம் என்பதும் அந்த சாத்தியத்தை தடுக்கக் கூடியவர்கள் மாவோயிஸ்ட்டுகள் என்பதாலும்தான் மன்மோகன் அரசு அவர்கள் மீது போர் தொடுத்திருக்கிறது.

சோனியா காந்தி
வீரத் திருமகள் சோனியா காந்தி.

“நாட்டுக்காக தங்கள் உயிரை தியாகம் செய்ததில் காங்கிரஸ் கட்சியைச் சேர்ந்த பலர் வரலாறு படைத்துள்ளனர்” என்றும் பிரதமர் பேசியுள்ளார். நாட்டுக்காக உயிரை விட்ட, கட்சியில் இல்லாத மக்களது தியாகத்தை அறுவடை செய்ததுதான் காலனிய ஆட்சிக்கு முந்தைய காங்கிரஸ் வரலாறு. பிந்தைய வரலாறு காங்கிரஸ் தலைவர்களது வரலாறு காணாத ஊழல்தான். தங்கபாலு, கிருஷ்ணசாமி, ஞானதேசிகன், வாழப்பாடி ராமமூர்த்தி, மூப்பனார், இவர்கள்தான் தமிழ்நாட்டில் தியாகம் செய்துள்ள காங்கிரஸ் கட்சி தலைவர்கள் என்றால் சத்தியமூர்த்தி பவனின் செங்கல் கூட சத்தம் போட்டுச் சிரிக்கும்.

இளவரசர் ராகுல்காந்தி பேசும்போது, “இதுபோன்ற செயல்களால் காங்கிரஸ் கட்சியை அழித்து விட முடியாது. இத்தாக்குதல் ஜனநாயகத்தின் மீதான தாக்குதலாகும்” என்று கூறியிருக்கிறார். சட்டப்பூர்வமாக சல்வாஜூடும் ஆரம்பித்து பழங்குடி மக்களை அகதிகளாக்குவதுதான் ஜனநாயகம் என்றால் இது ‘ஜனநாயகத்தின்’ மீதான தாக்குதல்தான். மேலும் இத்தகைய ‘ஜனநாயகம்’ இருக்கும் வரையிலும் காங்கிரஸை அழிக்க முடியாது என்பதும் உண்மைதான். என்றைக்கு அந்த பழங்குடி மக்களைப் போன்றவர்களுக்கு ஜனநாயகம் கிடைக்கிறதோ அன்றைக்கு காங்கிரஸ் கட்சி ஒழிக்கப்படும் விதத்தில் அருங்காட்சியகத்தில் மட்டும் இருக்கலாம்.

பிரணாப் முகர்ஜி
ஜனநாயகவாதி பிரணாப் முகர்ஜி

“காங்கிரஸ் கட்சியின் மீது மாவோயிஸ்ட்டுகள் நடத்திய தாக்குதல் கோழைத்தனமானது” என்று சோனியா காந்தி தெரிவித்திருக்கிறார். எது வீரம் என்பதிலிருந்தே எது கோழைத்தனம் என்பதை புரிந்து கொள்ள முடியும். காஷ்மீரில் அடிக்கொரு சிப்பாயை நிறுத்தி முழு காஷ்மீர் மக்களையும் துப்பாக்கிகளின் நிழலில் வாழச்செய்திருப்பது வீரமா? இல்லை, இலங்கை இராணுவத்திற்கு கருத்திலும், களத்திலும் உதவி செய்து பல ஆயிரம் ஈழத்தமிழ் மக்களை கொன்றது வீரமா? அவையெல்லாம் வீரம் என்றால் இது கோழைத்தனம் என்பதை நாம் மறுக்க வேண்டியதில்லை.

“நமது ஜனநாயக அமைப்பில் வன்முறைக்கு எந்த வடிவிலும் இடம் கிடையாது என்பதை வலியுறுத்திக் கூறுகிறேன். இது போன்ற சம்பவங்களால் நாட்டை எந்த வகையிலும் அச்சுறுத்த முடியாது.” என்று குடியரசுத் தலைவர் பிரணாப் முகர்ஜி தெரிவித்திருக்கிறார். அப்சல் குரு போன்ற அப்பாவிகளை தூக்கிட்டுக் கொன்றதில் தலைமை வகித்தவர், அஹிம்சை குறித்து பேசுகிறார். அமெரிக்க அடிமை அணுசக்தி ஒப்பந்தம், ஸ்பெக்ட்ரம் ஊழல், நிலக்கரி ஊழல், போன்ற ‘சாதனை’களாலேயே இந்நாட்டை அச்சுறுத்த முடியவில்லை எனும் போது சத்தீஸ்கரில் மாவோயிஸ்ட்டுகள் நடத்திய தாக்குதலா பயமுறுத்தும்? ஊழல் பேர்வழிகளும், பாசிசத்தின் தயவில் வீரம் பேசும் தலைவர்களும் ஜனநாயகம் குறித்தும், தைரியம் குறித்தும் சிரிக்காமல் பேசுவதுதான் நம்மை அச்சுறுத்துகிறது.

நரேந்திர மோடி
மனித உரிமை காவலர் மோடி

“மாவோயிஸ்ட்டுகளின் இந்த செயலானது, இந்திய அரசியல் சாசன சட்டத்துக்கும், நாட்டின் சட்ட ஒழுங்குக்கும் ஆபத்தை ஏற்படுத்தக் கூடியது. நக்சலைட்டுகளின் அச்சுறுத்தலுக்கு எதிராக ஒருங்கிணைந்த உறுதியான நடவடிக்கை வேண்டும்” என்று பாஜக கூறுகிறது. ‘ரெட்டி சகோதரர்களும், எடியூரப்பாவும் அரசியல் சாசன சட்டத்துக்கு உட்பட்டுதான் கனிம ஊழல், வீடு ஒதுக்கீடு ஊழல் செய்தனர். பாபர் மசூதியை இடித்து இந்தியா முழுவதும் முஸ்லீம்களை நரவேட்டையாடியதெல்லாம் சட்ட ஒழுங்கிற்கு வலுவை ஏற்படுத்திய விசயம். சல்வா ஜூடும் எனும் கொடிய அடக்குமுறைக்கு எதிராக பழங்குடி மக்கள் போராடினால் அது மட்டும் அரசியல் சட்டத்திற்கு எதிரானது, சட்ட ஒழுங்கிற்கு ஆபத்தை ஏற்படுத்துகிறது’ என்றால் இந்த சட்டமும், ஒழுங்கும் யாருக்குரியவை?

“சத்தீஸ்கரில் மாவோயிஸ்டுகள் நடத்திய தாக்குதல் ஜனநாயகத்துக்கு எதிரான தாக்குதல். கட்சி பேதமின்றி அனைவரும் ஓரணியில் நின்று மாவோயிஸத்துக்கு எதிராக போராட வேண்டும்” என்று நரேந்திர மோடி கூறியுள்ளார். என்ன செய்வது சாத்தானெல்லாம் கூட வேதம் ஓதுகிறது. 2002-ல் குஜராத்தில் முசுலீம் மக்கள் மீதான இனப்படுகொலையை எல்லாம் மோடியின் ஜனநாயகம் வாழ்த்தும். ஒரு வேளை மாவோயிஸ்ட்டுகள் அதிகாரத்திற்கு வந்தால் தான் தண்டிக்கப்படுவோம் என்ற பயம் மோடிக்கு வந்திருக்கலாம். அதனால்தான் முந்திக் கொண்டு கட்சி பேதமின்றி ஒன்றிணைந்து மாவோயிஸ்ட்டுகளை ஒழிப்போம் என்கிறார்.

மாவோயிஸ்ட் தாக்குதலை கண்டிக்கும் தலைவர்கள் அனைவரும் ஜனநாயகத்தின் பெயரில்தான் ஒளிந்து கொள்கிறார்கள். அவர்களை இழுத்து வந்து மக்களாட்சி எனும் வெளிச்சத்தில் விசாரித்தால்தான் இந்தியாவை அச்சுறுத்துவது இவர்களது கட்சிகளா இல்லை மாவோயிஸ்ட்டுகளா என்ற உண்மை தெரிய வரும்.

 1. aduthavar saavil enna neyayam irukka mudiyum? kolai ellavatrirkum theervaguma? ithumoola manithaneyam peetrum un murpokku mugamoodi kizhinthu thongukirathu!

  you are asking why other crimes are left unpunished. if someone does some crime, where is your commonsense? will you use it to justify your crimes?

  have you written at least one word condemning the violence done by maoists? are you not ashamed to support these murderers?

   • கம்வி, ஆதிக்கத்திற்கான வயலன்ஸ் ஆதிக்கத்தை எதிர்க்கிற வயலன்ஸ் இரண்டையும் வயலன்ஸ்ன்னு ஒன்னா போட்டு குழம்பிக்கிட்டா ராத்திரி தூக்கம் வராது தம்பி,,,,,

  • அவன் பாதம், ஒரு கன்னத்துல உதைச்சா மறு கன்னத்தை காண்பிக்கணும்னு சொல்றீங்களா? இல்லை ஹிட்லரோட நாசி படைகளை கொன்னது வயலன்ஸ்ன்னு ஒப்பாரி வைச்சு அழுதீங்களா, சல்வா ஜூடும்னு சொல்லி பல நூறு பழங்குடி மக்களை கொன்ன ஒரு கபோதிய போட்டாங்கன்னு நாங்க கொண்டாடுறோம், நீங்க கம்னு இருங்க….

   • Wow….. Now I strongly agree that there are ppl in TN who has their self thinking……………. Hum… right now I am the most happiest man in this globe coz i have seen a fellow tamilian who thinks as well as CHE.

   • poi nera army-oda mothungada… hitler pola ethukku ayutham illathavana thaakureenga? yaaruda inga hitler? naan onnum government-ku vakkalathu vaangala. government seirathu thapputhan. atha ippadi kaatumirandithanama kolaigal pannithaan maathanuma? ungalukku yaaruda ayutham kudukarathu? evanda ungalukku kaasu kudukarathu? avan mattum ozhukkaseelana? cheenava aatharikiriye, antha cheenathan steve jobs iphone release panna students-a vela vaanguna pannada. antha cheena kaasula thuppaaki vaangi, cheena soldratha ketu vanmurai seiyum nee ellam oru manushana?

    • ஒன்று தமிழில் எழுதுங்கள், இல்லையேல் ஆங்கிலத்தில் கூட எழுதுங்கள், தமிங்கிலிசீல் எழுதியதை படித்து வெளியிடுவது மிகவம் சிரம்மாக உள்ளது. நன்றி

    • https://www.vinavu.com/2012/04/12/apple-foxconn-murders/

     அவன் பாதம்,
     மேலே உள்ள இந்த இடுகையும் வினவில்தான் வந்துள்ளது. ஆடு நுனிப்புல் மேய்வது போல் படித்தால் இப்படித்தான் அரைகுறையான விவாதத்தை முன் வைப்பீர்கள்.வினவை முழுமையாக படிக்க முயற்சி செய்யுங்கள்.

    • அவன் பாதம், மாவோயிஸ்ட்டுகள் அங்க இராணுவத்தோடதான் சண்டை போடறாங்க, பிறகு உன்னை மாறி பாவமன்னிப்பு அய்யோ பாதங்களோடா சண்டை போட முடியும்? கர்மாவுக்கு ஆயுதம் இல்லேன்னு எந்த கபோதி சொன்னான்? உங்க கவர்ன்மெண்டு அவருக்கு இசட் பிளஸ் பாதுகாப்பு கொடுத்திருக்காங்க? அப்டின்னா என்னெண்னு தெரியுமா? கர்மா சல்வாஜூடும்ங்கிற கூலிப்படைத் தலைவன், அவனை நீ வேணா கொஞ்சிக்கோ எங்கள ஆள விடு!

     • ஐய்யா..நான் எவனையும் கொஞ்சுபவன் இல்ல. மனுஷன் பன்ற தப்புக்கு அவன கொல்ரது சரியான தண்டனை ஆகாதுனு நம்பரவன் நான். யாருக்கெல்லாம் யார் யார பிடிகலையோ, அவுங்கள கொன்னுட்டா சரியா போயிருமா?

      • //ஐய்யா..நான் எவனையும் கொஞ்சுபவன் இல்ல. மனுஷன் பன்ற தப்புக்கு அவன கொல்ரது சரியான தண்டனை ஆகாதுனு நம்பரவன் நான். யாருக்கெல்லாம் யார் யார பிடிகலையோ, அவுங்கள கொன்னுட்டா சரியா போயிருமா?// அந்த நியாயத்தை இங்க நின்னு பேச நாம யாரு? அரசு அன்று கொன்றது, மக்கள் இன்று கொல்றாங்க. கொல்றது தப்பா சரியா என்பது அனுகுமுறை சார்ந்த பிரச்சினை. அப்படி கொல்வது தவறென்று நினைக்கிற ஹிஸ் பீட் அங்க போயி அந்த மக்களுக்கு அவரோட அரசியல சொல்லி அணி திரட்டுவதை நாங்க தடுக்கலையே(கூடங்குளம் போல)? அதையும் தடுத்தது உங்க அரசுதானே (ஹிமான்சு குமார், பினாயக் சென்) இவர்களெல்லாம் கொல்லவா சொன்னாங்க? அரசியலமைப்பு சட்டம் வழங்கும் அடிப்படை உரிமைகளின் மூலம் நீதி கிடைக்க ஒரு லட்சம் பழங்குடிகளை திரட்டி எப் ஐ ஆட் பதிவு செஞ்சாங்க. யாரு மேல எப் ஐ ஆர்? சல்வா ஜூடும் மேல. விட்டுறுமா அரசு. அத்தனை பேரையும் ஒன்னுமில்லாம பன்னிருச்சி. இப்போ வந்து அய்யொ கொல்றாங்க கொல்றாங்கன்னு கத்துனா? அதுக்கு நாங்க என்ன செய்யிறது? மாவொ சொன்ன மாதிரி ஆயுதத்தை எதிரிதான் தீர்மானிக்கிறான். அந்த மக்களுக்கு ஹிமான்சு குமாரு, பினாயக் சென்னும் தேவையில்லனு அரசு சொல்லிச்சு, மக்கள் மாவொயிஸ்டுதான் தேவைன்னு முடிவு பன்னிட்டாங்க.

       //have you written at least one word condemning the violence done by maoists? are you not ashamed to support these murderers?/ உங்க காமென்ஸென்ஸு எங்க போச்சி ஹிஸ் பீட்? நீங்க என்னைக்காவது அரசு பயங்கரவாதத்தை கண்டிச்சிருக்கீங்களா? இங்க கூட அதப்பத்தி பேசாம மவுனம் சாதிப்பது நீங்க யரோட பீட்ல இருக்கீங்கன்னு காட்டுது. நாங்க மக்கள் பக்கம்தான்னு நடுநிலை கிடையாது அதை துணிச்சலா சொல்றோம், நீங்க அரசு-முதலாளி பக்கம்னு வெளிப்படையா சொல்ல வெக்கப்பட்டுட்டு மழுப்புறீங்க

       • Vinavu knows what I support. I never support governments atrocities. Even today, I am so worried about TN government’s decision to stop Tamil in higher education. I will protest in ways I know. Not by killing people.

 2. “ஒரு வேளை மாவோயிஸ்ட்டுகள் அதிகாரத்திற்கு வந்தால் தான் தண்டிக்கப்படுவோம் என்ற பயம் மோடிக்கு வந்திருக்கலாம். அதனால்தான் முந்திக் கொண்டு கட்சி பேதமின்றி ஒன்றிணைந்து மாவோயிஸ்ட்டுகளை ஒழிப்போம் என்கிறார்.”

  மாவோயிஸ்ட்டுகள் அதிகாரத்திற்கு வருவார்கள் என்று சொல்கிறீர்களா? ஆனால் உங்களுடைய அமைப்பு மட்டும்தான் இந்தியாவில் சரியான புரட்சிகர அமைப்பு என்றும், மாவோயிஸ்ட்டுகள் இடது அதிதீவிரவாதிகள் என்று உங்களுடைய அணிகளிடம் சொல்லிவருகின்றீர்கள். முன்னுக்கு பின் முரனாக இருக்கிறது உங்களுடைய நிலைப்பாடு

  • rajkumar @ மாவோயிஸ்டுகள் ஒருவேளை ஆட்சிக்கு வந்துவிட்டால் “நாங்கதான் அப்பவே சொன்னோம்லனு ” சொல்லிக்கலாம்ல…… அதுக்குத்தான் 🙂

   • மனுக்கண்ணு, அப்பவே சொன்னோம்னு மோடிதான் நினைக்கினும், வினவு எதுக்கு நினைக்கணும்?

    கட்டுரையையுயும் படிக்க மாட்டாங்க, கருத்தையும் புரிஞ்சுக்க மாட்டாங்க, படுத்துராங்க மை லார்டு!

  • நைனா கட்டுரையை நல்லாப்படி, இங்க மோடிதான் அப்படி நினைக்கிறாறு, வினவா நினைக்குதுன்னு சொல்லுது, ஞாயமா இந்தக் கேள்விய நீங்க மோடிக்கிட்டதான் கேட்கணும்

 3. பாசிசத்தின் தயவில் வீரம்!!!!!!!!!!!

  ”ஜனநாயகம்” என்றால் என்ன?

  மக்களுக்கு இது பற்றி ஏதும் தெரியாது என்பது போல் ஜனநாயகத்துக்கு எதிரான போர் என

  உளரிக்கொண்டுள்ளார்கள்.அந்த மக்களின் வீட்டில்(காட்டில்) புகுந்து வேட்டை ஆடி, வெட்டி

  வீழ்த்தி,கற்பழித்து,அநாதைகளாகவும்,அகதிகளாகவும், தங்கள் சொந்த மண்ணை,

  மலைவாழ்விடத்தைவிட்டு,விரட்டி அடிக்க சல்வா ஜுடும் என்ற கொலைகாரப் படையை கட்டி

  காத்த காங்கிரசு கட்சிகாரர்கள் ”ஜனநாயகவாதிகள்” என்றழைக்ககப்படக்கூடியவர்களா????????

  எந்த ஜனநாயகதத்தை இவர்கள் வளர்த்தார்கள்?????

  இவர்கள், பாசிசத்தின் கள்ளக்குழந்தைகள்.மக்களின் எதிரிகள்.இவர்களுக்கு மக்கள் மன்றத்தில் பதில்

  கிடைக்கும்.

 4. கொல்லப்பட்ட சல்வா ஜூடும் தலைவன் மகேந்திர கர்மா, மிட்டல்,ஜிண்டால் கும்பலின் அடியாள் தலைவன். அவனுடன் 20 ஆண்டு பழகியவரின் வாக்குமூலம்,இந்த இணைப்பில் உள்ளது. http://tehelka.com/two-roads-parted-in-the-woods/ இதில்,கொல்லப்பட்ட,காங்கிரசு கும்பலின் முன் வாய்,பின் வாய் எல்லாம் வழியும் இந்திய ‘ஜனநாயக’ அரசின் துர்நாற்றம் உடனடியாக அதை, மொத்தமாக அகற்ற வேண்டிய அவசிய பணியை உணர்த்துகிறது.

 5. //மாவோயிஸ்ட் தாக்குதலை கண்டிக்கும் தலைவர்கள் அனைவரும் ஜனநாயகத்தின் பெயரில்தான் ஒளிந்து கொள்கிறார்கள். அவர்களை இழுத்து வந்து மக்களாட்சி எனும் வெளிச்சத்தில் விசாரித்தால்தான் இந்தியாவை அச்சுறுத்துவது இவர்களது கட்சிகளா இல்லை மாவோயிஸ்ட்டுகளா என்ற உண்மை தெரிய வரும்.//

  எது தீவிரவாதம்? எது ஜனநாயகம்? என்பதை கட்டுரை ப்ளிச் என படம் பிடித்து காட்டுகிறது.

  மாவோயிஸ்ட் என்ற பெயரில் அப்பாவி பழங்குடி மக்களை கொலை செய்ய, அவர்களின் வனத்தில் இருந்து அப்புறப்படுத்த ஒரு லட்சம் பேர் கொண்ட அங்கிகரிக்கப்பட்ட படையினையும், சல்வாசூடும் என்ற அங்கிகரிக்கப்படாத படையினையும் அனுப்பிய அரசு பயங்கரவாதிகளா?

  அதனை எதிர்த்து போராடும் மாவோயிஸ்ட் தலைமையிலான பழங்குடி மக்கள் பயங்கரவாதிகளா?

  நிச்சியம் அரசு பயங்கரவாதத்தை இந்த கட்டுரையினை நேர்மையாக படிக்கும் எவரும் ஆதரிக்க முடியாது.?

  அரசின் கொள்கையினை எதிர்ப்பது போல பேசுபர்களும் இந்த புளுத்து போன ஜனநாயகத்தை தான் உயர்த்தி முடிக்கின்றனர். தெளிவாக இந்த கோடுகள் வரையிறுக்கப்பட வேண்டிய காலம் வந்து விட்டது என்று தான் சொல்ல வேண்டும். அந்த கோட்டினை அவரவர் சட்டையினை பிடித்து மக்கள் கேட்க வேண்டிய அளவுக்கு மக்கள் அரசியல் படுத்தபட வேண்டும்.

 6. தினமணியின் ஒருதலைப்பட்சமான தீர்ப்பு..!

  சத்தீஸ்கர் தாக்குதலுக்கு சில நாட்கள் முன்னர் ’வெடிக்க காத்திருக்கும் எரிமலை’ என்ற தலையங்கத்தில் நிலம் கையகப்படுத்தும் சட்டம், கனிமவளங்களுக்காக பழங்குடி மக்கள் ஆயிரக்கணக்கில் சிறைவைத்து இருக்கும் அரசு என இந்திய நாட்டின் ஜனநாயகத்தை கேள்விக்குள்ளாக்கி எழுதப்பட்டு உள்ளது தினமணி தலையங்கம்.

  http://dinamani.com/editorial/2013/05/11/%E0%AE%95%E0%AE%BE%E0%AE%A4%E0%AF%8D%E0%AE%A4%E0%AE%BF%E0%AE%B0%E0%AF%81%E0%AE%95%E0%AF%8D%E0%AE%95%E0%AF%81%E0%AE%AE%E0%AF%8D-%E0%AE%8E%E0%AE%B0%E0%AE%BF%E0%AE%AE%E0%AE%B2%E0%AF%88/article1584568.ece

  ஆனால் சல்வாசூடும் தலைவன் உள்ளீட்ட சிலர் கொல்லப்பட்டவுடன் காட்டுமிராட்டுதனம் என்ற தலையங்கத்தில் மாவோயிஸ்ட்களால் பழங்குடி மக்களுக்கு என்ன பயன், ஆஸ்பத்திரி கட்டவிட மாட்டேன் என்கிறார்கள், பள்ளிகூடம், சாலைகள் என எதுவும் கிடைக்காமல் அம்மக்கள் இருளில் வைக்கவே அவர்கள் விரும்புகிறார்கள் என தீர்ப்பு எழுதுகிறது.

  http://dinamani.com/editorial/2013/05/27/%E0%AE%95%E0%AE%BE%E0%AE%9F%E0%AF%8D%E0%AE%9F%E0%AF%81%E0%AE%AE%E0%AE%BF%E0%AE%B0%E0%AE%BE%E0%AE%A3%E0%AF%8D%E0%AE%9F%E0%AE%BF%E0%AE%A4%E0%AF%8D%E0%AE%A4%E0%AE%A9%E0%AE%AE%E0%AF%8D/article1607399.ece

  முழுக்க காடுகளாக இருக்கும் சத்தீஸ்கர் வனப்பகுதியில் அரசு போடும் சாலை யாருக்கானது? உசிலம்பட்டி முதல் உளுந்தூர்பேட்டை போன்ற இந்தியாவின் அனைத்தும் பகுதிகளிலும் சாலை போடவேண்டாம், மருத்துவமனைகள் கட்ட வேண்டாம், ஆம்புலன்ஸ் போக வேண்டாம் என மாவோயிஸ்ட்களா தடுத்தார்கள்..? இல்லையோ.. சத்தீஸ்கர், ஒரிஸா,ஜார்கண்ட் என மாவோயிஸ்ட்கள் இருக்கும் பகுதிகளை தவிர மற்ற இந்தியா என்ன ஒளிர்ந்து கொண்டா இருக்கிறது..?

  அரசின் ஊதுகுழலான தினந்தந்தி எழுதுகிறான் இரண்டு நாள் முன்பு, பெட்ரோலிய பொருட்களை மீண்டும் கடுமையாக உயர்த்த பரிந்துரையையும் விட கூடுதலாக அதன் மந்திரி பரிந்துரைக்கிறார். இதன் மூலம் பொதுத்துறை நிறுவனங்களுக்கு நஷ்டமும், அம்பானிக்கு மட்டும் 32 ஆயிரம் கோடி லாபமும் கிடைக்கும் என…
  இப்படி புளுத்து நாறும் ஜனநாயத்தால் இந்திய மக்களுக்கு என்ன இதுவரை செய்தார்கள் ஆட்சியாளர்கள் என்ற கேள்விக்கு பதில் சொல்லாமல், மாவோயிஸ்ட்கள் என்ன பழங்குடி மக்களுக்கு செய்தார்கள் என கேட்டால் அதில் நேர்மை.

  கனிமவளங்களை கொள்ளையிட அப்பாவி பழங்குடி மக்களை வேட்டையாடும் அரசு என நீங்களே ஒத்துக்கொண்ட உண்மையின் அடிப்படையில் அரசின் தாக்குதல் காட்டுமிராண்டிதனமா? மற்ற இந்தியனை போல ஐ பி எலில் லயித்து சுகம் காணாமல் நாட்டுக்கான, தன் மண்ணுக்காக டாடா, ஜிண்டாலின் கூலிப்படையான இந்த அரசை எதிர்த்து தாக்குதல் நடத்தும் வீரமுள்ள பழங்குடி மக்கள் செயல் காட்டுமிராண்டித்தனமா?

 7. https://www.vinavu.com/2012/09/07/chattisgarh-massacre-fact-finding-video/

  இந்த விடியோ 2012ல் அரசு பயங்கரவாதிகளால் கொல்லப்பட்ட சிறார்களின் பிணங்கள் உள்ளன. அந்த பிணங்கள் பேசின என்பதற்கு சான்று காங்கிரசு பொறுக்க்கிகளுக்கு கொடுக்கப்பட்ட தண்டனை பற்றிய் உங்களது பின்னூட்டம் என்று சொல்லலாம். மேற்படி விடியோவின் ஆரம்பத்தில் ஒரு தாய் கண்ணீர் விட்டு அழூகிறாள், அவளிடம் அஹிம்சை பற்றிய உங்களது போதனைகளை சொன்னால் ‘ஹிஸ் பீட்’ எங்குள்ளது என்பதை தெளிவாக எடுத்துரைப்பாள் அவள்.

 8. இன்றய தினந்தந்தி தலையங்கத்தில்… “மாவோயிஸ்ட்டுகளை விஷப்புகை போட்டு கொல்லவேண்டும்” என எழுதி இருக்கிறான் பரதேசி.

 9. மாவோஸ்டுகளை பற்றி பேச ஓட்டு பொருக்கும் எந்த பயலுக்கும் தகுதியும் இல்லை உரிமையும் இல்லை, இவர்கள் செய்யாத கொலை கொல்லை இல்லை எனவே மாவோஸ்டுகள் செயும் அதே வேலையை மக்கள் வர்க்கமாய் சேர்ந்து முதலாளிகளின் யாவல்நாய்கலான் ஓட்டுக் கட்சிகளை யும்,முதலாளிகலையும் தண்டிக்கவேண்டும்,

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க