முகப்புகட்சிகள்இதர கட்சிகள்பச்சமுத்து தர்பாரில் கிளாப் அடிக்கும் சீமான்

பச்சமுத்து தர்பாரில் கிளாப் அடிக்கும் சீமான்

-

பாராளுமன்ற தேர்தலை ஒட்டி  நடந்த நாம் தமிழர் கட்சியின் செயற்குழு கூட்டத்தில் பேசிய சீமான், தேர்தலுக்கு பிறகு புலிபாய்ச்சல் என்ற வேலைத் திட்டத்தை வைத்து சீறிப்பாயப் போவதாக அறிவித்திருந்தார். புலிக்குட்டி எதுவும் சீறிப்பாய்வது போல தெரியவில்லை. ஆனால், சீமானை பற்றி பல பூனைக்குட்டிகள் தான் வெளிவந்து கொண்டிருக்கின்றன.

புலிப்பார்வை என்ற திரைப்பட வெளியீட்டு விழாவில் பொன்.ராதாகிருஷ்ணன் மற்றும் பச்சமுத்துவுடன் ஒரே மேடையில் கலந்துகொண்டு பேசிய சீமான், ‘பெருமகனார் – பெருந்தமிழர்’ பச்சமுத்துவின் வள்ளல் தன்மையை விதந்தோதி புகழ்ந்துள்ளார். பச்சமுத்து ஏழை மாணவர்களை படிக்க வைக்கிறாராம்.

உலகமே காறி துப்பும் ஒரு கல்விக் கொள்ளையனான பச்சமுத்துவை பற்றி எஸ்.ஆர்.எம் மாணவர்களிடமோ இல்லை பணம் கட்டிய பெற்றோர்களிடமோ கேட்டால் வண்டிவண்டியாக சொல்வார்கள். ஆனால் கூச்சமே இல்லாமல் ஒரு கல்விக் கொள்ளையனை போற்றி புகழ்கிறார் சீமான்.

ஒரு வேளை பச்சமுத்து புலி ஆதரவளாரக இருப்பாரோ என்று நீங்கள் எண்ணினால் இந்த வீடியோவை பார்ப்பது அவசியம்.

புலிகளையும் பிரபாகரனையும் வண்டி வண்டியாக கழுவி கழுவி ஊற்றுகிறார் பச்சமுத்து. ‘என் அண்ணன் பிரபாகரன்’ என்றும் ‘இடப்புறத்தில் விழுந்த உணவைக் கூட சாப்பிடாத மானப் புலி பரம்பரை நாங்கள்’ என்றும் பேசித்திரியும சீமான் இதைக் கேட்டபிறகு என்ன செய்திருக்கவேண்டும். நரம்புகள் புடைக்க, ரத்தம் சூடேறி வாங்கடா தம்பிகளா என்று கூறி புதிய தலைமுறையையும், எஸ்.ஆர்.எமையும் முற்றுகையிட்டு மன்னிப்பு கேள் என்று போராடியிருக்க வேண்டும்.

சீமான், பொன்னார், பச்சமுத்து
புலிப்பார்வை என்ற திரைப்பட வெளியீட்டு விழாவில் பொன்.ராதாகிருஷ்ணன் மற்றும் பச்சமுத்துவுடன் ஒரே மேடையில் கலந்துகொண்டு பேசிய சீமான், ‘பெருமகனார் – பெருந்தமிழர்’ பச்சமுத்துவின் வள்ளல் தன்மையை விதந்தோதி புகழ்ந்துள்ளார்.

சீமான் கேட்காமல் இருந்திருக்க மாட்டார். “ஏன்யா, என் தலைவனைப் பழித்துப் பேசினாயாமே” என்று கோபப்பட்டு சீறியிருப்பார். பிறகு, பாரிவேந்தர் பேசிய பஞ்சாயத்து டீல் சீமானுக்குப் பிடிச்சுப் போயிருக்க கூடும். யார் கண்டது?

ஏன் பாரிவேந்தரை எதிர்க்கவில்லை என்று நாம் கேட்டால், “நான் ஈழம் சென்றபோது…” என்று ஆரம்பித்து,  “அங்கு மறைவிடத்தில் அண்ணன் எனக்கு பயிற்சியளித்தபோது…” என்று நீட்டி “தம்பி நன்றாக கேட்டுக்கொள், பச்சமுத்து நம்ம அண்ணன் அவரை கண்ணீர் வராமல் நீதான் பார்த்துக் கொள்ள வேண்டும்.” என்று தலைவர் சொன்னார் என்று எதையாவது அடித்து விடுவார்.

பிரபாகரனை பற்றி அவர் கூறி வரும் கதைகளை நம்பும் ஆக்சன் திரைப்பட ரசிகர்கள் கூட்டம் இருக்கும் வரை இதுபோன்ற கதைகளுக்கு பஞ்சமிருக்காது. பிராபகரனை தான் சந்தித்த போது நடந்தாக கூறும் கதைகளை தம்பிமார்கள்
யாராவது தொகுத்து புத்தகமாக போட்டால் காந்தி தொகுதிகளைவிட அதிகமான தொகுப்புகளை பெறமுடியும் என்பது மட்டும் நிச்சயம்.

“வணக்கத்திற்குரிய ஐயா பெருந்தமிழர் பாரிவேந்தர்” என்ற அடைமொழியுடன் கூழைக் கும்பிடு போட்டு மண்டியிடுகிறார் இந்த மண்டியிடாத மானத்துக்கு சொந்தக்காரர். சுற்றுலா வந்த புத்த பிக்குகளை தாக்கிய ‘வீரம்’ பச்சமுத்துவின் முன்னால் இருக்கும் இடம் தெரியாமல் ஒளிந்துகொண்டது ஏன் என்று எந்த தம்பியும் சீமானிடம் கேள்வி எழுப்பவில்லை.

பாரிவேந்தர்  கல்வியை விற்பனை சரக்காக்கும் ஒரு கல்வி கொள்ளையன். தமிழ் மாணவர்களை சுரண்டுபவர். நரவேட்டை மோடியை ஆதரித்தவர். இத்தனைக்கும் மேலாக சீமான் தன் தலைவராக கூறும் “பிரபாகரன் தான் ஈழ இன அழிப்புக்கு முக்கிய காரணம். பிரபாகரன்தான் ஈழத்தை பற்றி பேசுகிறார். மக்கள் பேசவில்லை. மக்களை மனித கேடயமாக பயன்படுத்தினார்” என்று பேசியிருப்பவர். ‘இத்தகையவரின் கூட்டத்திற்கு செல்கிறோமே, நாலு பேரு காறி துப்புவானே’ என்ற அச்சம் கூட இல்லாமல் போகிறார் என்றால், வலுவான காரணம் எதுவும் இல்லாமல் அண்ணன் இதைச் செய்வதற்கு வாய்ப்பே இல்லை.

“இலங்கையுடன்யாரும் அன்னந்தண்ணி புழங்கக்கூடாது” என்று மற்றவர்களுக்கு செய்த நாட்டாமையை, இவர்கள் யாரும் பெருந்தமிழர் பெருமகனாருக்கு செய்யவில்லை. தமிழகத்திலிருந்து சினிமா துணை நடிகர்கள் யாரும் இலங்கைக்கு செல்கிறார்களா என்று விமான நிலையங்களில் ஸ்லீப்பர் செல் போட்டு இவர்கள் கண்காணித்துக் கொண்டிருந்த காலத்தில் “எஸ்.ஆர்.எம் லங்கா” என்று இலங்கை அரசுடன் இணைந்து பல்கலைக்கழகம் அமைத்துக் கொண்டிருந்தார் பச்சமுத்து.

வழக்கமாக ஓலைப்பாயில் நாய் மூத்திரம் போனதை போல சத்தம் நிக்காமல் பேசும் திறமை வாய்ந்த வீரர்கள் யாரும் அப்போது ஒரு வார்த்தை கூட பேசவில்லை.

வைகோ, சீமான், நெடுமாறன்சீமானை மட்டும் நாம் குறை சொல்லமுடியாது. கடந்த பாராளுமன்ற தேர்தலில் ஆரம்பித்து இன்று வரை பச்சமுத்துவுடன் கூட்டணியில் இருக்கிறார் தன்மான சிங்கம் வை.கோ. பல நூற்றாண்டுகளுக்கு முன்னர் கிரேக்கத்தில் நடந்தது எல்லாம் நினைவில் வைத்திருக்கும் வை.கோவுக்கு, சில ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் பிரபாகரன் மீது பாரிவேந்தர் காறிதுப்பியது மறந்து விட்டது.

சீமான் அப்படிப்பட்ட ஞாபக மறதிக்காரர் அல்ல. “பெருமதிப்புக்குரிய ஐயா பாரிவேந்தர் அவர்கள் நம்முடைய நட்பு சக்தி, அன்னார் அவர்களை எதிர்த்து களமாட போவதில்லை” என்று கட்சி செயற்குழுவில் அறிவித்தார். சீமானைப்போல அதிகமான நட்புசக்திகளை கொண்டவர்களை இந்த பூலோகத்தில் எவரும் பார்க்க முடியாது.

காடுவெட்டி குரு இவருக்கு நட்புசக்தி, பா.ம.க தூண்டி விட்ட சாதி வெறியால் கொல்லப்பட்ட இளவரசனின் நத்தம் காலனி மக்களும் நட்புசக்தி, பெருமகனார் பால்தாக்கரே நட்புசக்தி, யாசின்மாலிக்கும் நட்புசக்தி, குஜராத்தின் கடனை அடைத்து மிச்ச பணத்தை உலக வங்கியில் டெபாசிட் செய்திருக்கும் மோடி நட்புசக்தி, இலை மலர்ந்தால் ஈழத்தை மலரவைக்கும் அம்மாவும் நட்புசக்தி, இடிந்தகரை மக்களும் நண்பர்கள், வைகுண்டராஜனும் நண்பன், கத்தி லைக்காவும் நண்பன், ‘நண்பனுக்கு நண்பன் எனக்கும் நண்பனே’ என்ற சசிகுமார் தத்துவப்படி ராஜப்க்சேவும் நண்பன்.

அப்போ யாருதான்யா எதிரி என்று கேட்கிறீர்களா?

தம்பிமார்கள் முகநூல் வாயிலாகவே யூரின் டெஸ்ட் செய்து யார் யார் மலையாளி, தெலுங்கன் என்று கண்டுபிடித்து முத்திரை குத்தி  வைத்திருக்கிறார்கள். ஆகவே, நமக்கு எதிரிகளே இல்லையே என்று தமிழினம் கவலை கொள்ளத் தேவையில்லை.

இதுநாள் வரை பச்சமுத்துக்கு தமிழினவாதிகள் ஆதரவளித்து வந்தது புதிய தலைமுறையில் முகம் காட்டத்தான் என்று பாமரத்தனமாக எண்ணியிருந்தோம். ஆனால், மேற்கண்ட நிகழ்ச்சியில் பேசிய சீமான் தனக்கும் பச்சமுத்துவுக்குமான டீல் என்ன என்பதை இலைமறைகாயாக வெளியிட்டார். அதாகப்பட்டது எம்பெருமான் பச்சமுத்து தன் கல்லூரி நிகழ்ச்சிக்கு சீமானை அழைத்திருக்கிறார். இருவரும் அருகருகே அமர்ந்து அளவளாவிக் கொண்டிக்கும் போது, யாருக்கும் கேட்காமல் சீமானின் காதருகே வந்திருக்கிறார் பச்சமுத்து.

வந்து, “நீங்கள் (ஏழை) மாணவர்களை அனுப்பி வையுங்கள் நான் படிக்க வைக்கிறேன்” என்றாராம். அன்றிலிருந்து இவரும் அனுப்பி வைக்க வைக்க அவரும் படிக்க வைத்துக் கொண்டே இருக்கிறார். எத்தனை சீட், என்ன என்று எந்த விவரமும் கூறவில்லை. பெருந்தமிழர் என்பதால் பெரிய எண்ணிக்கையில்தான் இருக்கும் என்று ஊகிக்கலாம்.

இதே போலத்தான் வி.வி.மினரல்ஸ் வைகுண்டராஜன் இல்ல திருமண விழாவிற்கு சென்று  சிறப்பித்து வந்தார். ராஜபக்சேவின் நண்பர்களான லைக்கா குழுமம் தயாரித்திருக்கும் கத்தி படத்தையும் ஆதரிக்கிறார். இது குறித்து கேள்வி எழுப்பியவர்களிடம் “எதிர்க்க முடியாது, என்னான்ற? படத்தை தடுத்துப்பார் என்று நான் எதிர் போராட்டத்தில் ஈடுபட்டால் என்ன செய்துவிடமுடியும் உங்களால்?“ என்று கத்தி பட முதலாளிகளின் சார்பில் வாதாடும் வழக்கறிஞர் போல சீறுகிறார் சீமான்.

seeman-puli

அடுத்து இவர் முன்வைக்கும் வாதம் தான் நகைச்சுவையின் உச்சம். இந்தக் காட்சியில்தான்  உண்மையிலேயே ஹீரோ என்ட்ரி ஆகிறார். “நானும் விஜயும் சண்டை போட வேண்டும். இது தான் இவர்களின் நோக்கம். ஈழ ஆதரவாளர்களை விட விஜய் ரசிகர்கள் அதிகம். படத்தை நிறுத்தணும் என்று சொன்னால் அவன் ரசிகர்கள் எதிரிகளாகி விடுவார்கள். தேவையற்ற சிக்கல் ஏற்படும்” என்கிறார். இந்த டீலுக்கான பின்புலம் மற்றுமொரு தருணத்தில் வெளியாகலாம்.

அடுத்ததாக அவர் கூறுவது  “கருத்தைத்தான் பார்க்கணும், யார் எடுத்தார்கள் என்று பார்க்கக்கூடாது”  இதுதான் முக்கியமான லா பாயின்ட். பணப்பற்றாளரும், சாதிப் பற்றாளரும், ஆர்.எஸ்.எஸ் பற்றாளரும், சமஸ்கிருதப் பற்றாளரும், தமிழ்ப்பற்றாளருமான பொள்ளாச்சி மகாலிங்கத்துக்கு விருதளித்து கொண்டாடியவர் நெடுமாறன். அப்புறம் விளார் நடராசன் (சசிகலா) சேர்த்து வைத்திருந்த தமிழ் மக்களின் பணத்தில் முள்ளிவாய்க்கால் முற்றம் கட்டியவர். இதையெல்லாம் ஏனென்று கேட்காத தமிழ் கூறும் நல்லுலகம் தன்னை மட்டும் வறுப்பது ஏன் என்பது சீமானின் ஆதங்கம்.

சீமானை முகநூல் மூத்திரச்சந்துகளில் பலரும் அடித்துக் கொண்டிருக்கிறார்கள். ஆனால் சந்தடி சாக்கில், வை.கோவின் தம்பிகளும்  முக்காடு போட்டுக் கொண்டு சேர்ந்து அடிக்கிறார்கள். இந்த அநீதியை எப்படி பொறுத்துக் கொள்ள முடியும்?

கத்தி விவகாரத்தில் அண்ணன் நெடுமாறனைக் கலந்தாலோசித்து விட்டுத்தான் முடிவெடுத்ததாக பண்பலை வானொலிப் பேட்டியில் ஒரு “பிட்”டைப் போட்டிருக்கிறார் சீமான். அன்று இதே போன்ற ஒரு சூழ்நிலையில் சிவகாசி ஜெயலட்சுமி பொங்கி எழுந்ததன் விளைவாகத்தானே “ஏட்டு முதல் எஸ்.பி வரை” என்ற இலக்கியம் வெளியானது!

ஆகவே, இது தனக்கு மட்டுமே நேர்ந்த அவலம் என்று சீமான் வருந்தத் தேவையில்லை. ‘பெருந்தமிழர்’ தமிழுக்காக விருது வழங்கும் விழாவில் வைகோ கலந்து கொள்ளப் போகிறார். பல அறிஞர்களுக்கு விருது கொடுக்கப்போகிறார் பாரி வேந்தர். நாளைக்கு இதெல்லாம் வரலாற்று பாடத்துல வரும். மாணவர்கள் எல்லாம் நோட்ஸ் எடுப்பாங்க.

பாரிவேந்தர் ஈந்த கார்களின் மீது படரும் முல்லைக்கொடிகளின் எண்ணிக்கை போகப்போக, கூடும். அப்புறம் “அரசியல்ல இதெல்லாம் சாதாரணமப்பா” என்று ஆகிவிடும்.

அறத்துக்கு அத்தாரிட்டியான ஜெயமோகனே வேந்தர் ஈந்த காரின் மீது படர்ந்திருக்கும் போது, சீமானை மட்டும் தாக்குகிறார்களே!

கவுண்டமணி சொன்னதுபோல, சத்திய சோதனை தான்!

– ரவி

 1. நாசகார நக்சல் தர்பாரில்
  கிளாப் அடிக்கும் கோமான்கள் சீமானை பழிப்பது வேடிக்கை..

 2. ஆகா..அற்புதம்…
  பாரிவேந்தர்.ரசியா,சீனா,ஜப்பான்& ஐரோப்பிய நாடுகளுக்கு
  தலைவர் ஆவதை எந்த மட சாம்பிராணியும் தடுத்து
  நிறுத்த முடியாது!

 3. வினவு முக்கியமான ஒரு ஆதாரத்தை விட்டுவிட்டது…லைகா லிபரா போன்ற பெரும் முதலாளிகள் தொழில் போட்டியில் இன விடுதலையை பற்றியெல்லாம் பேசக்கூடாது -சீமான்

   • இன்றுமுதல் சீமான் புளிக்கொழம்பு சாப்பிட்ட புனித தமிழனாக காணப்படுகிறார்

 4. //பாரிவேந்தர் கல்வியை விற்பனை சரக்காக்கும் ஒரு கல்வி கொள்ளையன். தமிழ் மாணவர்களை சுரண்டுபவர். நரவேட்டை மோடியை ஆதரித்தவர். இத்தனைக்கும் மேலாக சீமான் தன் தலைவராக கூறும் “பிரபாகரன் தான் ஈழ இன அழிப்புக்கு முக்கிய காரணம். பிரபாகரன்தான் ஈழத்தை பற்றி பேசுகிறார். மக்கள் பேசவில்லை. மக்களை மனித கேடயமாக பயன்படுத்தினார்” என்று பேசியிருப்பவர். ‘இத்தகையவரின் கூட்டத்திற்கு செல்கிறோமே, நாலு பேரு காறி துப்புவானே’ என்ற அச்சம் கூட இல்லாமல் போகிறார் என்றால், வலுவான காரணம் எதுவும் இல்லாமல் அண்ணன் இதைச் செய்வதற்கு வாய்ப்பே இல்லை.
  //நச்

 5. இன்று சீமானின் ரசிகக்குஞ்சுகள் அடிக்கும் கூத்து இன்னும் காமெடி. பாலச்சந்திரன் எல்டிடீஇ ட்ரஸ்ல இருக்குற சீனை இவர் சொல்லிதான் டைரகடர் மாத்தினாராம். படத்துல இது கற்பனை காட்சி அப்படின்னு ஸ்லைட் போடச்சொல்லியிருக்கோம் அப்படின்னு இவ்வளவுநாளும் சொன்னாங்க. இன்னைக்கு 65 அமைப்பு ஒன்னு சேந்ததும், அவர் அந்த சீனையே தூக்குரேன் அப்படின்னு சொன்னவுடனே, இம்சை அரசன் படத்தில் வர்ர மாதிரி வெற்றி, வெற்றி அப்படின்னு ரசிகக்குஞ்சுகள் அடிக்கும் கூத்தை பார்த்து, கருணாநிதியே உபிஸ் எல்லோரையும் எப்படி சப்பக்கட்டு கட்டுரதுன்னு கத்துக்குங்க அப்படின்னு சொல்லுவாரு போல.

 6. நல்ல பதிவு. பணம் என்றால் பிணமும் வாய்திறக்கும் என்பார்கள் ஆனால் தமிழ்நாட்டுத் தமிழர்களிடம் இது கொஞ்சம் அதிகம். தமிழ்நாட்டில் தமிழ், தமிழுணர்வு, இனவுணர்வு, மொழியுணர்வு எல்லாமே பணம் பண்ணுவதற்கான கருவிகள். தமிழ்நாட்டில் தமிழரல்லாதவர்களின் ஆதிக்கம் ஆட்சி, பொருளாதாரம், அன்றாட வாழ்க்கை எல்லாவற்றிலும் காணப்படுவதால், உண்மையிலேயே தமிழுணர்வால் உந்தப்பட்டு அரசியலுக்கு வருகிறவர்கள் கூட, கடைசியில் தமிழரல்லாதவர்களுடன் அரசியல், பொருளாதாரம் என்பவற்றில் போட்டி போட வேண்டிய நிலை ஏற்படுகிறது. அதனால் மொழியுணர்வு, இனவுணர்வு எல்லாவற்றையும் ஒருபுறம் ஒதுக்கி வைத்து விட்டு தமிழரல்லாதவர்கள் போலவே அவர்களும் மாறி விடுகிறார்கள். அப்படி மாறவேண்டிய கட்டாயம் அவர்களுக்கு ஏற்படுகிறது. ஓரளவுக்குப் பெயர் கிடைத்தவுடன், தொடர்ந்து தமிழுக்கு, இனத்துக்கு எல்லாம் உண்மையாக நடந்தால், அவர்களை இந்தியாவுக்கு எதிரியாகக் காட்டி அவர்களின் அரசியல் எதிர்காலத்தைப் பாழடிக்கவென்றே பலர் கண்ணுக்குள் எண்ணெய் விட்டுக் கொண்டு காத்திருக்கிறார்கள். அதனால் தமிழ்நாட்டில் தமிழுணர்வு, இனவுணர்வு எல்லாம் பிரபலமடைய மட்டும் தான், அதற்குப் பின்னர் எல்லோரும் பணம் சம்பாதிக்கும் வேலையில் இறங்கி விடுகிறார்கள்.

  சீமான் எதையும் பெரிதாகச் சாதித்து விடுவாரென்றோ அல்லது சீமான் தமிழ்நாட்டின் முதலமைச்சர் ஆவாரென்றோ, தமிழ்நாட்டில் தமிழர்களின் நிலை தெரிந்த எந்த ஈழத்தமிழனும் நினைத்தில்லை. தமிழ்நாட்டு அரசியல்வாதிகளினதும், பெரும்பாலான, அதிலும் தமிழரல்லாத தமிழ்நாட்டுக் கூத்தாடிகளினதும் ஈழத்தமிழர் ஆதரவு சுயநலமும் வியாபர நோக்கமும் கொண்டது என்பது ஈழத்தமிழர்களுக்குத் தெரியும். ஆனால் சீமானின் விடயத்தில் அவரது இனவுணர்வும், தமிழுணர்வும் உண்மையானதென ஈழத்தமிழர்கள் நம்பினோம். அந்த நம்பிக்கை கூட எங்களின் கண்முனாலேயே சிதைந்து போய்விடுமோ என்பதை நினைக்கத் தான் கவலையாக இருக்கிறது.

  • //சீமான் எதையும் பெரிதாகச் சாதித்து விடுவாரென்றோ அல்லது சீமான் தமிழ்நாட்டின் முதலமைச்சர் ஆவாரென்றோ, தமிழ்நாட்டில் தமிழர்களின் நிலை தெரிந்த எந்த ஈழத்தமிழனும் நினைத்தில்லை.//

   Vs

   //ஆனால் சீமானின் விடயத்தில் அவரது இனவுணர்வும், தமிழுணர்வும் உண்மையானதென ஈழத்தமிழர்கள் நம்பினோம். அந்த நம்பிக்கை கூட எங்களின் கண்முனாலேயே சிதைந்து போய்விடுமோ என்பதை நினைக்கத் தான் கவலையாக இருக்கிறது.//

   அப்ப இன்னுமா அந்த கந்தாயம் சிதையாம இருக்கு? இல்ல, சிதைஞ்சி சிதையாம இருக்கா? இல்ல சிதையாம சிதைஞ்சி கெடக்கா?? எனக்குப் புரியலையே

   ஆனாகூட்டி.. வியாசன் அண்ணாச்சி ரொம்ப கருத்தா பேசறாப்ல.

   இதே மாதிரி தான் எல்லா இடத்திலயும் பேசிகிட்டு இருக்காரோ…. கவனிக்காம போயிட்டனே 🙁

   • அண்ணன் மன்னாருக்கு என்னுடைய கருத்தில் எந்தப் பகுதி புரியவில்லை என்று கூறினால் விளக்குவது இலகுவாக இருக்கும்.

    -“சீமான் எதையும் பெரிதாகச் சாதித்து விடுவாரென்றோ அல்லது சீமான் தமிழ்நாட்டின் முதலமைச்சர் ஆவாரென்றோ, தமிழ்நாட்டில் தமிழர்களின் நிலை தெரிந்த எந்த ஈழத்தமிழனும் நினைத்தில்லை.”-

    இதில் நான் கூறுவது என்னவென்றால் தமிழ்நாட்டில் சீமான் எப்படிக் கத்தினாலும் தமிழ்தேசியம் எடுபடாது, ஏனென்றால் உண்மையான தமிழர்களிடம் தமிழ்தேசியம் பற்றிய விழிப்புணர்வு கிடையாது. தமிழரல்லாத திராவிடர்களின் ஆதிக்கம் அங்கு அதிகம், பெரியாரிஸ்டுக்களும், திராவிடர்களும் சேர்ந்து தமிழ்தேசியத்தை நசுக்கி விடுவார்கள். தமிழ்நாட்டுத் தமிழர்கள் சுயவெறுப்பு மிக்கவர்கள், அவர்கள் உண்மையான தமிழர்களின் தலைமையை ஏற்றுக் கொள்ள மாட்டார்கள். சினிமா நடிகர், நடிகைகளை மட்டுமல்ல, தலைவர்களைக் கூட தமிழரல்லாதவர்களிடம் தேடுவது தான் தமிழ்நாட்டுத் தமிழர்களின் வழக்கம். அவர்களின் சாதிப்பிரிவுகள் இன்னொரு உண்மையான தமிழனைத் தலைவனாக ஏற்றுக் கொள்ள இடம் கொடுக்காது. அதனால் சீமானால் ஒன்றையும் சாதிக்க முடியாது அத்துடன் அவரால் முதலமைச்சராகவும் முடியாது.

    -“ஆனால் சீமானின் விடயத்தில் அவரது இனவுணர்வும், தமிழுணர்வும் உண்மையானதென ஈழத்தமிழர்கள் நம்பினோம்.”-

    இதில் நான் கூறுவது என்னவென்றால் தனிமனிதராகிய சீமானின் இனவுணர்வையும், தமிழுணர்வையும் பற்றியது. கத்தி, புலிப்பார்வை போன்ற படங்களின் விடயத்தில் அவரது நிலைப்பாடு, அவருக்குத் தமிழுணர்வும் இனவுணர்வும் இல்லை என்பதற்கான அடையாளமென்று நான் இன்னும் முற்றாக நம்பவில்லை. இந்தப் பிரச்சனையை வைத்து அவரின் வளர்ச்சியில் பொறாமை கொண்ட பலர் அப்படி ஒரு பிரச்சாரத்தை மேற்கொள்ள முனைந்தாலும், என்னைப் போன்ற ஈழத் தமிழர்கள் பொறுத்திருந்து பார்ப்போம்.

    இனிமேலாவது அண்ணன் மன்னாருக்கு என்னுடைய கருத்து என்னவென்று விளங்கியிருக்குமென நம்புகிறேன். 🙂

    • அண்ணன் வியாசரின் கருத்து தெளிவாக புரிகிறது. அம்பூட்டு தெளிவு.

     சுயவெறுப்பு மிகாத, உண்மையான ஒரே தமிழனின் தலைமையை மட்டும் ஏற்றுக் கொண்ட, சினிமாவே பார்க்காத, சினிமா நடிகர், நடிகைகளோடு அன்னம் தண்ணி புழங்காத, அவர்களைக் கூப்பிட்டு ஸ்டார் நைட் நடத்தாத, திருட்டுவிசிடி இணையம் நடத்தாத, தமிழ்படங்களே பார்க்காத, தமிழரல்லாதவர்களிடம் ரொரோண்டோவிலும், அவுஸ்திரேலியாவிலும், யுரோபாவிலும் டூ விட்டிருக்கும், சாதிகள் என்றால் என்னவென்றே தெரியாத சுத்த சுயம்பிரகாசத் தமிழர்களான ஈழத் தமிழர்களில்(*) முக்கியமானவரும் முதன்மையானவருமான…. ஸ்ஸ்ஸ்ஸப்பா… திருவாளர் வியாசர் சொன்னால் தெளிவு ஏற்படாமல் போகுமா?

     நல்ல தெளிவு சாமி

     (*) — (பரிணாம வளர்ச்சியில் குரங்கு தோன்றுவதற்கு முன்பே, அட அம்புட்டு ஏன் பூமியே தோன்றுவதற்கு முன்பே தோன்றிய இனம்)

    • உனக்கு தமிழ் தேசியம் குறித்தும் தெரியல, பெரியாரிசம் குறித்தும் தெரியல. ஆனா எல்லாம் தெரிஞ்ச மாதிரி காட்டிகிறது. ஈழ தமிழனுங்களுக்கு, புலி -பிரபாகரன்- பிறகு சினிமா – சைவ சாதி வெறி இது தவிர, வேற எந்த உலக அறிவும் கிடையாது.

     யோவ் வினவு, கருணாநிதி பாப்பான்கள கூட்டி வச்சி கொண்டாடுற மாதிரி, சாதி வெறி பொறம்போக்கு கருத்துக்களை எல்லாம் போடறீங்க, நாம எழுதுனா நீக்கிவிடுவது.

     • அஸ்வின் ______ ஒருமையில் உளறுவதை மட்டும் அப்படியே வெளியிடும் வினவு மற்றவர்களை ஒருமையில் பேசுவதைத் தவிர்க்குமாறு முன்பு அறிவுரை கூறினார்கள். 🙂

 7. அவரது பேட்டியிலேயே தெளிவாக சொல்லியிருக்கிறாரே. நான் ஏன் போராடவில்லைன்னு கேட்குற கூவைங்க ஏன் அவங்க போராடவேண்டியதுதானேன்னு கேட்டிருக்கிறாரே. நான் கேட்குறேன்.. ஆ ஊன்னா மைக்க தூக்கிட்டு அவர்ட்ட போறீங்களே. நடுரோட்டுல நின்னு பஸ்ஸ மறிச்சு இதே டிவிக்காரங்க கத்தி படத்து பிலிமை அழிக்கற வரைக்கும் இங்கே போக்குவரத்து நடக்காதுன்னு சொல்ல வேண்டியதுதானே? டிவிக்காரகளும் தமிழன்தானே? இதே ரெட் பிக்ஸ் சேனல் அவங்க சேனல்லயே கண்டனம் தெரிவிச்சாங்களா?

 8. ராஜபக்சே சொந்தக்காரன் கத்தி தமிழ்படம் எடுத்தானாம். அதை இங்கே வெளியிட்டு அது நல்லா ஓடு லாபம் பார்த்துருவான்னு அதை தடுக்கனும்னு நினைக்கிறீங்க. சரி. இது தமிழனை நேரடியா பாதிக்காத ஒரு நிகழ்வு. தினந்தினம் தமிழ் மீனவன் ராஜபக்சேவோட ராணுவக் கூலிகளால குண்டடி பட்டு சாகுறானே.. ஜெயில்ல போயி பரிதவிக்கிறானே. எவனாச்சும் மொத்தமா ஆள் சேர்த்து கடல்ல இறங்கி அங்க போய் அவன்ட மல்லுக்கு நின்னீங்களா? கத்தி படத்த நிப்பாட்டுனா சரியாப் போச்சா? தமிழக மக்களே இந்த மேட்டருக்கு காறித்துப்புறாங்க தெரியுமா? லட்சம் பேரு செத்தப்பவே தமிழக மக்கள் அமைதியாத்தான இருந்தீங்க. இன்னிக்கு வந்துட்டு உஸ்ஸு உஸுன்னா என்ன செய்யறது. போயி தண்ணியக் குடிங்க.

 9. லைக்கா கம்பெணிக்காரன் ராஜபக்சே நாய்க்கு சொறிஞ்சு விடுறவன்னே வச்சுக்குவோம். அவன் இங்க படம் எடுத்ததால தமிழனோட தன்மானம் தீய்ஞ்சு போச்சுனே வச்சுக்குவம். இந்தப் பிரச்சனைய மொதல்ல எழுப்பினது யாரு? டிவி சேனல் காரங்களா? இல்லை புரட்சிக்காரங்களா? இல்ல வேற யாரு? எல்லாரும் டிவி சேனல்ல குழுமி தமிழக மக்களுக்கு இந்த தகவலை தெரியப்படுத்தினீங்களா? அத்தனை புரொகிராமையும் நிப்பாட்டுறா.. தமிழக மக்களுக்கு அற உணர்ச்சி பொங்கி வழியறவரைக்கும் அவனுக்கு இதைப் பத்தி புட்டு புட்டு வைப்பேன்னு யாராச்சும் சொன்னீங்களா? உனக்கு நியூஸ்ல ஹாட்டா ஓட்டறதுக்கு ஒரு மேட்டர் வேணும் அவ்ளோதான்.

 10. சீமானே கேட்குறாரு. ஏர்டெல் காரன் இலங்கைக்கு பண உதவி செஞ்சான்னு. தமிழர்களை அழிக்கறதுக்கு. அதுக்கு இவங்க போராட்டம் பண்ணிருக்காங்க. சரி. இன்னிக்கும் அவன் தமிழ்நாட்டுலதான் இருக்கான். ச்ச்சூப்பாரு சிங்காரு நடத்திட்டுத்தான் இருக்கான். அவன என்ன செய்ய முடிஞ்சது உங்களால. உங்கள் தமிழ்நாட்டு ஜனங்க அவன் நெட்வொர்க்க தான் அதிகமா யூஸ் பண்றான். தெரியுமா உங்களுக்கு? உங்க ஜனங்க விரும்பாத ஒன்றை அவங்கமேல் நீங்க திணிக்கறதுக்குப் பேர்தான் ஜனநாயகமா? இந்த ஒரு கேள்விக்கு மட்டும் நீங்க பதில் சொன்னாக்கூட போதும். உங்க ஜனங்க விரும்பாத ஒன்றை அவங்கமேல் நீங்க திணிக்கறதுக்குப் பேர்தான் ஜனநாயகமா?

  • ஆமா, புத்த பிக்குகளை அடிக்குறத தமிழ்நாட்டு ஜனங்க வேண்டி விரும்பி சீமான்கிட்ட கேட்டுகிட்டதால தான் அவரு கம்பிய புடிச்சு தொங்கிகிட்டே இந்த கதறு கதறுதாரு.. இதக்கூட தெரிஞ்சுக்காம இருக்கீங்களே..

   இது சாதாரண சப்பைகட்டு இல்லை ராசா.. இது சப்பி போட்ட மாங்கா கொட்டை 🙂

   • உண்மைதான் பாஸு. மறுக்கல. என்னைப் பொறுத்தவரைக்கும் அது தவறுதான். சீமானுமே அந்தப் பேட்டில அதான் சொல்லிருக்காரு. எதுக்கெடுத்தாலும் நீ போராடலையா போராட்டம் பண்ணலையான்னு என்கிட்டயே வந்து நிக்கிறீங்க. அதை அதைப் பார்த்து முடிவெடுத்துதான் செய்யணும். முன்ன மாதிரி படார் படானு செய்ய முடியாது.

    பிக்குகளை அடிச்சது தவறுதான். எங்களை இப்போ சரிப்படுத்திக்கிட்டோம். ராஜபக்சே இப்பக்கூட வந்துட்டுதான் போனான். நாங்க எதுவுமே செய்யலியே. மக்கள் விரும்புறததான் நாங்க செய்வோம்.

    • //ராஜபக்சே இப்பக்கூட வந்துட்டுதான் போனான். நாங்க எதுவுமே செய்யலியே. மக்கள் விரும்புறததான் நாங்க செய்வோம்.//

     கெரகம்! ஆக்கங்கெட்ட கூவ கூட இப்படி பேச மாட்டான். நீரு நெசமாலுமே சீமானுக்கு தம்பிதானா, ஏன்யா இப்படி கூட இருந்தே கால வாருதீரு?

     ராஜபக்சே வர்ரதை எதிர்த்து போராடுவதும், புத்த பிக்குகளை அடிக்குறதும் ஒன்னா?

     நீங்க சொல்றத பாத்தா ராஜபக்சே வர்ரதை மக்கள் விரும்புறாங்க போலிருக்கே? அதையும் மக்கள் வந்து உங்க அண்ணன் சீமானோட காதுல சொல்லிட்டு போனாங்களா?

     பல பிற்போக்குத்தனங்களை மக்கள் விரும்பித்தான் செஞ்சுகிட்டு இருக்காங்க, அதனால அதை எதிர்க்க மாட்டீங்களா?
     ஆதிக்க சாதி வெறியர்கள் விரும்பித்தான் சாதி ஒடுக்குமுறையை தொடுக்கிறார்கள், ஒடுக்கப்பட்ட மக்களின் மீது தாக்குதல் தொடுக்கிறார்கள். அதனால இதையெல்லாம் எதிர்க்க மாட்டீங்களா?

     ஆமா, யார் யாரெல்லாம் உங்க மக்கள் லிஸ்டுல வருவாங்க, யாரெல்லாம் வரமாட்டாங்க?

 11. அண்ணர் சீமாரின் தம்ப்ரீ கருத்தா பேசுவது எப்படி என்று வியாசரிடம் இருந்து கற்றுக் கொள்ள வேண்டும். இல்லையென்றால் கருத்தாக பொத்திக் கொண்டிருப்பது எப்படி என்று பழ நெடுமரத்திடமிருந்தோ வைக்கோவிடமிருந்தோ கற்றுக் கொள்ள வேண்டும்.

  இப்படி உங்கள் ஸ்டெம்பை நீங்களே உங்க பேட்டால டிச்சு பண்ணி அவுட் ஆக கூடாது. அப்படி ஆன பின்னாடி, 360 டிகிரி கோணத்திலிருந்தும் பந்து வீசி அவுட் ஆக்கிட்டானுவோன்னு வெட்டி சீன் போடக் கூடாது.

  #தம்ப்ரீ.. ரீலு அந்து போச்சிப்பா

  • இதுதான் நீரு கருத்தா பேசுற லட்சணமா. நான் ஒன்னு சொன்னா அதுக்கு பதில் சொல்லத் தெரியணும். இப்படி கிரிக்கெட்டு கிலாஸ் எடுக்ககூடாது.

 12. தமிழனை தமிழன் ஆண்டால் கூவத்தில் தேனும், பாலும் பாய்ந்து ஓடும்!!!

  http://ndpfront.tamilcircle.net/index.php/162-news/2014/august/2575-2014-08-19-12-00-15

  தேசபக்தி என்பது அயோக்கியர்களினது கடைசிப் புகலிடம் என்று சாமுவேல் ஜோன்சன் ஆயிரத்து எழுநூறுகளில் சொன்னார். சீமான் போன்ற தேசவெறி, இனவெறி யோக்கியர்கள் அதை இன்று வரை நிரூபித்து காட்டுகிறார்கள்.

  கிட்லர், முசோலினி, சேர்ச்சில், மார்க்கிரட் தட்ச்சர், ஜோர்ஜ் புஷ், ரொனி பிளேயர், மகிந்த ராஜபக்சா, நரேந்திர மோடி என்று அத்தனை உலகமகா அயோக்கியர்களும் தேசபக்தி வேசம் கட்டிய அயோக்கியர்கள் தான். தமது சொந்தநாட்டு மக்களையே கொல்வதற்கும், நாட்டின் வளங்களை கொள்ளை அடிப்பதற்கும் கொஞ்சம் கூட தயங்காதவர்கள் இவர்கள். இந்த அயோக்கியர்கள் மற்ற நாடுகளின் ஆட்சியாளர்களுடனும், முதலாளிகளுடனும் கூடிக்குலாவுவார்கள். ஆனால் நாடு, இனம், மொழி, மதம், சாதி என்று வீரவசனம் பேசி ஏழைமக்களை பிரித்து ஒருவரோடு ஒருவரை மோத வைப்பார்கள்.

  சீமான் போன்றவர்கள் பேசும் தமிழின வெறி அரசியல் எவ்வளவு பொய்யானது, ஆபத்தானது என்று எடுத்துக் காட்டுவதற்கு வேறெங்கும் போகத் தேவையில்லை. இலங்கைத் தமிழ்மக்களின் அவலம் நிறைந்த வாழ்க்கை வாழும் சாட்சியமாக இருக்கிறது. கரிய இரவுகள் நீண்டு கொண்டே போகின்றன. பாதி இரவில் எழுந்து மண்ணில் புதைந்து போன மனிதர்களை தேடுகிறார்கள். வானம் கிழிந்து பெய்த குண்டுமழையின் எதிரொலிகள் இன்னும் கேட்டுக் கொண்டு தான் இருக்கின்றன. ஒரு சிறுபான்மை இனம் தன்னுடைய பலம் பொருந்திய எதிரிக்கு எதிராக போராடும் போது தன்னைப் போலவே ஒடுக்கப்படுகின்ற எல்லா மக்களையும் இணைத்து கொண்டு போராடாமல் விட்டால் தனிமைப்பட்டு தோல்வி அடைவார்கள் என்பதற்கு சாட்சியமாக இலங்கைத் தமிழ்மக்களின் கண்ணீரும், செந்நீரும் கரையாமல் இருக்கின்றன. நான் தமிழன், நீ சிங்களவன், முஸ்லீம் என்று பிரிந்தது சிங்கள பெருந்தேசியவாதிகளின் கொலைக்களங்களிற்கு தமிழ்மக்களை இழுத்துச் சென்று பலியிட வைத்தது என்பதற்கு வன்னி மண்ணில் மடிந்த மக்களின் புதைகுழிகள் சாட்சியமாக இருக்கின்றன.

  வாழ்க!!, ஒழிக!! தமிழனை தமிழன் ஆண்டால் கூவத்தில் பாலும், தேனும் பாய்ந்து ஓடும் போன்ற வெற்றுவேட்டுக்கள் தான் இவர்களது மூலதனம். இதை வைத்துக் கொண்டு அப்பாவி இளைஞர்களினதும், மாணவர்களினதும் மனதில் நஞ்சை விதைக்கிறார்கள். இவர்களது வெறிப்பேச்சால் தூண்டப்பட்டவர்கள் தமிழ்நாட்டுக்கு சுற்றுலா வந்த சிங்களக் குடும்பத்தினரை தாக்கினார்கள். தமிழக கோயில்களை பார்க்க வந்த புத்தபிக்குவை தாக்கினார்கள். தமிழ்நாட்டு கடல் தொழிலாளரை இலங்கை சிங்கள பெருந்தேசிய அரசின் கடற்படை தாக்குவது குறித்து அண்ணன் விட்ட அறிவுபூர்வமான அறிக்கை கூறுகிறது “இலங்கை கடல்படை தமிழக கடல்தொழிலாளர்களை தாக்கினால் நாங்கள் (நாம் தமிழர் கட்சி) தமிழ்நாட்டில் படிக்கும் சிங்கள மாணவர்களை தாக்குவோம்”.

  “ஆகா” என்ன ஒரு அறிவு, என்ன ஒரு வீரம். தனது குடிமக்களான தமிழ்நாட்டு கடல்தொழிலாளரை பாதுகாக்க தவறிய இந்திய அரசை அவர் தாக்க மாட்டார். “இலை மலர்ந்தால் ஈழம் மலரும்” என்று அவர் ஒரு பஞ்ச் டயலாக் ஊழல்நாயகி ஜெயலலிதாவை வைத்து எழுதியிருந்தார். அப்படி ஈழத்தையே மலர வைக்கக் கூடிய வல்லமை கொண்ட அம்மா தனது மாநிலத்து ஏழைத்தொழிலாளிகள் கொல்லப்படுவது குறித்து எதுவுமே செய்யாமல் இருக்கிறார் என்பதை எதிர்த்து செந்தமிழன் போராட மாட்டார். அம்மாவை எதிர்த்து போராடுவது என்ன ஒரு கேள்வி கூட கேட்கமாட்டார். ஆனால் படிக்க வந்த சிங்கள மாணவர்களை தாக்கி இலங்கை அரசை பயப்படுத்தி கடல்தொழிலாளர்களின் பிரச்சனைகளை தீர்த்து விடுவார் “வீழ்ந்து விடாத வீரன்” சீமான்.

  படிக்க வந்த சிங்கள மாணவர்கள் எதிரிகள். ஆனால் “புலிப்பார்வை” படம் எடுத்த பச்சைமுத்து பங்காளி. யார் இந்த பச்சைமுத்து?. பல லட்சம் கட்டணம் வசூலித்து கல்விக்கொள்ளை அடிக்கும் ஸ்.ற்.M பல்கலைக்கழக உரிமையாளர். “புதிய தலைமுறை” தொலைக்காட்சி உரிமையாளர். இந்திய ஜனநாயக கட்சி என்ற கட்சியின் தலைவர். இந்தக் கட்சி இந்துவெறி பாரதிய ஜனதா கட்சியோடு கூட்டு வைத்திருக்கிறது. தமிழ்நாட்டிலே கல்விக்கொள்ளை அடிக்கும் இந்த ஸ்.ற்.M நிறுவனம், இப்போது இலங்கையில் ஸ்.ற்.M ளாண்Kஆ என்ற நிறுவனத்தை தொடங்கி உள்ளது. ஸ்.ற்.M பல்கலைக்கழக துணைவேந்தர் பொன்னவைக்கோ இலங்கை சென்று மகிந்தாவின் மந்திரி ரிசான் பதியுதீன் தலைமையில் தங்களது கிளை நிறுவனத்தை தொடங்கி வைத்திருக்கிறார்.

  இலங்கையிலே இலவசக்கல்வி என்பது அடிப்படை உரிமை. அதை தனியார்மயமாக்கி கொள்ளையடிக்க இனப்படுகொலையாளி மகிந்த ராஜபக்சா போடும் திட்டங்களின் பங்குதாரர் பச்சைமுத்துவுடன் சேர்ந்து ஒரேமேடையில் ஏற மண்டியிடாத மானக்காரன் சீமானிற்கு எப்படி மனச்சாட்சி இடம் கொடுத்தது?. பாலச்சந்திரனிற்கு இராணுவச்சீருடை அணிவித்து பரபரப்பூட்டி படம் எடுத்து பணம் சம்பாதிக்க நினைப்பவர்களிற்கு பரிந்து பேச எப்படி முடிகிறது?. மாணவர்களை “நாம்தமிழர்” அமைப்பினர் தாக்கவில்லை என்று அறிக்கை விடுகிறார்கள். அதை உண்மை என்றே வைத்துக் கொள்வோம். தமிழ்மக்களிற்காகவே அவதாரம் எடுத்தவர், தமிழ்மாணவர்கள் தன் கண்முன்னாலேயே பச்சைமுத்துவின் காடையர்களினால் தாக்கப்படும் போது கைகட்டி மெளனமாக இருந்தது ஏதற்காக?

  பன்னிரண்டு வயது பச்சைக்குழந்தை பாலச்சந்திரனின் கொலையை சுப்பிரமணியசுவாமி என்னும் பார்ப்பனப்பன்றி தனது ஊத்தைவாயால், பார்ப்பனத்திமிரில் இந்திய மேலாதிக்க வெறியில், ஏகாதிபத்திய விசுவாசத்தில், சிங்கள பேரினவாத கொலைகாரர்களை காப்பாற்றுவதற்காக நியாயப்படுத்தியது. பாலச்சந்திரனை இந்த பார்ப்பன பரதேசி தீவிரவாதி என்றது. பக்கத்தில் மரணம் காத்திருக்க எந்த ஒரு குழந்தையையும் போல அந்த நேரத்திலும் கையில் இருந்த தின்பண்டத்தை வாயில் வைத்து மெல்லும் அந்த குழந்தையை, குண்டுவிழிகளால் மிரண்டு போய் விழிக்கும் சின்னவனை தீவிரவாதி என்று இந்த இரத்தம் குடிக்கும் காட்டேரி சொன்னது. சுப்பிரமணிய சுவாமிக்கும் பாலச்சந்திரனிற்கு இராணுவச்சீருடை அணிவித்து படம் எடுக்கும் பச்சைமுத்துவிற்கும் என்ன வித்தியாசம் என்று ஒரு காரணத்தையாவது இவரால் சொல்ல முடியுமா?.

  இனவாதிகள் என்றைக்கும் அதிகாரத்துடனும், முதலாளிகளுடனும் சேர்ந்தே நிற்பார்கள். ஜெயலலிதா, பச்சைமுத்து, அரசியல்மாமா நடராசன், கனிமக் கொள்ளையன் வைகுந்தராசன், லைக்கா, லிபரா போன்ற கொள்ளைத்தமிழர்கள் தான் இவர்களைப் போன்ற இனவாதிகளின் நண்பர்களாக இருக்க முடியும். அப்படித்தான் இருக்கிறார்கள். அவர்கள் தமது இலாபத்திற்காக நரேந்திரமோடி, ராஜபக்சா என்று கூட்டுச் சேரும் போது இவர்களும் அதை ஆதரித்து தானே தீர வேண்டும்.

  அதோ வருகுது தமிழீழம், அடுத்த பொங்கலிற்கு தமிழீழம் நாம் பெற்றுத் தருவோம் என்று மக்களை போராட்டத்திலிருந்து அன்னியமாக்கினார்கள். மக்களை நம்பாமல் ஆயுதத்தை நம்பினார்கள். வல்லரசுகள் உதவி செய்யும் என்று சொன்னார்கள். இடிபாடுகளிற்குள் முடங்கிப் போனது எம்வாழ்க்கை. இனவாதத்தால் தோல்வி கண்ட எமது போராட்டத்திலிருந்து எதுவித படிப்பினைகளையும் பெற்றுக்கொள்ளாமல் இவர் போன்றவர்கள் அடுத்த அத்தியாயத்தை தொடருகிறார்கள். அடுத்த தமிழ்நாட்டு சட்டசபைத்தேர்தலின் போது ஒரு தமிழன் தமிழ்நாட்டை ஆண்டால் எல்லாப் பிரச்சனையும் தீர்ந்து விடுமாம். அந்த தமிழன் சீமான் தான் என்று தனியே எடுத்து சொல்லத் தேவையில்லை. தமிழ்நாட்டு முதலமைச்சர்களால் தெருவிலேயே பிறந்து வாழும் தமிழர்களிற்கே எதுவிதமான தீர்வையும் கொடுக்க முடியாது என்பது தான் கண் முன்னே உள்ள உண்மை. இந்திய வல்லரசை எதிர்த்து போராட வேண்டுமாயின் ஏழை உழைக்கும் மக்களின் இயக்கம் ஒன்றினாலேயே அது சாத்தியப்படும். பச்சைமுத்துக்களின் பங்காளிகளால் அது ஒரு நாளும் முடியாது.

  • பிரபாகரன் குடித்த தமிழ் மக்களின் இரத்தவாடை, எவ்வளவு கழுவி, கழுவி ஊத்தினாலும் அவ்வளவு எளிதில் போகாது. செத்தும் கெடுத்தான் பிரபாகரன் என்பதை நிரூபிக்காமல் விடமாட்டார்கள் தமிழ்நாட்டில் உள்ள ஈழ ஆதரவு உளறுவாய் மற்றும் ஊத்தவாய் நாய்கள்.

   • ஏண்________! ஈழ ஆதரவு என்பதும் புலி ஆதரவு என்பதும் ஒன்றல்ல டாக்.ஈழ மக்களின் ரத்தத்தில் பூணூல்களின் பங்களிப்பு எவ்வளவு?.

   • ஈழத்து எழுத்தாளர் திரு தமிழ்க்கவி அம்மா அவர்களுடன் மின்னஞ்சலில் ஒரு நேர்காணல்.
    குறிப்பு :திரு தமிழ்க்கவி அம்மா அவர்கள் வன்னி நிலத்து மக்களுடன் ஒன்றாய் வாழ்ந்து அவர்களின் பேரழிவை [2007–09] தன் ஊழிக்காலம் புதினம் மூலம் ஆவனப்படுத்தியவர்.

    [1]பெண்ணியம் சார் கேள்வி இது. உலக குழந்தைகளை எல்லாம் வயிற்றில் சுமக்கும் பெண்கள் , இனபோர்,வர்க்க போர் என்று அக் குழந்தைகளை கொள்கைகளுக்காக பலி கொடுக்கும் போது அதற்கு எதிராக பெண்கள் குரல் கொடுக்க வேண்டுமா/வேண்டாமா ?

    கொள்கை இல்லாத மனிதன் விலங்குதானே.தனது கொள்கைக்கு உயிர் எடுப்பதும் உயிர் விடுவதும்தானே உலகம் முழுதும் நடந்து வருகிறது.

    https://www.facebook.com/thamayanthy.ks

    //பிரபாகரன் குடித்த தமிழ் மக்களின் இரத்தவாடை, எவ்வளவு கழுவி, கழுவி ஊத்தினாலும் அவ்வளவு எளிதில் போகாது. செத்தும் கெடுத்தான் பிரபாகரன் என்பதை நிரூபிக்காமல் விடமாட்டார்கள் தமிழ்நாட்டில் உள்ள ஈழ ஆதரவு உளறுவாய் மற்றும் ஊத்தவாய் நாய்கள்.//

    • அண்ணாச்சி!

     கவுண்டமணி பாஷையில் உங்களை சொல்வதாக இருந்தால்….

     நல்லவர்..வல்லவர்..பென்ட் எடுக்க தெரிந்தவர்.

     எதற்கும் முதலிலை “டுப்பை” மாத்துங்கா!.

     காலவரைக்கும் எத்தனை வேஷம் தான் போடுவீங்க!.

     • Mr mao , உங்கள் கருத்துகள் :

      ஆந்திரகாரனனையும் கன்னடகாரனையும் கேரளகாரனையும் பகைத்து கொண்டு தமிழன் வாழ்ந்து விட முடியுமா? சிங்களபகுதிகளில் சிலமாற்றங்கள் தென்பட்டாலும் தமிழ்பகுதிகயில் (வடபகுதி) அதே பல்லவிதான். இலங்கையில் தீர்க்கவேண்டிய பிரச்சனைகளை (பலசிரமங்களுக்குமத்தியிலும்) அமெரிக்கா ஐரோப்பா ஆபிரிக்கா இந்தியா என ஓடித்திரிகிறார்கள். மேலும் பார்ப்பனியத்தை உயர்திப்பிடித்தல், சம்ஸ்கிருதத்துக்கு ஆராதனை,அரை குறை தமிழில் எழுதுவது, போலித்தனமாக மார்ச்சியம் பேசுவது………..

      இவை அனைத்தும் உங்களை யார் என்று வினவு தளத்தை படிப்போர்க்கு காட்டுகின்றது. நன்றி

     • யக்கா டயானா உங்க வீட்டுக்காரர் நல்லா இருக்காரா முதல்ல அவர கவனிங்க அப்புறமா அரசியல் பேசலாம் அக்கா …………

      • திரு ப்.ஜொசெப்க்,

       ஒரு நாளில் இருக்கும் 24 மணி நேரத்தில் 6 மணிநேரம் உறங்க 4 மணி நேரம் வீட்டு வேலைகளை முடிக்க என்று செலவானாலும் மீதி 14 மணி நேரம் UGC-NET தேர்வுக்கும் அரசியலும் படிக்க ,சிந்திக்க ,விவாதிக்க என்று எனக்கு கிடைக்கும் போது அதில் 1 மணி நேரத்தை வினவில் வாசிக்க,விவாதிக்க என்று செலவு செய்வது ஒன்றும் தவறு இல்லை அல்லவா ? வேலையில்லா பட்டதாரினியாகிய நான் கூடிய விரைவில் நான் வேலையில் சேர்ந்தாலும் அதற்கு 10 மணி நேரம் செலவு ஆனாலும் மீதி 4 மணி நேரமுள்ளதை …! கூடிய விரைவில் வேலை பெற்ற உடன் முற்போக்கு சக்திகளுடனிணைந்து மக்கள் பணியாற்றுவது என்பதே என் விருப்பம்.

       • யக்கா டயானா நான் உங்க புருசன் எப்பிடி இருக்காருனாதான் கேட்டேன் அதுக்கு இவ்வளவு பெரிய விளக்கமா அய்யோ அய்யோ புருசன் சம்பாதிக்கும் போது உங்களுக்கும் ஏன் வேலைக்கு போகனும்னு ஆசை புள்ளைகள பாத்து கவனிச்சு படிக்க வச்சு பெரிய ஆள் ஆக்குங்க …..

       • வீட்டுக்கு குலவிளக்கு! நாட்டுக்கு எதிர்கால ஒளிவிளக்கு!!

        வினவுக்கு…..?

        சரவணன் அண்ணாவை கண்டால் கேட்டதாக சொல்லவும் அக்கா.

        • Mr Mao, திரு Univerbuddy யின் பின்னுட்டம் கூறும் வருத்தமான செய்தி என்னவென்றால் திரு சரவணன் அவர்கள் அமரர் ஆகிவிட்டார். ஆகவே உங்கள் அண்ணன் சரவணனை நான் காணவும் முடியாது ,எனவே அவரிடம் நான் நலம் விசாரிக்கவும் முடியாது!

         • //திரு சரவணன் அவர்கள் அமரர் ஆகிவிட்டார்.//

          இது எல்லாம் பகிடி அல்ல. உண்மையிலேயே நீங்கள் தான் சரவணனாக இருந்தாலும் கூட, அப்படிச் சொல்லக் கூடாதாம். வார்த்தைகளுக்கு சக்தியுண்டு. அதிலும் தமிழ்வார்த்தைகள் தெய்வத்தன்மை வாய்ந்தவை. தேவையில்லாமல், மற்றவர்களை திட்டுவதோ அல்லது ஜோக்குக்காகக் கூட இறந்து விட்டார் என்பதோ கூடாதாம். எங்களின் அம்மம்மா சின்ன வயதில கூறிய அறிவுரை, இவ்வளவு காலத்துக்குப் பின்பு இப்ப தான் உதவுது. 🙂

        • Mr Mao தங்களுக்கு உள்ள உலக அறிவுக்கு இப்படி குலவிளக்கு! ஒளிவிளக்கு! என்று எல்லாம் அ இ அ தி மு க அடிமைகள் மாதிரி பேசலாமா ? நாம் விவாதித்த விடயங்களை விட்டு விலகி ஓடாமல் அவற்றை தொடர்ந்து விவாதித்து தங்களின் அறிவாற்றலால் என்னை வெல்லலாமே !

         • என்னக்கா! நான் செய்ய?.

          தெரிந்த மாக்ஸியத்தை கதைத்தால் நீங்கள் மனோதத்துவம் கதைக்கிறீர்கள்.

          கணிதம் ஒரு சூத்திரம் என்று நான் சொன்னால் அதற்கு முன்னால் வறட்டு என்று சொல்லை சேர்த்து கணிதத்தை வறட்டுசூத்திரம என்று மாவோ சொல்லுகிறார் என எல்லோரையும் முட்டாள் ஆக்கிறீர்கள்.

          உங்களை நீங்களே கம்யூனிஸ்ட் என்று சொல்லிக் கொண்டு செந்தமிழ்சீமானைவிட கூடுதலான நடிப்பு திறனை காட்டுகிறீர்கள்.

          இப்படி தூரயிருந்து குலவிளக்கு மாயவிளக்கு அலாவூதீன் விளக்கு என்று சொல்விட்டு தப்பி ஓடுவதைவிட எனக்கு வேறு வழியில்லை. இருந்தாலும்…..

          கட்டப்பொம்மன் திரைப்படம் பார்த்துதான் பலபேருக்கு தமிழ்யுணர்வு வந்தது. இதே போல ஒரு உணர்வை ஈழத்தில் உள்நாட்டுயுத்தம் தொடங்குவதற்கு முன் காசிஆனந்தன் என்பவர் ஏற்படுத்தியிருந்தார். அவருக்கு பட்டப்பெயரே “உணர்ச்சிக் கவிஞர்காசி ஆனந்தன்”.

          அதில் இருவரிகள் மட்டும் என் ஞாபகத்தில்.

          “உயிர் தமிழுக்கு உடல் மண்ணுக்கு”

          ” தாயை பழித்தவனையும் தமிழைப் பழித்தவனையும் விடேன்”

          எப்படியிருக்கு? முப்பதுவருட யுத்தம் லட்கணக்கான உயிர்களையும் இன்னல்களையும் காவு கொடுத்து முடிவடைந்து விட்டது.

          ஆனால் காசி என்ற ஆசாமி இன்றும் தமிழ்நாட்டில் இருந்து சோறு தின்றுகொண்டிருக்கிறார்.

          இதுதான் நாம் நடிகன் கவிஞன் இடமிருந்து கற்றுக்கொண்ட பாடம்.

          எல்லாம் மொழிகளுக்கும் ஒருமொழி அந்தஸ்து இருக்கிறது.
          தகுதியிறபோது வாழும் தகுதியில்லாத போது அழிந்த போகும்.

          என்மொழி இம்புட்டு பெரிசு என நாடவைத்து அளந்து காட்டி மற்றையை மொழிகளை உங்களையும் அறியாமல் இழிவு படுத்தாதீர்கள்.

          இதுவும் பாட்டாளிகளின் வர்க்கயுணர்வை மழுங்கடிக்கிற ஒரு யுக்தியே!.

      • Joseph,

       //முதல்ல அவர கவனிங்க அப்புறமா அரசியல் பேசலாம்//

       இந்த பின்னூட்டத்தைக் கண்டிக்கிறேன். இது ஆணாதிக்க ஆணவம்.

       • திரு Univerbuddy ,

        “இன்ஜினியரிங் கல்லூரி தலித் மாணவிகள் – புள்ளிவிவர மயக்கம்” https://www.vinavu.com/2014/08/11/big-jump-in-dalit-girls-entering-tn-engineering-colleges/ என்ற பழைய விவாதத்தில் ஓடிப்போன மனிதர்களை எல்லாம் தயவு செய்து முழுவதும் பேசவிடுங்க…. முழுவது பேசி முடித்த உடன் அவர்கள் தவறுகளை எல்லாம் ஒவொன்றாக சுட்டி காட்டுவோம். அவசர படாதிங்க sir .

        • டயானா அக்கா நீங்க சொர்னா அக்காவா மாறிடாதிங்க என்னய மன்னிச்சிடுங்க அக்கா எனக்கு எதுவும் தெரியாது நான் அப்பாவி எனக்கு எதுவும் தெரியாது உங்க தம்பி திப்பு எப்பிடி இருக்கார நான் கேட்டதாக சொல்லுங்கள்

         • நடத்துங்க M.Tech or M .E பொறியாளர் திரு ஜோசப் உங்க கச்சேரியே !

          “சொர்னா அக்கா” என்று இந்த லூஸ் டாக் விட்டு எல்லாம் என்னை வினவு விவாதத்தில் இருந்து துரத்த முடியாது திரு ஜோசப். முதலில் “அக்கா…. புருசனை பாத்துக்க” என்று சொல்லி துரத்த பாத்திங்க;அப்புரம் சொர்னா அக்கா என்று கூறி துரத்த பார்கின்றிர்கள்! இது எல்லாம் நம்மிடம் செல்லுபடியாகாதுங்க.இனிமே முடிந்தா விவாதத்தை “நல்ல கருத்துடன்” தொடருங்க இல்லை இப்படியே கிண்டல் செய்வதாக; மொக்கை போடுவேன் என்று கூறினிர்கள் என்றால் …… அதற்கான என் பதிலையும் பார்க்காமலா போயிடபோறிங்க!

          நடத்துங்க M.Tech or M .E பொறியாளர் திரு ஜோசப் உங்க கச்சேரியே !

   • சிங்களமக்களுக்கு மேல் எவ்வளவு வசை பாடமுடிமோ அதேபோல தமிழ்மக்களுக்கு மேல் எவ்வளவு வசை பாடமுடியுமோ அந்த அளவுக்கு தான் இலங்கையின் அரசியல் ஐம்பது வருடங்களுக்கு மேலாக இருந்தது.இருக்கிறது.

    இந்த வசைமழையில் வெற்றி பெற்றவர்களே பாராளமன்ற ஆசனத்தை பெற்றார்கள். அனாதை அரசியலை எதிர் கொண்ட மக்கள் சந்தித்தது வெறும் இனக்கலவரங்களை தான்.

    சிங்களபகுதிகளில் சிலமாற்றங்கள் தென்பட்டாலும் தமிழ்பகுதிகயில் (வடபகுதி) அதே பல்லவிதான். இலங்கையில் தீர்க்கவேண்டிய பிரச்சனைகளை (பலசிரமங்களுக்குமத்தியிலும்)
    அமெரிக்கா ஐரோப்பா ஆபிரிக்கா இந்தியா என ஓடித்திரிகிறார்கள்.

    இதுவே இவர்களின் போலித்தனமான நகைப்புக்கிடமான அரசியலுக்கு அடையாளம்.

    பிரபாகரன் தமிழ்மக்களை மட்டும் வதைசெய்யவில்லை.எல்லை ஓரம் சிங்களகிராமத்திற்குள் புகுந்து குழந்தைகள் முதியவர்களான ஏழைவிவசாயிகளை வெட்டியும் சுட்டும் கொன்றான். இவர்களே சீமான் சொல்லுகிற வீரப்புலிகள்-அண்ணன் பிரபாகரன்.

    திரு கோபாலகரி நீங்கள் சொல்லுகிற மாதிரி தமிழ்நாட்டில் ஈழத்துப்புலிகள் இல்லை.ஈழத்து அகதிகள் தான் இருக்கிறார்கள். அவர்கள் பலவருடங்களாக வாழ்வுக்காக ஏங்கிக் கொண்டிருக்கிறார்கள்.சமீபத்திலும் ஈழத்துமாணவி தகுதியிருந்தும் மருத்துவபடிப்புக்கு அனுமதிக்க படவில்லை என அறிந்திருப்பீர்கள்..இப்படித்தான் போய் கொண்டிருக்கிறது ஈழத்தவரின் வாழ்க்கை இந்தியாவில்.

    ஆனால் அன்றும் இன்றும் தமிழ்நாட்டில் ஈழத்துஅரசியல் வியாபாரம் ஆகிக்கொண்டிருக்கிறது.சிங்கள உல்லாசபயணிகளை மதகுமாரை ஒரு தரமான சிங்களப்படத்தைக் கூட வெளிவர முடியாதவாறு அடிக்கிறார்கள் அட்டகாஷம் செய்கிறார்கள் அவமதிக்கிறார்கள்.

    இதற்கும் ஒரு காரணம் இருக்கிறது.கனடா ஐரோப்பாவில் உள்ள மாஜிபுலிகளின் பணம் இந்த கூத்தாடிகளுக்கு வந்து சேருவது தான்.

    மாஜிபுலிகளுக்கு இலங்கையில் பிரச்சனை உருவாக வேண்டும்.தமிழ்நாட்டு கூத்தாடிகளுக்கு காசும்! காசாச்சு!! அரசியலும் அரசியல் ஆச்சு.இதைத் தான்நாம் புரிந்து கொள்ள வேண்டும்.

    • இங்கும் ஒரு சிங்களவர்களின் ‘சொம்புதூக்கி’ நைசாக வேலையைக் கொண்டு போகிறாரோ என்று எண்ணத் தோன்றுகிறது. செத்துப்போன பிரபாகரனை மட்டும் நினைத்து ஒப்பாரி வைக்கும் இவர் இலங்கை ராணுவம் செய்த/செய்கிற அட்டூழியங்களையும், கொலைகளையும் பற்றி பேச மறுக்கிறார் அல்லது ஒரு போதும் பேசியதை நான் காணவில்லை, அது தான் ஒரே மர்மமாக இருக்கிறது. யாழ்ப்பாணத்திலும், வன்னியிலும் தமிழ்ப்பெண்கள் மட்டுமல்ல, தமிழ்க் குழந்தைகள் கூட இலங்கை ராணுவத்தின் பாலியல் வெறிக்கு இரையாகிக் கொண்டிருக்கும் போது, ஏழை பாழைத்தமிழர்களிடம் இருந்த சின்னஞ்சிறு துண்டு நிலங்களையும் இலங்கை ராணுவம் பிடித்து வைத்துக் கொண்டு, சுற்றுலா விடுதிகள் நடத்துகின்றனர்.

     ஆனால் இந்த முற்போக்கு, ‘கம்யூனிஸ்ட்’ வர்க்கப் போராளி அவற்றை எல்லாம் ஒருபோதும் பேசாமல், செத்துச் சிவலோகம் போய்விட்ட புலிகளையும், சாகிறதுக்கு முன்னால், வயசு போன காலத்திலாவது ஊருக்குப் போய், மட்டக்களப்பு வயல் வெளியில காலாற நடந்து எப்படா தேங்காய்ப்பூ புட்டும், பொரிச்ச இறாலும் தின்னுவேன் என்ற தனது ஏக்கத்தை மறைத்துக் கொண்டு, தமிழ்நாட்டான்களின், நாயும் தின்னாத புளிச்சமாவை விட்டால், வேற வழியில்லாமல் கிடக்கிற காசி ஆனந்தனையும் பார்த்து கரித்துக் கொட்டுவதைப் பார்க்க சிரிப்பை அடக்க முடியவில்லை. அதுக்கிடையில மாவோ, லெனின், சேகுவேரா என்ற மாதிரியான பெயர்கள் வேறு. இவரைப் போன்றவர்களுக்கெல்லாம் கம்யூனிசம், வர்க்கம் எல்லாம் இவர்களின் சிங்கள ஆதரவு, ஈழத்தமிழர் எதிர்ப்பு பிரச்சாரத்துக்கு கவசம் மாதிரி. இவர்கள் மற்றவர்களைப் பேய்க்காட்டுவதாக நினைத்துக் கொண்டு தங்களைத் தாமே ஏமாற்றிக் கொள்கிறார்கள் என்பது மட்டும் தெளிவாகத் தெரிகிறது. 🙂

 13. திரு சக்திவேல் உங்கள் எழுத்துக்கள் சக்திவாய்தவை என்பதில் எனக்கு சந்தேகம் இல்லை.

  இருந்தாலும் சிலநிலமைகளை சீர்தூக்கி பார்க்க வேண்டிய தேவை நமக்குள்ளது.

  நான் இலங்கையன். ராஜயபக்சாவை அதிஉச்சியில் ஏற்றி வைத்தவர்கள் புலம்பெயர்ந்த தமிழ்மக்களில் தோன்றிய கழிசடை கூட்டமான புலிககளே!

  புலிகள் செய்த அடாவடித்தனத்திலும் பார்த்து மகிந்த ராஜபக்சா செய்த வேலை முதாலிளித்துவ அமைப்பு முறையை பாதுகாப்பதற்கு உதவிக்கொண்டிருக்கிறது.

  ஆந்திரகாரனனையும் கன்னடகாரனையும் கேரளகாரனையும் பகைத்து கொண்டு தமிழன் வாழ்ந்து விட முடியுமா?

  இங்குதான் தத்துவார்த்தனகுரிய போராட்டம் ஆரம்பம் ஆரம்பிக்கிறது.

  • Mr Mao,
   என்ன ஒரு ___________ கேள்வி இது???????????

   தமிழர்களே இப்போது கழிசடை சினிமா, கவர்ச்சி அரசியல் என்று மதிமயங்கி இருக்கும் போது அவர்களை நோக்கி ஏறியபடும் இக் கேள்வி சிறிதும் பொருத்தம் இல்லாமலும், உள் நோக்கத்துடனும் உள்ளது.தன் சுயத்தை பற்றி சிறிதும் சிந்திக்காத நம் தமிழ் சமுகம், ஏதோ மற்ற மொழி பேசும் மக்களுடன் மல்லுக்கு நிற்பதை போன்ற தோற்றத்தை எழுப்பும் mr mao வின் இக் கேள்வி எதை நோக்கி நம் தமிழ் சமுகம் செலுத்தும் என்றால் குறைந்தபட்ச உரிமைகளான முல்லை பெரியாறு, காவேரி நதிநீர் ஆகிய விடயங்களிலும் விட்டு கொடுத்து தமிழர் உரிமையற்று, உணர்வற்று இருக்க வேண்டும் என்றல்லவா இருக்கச்செய்யும்?
   ______

 14. அண்ணன் சீமான் என்னடாவென்றால் நடிகர் விஜய் ஒரு ‘தமிழ்ப்பிள்ளை’ என்று அடிக்கடி சொல்கிறார். ஆனால் ஒரு சிலர் விஜய்யின் அம்மா ஒரு மலையாளி என்கிறார்கள் (அவரது தந்தையார் கூட தெலுங்கு கலப்புள்ளவராம்). ஒரு மலையாளிப்பெண்ணின் வயிற்றில் பிறந்த ஓருவர் எப்படித் தமிழனாக முடியும் என்பதை என்னால் புரிந்து கொள்ள முடியவில்லை, யாராவது புரிந்தவர்கள் விளக்குங்களேன். 🙂

  • இந்த விவாதம் சரியில்லை வியாசன் அவர்களே. பிறப்பின் வழி தமிழர் என்பதை விட உணர்வின் படி தமிழர் என்று தான் நாம் பார்க்க வேண்டும். தமிழ் தந்தை, தமிழ் தாய் மூலம் பிறந்ததால் மட்டும் போதாது. உண்மையான தமிழ் உணர்வு இருக்க வேண்டும்.

   சீமானின் போக்கில் நீங்களும் போக வேண்டாம்.

   உணர்வால் தமிழராவோம்.

   • @கற்றது கையளவு,

    உங்களின் கருத்துக்கு நன்றி. என்னைப்பொறுத்த வரையில் உணர்வின் படி தமிழர் என்பது வெறும் பம்மாத்து. அதை நம்பியதால் தான் தமிழ்நாட்டுத் தமிழர்கள் தமது சொந்த மண்ணிலேயே ஆட்சியும், அதிகாரமும் இல்லாமல் இருக்கிறார்கள். அந்த இழிச்ச வாய்த்தனத்தை மறைக்க அவர்கள் கண்டுபிடித்த அடைமொழி தான் “வந்தாரை வாழவைக்கும் தமிழ்நாடு”.

    உண்மையில் தமிழ் என்ற அடையாளத்தை தவிர வேறு மொழி, இன அடையாளங்கள் உள்ளவர்கள் தமிழ்நாட்டுக்கோ, தமிழுக்கோ அல்லது தமிழர்களுக்கோ முழுமையாக விசுவாசமுள்ளவர்களாக நடக்க முடியாது என்பதை நாங்கள் அனுபவத்தில் காணலாம். அப்படியான ‘Divided Loyalty’ உள்ளவர்களை தமிழ்நாடு போன்ற, பல பிரச்சனைகளையும், எதிரிகளையும் கொண்ட தனது மொழி, கலாச்ச்சார, வரலாற்று அடையாளங்களைக் காப்பாற்ற முடியாத, தமக்கென சொந்தமாக நாடற்ற சிறுபான்மை இனத்தின் அரசியல் தலைவர்களாகத் தேர்ந்தெடுப்பது அந்த சிறுபான்மை இனத்தின் அழிவுக்குத் தான் மேலும் வழிவகுக்கும்.

    சில உதாரணங்களைப் பார்ப்போம்.

    1. பாகிஸ்தானின் ஜின்னா போன்று தமிழ்நாட்டுத் தமிழ்த் தலைவர்களும் உறுதியுடனும், உண்மையான விசுவாசத்துடனும் தனிநாடு கேட்டுப் போராடியிருந்தால் இன்றைக்கு தமிழ்நாடு குறைந்த பட்சம் மலேசியாவின் வாழ்க்கைத்தரம் கொண்ட ஒரு நாடாக இருந்திருக்கும். இலங்கையிலும் தமிழர்களுக்குப் பிரச்சனை ஏற்பட்டிருக்காது.

    2. ஆனால் அந்தக் காலகட்டத்தில் தமிழ்நாட்டில் உண்மையான பிறப்பினால் தமிழர்களான தமிழ்த் தலைவர்கள் இருக்கவில்லை, அதனால் அவர்கள் தனிநாட்டுக்குப் பதிலாக திராவிட நாடு கேட்டார்கள். அதற்கு ஏனைய திராவிடர்களிடம் ஆதரவில்லை. உண்மையான, பிறப்பினால் தமிழர்கள் அல்லாத அவர்கள் தமிழர்களுக்கு தனிநாடு கேட்பது கேலிக்குரியதொன்று என்பது அவர்களின் மனச்சாட்சியையே உறுத்தியிருக்க வேண்டும்.அவர்களுக்கே தெரியும். அதனால் அவர்களும் தமிழ்நாட்டில் அரசியலில் ஈடுபடுவதற்காக இந்த “உணர்வினால் தமிழர்” என்ற பம்மாத்தை அறிமுகப்படுத்தி தமது நலன்களைக் காத்துக் கொண்டார்கள்.

    3. விஜயநகர ஆட்சியில் தான் தமிழரல்லாதார்களிடம் தமிழ்நாட்டு நிலங்கள் சென்றன என்றாலும், தமிழல்லாதர் தமிழ்நாட்டின் பொருளாதரத்தில் ஆதிக்கம் செலுத்தும், அந்த நிலைமை அப்படியே நீடித்ததற்குக் காரணம், பிறப்பினால் தமிழரல்லாத தலைவர்கள் அல்லது திராவிட/பார்ப்பனக் கலப்பினத் தலைவர்கள் பிடியில் தமிழ்நாட்டில் அரசியல் தொடர்ந்ததால் தான். உண்மையில் தமிழர்கலானவர்களின் நலன்களை, அவர்களின் பொருளாதாரத்தை உயர்த்தும் செயல்திட்டங்களில் நடைமுறைப்படுத்துவதற்குப் பதிலாக, அவர்களை அடிமட்டத்திலேயே தொடர்ந்து வைத்திருக்கக் கூடியவாறு இலவசத் திட்டங்கள் என்னும் பிச்சை வாங்கும் வழக்கத்தி அறிமுகப்படுத்தினர்.

    4. பெரியார் உண்மையில் பிறப்பினால் தமிழராக இருந்திருந்தால், அவர் தமிழ்நாட்டைத் தனிநாடாகப் பிரித்து, அதன் எல்லைகளை உறுதிப்படுத்திய பின்பு, அதாவது வேலியை அமைத்த பின்பு வீட்டைக் கட்டத் (சாதி போன்ற உட்பிரச்ச்னைகளைத் தீர்க்கத்)தொடங்கியிருப்பார். ஆனால் அவர் பிறப்பினால் தமிழரல்லாத படியால், தமிநாட்டில் வாழும் தன்னைப்போன்ற தமிழரல்லாத திராவிடர்களின் நலன்களையும், அவர்களின் ஆதிக்கத்தையும் உறுதிப்படுத்த வேண்டிய தேவையும், கட்டாயமும் அவருக்கிருந்தது.

    5. பிறப்பினால் தமிழரல்லாத எம்.ஜ.ஆரைத் தமிழராக ஏற்று அவரிடம் ஆட்சியைக் கொடுத்ததால் முல்லைப்பெரியாறு விடயத்தில் அவர் தனது தாய்மண்ணாகிய கேரளாவுக்குச் சார்பாக அல்லது விட்டுக் கொடுத்து நடந்து கொண்டார் என்றும் சிலர் ஆதாரத்துடன் கூறுகின்றனர்.

    6. உண்மையில் விஜயின் தாயார் மலையாளியா இல்லையா என்பது எனக்குத் தெரியாது, இணையத்தளங்களில்ஒரு பின்னூட்டத்தில் பார்த்தது தான். ஆனால் உதாரணமாக, விஜய் முதலமைச்சரானால், தமிழ்நாட்டுக்கும் – கேரளாவுக்கும் ஏதாவது முரண்பாடு ஏற்படும் போது அவர் அவரது தாயின், தாயின் மண்ணின், தாயின் மக்களின், அவரது தாய்வழி உறவினர்களின் நலன்களைக் கவனத்தில் கொள்ளாது, தமிழ்நாட்டுக்கு முழு விசுவாசமாக நடந்து கொள்வாரா? அப்படி 100 % உண்மையாக நடந்து கொள்வது முடியாத காரியம் என்பது தான் எனது கருத்தாகும்.

    7. அதேவேளையில் சீமானோ?? அல்லது திருமாவளவனோ அல்லது பிறப்பினால் தமிழர்களாகிய யாரவது அந்த வேளையில் முதலமைச்சராக இருந்தால், எந்தவித தயக்கமுமின்றி தமிழ்நாட்டின் நலன்களை மட்டும் கவனத்தில் கொள்வார்கள். இதனால் தான் சிங்களவர்களிடம் இந்த ‘உணர்வினால் சிங்களவர்’ என்ற பம்மாத்துக்கே இடம் கிடையாது.

    8. பிறப்பினால் தமிழரல்லாத நடிகர்கள் யாராவது தமிழ்நாட்டில் தொழிற்சாலைகளில், அல்லது வேறு திட்டங்களில் முதலீடு செய்து தமிழ்நாட்டு மக்களுக்கு வேலைவாய்ப்புக் கொடுத்திருக்கிறார்களா. ஒரு பிரபல நடிகர், அதாவது “உணர்வினால் தமிழர்”, தனது சொந்த மாநிலத்தில் பெருமளவில் முதலீடுகளைச் செய்திருக்கிறாராம்.

    9. என்னைப் பொறுத்தவரையில் தமிழ் பேசுகிறவர்கள் எல்லாம் தமிழர்கள் அல்ல. அவர்கள் தமிழ்பேசும் மக்கள் அவ்வளவு தான். உதாரணமாக, புலம்பெயர்ந்த ஈழத்தமிழர்களினதும், மலேசியா, பிஜி போன்ற நாடுகளில் வாழும் தமிழர்களின் இரண்டாவது தலைமுறையினர் எல்லாம் மலே மற்றும் ஐரோப்பாவின் பல்வேறு மொழிகளைப் பேசுகின்றனர் ஆனால் அவர்கள் எல்லாம் உணர்வினால் ஆங்கிலேயர், ஜேர்மானியர், டேனிஸ்,டச்சு அல்லது பிரஞ்ச்சுக்காரர்கள் அல்ல. அவர்கள் பிறப்பினால் தமிழர்கள், அவர்களின் முன்னோர்கள் தமிழர்கள், ஆகையால் அவர்கள் தமிழைப் பேசாது விட்டாலும் கூட அவர்கள் தமிழர்கள் தான்.

    10. ஏனென்றால் அவர்களுக்கு தமிழன் என்றதை விட வேறு, மொழி, இன அடையாளம் கிடையாது அத்துடன் அப்படியான உணர்வு பூர்வமான, தமிழரல்லாத முன்னோர்களின் வழிவந்த விசுவாசமும், பாரம்பரியமும் கிடையாது ஏனெனில் அவர்கள் தமிழை வெளியே பேசாது விட்டாலும் கூட அவர்களின் முன்னோர்கள் தமிழர்கள், அந்த வழியில் தமிழர் என்பதை அதை விட வேறு அடையாளம் அவர்களுக்குக் கிடையாது.

    • வியாசன் அவர்களே,

     தமிழ் பெற்றோருக்கு பிறந்து இன்று வெளிநாட்டில் வேலை செய்து கொண்டு தங்கள் பிள்ளைகளிடம் தப்பி தவறி கூட தமிழ் பேசாமல் நுனி நாக்கு ஆங்கிலத்தில் பேசுபவர்களை விட,

     வேற்றுமாநில மூதாதையர்கள் மூலம் இங்கே தமிழகத்திற்கு வந்து சேர்ந்து தெளிவான தமிழில் பேசி, எழுதி, தமிழுணர்வு மிகுந்து காணப்படுபவர்கள் மேல்.

     வெளியே ஏன் தேட வேண்டும், இதோ நானிருக்கிறேன்.
     நான் பிறப்பால் தெலுங்கன் என்று சொல்லலாம். ஏன் என்றால் எங்கள் வீட்டில் தெலுங்கு மொழி பேசுவார்கள். சிங்காரச்சென்னையில் பிறந்தவன். நான் ஆராய்ந்த வரை ஆறு தலைமுறையாக சென்னையிலேயே இருக்கும் குடும்பம். நதிமூலம் தெரியவில்லை. எங்கிருந்து எப்போது சென்னை வந்தார்கள் என்று தெரியாது. ஆனால் சிறுவயது முதல் அண்ணா, பெரியார் கருத்துக்களால் ஈர்க்கப்பட்டு இன்று முழுத்தமிழனாக இருக்கிறேன். நான் மட்டுமல்ல, என் தந்தையும் தமிழார்வம் மிக்கவர் தான். எங்கள் தமிழுணர்வு நீர்த்து விடும் என்று நீங்கள் நம்புகிறீர்களா? அயல்நாடுகளில் என்னை யார் என்று கேட்டால் பெருமையாக நான் தமிழன் என்று தான் சொல்வேன்.

     முக்கியமாக தமிழில் சிந்திக்கின்றேன்.
     இப்போது சொல்லுங்கள், நான் தமிழன் இல்லையா?

     நதிமூலம் பார்க்க ஆரம்பித்தால் உங்கள் பரம்பரையில் தமிழரல்லாத ஒரு கலப்பு இல்லவே இல்லை என்று உங்களால் தீர்க்கமாக சொல்ல இயலுமா? உங்கள் பரம்பரையில் எத்தனை வருட வரலாற்றை உங்களால் நிரூபிக்க முடியும் வியாசரே? 50, 1௦௦ வருடங்கள், அதற்கு முன், 20௦௦ வருடங்களுக்கு முன்? 50௦௦ வருடங்களுக்கு முன்? 10,௦௦௦ வருடங்களுக்கு முன்?

     இன்னும் சொல்லப்போனால் தென்னிந்தியா மொழிகள் அனைத்திற்கும் முன்னோடி தமிழ் மொழி தான். அதனால் என் பரம்பரை வரலாற்றை ஒரு ஆயிரம் அல்லது இரண்டாயிரம் வருடத்திற்கு பின்னோக்கி பார்த்தால் நானும் தமிழ் பரம்பரையை சார்ந்தவனாக இருப்பேன் என்று ஆணித்தரமாக நம்புகிறேன்.

     ஆதலால் மொழியறிவால், உணர்வால், நினைப்பால், பண்பாட்டினால், இயல்பால் தமிழராக ஒருவர் திகழ்ந்தால் அவரை தமிழராக ஒத்துக்கொள்ளலாம் என்பதே என் கருத்து. அதை விடுத்து பிறப்பால் மட்டும் தமிழரை தேடினால் பின் நீங்கள் இன உணர்வாளர் என்ற நிலையை விட்டு இன வெறியாளர் என்ற நிலைக்கு தள்ளப்படுவீர்கள்.

  • வியாசன் அவர்களே,

   இங்கே இந்த விஜய் என்பவருடைய தாய் தந்தையார் எவர் என்பதில் நமக்கு ஒன்றும் பிரச்சினை இல்லை. ஆனால், அவர் எந்நிலையிலும், தமிழ் உணர்வாளர் அல்லர்.பார்பனர்கள் பிறப்பை வைத்து சாதிப் பேசுகிறார்கள். தாங்கள் தமிழை அதாவது தமிழ் பிறப்பை வைத்து இனத்தைப் பற்றி வரையறை செய்கிறீர்கள்.இரண்டுமே வேரறுக்கப்பட வேண்டியது.

   ஏனெனில், இனக்கலப்பு அடையாதவர்கள் என்று இன்று நாம் யாரையுமே வரையறை செய்ய இயலாது.குறிப்பாக பெரும்பாலானத் தமிழர்கள்.இன்னும் புராதன சமூக நிலையில் வாழும், பழங்குடி,காட்டுவாசி மக்கள் வேண்டுமானால் சற்று விதிவிலக்கானவர்கள்.

   இந்தச் சூழ்நிலையில், தூய்மையான இனம் என்று நாம் பேசிக் கொண்டிருந்தால் அறிவியல் நம்மைப் பார்த்து சிரிக்கும். நமக்கு இப்போது வேண்டியது தமிழ் உணர்வு தானேயொழிய இனப்பாகுபாடு அல்ல. பாசிச மோடி ஹிந்தியை,செத்த மொழியை,வரலாற்றுத் புரட்டை திணித்து வரும் இவ்வேளையில், அதை முறியடிக்க தமிழ் உணர்வுள்ள யார் வேண்டுமானாலும் களம் புகலாம். அவர்களின் தாய் தந்தையர் யார் வேண்டுமானாலும் இருக்கலாம் ஆனால், அவர் தமிழரே.

   நன்றி.

  • திரு வியாசன், அவர்[நடிகர் விஜய்] தமிழ் மகனா இல்லையா என்று தெரியாவிட்டாலும், யாழ்பானத்துக்கு மருமகன் என்பது தெரியும்.

   • //அவர்[நடிகர் விஜய்] தமிழ் மகனா இல்லையா என்று தெரியாவிட்டாலும், யாழ்பானத்துக்கு மருமகன் என்பது தெரியும்.//

    அண்ணன் சரவணன்,

    யாழ்ப்பாணத் தமிழர்கள் தாய்வழிச்சமூக வழக்கங்களைக் கொண்டவர்கள். அதாவது பெண்ணுக்குத் தான் முதலிடம். உதாரணமாக யாழ்ப்பாணத் தமிழர்களின் வழக்கப்படி பெற்றோரின் பரம்பரை வீடு மூத்தமகளுக்குத் தான் சீதனமாகக் கொடுக்கப்படும். ஆனால் சீதனமாகக் கொடுக்கப்படும் பணமும், வீடும் மகளின் பெயரில்தான் இருக்குமே தவிர மருமகனின் பெயரில் அல்ல. சீதனத்தைக் கூட மருமகனை நம்பிக் கொடுக்காத யாழ்ப்பாணத் தமிழர்கள் எப்படி தமது நாட்டை மருமகனை ஆள விடுவார்கள். அதனால் யாழ்ப்பாணத்துக்கு மருமகன் என்ற அடிப்படையில் நடிகர் விஜய் யாழ்ப்பாணத்திலுள்ள ஒரு கிராமசபையின் உறுப்பினராகக் கூட வரமுடியாது, அப்படியிருக்க, அவர் எப்படி தமிழ்நாட்டின் முதலமைச்சாராக ஆசைப்படலாம்?

    • திரு வியாசன்,

     பொண்களுக்கு முதன்மை கொடுக்கும் யாழ் மக்களுக்கு என் மனமார்ந்த நன்றி.

  • ஒண்ணுக்கு ஆராய்ச்சி எடுக்க சீமானுக்கு ஆள் பத்தலையாம் ,அங்க போ…

 15. தமிழ்நாட்டில் நிறைய காமெடி பீஸுகள் உள்ளன… வை.கோ, டி.ராஜேந்திரன், வினவு ஆதரிக்கும் பு.ஜா. பசங்க, சீமான் போன்றவை சில உதாரணங்கள்…. இதுங்க எல்லாம் சாகும் வரை சவடால் விட்டே சாவுங்க… அவ்வளவு தான்… இராமசாமி நாயக்கர் கதை தெரியுமல்லவா???? பங்காரு அடிகளார் முதல், பச்சைமுத்து வரை சொத்து சேர்த்தான்னு, அது அவன் திறமை….அவன் திருடுரான்னா கேஸ் போடு, தண்டனை வாங்கி குடு… குறைந்தபட்சம் எதாவது ஆதாரம் உள்ளதா எவர் மீதாவது?? அவன் கல்லூரியில் சேரும் மக்களை குறை சொல்….நெருப்பெடுத்தா கொதிப்படங்கும்…குறை சொல்ல கட்டுரை தேவையில்லை….சும்மா ஏதாவது எழவாட்டம் கிறுக்காமல், உருப்படியா ஏதாவது எழுதி தொலை…

 16. ஆமாம்… இந்தியன் சொல்றமாதிரி அவருக்குபுடிச்ச கருத்தான கசமுசாக் கதைகளை வினவு எழுதனும். ஆமாம் சொல்லிபுட்டேன்.

 17. பச்சோந்திகள் மணித அவதாரம் எடுத்தால் அது சீமன்,வைகோ மாதிரியிருக்கும்.
  சிமன் இனி வேந்தன் டிவி,புதியதலைமுறை,புதுயுகம் போன்ற தொலைகாட்சிகளில் அவதரிப்பார் சிமனுக்கு இனி மோடியும் தமிழ் பற்றாலாராக தேரிவார் .

 18. திரு. கற்றதுகையளவு,

  உங்களின் கருத்துப்படி தமிழன் என்றால் யார், தமிழுணர்வு என்றால் என்ன என்பதை நீங்கள் விளக்கினால், அந்த தமிழுணர்வு உங்களை எப்படித் தமிழனாக்கும் என்பதை என்னால் புரிந்து கொள்வதற்கு இலகுவாக இருக்கும்.

  1. தமிழுணர்வு என்பது தமிழில் பற்றுக் கொண்டிருப்பதும், தமிழின் வளத்தை, அதன் நயத்தை, அதன் இலக்கிய, இலக்கணங்களைப் பார்த்து வியப்பதும், இரசிப்பதும், தமிழ்மொழியின் மீது மதிப்பு வைத்திருப்பதுமென்றால் பல நாடுகளில் வாழும் தமிழரல்லாத தமிழ் மொழி வல்லுனர்களை எல்லாம் நாங்கள் தமிழர்கள் என ஏற்றுக் கொள்ள வேண்டும். ஆனால் அவர்கள் தம்மைத் தமிழர்களாக ஏற்றுக் கொள்ளுமாறு வேண்டுவதோ அல்லது தம்மைத் தமிழர்களாக அடையாளப்படுத்துவதோ இல்லை.

  2. தமிழுணர்வென்பது தமிழர்களின் நலன்களில் அக்கறை கொண்டிருப்பது என்றால், உலகம் முழுவதும் பல தமிழரல்லாதவர்கள் தமிழர்களின் நலன்களில் அக்கறை கொண்டுள்ளனர். ஈழத்தமிழர் போராட்டங்களில் தம்மையும் ஈடுபடுத்திக் கொண்டு, தமிழர்களின் நலன்களின் அக்கறை கொண்டுள்ள மேலைநாட்டவர்கள் எத்தனையோ பேர் உள்ளனர். உதாரணமாக, அண்மையில் ஒரு பதிவர் முள்ளிவாய்க்காலுக்காக யூதர்கள் அழவில்லை என ஒரு பதிவைப் போட்டிருந்தார். ஆனால் உண்மையில் பல அமெரிக்க யூதர்கள் ஈழத்தமிழர்களுக்கு தமது ஆதரவைத் தெரிவித்தது மட்டுமன்றி, எமது போராட்டங்களிலும், ஆர்ப்பாட்டங்களிலும் தம்மை இணைத்துக் கொண்டனர் என்பது தான் உண்மை. அதற்குப் பெயர் தமிழுணர்வென்று நான் நினைக்கவில்லை.

  3. தமிழ்நாட்டில் அல்லது சென்னையில் பிறந்தவர்கள் என்பதால் அவர்களுக்குத் தமிழுணர்வுண்டு என்றால், சென்னையில் பிறந்தவர்கள் எல்லோரும் தமிழர்களாகி விடுவார்கள். அந்த அடிப்படையில் பார்த்தால் இந்தியாவில் தமிழர்களின் தொகை வெறும் 6% வீதமாக இருக்காது. இன்றைக்கு இந்தியாவின் பிரதமராக தமிழர் ஒருவர் இருக்க வேண்டும்.

  4. அண்ணா, பெரியாரின் கருத்துக்களால் ஈர்க்கப்பட்டவர்கள் எல்லாம் தமிழர்கள் என்றால், என்னைப் போன்ற கோடிக்கணக்கான தமிழர்கள் எல்லாம் தமிழர்கள் அல்ல என்றாகி விடும்.
  பெரியாரிஸ்டுகளும், திராவிடியனிஸ்ற்றாக்களும் மட்டும் தான் தமிழனாக இருக்க முடியும்.

  5. பல வெளிநாடுகளில் பிறந்துவாழும் தமிழர்கள் பலர் ஆங்கிலத்தில் சிந்திக்கிறார்கள். ஏனென்றால் அதில் தான் அவர்களுக்குப் புலமை அதிகம். அதனால் அவர்கள் தம்மை ஆங்கிலேயர்கள் என்று நினைத்ததுக் கொள்வதில்லை. அவர்கள் எல்லோரும் ஆங்கிலேயர்கள் என ஆங்கிலேயர்களிடம் கூறினால், கீழ்ப்பாக்கத்திலிருந்து சொல்லாமல், கொள்ளாமல் ஓடிவந்து விட்டாரோ என்பது போல் மேலும் கீழும் பார்ப்பார்கள் என்பது தான் உண்மை. அதனால் தமிழில் சிந்திப்பதால் தமிழன் என்பதும் எடுபடாது.

  6. தெளிவான தமிழில் பேசுவதால் தமிழர்கள் என்றால், தமிழ்நாட்டில் வாழும் பல பஞ்சாபிகளும், ராஜஸ்தானிகளும் கூட தான் தெளிவான தமிழ் பேசுகிறார்கள். இன்றைக்கு ஒவ்வொரு நாளும் வடமாநிலங்களிலிருந்து தமிழ்நாட்டுக்கு வேலை தேடி வரும் பீகாரிகள் அவர்களின் வாரிசுகள் எல்லாம் கூடத் தான் ஒரு சில வருடங்களில் தெளிவான தமிழ் பேசுவார்கள் அவர்கள் எல்லாம் தமிழர்களா?

  7. இப்படி எல்லோரையும் தமிழன் என்று ஏற்றுக் கொண்டால் தமிழர் என்பது ஒரு கலப்பினமாக, அதாவது ஒரு bastardized race என்ற மாதிரியாகி விடும்.

  //இப்போது சொல்லுங்கள், நான் தமிழன் இல்லையா?///

  ஆறு தலைமுறையாக சென்னையில், தமிழ்நாட்டின் தலைநகரில் வாழும் ஒரு குடும்பம், இன்னும் தமது முன்னோர்களின் தாய்மொழியாகிய தெலுங்கை இழக்காமல், அதைக் கட்டிக்காப்பது மட்டுமல்ல, இன்றும் அதை வீட்டில் பேசிக் கொண்டு, வீட்டில் தெலுங்கர்களாக வாழ்ந்து கொண்டு, வெளியில் தமிழ் பேசுகிறார்கள் என்பதற்காக அவர்களை தமிழர்கள் என்று நான் ஒப்புக் கொண்டால் அது தமிழன்னைக்கே இழுக்காகும்.

  தமிழைப் பேசவே தெரியாத, மலையாளம், கன்னடம், தெலுங்கு போன்ற மொழிகளை வீட்டிலும், வெளியிலும் பேசும் மொழியாகக் கொண்ட தமிழர்களையே, மலையாளிகள், கன்னடர்கள், தெலுங்கர்கள் என்று அந்தந்த மாநிலங்களில் ஏற்றுக் கொள்வதில்லை. அங்கெல்லாம் அவர்களின் முன்னோர்கள் தமிழர்கள் என்ற அடிப்படையில் அவர்களைத் தமிழர்களாகத் தான் நடத்துகிறார்கள். ஆனால் தமிழ்நாட்டில் மட்டும் தான் தமிழ்நாட்டின் நலன்களை, அரசியலை, அதிகாரத்தைப், பொருளாதாரத்தைப் பங்கு போட்டுக் கொள்வதற்காக, வீட்டில் தமது முன்னோர்களின் மொழிகளைப் பேசிக்கொண்டே, நானும் தமிழன் தான் என்கிறார்கள். இளிச்ச வாய்த் தமிழர்களும், நீயும் தமிழன், நானும் தமிழன் உன்னுடைய மாநிலங்களில் ஒரு தமிழன் வெறும் சட்டசபை பஞ்சாயத்து தலைவராகக் கூட வரமுடியாது போனாலும் கூட பரவாயில்லை, ஆனால் நீ தமிழை பேசுகிறாய், அதனால் என்னையும், தமிழ்நாட்டையும் சேர்ந்து ஆண்டு கொள் என்கிறான்.

  யார் தமிழன் என்பதற்கு எனது கருத்து என்னவென்றால் யார் ஒருவர் தமிழை வீட்டிலும், வெளியிலும் பேசுவதுடன், அவருக்கு தமிழ்/தமிழன் என்ற இன, மொழி அடையாளத்தை விட வேறெந்த இன, மொழி அடையாளமும் இல்லாதிருந்தால் அவர் தமிழன். அல்லது தமிழைப் பேசாது விட்டாலும் கூட அவர்களின் முன்னோர்கள் தமிழர்களாக இருந்து, அவர் இன்றும் தன்னை தமிழனாக அடையாளப்படுத்தினால் அவரும், அவரது வாரிசுகளும் தமிழர்களே.

  என்னைப்பொறுத்தவரையில் உங்களின் பெற்றோர்கள்/குடும்பத்தினர் தமி