Sunday, May 26, 2024
முகப்புபார்வைஃபேஸ்புக் பார்வைதி இந்து-வை லந்து செய்யும் ஃபேஸ்புக் கருவாட்டுக் கவிதைகள்!

தி இந்து-வை லந்து செய்யும் ஃபேஸ்புக் கருவாட்டுக் கவிதைகள்!

-

ஃபேஸ்புக் கருவாட்டுக் கவிதைகள்

தமிழச்சி பேஸ்புக்கில்

கோயம்பேடு காய்கறிச் சந்தையில் விதிகளை மீறி கருவாடு விற்பனை நடப்பதாகவும் சைவம் சாப்பிடுகிறவர்கள் மார்க்கெட்டுக்கு வரும்போது கருவாடு நாற்றத்தை சகித்துக் கொள்ள முடியவில்லை என்றும் பார்ப்பன பத்திரிகை ‘தி இந்து’ செய்தி வெளியிட்டதை முன்னிட்டு போலிஸ் கோயம்பேடு காய்கறி சந்தையில் திடீரென ரெய்டு நடத்தி 18 கடைகளில் கருவாடு விற்றதை கண்டுபிடித்து பறிமுதல் செய்திருக்கிறது.

சைவமும் அசைவமும் மேற்கத்திய நாடுகளில் தனிமனிதனின் விருப்பு / வெறுப்பு சார்ந்தவை. ஆனால் இந்திய சமூகத்தில் அரசியல் குறியீடுகள். சைவம் சாப்பிடும் சிறுபான்மையினர் அசைவம் சாப்பிடும் பெரும்பான்மையினரை அருவெறுப்பாக பார்த்து தங்கள் ஆச்சாரத்தை உயர்த்திப் பிடிக்கும் பார்ப்பனீய மைய அதிகாரத்தை ஓர் பத்திரிகை வெளிப்படுத்துகிறது.

செம்மீன்‘மொழி’ திரைப்படத்தில் ஓர் காட்சிவரும். தெரு பாடகன் ஆர்மோனிய பெட்டியை தட்டி அவர் பிழைப்புக்கு ஏதோ பாடிக் கொண்டிருப்பார். ஹீரோ, ‘டாய் ஒழுங்கா சுதி போடுடா’ என்று அடித்து அடித்து இசை ஞானத்தை வெளிப்படுத்துவார்.

உழைக்கும் எளிய மக்களிடம் அதிகாரம் இப்படித்தான் அதட்டிப் பேசும். ‘தி இந்து’வின் கருவாட்டு சமாச்சாரமும் இப்படித்தான்.

– தமிழச்சி

21/08/2014

கருத்துக்கள்

Krishna Kumar Appu

அடங்கப்பா!! டேய் பக்கிகளா!! கோயம்பேடு மார்கெட்ல அழுகிப்போன காய்கறில வராத நாத்தமாய்யா கருவாட்டால வந்துட போகுது.. மார்கெட்டுகுள்ள நுழைந்ததும் எந்த நாத்தம் முதல்ல அடிக்கும்.. காய்கறி நாத்தமா? கருவாட்டு நாத்தமா? அங்க கருவாட்டுக் கடை எல்லாம் இருக்கும்னு இந்த இஸ்யூ வந்த அப்புறம் தான்யா எனகெல்லாம் தெரியும். நிறைய பேரோட அறச்சீற்றம் இதுல எங்க ஜாதி வந்துச்சுன்னு தான்? இங்க லைக் போட்டுருக்க எத்தன பேர் நான் வெஜ் சாப்டுவிங்க? எத்தன பேர் சாப்ட மாட்டிங்க? பெரும்பாலானவங்க சாப்டுறவங்க தான். அங்க காய்கறி வாங்க போற பெரும்பான்மையானவங்க நான் வெஜிடேரியன்தான். ஆனா நடவடிக்கை எடுத்தது பிராமணர்கள் சொன்னதால. வெறும் சொற்ப அளவில் இருக்க அவங்க சொல்லி நம்மாளுங்க கடைய காலி பண்றாங்கன்னா, இங்க அதிகாரம் யாருகிட்ட இருக்கு? யார் சொன்னா உடனே நடக்குது? கொஞ்சம் யோசிங்க மக்களே!! நாம எங்க எந்த கடைய வைக்கனும்னு அவன் அதிகாரம் பண்றான் நாமளும் சாரி நீங்களும் அதுக்கு ஒத்து ஊதுங்க.. நமக்கு அடிமைகளா இருந்து தானே பழக்கம்.

Neyveli Shajahan

முதலில், இந்தியாவில் ஒருவரும் சைவம் கிடையாது, நீங்கள் சைவம் என்றால் பால் கூட குடிக்கக்கூடாது, பால் என்பது பசுவின், ஆட்டின், ஒட்டகத்தின் ரத்தத்தில் ஒரு பாதி. பால் என்பது ரத்தம், நீங்கள் ரத்தத்தை குடித்து கொண்டு சைவம் பேசக்கூடாது, நீங்கள் சைவம் என்றால் எந்த சைவக் குழந்தையும் தாய்ப்பாலைக் கூட குடிக்கக்கூடாது

இரண்டாவது, தாவரங்களுக்கும் உயிர் இருக்கிறது, நீங்கள் சைவம் என்றால் எந்த தாவரத்தையும் சாப்பிடக்கூடாது

மூன்றாவது, வானத்தையும் பூமியையும் படைத்த இறைவன் ஆடு, மாடு, ஒட்டகம் போன்ற விலங்குகளையும், பறவைகளையும், மீன்களையும், தாவரங்களையும் மனிதன் சாப்பிடுவதற்கு அனுமதி அளித்து உள்ளான். இறைவன் சைவம் அசைவம் சாப்பிடுவதற்கு ஏற்ற வகையில் மனிதனின் பற்களை கோர பற்களையும் கடைவாய்ப் பற்களையும் படைத்து உள்ளான். உலகில் வாழும் மனிதனுக்கு இதில் எந்த உணவு கிடைக்கிறதோ எந்த உணவு உடலுக்கு ஏற்கிறதோ அந்த உணவை அவன் தாராளமாக சாப்பிடலாம், இறைவன் அனுமதி கொடுத்ததை தானாக தடுத்து கொள்ள எவருக்கும் உரிமை இல்லை.

நான்காவது, சைவம் எங்கிருந்து வந்தது என்றால் மனிதர்களாகவே புதிதாக இயற்க்கைக்கு மாற்றமாக தானாக உருவாக்கி கொண்டார்கள், இதனால் தாங்கள் மட்டும் அவதிப்படுவதும் மட்டுமல்லாமல், பிற மக்களுக்கும் தொல்லை கொடுப்பதை ஒரு போதும் ஏற்று கொள்ள முடியாது. இவர்கள் செயல் தொடர்ந்தால் இவர்களை சமுதாயத்தை விட்டே துரத்த வேண்டி இருக்கும்

ஐந்தாவது, இறைவனின் எந்த வேதமும் சைவம் மட்டும் சாப்பிட சொல்லவில்லை, அசைவம் சாப்பிடுவதை பாவம் என்று சொல்லவில்லை. இறைவனின் பார்வையில் சைவம் சாப்பிடுபவனும் அசைவம் சாப்பிடுபவனும் சமம் தான். இறைவன், பைபிள் மற்றும் குரானில் பன்றியை மட்டும் சாப்பிடக்கூடாது என்று சொல்லி உள்ளான். இந்த பிராமினர்களும் மாட்டை சாப்பிட்டவர்கள் தான் நினைவில் கொள்ளுங்கள்,

Krishna Kumar Appu

ஒரு கிலோ திருக்கைக் கருவாட்டுல 158 மில்லிகிராம் Copper இருக்கு, 1469 மில்லிகிராம் Zync இருக்கு, 2303 மில்லிகிராம் Arsenic இருக்கு, 151 மில்லிகிராம் Selenium இருக்கு, இதுல இருக்குற Peptides ரத்தத்துல சர்க்கரை அளவ கட்டுப்படுத்துது, ரத்த உயர் அழுத்தத்தைக் கட்டுக்குள் வைக்கிற மாரடைப்பைத் தடுக்கிற ஏகப்பட்ட அமினோ அமிலங்களின் அற்புத உணவு கருவாடு. அவன் ரெண்டு நாள் உருட்டி தின்ற தயிர் சோத்த விட ஒரு வேளை நாம சாப்டுற கருவாட்டுல சத்து அதிகம் தான்.

Cuddalore Port Mohammed Ghouse

மீன் விற்ற காசு நாறாது என ஓர் பொன்மொழி அறிந்திருக்கிறோம். காய்ந்து சருகாய் கிடக்கும் கருவாட்டினால் மற்றும் அதன் நெடியினால் சுகாதாரக்கேடு எதுவுமே இல்லை. எலி செத்த துர்நாற்றம் அல்ல… இயற்கையாய் வீசும் கருவாட்டு வாசம்! சமையல் வாயுவின் வாசனையுங்கூட பெரும்பான்மையோர்க்கு பிடிப்பதில்லை! பொதுவிடங்களில் புகை பிடிக்கக்கூடாதென கூறுவதில் கட்டளை இடுவதில் சுகாதார நுணுக்கம் அடங்கியிருக்கிறது. வயிற்றைக் குமட்டும் சாராயவாடையில்லா வீதிகளாய் தமிழகத்தை மாற்றவேண்டும் என எவருக்கும் தோன்றவில்லை!

Parthiban Sa

கருவாடுகளை வீதியில் விற்காமல் வேறு எங்கு விற்பது? நாற்றம் அடிக்கிறது என்றால் சந்தைக்கு வரக்கூடாது , அப்படி நாற்றம் அடிக்கிறது என்பவர்கள் கழிவறையில் மலம் கழிக்கும் போது நற்றம் எடுக்கிறது என்று அவர்கள் போகவே கூடாது இதுபோன்று சிறு சிறு தொழிலாளிகளை இப்படி தொழில் நடத்தவிடாமல் தடுத்து மோர், போன்ற பன்னாட்டு நிறுவனங்களுக்கு கேட்டை திறந்து சலாம் போடும் வேலைதான் இது

தூ…

Play On Movies

புகார் கொடுத்தவன் அப்படி டாஸ்மாக் எடுக்கக் சொல்லட்டும் அத போலிஸ் வந்து எடுக்கட்டும் பாப்போம் …..அவனுக்கு சூ…. கிழிஞ்சிடும் ..இதெல்லாம் சும்மா வெளி வேஷம்

Mohamed Farook Sikkandar

உணவுகளில் எல்லோரும் அவர்களுக்கு விருப்பம் உள்ளதை உண்கிறார்கள் சைவம்தான் சாப்பிடவேண்டும், அசைவம்தான் சாப்பிடவேண்டும் என்று யாரும் யாரையும் கட்டாயப்படுத்தக்கூடாது. அசைவம் உண்போருக்கு சில வகை அதிலே பிடிப்பதில்லை, அதே போல சைவம் உண்பவர்களும்.

ஒரு முறை நபிகள் நாயகத்திற்க்கு விருந்தில் உடும்பு இறைச்சி வழங்கப்பட்டது. ஆனால் அதை அவர்கள் சாப்பிடவில்லை. அதைக்கண்ட தோழர்கள் சாப்பிடாமல் தவிர்த்தனர். உடனே, நபிகள் நாயகம் எனக்கு அது விருப்பம் இல்லை, நீங்கள் விரும்புவதை உண்ணுங்கள் எனக்கூறினார்கள்

Prince Blessy Clement

சைவம் சாப்பிடும் சிறுபான்மையினர் அசைவம் சாப்பிடும் பெரும்பான்மையினரை அருவெறுப்பாக பார்த்து தங்கள் ஆச்சாரத்தை உயர்த்திப் பிடிக்கும் பார்ப்பனீய மைய அதிகாரத்தை ஓர் பத்திரிகை வெளிப்படுத்துகிறது.

Tamil Selvan
நான்வெஜ் பிரியர்களுக்கு அது துர்நாற்றமாகத் தெரியாது, ஆனால் வெஜ் பிரியர்களுக்கு கண்டிப்பாக அது அப்படித்தான் இருக்கும். காய்கறிகளின் வாசனை யாரையும் முகம் சுளிக்கவைக்கப் போவதில்லை. ஆனால் மீன், கருவாடு, பிற மாமிச வகைகள் அப்படி அல்ல. இருந்தாலும் பொது இடங்களில் சில சவுகரியங்களும் அசவுகரியங்களும் இருக்கத்தான் செய்யும். அதை சகித்துக்கொண்டுதான் ஆகவேண்டும், வேறுவழியில்லை. ஒரு சாராருக்காக அதை மாற்ற முற்படுவது முறையில்லைதான்!

Hemanathan Kumar
பழ மார்கெட்டில் கூட துர்நாற்றம் வருகிறது. பிரச்சனை துர்நாற்றமா , கருவாடா ??? துர்நாற்றம் என்றால் காய்கனி கழிவுகளாலும் வரும்.

Bhagavathsingh Gurusamy

ஏன் எங்கள் மதுரை உயர்நீதிமன்ற கிளையில் முட்டை போண்டா விற்பதை நீதிபதி சித்ரா வெங்கட்ராமன் தடுத்து எச்சரித்தார்.

Dhanush Nippa
இல்லாதவன அடிக்கனும்னும்னா வந்துருவாங்களே வரிஞ்சி கெட்டிக்குட்டு..

Ajai Akilan
இந்த லட்சணத்துல கருவாடுகாரர்களின் நகரத்துக்கு 375 வது ஆண்டு விழாவாம்

Mahavishnu Chandrasekaran
சந்தைக்கு வந்த காய்கள் அந்த கருவாடு சாப்பிட்டவனுடைய வியர்வையில் வந்தை மறந்துட்டாங்களே!

Abdul Hakkim
அனைத்து உணவுப்பொருட்களும் கிடைக்க்கூடிய இடம் தான் சந்தை அங்கு வரும் வாசம் நமக்கு பிடிக்கவில்லை என்றால் மூடிக்கொண்டு செல்ல வேண்டியதுதான் மூக்கை. அடுத்த மனிதனின் பொழப்பில் மண்னை அள்ளி போடக்கூடாது.

Parthiban Sa
இவர்கள் சொல்வதை பார்த்தால் கருவாடு நாற்றம் அடிக்கும் பொருள்தான். நாற்றம் அடிக்கு கையில் பயணிக்கும் ரூபாய் நோட்டுகளை தொட மாட்டார்களா,? இவர்களுக்குத் தனியாக ரூபாய் நோட்டுகளை அடிக்க சொல்வார்கள் போல இருக்கே ,

முகவை சதாம்
நாத்தமடிச்ச மூக்க முடிக்கிட்டு போய் காய்கறி வாங்க வேன்டியது தானே…? சென்னை உள்ள கூவத்தை விடவா கருவாடு நாறுது..?

Shan Shanmuga Sundaram
பெரியார் இல்லாத இவனுகளுக்கு அதப்பு ஏறிபோச்சு

Veera Vel
இந்திய நாட்டில் வியாபாரம் செய்வது இந்தியர்களின் அடிப்படை உரிமை. கருவாடு விற்கக்கூடாது என்று ஒரு சட்டமும் இல்லை . மீனவர்களும் மனிதர்கள்தான் . பார்ப்பனர் மட்டும் மனிதன் இல்லை

Lyakath Durai
ரிலையன்ஸ் மோர் போன்ற சூப்பர் மார்க்கெட்டுக்குள்ளே மீன் கோழி இன்னும் பல பிரிட்ஜிக்குள் வைத்து விற்பதை பார்த்து இருக்கிறேன்.

Zakir Upt
மேல் சாதியோ..கீழ் சாதியோ…,மனிதன் இறந்தால் ஒரு நாளைக்கு மேல் வீட்டில் வைத்திருக்க முடியாது….! மனிதனின் வாடையை விட, கருவாட்டின் வாடை பெரிதல்ல..!

Vrforu Kumar
இந்திய நாடு சுதந்திர நாடு.இந்துவும் முசல்மனும், கிரிஸ்துவும் இணைந்து வாழும் நாடு..கருவாட்டை வைத்து பிரிவினை விதைக்காதே நீ ஓடு..

பரிமளராசன் பேஸ்புக்கில்

கோயம்பேடு சந்தை

”கருவாடு நமக்கு சொல்லும் பாடம்”

கோயம்பேட்டுல காய்கறி வாங்கறதுலயே 98 பேர் எங்காளு, 2 பேர்தான் அவாளு ! அப்புறம் என்ன நொன்னைக்குடா அங்க கருவாடு விக்ககூடாதுன்னு 2 பேர், 98 பேருக்கு உத்தரவு போடறீங்க? உத்தரவு போட எப்படி முடியுது?

அடேய் அம்பிகளா, நீங்க கோயம்பேடு மார்கெட்டுல ஏதாவது கடைவெச்சு வியாபாரம் செய்யறீங்களா? ஒரே ஒரு காய்கறி கடைய ஒரு பூணூல் வெச்சிருப்பானா? ஒரே ஒரு கருவாட்டு கடைய ஒரு பூணூல் வெச்சிருப்பானா? கடையும் உங்களுது இல்ல. வாங்கறதுலயும் நீங்க 100க்கு 2 பேர்தான்.

ஆனா ஒட்டு மொத்த கோயம்பேட்டுக்கும் அத்தாரிட்டி போல எப்படி பேச முடியுது?98 பேர் விரும்பும் கருவாட்டு கடையை 2 பேரால் எப்படி தூக்க முடிகிறது?

அதிகார வர்கம்,ஆளும் வர்கம்,ஊடகம்,நீதி பரிபாலனம் அணைத்தும் பூணூலுக்கு ஆதரவாகவும்,98 பேருக்கு எதிராகவும் இருக்கிறது என்கிற உண்மையை கருவாடு நமக்கு உணர்த்துகிறது.

கருத்துக்கள்

Mohamed Sulthan

எலெக்‌ஷன் கமிஷன், அசைவம் கொண்டுவந்தால் அசவுகரியமாக இருக்கும், அதனால் அதற்கு தடை என்று ஆணையிட்டபோதே சரியான முறையில் செயல்பட்டிருக்க வேண்டும். எனக்கு பருப்பும், நெய்யும் அழற்சி என்பதால் பருப்புக்கும் நெய்யுக்கும் தடை போடலாமா? அசைவத்தை விரும்பாதவர்கள் வெகு சிலர், அவர்களுக்காக அசைவம் உண்பவர்களை தடுப்பது தனிமனித சுதந்திரத்தை நேரடியாக பாதிக்கக்கூடிய ஒன்று. இது சமூகத்தில் பெரும் பாதிப்பை உண்டாக்கும்.

Parameshwaran Sivananainthan

இப்படித்தான் உத்தரவு போட்டு போ்டடு…சாமானிய மக்களை போராடத்தூண்டுகிறார்கள்…புரட்சி்பபாதைக்கு தள்ளுகிறார்கள்…உழைக்கும் மக்கள் மீது அவர்களுக்கு அவ்வளவு வெறுப்பு. கருவாடுக்கு கூப்பாடு போடுபவர்கள் தெருவுக்கு தெரு மது ஆறாக ஓடுகிறதே…அதற்கு உத்தரவு போடுவார்களா?

Vel Tharma

ஒரு இந்தியத் தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சியில் தோன்றிய ஒரு பாகிஸ்தானியன் சொன்னான், இந்திய மக்களாட்சி என்பது பார்ப்பன மக்களின் ஆட்சி என்று இது ஏன் உங்களுக்குத் தெரியவில்லை?

Thatha Peer Mohamed

கருவாட்டில் இவ்வளவு தத்துவங்களா? நாளைக்கு எங்க வீட்ல கருவாட்டு குழம்புதான். இப்பவே நாக்கு ஊருது

பேஸ்புக்கில் வலையுலகம் ஹைதர் அலி

இரமேஸ்வரம் பாம்பன் பாலம் போயிருந்தபோது உழைக்கும் மீனவ மக்கள் கருவாடு காயப் போட்டு இருந்ததை எனது மகன் படம் பிடித்தது. ஆஹா வாசனை அப்படி தூக்கியது பக்கத்தில் நிற்கும்போது

கருவாடு

பாம்பன் பாலத்தை கடக்கிற சைவ பிரியர்களுக்கு தொந்தரவாக இருக்கிறது என அங்கும் தடை விதிக்க முயற்சி பண்ணினாலும் பண்ணுவாய்ங்க !

பேஸ்புக்கில் கி. நடராசன்
இதெல்லாம் ரொம்ப ஓவர்… நாற்றம் குடலை பிடுக்கும் பன்னி பீயை எருவாக போட்டுத்தான் கத்தரி, மிளகாய், பூசணி, தக்காளி , துளசி எல்லாம் நல்லா விளையும்… இதெல்லாம் ஒரு பிரச்சனை என்று எழுதிரானுங்க… மரபணு மாற்றம் செய்யப்பட்ட கத்தரிகாய், வாழைப்பழங்கள் சட்ட விரோதமாய் விற்கப்படுகிறது.. இந்த அதிகாரிகள் என்ன கழட்டினார்கள் …. இது சைவம்..அசைவம் பிரச்சனை அல்ல…சாதி கொழுப்பெடுத்த அவாள் திமிர்…

பேஸ்புக்கில் டான் அசோக் Don Ashok ‏

அசைவ உணவு சாப்பிடுகிறவனுக்கு வீடு கொடுக்க மாட்டீர்கள். அலுவலகத்தில் அசைவ உணவு சாப்பிடுகின்றவனுக்கு உண்ண இடம் கொடுக்க மாட்டீர்கள். பொது இடத்தில் கருவாடு விற்பனைக்கு இடம் கொடுக்க மாட்டீர்கள். 4% மக்களுக்காக 96% மக்களின் உரிமை பறிக்கப்படும் நாடு அநேகமாக உலகிலேயே இதுவாகத்தான் இருக்கும்.

கருத்துக்கள்:

வேல்குமார் வா

கருவாட்டை சந்தைல விக்காம பின்ன லலிதா ஜுவல்லரிலயா விப்பாங்க

UmamaheshVaran Lao Tsu

இதை எல்லாம் சொன்னபோது அந்த 96%சேர்ந்த சில அரைவேக்காட்டு ஆசாமிகள் “பார்ப்பனீயம் இருக்கிறது என்பது பொய்யான ஒரு கூச்சல் “என்றார்கள். அவர்களுக்கு மவுண்ட் ரோடு மகா விஷ்ணு செருப்பால் அடித்து ஆமாம்யா பார்ப்பனீயம் இன்னும் இருக்கு என்று புரியவைத்திருப்பார் என்று நம்புகிறேன் .

கருவாடு karuvadu_en
 1. //பால் என்பது பசுவின், ஆட்டின், ஒட்டகத்தின் ரத்தத்தில் ஒரு பாதி. பால் என்பது ரத்தம், நீங்கள் ரத்தத்தை குடித்து கொண்டு சைவம் பேசக்கூடாது//

  இன்னும் எவ்வளவு காலத்துக்கு இதை பேச போகிறார்கள் ?

  //மூன்றாவது, வானத்தையும் பூமியையும் படைத்த இறைவன் ஆடு, மாடு, ஒட்டகம் போன்ற விலங்குகளையும், பறவைகளையும், மீன்களையும், தாவரங்களையும் மனிதன் சாப்பிடுவதற்கு அனுமதி அளித்து உள்ளான். //

  இவருகிட்ட எப்போ சொன்னான் ?

  //சைவம் எங்கிருந்து வந்தது என்றால் மனிதர்களாகவே புதிதாக இயற்க்கைக்கு மாற்றமாக தானாக உருவாக்கி கொண்டார்கள், இதனால் தாங்கள் மட்டும் அவதிப்படுவதும் மட்டுமல்லாமல், //

  அறிவாளி

  //உலகில் வாழும் மனிதனுக்கு இதில் எந்த உணவு கிடைக்கிறதோ எந்த உணவு உடலுக்கு ஏற்கிறதோ அந்த உணவை அவன் தாராளமாக சாப்பிடலாம், //

  பன்றி இறைச்சி உடலுக்கு மிகவும் நல்லது என்று அறிவியல் சொல்கிறதே ?

  • அய்யா ஹிந்துத்வா ,

   நீங்க பாலை, செடிக் கொடியில் இருந்தோ மரத்துல இருந்தோ எடுத்து சாப்பிட்டீங்கன்னா குறைந்தது நீங்க சொன்ன வரையரைப் படியாவது அசைவம் இல்லேன்னு சொல்லலாம்.

   பால் என்பது விலங்குகள், மனிதன் உட்பட, அதனுடைய குட்டிகளுக்காக அதனது உடலில் இருந்து சுரக்கும் ஒரு திரவமையா. உங்களுக்கு புடிச்சிருந்த அத சைவம் ஆக்குவீங்க , புடிக்கலேன்ன அசைவம் ஆக்குவீங்க. பாலும் வெண்ணையும்,நெய்யையும், தயிரையும், மோரையும் நல்ல நக்கி நக்கி குடிச்சுபுட்டு கடைசியா அது சைவமா? உங்களோட ஒரே அக்கபோரா இருக்கு.

   • ஆமா மாட்டு கோமியம் அதாங்க மூத்திரம் குடிக்கும்போது தெரியலையோ அது நாற்றம் எடுக்கும்னு…

   • சொவுப்பு,

    சைவம்னு சொல்றவங்ககிட்ட சைவம்னா என்னானு கேக்கனும். எதனடிப்படையில் ஒரு பொருள் சைவமா சொல்லப்படுதுன்னு தெரின்ஜிக்கனும். குறைந்த பட்சம் அதைப் பற்றியாவது படிக்கனும். அப்போதான் இந்த மாதிரி கிறுக்குத்தனமான கேள்விகளை கேட்பதை தவிர்க்கலாம்.

    இருந்தாலும் பால் சைவத்திலிருந்து விலக்கப்பட வேண்டும் என்பதே எனது எண்ணம். அந்தந்த மிருகத்தின் பால் அந்தந்த மிருக குட்டிகளுக்கே சொந்தம். மனிதனுக்கு தாய்ப்பால் தவிர மற்றவையெல்லாம் கெடுதி விளைவிக்கக் கூடியவை. சைவமாக இருந்தும் பலர் பெருத்து உருளை கட்டையைப்போல் இருப்பது இந்த பால் மற்றும் பால் பொருட்களால்தான்.

    • அய்யா பொந்து,

     சரி நீங்கத் தான் சொல்லுங்க சைவம்னா என்ன அசைவம்னா என்ன ? நீங்க சொல்றதப் பாத்தா எல்லாமே தெரிஞ்ச ஏகாம்பரமாத் தெரியுறீங்க.

     அய்யா, நீங்க சொல்ற உருட்டுக் கட்டயப் போல இருக்குறவங்க உடலுழைப்புல ஈடுப்படாதவங்க தான்.கொஞ்ச யதார்த்த உலகத்துக்கு வாங்க. விவசாயத்துல ஈடுப்படுறவங்க, கட்டட வேலை செய்யறவங்க உள்ளிட்ட உடலுழைப்புல ஈடுபடறவங்க பெரும்பாலும் மாமிசம் சாப்பிடறவங்க தான்.

     அப்புறம் காலத்துக்கும் தாய்ப்பால் கெடைக்குமா? அப்புறம் ஏதும் சாப்பிட மாட்டீங்களா?

     நன்றி.

     • நண்பர் சிவப்பு, முட்டையை நேரா சாப்பிடாமல் கேக் என்ற உணவு பொருள் உள்ளே மறைத்து வைத்து ருசித்து உண்ணும் பல சைவ/பார்பன ஜென்மங்களை[நான் உட்பட] அலுவலகத்தில் பிறந்தநாள்/திருமணநாள் ட்ரீட்களில் தொடர்சியாக நான் பார்த்து கொண்டு தான் உள்ளேன். மேலும் பால் என்ற திரவ உணவு நாவிற்க்கு ஏற்படுத்தும் சுவையை விட , அது கெட்டுபோனால் ஏற்படுத்தும் மணம் அருவருக்க தக்கது என்பதை இந்த சைவ/பார்பன ஜென்மங்கள்[நான் உட்பட] அறியவே செய்வார்கள்.ஆனாலும் அவர்கள் பாலை பல வடிவங்களில் விருப்பி குடிக்கக்காரணம் யாது எனில் அதில் உள்ள சத்துக்கள் தான் :

      #Milk is approximately 4.9% carbohydrate in the form of lactose.
      #Milk is approximately 3.4% fat
      #Milk is approximately 3.3% protein and contains all of the essential amino acids.
      #Milk contains Vitamin A ,B1,B2,B3,B5,B6,B12,C,D,E,K
      #Milk Contains minerals calcium,copper, iron, magnesium,manganese,phosphorus, potassium,selenium,sodium , zinc.

      ப்ரோட்டின் இந்த அளவுக்கு வேறு எந்த சைவ உணவிலும் இல்லை என்பதால் சைவ/பார்பன ஜென்மங்கள் உடலின் திசுவளர்ச்சிக்கு தேவையான ப்ரோட்டினை பெருவத்ற்கு வேறு வழியே இல்லை ,பாலை தவிர. அனைத்து சைவ/பார்பன ஜென்மங்கள்[நான் உட்பட] மாட்டு இறைச்சி, ஆறட்டு இறைச்சி, பன்றி இறைச்சி என்று கடைக்கு சென்று வாங்கினால் அல்லது பாய்கள் ருசியாக விற்கும் தெரு ஓர மாட்டு வறுவலை வாங்கி open ஆக உண்டால் சிகப்பு போன்ற பெரியார் கொள்கை ,கம்யூனிஸ்ட் அறிவாளிகள் பின்வரும் கேள்விகளை கேட்பிர்கள் அல்லவா ?

      1) என்னை மாதிரியே நீயும் தான் அசைவம் சப்பிடுறே அப்புரம் உனக்கு மட்டும் என்ன சமுகத்தில் உயர் மரியாதை ?

      2)நாம் எல்லாரும் தான் அசைவம் சப்பிடுகின்றேம் ,அப்புரம் நீ மட்டும் எப்படி கோவில்கருவரை உள் சென்று சாமிக்கு பூசை செய்யலாம் ?

      அதனால தான் நாலு விசயத்தையும் ஆராய்ந்து கேக் உள்ளார முட்டையை மறைத்தும், பாலுக்குள் அசைவ ப்ரோட்டினை மறைத்தும் உண்டு கொண்டு உள்ளோம்.

     • சொவுப்பு,

      //சரி நீங்கத் தான் சொல்லுங்க சைவம்னா என்ன அசைவம்னா என்ன ? //

      வெஜிடேரியனில் லக்தோ வெஜிதேரியன், ஓவோ வெஜிதேரியன், வேகான் என்று பல வகைப்படும்.
      அந்தந்த குளுக்கள் அவரவர்களுக்கு ஏற்றார்போல் உணவையையும் அதற்கேற்ற சித்தாந்தத்தையும் வைத்துள்ளார்கள். அவர்களைப் பொருத்தவரை அது சைவம். நீ ஏன் பாலை குடிக்கற , ச்சீஸை கடிக்கற என்பதெல்லாம் தேவை இல்லாத கேள்வி.

      அசைவம் பிடிக்கலனா ஒதுங்கிப்போ என்பதுதான் சொல்ல வேண்டியது. அது சம்பந்தமான போராட்டத்தையும் நான் வரவேற்கிறேன்.

      //விவசாயத்துல ஈடுப்படுறவங்க, கட்டட வேலை செய்யறவங்க உள்ளிட்ட உடலுழைப்புல ஈடுபடறவங்க பெரும்பாலும் மாமிசம் சாப்பிடறவங்க தான்.//

      இத நான் இல்லனு சொன்னனா ? நான் என்ன சொல்றேன் நீங்க என்ன சொல்றீங்க ? சைவ உணவு உண்பவர்கள் உடல் பருமனாவதற்கு முக்கிய காரணம் பால் என்றேன்.

      //அப்புறம் காலத்துக்கும் தாய்ப்பால் கெடைக்குமா? அப்புறம் ஏதும் சாப்பிட மாட்டீங்களா?//

      தாய்ப்பால் குழந்தைக்கு மட்டுமே தேவை. பகுத்தறிவு பண்டாரங்களுக்கு நாய், பூனை, குதிரை, மாடு, எறும மாடு என்று எல்லா பாலூட்டிகளுக்கும் வளர்ந்ததும் தாய்ப்பால் தேவை இல்லை என்று தெரியாதா ?

      http://www.vegan.com/dairy-free/

      • அய்யா ஹிந்துத்வா,

       //பால் என்பது விலங்குகள், மனிதன் உட்பட, அதனுடைய குட்டிகளுக்காக அதனது உடலில் இருந்து சுரக்கும் ஒரு திரவமையா. உங்களுக்கு புடிச்சிருந்த அத சைவம் ஆக்குவீங்க , புடிக்கலேன்ன அசைவம் ஆக்குவீங்க. பாலும் வெண்ணையும்,நெய்யையும், தயிரையும், மோரையும் நல்ல நக்கி நக்கி குடிச்சுபுட்டு கடைசியா அது சைவமா? உங்களோட ஒரே அக்கபோரா இருக்கு.//

       இந்த பின்னூட்டத்தில உங்களுக்கு என்னப் பிரச்சினை. மாட்டுனோட கறி அசைவம் ஆனால் அதுக் கொடுக்குற பால் மட்டும் சைவம் என்பது போன்ற கருத்துக்கள் மட்டுமல்ல அசைவம் சாப்பிடுற ஆளக் கண்டாலே அருவருப்பாப் பாக்குற ஒரு சிறுக் கூட்டத்தால தான் இந்த பிரச்சினையே எழுது.

       இத உங்களுக்கு நான் சொல்லவில்லை. உங்களுக்கு எழுதிய பின்னூட்டத்தில் இதை இணைத்திருப்பதற்காக வருந்துகிறேன். என்னுடைய கருத்தும் இது தான். //அது சைவம். நீ ஏன் பாலை குடிக்கற , ச்சீஸை கடிக்கற என்பதெல்லாம் தேவை இல்லாத கேள்வி. //.

       இந்த நாட்டின் சாபக்கேடாய், பெரும்பாலான மக்களுக்கு குறிப்பாய் பெண்களுக்கு சத்துக் குறைபாடு போன்ற காரணங்களால் குழந்தைகளுக்கு மாட்டுப் பால் தான் குடுக்க வேண்டியுள்ளது.
       அதனால் இப்படி பொத்தாம் பொதுவாக வறட்டுத்தனமாக அறிவியலைப் புடிச்சு எல்லாரலாயும் தொங்க முடியாது.

       நன்றி.

       • //அசைவம் சாப்பிடுற ஆளக் கண்டாலே அருவருப்பாப் பாக்குற ஒரு சிறுக் கூட்டத்தால தான் இந்த பிரச்சினையே எழுது.//

        இத ஒத்துக்கறன்.

        ஒரு ப்ராமண தண்ணி வண்டி என்னப் பாத்து நீங்கதான் எல்லாத்தையும் தின்னுவீங்களே என்ற சொன்னான். அதற்கு அவன் வாங்கி கட்டியது ஜென்மத்துக்கும் மறக்க மாட்டான். அதற்காக சைவத்தின் நன்மையை ஒதுக்க முடியாது. நான் சொல்ல வந்ததே இதைத்தான்.

        • நண்பர்களே,

         மனிதனோட உடலமைப்பு காரணத்தால் ஒரே நேரத்தில் தாவர உண்ணியாகவும், புலால் உண்ணியாகவும் அதாவது ஈருண்ணியாக இருக்கிறான். இது தான் இயற்கையானது. இது தான் விலங்கியல் மற்றும் பரினமாவியல் சொன்னது. மாடு போல தாவரம் மட்டுமே உண்டு வாழ முடியாது. புலி போல மாமிசத்தை மட்டுமே உண்டும் வாழ முடியாது.

         சைவம் பழக்கம் உள்ளவர் அதாவது தாவர உண்ணிகள் என்றுக் கூறிக் கொள்பவர்களுக்கு ஒன்று கூறிக் கொள்கிறேன். இன்றைய நிலையில், தாங்கள் பெருமையாய் கருதும் தாவர உணவுகள், இயற்கையான நிலையில் கிடைப்பதில்லை. மாறாக செயற்கையாக உரங்களையும்,பூச்சிகொல்லி மருந்துகளையும்,மரபு மாற்றி விதிகளையும் பயன்படுத்தி தான் அதன் வளர்ச்சி வேகத்தை அதிகரித்து அதாவது அதன் இயற்கையான குணத்தை மாற்றி தான் உற்பத்தி செய்கிறார்கள்.

         அதே போல தான் விலங்குகளின் நிலையும். செயற்கையாக வளர்க்கப்பட்ட தாவரங்களை உண்டு,செரித்து அதனுடைய தன்மையும் மாறி விட்டது. (சென்னையில் காகிதம்,நெகிழி குப்பை போன்றவற்றையும் உண்கிறது). அதாவது இந்த தாவர உண்ணிகளுக்காக உணவு உற்பத்தியை அதிகமாக்குறேன் பேர்வழின்னு எங்கள மாதிரி இறச்சியுன்னிகளுக்கு கிடைத்த நல்ல இறைச்சியை கிடைக்காமல் செய்து விட்டார்கள்.

         எனவே, இயற்கையான உணவு அதாவது, அது தாவர உணவாகவும் இருக்கலாம், இறைச்சி உணவாகவும் இருக்கலாம், அதை தேவைகேற்ப, விருப்பத்திற்க்கேற்ப,இயற்கையாய் உண்ணுவதே சால சிறந்தது. இங்கே சைவம்/அசைவம் என்ற பேச்சே அடிபட்டுப் போகிறது. பிற்பாடு, அது வெறும் மத ரீதியிலான, குறிப்பாக இந்திய அளவில், பார்ப்பனீயம் சார்ந்த கருத்துக்களாக மட்டுமே இங்கு நிலைத்துள்ளது.

         ஏற்றுமதி செய்யப்படும் கருவாட்டின் நிலை எனக்குத் தெரியாது. ஆனால் இங்கே விற்கப்படும் கருவாடு முழுக்க முழுக்க இயற்கையான உணவாகும். கோயம்பேடு காய்கறி சந்தையில் முழுக்க தேடினாலும், கருவாட்டைப் போல ஒரு ஆர்கானிக் உணவு போல வேறேதும் கிடைக்காது. ஏனெனில், அங்கு உள்ள காய்கறிகள் பெரும்பாலும், செயற்கையாக உற்பத்தி செய்யப்பட்டது(நான் ஒரு விவசாயப் பின்னணியை சேர்ந்தவன்.எனது குடும்பம் விவசாயம் தான் செய்கின்றனர்.)

         உண்மையிலேயே இந்த தாவர உண்ணிகளுக்கு பிரச்சினை இந்த செயற்கை முறை தாவர உணவு உற்பத்தியே தவிர கருவாடு அல்ல. ஆனால் பாருங்கள், இதற்க்கு எந்த தாவர உண்ணியும் ஷங்கடபடமாட்டார்கள்.வழக்கு போடமாட்டர்கள். அப்போ இங்கே சங்கடம் என்பது பார்ப்பனியப் புத்தி காரணமாக தான் வருகிறது வேறேதுமல்ல.

         நன்றி.

         • நீங்க என்னா சொல்ல வாறீக சிவப்பு!

          பார்ப்பணிய எதிர்ப்பை தொடந்தும் நடத்தனும் எங்குறீகா..!?

 2. எத்தைனை அம்பிகள் சாலை ஒரம் உள்ள கையெந்திபவனில் மட்டுகறி, ஆட்டுகறி தின்னுரனுக அப்ப மட்டும் மனக்கும் கருவாடு மட்டும் நத்தமா

 3. These statements appear as words from demons , with horns and gory teeth… come on , realise your eating habit is barbaric and try to be human, love animals do not eat them.. to those who say plants and animals are both same!!!, nitwits animals have nervous system like human so they feel pain but plants feel no pain,animals have blood and similar much similar body type to human,use your degenerated brains lusting you for animal flesh,, plants shows avoidance when cut but we even do not support cutting plants just getting food from it,cut an animal and it is gory!!,, plants prepares & bears fruits, vegetables not for its own consumption, Vegetarian is the diet the nature intended for human,,, to those say god permitted animal eating for human!!!, ROFL, oh god!!! ________

 4. @hindutva
  1.இன்னும் எவ்வளவு காலத்துக்கு இதை பேச போகிறார்கள் ?

  பதில்: உண்மை உள்ளவரை

  2.இவருகிட்ட எப்போ சொன்னான் ?

  பதில்: பய புள்ள உங்க கிட்ட சொல்லலியா

  3.அறிவாளி?-
  பதில்: காவிகள் எங்களை முட்டளாக நினைத்த காலம் மலைஏறிவிட்டது

  4.பன்றி இறைச்சி உடலுக்கு மிகவும் நல்லது என்று அறிவியல் சொல்கிறதே ?

  பதில்: இது காவிகளின் அறிவியல் சொல்கிறதோ

  • //பதில்: உண்மை உள்ளவரை//

   ப்ப்ப்பூ… உம்மை மட்டுந்தான் பேசுவாருவ. வெஜிடேரியன்னா என்னன்னு விக்கிபீடியாவிலயோ பக்கிபீடியாவிலயோ படிச்சிட்டு வந்து பேசு.

   //பதில்: பய புள்ள உங்க கிட்ட சொல்லலியா//

   பய புள்ள சொல்றது இருக்கட்டும், அய்யா என்ன சொல்ல வர்றீங்கோ ?

   //பதில்: காவிகள் எங்களை முட்டளாக நினைத்த காலம் மலைஏறிவிட்டது//

   இப்போ எந்த வெஜிதேரியன் அவதிப்பட்டார் ? ஆனாலும் காவிகளுக்கு வேலய கொறச்சதுக்கு நன்றி.

   //பதில்: இது காவிகளின் அறிவியல் சொல்கிறதோ//

   அப்போ பன்னிக் கறி உடம்புக்கு கெட்டதுனு சொல்லுறீங்களா ? வேற எந்த கறியெல்லாம் உடம்புக்கு கெட்டதுன்னு சொன்னிங்கன்னா தெரிஞ்ஜிக்குவேன்.

 5. மேற்கு வங்க பார்பானுக்கு மீன் இருந்தால் தான் சாப்பாடே உள்ளே இறங்கும்.திருமண வீட்டில் மட்டன் சட்டியில் உள்ளே புகுந்து விடுவான்.ஒரு க்ருப் நரமாமிசம் சாப்பிடுகின்றார்கள்.அது மட்டும் நல்லதா ஹிந்துத் து வா…?

  • சின்னப் பையா, சின்னத்தனமா பேசாம நான் என்ன சொல்றேன்னு பாரு. நானும் மாமிச பட்சினிதான். தவளை முதல் அதனை சாப்பிடும் பாம்பு வரை கிடைக்கும்போதெல்லாம் சாப்பிடுவேன். இருந்தாலும் சைவ உணவே சிறந்தது என்பதற்கு போதிய அத்தாட்சிகள் இருக்கின்றன. அதனடிப்படையில்தான் நிறைய மேலை நாட்டு நாத்திகர்கள் கூட வேகான் ஆகி இருக்கிறார்கள். பார்ப்பனியத்தை எதிர்க்கிறேன் என்ற சாக்கில் ஒரு சிறந்த உணவு முறையை எதிர்ப்பதாலும் சைக்கில் கேப்பில் தனது கடையை போடுபவர்களுக்காகவும்தான் நான் எனது பின்னூட்டத்தையே அளித்தேன்.

   இப்படிக்கு

   இந்துத்வா

   • அட…அட புல்லரிக்குதையா! இப்ப கருவாடு மார்க்கெட்டுல விக்கலாமா? வேண்டாமா? அத்த சொல்லு மாமே! நான் கூட சைவம் தான்! அதற்காக கருவாடு விக்கிறவனெல்லாம்/திங்கிறவனெல்லாம் மனிதர்கள் இல்லை என்ற பாசிசம் பேசும் முட்டாள் அல்ல.

    எப்படா நீங்களெல்லாம் திருந்தப் போகிறீங்க!

    • பாலா,
     நல்லா சொரிந்ஜிக்குங்க. கருவாடு விக்க கூடாதுன்னு என்னோட பின்னூட்டத்துல எங்கெயாச்சும் பாத்திங்களா ? கருவாடு வாழ்க!!!!

  • //ஒரு க்ருப் நரமாமிசம் சாப்பிடுகின்றார்கள்//

   இது ஒரு நல்ல கேள்வி! அகோரிகளை பொறுத்த வரை ஏற்கனவே இறந்து விட்ட ஒன்றை புசிகிரார்கள். அவர்கள் உணவிற்காக எந்த உய்ரையும் கொல்வது இல்லை .அவர்கள் பார்வையில் நாம் கொலைகாரர்கள் ! நமது பார்வையில் அவர்கள் அருவருப்பானவர்கள்!

   எது சரி எது தவறு எனபது அவர் அவர் கண்ணோட்டத்தை பொருத்தது.

 6. உனக்கு பிடிக்கவில்லை என்றால் ஒதுங்கி போக வேண்டியது தானே.அதற்கு ஏன் இது நல்லது அது கெட்டது என்ற அட்வைஸ்? ….ஹிந்துத்துவா எதை தின்பான் என்று பெயரிலே தெரிகின்றது.எதற்கு எடுத்தாலும் மேலை நாடு,நாசா, விஞ்ஞானி சொன்னாரு அப்படின்னு டூப்பு விட கூடாது.ஹிந்து சரக்கு எந்த நாட்டுலயும் விலை போகாத சரக்கு. .பதிவை ஒழுங்காக படித்து விட்டு பதில் எழுதவும்.

  • அட லூசு சின்னப் பையா,
   கருவாட்ட பத்தி நான் எதாச்சும் சொன்னேனா ? பதிவுல இருக்கும் பின்னூட்டதுல நான் ஒப்புக் கொள்ள முடியாத பின்னூட்டத்த பத்தித்தான் விமர்ச்சனம் செய்தேன். மத்தபடி கருவாடு விற்பதை பத்தியோ, சாப்புடறத பத்தியோ எதாச்சும் சொன்னேனா ?

   //டூப்பு விட கூடாது//

   கூகுளாண்டவர்கிட்ட கேட்டா தெளிவா சொல்லிருவாரே ?

   //பதிவை ஒழுங்காக படித்து விட்டு பதில் எழுதவும்.//

   அப்படிங்களாங்கொ .. பல பேரோட கருத்துக்கள ஒன்னா சேத்து போட்டுருக்காங்கன்ற விசயம் உங்களுக்கு தெரியுமா ?

 7. கருவாடு சாப்பிட வேண்டாம் என்று சொல்லவில்லை . காய்கறி கடையில் விற்கவேண்டாம் என்றுதான் சொன்னார்கள் . அதுவும் சட்டத்தை அமல்படுத்த தான் கோரினார்கள் .

  காய்கறி கடையில் தான் கருவாடும் வாங்குவேன் எனபது பாபர் மசூதிக்குள் தான் ராமர் கோயில் வைப்பேன் என்னும் விதாண்டாவாதம்தான்.

  பார்பனர்களை சாதி அடிபடையில் திட்டி தீர்ப்பது , அந்த சாதி பார்க்காதவர்களும் “பார்பனரா ” என்று சாதி பார்த்துதான் வன்மத்தை வெளிபடுதுகிரார்கள் என்பதை காட்டுகிறது

  அடுத்து இந்த ஆதிக்க சாதிகளால் கருவாடு காய்கறி கடையில் விற்க வேண்டாம் என்று சொல்வதையே தாங்கி கொள்ள முடியவில்லை , இன்னும் இரட்டை டம்ளரையும் , செருப்பு போடாமல் நடக்க சொல்வதையும் , துப்புரவு பணியை இவர்களே தலித்கள் மீது திநிகிரார்கள் . அவர்களுக்கு எப்படி இருக்கும். இதே போல இளவரசன் கொல்லப்பட்ட போது எதிர்ப்பை தெரிவித்தார்களா ? யாரோ தெரிவித்தார்கள் எனபது வேண்டாம் , இதே கருவாடு கருது தெரிவித்தவர்கள் , செய்தார்களா ?

  சாதியை பார்த்து தான் சத்தம் எவ்வளவு போடவேண்டும் என்று முடிவு செய்கிறார்களோ

 8. கருவாடு விற்க கூடாது…வேட்டி கட்ட கூடாது,தமிழில் பாடக்கூடாது,காண்டீனில் அசைவம் சாப்பிட கூடாது…இப்படி நிறைய கூடாது கூடாது ….! மாட்டின் மூத்திரம் குடிக்கும் நீ என்னை கருவாடு சாப்பிட கூடாது என்று சொல்ல நீ யார்? எனக்கும் தான் நீ மூத்திரம் குடிக்கும் பொது அருவருப்பாக தான் இருக்கின்றது…உனக்கு கருவாடு பிடிக்கவில்லை என்றல் மூக்கை மூடி கொண்டு செல்….ஹிந்து..த்து..வா?

  • சின்ன பையா,

   //கருவாடு விற்க கூடாது…வேட்டி கட்ட கூடாது,தமிழில் பாடக்கூடாது,காண்டீனில் அசைவம் சாப்பிட கூடாது…இப்படி நிறைய கூடாது கூடாது ….! //

   இதையெல்லாம் யார் இப்போ சொன்னது ?

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க