முகப்புபோலி ஜனநாயகம்அதிகார வர்க்கம்இந்தியாவில் தனியார்மயம்! ஒரு ஊழலின் வரலாறு!!

இந்தியாவில் தனியார்மயம்! ஒரு ஊழலின் வரலாறு!!

-

தனியார்மயமும் தாராளமயமும் புகுத்தப்பட்டபோது,  இக்கொள்கைகள் ஊழலின் கதவை இறுக்கிச் சாத்தப்போகின்றன என ஆளும் வர்க்க எடுபிடிகள் அனைவரும் தம்பட்டமடித்தனர். ஆனால்  அதற்கு மாறாக, கடந்த 20 ஆண்டுகளில் நடந்துள்ள, பல்லாயிரம் கோடிகளை  விழுங்கிய பிரபலமான ஊழல்களின் சுருக்கமான பட்டியல் இவை.

1991 ஜெயின் டயரி – ஹவாலா ஊழல்

1991-இல் தில்லியில் தற்செயலாகப் பிடிபட்ட ஹவாலா தரகன் ஜே.கே. ஜெயினிடம் அவன் இலஞ்சக் கணக்கு எழுதிவைத்திருந்த டைரி பிடிபட்டது. இன்று ஸ்பெக்ட்ரம்-ராடியா விவகாரத்தில் சிக்கியிருக்கும் காங்கிரசு, பாஜக தலைவர்களின் இரகசியங்களைக் கசியவிட்டு, ‘எல்லோரும் திருடர்கள்தான்’ என்று நிரூபிக்க முயல்வதைப் போலவே, அன்று பல்வேறு ஊழல்களில் சிக்கித் திணறிக்கொண்டிருந்த பிரதமர் நரசிம்ம ராவ் ஜெயின் டயரியைக் கசியவிட்டார். கமிஷன் பெற்றவர்களின்  பட்டியலில் 115 பேர் இருந்தனர். ரூ.68 கோடி வரை கமிஷன் தரப்பட்டிருந்தது. ராஜீவ் காந்தி, நரசிம்ம ராவ், தேவிலால், அத்வானி, சுக்லா எனப் பெருந்தலைகள் எல்லாம் இந்த ஊழலில் கை நனைத்திருந்தனர். சட்டப்பூர்வமான ஆதாரங்கள் ஏதுமில்லை எனக்கூறி 1997 ஏப்ரலில் அத்வானிக்கும் சுக்லாவுக்கு எதிரான  வழக்கு தள்ளுபடியானது. பின்னர் அனைவருமே சிறப்பு நீதிமன்றத்தால் விடுவிக்கப்பட்டனர்.

1992 அர்சத் மேத்தா ஊழல்

ஒவ்வொரு அரசுடமை வங்கியும் வாடிக்கையாளர்கள் முதலீடு செய்யும் தொகையில் குறிப்பிட்ட சதவீதத்துக்கு அரசாங்கப் பத்திரமாக மாற்றி வைத்திருக்க வேண்டும் என்பது ரிசர்வ் வங்கியின் உத்தரவு. தரகர்கள் வழியாக வாங்கப்படும் இந்தப் பத்திரங்களுக்கு வங்கிகள் வழங்கும் அத்தாட்சி ரசீதை, முப்பது நாள் அவகாசத்துக்குள் வங்கிகளில் பிணையாக வைத்துப் பொதுமக்கள் பணத்தைக் கடனாகப் பெற்ற பங்குச் சந்தைத் தரகரான அர்சத் மேத்தா, பங்குச் சந்தையில் சூதாடி கோடிகோடியாகச் சுருட்டியதுதான் இந்த ஊழலாகும். வங்கி அதிகாரிகளும் ஓட்டுக்கட்சிகளும் பெரும் தரகு முதலாளிகளும் மேத்தாவைப் பினாமியாகக் கொண்டு நடத்திய இக்கொள்ளையில் ஏறத்தாழ ரூ.2500 கோடிக்கு மேல் சுருட்டப்பட்டது. அர்ஷத் மேத்தாவுக்கு எதிராக 72 கிரிமினல் வழக்குகளும், 600-க்கும் மேற்பட்ட சிவில் வழக்குகளும் தொடுக்கப்பட்டிருந்தன. இவற்றில் ஒரு வழக்கில் 7 ஆண்டு சிறைத்தண்டனை வழங்கப்பட்டு, மற்ற வழக்குகள் ஆமை வேகத்தில் வழக்குகள் நகர்ந்து கொண்டிருக்கும்போதே 2002-இல் மேத்தா மரணமடைந்தான்.

1995 ரிலையன்சின் போலிப் பத்திரங்கள்

ரிலையன்சு ரூ 1.06 கோடிக்குப் போலிப் பங்குகளை வாடிக்கையாளர் ஒருவருக்கு விற்றது கண்டறியப்பட்டதால் மூன்று நாட்களுக்கு ரிலையன்சின் பங்கு வர்த்தகம் பம்பாய் பங்குச் சந்தையில் நிறுத்திவைக்கப்பட்டது. இதேபோல அரசு நிறுவனமான ’யூனிட் டிரஸ்ட் ஆப் இந்தியா’வுக்கு 47 கோடி ரூபாய்க்கு போலிப் பங்குகளை ரிலையன்சு விற்றிருந்ததும் தெரியவந்தது.  உடனே கொதித்தெழுந்த அம்பானி, பம்பாய் பங்குச் சந்தையில் இருந்து விலகி தில்லிச் சந்தையோடு இணையப் போவதாக மிரட்டினார். உடனே பம்பாய் சந்தை சமரசப் பேச்சு நடத்தி அம்பானிக்குப் பணிந்தது.

1996 காலணி ஊழல்

1982 முதல் மராட்டிய கூட்டுறவுச் சங்க காலணித் தொழிலாளர்களுக்கு ஆண்டுக்கு ரூ. 25000 கடனாக வழங்கப்பட்டு வந்தது. நொடித்துப் போன சங்கங்களை மோசடி – தில்லுமுல்லுகள் மூலம் அதிகாரிகள் துணையோடு பெருமுதலாளிகள் கைப்பற்றி, போலியாக தொழிலாளர் எண்ணிக்கையைக் காட்டி கடன்களைச் சுருட்டினர். ஆண்டுதோறும் ரூ 500 கோடி வரை இவ்வாறு சுருட்டப்பட்டது. தாவூத் ஷூ, மெட்ரோ ஷூ, மிலானோ ஷூ முதலான கார்ப்பரேட் நிறுவனங்களின் முதலாளிகளும் சிட்டி பேங்க், மராட்டிய மாநில நிதிக் கழகம், ஓமன் வங்கி, பஹ்ரைன் வங்கி, தேனா வங்கி ஆகியவற்றின் உயரதிகாரிகளும் குற்றப்பத்திரிக்கையில்  சேர்க்கப்பட்டுள்ள போதிலும், 15 ஆண்டுகளாகியும் வழக்கு இன்னும் நகரவேயில்லை.

1997 சி.ஆர்.பி. நிதி நிறுவன ஊழல்

மும்பையைத் தலைமையிடமாகக் கொண்டியங்கிய சி.ஆர்.பி. நிதி நிறுவனத்தின் தலைவரான சி.ஆர்.பன்சாலி, போலி ஆவணங்கள் – போலி நிறுவனங்களின் பெயரால் முத்திரைத் தாள் தயாரிப்பதில் திறமைசாலி. இதனையே மூலதனமாகக் கொண்டு சி.ஆர்.பி. நிதி நிறுவனத்தைத் தொடங்கி, பங்கு பத்திர வியாபாரத்தை நடத்தினான். அடிமாட்டு விலைக்கு மொத்தமாகப் பங்குகளை வாங்கி, விற்பதென்பது இவனது தொழில் உத்தி. பன்சாலியின் முறைகேடுகளைப் பற்றி பங்கு பரிமாற்றக் கழகம் முன்னரே அறிந்திருந்தபோதிலும் சி.ஆர்.பி.யை அங்கீகரித்தே வந்தது. ஸ்டேட் வங்கியின் முன்னாள் தலைவரான எம்.கே. சின்ஹா, இந்நிறுவனத்தின் இயக்குநர்களில் ஒருவர். இந்த நம்பிக்கையில் பங்குகளை வாங்கிய நடுத்தர வர்க்கத்தினருக்கு 1997-இல் பட்டை நாமம் சாத்தி ரூ.1200 கோடியை பன்சாலியும் அவனது கூட்டாளிகளான பெருமுதலாளிகளும் அதிகாரிகளும் சுருட்டினர். 1997-இல் கைதான பன்சாலி  மூன்று மாதங்களைச் சிறையில் கழித்துவிட்டு, பிணையில் வெளிவந்து தலைமறைவாகிவிட்டான்.

2001 கேதான் பரீக் மோசடி

கேதான் பரீக் எனும் பங்கு சந்தைத் தரகன், பிரபலமான  10 தகவல் தொழில் நுட்ப நிறுவனங்களின்(கே10) பங்குகளை 2000-வது ஆண்டில் வாங்கிக் குவித்ததன் மூலம் பங்குகளின் விலை மடமடவென உயர்ந்தன. “கே10” பங்குகளை ஊதிப் பெருக்குவதற்காக 4 அந்நிய நிதி நிறுவனங்கள் பரீக்குடன் சேர்ந்து கொண்டு, ரூ 1,47,000 கோடி ரூபாயை பரீக் நடத்திய ஊக வணிகத்தில் முதலீடு செய்து, பங்குச் சந்தை சூதாட்டத்தில் கோடிகோடியாகச் சுருட்டின.  2001-இல் டாட்.காம் வீழ்ச்சியின்போது மும்பை போட்டித் தரகர்கள் “கே10” பங்குகளைக் கொத்துக் கொத்தாக விற்று விலையை வீழ்த்தினர்.

இச்சரிவைத் தடுத்து நிறுத்த பல்வேறு வங்கிகள் கோடிக்கணக்கில் கடனாகக் கொடுத்தன. இக்கடன்களுக்குப் பிணையாக பரீக் கொடுத்திருந்த பங்குப் பத்திரங்கள் சந்தை வீழ்ச்சியால் வெறும் காகிதமாகிப் போயின.  ரூ.4669.50 கோடிகளை கேதானின் பங்குகளில் முதலீடு செய்திருந்த யூனிட் ட்ரஸ்ட் ஆப் இந்தியா எனும் அரசுத்துறை பரஸ்பர நிதி நிறுவனம் இதனால் திவாலாகும் நிலைக்குத் தள்ளப்பட்டது. நம்பிக்கையோடு யூனிட் டிரஸ்டில் முதலீடு செய்திருந்த நடுத்தர வர்க்கத்தினர் பணம் கரைந்து போனது. 1992-இல் ஏற்கெனவே கேத்தன் பரீக் செய்த வேறொரு ஊழல் விசாரிக்கப்பட்டு 2008-இல் ஒரு வருட சிறைத்தண்டனை வழங்கப்பட்டது. 2001-இல் செய்த ஊழல் விசாரணை இன்னும் முடியவில்லை. 2017 வரை பங்கு வர்த்தகத்தில் ஈடுபடத் இவனுக்குத் தடை விதிக்கப்பட்ட போதிலும், கேத்தான் பரீக் இன்னமும் பங்குச்சந்தையில் சூதாடுவதாகக் கூறியிருக்கிறது செபி.

2003 போலிப் பத்திர ஊழல்

பத்திரங்கள் விற்பனையாளனான தெல்கி என்பவனுடன் அரசு அச்சுக்கூடத்தின் அதிகாரிகள், அமைச்சர்கள், போலீசு அதிகாரிகள் சேர்ந்து நடத்திய மோசடி இது. அரசு அச்சகத்தில் இருந்து பழைய அச்சு எந்திரம், அரசு அச்சகத்தின் தொழில்நுட்பங்கள்,இறக்குமதி செய்யும் காகிதம், மை, அச்சிடப்போகும் பத்திரத்தின் எண்வரிசை என அனைத்தும் தெல்கிக்காகக் கடத்தப்பட்டது. 9 மாநிலங்களில் விற்பனை வலைப்பின்னலை உருவாக்கி போலிப் பத்திரங்களை விற்றதோடு, ஒரிஜினல் பத்திரங்களுக்குச் சந்தையில் செயற்கையாக தட்டுப்பாட்டை உருவாக்கி, இக்கும்பல் வியாபாரத்தை விரிவுபடுத்தியது.

இந்த விசயம் மெதுவாகக் கசிந்து 2001-இல் கர்நாடக போலீசு தெல்கியைக் கைது செய்த போதிலும், அவனது வியாபாரம் சிறைக்குள் இருந்தபடியே தொடர்ந்தது. அன்னா ஹசாரே எனும் காந்தியவாதி போட்ட பொதுநல வழக்குக்குப் பின்னர்தான் தெல்கியின் ஊழல் அவசரமாக விசாரிக்கப்பட்டது. தெல்கியிடமிருந்து 90 லட்சம் ரூபாய் வாங்கிக் கொண்டு அவனுக்குத் துணையாக இருந்த போலீசு இணை கமிஷனர் சிறீதர் வாக, மும்ப நகர போலீசு கமிஷனர் ஆர்.எஸ். சர்மா, தமிழக போலீசு உயரதிகாரி முகம்மது அலி போன்ற பெருந்தலைகள் கைதாகினர். இவர்கள் விற்ற போலிப் பத்திரங்களின் மதிப்பு ரூ.30,000 கோடி. ஆனால், 53 லட்சம் பெறுமானமுள்ள பத்திரத் தாள்களை மட்டுமே கைப்பற்றியதாக பெயருக்கு ஒரு வழக்கு கர்நாடகத்தில் போடப்பட்டது. பிற மாநிலங்களில் பல்வேறு வழக்குகள் போடப்பட்டுள்ள நிலையில், கர்நாடகத்தில் தொடரப்பட்ட ஒரு வழக்கில் குற்றம் நிரூபிக்கப்படவில்லை என  2010-இல் விடுவித்தது கர்நாடக உயர் நீதிமன்றம்.

2009 சத்யம் மோசடி

சர்வதேச அளவில் சிறந்த கார்ப்பரேட் நிர்வாகத்திற்கான “தங்க மயில்” விருது பெற்ற சத்யம் மென்பொருள் நிறுவனத்தின் தலைவர் ராமலிங்க ராஜு,  தன் நிறுவனத்திற்கு ரொக்க சேமிப்பு ரூ.5040 கோடி இருப்பதாக 2001 முதல் பொய்க்கணக்கு காட்டி, முதலீட்டாளர்களைக் கவர்ந்து பத்து ரூபாய் மதிப்புள்ள பங்கினை ரூ 188.70-க்கு உயர்த்தி, பங்குகளில் பெரும்பகுதியை விற்று  2003 டிசம்பர் முதல் 2007 மார்ச்சுக்குள்  ரூ.1252 கோடியைச் சுருட்டினார். உண்மையில் அந்நிறுவனத்திடமிருந்த கையிருப்பு ரூ.320 கோடிதான்.

கணக்கு காட்டிய 5040 கோடிக்கும், 320 கோடிக்குமான இடைவெளியை நிரப்ப, தனது மகன்கள் பெயரில் ரியல் எஸ்டேட் நிறுவனங்களை ஆரம்பித்து, அவற்றை சத்யம் ரூ.7000 கோடி கொடுத்து விலைக்கு வாங்குவதாக செட்டப் செய்தார். அதாவது, இல்லாத ரொக்கத்தை கொடுத்து இரண்டு கம்பெனிகளை வாங்கியதாகக் காட்டி மோசடி செய்வதே ராஜுவின் திட்டம். சில முதலீட்டாளர்களின் எதிர்ப்பால் தில்லுமுல்லுகள் வெளியாகி கைது செய்யப்பட்டார். இவரது கள்ளக் கணக்குக்குத் தணிக்கை சான்றிதழ் கொடுத்து பங்குச்சந்தை முதலீட்டாளர்களைக் கழுத்தறுக்கத் துணை நின்றது பிரபல பன்னாட்டு தணிக்கை நிறுவனமான பிரைஸ்வாட்டர் கூப்பர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

ராஜூ, தனது மோசடிக்கு ஆதாரமான ஆவணங்களை அழித்து விட அவகாசம் கொடுக்கப்பட்டுப் பின்னர்தான் கைது செய்யப்பட்டார். சொகுசு மருத்துவமனையில் ‘சிறைவாசம்’ புரிந்த ராமலிங்க ராஜுவுக்கு பிணையும் வழங்கப்பட்டது. வழக்கு நடந்து வருகிறது.

2010 கேதான் தேசாய் கொள்ளை

இந்திய மருத்துவ கவுன்சில் தலைவரான டாக்டர் கேதான் தேசாய், பஞ்சாப் மருத்துவக் கல்லூரி ஒன்றுக்கு அங்கீகாரம் வழங்குவதற்காக ரூ.2 கோடி லஞ்சம் வாங்கும்போது பிடிபட்டார். அவரது வீட்டிலிருந்து ரூ.1800 கோடி ரொக்கம், 1500 கிலோ தங்க நகைகளை சி.பி.ஐ. கைப்பற்றியது. அங்கீகாரமளிப்பதற்கு கல்லூரி ஒன்றுக்கு ரூ.30 கோடி லஞ்சம் வாங்கியதுடன், நாட்டிலுள்ள 200 சுயநிதிக் கல்லூரிகளிடமிருந்து தலா 5 சீட்டுகளை ஒதுக்கீடாகப் பெற்று அவற்றை இலட்சக்கணக்கான ரூபாய்க்கு விற்பனை செய்தும் பணம் குவித்துள்ளான் தேசாய். 2010 ஜூனில் பிணையில் வந்த இந்த கிரிமினலை, 2010 நவம்பரில் குஜராத் பல்கலைக்கழகம் தனது செனட்டிற்குத்  தேர்ந்தெடுத்தது.

– இவை சில உதாரணங்கள் மட்டுமே. இவை தவிர 1996-இல் நடந்த நரசிம்ம ராவின் மகன் பிரபாகர் ராவின் யூரியா ஊழல், கர்நாடக ரெட்டி சகோதரர்களின் சுரங்க ஊழல், அண்மையில் நடந்துள்ள ஆதர்ஷ் ஊழல்.. எனத் தொடரும் ஊழல்களையும், மாநில அளவில் நடைபெற்றுள்ள  ஊழல்களையும் பட்டியலிட பக்கங்கள் போதாது. இவற்றில் பங்குச்சந்தை, போலிப்பத்திரங்கள், ஹவாலா மற்றும் நிதிநிறுவன ஊழல்கள் போன்றவை தாராளமயக் கொள்கைகளின் நேரடி விளைவுகள். கேதான் தேசாய், காலணி ஊழல் போன்றவை தனியார்மயத்தின் விளைவுகள்.
__________________________________________

–  அப்துல்லா, புதிய ஜனநாயகம், ஜனவரி – 2011
__________________________________________

வினவுடன் இணையுங்கள்

தொடர்புடைய பதிவுகள்:

 1. இந்தியாவில் தனியார்மயம் ! ஒரு ஊழலின் வரலாறு !! | வினவு!…

  ஊழலின் கதவை இறுக்கிச் சாத்தப்போவதாக ஆளும் வர்க்க எடுபிடிகளால் தம்பட்டமடிக்கப்பட்ட தனியார்மயத்தின் 20 ஆண்டுகளில் பல்லாயிரம் கோடிகளை விழுங்கிய பிரபலமான ஊழல்களின் சுருக்கமான பட்டியல் இவை….

 2. […] This post was mentioned on Twitter by வினவு, sandanamullai. sandanamullai said: RT @vinavu: இந்தியாவில் தனியார்மயம்! ஒரு ஊழலின் வரலாறு!! https://www.vinavu.com/2011/01/26/post-lpg-scandals/ […]

 3. அட, ரொம்ப போரடிக்குதுப்பா, வேறே எதாவது பேசுங்கப்பா. பணத்துக்கும் கால் பிளேட் பிரியானிக்கும் சோடை போகாத நல்ல குடிமகன் கள் உள்ள நாடுகளை பற்றி பேசலாமே.

  • கொய்யால..போரடிக்குதா…உன் பணமும் என் பணமும்தான்யா பறிபோய் இருக்குது..திருடனுங்களை விரட்டிப் பிடிச்சுக் கைப்பற்றணும்ங்கற பொறுப்பில்லாம..போரடிக்குதுன்னு சொல்றியே..பொறுப்பில்லையா!!

 4. 1970களிக் புது டெல்லியில் நடந்த பேரங்கள் மற்றும் ‘வியாபரங்கள்’ பற்றி முழுசா தெரிந்தவர்களுக்கு, இதெல்லாம் ஜுஜுபி. பணவீக்கத்தின் அளவால் ஊழல்களில் அளவு அன்று சிறியதாக தெரியும். ஆம். ஊழல் இன்றும் தொடர்கிறதுதான். ஆனால், அன்று தொழில் ஆரம்பிக்க, விரிவிபடுத்த, மூட புது டில்லியின் ‘தயவு’ தேவை பட்டது. இன்று அந்த லைசென்ஸ் ராஜ் இல்லை. அன்று இந்திரா காந்தியும், காங்கிரஸையும் கண்டு அனைத்து தொழில் நிறுவனங்களும் பயப்பட வேண்டிய நிலை. கப்பம் கட்ட வேண்டிய கண்ட்ரோல் ராஜிய காலம். இன்று அந்த கொடுமைகள் இல்லை. சுதந்திரமாக தொழில் செய்யலாம். வரி விகிதங்களும் குறைக்கப்பட்டுவிட்டன.

  தாரளமயமாக்கல் ஊழலை முற்றாக குறைக்க முடியாது. ஊழல் என்னும் புற்று நோய்க்கான வித்து 60களில் விதைக்கப்பட்டது. அத்தனை சுலபமாக தீர்வு சொல்ல முடியாது. ஆனால் சில முக்கிய துறைகளில் அன்று இருந்த மெக ஊழல்கள் இன்று சாத்தியம் இல்லை. தொழில் துறை அமைச்சகம் அன்று ஊழலின் ஊற்று கண்.

  Now there is no need for ‘liason officers’ to be maintained by Corporates in New Delhi, unlike the 70s.

  அன்று நிகழ்ந்த ‘பேரங்களை’ பதிவு செய்ய முடியாமல் போய்விட்டது. அவற்றுடன் ஒப்பிடும் போது நீரா ராடியா டேப்பக்ளில் வெளிப்பட்டவை ஒன்றுமே இல்லை. இந்திரா காந்தி காலத்தில் நிகழ்ந்த பேரங்களை பற்றி விசியம் அறிந்தவர்களிடம் விசாரித்து பாருங்கள். திரு. பாரதி மணி அவர்கள் எழுதிய ‘பல நேரங்களில், பல மனிதர்கள்’ நூல் அருமையான தகவல்களை தருகிறது. பார்க்கவும்.

  • நண்பர் Libertarian, 90 களுக்கு முன் இந்தியாவில் ஊழலே இல்லை என்றும், தனியார்மயத்திற்குப் பிந்தான் ஊழலே தலையெடுத்திருகிறது என்றும் கட்டுரையில் சொல்ல வருவது போல் உங்கள் விளக்கம் உள்ளது. ஆனால் கட்டுரையின் துவக்கமே “தனியார்மயமும் தாராளமயமும் புகுத்தப்பட்டபோது, இக்கொள்கைகள் ஊழலின் கதவை இறுக்கிச் சாத்தப்போகின்றன என ஆளும் வர்க்க எடுபிடிகள் அனைவரும் தம்பட்டமடித்தனர்.” என்று இக்கட்டுரையின் உள்ளடக்கத்தை சொல்லிவிட்டுத்தான் ஆரம்பிக்கிறது. இதில் என்ன உங்களுக்கு குழப்பம்? 90 களுக்கு முன்பாவாவது ஒரு ஊழல் நடந்தால் அது ஒரு விவாதப் பொருளாகவும், சட்ட விரோதமகவும் இருந்து வந்தது. ஆனால் தனியார்மயத்திற்கு பின் புதுப் புது அரசியல் தரகர்களின் மூலம் சட்டப்பூர்வ வழியிலேயே செய்ய முடியும் என்ற புதிய பரிணாமத்தை அடைந்துள்ளது. குறிப்பிட்ட அளவில் மக்களையும் அவர்களின் தகுதிக்கேற்ப இந்த லஞ்சம், ஊழல் என்ற பண்பாட்டிற்கும் பழக்கப்படுத்தியிருக்கிறது இந்த தனியார்மயச் சூழல். இந்தப் பின்னணியிலிருந்துதான் இந்த சமூக அமைப்பு முழுவதுமே மறு நிர்மாணம் செய்யப்பட்டுள்ளது. இதில் தனிப்பட்ட நபரை குறி வைத்துப் பேசுவதில் எந்த பயனும் ஏற்படப் போவதில்லை. தனியார்மயத்தையும், கார்ப்பரேட் முதலாளிகளுக்காக டிசைன் செய்யப்பட்டுள்ள இந்த சமூக அமைப்பை மாற்றி அமைப்பது ஒன்றுதான் ஊழலை ஒழிப்பதற்கான ஒரே தீர்வாக இருக்க முடியும்.

 5. சுதந்திர சந்தை பொருளாதார கொள்கைகள் மற்றும் லிபரல ஜனனாயகத்தை 50களில் இருந்தே கடைபிடித்த பல நாடுகள் வளர்ந்த நாடாகவும், ஊழல் மிக குறைவாக உள்ள நாடுகளாகவும் உள்ளது எப்படி ? உதராணமாக பின்லேந், நெதர்லாந்த் போன்ற நாடுகளை சொல்லலாம். ஊழல்களுக்கு தாரளமயமாக்கல் கொள்கைகளை காரணம் சொல்ல முடியாது. வேறு பல வரலாற்று காரணங்கள் உள்ளன.

  ரஸ்ஸிய இன்று ஊழல் மிகுந்த மாஃபியா குழுக்களின் பிடியில் சிக்கிய நாடாக உள்ளது. 1991க்கு பின் நிகழந்த மாற்றங்களை ‘மட்டும்’ இதற்க்கு காரணியாக கூற முடியாது. 1917 முதல் நிகழ்ந்த அனைத்து விசியங்களின் நிகர விளைவாகத்தான் பார்க்க வேண்டும். மே. ஒரு காலத்தில் மே.அய்ரோப்பிய நாடுகளுக்கு சமமாக இருந்த ரஸ்ஸிய கடந்த 90 ஆண்டுகளின் இத்தனை சீரழிய காரணம் என்ன ? Cumulative effects of various economic and political polices implemented over the decades.

  • //ஊழல்களுக்கு தாரளமயமாக்கல் கொள்கைகளை காரணம் சொல்ல முடியாது.//
   ஊழலை தனியார்மயக் கொள்கை தீவிரப்படுத்துகிறது என்றே கட்டுரை சொல்ல வ்ருகிறது.

 6. தனியார் துறை வேண்டாம் எல்லாத்தியும் பொது துறையாக மாற்றினால் ஊழல் இருக்காது அதனால் மக்களுக்கு நல்ல பலன் உண்டு என்று தானே சொல்ல வருகின்றீர்கள், எந்த பொதுத்துறை நிறுவனம் சிறப்பாக செயல்படுகின்றது ஊழல், திறமையின்மை, அலச்சியம், பொறூப்பிள்ளாமை.உதாரணமாக சில பொது துறையாக அரசு போக்குவரத்துக்கு கழகம், கல்வி,ரயில்வே,BSNL, etc. இதில் வேலை செய்யும் எந்த உழியர்களாவது ஒழுங்காக தம் கடமையை செய்கின்றார்களா அவர்கள் வேலை செய்தாலும் செய்யாவிட்டாலும் சம்பளம் சலுகைகள். இவர்கள் மக்களுக்கு சேவை செய்து இருந்தால் மக்கள் ஏன் தனியார் துறை நோக்கி செல்லுகின்றார்கள்? ஒரு தனியார் நிறுவனத்தில் வேலை செய்யும் உழைப்பாளியை விட பொதுத்துறை நிறுவனதில் வேலை செய்பவர்களின் உழைப்பு குறைவுதான் காரணம் தனியார் துறை ஒருவர் தான் முதலாளி ஆனால் பொது துறையில் எல்லோரும் முதலாளிகள்.

  • நண்பர் Alavoudine,
   தனியார்மயத்திற்கு மாற்று பொதுத் துறைதான் என்று கட்டுரை எங்கும் சொல்லவில்லை. அதே சமயம் பொதுத் துறை என்பது ஒரு சடங்குத்தனமாக இயங்கி வந்தாலும் அதன லாபம் யாருக்கு சொந்தம் என்பதையும், ஒரு தனியார் துறையில் வரும் லாபம் (கொள்ளை) யாருக்கு சொந்தம் என்பதிலிருந்தும் எடை போட்டுப் பாருங்கள்.

   • ///பொதுத் துறை என்பது ஒரு சடங்குத்தனமாக இயங்கி வந்தாலும் அதன லாபம் யாருக்கு சொந்தம் என்பதையும், ஒரு தனியார் துறையில் வரும் லாபம் (கொள்ளை) யாருக்கு சொந்தம் என்பதிலிருந்தும் எடை போட்டுப் பாருங்கள்///

    90களுக்கு முன்பு தொலை தொடர்பு துறையில், இந்த ‘தனியார்’ கொள்ளைகளே இல்லை. அனுமதியே இல்லை. அன்று பி.எஸ்.என்.எல் மட்டும்தான். ஒரு லெண்ட் லைன் போன் வாங்க பல வருடங்கள் காத்திருக்க வேண்டும். லஞ்சம் மற்றும் எம்.பி கோட்டாக்கள். லைன்மேன்களின் அட்டகாசம், மாமுல். இன்று இந்த தனியார் ‘கொள்ளையர்கள்’ போட்டிக்கு வந்தபின், இவை எதுவும் இல்லை. கேட்டவுடன் கனெக்ஸன். லைன்மென்கள் காசு கேட்காத அதிசியம்.

    இந்த இணையதளம், நம்து விவாதங்கள், இலசச பிளாகர்கள், மிக மலிவான இணைய சேவை மற்றும் கம்யூட்டர்கள் : இவை அனைத்தும் இந்த தனியார் துறை ‘கொள்ளை’ இல்லாமல் இருந்திருந்தால், சாத்தியமே இல்லை. அன்று இருந்த நிலை பற்றி அனுபவசாலிகளுக்கு தெரியும்.

    இப்படி தனியார் துறை ‘கொள்ளையை’ அனுமதித்தது தவறோ ? அனுமதிக்கப்படாமல் பர்மா அல்லது வட கொரியா போல் இந்தியாவும் ‘முடிய’ நாடாகவே தொடர்ந்திருந்தால், இந்த இணைய விவாதமே நடக்காது. தோழர்கள் அன்று போல ‘புதிய ஜனனாயகம்’ இதழ்களை மட்டும் விற்று பிரச்சாரம் செய்து கொண்டிருப்பர். இந்த உலகமயமாக்கல், தனியார்மயமாக்கல் ஓவர வேலை செய்து கெடுத்துவிட்டது. தப்புதான்.

    • \\90களுக்கு முன்பு தொலை தொடர்பு துறையில், இந்த ‘தனியார்’ கொள்ளைகளே இல்லை. அனுமதியே இல்லை. அன்று பி.எஸ்.என்.எல் மட்டும்தான். ஒரு லெண்ட் லைன் போன் வாங்க பல வருடங்கள் காத்திருக்க வேண்டும்.//
     இன்று கேட்டவுடன் தொலைபேசி இணைப்பு கிடைக்கிறது என்றால் அதற்கு காரணம் தொழில் நுட்ப வளர்ச்சியே,தனியார் மயமல்ல.

     \\லஞ்சம் மற்றும் எம்.பி கோட்டாக்கள். லைன்மேன்களின் அட்டகாசம், மாமுல். இன்று இந்த தனியார் ‘கொள்ளையர்கள்’ போட்டிக்கு வந்தபின், இவை எதுவும் இல்லை. கேட்டவுடன் கனெக்ஸன். லைன்மென்கள் காசு கேட்காத அதிசியம்//

     கீழ்நிலை ஊழியர்கள் காசு கேட்டார்கள் என்று குற்றம் சாட்டும் நீங்கள் 2001 ஆம் ஆண்டு வரை BSNL நிறுவனம் அலைபேசி சேவையை தொடங்குவதற்கு தனியார் மய ”நல்லவர்கள்”அனுமதிக்காதது பற்றி என்ன சொல்கிறீர்கள்.இத்தனைக்கும் தனியார் துறை ”நல்லவர்கள்” ”வல்லவர்கள்”-ஐ விட தொழில் நுட்பத்திலும் அக கட்டுமான வசதிகளிலும் BSNL மேம்பட்ட நிலையில் இருந்தது.

     BSNL நிறுவனத்தில் பணியாற்றி ஓய்வு பெறும் உயர்நிலை அலுவலர்களை தனியார் தொலை தொடர்பு நிறுவன நல்லவர்கள் கொழுத்த சம்பளம் கொடுத்து பணியில் அமர்த்துக் கொள்ளுவதற்கான காரணத்தை கொஞ்சம் விளக்கமுடியுமா.

     தனியார் மயமாக்கலின் சாதனைகளை விளக்க வேண்டி,மும்பை நகரத்தில் மின்சார விநியோகம் செய்யும் ரிலையன்சு நிறுவனத்தை ”பாராட்டி” நுகர்வோர் ஒருவர் எழுதியுள்ள ”அன்பு மடல்” ஒன்று தங்கள் பார்வைக்கு.

     http://www.consumercomplaints.in/complaints/reliance-energy-mumbai-c119666.html

    • திப்பு,

     டெக்னாலாஜி மட்டும் தான் காரணம் என்றால், தனியார்களை இன்றுவரை அனுமதிக்காமல் இருந்து பார்த்திருக்கலாமே. தனியார்கள் அனைவரும் நேர்மையானவர்கள் என்று சொல்லவில்லை. ஆனால் போட்டி தான் அடிப்படை தேவை. போட்டிகள் இருக்கும் துறைகள் சிறக்கும். தொலைதொடர்பு துறையில் போட்டிகள் உருவானவுடன் ஏற்பட்ட பிரமிக்க தக்க மாற்றங்களே சாட்சி. 90கள் வரை இருந்த நிலை பற்றி அறியாமை உள்ளது.

    • \\டெக்னாலாஜி மட்டும் தான் காரணம் என்றால், தனியார்களை இன்றுவரை அனுமதிக்காமல் இருந்து பார்த்திருக்கலாமே//

     இதைத்தான் தனியார்மய எதிர்ப்பாளர்களும் சொல்கிறோம்.தனியார் துறையை அனுமதித்திருக்காவிட்டாலும் தொலைதொடர்பு துறையில் இன்று நாம் காணும் வளர்ச்சி எட்டப்பட்டிருக்கும்.

     சான்றாக உலக அளவில் ஒப்பந்த புள்ளிகள் கோரப்படும் வேலைகளையும் பன்னாட்டு நிறுவனங்களுடன் போட்டியிட்டு பெற்று அந்த வேலைகளை வெற்றிகரமாக நிறைவேற்றி வரும் BHEL நிறுவனத்தையும்,ISRO எட்டியிருக்கும் வளர்ச்சியையும் உங்களுக்கு சுட்டி காட்டுகிறேன்.

     \\தனியார்கள் அனைவரும் நேர்மையானவர்கள் என்று சொல்லவில்லை.//

     பிறகு ஏன் திருடர்களிடமே திறவுகோலை ஒப்படைக்க சொல்கிறீர்கள்.

     \\போட்டி தான் அடிப்படை தேவை. போட்டிகள் இருக்கும் துறைகள் சிறக்கும்.//

     ”போட்டிகள்” மிகுந்த இன்றைய சந்தை பொருளாதாரத்தில்தான் விலைவாசி விண்ணை முட்டுகிறது.போட்டிகளால் துறைகள் ”சிறப்பதால்” யாருக்கு நன்மை என்று விளக்க முடியுமா.தனியார் முதலாளிகள் அவ்வப்போது தமக்குள் கூட்டணி-syndicate – கட்டுவது எதை சிறக்க செய்வதற்காக என்று சொல்லமுடியுமா.போட்டி இல்லாமல் போனதால் இந்திய தொடர்வண்டித்துறை எதுவும் சாதிக்கவில்லை என்று சொல்வீர்களா.

     முறையாக நிர்வகிக்கப்பட்டால் நமது பொதுத்துறை நிறுவனங்களும் நமது தொழிலாளர்களும் உலகில் யாருக்கும் சளைத்தவர்களல்ல.

   • //தனியார் துறையை அனுமதித்திருக்காவிட்டாலும் தொலைதொடர்பு துறையில் இன்று நாம் காணும் வளர்ச்சி எட்டப்பட்டிருக்கும்.///

    இல்லை. மிக தவறான, மேலோட்டமான அனுமானம். பி.எஸ்.என்.எல் மட்டும் இருந்த காலங்களில் அவர்களின் வேலை திறன் மற்றும் அட்டகாசம் பற்றி முழு அறியாமையில் உள்ளீர்கள். அவ்வளவுதான் சொல்ல முடியும்.

    //”போட்டிகள்” மிகுந்த இன்றைய சந்தை பொருளாதாரத்தில்தான் விலைவாசி விண்ணை முட்டுகிறது.போட்டிகளால் துறைகள் ”சிறப்பதால்” யாருக்கு நன்மை என்று விளக்க முடியுமா.தனியார் முதலாளிகள் அவ்வப்போது தமக்குள் கூட்டணி-syndicate – கட்டுவது எதை சிறக்க செய்வதற்காக என்று சொல்லமுடியுமா.போட்டி இல்லாமல் போனதால் இந்திய தொடர்வண்டித்துறை எதுவும் சாதிக்கவில்லை என்று சொல்வீர்களா.
    முறையாக நிர்வகிக்கப்பட்டால் நமது பொதுத்துறை நிறுவனங்களும் நமது தொழிலாளர்களும் உலகில் யாருக்கும் சளைத்தவர்களல்ல///

    60களில், 70களில், 80களில் இருந்த விலைவாசி உயர்வு விகுதம், வேலை இல்லா திண்டாட்டம் மற்றும் வறுமை பற்றி அறியாமையில் உள்ளீர்.

    சரி, அப்ப, இந்த தாரளமயமாக்கல், தனியார்மயமாக்கலை reverse செய்து, பழையபடி தேசியமயமாக்குதல் மற்றும் மூடிய பொருளாதார கொள்கைகளை அமலாக்கி பாருங்கள். பிறகு புரியும் எதார்த்தம். இந்த ‘போலி’ கம்யூனிஸ்டுகள் மற்றும் இதர மார்க்சியர்கள் கூட இதை இன்று வலியுறுத்துவதில்லை. காரணம் அவர்களுக்கு யாதார்த்தம் புரிந்து விட்டது. அவர்கள் இந்த விசியத்தில் போலிகள் அல்லது மூடர்கள் அல்ல.

    • \\மிக தவறான, மேலோட்டமான அனுமானம்.பி.எஸ்.என்.எல் மட்டும் இருந்த காலங்களில் அவர்களின் வேலை திறன் மற்றும் அட்டகாசம் பற்றி முழு அறியாமையில் உள்ளீர்கள். அவ்வளவுதான் சொல்ல முடியும்//

     உங்கள் கருத்துபடி அறியாமையில் இருக்கும் நான் சான்றுகளை சுட்டிக்காட்டி வாதிடுகிறேன்.எல்லாம் அறிந்த நீங்களோ அறியாமை என்று மொட்டையாக எனது வாதங்களை நிராகரிக்கிறீர்கள்.யாருடைய வாதம் மேலோட்டமானது.

     தனியார் மயம் அறிமுகப்படுத்தப்படுவதற்கு முன்பே பணியில் இருந்த ஊழியர்களை கொண்டுதான் BSNL தனியார் துறை ”வல்லவர்களுக்கு” இணையான சேவையை அளித்து வருகிறது. அவர்களது வேலைத்திறனுக்கு இதை விட வேறு என்ன சான்று வேண்டும்.

     \\60களில், 70களில், 80களில் இருந்த விலைவாசி உயர்வு விகுதம், வேலை இல்லா திண்டாட்டம் மற்றும் வறுமை பற்றி அறியாமையில் உள்ளீர்//

     இந்தியாவில் எப்போதுமே பற்றாக்குறை வரவு-செலவு திட்டமே-Deficit Budjet- போடப்படுகிறது.ஒரு வளரும் நாட்டில் அது தவிர்க்க முடியாததுதான்.அதன் காரணமாக பணவீக்கமும்.விலைவாசி உயர்வும் எப்போதுமே இருக்கிறது.ஆனால் 70 ,80 .களின் விலைவாசி உயர்வு விகிதத்துக்கும் 90-களுக்கு பின் தாராள மயமாக்கல் காரணமாக ஏறும் விலைவாசி உயர்வு விகிதத்துக்கும் ஏணி வைத்தாலும் எட்டாது.மற்றபடி வேலையில்லா திண்டாட்டமும் வறுமையும் ஒழிந்துவிடவில்லை.மாறாக வறுமையின் கோரப்பிடி இறுகிவருகிறது.ஆலை மூடல்களால் வேலையிழந்து வீதிக்கு வந்த தொழிலாளர்களும், பல்லாண்டுகள் பணியாற்றிய பின்னரும் குறைந்த கூலிக்கு ஒப்பந்த தொழிலாளர்களாகவே அவதியுறும் தொழிலாளர்களும்,வேலை வாய்ப்பு அலுவலகங்களில் கால்கடுக்க காத்துகிடக்கும் படித்த இளைஞர்களும்,கடந்த பதினைந்து ஆண்டுகளில் அரை மணி நேரத்துக்கு ஒருவர் வீதம் தற்கொலை செய்துகொள்ளும் விவசாயிகளும் இதற்கு குருதி சாட்சியமாக உள்ளனர்.

     \\இந்த தாரளமயமாக்கல், தனியார்மயமாக்கலை reverse செய்து, பழையபடி தேசியமயமாக்குதல் மற்றும் மூடிய பொருளாதார கொள்கைகளை அமலாக்கி பாருங்கள். பிறகு புரியும் எதார்த்தம்.//

     நிச்சயமாக தேசியமயமாக்கலை வரவேற்போம். பொதுத்துறை நிறுவனங்கள் மக்கள் நலனை நோக்கமாக கொண்ட அரசின் -தற்போதைய அரசுகளல்ல,இவை தாராள,தனியார் மயமாக்கலை ரத்து செய்யமாட்டா என்பதை நாங்கள் நன்கறிவோம் -கட்டுபாட்டில் சமூக தணிக்கை போன்ற மக்கள் கண்காணிப்புக்கு உட்படுத்தப்பட்டு செயல்படுமேயானால் இன்னும் சிறப்பாக செயல்படும்.அதன் பலன்கள் மக்களை சென்றடையும்.

    • தான் நிலையான ஒரு வேலையில் உள்ளோம் என்கின்ற ஒரு காரணதாலேயே தன்னுடைய கடமையை மறந்து ஆனவதோடு திரிந்தவர்கள்தான் அரசு உழியர்கள் என்பதில் மாற்றுக் கருத்து இல்லை. அது களையப்படக்கூடிய ஒன்று. ஆனால் இந்த ஒரே காரணத்துக்காக பொதுத்துறையையே தனியார் துறையாகவெல்லாம் மற்றிவிட முடியாது அவ்வாறு அரசும் செய்யவில்லை என்பது லிபரேஷனுக்கு தெரிந்திருக்கும் என்பது அவருடைய வாத்தத்தில் இருந்து தெரிகிறது. உண்மை‍‍: பொதுத்துறையை தனியார்துறையாக மற்றும்போது அவர்கள் மேற்கூரிய காரணங்களை எல்லாம் சொல்லிக் கொள்ளவில்லை. இத்தகைய காரணங்களை சொல்லிக் கொண்டவர்கள் எல்லாம் முதலாளித்துவ அறிவு ஜீவிகளே. ஆனால் அரசு தான் ஏதாவது காரணம் கூற வேண்டுமே அதுவும் ஒத்துக்கொள்ளும் விதமாக இருக்கவேண்டுமே என்பதற்காக அவர்களே முன் முயன்று ஒரு பத்தாண்டுகள் செலவிட்டு அரசுதுறை நிருவங்களை நட்டத்தில் இயங்கம் படி செய்தனர், அல்லது அதன் நிதியறிக்கை அவ்வாறு மாற்றி அம்க்கப்பட்டது. இவ்வாறு செய்துதான் நட்டத்தில் இயங்கும் பொதுத்துறையை தனியார்மயமாக்களை நியாயமாக்கினர். இதன் படி தான் தன்னுடய பகல் கொள்ளைகளுக்கு வழி ஏற்படுத்திக் கொள்ள தாய் நாட்டை அயலானுக்கு கூட்டிக் கொடுத்தனர். இதல்லாம் லிபரேஷனுக்கு நன்றாகவே தெரியும். ஆனால் ஒத்துக் கொள்ள மறுப்பதுதான் அவருடைய மிக மிக உறுதியான நிலைப்பாடு. அதன் மர்மம் தான் நீண்ட நெடுநாட்களாக யாருக்கும் தெரியவில்லை.

  • //ந்த பொதுத்துறை நிறுவனம் சிறப்பாக செயல்படுகின்றது ஊழல், திறமையின்மை, அலச்சியம், பொறூப்பிள்ளாமை.உதாரணமாக சில பொது துறையாக அரசு போக்குவரத்துக்கு கழகம், கல்வி,ரயில்வே,BSNL, etc. இதில் வேலை செய்யும் எந்த உழியர்களாவது ஒழுங்காக தம் கடமையை செய்கின்றார்களா அவர்கள் வேலை செய்தாலும் செய்யாவிட்டாலும் சம்பளம் சலுகைகள். //

   சூப்பர் கொள்கைங்க… நம்மாளுங்க ஒருத்தனும் சரியில்ல அதனால தனியார் கையிலயும், வெளிநாட்டுக்காரன் கையிலயும் கொடுத்துறனம்னு சொல்வதன் மூலம் நீங்க ஒரு தெளிவான டெவலெப்மெண்டு ஓரியண்டட் திங்கர்னு நிரூபிக்கிறீங்க.

   இதே மாதிரிதான் நானும் ஒன்னு செஞ்சேன். என்னோட சித்தாப்பா பையன் ஒருத்தன் 2 வயசு ஆகுது ஒரே சேட்டை ஒரு வேலை உருப்படியா செய்வது இல்லை, அவன எங்கூட்டு பக்கத்துல இருந்த பங்களா மாமாக்கிட்ட வேலையாளா வைச்சிக்கன்னு கொடுத்துட்டு வந்துட்டேன். இப்போ பாருங்க அந்த மாமா அவன செமத்தியா வேல வாங்குறாரு, பையன் கொஞ்சமாச்சும் சேட்ட பன்னனுமே.. ம்ஹும்.. ஆனா பாருங்க நம்ம சித்தப்பா மட்டும் என்ன வெட்டுறதுக்கு அருவாளோட அலையுறதா ஊர் பக்கம் பேசிக்கிறாய்ங்க.

   • உங்களுக்கு ஒரு பங்களா மாமா கதை இருக்கின்றது போல எனக்கும் ஒரு பங்களா மாமா கதை இருக்கின்றது, எனக்கும் ஒரு சொந்த மாமா இருக்கின்றார், வேலை கிடைக்காமல் அவரிடம் வேலை கேட்டேன் அவர் இல்லை என்று சொல்லிவிட்டார் அவரிடம் காரணம் பலபேர் வேலை செய்தார்கள், ஆனால் அவரிடம் வேலை செய்தவர்கள் ஒரு திறமையும் கிடையாது ஒரு வேலையும் செய்ய மாட்டர்கள் ஆனால் மாமா சம்பளமும் சலுகையும் வரிகொடுத்தார், அது பத்தாது என்று ஒரு வேலையும் செய்யவில்லை என்றாலும் போனஸ் சம்பள உயர்வு என்று மாமாவிடம் கரைத்து விடுவார்கள். இப்படியே கொடுத்து கொடுத்து மாமா நடு தெருவுக்கு வந்து விட்டார், நான் பங்களா மாமாவிடம் வேளைக்கு சேர்த்தேன் பங்களா மாமா கொஞ்சம் சுயநல வாதி தான் இருந்தாலும் அவரு நிறைய சம்பாதித்து கொண்டு அதில் எங்களுமும் கொஞ்சம் கொடுக்கின்றார் என்னை போல் பலபேர் அந்த பங்களா மாமாவிடம் வேலை செய்கின்றோம் அதனால் பங்களா மாமா நடு தெருவுக்கு வராமல் இருக்கின்றார்,

 7. லிபர்டேரியன் என்ற அதியமான் அவர்களே ! இப்போதுள்ள தாராளமயம் மட்டுமல்ல லைசன்சு ராஜ்ஜையும் தான் நாங்கள் தனியார்மையத்தின் விளைவு என்று சொல்கின்றோம். திரும்ப திரும்ப இந்த சொத்தை வாதத்தினை வைக்காதீர்கள்.

  இப்போதுதான் லைசன்சே தேவையில்லையே ! அப்புறம் எப்படி லைசன்சு ராஜ்ஜியத்தை விட கோடிக்கணக்கில் பணம் புரள்கிறது. இதனை சுருக்கமாக ‘பணவீக்கத்தின் அளவால் ஊழல்களில் அளவு அன்று சிறியதாக தெரியும்’ சப்பைக் கட்டுக் கட்ட வேண்டாம். அத காலத்திய மெகா ஊழலான ராஜீவ் காந்தி 64 கோடி என்றால் பணவீக்கத்தால் அது இப்போது ஒரு 300 கோடி என்று வைத்துக் கொள்ளலாம். ஆனால் இப்போதெல்லாம் குறைஞ்சபட்ச ஊழல் தொகையே 5000 – 10000 – 176000 கோடியே லிபர்டேரியன் அல்லது அதியமான் அவர்களே ! இதுதான் தனியார்மையத்தின் விளைவு !

  ரஸ்யாவினைப் பற்றி வாசகர்கள் அறிவார்கள். தனியார்மைய பாபியாக்களால்தான் 1991க்கு பிறகு ரஸ்யா இப்போதுள்ள அவல நிலைக்கு வந்துள்ளது. இதனை 1991 விளைவு என்று மறைக்க வேண்டாம்.

  ரஸ்யா ஸ்டாலின் என்பதெல்லாம் விரிவாக அசுரன், கலையகம், தமிரங்ககத்தில் படித்தாகி விட்டது. வேறு எங்காவது போய் பழைய மாவையே அரைக்கவும்.

  ஆதவன்

  • ///இப்போதுதான் லைசன்சே தேவையில்லையே ! அப்புறம் எப்படி லைசன்சு ராஜ்ஜியத்தை விட கோடிக்கணக்கில் பணம் புரள்கிறது.///

   லைசென்ஸ் ராஜ்ஜியம் இன்னும் ஒரு சில துறைகளில் உள்ளதுதான். பேருந்து போக்குவரத்து துறை போன்றவற்றில். ஸ்பெக்ட்ரம் லைசென்ஸ் ஏல முறையில் (3 ஜி) விற்க்கப்பட்ட போது ஊழல் இல்லை. அமைச்சர் தன் இஷ்ட்டப்படி ‘விற்ற’ போதுதான் (2 ஜி) யில் ஊழல். வித்தியாசம் உள்ளது.

   Now the corruption is mainly when vendors ‘supply’ services or goods to govt departments. or when govt tries to ‘sell’ its suprlus property. In the days of licensing, everyone had to pay for ‘licenses’ in Delhi. or pay yearly commissions to retain their licenses. and tax regime was too high and black money generation (as a percentage of GDP) was too high then when compared to today. அன்றைய மைய அரசின் தொழில் துறை அமைச்சரகத்தின் அதிகாரம் மற்றும் ஊழல் பற்றி அறியாமையில் உள்ளீர்கள். இன்று அவர்களின் தயவு industrialists களுக்கு தேவையில்லை. ஒரு பிர்லா அன்று அளித்த ஆண்டு கப்பம் பற்றி விசாரித்து பாருங்கள். பாரதி மணியின் நூலை படித்து பாருங்கள். Liason Officers பற்றி…

   ///தனியார்மைய பாபியாக்களால்தான் 1991க்கு பிறகு ரஸ்யா இப்போதுள்ள அவல நிலைக்கு வந்துள்ளது. இதனை 1991 விளைவு என்று மறைக்க வேண்டாம்.///

   அப்ப்டியென்றால் 1991க்கு முன் அங்கு எல்லாம் நேர்மையாக, அருமையாக நடந்தனவா என்ன ? மாஃபியா குழுக்கள் அதற்க்கு பல பத்தாண்டுகள் முன்பே உருவாகி விட்டன. 70களில்ல்யே கருப்பு சந்தை மற்றும் ஊழல் ரஸ்ஸியாவில் மலிந்துவிட்டது. அறியாமையில் உள்ளீர். இன்றைய சீரழிவுக்கான வித்துக்கள் பல பத்தாண்டுகளுக்கு முன்பே விதைக்கப்பட்டன.

   ////ரஸ்யா ஸ்டாலின் என்பதெல்லாம் விரிவாக அசுரன், கலையகம், தமிரங்ககத்தில் படித்தாகி விட்டது. வேறு எங்காவது போய் பழைய மாவையே அரைக்கவும்.
   ////

   அப்படியே ? மே.அய்ரோப்பியா நாடுகளில் உள்ள ஊழல் அளவுகளோடு நான் ரஸ்ஸியாவை ஒப்பிட்டதற்க்கு பதில் இல்லை ? யாரும் இதுவரை சொல்ல முடியவில்லை. அரைத்த மாவை யார் அரைக்கிறார்கள் என்பதை வாசகர்கள் முடிவு செய்து கொள்ளட்டம். சரியா.

   • ஆமாங்க, இந்தியாவுல ஊழலுக்குக் காரணமே இங்கிருக்கிற சோசலிசம்தான். மன்மோகன்சிங் 1991க்குப் பிறகு சோசலிசத்தை அதிகப்படுத்துனதுனால ஊழல் அதிகமாயிருச்சி. கம்யூனிஸ்டு டாடா, அம்பானி எல்லாம் முதலாளி வேசம் போட்டு முதலாளித்துவத்துக்கு களங்கம் உருவாக்குறாங்க.

    ஆனாக்கூட நாங்க அவுங்கள எதிர்க்க மாட்டோம். ஏன்னா, அவுங்க இப்போ முதலாளி வேசத்துல இருக்காங்க.

    • ////இந்தியாவுல ஊழலுக்குக் காரணமே இங்கிருக்கிற சோசலிசம்தான்/////

     மிக சரியான காரணம் இது. எங்கெல்லாம் சோசியலிச பாணி முறைகள் அமலாக்கப்பட்ட (அவை அரைகுறையாக இருந்தாலும் சரி), அரசிடல் பொருளாதார மற்றும் அரசியல் அதிகாரங்கள் குவிக்கப்பட்டதோ, அங்கெல்லாம் ஊழலும், அதிகார துற்பிரயோகமும் ஏற்பட்டு, மக்களின் நேர்மையையும் குறைந்தது. பார்க்கவும் எமது பழைய, முக்கிய ஆங்கில பதிவு :

     ’Why Indians became cynical and corrupt ?’

     India achieved freedom in 1947 after intense struggle
     and sacrifice by a dedicated and idealistic people. We
     have slowly lost the high ideals and honesty since
     then.

     The main culprit is the socialistic economic model
     followed since 1950, coupled with population
     explosion. Socialistic polices, in the name of
     egalitarianism, created crony capitalism (license,
     permit, quota raj), along with confiscatory tax regime
     and double digit inflation.

     The government printed enormous quantity of money to
     finance its huge programs and investments. It resulted
     in double digit inflation. Additional resources were
     raised through very high taxation (upto 95 % income
     tax rate). The triple attacks of inflation, license
     raj and high taxation eroded our values and morals. A
     bloated bureaucracy was created to administer the
     economy, which was a breeding ground for corruption
     and cronyism. Tight controls and regulations strangled
     economic growth with high unemployment.

     Industrialists and traders began to evade taxes which
     were perceived to be unfair. The tax administration
     became increasingly corrupt. Respect for the rule of
     law slowly decreased. The cynicism spread slowly and
     political parties promised the heaven for the people
     and began to purchase votes. Subsidies and propaganda
     of government machinery changed the values and outlook
     of common man, who began to look upon the government
     to for all his wants. When the voters began to sell
     their votes for money and other considerations,
     corruption set in. Irresponsible trade unionism
     (especially of government sector employees) eroded
     work ethics of the organized sector, while the
     unorganized sector (who are the majority) were
     helpless and squeezed.

     Black economy is as large as the ‘official economy’.

     Individual initiative and enterprise were discouraged
     and a whole generation of Indians became job-seekers
     instead of job creators. There were isolated pockets
     of excellence where enterprising attitude of locals
     resulted in prosperity for the region. For example
     textile industry grew in Coimbatore district while
     trucking industry in Namakkal.

     Reckless borrowing of governments, which were living
     beyond their limits, resulted in a debt trap and high
     inflation. All this took our nation to near bankruptcy
     in 1990-91. And since liberalization began in 1991,
     economic growth is high and the hidden potential of
     our economy has been unleashed.

     We are a living proof of the prediction of Lord
     Keyenes who said ‘..there is no surer way of
     undermining a nation’s character than by undermining
     her currency..’

     ‘High taxation leads to evasion, which makes people
     cynical ; and this cynicism is a slow poison which
     ultimately destroys democracies’ says Peter Drucker
     in his book, The New Realities. (1999)

     Our cynical attitude is highlighted in the way vested
     interests and apathy have distorted, reservation
     policy, trade unionism, subsidies and environmental
     issues.Economic health can be restored, but morals of
     a people, once lost, is difficult to repair. It may
     take many decades for full restoration.

 8. அவமானம்!
  இந்த ஊழல்களைப் போல தானும் செய்ய தமிழனுக்கு, வாய்ப்பு கிடைக்கவில்லையே!
  கேளடா, மடப்பிறப்பே!
  இது ஆரியசதி!
  வடக்கு வாழ்கிறது!தெற்கு தேய்கிறது!
  தோள் தட்டி கிளம்பு என் தமிழ் புலியே!

 9. //ஸ்பெக்ட்ரம் லைசென்ஸ் ஏல முறையில் (3 ஜி) விற்க்கப்பட்ட போது ஊழல் இல்லை. அமைச்சர் தன் இஷ்ட்டப்படி ‘விற்ற’ போதுதான் (2 ஜி) யில் ஊழல்//

  யார் அமைச்சரை விற்கும்படி தூண்டியது. உயிர் வாழும் உரிமைக்கு ஆபத்து என்று வழக்குப் போட்ட மேதகு தனியார்மைய தரகு முதலாளியால்தான் Lion’s Share களவாடப்பட்டது. ஆனால் எய்தவனை விட்டுவிட்டு அம்பினை கும்முகிறார்கள். வினவிலேயே இது பற்றிய பதிவு வந்து உள்ளது. படித்துப் பாருங்கள் !

  //அன்றைய மைய அரசின் தொழில் துறை அமைச்சரகத்தின் அதிகாரம் மற்றும் ஊழல் பற்றி அறியாமையில் உள்ளீர்கள்.//

  இதுவும் வெள்ளையர் தமக்கு சாதகமாக விட்டுச்சென்ற லைசன்சு ராஜ்ஜியம் என்று உங்களால் சொல்லப்படும் காலனித்துவ அதிகார தரகு முதலாளித்துவ அமைப்பால்தான் நிகழ்ந்தது. இந்த லைசன்சு ராஜ் மற்றும் இன்றைய தனியார்மையத்திற்கு ஒரே தீர்வு கம்பியுனிஸம் மட்டுமே

  //அப்ப்டியென்றால் 1991க்கு முன் அங்கு எல்லாம் நேர்மையாக, அருமையாக நடந்தனவா என்ன //

  ஆமாம். ரஸ்யாவில் ஸ்டாலின் இருக்கும்வரை நன்றாகவே நடந்தது. ஐந்தாண்டுகளின் நோக்கங்களை எல்லாம் நான்கு ஆண்டுகளிலேயே அடைந்தோம்.

  • //இதுவும் வெள்ளையர் தமக்கு சாதகமாக விட்டுச்சென்ற லைசன்சு ராஜ்ஜியம் என்று உங்களால் சொல்லப்படும் காலனித்துவ அதிகார தரகு முதலாளித்துவ அமைப்பால்தான் நிகழ்ந்தது. இந்த லைசன்சு ராஜ் மற்றும் இன்றைய ///

   உமது அறியாமை முழுமையானது என்பதற்க்கு இதுவே சான்று. வெள்ளைகாரன் ஆட்சியில், அதன் பிறகு 50கள் வரை, இந்த லைசென்ஸ் ராஜ்ஜியம் இல்லை. (வரும் என்று சரியாக கணித்திருந்தால், இந்த பிர்லா காங்கிரஸ் மற்றும் காந்திக்கு ‘ஆதரவளிக்காமல்’ இருந்திருப்பார் !!

   அதென்ன தரகு முதலாளி ? வெறும் பொருள்ற்ற வார்த்தைகள் இவை.

   ///ஆனால் எய்தவனை விட்டுவிட்டு அம்பினை கும்முகிறார்கள். வினவிலேயே இது பற்றிய பதிவு வந்து உள்ளது. படித்துப் பாருங்கள் ///

   படித்தேன். ஆனால் அப்படியே ஏற்க்கவில்லை. Your version is over simplification.

   /////அப்ப்டியென்றால் 1991க்கு முன் அங்கு எல்லாம் நேர்மையாக, அருமையாக நடந்தனவா என்ன //
   ஆமாம். ரஸ்யாவில் ஸ்டாலின் இருக்கும்வரை நன்றாகவே நடந்தது. ஐந்தாண்டுகளின் நோக்கங்களை எல்லாம் நான்கு ஆண்டுகளிலேயே அடைந்தோம்.///

   இதை ஸ்டாலினால் நசுக்கபட்ட மக்கள் சொன்னால் ஏற்க்க முடியும். கி.பி / கி.மு போல ஸ்டாலிக்கு முன் / பின் என்று மிக எளிமைபடுத்தும் வாதம் இது. ஸ்டாலின் காலமானது 1953இல். அதன் பிறகு அனைவரும் ‘திரிபுவாதிகள்’ மற்றும் அயோக்கியர்கள் என்பது உமது கோணம். ஆனால் உண்மை வேறு. அந்த அமைப்பே, அதிகார துஸ்பிரயோகத்திற்க்கும், ஊழலுக்கும், சீர்ழிவிற்க்கும் வழி வகை செய்யும் என்பதுதான் உண்மை.

   ///இந்த லைசன்சு ராஜ் மற்றும் இன்றைய தனியார்மையத்திற்கு ஒரே தீர்வு கம்பியுனிஸம் மட்டுமே
   ///

   அது உங்களின் ‘நம்பிக்கை’ ; சரி, முயற்சி செய்து பாருங்கள். அப்பதான் புரியும்.

 10. இந்திய சாதனைகள் 1992 முதல் 2010 வரை…

  சித்திரகுப்தன் என்ற நண்பரால் வினவு இணையத்தளத்தில் தரப்பட்ட ஒரு தகவல், என் இதயத்திற்கு அருகில் இருந்தால் தானே கோவம் வரும் என்று கருதி இங்கே சேகரித்து வைக்கிறேன்…. இந்தியாவில் இதுவரை ஊழல் 73 லட்சம் கோடியை (1992 முதல் 2010 வரை) தொட்டுவிட்டது – வில…

 11. மனித இனத்தின் சாதனைகளை எல்லாம் தனி மனிதர்களின் சாதனைகளகக் காட்டுகிற வித்மாகவே நமக்கு வரலாறு கற்பிக்கப்பட்டு வந்துள்ளது.
  பலரால் அதினின்று இன்னமும் விடுபட இயலவில்லை. ஏட்டுப் படிப்பு சிந்தனையை முடக்கிப் போடுவதற்கு இது ஒரு உதாரணம்.

  எந்தத் தொழில் நுட்ப, விஞ்ஞானச் சாதனைக்கும் பின்னால் அதற்கு முந்திய காலத்திற் பலரது உழைப்பும் காணப்படாத சமகால உழைப்பும் சமூக ஒழுங்கும் மக்கள் சமூகமாக இயங்குவதும் பெரும் பங்களித்துள்ளன.
  .
  தனிமனிதரை மிகையாக முக்கியப்படுத்தும் தவறான அணுகுமுறை போக, எவரோ ஒரு தனிமனிதரின் கீழ் வேலை செய்தால் தான் உருப்படியாக எதையும் சாதிக்கலாம் என்பது மனிதரைக் கீழ்மைப்படுத்து ஒரு பார்வை.
  .
  தனியார்மயமாக்கல் எத்தகைய அழிவுகளுக்கு வழி செய்துள்ளது என்பதற்கு பிரிட்டிஷ் ரயிலுக்கு நடந்ததையும் நியூசீலாந்து மின்சாரத்துக்கு நடந்ததையும் சான்றக்கக் கொள்ளலாம்.

  தனிமனித லாபம் முக்கியமாகும் போது சமூக நலனும் ஊழியர்களது நலனும் பாதுகாப்பும் முக்கியத்துவத்தை இழந்து விடுகின்றன.
  இப்போது மேலை முதலாளிய நாடுகள் பலவற்றில், முதலாளியக் கண்ணோட்டத்திலும், Thatcherite தாராளவாதம் நிராகரிக்கப்பட்டுள்ளது. மக்கள் நலன் சார்ந்த நோக்கில் அது இனித்தான் நிகழ வேண்டும்

 12. “ஊழல் என்னும் புற்று நோய்க்கான வித்து 60களில் விதைக்கப்பட்டது.”

  “தொழில் துறை அமைச்சகம் அன்று ஊழலின் ஊற்று கண்.”

  “ஊழல்களுக்கு தாரளமயமாக்கல் கொள்கைகளை காரணம் சொல்ல முடியாது. வேறு பல வரலாற்று காரணங்கள் உள்ளன.”

  “////இந்தியாவுல ஊழலுக்குக் காரணமே இங்கிருக்கிற சோசலிசம்தான்/////
  மிக சரியான காரணம் இது. எங்கெல்லாம் சோசியலிச பாணி முறைகள் அமலாக்கப்பட்ட (அவை அரைகுறையாக இருந்தாலும் சரி), அரசிடல் பொருளாதார மற்றும் அரசியல் அதிகாரங்கள் குவிக்கப்பட்டதோ, அங்கெல்லாம் ஊழலும், அதிகார துற்பிரயோகமும் ஏற்பட்டு, மக்களின் நேர்மையையும் குறைந்தது.”

  இவையெல்லாம் அய்யா libertarian அவர்களின் ஆய்வு முடிவுகள். இன்னும் நிறைய சொல்றார். அப்பா! என்னமா ஆய்வு செய்கிறார்.

  இந்திய ஊழலை மட்டுமல்ல உலக ஊழலையே ஒழிக்க இவரை சர்வதேச ஊழல் ஒழிப்பு அமைச்சராக நியமிக்க பதிவுலகம் சிபாரிசு செய்ய வேண்டுமாய் கேட்டுக் கொள்கிறேன். உலக அளவில் ஊழலை ஒட்டு மொத்தமாக ஒழித்துவிடுவார். நமக்கு வேலை மிச்சம். இனி எல்லாம் டான் டான்னு நடக்கும்.. பைசா செலவில்லாமல்… அதாங்க லஞ்சம் கொடுக்காமல்…

  முதல் ஓட்டு என்னுடையதுதான்.

  அடுத்து,

  ”அரைத்த மாவை யார் அரைக்கிறார்கள் என்பதை வாசகர்கள் முடிவு செய்து கொள்ளட்டும். சரியா.”

  சரிதான் libertarian அவர்களே! ஸ்டாலின் எதிர்ப்பு, கம்யூனிச எதிர்ப்பு
  என்கிற மாவை எத்தனை முறைதான் அரைப்பீர்கள்? எந்திரம் (தலைப்பு) எதுவாக இருந்தாலும் இந்த மாவைத் தவிர வேறெதையும் அரைக்க மாட்டீர்களா? அரைக்கிறதுக்கு உங்ககிட்ட வேறு சரக்கு எதுவும் இல்லையோ!

 13. பொதுவாக தனியார் மயமாதல் நடக்கும் போது தொடர்ந்து நடை பெறுபவை

  1.அரசு கைவசம் துறைகள் இருப்பதால் தான் அந்த பிரச்ச்னையே என்பார்கள்.

  2. தனியார் பெரு முதலாளிகள் அரசியல்வாதிகளிடம் லஞ்சம் கொடுத்து விட்டு குறைந்த விலைக்கு தொழிற்சாலைகள் அல்லது அதற்கு இணையானவற்றை கைபற்றுவார்கள்.

  3. பிறகு அரசின் கட்டுபாடு (regulation) இருப்பதால் தான் வளர்ச்சி இல்லை என்பார்கள்.

  5. அரசின் கட்டு பாட்டை சிறிது சிறிதாக தளர்த்துவார்கள்

  6. கட்டுபாடு இல்லா முழு சுதந்திரம் அவர்களுக்கு கிடைத்துவிடும்.பிறகு அந்த துறைகளை/ தொழிற்சாலைகளை வைத்து கொள்ளை அடிப்பார்கள். சாதாரண மக்களிடமும் அவற்றை கொண்டு கொள்ளை லாபம் கண்டு சுரண்டுவார்கள்.

  7. அந்த துறையில் உள்ள சிறு கம்பெனிகளை எல்லாம் விழுங்கி மோனோபொலி ஆவார்கள்.

  8. மோனோபோலி ஆன பின் அவர்கள் வைப்பது தான் சட்டம்

  9. கொள்ளை அடித்து திருட்டு தனம் செய்து வளர்ந்து ஒரு நாள் வீழ்ச்சி அடைய நேரிட்டால், நாங்கள் வீழ்த்தால் நாடே தாங்காது. அரசு எங்களை காப்பாற்றியே ஆக வேண்டும் என்று மிரட்டி அரசு பணத்தை கொண்டு மீண்டு வருவார்கள்.

  10. தாங்கள் செய்வதையே மீண்டும் தொடர்ந்து செய்வார்கள்.

  11. ஆரம்ப காலத்தில் உள் நாட்டு கம்பெனி வளர வேண்டும் என்று மான்யம் அனைத்தும் பெற்றிருப்பார்கள். ஆனால் கடைசியில் அதை ஒரு பன்னாட்டு கம்பெனிக்கு விற்று விட்டு லாபத்தை எஸ்கேப் ஆகி விடுவார்கள்.

  இது இந்தியா மட்டுமல்ல அமெரிக்கா மற்றும் ஐரோப்பிய நாடுகளிளும் நடப்பது. தற்போது அவர்களே விழிப்படைய ஆரம்பித்து உள்ளனர்

  • yes, this google and its products like youtube, etc too is a good example for all the above. Microsoft has become a monopoly now and should be immediately nationalised. Intel, Texas instruments too are robbing the people of their hard earned money. Before they came, we were living without internet where exploitation was very low. Too bad for these companies who are evil empires out to squeeze the people.

  • தோழர் சதுக்க பூதம்,

   அமெரிக்காவில், ஒரு ‘கொளையடிக்கும்’ நிறுவனத்தில், ‘நல்ல’ வேலையில் இருந்து கொண்டு, சுகமாக வாழ்ந்து வரும் நீங்க இப்படி பேசுவது உங்களுக்கே ஓவரா தெரியவில்லை ? கிரீன் கார்ட் வாங்கியாச்சா ? உங்க நிறுவனம் எத்தனை பெரிசு ? அது என்ன செய்கிறது ? அதில் நீஙக் என்ன ’பணி’ செய்கிறீர்கள் ? அல்லது அங்கு ‘செம்புரட்சி’க்காக பாடுபட அங்கு சென்றீர்களா ?

   You owe your entire life (and the high standard of living) to this much maligned free market capitalism and the ‘evil’ USA. Otherwise, இந்தியாவில் எங்களை போல் மாட்டிக் கொண்டு லோல் பட்டுகொண்டிருப்பீர்கள் .இங்க ‘பிழைப்பது’ எத்தனை கடினமானது என்பது தெரிந்ததுதானே. ‘சோசியலிசம்’ பேசி வீணா போன நாடு இந்தியா. 1947இல் நம்மை விட பல மடங்கு கீழே இருந்த பல கிழக்கு ஆசிய நாடுகள் (ஜப்பான், தென்.கொரியா, தைவான், ஹாங்காங்) சுதந்திர சந்தை பொருளாதார கொள்கைகளை விவோகமாக பின் பற்றி இன்று வளந்த நாடாக மாறிவிட்டனா. நாம் இன்னும் லோல் படுகிறோம்.

   எது எப்படியோ, நல்லா இருங்கப்பா. வாழ்க, வளார்க.

   • லிபரடேரியன், முதலில் நான் இட்ட இடுக்கைக்கு முடிந்தால் பதில் இடுங்கள், நான் என்ன செய்கிறேன் என்று தெரியாமல் தனி மனித தாக்குதலில் இறங்க வேண்டாம். ஏற்கனவே என் பதிவில் வாதத்துக்கு பதில் சொல்ல தெரியாமல் ஆபாச பின்னூட்டம் இட்டுள்ளீர்கள்.

    • இந்த இடுக்கையின் தலைப்புக்கு சம்பந்தம் இல்லாமல் இந்த பின்னூட்டத்தை இடுவதற்கு வினவு தளத்துக்கு மன்னிப்பை கோருகிறேன்

     //அமெரிக்காவில், ஒரு ‘கொளையடிக்கும்’ நிறுவனத்தில், ‘நல்ல’ வேலையில் இருந்து கொண்டு, சுகமாக வாழ்ந்து வரும் நீங்க இப்படி பேசுவது உங்களுக்கே ஓவரா தெரியவில்லை ? கிரீன் கார்ட் வாங்கியாச்சா ? உங்க நிறுவனம் எத்தனை பெரிசு ? அது என்ன செய்கிறது ? அதில் நீஙக் என்ன ’பணி’ செய்கிறீர்கள் ? அல்லது அங்கு ‘செம்புரட்சி’க்காக பாடுபட அங்கு சென்றீர்களா ?

     //

     உலகமயமாதல், தனியார் மயமாக்கல் என்ற கடலில் எங்கள் விருப்பம் இல்லாமல் தள்ளி விட்டீர்கள். கடலில் மூழ்கும் நாங்கள், இது தவறு என்று மூழ்கி சாக முடியாது, survivalலுக்கு நிலைமைகேற்ப கஷ்டபட்டு மாறி தான் ஆகவேண்டும். மேலும் நான் படித்தது விவசாயம். அந்த துறையை தான் புதிய பொருளாதார கொள்கை ஒட்டு மொத்தமாக அழித்து விட்டதே. என்னுடைய நிலை பற்றி “என் முதல் காதல் தோல்வி” என்ற பதிவில் எழுதி உள்ளேன். படித்து கொள்ளுங்கள்.

     //அங்கு ‘செம்புரட்சி’க்காக பாடுபட அங்கு சென்றீர்களா ?

     //

     நீங்கள் அடிக்கிற கொள்ளையை வெளி உலகத்துக்கு சொன்னால் புரட்சி என்று ஆரம்பித்து விடுவீர்கள் . நீங்கள் கம்யூனிசத்தை சர்வாதிகாரம் என்று பேசுகிறீர்கள்.

     // இந்தியாவில் எங்களை போல் மாட்டிக் கொண்டு லோல் பட்டுகொண்டிருப்பீர்கள் //
     என் தாத்தா குறு விவசாயி. அப்போது சோசொயலிசத்தின் விளைவாக இலவச கல்வி பள்ளியிலும், கல்லூரியிலும் கொடுத்ததால் தான் என் தந்தை படிக்க முடிந்தது. வங்கிகளை அரசுடமையாக்கி கந்து வட்டி கும்பலிடமிருந்து விவசாயிகளை அரசு காப்பாற்றியதால் தான் அவரால் தொடர்ந்து விவசாயம் செய்து சர்வைவல் ஆக முடிந்தது. இலவச கல்வி பள்ளியிலும், கல்லூரியிலும் இருந்ததால் தான் என் அப்பாவால் அனைவரையும் தொழிற்கல்வி வரை படிக்க வைக்க முடிந்தது. இது எனக்கு மட்டுமல்ல. இன்று இருக்கும் நடுத்தர வர்க்கம் பெரும்பாலோனோரின் நிலையும் இது தான்.
     இந்தியாவில் சோசலிசம் இல்லாவிட்டால் இன்று நான் பண்ணையாளாக தான் எதாவது கிராமத்தில் வேலை பார்த்து கொண்டு இருப்பேன்.
     இந்தியாவில் அரசு வேலையிலோ அல்லது பொது துறை வேலையிலோ இருப்பவர்களின் ஒட்டு மொத்த மகிழ்ச்சி வெளி நாட்டில் இருப்பவரின் மகிழ்ச்சியை விட குறைவு.

    • //இந்தியாவில் அரசு வேலையிலோ அல்லது பொது துறை வேலையிலோ இருப்பவர்களின் ஒட்டு மொத்த மகிழ்ச்சி வெளி நாட்டில் இருப்பவரின் மகிழ்ச்சியை விட குறைவு.//

     இந்தியாவில் அரசு வேலையிலோ அல்லது பொது துறை வேலையிலோ இருப்பவர்களின் ஒட்டு மொத்த மகிழ்ச்சி வெளி நாட்டில் இருப்பவரின் மகிழ்ச்சியை விட அதிகம்.
     typing mistake

    • சதுக்க பூதம்,

     ’சோசியலிச’ கொள்கைகளால் தான் இந்தியா சீரழந்தது என்பதை பற்றி இப்ப பெரிய மாற்று கருத்து இல்லை. அதனால் தான் இன்று பழைய பாணி பொருளாதார கொள்கைகளை மீண்டும் உடனே கொண்டு வர வேண்டும் என்று யாரும் முழங்குவதில்லை. ‘போலி’ கம்யூனிஸ்டுகள் கூட. பிபின் சந்திரா ஒரு மிக மதிக்கப்டும் மார்க்சிய வரலாற்று ஆசிரியர். ஜவர்லால் பல்கலைகழக பேராசியராக இருந்தவர். அவர் எழுதிய நூல்கள் முக்கியமானவை. அவற்றில் ஒன்று : ‘India after Independence’ ; அதில் 1991க்கு பின் நிகழ்ந்த தாரளமயமாக்கல், தனியார்மயமாக்கல் ஏன் அவசியம் எனபதை பற்றி மிக விரிவாக, திறந்த மனதோடு ஆராய்ந்திருக்கிறார். அவர் ஒரு மார்க்சியர் தான். ஆனால் யதார்த்தம் புரிந்தவர். மிக பெரிய நூலான அதை நான் தொடர்ந்து வாசிக்கிறேன். அதை பற்றி :

     http://www.indiaclub.com/Shop/SearchResults.asp?ProdStock=6338

     பொதுதுறை பற்றி முழங்குபவர்களுக்காக நான் முன்பு எழுதிய பதிவு இது :

     பொதுத் துறை நிறுவனங்கள் பற்றி…
     http://nellikkani.blogspot.com/2008/07/blog-post.html

   • ஏதோ அமெரிக்காவில் வேலை செய்பவர்கள் எல்லாம் நம்ப ஊர் முதலாளிகள்/ தரகு கும்பல் போல் பல்லாயிரம் டாலர் ஸ்விஸ் வங்கியில் போட்டு உல்லாச வாழ்க்கை வாழ்வது போல் உங்களை போல் பலரும் நினைக்கிறார்கள். தற்போதைய நிலவரம் பற்றி அறிய ஒரு வரவு செலவு கணக்கு கொடுக்கிறேன்

    1. 2 பெட்ரூம் வீட்டு வாடகை( பே ஏரியா)(வளர்ந்த குழந்தை இருந்தால் கட்டாயம் 2 பெட்ரூம் எடுக்க வேண்டும்) – $1700
    2.தனியார் ஹெல்த் காப்பீட்டு செலவு – $450( 4 பேர் குடும்பத்துக்கு – கம்பெனி கட்டுவதை தவிர்த்து நாம் செலவு செய்வது)(அது தவிர உண்மையிலேயே ஹாஸ்பிடல் சென்றால் copay,out of network,deductible என்று தீட்டி விடுவார்கள்
    3.1 குழந்தைக்கான பிரி ஸ்கூல் செலவு(அரை நாள் மட்டும் வாரம் 2 நாள் மட்டும்) – $400
    4. போன்,இன்டெர்னெட்,எலெக்ட்ரிசிட்ய்,சீவேஜ்,தண்ணீர் இத்யாதி – $250
    5. உணவு,பெட்ரோல்,கார் கடன்,கார் இன்ஸூரன்சு மற்றும் பிற செலவு- $600
    6. மற்றது – $100
    7. 4 பேர் இந்தியாவுக்கு வருடத்துக்கு ஒரு முரை வர செலவு/கிப்ட்ஸ் etc)-$5000(5000/12) — $400

    மொத்த மாத செலவு – $4000

    இதை சமாளிக்க வருட வருமானம் டேக் ஹோமாக $48000 ஆவது இருக்க வேண்டும்.

    இந்த அடிப்படை செலவை செய்ய ஒருவர் 70 – 80 K/annum சம்பாதிக்க வேண்டும்.

    70 – 80K எத்தனை பேர் சம்பாதிப்பார்கள் என்பதே கேள்விக்குறி
    அது மட்டுமின்றி இந்தியாவில் ஒரு புறாகூண்டு வீடு வாங்கிய வீதம் மாத கடன் இன்ஸ்டால்மென்ட் ஒரு $700 ஆவது இருக்கும்.

    மேல் சொன்ன அடிப்படை தேவைகள் பலவற்றை குறைத்து விட்டு வாழ்ந்தால் தான் காலம் தள்ளவே முடியும். இதில் சேமிப்பு, சொகுசு வாங்க்கை எங்கிருந்து வருவது?

    இந்த பதிவுக்கு சம்பந்தம் இல்லாமல் இருந்தாலும் நீங்கள் கேள்வி கேட்டதால் இந்த பதிலை கொடுக்க வேண்டியதாயிற்று.

    கார் வைத்திருப்பது பற்றி சொன்னீர்கள். இங்கு கார் என்பது அடிப்படை தேவை(லக்சுரி இல்லை).ஏனென்றால் public transport பெரும்பாலான இடத்தில் இருக்கவே இருக்காது. ஆபீஸ் சுத்த படுத்துபவர்கள் கூட கடன் வாங்கியாவது கார் வைத்திருக்க வேண்டும்.
    70k – 80k சம்பளம் என்பது அமெரிக்காவில் அதிக சம்பளம். அமெரிக்கர்களின் சராசரி வீட்டு சம்பளம் 50k க்கும் குறைவு ( வீட்டு சம்பளம் என்பதில் பெரும் பாலும் கணவன் மனைவி இருவரும் வேலை செய்து கொண்டு இருப்பார்கள்). இங்கு பெரும்பாலனவர்களின் வாழ்க்கை ஓடுவதே கடன் அட்டையில் தான்.

   • லிபடேரியன்.
    இந்தியாவில் இருந்ததாகச் சொல்லப்படும் சோஷலிசம் “நேரு விட்ட பீலா சோஷலிசம்”. முதலாளித்துவத்தில் எல்லாவற்றிற்கும் போலிதான் போங்கள். அதுதான் நீங்கள் கன்பஃப்யூஸ் ஆகிறீர்கள் என்று நினைக்கிறேன்.

 14. தனியார் மயத்தினால் ஒன்றும் நஷ்டம் இல்லை. அதில் நமது அரசாங்கம் புகுந்து கொள்ளை அடிப்பதில்தான் பிரச்சனையே வருகிறது.

  ஏன், தற்போது ராசாவின் ஊழலை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்.

  ராசாவுக்கு செல் போன் டெக்னாலஜியைப் பற்றி ஒரு புண்ணாக்கும் தெரியாது.

  அவருக்குத்தெரின்ததெல்லாம், கலைஞரிடம் கற்றுக் கொண்ட ஊழல் பாடம் தான்.

  தனியார்கள் ராசாவின் கண்ணில் மண்ணைத் தூவி பல நூறு கோடிகளை லஞ்சமாகக் கொடுத்துவிட்டு, பல லட்சம் கோடிகளை சுருட்டி விட்டார்கள்.

  நாம் கேனையன்களை மந்திரி பதவிக்கு அனுப்பிவைத்தால், இது மாதிரிதான் நடக்கும்.

  இன்றைக்கும், ஒரு கே.பி.என் பஸ்ஸில் போகிற சுகம், அரசு பஸ்ஸில் போனால் கிடைக்காது.

  அரசும், அரசு நிறுவனங்களும் ஊழலின் படிமங்கள்.

  • நல்லா சொன்னீங்க சார்….ஆமை புகுந்த வீடும் கம்யுனிசம் புகுந்த நாடும் உருப்பிடாது. செங்கல்பட்டுல எங்க ஊர்ப்பக்கம் இவனுங்கள பாத்து சொல்வனுங்க ‘மேயுற மாட்ட சும்மா இருக்குற மாடு நக்கிச்சாம்னு’,

  • //தனியார் மயத்தினால் ஒன்றும் நஷ்டம் இல்லை. அதில் நமது அரசாங்கம் புகுந்து கொள்ளை அடிப்பதில்தான் பிரச்சனையே வருகிறது.//

   //தனியார்கள் ராசாவின் கண்ணில் மண்ணைத் தூவி பல நூறு கோடிகளை லஞ்சமாகக் கொடுத்துவிட்டு, பல லட்சம் கோடிகளை சுருட்டி விட்டார்கள்.//

   ரங்கா,
   மேலே குறிப்பிடப்பட்ட வரிகள் உங்களுடையதுதான். இரண்டையும் ஒருமுறை அமைதியாக, பொறுமையாக, உங்களை ஆசுவாசப்படுத்திக்கொண்டு படித்துப் பார்க்கவும். உங்களுக்கே லூசுத்தனமா தெரியலை! இதுக்கு தமிழ் வலதுசாரின்னு ஒரு ஜால்ர வேற்.

 15. சதுக்க பூதம்,

  உமது பதிவில், நான் இட்ட பின்னூட்டங்கள் பலவற்றையும் வெளியிட மறுத்துவிட்டீர்கள். சிலவற்றை அளித்துவிட்டீர்கள். முக்கியமாக அமெரிக்க செனட்டர் ரான் பால் அவர்களின் நூலை பற்றி நீங்கள் பின்னூட்டமிட்டீர்கள். அதற்க்கு நான் மிக முக்கிய பதில் இட்டேன். அது உங்கள் கோணத்தையே தகர்த்தால், இரண்டு பின்னூட்டங்களையும் (அதாவது உங்கள் பின்னூட்டத்தையும் சேர்த்து) நீக்கி விட்டீர்கள். இது தான் உங்கள் ’நேர்மை’ திறன் மற்றும் வெளிப்படை தன்மை. அதில் நான் என்ன தனிமனித தாக்குதல், ஆபாசம் எழுதினேன் என்று எடுத்தியம்புங்களேன். என்னை பகுத்தறிவு கொண்டு யோசியங்க என்று நீங்க சொல்லும் போது, எமது சுட்டிகளை ஜங்க் (குப்பை) என்று விமர்சிக்கும் போது, உமது ஆணவம் தெரிகிறது என்று நான் எழுதினால், அது உமக்கு ஆபாசமாக தெரிகிறதா ? (வினவு பின்னூட்டங்களை பார்த்தால் தான் உண்மையில் எவை ’ஆபாசம்’ என்ற்ய் புரியும் !!!) யாராவது தனது பின்னூட்டத்தை தானே நீக்குவார்களா ? தான் எழுதிய விசியம் தனக்கே எதிராக திரும்பிவிட்டது என்று உணர்ந்ததால், தனது பின்னூட்டத்தை தானே நீக்கும் பதிவரை இன்றுதான் பார்க்கிறேன். நான் அப்படி செய்வதில்லை. நேர்மையாக எதிர்கொள்வேன். அல்லது என் தோல்வியை ஒப்புக்கொள்ள தயங்க மாட்டேன். கற்றாது கைமண் அளவு என்பது நம் அனைவருக்கும் பொருந்தும்.

  சரி, இந்த மோனோபாலி என்று சொல்கிறீர்களே. ஏதாவது ஒரு நிறுவனத்தின் வரலாற்றை கொண்டு நிறுபியுங்களேன். இந்தியாவில் இந்த வெற்று கூச்சல் தான் நம் பொருளாதாரத்தையே முடக்கி நம்மை அழித்தது. MRTP Act இன்று நீக்கப்பட்டுவிட்டது. ஆனால் மோனோபாலி எதுவும் உருவான மாதிரி தெரியவில்லை.

  அரசு நிறுவனங்களை தனியார் மயமாக்குவதில், விற்பதில் ஊழல் உள்ளதுதான். அது நம் நாட்டின் நேர்மை அளவை காட்டுகிறது. முதலில் தனியார் நிறுவனங்களை தேசியமயமாக்கியதே தவறு. அரசு பொது துறை நிறுவனங்களை பெரும் சொலவு செய்து உருவாக்கியதே பெரும் தவறு. அதன் விளைவு பணவீக்கம், வறுமை மற்றும் வேலையில்லா திண்டாட்டம்.

  இன்றும் பி.எஸ்.என்.எல் க்குள் நடக்கும் ஊழலின் அளவை பற்றி எதாவது தெரியுமா உங்களுக்கு ? அதன் ஒரு Zonal GM சராசரியாக சுமார் 100 கோடி அடிக்கிறார், தமது பணி காலத்தில். டெண்டர்களில், போஸ்டிங்களில், டிராண்ஸ்ஃபர்களில் நடக்கும் ஊழல் சொல்லி மாளாது. இதெல்லாம் ‘கொள்ளையாக’ உங்களுக்கு தெரியாது. ஏர்டெல் நிறுவனம் கடும் பிரயத்தனத்துடன் தொடங்கப்பட்டு, இன்று அருமையான சேவை செய்து, லாபம் சம்பாதித்தால், அது ’கொள்ளையாக’ தெரியும். ஆனாலும் ஏர்டெல் சேவைகளை தொடர்ந்து அனுபவிப்பீர்கள். இந்த தனியார்களே இல்லாத காலத்தில் இருந்த சேவைகளின் லட்சணம் அறியாதவர் நீர்.

  சிறு நிறுவனங்கள் அழிவது இயற்க்கை விதி. ஆனால் புதிய சிறு நிறுவனங்கள் உருவாகிக்கொண்டுதான் இருக்கின்றன. சிறுதொழில் துறை என்று SSI sectorக்கு reservation மற்றும் வரி சலுகை இந்தியாவில் உண்டு. அது எத்தனை ஊழலுக்கு வழி வகுத்துள்ளது, எத்தனை inefficiency and fragmentation of production units க்கு வழி வகுத்தது என்று தெரியுமா ? 3 கோடி விற்றுமுதலுக்கு மேல் போனால் உற்பத்தி வரி உண்டு என்பதால், ஒரே முதலாளி அல்லத் சிறு தொழில் முனைவோர், பிணாமி பெயர்களில் பல நிறுவனங்களை நடத்தி வரி ஏய்ப்பு செய்கிறார். மேலும் உற்பத்தி செலவு அதிகரித்து, பணடங்களின் விலை அதிகரிக்கிறது. இது போன்ற முட்டாளதனங்கள் இல்லாத வளர்ந்த நாடுகளில் என்ன கெட்டு போச்சு ? இந்த விசியத்தில் அங்கு என்ன குறை அல்லது குற்றம் கண்டீர் ? யாரும் குறை சொல்வதில்லை.

  உங்கள் வாதங்கள் எல்லாம் வெற்று கூச்சல். Only due to massive investements and economcis of scale and efficiency of production do we enjoy many goods and services (incl food production in the West). This internet, cheap computers and telecom are good examples. உடை பற்றி விரிவாக எழுத இருக்கிறேன். உணவு உற்பத்தியில் இந்தியாவில் உள்ள கோளாருகள், ஆடை விசியத்தில் இல்லை. கடந்த 30 ஆண்டுகளில் பரம் ஏழைகள் கூட நல்ல உடை அணிய முடிகிறது. அன்று கந்தல் தான். போதிய உடை இல்லை. இன்று ஒரு நாள் கூலியில் ஒரு சட்டை அல்லது புடவை வாங்க முடியும். எப்படி சாத்தியமாயிற்று இந்த மாற்றம் ? மேலும்…

  • வினவின் முக்கிய தளபதிகள் பலர் முதலாளித்துவ பயங்கரவாத பன்னாட்டு நிறுவனங்களில் பணிபுரிகிறார்களாமே 🙂
   அதியமான் அந்த பின்னூட்டத்தை இங்கே பதிய முடியுமா ?
   தன் பின்னூட்டத்தை தானே அழிக்கும் அடிப்படை நேர்மையற்ற ஒருவர் எப்படி பிரபல பதிவர் ஆனார்? அந்த மணத்துக்கே வெளிச்சம். சதுக்க பூதம் தனது பணியை விட்டு விலகி எப்பொழுது செம்புரட்சிக்கு படை திரட்டப் போகிறார் ?

   • வினவின் முக்கிய தளபதிகள் பலர் முதலாளித்துவ பயங்கரவாத பன்னாட்டு நிறுவனங்களில் பணிபுரிகிறார்களாமே
    $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

    சரியா பாயிண்ட புடிச்சீங்க டாலர் ச்சீ டோளர் ச்சீசீ தோழர்.
    இந்த தமிழ்மணத்துல வினவு கோஷ்டி மட்டுமா இப்படி? இன்னொரு முக்கிய காமெடி பீசுகளான டமில் டமிலன்னு ஜவுண்டு கொடுக்குற பல மானங்கெட்ட பசங்கள விட்டுட்டீங்களே. பிழைக்குறதே தமிழனோட ஜென்ம விரோதியான கேளரளாவுலயும் கர்னாடகாலயும். திங்கிரது மலையாளத்தான் சோத்த, நக்குறது கன்னட மொதளாளி காலை, ஜாமான் வாங்குறது அம்பானி சேட்டு கடையில. ங்@#$% உள்ள போடுற ஜட்டிலேருந்து கால்ல போடற சூ வரைக்கும் அமெரிக்கா காரணோடது.. ஆனா பேச்சு மட்டும் தமிழன் தமிழன்னு – என்னா துப்புகெட்டதனம் பாருங்க..

    என்னத்த செய்ய வைகோ,கருணா, விசயகாந்து எம்.ஜி.யார், ஜெயா மாதிரியான தெலுங்கு, கன்னட மலையாளியெல்லாம் தமிழின தலைவரு அதுக்கு கொடிபுடிக்க சீமான், சுபவி, நெடுமாறன், வீரமணி மாதிரி தன்மான சிங்கங்க– ரொம்ப குஷ்டமப்பா

    • யோவ் உனக்கு கொஞ்சமாவது அறிவு இருக்கா ? சந்துல சிந்து பாடலாம்னு நினைக்கறீயா?
     எப்படியா தமிழனே எல்லா பொருளையும் தயாரிக்க முடியும் ? உலகத்துல அப்படி ஏதாவது நாடு இருக்குதா மூ ?
     சரி ஒரு வாதத்துக்கு வெளியே இருககிற எல்லா தமிழனையும் தமிழ் நாட்டுக்கு வரவழைச்சிரலாம் ஆனா அதுக்கு முன்னாடி தமிழ் நாட்டில குடியேறி இருககிற எல்லா வெளி மாநிலத்து காரனையும் மொதல்ல வெளிய தொரத்தனும் அப்பத்தான் ஒரு தீர்வு வரும். இது எல்லா மொழிக்காரனுக்கும் பொருந்தும்.நானே வெளியதான் இருக்கேன். இப்படி விவாதம் வரும்போது அவனுங்க கிட்ட கேட்டேன் நான் வந்து 4 வருஷம் தான் ஆகுது ஆனா நூத்தம்பது வருசதுக்குமுன்னாடியே வந்து தமிழ் மண்ணை ஆக்கிரமித்துள்ள கன்னட ஒக்கிலி குரும்ப,தேவாங்கனுக இவனுகளை எல்லாம் என்ன பண்ணலாம்னு கேட்டேன் பொத்திக்கிட்டாணுக.
     ஏன் கன்னடத்து காரனுக துள்ரானுகனா நாம யாரும் கன்னடத்து காரனுகளை கை வைக்கிறது இல்ல அதான் நம்ம இளிச்சவாயத் தனத்தை பயன்படுத்தராணுக இந்த தமிழ் நாட்டு கன்னடனுக.
     இப்ப தான் சீமான் சொன்னதுக்கு அப்பறம் நாலு புத்த பிக்குகளுக்கு அடி விழுந்த உடனே தூதர அனுப்பறான்.நடிகன் ஜெயராமன் வீட்ல பெட்ரோல் குண்டு வீசுனதுக்கப்பரம் மன்னிப்பு கேட்டான். இது மாதிரி நடந்தான் தீர்வு கெடைக்கும் போல இருக்கு

    • வினவு
     இந்த பின்னூட்டத்தில் உள்ள கெட்ட வார்த்தை நீக்கப்பட வேண்டும் இல்லை என்றால் நான் எழுதும் வார்த்தைகளையும் நீங்கள் அனுமதிக்க வேண்டும்.

  • சதுக்க பூதம்,

   உங்க பதிவில் நான் இப்ப இட்ட பின்னூட்டம் accept ஆகாததால், இங்கு இடுகிறேன் :

   ஃபெட்டுக்கும், கோல்ட்மேன் சாக்ஸ்க்கும் இருந்த தொடர்பை பற்றி ரான் பால் எழுதியிருக்கிறார். படித்தேன். ஆனால் இவற்றுக்கு தீர்வாக அவர் பென் பெர்நாக்கிக்கு பதில் ஜெ.பி.மார்கன் பரவாயில்லை என்று சொல்கிறார். அதாவது முற்றிலும் தனியார் வங்களில் வசம் பணம் உருவாக்குவதை பரவாயில்லை என்கிறார். 140 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு இருந்தன் நிலை போல : With respect to “secretive cartels,” Paul takes up the interesting question of whether J.P. Morgan is in fact preferable to Ben Bernanke.

   ஃபெட் பல வங்களுக்கு இஸ்டம் போல கடன் அளித்தி விசியம் ஒரு அம்சம் தான். நாம் விவாதிப்பது ஃபெட் வட்டி விகுதங்கள் நிர்ணியப்பதில் தேசிய நலனை அடிப்படையாக கொண்டா அல்லது வேறு அயோக்கியத்தனமான நோக்கங்களை கொண்டா என்பது பற்றிதான். லாபியிங் அங்கு உண்டு. ஆனால் அது சட்டபடி வெளிப்ப்டையாக தான் நடை பெறுகிறது. இந்தியா போல் அல்ல. சம்பந்தப்பட்ட துறைகளின் தலைவர்கள், தொழில் முனைவோர்கள் மற்றும் நிபுணர்களின் கருத்திகளை கேட்டு, பிறகு முடிவு செய்கிறார்கள்.
   ஃபெட் வட்டி விகுத்த்தை மிக குறைந்த அளவு வைத்திருந்தற்க்கு அரசியல் காரணம் தான் சொல்லப்படுகிறது. அதாவது 2001இல் ஏற்பட்ட மந்த்த்தை வெல்லவு, வேலை இல்லா திண்டாட்ட அளவை குறைக்கவும் தொடர்ந்து கீரீண்ஸ்பேன் வட்டி விகுதத்தை மிக மிக குறைந்த அளவில் வைத்திருந்தார். தனியார் வங்களின் சுயநலத்திற்க்காக அவர் அப்படி செய்தார் என்று எனக்கு தெரிந்து யாரும் இதுவரை அவரை குற்றம் சாட்டவில்லை. மொத்த பொருளாதாரத்தின் நன்மைக்காக அப்படி செய்தார் (அது தவறாக போய்விட்டது என்பது வேறு விசியம்) என்றுதான் கருதப்படுகிறது. இந்த வட்டி விகுத நிர்ணியம் தான் மிக மிக மிக முக்கிய விசியம். இது தான் பணவீக்க அளவை நிர்ணியக்கிறது. Open market operations committe அதை செய்கிறது. இதுவரை அவர்கள் தவறான நோக்த்தில் செயல்பட்டார்கள் என்று எந்த நிபுணரும் சொல்ல வில்லை. நீங்க மட்டும் தான் சொல்றீங்க. நான் வட்டி நிர்ணிய விசியத்தை பற்றி தான் சொல்கிறேன். ஃபெட் அளித்த கடன்களை பற்றி அல்ல. அது வேறு விசியம்.

   அயர்லாந் ய்ரோவில் சேர்ந்தால் உருவான negative interest rate பற்றி பேச மாட்டேன் என்கிறீர்கள். யூரோவே ஒரு சதி என்கிறீர்கள்.

   டாலர் பற்றி, அயர்லாந் பற்றிய உங்கள் கோணங்களை ஏற்க்கவில்லை.
   வங்கிகளின் fractional reserve banking system தான் inflationக்கு காரணம் என்பதை மிக எளிதாக மறுக்க முடியும். (யாரும் அப்படி சொல்லி நான் கேள்விப்பட்டதில்லை).
   அரசுகளின் fiat money based on nothing but itself தான் பணவீக்கத்திற்க்கு அடிப்படை காரணி என்பதே சரி. நீங்கள் மேற்கோள் காட்டும் முக்கிய நூலான Web of debt இல் இப்படி சொல்கிறார் :’ Except for coins, the government does not create money. Dollar bills (Federal Reserve Notes) are created by the private Federal Reserve, which lends them to the banks that lend them to the government, individuals and businesses’ மிக அபத்தம். அமெரிக டிரஸ்ரையின் டீ.பில்ஸ்களை ஃபெட் பல நூறு பில்லியன்களுக்கு வாங்கிகொண்டு, அதற்க்கு பதில் டாலர்களை அளிக்கிறது. டி.பில்ஸ் எத்தனை அதன் வசம் உள்ளது என்று பாருங்கள். மேலும் :

   • Contrary to popular belief, creeping inflation is not caused by the government irresponsibly printing dollars. It is caused by banks expanding the money supply with loans. (Chapter 10)
   • Most of the runaway inflation seen in “banana republics” has been caused, not by national governments printing money for the nation’s needs, but by global institutional speculators attacking local currencies and devaluing them on international markets.

   இது அபத்தம். லிபர்ட்டேரியன்கள், மிஸஸ் இன்ஸ்டியுட், கேடோ முதல் மில்டன் ஃபீரிட்மேன் வரை இதற்க்கு நேர் எதிரான கருத்தையே நிருபித்துள்ளனர். ஃபீரீட்மேனின் A monetary history of USA மிக முக்கிய நூல். இந்தியாவில் அன்று,பணவீக்கம் எப்படி 20 சதம் இருந்தது என்று சொல்லுங்களேன். அன்று மூடிய பொருளாதாரம். அன்னிய வங்களில் மற்றும் முதலீடுகளே அனுமதி இல்லை. Stringent capital a/s and current a/s controls. மிக அபத்தமான வாதங்கள் உள்ள நூலை நீங்க ‘ஆதாரமாக’ காட்டுவீக. நான் சொல்லும் நூல்களை ஜங்க் என்பீர்கள் !!

   டாலர் ஹீகோமனி பற்றிய தியரிக்கள் பற்றி பிறகு சொல்கிறேன்.
   இந்த பின்னூட்டதையும் ஆபாசம் அல்லது ஸ்பேம் என்று நிராகரித்தால், பிறகு பேச என்ன இருக்கு ?

   • சில வருடங்களுக்கு முன் ஒரு பதிவின் விவாதத்தில் ஆபாச வார்த்தைகளில் நெறி இன்றி பின்னூட்டம் இட்டீர்கள். அதனுடன் உங்கள் பின்னூட்டத்தை இடுவதை நிறுத்திவிட்டேன். அதை நீங்களே இடுக்கையில் ஒத்து கொண்டுள்ளீர்கள். அதற்கு ஆதாரம் கீழே உள்ளது.

    //K.R.அதியமான் said…
    ‘கெட்ட வார்தை’ சொல்லி முன்பு திட்டியது தவறுதான்.///

    உங்களை ஆபாச பதிவர் என்றும் அறிந்தும் உங்கள் பின்னூட்டங்களை தொடர்ந்து இட்டேன். தமிழ் மணம் நட்சித்திர வாரமாக இருந்த போது புது இடுக்கையை எழுதும் நேரத்தைல் உங்களுடன் பொருமையாக 50க்கும் மேற்பட்ட பின்னூட்டங்களில் வாதம் புரிந்தேன். அதனால் ஒரு சில நல்ல இடுக்கைகளை கூட என்னால் இட முடியவில்லை. அதற்கு காரணம் மாற்று கருத்துக்கு மதிப்பு கொடுக்க வேண்டும் என்பது தான். எனக்கு கருத்து மோதலில் ஒப்புதல் உள்ளது. குழாயடி சண்டையில் அல்ல.

    //இது தான் உங்கள் ’நேர்மை’ திறன் மற்றும் வெளிப்படை தன்மை. //

    இந்த ஆதாரத்தை படிப்பவர்களுக்கு, யாருடைய நேர்மை தன்மை எப்படி பட்டது என்று தெரியும்

    அந்த பிரச்ச்னை நடந்த சில நாளில் என் பிளாக் ஸ்பேம் என்று ஒருவரால் ரிப்போர்ட் செய்யபட்டு சில நாட்கள் என்னால் இடுக்கை இட முடியாமல் இடை நிறுத்தம் செய்ய பட்டிருந்தது. அது யாரல் செய்ய பட்டிருக்கும் என்பதை இந்த பின்னூட்டத்தை படிப்பவர்கள் புரிந்து கொள்வார்கள்.

    //உமது பதிவில், நான் இட்ட பின்னூட்டங்கள் பலவற்றையும் வெளியிட மறுத்துவிட்டீர்கள். சிலவற்றை அளித்துவிட்டீர்கள். //

    மீண்டும் அவ்வாறு செய்ய மாட்டேன் என்று உறுதி அளித்தும் பழைய வழியில் பின்னூட்டம் இட தொடர்ந்ததாலும், நீங்கள் கேட்ட ஆதாரங்களை நான் கொடுத்தும் அதை படிக்க முடியாது என்று கூறி மீண்டும் மீண்டும் அதையே கேட்டு கொண்டு இருந்ததாலும், தலைப்புக்கு சம்பந்தம் இல்லாமல் பின்னூட்டம் இட்டு கொண்டு இருந்ததாலும் இனி விவாதத்தை தொடர்வது பயனில்லை என்பதால் அதை உங்களுக்கு தெரிவித்து விட்டேன். அவ்வாறு தெரிவிக்கும் முன் உங்கள் அனைத்து பின்னூட்டங்களையும் இட்டேன். நான் தெளிவாக தெரிவித்து விட்டு தான் ஸ்டாப் செய்தேன்.ஒரு சில பின்னூட்டங்களை வெளியிட்டு ஒரு சில பின்னூட்டங்களை வெளியிட வில்லை என்பது தவறு. நான் தெளிவாக விவாதத்தை முடித்து விட்ட( அதற்கான காரணங்களையும் தெளிவாக தெரிவித்த பின்) பிறகு வந்த பின்னூட்டங்களை போட வில்லை. நான் எதோ தவறு செய்வதாகவும் பின்னூட்டம் இட்டத்தால் என் பக்கம் தவறில்லை என்று விவரிக்க கடைசி பின்னூட்டத்தை வெளியிட்டேன்.
    என் தரப்பு நியாயத்தையும் வெளியிட்டேன்.
    எனவே நீங்கள் கூறுவது முற்றிலும் பொய்யானது.

    http://tamilfuser.blogspot.com/2011/01/blog-post_26.html

    வினவு தளத்தை பெண்கள் எல்லாம் படிப்பதால் நீங்கள் வெளியிட்ட ஆபாச வார்த்தைகளை இங்கு வெளியிட விரும்பவில்லை.

    இந்த பதிவையும் பின்னூட்டங்களையும் படிக்கும் யாருக்கும் உண்மை புரியும். அதற்கு மேல் நான் பேச ஒன்றும் இல்லை.

    • சதுக்க பூதம்,

     ரொம்ப புத்திசாலித்தனமாக பேசுவதாக நினைப்பா. இந்த முறை என்ன கெட்ட வார்த்தை அல்லது ஆபாச சொல்லாடல்களை உபயோகித்தேன் ? உம்மை அப்படி விளிக்க வேண்டும் என்றுதான் இப்ப தோன்றுகிறது.

     முதலில் எனது பல பின்னூட்டங்களை, ரான் பால் பற்றி ஏன் பிரசுரிக்கவில்லை. அதை பற்றி நீர் இட்ட பின்னூட்டத்தையும் ஏன் நீக்கினீர்கள் என்று சொல்லும். பிறகு கதை பேசலாம். எம் கருத்து தவறாகவே இருக்கலாம். ஆனால் அதை இந்த கொளையடிக்கு கூகுள் பிளாகர் தானே இலவசமாக அனைவருக்கும் சுமக்கிறது. அதை அனுமதிக்க மறுக்கும் நீர் தான் உண்மையில் ’ஜனனாயகவாதி’.

     ரான் பால ஜே.பி.மார்கன், ஃபெட்டுக்கு ப