Thursday, October 29, 2020
முகப்பு உலகம் ஐரோப்பா பிரெக்ஸிட் – முதலாளித்துவத்திலிருந்து வெளியேறுவது எப்போது ?

பிரெக்ஸிட் – முதலாளித்துவத்திலிருந்து வெளியேறுவது எப்போது ?

-

1989-ல் பெர்லின் சுவர் வீழ்ந்த போது, அது முதலாளித்துவ உலகமயமாக்கத்தின் வெற்றியாகவும் சோசலிசத்தின் இறுதித் தோல்வியாகவும் ஏகாதிபத்தியவாதிகளால் சித்தரிக்கப்பட்டது. தகவல் தொழில் நுட்பத்தின் வளர்ச்சியும் உற்பத்தி மற்றும் சந்தையின் உலகமயமாக்கமும் உலகத்தையே ஒரு கிராமமாக மாற்றி விட்டதால், இனி தேசிய எல்லைகள் தகர்ந்து விழும் என்றும் கூறப்பட்டது. அது உண்மையென்று கருதும் வண்ணம் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்துக்குள் முன்னாள் கிழக்கு ஐரோப்பிய நாடுகள் பிணைக்கப்பட்டன. இந்தத் திருமணம், அந்நாடுகளின் பொருளாதாரத்தை முன்னெப்போதும் இல்லாத அளவுக்கு உயர்த்திவிடும் என்றும், கிழக்கு ஐரோப்பா அளிக்கும் மலிவான உழைப்பின் காரணமாகக் கிட்டும் கூடுதல் வருவாய், சமூகப் பாதுகாப்புத் திட்டங்களுக்கான ஒதுக்கீட்டை அதிகரிக்கப் பயன்படும் என்றும் மாயைகள் உருவாக்கப்பட்டன.

ஆனால், கிழக்கு ஐரோப்பா வளர்ச்சி பெறவில்லை. கிழக்கு ஐரோப்பாவிலிருந்து பிரிட்டன் போன்ற மேற்கு ஐரோப்பிய நாடுகளுக்குப் புலம் பெயர்ந்தவர்களைக் குறைந்த கூலிக்கு அமர்த்திக் கொண்டு சொந்த நாட்டு தொழிலாளர்களைப் புறக்கணித்த காரணத்தினால் பிரிட்டிஷ் தொழிலாளர்கள் ஆத்திரம் கொண்டனர். இன்னொரு புறம் பெட்ரோல் பங்குகளில் ஈழத்தமிழ் அகதிகள், டாக்சி ஓட்டுனர்களாக வங்கதேசத்தினர், ஜமைக்காவின் பணிப்பெண்கள், இன்னும் பாலஸ்தீனியர்கள், குர்துகள், கருப்பின மக்கள் என ஏகாதிபத்திய சதியின் பலிகடாக்களான பல்வேறு நாடுகளின் அகதிகள் ஆகக்குறைந்த கூலி தரும் வேலைகளில் அமர்த்தப்பட்டதால், பிரிட்டனின் அடித்தட்டு உழைக்கும் வர்க்கமும் வேலைவாய்ப்பை இழந்தது. மக்கள் நலத்திட்டங்களுக்கான ஒதுக்கீட்டை குறைக்க வேண்டும் எனும்படியான ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் விதிகள் மற்றும் நீதிமன்றத் தீர்ப்புகள், மேற்கு ஐரோப்பியத் தொழிலாளி வர்க்கம் ஏற்கெனவே பெற்றிருந்த உரிமைகளை ரத்து செய்தது.

ஐரோப்பிய ஒன்றியம் என்பது ஜெர்மனி, பிரான்சு, பிரிட்டனைச் சேர்ந்த ஏகபோக முதலாளிகள் உலக மேலாதிக்கத்துக்கான போட்டியில் தம்மை வலுப்படுத்திக் கொள்வதற்காக செய்து கொண்ட ஏற்பாடு. எனவே, இது நிதி மூலதனக் கொள்ளையர்களின் இலாபத்தைப் பன்மடங்கு அதிகரித்தது. பிரிட்டிஷ் மேட்டுக்குடி நடுத்தர வர்க்கத்தின் வாழ்க்கைத் தரத்தை உயர்த்தியது. சமூக ஏற்றத்தாழ்வை அதிகரித்தது. இன்னொரு புறம் திக்கற்ற நிலையில் தவித்துக் கொண்டிருந்த பல்வேறு நாட்டு அகதிகள் மற்றும் வேலை தேடி வந்த கிழக்கு ஐரோப்பிய தொழிலாளர்களுக்கு உயிர்த்தண்ணீர் ஊற்றியது. பிரிட்டிஷ் ஒன்றியத்தில் இணைந்த ஸ்காட்லாந்து, அயர்லாந்து போன்ற ஒப்பீட்டளவில் பின்தங்கிய பகுதிகளையும் பொருளாதார ரீதியாகச் சற்றே முன்னேற்றியது. அதே நேரத்தில் பிரிட்டிஷ் தொழிலாளி வர்க்கத்தையும் பரம ஏழைகளையும் நெருக்கடியில் தள்ளியது. உள்நாட்டு சிறு தொழில்களை அழித்தது. எனவே, வெளியேறுவதா, வேண்டாமா என்ற கேள்வி, முதலாளி வர்க்கத்தை மட்டுமின்றித் தொழிலாளி வர்க்கத்தையும் இரு கூறாகப் பிளந்தது. முதலாளி வர்க்கத்தின் மீதான வெறுப்பு, நிறவெறியாக மடைமாற்றம் பெற்றது.

ஆனால், ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திலிருந்து பிரிட்டன் வெளியேறுவதற்கு முன், பிரிட்டிஷ் ஒன்றியத்திலிருந்து ஸ்காட்லாந்தும், அயர்லாந்தும் வெளியேறிவிடக் கூடும். ஏற்கெனவே ஒன்றியத்திலிருந்து விலகமுடியாமல் மிரட்டி இருத்தப்பட்டிருக்கும் கிரீஸ் முதல் ஸ்பெயின், போர்த்துகல் உள்ளிட்ட பல நாடுகளிலும் பிரிவினைக் குரல்கள் எழும்பத் தொடங்கும். சியாட்டில் போராட்டம், ஐரோப்பாவின் உ.வ.க எதிர்ப்பு போராட்டங்கள், சப்-பிரைம் நெருக்கடி, வால் ஸ்டிரீட் முற்றுகை என்ற வரிசையில் உலக முதலாளித்துவத்தின் தோல்வியைப் பிரகடனப்படுத்தும் இன்னொரு நிகழ்வே பிரெக்ஸிட். இடிந்து வீழ்ந்த பெர்லின் சுவரின் கற்களைக் கொண்டு தனக்கொரு காப்புச்சுவரை எழுப்புகிறது பிரிட்டன். இது உலக முதலாளித்துவத்தின் தோல்வியைப் பிரகடனம் செய்யும் சுவர்.

– தலையங்கம்
_____________________________
புதிய ஜனநாயகம், ஆகஸ்ட் 2016
_____________________________

சந்தா செலுத்துங்கள்

இணையத்தில் உழைக்கும் மக்களின் குரலாக பதினோரு ஆண்டுகளாக போராடும் வினவுடன் கை கோருங்கள். ஆதரியுங்கள்

 1. பிரெக்ஸிட் என்பது உலகமயமாக்கலின் விளைவு. சோசியலிச ரஷ்யாவில் இந்த பிரச்சினையை எதிர்கொள்ளவில்லை .

  இன்றைக்கு இணையமும் , அதிவேக விமானங்களும் உலகை ஒன்று இணைக்கினறன .

  முன்னாள் ரஷ்ய குடியரசுகள் எல்லாம் மிகுந்த வறுமை நிலையில் உள்ளன .எங்கெல்லாம் சோசியலிசம் செல்கிறதோ , அங்கெல்லாம் வறுமை பட்டினி என்று மக்கள் வாழ்க்கை அழிந்து போகிறது . அந்த இடிபாடுகளில் சிக்கி உள்ளவர்களை குறைந்த விலையில் பயன்படுத்தி லாபம் சம்பாதிக்க முதலீட்டுத்துவம் விழைகிறது.இப்படி நாட்டின் வளங்களை இழந்தது சீனா.

  மார்க்ஸ் காலத்தில் முதலாளியை எதிர்த்து போராட்டம் செய்யலாம் .அனால் இப்போதோ தொழிலை உலகின் வேறு பகுதிக்கு எளிதில் மாற்றிவிட முடிகிறது .

  இதே போன்றதொரு பிரச்சினையை மையமாக வைத்துதான் அமெரிக்காவில் ட்ரம்ப் மக்களின் ஆதரவை பெறுகிறார். இது இருபத்தி ஒன்றாம் நூற்றாண்டின் புதிய பிரச்சினை என்னும் கோணத்தில் அணுகப்பட வேண்டும் .

  இப்பொழுது ஒரு நாடு வேற்று நாட்டு தொழிலாளர்களை அனுமதிக்க மாட்டேன் என்று பவிசு காட்டினாள் , தொழில் அந்த நாட்டை விட்டு போய்விடும் . மக்கள் வேலை இழப்பார்கள்
  அரசுக்கு வரி வருவாய் இழப்பு ஏற்படும் .

  அனுமதித்தால் வெளியூர் மக்கள் அதிகம் வேலை பெறுகிறார்கள் . கலாச்சார நடை முறை சிக்கல்களும் , உள்ளூர் மக்கள் ஒதுக்கப்பட்டது போலவும் அமைகிறது .ஆனால் அரசுக்கு வரி வருவாய் கிடைக்கும் .

  சோசியலிச பாதையில் உள்ளூர் மக்களை வைத்து உள்ளூர் பொருட்களை கொடுப்பேன் என்றால் இன்றைய கான்க்டெட் வொர்ல்டு இல் மக்களுக்கு அந்த பொருட்கள் பிடிக்காது . அதிக விலையில் உதவாக்கரை பொருள் விற்றால் மக்கள் கோபம் அதிகரிக்கும் . வெனிசூலா போல துப்பாக்கி முனையில் வேண்டுமானால் சோசியலிச ஆட்சி செய்யலாம்

 2. மக்களுக்கு வெளியூர்காரன் வருவதே பெரிய பிரச்சினையாக தெரிகிறது . முதலீடுத்துவதில் வெளியேறி அடிமை வாழ்க்கை வாழும்போது , இது பெரிய பிரச்சினையாக நினைத்தோமே என்று வெட்கப்படும் நிலை வரும் . அக்கறை பச்சை என்பது போல ஒரு மாயத்தோற்றம்

  • Now,let us see whether Americans,in the land of the Capitalism and democracy are free.Excerpts from an article entitled,”Put away fireworks,you don’t live in democracy,anymore”published on 4th July,2016,American Independence Day, in Commondreams.org is furnished below;-
   “Within last 30 years,while we’ve chased bogeymen overseas and here at home,our democracy has fallen.We have been taken over;defeated;our values neutered:our freedoms trampled;our democracy vanquished.No invading force accomplished this;This was a quiet coup,accomplished from within,and conducted in stealth”
   “We are not free.Our votes carry no weight.Our news is a hollow monoculture in which six corporations own 90% of the outlets with the most of the rest controlled by elitists who can no longer relate to the average person;in which infotainment has replaced information.The jobs open to us are becoming increasingly exploitative”
   “When 91% wanted to strengthen rules on clean air and protection of drinking water,Congress led by Republican majority proposed weakening them”
   “When 90% wanted to protect public lands and parks;the Republicans proposed putting them on sale or otherwise privatizing them”
   “When 74% of Americans favoured ending subsidies to big oil,Congress retained most of them”
   “Some 80% of Americans favour shoring up Social Security even it means higher taxes and a similar number support retaining Medicare as it is,but the Obama administration has twice offered cuts to both programs as part of a “grand bargain”and Republican budgets routinely seek to privatize them”
   “After Orlando gun-shot events,92% of the people supported a bill expanding background checks to online purchase of guns,but Congress has been unable to pass it”
   “We the people have no say and almost zero influence in our governance.Forget about the land of the free and home of the brave-we’ve become the land of the duped and the home of the indentured”
   “It costs about $1.7 million dollars to win a seat in the House,and $10.5 million to win a Senate seat according to a study by maplight.org”
   “Most industries give money to members of Congress because it buys them access and influence.And now,with Citizens United,corporations can spend unlimited amounts of money on these races.The result is that the members of Congress are fearful about voting against corporate interests because there’s so much money at stake”says Daniel Newman,Maplight President”
   “Quiet simply,the United States is no longer a Democratic Republic;it is an oligarchy”
   https;//www.commondreams.org/views/2016/07/04/put-away-fireworks-you-dont-live-democracy-anymore

 3. Even within the country,by starting Nano car factory in Gujarat,after it was driven out of West Bengal,Tata has neither continued to give employment opportunities,nor was paying taxes due to Gujarat Govt.To bring Tata to Gujarat,CM Modi announced tax concessions,tax waivers,land at cheaper cost, cost of relocation of the Singur factory all amounting to Rs30000 crore.Tata invested only Rs3000 crore in this project.Not only that,Gujarat Govt has provided about Rs9000 crore loan at 0.01% for 20 year term.The following stipulation usually enforced by Gujarat Govt for industries from other States were either watered down or not enforced at all.Any entrepreneur from other State has to ensure 87% of the unskilled jobs and 63% of skilled jobs to locals.Inspite of these concessions/waivers,what happened?Nano production stopped.Gujarat locals were denied employment right from the beginning.Already tax concessions/waiver provided.Where is the question of tax earnings by Gujarat govt?
  Similarly,Nokia was given maximum concessions like land at cheaper cost,tax concessions etc.Nokia exploited the local workers on contract basis.Earned maximum profit and without any hindrance repatriated the profits to Finland.But,after some years,closed the factory leaving 25000 workers on the street.Not only that,left the scene leaving huge tax arrears both to State and Central Govts.
  By relocating car factories out of Detroit at right opportunity,the automobile lobby made Detroit a bankrupt city.
  After enjoying huge govt funds for R&D in the pharmaceutical industries and evading municipal taxes,the pharmaceutical industries are about to make Chicago as next bankrupt city.
  As told by Noam Chomsky,neoliberalism means investment with public funds and profit to private industries.That’s why,our top industrialists are also getting tax concessions/subsidies to the tune of Rs540000 crore in every budget and also Corporate tax is going to be reduced from 30% to 25% in next two years.In this process,their net worth multiplied twelve fold within 15 years.

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க