முகப்புமறுகாலனியாக்கம்கல்வி 31 % தேர்ச்சி விகிதம் : விருதை அரசு பள்ளி முற்றுகை !

31 % தேர்ச்சி விகிதம் : விருதை அரசு பள்ளி முற்றுகை !

-

விருத்தாச்சலம் அரசு ஆண்கள் மேல்நிலைப் பள்ளியில் +2 மாணவர் 31% தேர்ச்சி,

கல்வித் துறை அதிகாரிகள், ஆசிரியர்கள் மீது நடவடிக்கை கோரி

விருத்தாசலம் மாவட்டக் கல்வி அலுவலகம்

முற்றுகை போராட்டம்

நாள் : 17-5-13 வெள்ளி, காலை 10-30 மணி

தமிழக அரசே !
31% மாணவர் தேர்ச்சிக்கு 45000 மாதச் சம்பளம் ஏன்?
தேர்ச்சியின்மைக்கு காரணமான ஆசிரியர் மீது நடவடிக்கை எடு!
அரசுப் பள்ளிகளை கண்காணிக்கத் தவறிய மாவட்டக் கல்வி அதிகாரிகளை சஸ்பெண்ட் செய்!

ன்பார்ந்த பெற்றோர்களே!

அனைவருக்கும் தரமான கல்வியை அரசு இலவசமாக வழங்க வேண்டும் என்பது வாழ்வுரிமையின் ஒரு அங்கம் என்பதை அரசியலமைப்புச் சட்டம் உத்திரவாதப்படுத்தியிருக்கிறது. கடலூர் மாவட்டத்தில் +2 தேர்வில் 100 சதவீத தேர்ச்சி எந்த அரசுப் பள்ளிகளிலும் இல்லை. மாணவர் தேர்ச்சி விகிதம் பெரும்பாலான பள்ளிகளில் 22% முதல் 38% வரைதான் உள்ளது. விருத்தாசலம் அரசு ஆண்கள் மேல் நிலைப்பள்ளியில் இந்த ஆண்டு 31% மாணவர்கள் மட்டுமே தேர்ச்சி பெற்றுள்ளனர்.

poster

ஏழை மாணவர்கள்தானே, எத்தனை பேர் பெயிலானால் என்ன குறைந்த கூலிக்கு தனியார் கம்பெனிகளுக்கு வேலைக்கு ஆள் கிடைப்பார்கள் என்ற அரசின் அலட்சியப் போக்குதான் இந்த நிலைக்குக் காரணம். அரசு பள்ளியில் 35 மார்க் எடுத்து தேர்ச்சி அடைய கூட வைக்க முடியவில்லை. உரிய மதிப்பெண் இல்லாமல் தேர்ச்சியடைந்த மாணவர்களும், மேல்படிப்புக்கு செல்ல முடியாத அவலம். இதே நிலை நீடித்தால் வருங்காலத்தில் பெரும் பகுதி அடித்தட்டு மாணவர்கள் கல்வியிலிருந்தே புறக்கணிக்கப்படும் அபாயம் உள்ளது. மாணவர் தேர்ச்சியின்மைக்கு காரணமான ஆசிரியர்கள் மீதும், கண்காணிக்கத் தவறிய கல்வித் துறை அதிகாரிகள் மீதும் அரசு என்ன நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது, ஏன் மௌனம் காக்கிறது?

தனியார் பள்ளிகளில் ஆசிரியருக்கு ரூ 3,000 சம்பளத்தில் வேலை. அங்கு மட்டும் 100 சதவீத மாணவர் தேர்ச்சி எப்படி சாத்தியமாகிறது? கொத்தடிமை போல் பள்ளி முதலாளி ஆசிரியர்களை பிழிந்து எடுக்கிறார்கள். ரூ 45,000 மாதச் சம்பளம் வாங்கும் அரசுப் பள்ளி ஆசிரியர்களோ, வியாபாரத்தில் முதலீடு, தனியார் பள்ளிகளில் பங்குதாரர், பகுதி நேரமாக தனியார் பள்ளியில் பாடம் நடத்துவது, வட்டித் தொழிலில் ஈடுபடுவது, குடிப்பது என ஆசிரியர் பொறுப்பை மீறி மோசமாக நடந்து கொள்கிறார்கள். எதிர்கால சமூகத்தை உருவாக்குவதில் ஆசிரியர் பணியின் பொறுப்பு பற்றி துளியும் அக்கறை இல்லை.

கல்வித் துறை அதிகாரிகள் அரசுப் பள்ளிகளுக்கு சென்று முறையாக ஆய்வு நடத்துவதில்லை, கண்காணிப்பதில்லை. பாலம் இடிந்து விழுந்தால் பொறியாளர் கைது செய்யப்படுகிறார். கைதி தப்பி ஓடி விட்டால் போலீஸ்காரர் சஸ்பெண்ட் செய்யப்படுகிறார். ரயில் விபத்து நடந்தால் ரயில்வே மந்திரி ராஜினாமா செய்கிறார். அரசுப் பள்ளி மாணவர்கள் ஆயிரக்கணக்கில் தேர்ச்சி அடையாமல் போனதற்கு தமிழக அரசு யாரை கைது செய்தது, யாரை சஸ்பெண்ட் செய்தது? ஏன் செய்யவில்லை என்பதை நாம் கேட்க வேண்டாமா? கல்வி வியாபாரத்தில் ஈடுபடாத அரசியல்வாதிகளும், அதிகாரிகளும் உண்டா? தமிழக அரசும் தனியார் பள்ளிகளில் மாணவர்களை சேர்க்க பிரச்சாரம் செய்கிறது. அரசுப் பள்ளி மாணவர்களுக்காக இவர்கள் எப்படி குரல் கொடுப்பார்கள். பெற்றோர்களாகிய நாம்தான் களத்தில் இறங்கி போராட வேண்டும்.

ஊதிய உயர்வுக்காக போராடும் ஆசிரியர்கள், கல்வித்தரத்தை மேம்படுத்த, அரசு பள்ளிகளைக் காப்பாற்ற ஏழை மாணவர்களின் கல்வி உரிமைக்காக போராட முன்வர வேண்டும். புற்றீசல்களாக தனியார் பள்ளிகள் பெருகி வரும் சூழலில் அரசுப் பள்ளிகள் முடமாக்கப்படுவதை நாம் அனுமதிக்கக் கூடாது. மருத்துவம், குடி தண்ணீர், மின்வெட்டு, மின் கட்டண உயர்வு, ரேசன் கடை போன்ற அனைத்தும் தனியாருக்கு தாரை வார்க்கப்பட்டு வருகிறது. பாதிக்கப்படும் மக்கள் போராடினால் அரசு போலீசை வைத்து அச்சுறுத்துகிறது.

நம் வாழ்க்கையின் அனைத்து பிரச்சினைகளுக்கும் காரணமான அரசின் தனியார்மயம் என்ற மறுகாலனியாக்கக் கொள்கையை எதிர்த்து போராடுவதைத் தவிர குறுக்கு வழிகள் ஏதுமில்லை. தனியார் கொள்ளை லாபம் அடிக்க வசதியாக அடிப்படையான அனைத்தும் அரசு பொறுப்பில் இருந்து விலக்கப்படுகிறது. காசு உள்ளவர்கள் மட்டுமே தனியாரிடம் இத்தகைய சேவையை பெற முடியும். கோடிக்கணக்கான ஏழை மக்கள் கல்வி தனியார் மயத்தால் கல்வி கற்கும் உரிமையிலிருந்து அப்புறப்படுத்தப்படும் நிலைதான் உருவாகும்.

தனியார் பள்ளிகளின் தரம் என்ன? மார்க் எடுக்கும் எந்திரமாக நமது மாணவர்களை மாற்றி பெற்றோர்களிடமிருந்து பல மடங்கு பணத்தை கறக்கிறார்கள். தனியார் கல்வி நிறுவனங்கள், சிட்பண்ட், ஈமு கோழி வளர்ப்பு போல் பல்வேறு கவர்ச்சிகரமான கல்வி விளம்பரங்களை அள்ளி வீசுகின்றன. செங்கல் சூளைக்கு வேலை செய்ய படிப்பறிவு அற்ற உழைக்கும் மக்களை குடும்பத்தோடு லாரியில் வருட சம்பளத்திற்கு உரிமைகள் ஏதுமற்ற அடிமைகளாக ஏற்றிச் செல்வது போல், பொறியியல் கல்லூரி மாணவர்களை படிக்கும் போதே ஒப்பந்த கூலிகளாக நியமனம் செய்கின்றனர். இதற்குப் பெயர் பிளேஸ்மென்ட், உரிமைகளற்ற இயந்திரமாக, அடிமைத்தனமாக மனிதனை மாற்றுவதுதான் தனியார் மய கல்வியின் சாதனை.

பாதிக்கப்பட்ட மக்களாக, கல்வி உரிமைக்காகவும், பிற உரிமைகளுக்காகவும் ஒன்று திரண்டு போராட வேண்டும்.

இந்த மாதம் 25-5-13-ம் தேதி கடலூர் மஞ்சகுப்பம் மணிக்கூண்டு அருகில் அனைவருக்கும் தரமான இலவசக் கல்வியை அரசே வழங்க வேண்டும் என்ற கோரிக்கைக்காக நடத்தப்படும் மாநாட்டிலும் இந்த முற்றுகை போராட்டத்திலும் தாங்கள் அவசியம் கலந்து கொள்ள வேண்டும்.banner

பள்ளி மாணவர்கள் தங்களுக்கு ஆசிரியர் இல்லை, ஒழுங்காக பாடம் நடத்துவதில்லை, கழிப்பிடம் இல்லை, குடிநீர் இல்லை, போதிய வகுப்பறை இல்லை என்பதற்காக போராட முடியாது என்பதால்தான் பெற்றோர்களாகிய நாம் மாணவர்களின் கல்வி உரிமைக்காக போராட வேண்டும். வாருங்கள், எமது சங்கத்தில் சேருங்கள் என்ற அழைக்கிறோம்.

தகவல்:
மாணவர்களின் கல்வி உரிமைக்கான பெற்றோர் சங்கம்,
மனித உரிமை பாதுகாப்பு மையம் – தமிழ்நாடு
பேச : 9345180948 9345067646

 1. Let the protest grow strong ! Join hands to make this important protest a success ! Protest Protest Protest against those lazy Government school teachers

 2. +2 தேர்ச்சி பெறுவோரில் அரசு பள்ளியில் எத்தனை சதவீதம், தனியார் பள்ளியில் எத்தனை சதவீதம் என்பதை மட்டுமல்ல, அதில் தாழ்த்தப்பட்ட, பழங்குடியின மாணவர்கள் எவ்வளவு, மொத்த மாணவர்களில் எவ்வளவு பேர் எந்தெந்த பாடப்பிரிவுகளில் கல்லூரிகள் சேருகின்றனர் என எந்த புள்ளிவிவரமும் வெளிப்படையாக வைக்க மறுக்கிறது அரசு.

  இதன் மூலம் அரசு பள்ளிகளை தரம் இல்லாமல் மூடும் நிலைக்கு தள்ளப்பட்டு வருவதை திட்டமிட்டு மறைக்கிறது அரசு.

  மேற்கண்டவாறு உண்மைகளை அம்பலப்படுத்தும் தினமணியின் தலையங்கம் இதோ…

  http://dinamani.com/editorial/2013/05/14/%E0%AE%95%E0%AE%B2%E0%AF%8D%E0%AE%B5%E0%AE%BF%E0%AE%A4%E0%AF%8D%E0%AE%A4%E0%AF%81%E0%AE%B1%E0%AF%88%E0%AE%AF%E0%AE%BF%E0%AE%A9%E0%AF%8D-%E0%AE%95%E0%AE%B5%E0%AE%A9%E0%AE%A4%E0%AF%8D%E0%AE%A4%E0%AE%BF%E0%AE%B1%E0%AF%8D/article1589207.ece

  • \\students need to study hard to get marks\\

   Why private school students get more marks and the result percentage is more compare to govt schools? How do you define the difference between the private and govt school students?

   Do you mean the teachers are teaching well in govt schools but the students are lazy? OR private school teachers teach average but the students are study well? What you mean?

   \\you can’t blame only teachers\\
   Do you want to blame students? Then what is the responsibility of teachers and their higher officials?

 3. அரசு பள்ளி ஆசிரியர்கள் 40000ரூபாயை வாங்கிக்கொண்டு ஒரு ஏழை மாணவர்களை தேர்ச்சிபெறச்செய்யாமல் வைத்திருப்பது கடுமையான தண்டனைக்குறியது என்பதை புரிந்து தானாக வந்து மாணவர்களிடம் சரன்டர் ஆகவேண்டும் இல்லையேல் மனித உரிமை பாதுகாப்பு மையம்,கல்வி பெறும் உரிமைக்கான பெற்றோர் சங்கம்.கவனிக்கவேன்டிவரும்.ஜாக்க்ரதை.வாழ்க பேரணி-மானாடு.வளர்க மாணவர் அமைப்பு.

 4. அடிக்கு அடி,உதைக்கு உதை கொடுக்லேன்னா வாத்தி(யார்)மார்கள் சரிபடப்மாட்டேங்கே,

 5. நல்ல கட்டுரை. உங்கள் போராட்டம் வெற்றி பெற வாழ்த்துக்கள்.

  ஆனால், இந்த சீரழிவுக்கு ‘சதி’ எதுவும் காரணமில்லை. யாரும் திட்டமிட்டு இதை உருவாக்கவும் இல்லை. இயல்பாகவே உருவானதுதான். மூலக்காரணம் ஒன்றே ஒன்று தான் : அரசு ஊழியர்களுகான வேலை பாதுகாப்பு மற்றும் அவர்களில் சங்களின் பலம். எப்படி வேலை செய்தாலும் அல்லது செய்யாவிட்டாலும் வேலை போகவே போகாது என்று இருந்தால் யாராக இருந்தாலும் பொறுப்பில்லாமல், ஒ.பி அடிக்கவெ செய்வர். (விதிவிலக்குகள் இருப்பார்கள்). தனியார் பள்ளிகளில் (ஓரளவு நல்ல சம்பளம் அளிக்கும் பணக்கார தனியார் பள்ளிகளில்) ஒழுங்கா, நேர்மையா வேலை செய்யும் ஆசிரியர்கள், அரசு வேலை கிடைத்தவுடன் வேலை திறனை இழந்து, சீரழிவது சகஜம். ஏன் இப்படி மாறுகின்றனர் என்பதற்கு உளவியல் காரணிகள் தான். (அன்னிய / முதலாளித்துவ / தனியார்மயவாதிகளின் சதி எல்லாம் ஒன்றும் இல்லை) ; Man will put up his best effort in his work / profession only when he is incentivised properly with a carrot and stick policy. that is those who put up their best effort should be awarded the best incentives, while those who are sloppy and lazy shall be dismissed / penalised accordingly.

  இதை புரிந்துகொள்ள நிறைய வாழ்க்கை அனுபவம் தேவை. வெறும் சித்தாந்தம் பயனில்லை.

  • \\தனியார் பள்ளிகளில் (ஓரளவு நல்ல சம்பளம் அளிக்கும் பணக்கார தனியார் பள்ளிகளில்) ஒழுங்கா, நேர்மையா வேலை செய்யும் ஆசிரியர்கள், அரசு வேலை கிடைத்தவுடன் வேலை திறனை இழந்து, சீரழிவது சகஜம். ஏன் இப்படி மாறுகின்றனர் என்பதற்கு உளவியல் காரணிகள் தான்\\

   உண்மையை சற்றும் உரசாத வரிகள் இவை. அரசின் அலட்சியமே அரசு பள்ளிகளின் வீழ்ச்சிக்கு காரணம். அனைத்து துறைகளிலும் இருக்கும் சிகப்பு நாடா முறை அரசு பள்ளி, கல்லூரிகளை மிகவும் சீரழிக்கிறது. பல பள்ளிகளில் மின்விசிறி வசதி இல்லை. மூன்று / நன்கு சதவீதத்திற்கு மேல் நிதி ஒதுக்கீடு கல்வியில் இல்லை.

   தனியார் பள்ளி ஆசிரியர்களுக்கு கடமையுணர்வு, பொறுப்புணர்வு இருக்கிறது என்பதெல்லாம் பிதற்றல். மிகவும் வதைக்கப்படுகிறார்கள் என்பதே உண்மை. கற்பித்தல் என்பது ஒரு கலை. ஒரு சுதந்திரமான உணர்வு நிலையிலேயே ஒரு ஆசிரியரின் பணித்திறன் அதிகரிக்கும்.

   அரசு பள்ளிகளில் உள்ள சிகப்பு நாடா முறையும், தனியார் பள்ளிகள் என்ற வதை முகாம்களாலும் கல்வித்துறை சீரழிந்து கிடக்கிறது.

 6. அரசு பள்ளிகளில் தேர்ச்சி வீதம் குறைந்ததுவும் தப்பாம். அதேநேரம் தனியார் பள்ளிகளி ல் தேர்ச்சி வீதம் அதிகமாயிருப்பதும் தப்பாம் (மார்க் எடுக்கும் எந்திரமாக நமது மாணவர்களை மாற்றி பெற்றோர்களிடமிருந்து பல மடங்கு பணத்தை கறக்கிறார்கள்). ம்ம்ம்….

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க