கார்ப்பரேட்டின் நலனுக்காக நாட்டின் மனித வளத்தை நாசம் செய்யும் நடவடிக்கையே அக்னிபாத்! | வீடியோ

அக்னிபாத் திட்டத்தை பற்றிய பல்வேறு விமர்சனங்களை முன்வைத்து இந்த காணொலியில் விளக்குகிறார் மக்கள் அதிகாரம் அமைப்பின் மாநில பொதுச்செயலாளர் தோழர் வெற்றிவேல்செழியன்.

மோடி அரசு அக்னிபாத் என்ற ஒரு திட்டத்தை அறிவித்துள்ளது. இந்திய இராணுவத்தில் இளம் ரத்தத்தை பாய்ச்சுவது, இளைஞர்களுக்கான வேலைவாய்ப்பு என்ற பெயரில் முழுக்க முழுக்க இராணுவத்தில் ஒரு காண்டிராக்ட் முறையை திணிக்கின்றது.
இந்த காண்டிராக்ட் முறை என்பது கடந்த 25 ஆண்டுகளுக்கு மேலாக தொடர்ந்து நம் நாட்டில் அமல்படுத்தப்பட்டு வருகிறது. தனியார் தொழிற்சாலைகள், அரசு நிறுவனங்கள் போன்ற அனைத்திலும் காண்டிராக்ட் முறை என்பது இன்றைக்கு அமல்படுத்தப்பட்டு வருகிறது.
நிரந்த வேலை என்பதை நிரந்தரமாக ஒழிச்சிக்கட்டும் வேலையை இந்த மோடி அரசு செய்து வருகிறது. அதன் ஒரு நீட்சியாகத்தான் இன்று இராணுவத்திலும் நிரந்தரவேலை என்பதை ஒழித்துவிட்டு, காண்டிராக்ட் முறையில் ஆட்களை எடுப்பது என்ற முடிவிற்கு அரசு வந்துள்ளது. அதற்கு அக்னிபாத் என்ற ஒரு பெயரை வைத்துள்ளது.
நாடெங்கிலும் காண்டிராக்ட் முறை என்பது மோடி உருவாக்கிய திட்டமா என்றால் இல்லை. இது தனியார்மய தாராளமய உலகமய கொள்கையின் பின்புலத்தில் நடக்கிறது. இதில் உலக வங்கி உலக வர்த்தகக் கழகம் போன்ற நிறுவனங்களின் மூலம் ஒப்பந்தங்கள் போடப்பட்டு, அந்த ஒப்பந்தங்கள் என்ன சொல்கின்றதோ அதைத்தான் நம்மை ஆளும் ஆட்சியாளர்கள் நடைமுறைபடுத்தி வருகிறார்கள்.
இராணுவம் ஏதோ நாட்டுப்பற்று கொண்ட பணி என்றெல்லாம் கூறுகிறார்கள். ஆனால், அது நிரந்தர பணி அப்பளவுதானே தவிர, அதில் நாட்டுப்பற்று எல்லாம் ஒன்றும் கிடையாது.
உண்மையான நாட்டுப்பற்றை வெளிப்படுத்தும் இராணுவங்கள் தற்போது எங்கும் இல்லை. ஆனால், முன்பு சோவியத் ரஷ்யாவிலும், மாசேதுங் சீனாவிலும் இருந்திருக்கிறது. அவர்களின் அர்ப்பணிப்பு அளப்பறியது. பாசிச இட்லரை மண்ணைக்க வ்வ வைத்த போல்சுவிக் இராணுவம் அது.
இன்று, இராணுவங்கள் சொந்த நாட்டு மக்களை ஒடுக்குவதற்கும், அன்னிய நாட்டு மக்களை ஒடுக்குவதற்குமே பயன்படுத்தப்படுகிறது. எனவே இது ஆளும்வர்க்கத்தின் வன்முறைகருவி அப்பளவுதான்.
அக்னிபாத் திட்டத்தை பற்றிய பல்வேறு விமர்சனங்களை இந்த காணொலியில் விளக்குகிறார் மக்கள் அதிகாரம் அமைப்பின் மாநில பொதுச்செயலாளர் தோழர் வெற்றிவேல்செழியன்.

காணொளியை பாருங்கள் ! பகிருங்கள் !!

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க