பொதுவுடமை என்றால் என்ன ? | The ABC of Communism 

மாமேதை லெனின் அவர்களால் உருவாக்கப்பட்ட போல்ஷ்விக் கட்சியின் ஆரம்பகாலத் தோழர்களான புகாரின், புரோயோ பிரொஷென்ஸ்கி ஆகியோரால் எழுதப்பட்டு, உலகம் முழுவதும் பொதுவுடமை என்றால் என்ன என்பதைக் கற்றுத் தருவதற்கான துவக்கநிலை பாடப் புத்தகமாக பல்லாண்டுகாலமாக பயன்பட்ட நூல்.

மகத்தான ரஷ்யப் புரட்சியின் நூற்றாண்டு நிகழ்வுகளின் பகுதியாக பாரதி புத்தகாலயம் மீள்பதிப்பு செய்த செவ்வியல் நூல்களின் வரிசையில் The ABC of Communism என்று ஆங்கிலப் பெயரில் வெளிவந்த நூலின் முதல் தமிழ் மொழிபெயர்ப்பு.

காலம் உருண்டோடி இருந்தாலும் அடிப்படைகள் மாறவில்லை என்பதால் இன்றைக்கும் பொதுவுடைமை குறித்து வாசிக்க முயலும் ஒருவர்க்கு பயன் மிகு துவக்க நூல்.

நமது கட்சித் திட்டம், முதலாளித்துவ சமூக அமைப்பு, முதலாளித்துவ சமூக அமைப்பின் வளர்ச்சி, கம்யூனிசமும் பாட்டாளி வர்க்க சர்வாதிகாரமும், முதலாளித்துவத்தின் வளர்ச்சி எவ்வாறு கம்யூனிஸ்ட் புரட்சிக்கு இட்டுச் சென்றது (ஏகாதிபத்தியம், யுத்தம் மற்றும் முதலாளித்துவத்துவத்தின் வீழ்ச்சி), இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது அகிலம், சோவியத் அதிகார அமைப்பு, கம்யூனிசமும் தேசிய இனப்பிரச்சனையும், ராணுவ அமைப்பு தொடர்பான கம்யூனிஸ்டுகளின் செயல்திட்டம், பாட்டாளி வர்க்க நீதிமுறை, கம்யூனிசமும் கல்வியும், கம்யூனிசமும் மதமும் ஆகிய உட்தலைப்புகள் இந்நூலில் இடம் பெற்றிருக்கின்றன.

இந்தப் புத்தகத்தைக் கையில் எடுத்துக் கொள்ளும் ஒவ்வொரு தோழரும் இதனை முழுமையாகப் படிக்க வேண்டும். அதன் மூலம் கம்யூனிசத்தின் நோக்கங்கள் மற்றும் எதிர்காலக் கடமைகள் குறித்த ஒரு புரிதலைப் பெற முடியும். (நூலிலிருந்து)

நூல்: பொதுவுடமை என்றால் என்ன?

ஆசிரியர்: நிகோலாய் புக்காரின்,
இவ்ஜெனி புரோயோ பிராஷென்ஸ்கி.
தமிழில்: கி. இலக்குவன்.

பதிப்பகம்: பாரதி புத்தகாலயம்,
7, இளங்கோ சாலை, தேனாம்பேட்டை, சென்னை – 600 018.
தொலைபேசி: 044 – 24332424, 24356935

பக்கங்கள்: 296
விலை: ரூ.260.00

சென்னையில் கிடைக்குமிடம்:

கீழைக்காற்று,
(கீழைக்காற்று விற்பனையகம்  இடமாற்றம் செய்யப்பட்டிருக்கிறது.
கடையின் புதிய முகவரி கீழே)
1/110, முதல் தளம், லட்சுமி வளாகம், ஈ.வெ.ரா. பெரியார் நெடுஞ்சாலை,
நெற்குன்றம், சென்னை – 600 107.  பேச  : 99623 90277

  • வினவு செய்திப் பிரிவு

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க