முஸ்லீம் மக்களை ஒடுக்கும் உ.பி காவி போலீசுப்படை!

சங் பரிவார கும்பல், முஸ்லீம் மக்கள் தனது உரிமைக்காக போராடினால் தாக்குதல் தொடுக்கும்; போலீசுத்துறை, பாதிக்கப்பட்ட முஸ்லீம் மக்களை குற்றவாளிகளாக சித்தரித்து, சித்திரவதை செய்யும்.

0

டந்த மாதம் உத்தரபிரதேசத்தின் சஹாரன்பூரில் போராட்டங்கள் வெடித்ததை அடுத்து காவலில் இருந்தபோது சீருடை அணிந்த காவல்துறையினரால் கொடூரமாக தாக்கப்பட்ட வீடியோவில் காணப்பட்ட எட்டு முஸ்லீம் ஆண்கள் அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளிலிருந்தும் விடுவிக்கப்பட்டனர்.

தற்போது இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ள பாஜக செய்தித் தொடர்பாளர் நுபுர் சர்மா மற்றும் கட்சியில் இருந்து நீக்கப்பட்ட கட்சித் தலைவர் நவீன் ஜிண்டால் ஆகியோரின் முஹம்மது நபி பற்றிய சர்ச்சைக்குரிய கருத்துகளுக்கு எதிரான போராட்டங்கள் வன்முறையாக மாறி, இந்த வழக்கு தொடர்பாக 80-க்கும் மேற்பட்ட எஃப்.ஐ.ஆர் (முதல் தகவல் அறிக்கை)களுக்கு வழிவகுத்தது.

கைது செய்யப்பட்ட ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தின் விடுதலை உத்தரவு வந்தது. குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டத்தின் பிரிவு 169-ன் படி ஆதாரங்கள் இல்லாதது தொடர்பான உத்தரவுகள் பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளன. ஜூலை 3 அன்று சிறையில் இருந்து ஆண்கள் வெளியேறினர்.


படிக்க : முஸ்லீம் மக்களை ஒடுக்கும் ‘புல்டோசர் நீதி’ – முன்னாள் அரசு அதிகாரிகள் கடிதம்


நபிகள் நாயகத்தைப் பற்றிய பாஜக தலைவர்களின் கருத்துக்களுக்கு எதிரான போராட்டங்கள் தொடர்பாக 85 பேர் மீது பதிவுசெய்யப்பட்ட எஃப்.ஐ.ஆரில் அவர்களின் பெயர்கள் இனி இடம்பெறாது என்பதாகும்.

கைது செய்யப்பட்டவர்களில், இப்போது டிஸ்சார்ஜ் செய்யப்பட்டவர்களில் முகமது அலியும் அடங்குவார், அவர் தாக்குதலில் அவரது கை முறிந்தது. முகமது ஆரிப், அவரது சகோதரர் முகமது ஆசிப்பும் கைது செய்யப்பட்டுள்ளார், அவரது சகோதரர் வீடு திரும்பியதை உறுதிப்படுத்தினார்.

“இது ஏழைகளை நசுக்குவதாகும். என் சகோதரனை விடுவிக்கும் முயற்சியில் நாங்கள் கடனில் சிக்கினோம். ஒரு குடும்பம் எப்படி வாழப் போகிறது? அவர்களுக்கு உணவளிப்பவர் சிறையில் அடைக்கப்பட்டு, மற்றவர் ஒவ்வொரு பைசாவையும் அவரை விடுவிப்பதற்காகச் செலவிடும்போது அவர்கள் என்ன சாப்பிடுவார்கள்?

குற்றம் சாட்டப்பட்ட சார்பு-போனோவைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் வழக்கறிஞர்கள் குழுவின் உறுப்பினர் வழக்கறிஞர் சலீம் கான், நிரபராதிகள் சிறையில் அடைக்கப்பட்டு 20 நாட்களுக்கு மேல் ஆகிவிட்டது என்று கூறினார்.

கைது செய்யப்பட்ட பிறகு, வன்முறையில் ஈடுபட்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட பலரின் குடும்பங்களுக்கு காரணம் காட்ட நோட்டீஸ் அனுப்பப்பட்டது. ஆசிப்பின் குடும்பத்துக்கும் இதுபோன்ற ஒரு ஷோ-காஸ் நோட்டீஸ் அனுப்பப்பட்டது.

ஜூன் 12 அன்று, ஒரு போலீஸ் ஸ்டேஷனில் இரண்டு போலீஸ்காரர்கள் அந்த ஆண்களை லத்தியால் தாக்குவதை ஒரு வைரல் வீடியோ காட்டுகிறது.

பாஜக எம்எல்ஏ ஷலப் மணி திரிபாதி – முன்னாள் பத்திரிகையாளர் மற்றும் முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத்தின் ஊடக ஆலோசகராக இருந்தவர் – ‘கலவரக்காரர்களுக்கு திரும்பப் பரிசு’ என்ற தலைப்புடன் வீடியோவை ட்விட்டரில் பகிர்ந்துள்ளார்.

இந்த வீடியோவின் நம்பகத்தன்மை குறித்து போலீசார் கேள்வி எழுப்பியதாகவும், அது குறித்து விசாரணை நடத்த உத்தரவிட்டுள்ளதாகவும் தெரிவித்துள்ளது. “அந்த விசாரணை இன்னும் நடந்து கொண்டிருக்கிறது” என்று போலீசுத்துறை கண்காணிப்பாளர் (நகரம்) ராஜேஷ் குமார் தெரிவித்தார்.


படிக்க : ‘புல்லி பாய்-சுல்லி டீல்ஸ்’: முஸ்லீம் பெண்களை இழிவுபடுத்திய குற்றவாளிகளுக்கு ஜாமீன் வழங்கிய ‘அ’நீதிமன்றம்!


உ.பி அதிகாரிகள் சில போராட்டக்காரர்களின் வீடுகளை இடித்து தரைமட்டமாக்கினர், அவர்கள் வன்முறையை “திட்டமிட்டவர்கள்” என்று குற்றம் சாட்டினர். போலீசு நிலையத்தில் வைத்து தாக்கப்பட்ட முஸ்லீம் இளைஞர்களுக்கு இழைக்கப்பட்ட மனித உரிமை மீறல் தொடர்பாக NHRC-க்கு புகார் அளிக்கப்பட்டது. ஆனால் அதன் நிலை தெரியவில்லை.

சங் பரிவார கும்பல், முஸ்லீம் மக்கள் தனது உரிமைக்காக போராடினால் தாக்குதல் தொடுக்கும்; போலீசுத்துறை, பாதிக்கப்பட்ட முஸ்லீம் மக்களை குற்றவாளிகளாக சித்தரித்து அவர்களின் வீடுகளை இடிப்பது மட்டுமல்லாமல், போலீசு நிலையத்தில் வைத்து கொடூரமாக சித்திரவதை செய்யும். முஸ்லீம் மக்களுக்களை இந்த நாட்டில் வாழவே விடாம துரத்தும் காவி – கார்ப்பரேட் பாசிச தகற்தெரிய உழைக்கும் மக்கள் ஒன்றிணைய வேண்டியது அவசியம்.

சந்துரு

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க