திரை விமர்சனம்: அனல் மேலே பனித்துளி | வீடியோ

ஒட்டுமொத்த சமூகமே பெண்களுக்கு எதிரானதாக, பெண்கள் வாழ தகுதியிழந்த சமூகமாக மாறிவரும் சூழலில் மேல் அதிகாரி பெண்ணாக இருந்தால் எல்லாவற்றையும் மாற்றி விட முடியும் என்பது ஒரு ஹம்பக்.

பாதிக்கப்பட்ட ஆண்ட்ரியாவை, குற்றவாளிகள் இருக்கும் போலீஸ் ஸ்டேசனிலேயே அந்த நள்ளிரவில் பெண் காவல் ஆய்வாளர் அனுபமா குமார் விட்டுச் செல்வது, பின்னர் தேடாமலே இருப்பது, அவர் பேசிய வசனத்திற்கும் காட்சிக்கும் துளியும் பொருந்தவில்லை. பெண் காவலர்கள் நல்லவர்கள் என்பது போலும், பெண் நீதிபதிகள் நல்லவர்கள் என்பது போலும் காட்சிகள் படத்தில் வருகிறது. இந்த அரசு கட்டமைப்பில் ஆண், பெண் என்று பார்க்க முடியாது. அதிகாரத்தில் இருக்க கூடிய பெண்கள் அந்த சட்ட வரம்பிற்குள் நின்று தான் வேலை செய்ய முடியும். ஒட்டுமொத்த சமூகமே பெண்களுக்கு எதிரானதாக, பெண்கள் வாழ தகுதியிழந்த சமூகமாக மாறிவரும் சூழலில் மேல் அதிகாரி பெண்ணாக இருந்தால் எல்லாவற்றையும் மாற்றி விட முடியும் என்பது ஒரு ஹம்பக்.

தமிழகத்தில் வாச்சாத்தி சம்பவம், சிதம்பரம் பத்மினி, அந்தியூர் விஜயா, ரீட்டா மேரி என நிறைய வழக்குகளே இதற்கு சாட்சி. போலீசு நிலையத்திலும், அரசு அதிகாரிகளாலும் நடந்த குற்றங்களுக்கு சாட்சி. மக்கள் போராட்டங்களே அரிதிலும் அரிதான வழக்குகளில் குறைந்த பட்ச தண்டனையை வாங்கி தந்திருக்கிறது என்பதே நிதர்சனம்.

காணொலியை பாருங்கள்! பகிருங்கள்!!

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க