ன்றிய மோடி அரசால் கொண்டு வரப்பட்ட விவசாய விரோத கார்ப்பரேட் நலன் காக்கும் மூன்று வேளாண் சட்ட திருத்தங்களை திரும்பப் பெற வேண்டும் என்கிற முழக்கத்தோடு டெல்லி எல்லையில் பத்து மாதங்களுக்கு மேலாக கடுமையான பனியிலும் குளிரிலும் வெயிலிலும் போராடிவருகின்றனர்.
700-க்கு மேற்பட்ட விவசாயிகள் உயிர் இழந்து, நடந்து வரும் போராட்டத்தை இந்திய அரசு துச்சமாக எண்ணி நீதிமன்றத்தின் மூலமாக மிரட்டலையும், பாஜக காலிகளின் மூலமாக தாக்குதலையும் தொடுத்து வருகிறது. இந்திய வரலாற்றில் இதுவரை கண்டிராத ஒரு மாபெரும் தியாக மிக்கப் போராட்டத்தை கொச்சைப் படுத்த வேண்டும் என்கிற நோக்கத்தில் மோடி அரசின் மத்திய இணையமைச்சர் அஜய் மிஸ்ரா, உத்தரப்பிரதேச மாநிலம் லக்கிம்பூர் கேரி மாவட்டத்தில் நிகழ்ச்சி ஒன்றில் விவசாயிகள் போராட்டத்தை இரண்டு நாளைக்குள் முடிவுக்கு கொண்டு வருவேன் என்கிற கலவரத்தை தூண்டும் வகையிலான திமிர்தனமாக பேசுகிறார்.
அஜய் மிஸ்ரா-விற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து போராடிய விவசாயிகளின் மீது அந்த மாவட்டத்திற்கு சென்ற மத்திய இணை அமைச்சர் அஜய் மிஸ்ராவின் மகன் காரை ஏற்றிக் கொன்றுள்ளான். மேலும் இதனை படம் பிடித்த பத்திரிகையாளர் துப்பாக்கியால் சுட்டுக் கொல்லப்பட்டிருக்கிறார்.
நான்கு விவசாயிகள், ஒரு பத்திரிகையாளர் உட்பட கலவரத்தில் மொத்தம் ஒன்பது பேரை படுகொலை செய்த அஜய் மிஸ்ராவின் மகன் மீது கொலை வழக்கு பதிவு செய்து சிறையில் அடைக்க வேண்டும். இதற்கு பொறுப்பான உத்தரப்பிரதேச யோகி அரசையும் ஒன்றிய மோடி அரசையும் கண்டித்தும், படுகொலையான விவசாயிகளுக்கு அஞ்சலி செலுத்தும் வகையில் ஐக்கிய விவசாயிகள் முன்னணியின் சார்பாக, 12/10/2021, மாலை திருவாரூர் நகராட்சியில் பேரணி தொடங்கி, திருவாரூர் பழைய பேருந்து நிலையத்தில், நிறைவுபெற்று தியாகிகளுக்கு அஞ்சலி செலுத்தப்பட்டது.

This slideshow requires JavaScript.

இந்த நிகழ்வில் போராட்டக் குழுவின் ஒருங்கிணைப்பாளர் தோழர் பி.மாசிலாமணி, அவர்களின் தலைமையில் சிபிஎம், கட்சியின் விவசாய சங்கத்தின் மாவட்ட செயலாளர் தோழர் வி.எஸ்.கலியபெருமாள், மதிமுக கொள்கை பரப்புச் செயலாளர் ஆரூர் சீனிவாசன், திராவிட கழகத்தின் மாவட்ட தலைவர் மோகன், மக்கள் அதிகாரம் அமைப்பின் மாவட்ட ஒருங்கிணைப்பாளர் தோழர் தங்க.சண்முகசுந்தரம், உழவர் இயக்கத்தின் பொறுப்பாளர் ஜி.வரதராஜன், மனிதநேய மக்கள் கட்சியின் மாவட்ட செயலாளர் முஜிப் ரகுமான், சிஐடியு மாவட்ட பொறுப்பாளர் ஜி.பழனிவேல், ஏஐடியு மாவட்ட பொறுப்பாளர், இந்திய மாணவர் சங்கத்தின் மாவட்டச் செயலாளர் சுர்ஜித், மே 17 இயக்கத்தின் ஜெய், மற்றும் சிபிஐ, சிபிஎம், கட்சிகளின் ஒன்றிய நகர செயலாளர்கள் மற்றும் ஏராளமான விவசாயிகள் கலந்து கொண்டு அஞ்சலியும் வீரவணக்கமும் செலுத்தப்பட்டது.
தகவல்:
மக்கள் அதிகாரம்,
திருவாரூர்,
63747 41279.

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க