தமிழ்நாட்டில் தொடரும் சாதி – தீண்டாமை கொடுமைகள்

நாங்குநேரி, மேல்பாதி, வேங்கைவயல் மற்றும் சமீப காலங்களில் நடந்த இதுபோன்ற சாதிய வன்கொடுமைகளை இந்த மாநிலத்தில் மேல் விழுந்த சில "கருப்பு புள்ளிகள்" என்று ஒதுக்கிவிட முடியாது. இவற்றையெல்லாம்  பட்டியல் சமூக மக்களுக்கு எதிராக மேற்கொள்ளப்படும் திட்டமிட்ட  வன்முறையின் ஒரு பகுதியாகவே பார்க்க வேண்டும்.

ர்மபுரி மாவட்டத்தில் கடந்த பிப்ரவரி 9 ஆம் தேதி அன்று தாரணி மற்றும் சின்னதாயி என்ற பெண்கள் வயலில் கூலி வேலை செய்ய வந்த பட்டியல் சமூக பெண்களுக்கு தேநீரை டம்ளரில் கொடுக்காமல், தேங்காய் சிரட்டையில் கொடுத்து  தீண்டாமை கொடுமை செய்ததற்காக கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

செல்லி மற்றும் அவருடன் சேர்ந்து மற்ற நான்கு பெண்களும் புவனேஷ்வரன் என்பவரின் நிலத்தில் கூலி வேலைக்கு சென்ற பொழுது கொங்கு வேளாளர் சாதியை சேர்ந்த  புவனேஷ்வரனின் மனைவி தாரணி மற்றும் அம்மா சின்னதாயி இருவரும் அவர்களுக்கு தேங்காய் சிரட்டையில் தேநீர் வழங்கினர்.

இதை அங்கிருந்தவர்களில் ஒருவர் வீடியோ எடுத்து சமூகவலைதளங்களில் பதிவிட்டுள்ளார். அந்த வீடியோ வைரலாக பரவிய நிலையில் பாதிக்கப்பட்ட பெண், செல்லி கொடுத்த புகாரின் பேரில் தாரணி மற்றும் சின்னத்தாயி ஆகிய சாதிவெறியர்களும் SC/ST வன்கொடுமை தடுப்புச் சட்டத்தின் கீழ்  கைது செய்யப்பட்டு சேலம் மத்திய சிறையில் அடைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

பொருளாதார மற்றும் சமூக வளர்ச்சி குறியீடுகளில் இந்தியாவின் பிற மாநிலங்களுக்கு முன்மாதிரியாக தமிழ்நாடு இருப்பதாக சொல்லிக் கொள்ளப்படும் வேளையில் தான் இப்படிப்பட்ட காட்டுமிராண்டித்தனமான சம்பவம் நடந்திருக்கிறது.


படிக்க: ஆர்.எஸ்.எஸ், ஆதிக்க சாதிவெறி அமைப்புக்களை தடை செய்! | துண்டறிக்கை


வெகு காலத்திற்கு முன்பு,  இந்திய நிலப்பரப்பு முழுவதும் சாதிய ஒடுக்குமுறை மிக மோசமான மனிதத்தன்மையற்ற  வடிவங்களில் அமலில் இருந்தது. அப்போழுது தெருக்களில் காலணி அணிந்து நடக்கக்கூடாது, பொதுக் கிணறுகளில் தண்ணீர் குடிக்கக்கூடாது, நகைகள் அணியக்கூடாது, தோலில் துண்டு போடக்கூடாது, இரட்டை குவளை முறை போன்ற எண்ணற்ற தீண்டாமை கொடுமைகள் அமலில் இருந்ததாகவும் அவை நீண்ட சமூக போராட்டங்களின் மூலமாக ஒழிக்கப்பட்டது என்றும் நமக்கு வரலாறாக சொல்லப்படுகிறது. ஆனால் இவையெல்லாம் இன்னும் ஒழிக்கப்படவில்லை. பல்வேறு வடிவங்களில் இன்றும் தொடர்கிறது.

இதுவொரு தனித்த நிகழ்வல்ல. தமிழ்நாட்டில் கடந்த சில ஆண்டுகளாக சாதிய வன்கொடுமைகள் அதிகரித்து வருகிறது. இந்த சாதிய வன்கொடுமைகள் மிக மோசமான வடிவங்களில் பட்டியல் சமூக மக்கள் மீது தொடுக்கப்படுகிறது. ஊர் மக்கள் முன்னால் காலில் விழ வைப்பது, சிறுநீர் கழிப்பது, குடிநீர் தொட்டியில் மலத்தை கலப்பது, சிறுவர்கள் தங்களுடன் ஒரே வகுப்பில் படிக்கும் சிறுவர்கள அரிவாளால் வெட்டுவது, கொலை செய்வது போன்ற அருவெறுக்கத்தக்க  வடிவங்களில் இந்த சாதி வன்கொடுமைகள் வெளிப்படுகிறது.

கடந்த 2022 ஆம் ஆண்டு டிசம்பர் மாதத்தில், புதுக்கோட்டை மாவட்டம் வேங்கைவாயல் கிராமத்தில் பட்டியல் சமூக மக்கள் பயன்படுத்தும் மேல்நிலை நீர்த்தேக்க தொட்டியில் மனித மலம் கலக்கப்பட்டது. கடந்த 2023 ஆம் ஆண்டு ஆகஸ்ட் மாதத்தில், திருநெல்வேலி மாவட்டம் நாங்குநேரியில் ஒரு பட்டியல் சமூகத்தை  சேர்ந்த பள்ளி மாணவர் மற்றும் அவரது சகோதரி மீது கொடூரமான தாக்குதல் நடத்தப்பட்டது. இந்த தாக்குதலை நடத்தியது சக மாணவர்கள் தான் என்ற உண்மை நாட்டையே அதிர்ச்சிக்குள்ளாக்கியது.

இதுபோன்ற சம்பவங்கள் கடந்த 100 ஆண்டுகளாக சமத்துவம், சமூக நீதி, பகுத்தறிவு என்று பேசி வந்த திராவிட இயக்கங்கள் செழித்து வளர்ந்த மாநிலத்தில் தான்  நடந்துள்ளது.


படிக்க: ஆதிக்கச் சாதிவெறியாட்டங்கள்: தமிழ்நாட்டைச் சுற்றிவளைக்கும் ஆர்.எஸ்.எஸ்!


சராசரியாக பட்டியல் சமூக மக்களுக்கு எதிரான வன்முறை தமிழ்நாட்டில் வருடத்திற்கு 1200 என்ற கணக்கில்  பதிவாகும். ஆனால் இந்த ஆண்டு சாதி வன்கொடுமைகளின் எண்ணிக்கை  2000 என உயர்ந்து விட்டது.  தகவல் அறியும் உரிமைச் சட்டத்தின்படி, “கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில், 300 சாதி தொடர்பான கொலைகள் தமிழ்நாட்டில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. இதில் பாதிக்கப்பட்டவர்களில் பெரும்பாலானவர்கள் பட்டியல் சமூகத்தினர்” என்று‌ தெரியவந்துள்ளது.

இந்த வன்கொடுமை சம்பவங்களை கையாள்வதில் ஆளும் வர்க்க அரசு (அது திமுகவாக இருந்தாலும், அதிமுகவாக இருந்தாலும்) ஆதிக்க சக்திகளுக்கு சாதகமாகவே நடந்து கொள்கிறது.

வேங்கைவயலில் குடிநீர் தேக்கத் தொட்டியில் மலம் கலந்தது; மேல்பாதி என்னும் கிராமத்தில் பட்டியல் சமூக மக்களை கோவிலுக்குள் நுழையவிடாமல் தடுத்தது;  நாங்குநேரியில் பட்டியல் சமூக மாணவர் மற்றும் அவரது சகோதரி ஆகியோர் சக வகுப்புத் தோழர்களால் தாக்கப்பட்டது; ஆகிய மூன்று சம்பவங்களை எடுத்துக்கொண்டு பார்த்தால், வேங்கைவாயலில் குற்றவாளிகளை இதுவரை போலீசு கண்டுபிடிக்கவில்லை. மேல்பாதியில் போலீஸுக்கு குற்றவாளிகளை தெரியும்; ஆனால் இன்னும் அவர்களை கைது செய்யவில்லை. நாங்குநேரியில் குற்றவாளிகள் ஜாமீனில் வெளியே உள்ளனர். இதிலிருந்து இந்த அரசு கட்டமைப்பின் ஒவ்வொரு அங்கமும் ஆதிக்க சாதிகளுக்கு சாதகமாக செயல்படுகிறது என்பது தெளிவாகிறது.

நாங்குநேரி, மேல்பாதி, வேங்கைவயல் மற்றும் சமீப காலங்களில் நடந்த இதுபோன்ற சாதிய வன்கொடுமைகளை இந்த மாநிலத்தில் மேல் விழுந்த சில “கருப்பு புள்ளிகள்” என்று ஒதுக்கிவிட முடியாது. இவற்றையெல்லாம்  பட்டியல் சமூக மக்களுக்கு எதிராக மேற்கொள்ளப்படும் திட்டமிட்ட  வன்முறையின் ஒரு பகுதியாகவே பார்க்க வேண்டும். இந்த வன்கொடுமைகளுக்கு பின்னணியில் சாதிவெறி இயக்கங்கள், கட்சிகள் ஆகியவை இருக்கின்றன. இந்த சாதிவெறி இயக்கங்களை பாஜக தனது கலவர நோக்கங்களுக்காக பயன்படுத்தி வருகிறது.

வெறுமனே குற்றவாளிகளை கண்துடைப்பிற்காக கைது செய்வது, பின்பு ஜாமீன் வழங்குவது போன்ற நடைமுறைகளால் இந்த சாதிய வன்கொடுமைகளை தடுக்க முடியாது. சாதிவெறி அமைப்புகளை தேர்தல் ஆதாயங்களுக்கு வளர்த்துவிட்டதானது, இன்றைக்கு நிறைய உள்ளூர் சாதிவெறி லும்பன் கும்பல்கள் தமிழ்நாட்டில் அனைத்து பகுதிகளிலும் வளர்வதற்கு வழியமைத்துக் கொடுத்துள்ளது. இந்த லும்பன் கும்பல்களை அரசு எந்த வகையிலும் கண்காணிப்பு செய்வதில்லை. இந்த லும்பன் சாதிவெறி கும்பல்கள் அவற்றின் இயல்பிலே கேவலமான பிழைப்புவாத இதழாக இருப்பதால் அவர்களை யாரும் எந்த நோக்கத்திற்காகவும் பயன்படுத்தி கொள்ளமுடியும் என்ற நிலை உள்ளது. இதனை தான் ஆர்.எஸ்.எஸ் – பா.ஜ.க பயன்படுத்தி சாதி வெறியாட்டங்களை கட்டமைகப்பதற்கான அடித்தளத்தை அமைத்துக்கொள்கிறது. ஒவ்வொரு சாதியிலும் உள்ள கிராமப்புற நகர்ப்புற ஏழை இளைஞர்களை அணுகி அவர்களுக்கு பதவியும் சன்மானமும் கொடுத்து வளர்த்து விடுகிறது. நாட்டின் சமூகப் பொருளாதார ஏழ்மை, வேலை வாய்ப்பின்மை, வறுமை காரணமாக இந்த சாதிவெறி லும்பன் கும்பல்கள் இயல்பாகவே வளர்கிறது.

இந்த சமூக யதார்த்தத்தை புரிந்துகொண்டு சாதிவெறி அமைப்புகளை தடை செய்வது போன்ற நடவடிக்கைகளை எடுக்காமல் தமிழ்நாட்டில் சாதிய வன்கொடுமைகளை தடுக்க முடியாது.


சித்தன்

சமூக வலைத்தளங்களில் வினவை பின்தொடருங்கள்:
WhatsApp, X (Twitter), Facebook, YouTubeவிவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க