நூல் அறிமுகம் : அமெரிக்கப் பேரரசின் ரகசிய வரலாறு

இப்புத்தகத்தில் ஜான் பெர்க்கின்ஸ் தனது வாழ்வு அனுபவங்களை அமெரிக்க பேரரசு உருவாகி வந்த வரலாற்று உண்மையோடு தொடர்புபடுத்தி விவரிக்கிறார்.

ரு பொருளாதார அடியாளின் ஒப்புதல் வாக்குமூலம்’ என்ற புத்தகத்தின் வழி தமிழுலகிற்கு அறிமுகமானவர் ஜான் பெர்க்கின்ஸ். இரண்டாம் உலகப்போருக்கு பின் ஏற்பட்ட உலக புவிசார் அரசியல் என்பது (அமெரிக்க முதலாளித்துவ/சோசலிச (சோவியத் யூனியன்) பொருள் உற்பத்தி முறையின் மோதலாக வெளிப்பட்டது. இம்மோதலானது ஆயுதம் தாங்கிய இராணுவப் போராக வெளிப்படாமல், மறைமுகமாக அந்நாடுகளின் புலனாய்வு நிறுவனங்களின் செயற்பாடுகளில் மூலம் வெளிப்பட்டது. மூன்றாம் உலக நாடுகளில் சோசலிசப் புரட்சி மற்றும் கம்யூனிஸ்ட் இயக்கங்கள் வளராமல் தடுப்பதற்கு பல்வேறு மறைமுகச் செயல்களை தன் நாட்டுப் புலனாய்வு நிறுவனமான சிஐஏ (CIA) மூலம் அமெரிக்க ஆளும் வர்க்கம் கட்டவிழ்த்தது. இச்செயல்பாட்டில் அமெரிக்க ஏகாதிபத்தியத்தின் பொருளாதார நலன்களும் அடங்கியிருந்தன. இரண்டாம் உலகப்போருக்குப் பின் ஏற்பட்ட இவ்வரலாற்று நிகழ்வுகளை பிரிட்டிஷ் மார்க்சிய வரலாற்று ஆசிரியரான எரிக் ஹாப்ஸ்போம் (Eric Hobsbawm) போன்றவர்கள் விவரித்துள்ளனர்.

இங்கு மொழிபெயர்த்துத் தரப்பட்டுள்ள புத்தகத்தின் ஆசிரியர் ஜான் பெர்க்கின்ஸ், மார்க்சிய வரலாற்று ஆசிரியரான எரிக் ஹாப்ஸ்போம் (Eic Hobsbawm) போன்றோ அல்லது நோம் சோம்ஸ்கி (Noam Chomsky) போன்றோ ஓர் அறிவு ஜீவி அல்லர். மார்க்சியவாதியும் அல்லர். அவர் அமெரிக்க ஆளும் வர்க்கத்திற்கு துணை போன ஒரு ஆசாமி. அமெரிக்க ஏகபோக முதலாளிகளின் நலன்களுக்காக நியமிக்கப்பட்டு மூன்றாம் உலக நாடுகளில் மன்றாடிய ஒரு பூர்ஷுவா கூலிக்காரர். முதலாளித்துவ பொருள் உற்பத்தி முறையின் அம்மனமான வறையாட்டத்திற்கு கைகொடுத்த நபர். உலகப் பாட்டாளி வர்க்கத்தின் மேல் நின்று அழுத்திச் செல்லும் அமெரிக்க ஏகாதிபத்தியம் என்ற கொடிய மிதிவண்டியின் சக்கரத்தில் ஒரு பாகமாகச் செயல்பட்டவர். ஒரு கட்டத்திற்குப் பிறகு ஞானம் பெற்று, தனது வாழ்வு அனுபவங்களை எதிர்காலத் தலைமுறையினருக்குத் தெரியப்படுத்த முயன்று வருபவர். சுருங்கக் கூறின், நெல்லைப் பறித்து வீசி எறியும் உமியைப்போல் முதலாளிகளால் தூக்கி எறியப்பட்டவர்.

படிக்க:
அமெரிக்க பயங்கரவாதத்தின் வரலாறு – சிறப்புக் கட்டுரை
ஹாலிவுட் காமெராவும் அமெரிக்க பீரங்கியும் !

‘The Secret History of the American Empire’ என்ற ஆங்கிலத் தலைப்புக் கொண்ட இப்புத்தகத்தில் ஜான் பெர்க்கின்ஸ் தனது வாழ்வு அனுபவங்களை அமெரிக்க பேரரசு உருவாகி வந்த வரலாற்று உண்மையோடு தொடர்புபடுத்தி விவரிக்கிறார். அமெரிக்க ஏகபோக முதலாளிகளின் வளர்ச்சியினையும், கம்யூனிச எதிர்ப்பைச் சாரமாகக் கொண்ட அமெரிக்க ஆளும் வர்க்க கொள்கையினையும் அடித்தளமாகக் கொண்டே ஜான் பெர்க்கின்ஸின் வாழ்வு அமைவதை இப்புத்தகத்தில் காணலாம். அவர் ஆற்றிய பணியும் அவ்விரண்டின் வளர்ச்சிக்கும், உதவியது.

இரண்டாம் உலகப்போருக்குப் பின் வளர்ந்து வந்த அமெரிக்க ஏகாதிபத்தியம் இன்று உலகையே ஆட்டிப் படைத்துக்கொண்டிருக்கிறது. தற்போது ‘பயங்கரவாத எதிர்ப்பு (war on terror) என்ற போர்வையில் ஈராக், ஆப்கானிஸ்தான் போன்ற நாடுகளில் இராணுவ முகாம்களை நிறுவி அங்கு தனக்குச் சாதகமான பொம்மை ஆட்சியை நிறுவியுள்ளது. இதற்கு எதிராக இஸ்லாமிய அடிப்படைவாதக் கொள்கை கொண்ட குழுக்கள் இயங்கி வருகின்றன. ஆனால் முதலாளித்துவப் பொருள் உற்பத்திமுறையின் இதயமாக விளங்கும் அமெரிக்க ஏகாதிபத்தியத்திற்கு சரியான விடை என்பது பாட்டாளி வர்க்கப் புரட்சியிலும், அதோடு நிறுவப்படும் கம்யூனிஸ ஆட்சியிலுமே உள்ளது என்பதில் ஐயம் இல்லை. அவ்வாறு விடை கொடுப்பதற்கு நமக்கு வரலாற்று அறிவு அவசிமாகிறது. அமெரிக்கப் பேரரசு வளர்ந்து வந்த வரலாற்றினைப் புரிந்து கொண்டால் மட்டுமே கம்யூனிஸ அரசியலில் சாதனை புரிய முடியும். அதற்கு இப்புத்தகம் ஓரளவிற்கு உதவும் என்ற நம்பிக்கை உள்ளது… (நூலின் பதிப்புரையிலிருந்து… பக்.5-6)

படிக்க:
சபரிமலைக்கு வந்தா தீட்டா தீட்டா ? ம.க.இ.க. பாடல் காணொளி
உலகிற்கு அச்சுறுத்தல் வட கொரியாவா இல்லை அமெரிக்காவா ?

இந்நூலில் வரும் மனிதர்களும் சம்பவங்களும் உண்மை . தனிப்பட்ட ஆவணங்களும், கடிதங்களும், குறிப்புகளும், மின்னஞ்சல்களும், நினைவுக் குறிப்புகளும், வெளியிடப்பட்ட ஆவணங்களும் அனுமதிக்கின்ற அளவு துல்லியமாகச் சித்திரிக்க சாத்தியமான எல்லா முயற்சிகளும் எடுத்துள்ளேன். சில விஷயங்களில் பெயர்களையும், விவரங்களையும் மாற்றியுள்ளேன். ஏனெனில் நான் பேட்டி கண்ட பலரின் முக்கியமான நிபந்தனை, தங்களின் பெயர் வெளியில் வரக்கூடாது என்பதாகும். மற்ற சில இடங்களில் கதையின் ஓட்டம் சரளமாக இருப்பதற்காகப் பல உரையாடல்களைச் சேர்த்து ஒரு உரையாடல் போல் வழங்கியுள்ளேன். ஆனால், கண்டிப்பாக அது இந்நூலின் நேர்மையைப் பாதிக்காது என்கிறபோது மட்டும்தான். வரலாற்று நிகழ்வுகளை விவாதிக்கும் போது, துல்லியமான தகவலைக் கொடுக்க வேண்டும் என்கிற கடமையுணர்வால் நான் வழிநடத்தப்பட்டேன். சில சமயங்களில் நான் பேட்டி கண்டவர்கள் கூறியவற்றிற்கு மூல ஆதாரங்களைச் சேர்த்துக் கொடுத்து வலுவூட்டியுள்ளேன். அவை பின் குறிப்புகளில் மேற்கோள் காட்டப்பட்டுள்ளன. எனினும், தனிநபர்கள் கூறிய கதைகளுக்குப் பின்னே இருக்கும் விவரங்களை மாற்றுவது அல்லது சரிபார்ப்பது என்பது இதில் அடங்காது.

வினவு செய்திப் பிரிவு

ஒரு வர்த்தக விமானத்தைக் கடத்துவதில், ஒரு நாட்டின் அதிபரைக் கொலை செய்வதற்காக அந்நாட்டின் மீது – படையெடுப்பதில், அரசுகளின் தலைவர்களுக்கு லஞ்சம் கொடுப்பதில், – இயற்கைப் பேரழிவுகளிலிருந்தும் கொள்ளை லாபம் அடிப்பதில், – ஜனநாயக ரீதியாகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஆட்சியாளர்களை மயக்கி – தவறாக வழிநடத்தி தங்களுக்கு வேண்டியதைப் பிடுங்குவதில், மற்றும் இதர ரகசிய நடவடிக்கைகளில் தங்களது பாத்திரத்தைப் பற்றி – தனிநபர்கள் விவரிக்கும் கதைகள், அவர்களது கருத்துகளுக்கு விளக்கம் அளிக்கும் உரிமை எனக்கில்லை என்று நான் கருதுகிறேன். நான் – பங்கேற்ற ஒவ்வொரு முக்கிய நிகழ்வும் பிற எழுத்தாளர்களால், – வரலாற்றறிஞர்களால், பத்திரிகையாளர்களால் ஆவணப்படுத்தப்பட்டு  விட்டன. அல்லது உலக வங்கி போன்ற நிறுவனங்களின் ஆவணக் காப்பகங்களில் உள்ளன. கதை என்னுடையதாக இருக்கலாம். ஆனால் அதன் அத்தியாயங்கள் ஆவணப்படுத்துதல் சம்பந்தப்பட்டதாகும். (நூலாசிரியர் குறிப்பிலிருந்து…  பக்-9)

நூல்: அமெரிக்கப் பேரரசின் ரகசிய வரலாறு
(பொருளாதார அடியாட்கள், ரகசிய உளவாளிகள் மற்றும் உலகளாவிய ஊழல் குறித்த உண்மைகள்)
ஆசிரியர்: ஜான் பெர்கின்ஸ்
தமிழில்: அசோகன் முத்துசாமி

வெளியீடு: பாரதி புத்தகாலயம்,
421, அண்ணாசாலை, தேனாம்பேட்டை, சென்னை – 600 018.
பேச: 044 – 24332424, 24332924
மின்னஞ்சல்:thamizhbooks@gmail.com

பக்கங்கள்: 400
விலை: ரூ.180.00 (இரண்டாம் பதிப்பு)

இணையத்தில் வாங்க: thamizhbooks.com | commonfolks.in

இதர மின் நூல்கள் (e books)

தமிழகத்தின் பல ஊர்களில் என்.சி.பி.ஹெச் மற்றும் பாரதி புத்தகாலயம் கடைகளில் கிடைக்கும்.
சென்னையில் கிடைக்குமிடம்:

கீழைக்காற்று,

கீழைக்காற்று விற்பனையகம் இடமாற்றம் செய்யப்பட்டிருக்கிறது.
புதிய முகவரி:
1/110, முதல் தளம், லட்சுமி வளாகம்,
ஈ.வெ.ரா. பெரியார் நெடுஞ்சாலை, நெற்குன்றம், சென்னை – 600 107.
இடக்குறியீடு:
வெங்காயமண்டி பேருந்து நிறுத்தம் அருகில்,
நெற்குன்றம் – முகப்பேர் சிக்னல், (சிவா ஜிம் மாடி)
அலைபேசி: 99623 90277

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க