உண்மை வரலாறுகளை பாடப்புத்தகத்தில் இருந்து நீக்கும் என்.சி.இ.ஆர்.டி!

அறிவியல் பூர்வமான படித்து பகுத்தறிவை மாணவர்கள் வளர்த்துக்கொள்ள கூடாது என்பதற்காக அறிவியலையே தனக்கேற்றார்போல் மாற்றும் வரலாற்று பிழையை செய்து கொண்டிருக்கிறது மோடி அரசு.

0

தேசிய கல்வி ஆராய்ச்சி மற்றும் பயிற்சி கவுன்சில் (NCERT) ஏப்ரல் 12 அன்று வெளியிடப்பட்ட அறிக்கை, இந்தியாவின் முதல் கல்வி மந்திரி மௌலானா அபுல் கலாம் ஆசாத் பற்றிய அனைத்து குறிப்புகளை நீக்கியுள்ளதாக கூறுகிறது.

பழைய 11-ஆம் வகுப்பு அரசியல் அறிவியல் பாடப்புத்தகமான இந்திய அரசியலமைப்பு வேலையின் முதல் அத்தியாயத்தில் இருந்து ஆசாத் பற்றிய குறிப்பையும், அதே பாடப்புத்தகத்தின் 10-வது அத்தியாயத்தில் குறிப்பிட்டுள்ள ஜம்மு & காஷ்மீர்-ன் தன்னாட்சி நிலையும் நீக்கப்பட்டுள்ளது.

அறிக்கையின்படி, பழைய பாடப்புத்தகத்தில், ஜம்மு & காஷ்மீர் பற்றிய பத்தி கூறுகிறது: “ஜம்மு-காஷ்மீர் இந்திய யூனியனுடன் இணைந்திருப்பது என்பது, அரசியலமைப்பின் 370-வது பிரிவின் கீழ் அதன் சுயாட்சியைப் பாதுகாப்பதற்கான உறுதிப்பாட்டை அடிப்படையாகக் கொண்டது” ஆனால் இந்தக் குறிப்பு நீக்கப்பட்டுவிட்டது.

படிக்க : இந்தியாவின் உண்மை வரலாறுகளை அழிக்க துடிக்கும் காவி பாசிஸ்டுகள் !

12 ஆம் வகுப்புக்கான திருத்தப்பட்ட தேசிய கல்வி ஆராய்ச்சி மற்றும் பயிற்சி நிறுவனம் வரலாற்று புத்தகத்தில் முகலாய சாம்ராஜ்யம், 2002 குஜராத் கலவரங்கள் மற்றும் மக்கள் இயக்கங்கள் பற்றிய அத்தியாயங்கள் நீக்கப்பட்டுள்ளன.

12 ஆம் வகுப்பு வரலாற்றுப் பாடப்புத்தகத்தின் ‘இந்திய வரலாற்றின் கருப்பொருள்கள்: பகுதி 2’ என்ற துணைத் தலைப்பின் கீழ் உள்ள ‘ராஜாக்கள் மற்றும் நாளாகமம்; முகலாய நீதிமன்றங்கள் (சி. 16 மற்றும் 17 ஆம் நூற்றாண்டுகள்)’ என்ற அத்தியாயங்கள் நீக்கப்படுள்ளன.

11 ஆம் வகுப்பு உலக வரலாற்றின் கருப்பொருள்கள் புத்தகத்தில் இருந்து ‘மத்திய இஸ்லாமிய நிலங்கள்,’ ‘கலாச்சார மோதல்’ மற்றும் ‘தொழில்துறை புரட்சி’ என்ற தலைப்புகள் நீக்கப்பட்டுள்ளன.

12-ஆம் வகுப்பு அரசியல் அறிவியல் பாடப்புத்தகத்தில், ‘குஜராத் கலவரம்’ என்ற தலைப்பில் உள்ள பக்கங்கள் நீக்கப்பட்டுள்ளது. 2002 குஜராத் இனப்படுகொலை தொடர்பான தேசிய மனித உரிமைகள் ஆணைய அறிக்கை மற்றும் அப்போதைய பிரதமர் அடல் பிகாரி வாஜ்பாயின் “ராஜ் தர்மம்” பற்றிய குறிப்பு பாடப்புத்தகத்தில் இருந்து நீக்கப்பட்டுள்ளது.

தலித் இயக்கம் பற்றிய ஒரு கவிதை மற்றும் பனிப்போர் பற்றிய ஒரு அத்தியாயம் அரசியல் அறிவியல் பாடப்புத்தகத்திலிருந்து நீக்கப்பட்டுள்ளது. மேலும், முகலாயர்கள் தொடர்பான கவிதைகள் மற்றும் பத்திகளை நீக்க உள்ளது.

10 ஆம் வகுப்பு ஜனநாயக அரசியல் 2 பாடப்புத்தகத்தில், ‘ஜனநாயகம் மற்றும் பன்முகத்தன்மை,’ ‘மக்கள் போராட்டங்கள் மற்றும் இயக்கங்கள்’ மற்றும் ‘ஜனநாயகத்தின் சவால்கள்’ என்ற தலைப்புகள் நீக்கப்பட்டுள்ளன.

இந்த மாற்றங்களை வரவிருக்கும் 2023-2024 கல்வி ஆண்டில் கொண்டுவரவுள்ளது.

“நாங்கள் எங்கள் மாணவர்களுக்கு என்சிஇஆர்டி புத்தகங்களைப் பயன்படுத்திக் கற்பிக்கிறோம்… திருத்தப்பட்ட பதிப்பில் உள்ள அனைத்தும் பின்பற்றப்படும்” என்று உத்தரப் பிரதேச துணை முதல்வர் பிரஜேஷ் பதக் தெரிவித்தார்.

முகலாயப் பேரரசின் பல அறிஞர்கள் இந்த நடவடிக்கைக்கு கடுமையாக பதிலளித்துள்ளனர். சைமன் ஷாமா என்ற பிரிட்டிஷ் வரலாற்றாசிரியர், “இது வரலாற்றின் மீதான மற்றொரு அபத்தமான போர் – முகலாயர்கள் ஒரு அற்புதமான நாகரிகம், கலை, இசை, கட்டிடக்கலை ஆகியவற்றை உருவாக்கினர்” என்று ட்வீட் செய்துள்ளார்.

முகலாய இந்தியாவில் இசை கேட்கும் வரலாற்றாசிரியர் கேத்ரின் ஸ்கோஃபீல்ட், “இது அபத்தமானது. முகலாயர்கள் இந்தியாவின் பெரும்பகுதியை 200 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக ஆட்சி செய்தனர் (தொழில்நுட்ப ரீதியாக 300-க்கும் மேற்பட்டவர்கள்) மற்றும் நீடித்த பாரம்பரியத்தை விட்டுச் சென்றனர்” என்று கூறியுள்ளார்.

0-0-0

பரிணாம உயிரியலின் அறிவும் புரிதலும் உயிரியலின் எந்தவொரு துணைத் துறைக்கும் மட்டுமல்ல, நம்மைச் சுற்றியுள்ள உலகத்தைப் புரிந்துகொள்வதற்கும் முக்கியமானது. பரிணாம உயிரியல் என்பது மருத்துவம் மற்றும் மருந்து கண்டுபிடிப்பு, தொற்றுநோயியல், சூழலியல் மற்றும் சுற்றுச்சூழல், உளவியல் வரை சமூகங்கள் மற்றும் நாடுகளாக நாம் எதிர்கொள்ளும் பல்வேறு பிரச்சனைகளை எவ்வாறு கையாள்வது என்பதில் பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் அறிவியல் துறையாகும்.

மனிதர்கள் மற்றும் வாழ்க்கைத் திரையில் அவர்களின் இடம் பற்றி நம்மில் பலர் வெளிப்படையாக உணரவில்லை என்றாலும், இயற்கைத் தேர்வின் கொள்கைகள், எந்த ஒரு தொற்றுநோய் எவ்வாறு முன்னேறுகிறது அல்லது சில உயிரினங்கள் ஏன் அழிந்து போகின்றன என்பதைப் புரிந்துகொள்ள பரிணாம உயிரியல் உதவுகின்றன.

NCERT-ன் ஆவணத்தின்படி, 10 ஆம் வகுப்புக்கான பாடப்புத்தகங்களில் உள்ள பகுத்தறிவு உள்ளடக்கத்தின் பட்டியலில், அறிவியல் பாடப்புத்தகம் அத்தியாயம் 9-ல் டார்வீன் பரிணாம வளர்ச்சி கோட்பாடு முற்றிலுமாக நீக்கிவிட்டு, ‘பரிணாமம்’ என்று தலைப்பை ‘பரம்பரை’ என்று மாற்றப்பட்டுள்ளது.

டார்வினிய பரிணாமக் கோட்பாட்டை இடைநிலைக் கல்வியில் மீட்டெடுக்க வேண்டும் என்று கோரி, அறிவியல், கலாச்சாரம் மற்றும் அறிவியல் கண்ணோட்டத்தின் காரணத்திற்காக நாடு தழுவிய தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனமான Breakthrough Science Society, ‘An Appeal Against Exclusion of Evolution’ என்ற தலைப்பில் ஒரு திறந்த கடிதத்தை வெளியிட்டுள்ளது.

படிக்க : என்.சி.இ.ஆர்.டி (NCERT)-யின் பாடத்திட்ட நீக்க அறிவிப்பு! காவி பாசிஸ்டுகளின் பாய்ச்சல் நடவடிக்கை!

டாடா இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் ஃபண்டமெண்டல் ரிசர்ச் (டிஐஎஃப்ஆர்), இந்திய அறிவியல் கல்வி மற்றும் ஆராய்ச்சி நிறுவனம் (ஐஐஎஸ்இஆர்) மற்றும் ஐஐடிகள் போன்ற பிரபல நிறுவனங்களின் விஞ்ஞானிகளை உள்ளடக்கிய 1,800 விஞ்ஞானிகள், அறிவியல் ஆசிரியர்கள் மற்றும் கல்வியாளர்கள் இந்தக் கடிதத்தில் கையெழுத்திட்டுள்ளனர்.

அவர்களின் கூற்றுப்படி, பரிணாம செயல்முறையைப் புரிந்துகொள்வது “அறிவியல் மனநிலையை உருவாக்குவதில் முக்கியமானது”; இதனை மாணவர்கள் உணரவிடாமல் செய்வதென்பது “கல்வியின் கேலிக் கூத்து” என்று வேதனை தெரிவித்துள்ளனர்.

உண்மை வரலாறுகளை நீக்கி தனது இந்துராஷ்டிர கலாச்சாரத்திற்கு ஏற்றார்போல் வரலாற்றை திரித்து மடைமாற்ற எத்தனிக்கிறது மோடி அரசு. அறிவியல் பூர்வமான படித்து பகுத்தறிவை மாணவர்கள் வளர்த்துக்கொள்ள கூடாது என்பதற்காக அறிவியலையே வரலாற்றையே அழித்தொழிக்கும் வரலாற்று மோசடியை செய்து கொண்டிருக்கிறது மோடி அரசு.

உண்மை வரலாற்றையும் பகுத்தறிவு பாடங்களையும் அறிவியல் பாடங்களையும் நீக்கும் இந்த மோடி அரசின் பாசிச செயல்பாடுகளை முறியடிக்க வேண்டியது நம் அனைவரின் கடமையாகும்.

கல்பனா

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க