கர்நாடகா: பள்ளி பாடத்திட்டத்தில் சாவர்க்கரை திணிக்கும் சங் பரிவார்!

தனது சித்தாந்த குருக்கள் உண்மையில் வெள்ளைக்காரனுக்கு அடிமை சேவகம் செய்தவர்கள் என்ற உண்மையை மறைக்க எத்தனிக்கிறது சங் பரிவார கும்பல். வரலாறு கோழைத்தனத்தையும், துரோகத்தனத்தையும் ஒருபோது மறந்துவிடாது. மறைக்கவும் முடியாது.

0

8-ஆம் வகுப்புக்கான கன்னட மொழி பாடப்புத்தகத்தில் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட அத்தியாயங்களில் ஒன்றில், எழுத்தாளர் கே.டி.யின் சில பகுதிகள் உள்ளன. காட்டியின் பயணக் குறிப்பில், அந்தமானில் சிறையில் அடைக்கப்பட்டிருந்த சாவர்க்கர் புல்புல் பறவையின் இறக்கையில் அமர்ந்து இந்தியாவுக்கு பறந்ததாக எழுதப்பட்டுள்ளது. இதற்கு பல்வேறு கண்டனங்கள் எழுத்துள்ளது.

அந்தமான் செல்லுலார் சிறையில் உள்ள சாவர்க்கரை ஆசிரியர் சந்திக்கும் பயணக்கட்டுரையிலிருந்து எடுக்கப்பட்ட பகுதி, சிறையில் அவரது வாழ்க்கையை விவரிக்கிறது.

“சாவர்க்கர் சிறையில் அடைக்கப்பட்ட அறையில் ஒரு சிறிய சாவித் துவாரம் கூட இல்லை. இருப்பினும், புல்புல் பறவைகள் எங்கிருந்தோ அறைக்கு வருகை தரும், சாவர்க்கர் ஒவ்வொரு நாளும் தாய்நாட்டைப் பார்வையிட அதன் இறக்கைகளில் அமர்ந்து பறந்து செல்வார், ”என்று பத்தியில் கூறப்பட்டுள்ளது.

இந்த பத்தி ஆன்லைனில் வைரலானவுடன், தற்போது கலைக்கப்பட்ட கர்நாடக பாடநூல் திருத்தக் குழுவிற்கு, ரோஹித் சக்ரதீர்த்தா தலைமையில் வாய்மொழி ஆட்சேபனைகள் வரத் தொடங்கின.

படிக்க : சாவர்க்கர் ஒரு அதிதீவிர சாதிவெறியர் : இந்துத்துவ ஆவணங்களிலிருந்து ஆதாரம் !

இந்தப் புகார்கள் சாவர்க்கரை “மகிமைப்படுத்துவதாக” விமர்சித்தாலும், ஆசிரியர்களும் அதை பாடப்புத்தகத்தில் சேர்ப்பதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர், மாணவர்களுக்கு உருவகத்தை விளக்குவது கடினம் என்று குறிப்பிட்டனர்.

அத்தகைய ஆசிரியர் ஒருவர் கூறுகையில், இந்துத்துவா சித்தாந்தவாதியை சிறையிலிருந்து வெளியே கொண்டு சென்றதற்கு ஒரு மாணவர் ஆதாரம் கேட்டால் ஒரு ஆசிரியர் என்ன செய்ய முடியும் என்று கேட்கும் பத்தியில் “உண்மையான உண்மை” என்று எழுதப்பட்டுள்ளது.

இதற்கிடையில், சக்ரதீர்த்தா பத்தியில் சேர்க்கப்பட்டதை நியாயப்படுத்தும் அறிக்கையை வெளியிட்டார். “ஒரு சிலரின் அறிவுத்திறன் மிகவும் தாழ்ந்துவிட்டதா என்று நான் ஆச்சரியப்படுகிறேன், அவர்களால் ஒரு உருவம் என்னவென்று புரிந்து கொள்ள முடியாது” என்று கூறினார்.

சமீபத்தில், பாஜக தலைவரும் கர்நாடக முன்னாள் முதல்வருமான பி.எஸ். எடியூரப்பா, இந்துத்துவா பிரமுகரின் செய்தி மற்றும் மரபுகளை பரப்பும் நோக்கத்துடன் மாநிலத்தில் ‘சாவர்க்கர் ரத யாத்திரை’ தொடங்கினார்.

மேலும், இந்து அறிக்கை குறிப்பிடுவது போல், பள்ளிக் கல்வி மற்றும் எழுத்தறிவு மாநில அமைச்சர் பி.சி. சாவர்க்கரை “சிறந்த சுதந்திரப் போராட்ட வீரர்” என்று கூறி, பத்தியைச் சேர்ப்பதை நாகேஷ் ஆதரித்தார். “சாவர்க்கர் ஒரு சிறந்த சுதந்திரப் போராட்ட வீரர். அவர் எவ்வளவு புகழப்பட்டாலும், அது அவரது தியாகத்திற்கு போதுமானதாக இல்லை. அந்த பாடத்தில் எழுத்தாளர் விவரித்திருப்பது துல்லியமானது” என்று நாகேஷ் கூறியதாக இந்து கூறியது.

இந்த ஆண்டு மாநிலத்தில் பாடப்புத்தகங்கள் பற்றி கணிசமான சர்ச்சையை கண்டுள்ளது, குறிப்பாக, சக்ரதீர்த்தா தலைமையிலான குழு, கல்வியின் ‘காவிமயமாக்கல்’ தொடர்பாக அறிமுகப்படுத்திய திருத்தங்கள்.

புரட்சியாளர் மற்றும் சுதந்திரப் போராட்ட வீரர் பகத் சிங், மைசூர் ஆட்சியாளர் திப்பு சுல்தான், லிங்காயத் சமூக சீர்திருத்தவாதி பசவண்ணா, திராவிட இயக்க முன்னோடி பெரியார் மற்றும் சீர்திருத்தவாதி நாராயண குரு ஆகியோரின் அத்தியாயங்கள் பாடத்திட்டத்தில் இருந்து நீக்கப்படுள்ளது அல்லது கடுமையாகக் குறைக்கப்பட்டுள்ளது. கன்னடக் கவிஞர் குவேம்பு பற்றிய உண்மைகளும் திரிக்கப்பட்டுள்ளது. ராஷ்ட்ரிய ஸ்வயம்சேவக் சங்கத்தின் நிறுவனர் கேசவ் பலிராம் ஹெட்கேவார் ஆற்றிய உரை, 10 ஆம் வகுப்பு திருத்தப்பட்ட கன்னட பாடப்புத்தகத்தில் இடம் பெற்றுள்ளது.

படிக்க : பல்கலை பாடத்தில் சாவர்க்கர், கோல்வால்கர் நூல்களை அனுமதிப்பது ஜனநாயகமா ?

அந்த நேரத்தில், பல உரிமைக் குழுக்கள் மற்றும் எழுத்தாளர்கள் மற்றும் மாணவர் அமைப்புகளால் போராட்டங்கள் நடத்தப்பட்டன. இறுதியில் ஜூன் மாதம் பாடநூல் குழு கலைக்கப்பட்டது.

உண்மை வரலாற்றை திரித்து, மன்னிப்பு கடிதம் எழுத்தி கொடுத்து வெள்ளைக்காரனிடம் மன்றாடியவர்களை வீரர்கள் என்று கூறுவது ஐயோக்கியத்தனம். அதைத்தான் ஆர்.எஸ்.எஸ்.-பாஜக கும்பல் செய்துவருகிறது. தனது சித்தாந்த குருக்கள் உண்மையில் வெள்ளைக்காரனுக்கு அடிமை சேவகம் செய்தவர்கள் என்ற உண்மையை மறைக்க எத்தனிக்கிறது சங் பரிவார கும்பல். வரலாறு கோழைத்தனத்தையும், துரோகத்தனத்தையும் ஒருபோது மறந்துவிடாது. மறைக்கவும் முடியாது.

பகத்சிங், திப்பு சுல்தான், பெரியார், நாராயண குரு ஆகியோர்கள் இந்த கோழைகளுக்கு முற்றியும் நேர் எதிரானவர்கள். எனவேதான் இவர்களை மூடிமறைக்கப் பார்க்கிறது சங் பரிவார கும்பல். பள்ளி பாடதிட்டத்தில் உண்மை வரலாற்றை அழித்துவிட்டு இந்துத்துவ கும்பைகளை திணிக்கும் கர்நாடக பாஜக அரசின் சதித்திட்டத்தை அம்பலப்படுத்தி முறியடிப்போம்!


காளி

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க