Sunday, January 24, 2021
முகப்பு கட்சிகள் அ.தி.மு.க ஓ.பி.எஸ் - சசி பதவிச் சண்டை : மக்கள் அதிகாரம் பத்திரிகைச் செய்தி

ஓ.பி.எஸ் – சசி பதவிச் சண்டை : மக்கள் அதிகாரம் பத்திரிகைச் செய்தி

-

people-power-press-release-header09.02.2017

பத்திரிகைச் செய்தி

 

ஓ.பி.எஸ் – சசி பதவிச் சண்டை: அதிமுகவின் அரசியல் நெருக்கடி மட்டுமல்ல.

னைத்து கட்சிகளும் முடிவெடுக்க முடியாமல் திணறுகின்றன. அது மட்டுமல்ல நாட்டின் மொத்த அரசு கட்டமைப்பும் – எல்லா நிறுவனங்களுமே இம்மாதிரியான நெருக்கடியில் சிக்கி, எதற்கும் தீர்வு காண முடியாத நிலைக்கு வந்துள்ளன. கால் வைக்கும் இடமெல்லாம் முள் குத்தும் நெருஞ்சிக் காட்டில் சிக்கிக்கொண்டன. எந்தப் பிரச்சினையையும் தீர்க்கும் தலைமை இல்லை. கேடுகெட்ட பன்னீர்-சசிகலா போன்றோர்களைத்தான் உருவாக்கவும் முன்னிறுத்தவும் முடிகிறது. மங்காத்தா போல தேர்தல் சூதாட்டத்தில் ஆளை மாற்றுவதைத் தொடர்ந்தால் இன்று பன்னீர், நாளை சசிகலா, அப்புறம் வளர்மதி என்பதுதான் கதியாகும்.

“மூன்றுமுறை முதல்வராக இருந்த என்னை மிரட்டி பதவியைப் பிடிங்கிக் கொண்டார்கள்” என்று ஒப்பாரி வைக்கிறார், பன்னீர்! அதைப் பார்த்து நாம் அனுதாபப்படலாமா? “இதோ, இன்னும் எங்கள் காயங்கள் ஆறவில்லை, வலிகுறையவில்லை. கடந்த வாரம் நீதானே போலீசை ஏவி எங்கள் மாணவனின் கண்ணைப் பறித்தாய், இன்னொருவனின் கையை முறித்தாய்; எங்கள் மீனவரின் முகத்தைச் சிதைத்து ஜெயிலில் அடைத்தாய்; எங்கள் தாயின் மண்டையை பிளந்தாய்; எங்கள் சொத்துக்களைச் சூறையாடினாய்! இப்போது பதவி பறிபோனதென்று எங்களிடம் வந்து முறையிடுகிறாயே, வெட்கமில்லையா? கடந்த மாதம்தான் அலங்காநல்லூரில் நாங்கள் விரட்டியடித்ததை அதற்குள் மறந்துவிட்டாயா” என்றல்லவா நாம் விரட்டவேண்டும்?

“துரோகம் செய்துவிட்டார்! அம்மாவின் கட்சியைப் பிளந்து விட்டார்! எதிரிகளோடு சேர்ந்து சதி செய்கிறார்!” என்று பன்னீரைப் பார்த்துப் பதறுகிறது, சசியின் மன்னார்குடி மஃபியா. 25 ஆண்டுகள் தமிழ்நாட்டையே கொள்ளையடித்துக் கோடி கோடியாக சொத்துக்களைக் குவித்து வைத்துள்ள அந்தக் கும்பலின் கூப்பாட்டிற்குக் காதுகொடுப்பார் எவருமில்லை. தமிழ்நாட்டு மக்கள் எல்லோரும் அந்தக் கும்பலைத் திட்டித் தீர்ப்பதைக் காண்கிறோம்.

இன்று, கொலை வெறியோடு கத்தியை உருவிக்கொண்டு நிற்கும் சசி – பன்னீர் இருவருக்குமே குறி பதவியும் அதிகாரமுமே. ஜெயலலிதா விவாதம், கட்சி ஒற்றுமை தவிர இப்போது நடக்கும் சண்டையில் கூட தவறியும் அவர்களின் இலஞ்ச ஊழல் அதிகார முறைகேடுகளைப் பேசுவதில்லை. அந்தப் பழைய கதைகள் ஒருபுறம் இருக்கட்டும். ஜெயலலிதாவும் அவரது கட்சியும் இன்று எந்த நிலையில் தமிழகத்தை விட்டுப் போயிருக்கின்றனர் பாருங்கள்!

வாழ்விழந்த விவசாயிகள், வேலையிழந்த தொழிலாளர்கள், எதிர்காலம் இழந்த வணிகர்கள், உயிரை பறிகொடுக்கும் மீனவர்கள், கல்வி இழந்த தம்பிமார்கள், சமத்துவத்திற்கு ஏங்கும் சகோதரிகள், சாதி தீண்டாமையால் கருகும் தளிர்கள் என போராட்ட வரிசைகள் ஒன்றை ஒன்று முந்துகிறது. மணலை பறிகொடுத்த ஆறுகளும், நீரை பறிகொடுத்த ஏரிகளும், கிரானைட் கொள்ளையால் அழிந்த மலைகள், தாது மணல் கொள்ளையால் பாழான கடற்கரைகள், நீர்நிலைகளை அழித்தவர்கள்தான் விவசாயிகள் மரணத்தை கொச்சைப்  படுத்துகிறார்கள். செய்த வேலைக்கு ஆறு மாதமாக கூலி கொடுக்க வக்கில்லாதவர்கள், வாங்கிய கரும்புக்கும், பாலுக்கும் காசு கொடுக்க திராணியற்ற இந்த அரசும், அதிகார வர்க்கமமும்தான் மக்களிடம் சுரண்டிய பணத்தை கோடிக்கணக்கில் சம்பளமாகவும், லஞ்சமாகவும், கொள்ளையடித்துத் கொழுக்கிறது! பறிகொடுத்த மக்கள் இந்தக் கொள்ளைக் கூட்டத்திடமே ஆட்சியைக் கொடுக்கலாமா?

அதிகாரிகள் சட்டப்படி செயல்படுவார்கள்; அரசியல்வாதிகள் மக்கள் விருப்பபடி நடப்பார்கள்; நீதிபதிகள் நடுநிலையோடு மனசாட்சிப்படி தீர்ப்பு சொல்வார்கள்; ஒருவர் தவறு செய்தால் மற்றவர்கள் தடுப்பார்கள், தண்டிப்பார்கள் என நம்பிய காலம் மலையேறிவிட்டது ! இதை மாற்றியமைக்கப் போராடுவதுதான் ஒரே தீர்வு. இதை சரி செய்வதோ பழுது பார்ப்பதோ முடியாது. மீண்டும் மீண்டும் இந்த கட்டமைப்புக்குள் தீர்வை தேடினால் வாழ்வாதாரங்களும், வாழ்வுரிமைகளும் மேலும் மேலும் பறிபோகும். வாழ்க்கையின் அனைத்து அம்சங்களையும் தொகுத்து பாருங்கள். மோடி அரசியல், ஓ.பி.எஸ். அரசியல் எல்லாம்  அழுகி நாறுகிறது.

நல்ல நீதி, நிர்வாகம் நிலைநாட்டப்படும் என யாருக்கும் நம்பிக்கை இல்லை. இந்த அமைப்புமுறைக்குள் மக்களின் எந்த கோரிக்கையையும் நிறைவேற்றி தரமுடியாத நிலைக்குப் போய்விட்டது. ஓட்டுக்கட்சிகள் வேண்டாம், அதிகாரிகள் வேண்டாம் நாங்களே பார்த்து கொள்கிறோம் என இந்த அமைப்பு முறைக்கு வெளியில் நின்று போராடிய மாணவர்களோடு குமுறி கொண்டிருந்த அனைத்து மக்களும் ஒன்றிணைந்தனர். அத்தகைய மெரினா போராட்ட உணர்வுக்கு, கருத்தாக்கத்திற்கு வாய்ப்பு கொடுக்க வேண்டும். ஆளை மாற்றி சிந்திப்பதை மறு பரிசீலனை செய்யவேண்டும்.

ஊழலும், கொள்ளையும், கிரிமினல்மயமும், தேசத்துரோகமும், புற்றுநோயாக இந்த அரசகட்டமைப்பு முழுவதும் பரவி பயனற்றதாகிவிட்டது. பாதிக்கப்பட்ட மக்கள் முறையிட்டால் அதற்கு செவிசாய்க்காமல் அடித்து நொறுக்கப்படுகிறார்கள். மக்கள் விரோதமாக மாறிய, நெருக்கடிக்குள் சிக்கிய இந்த அரசுகட்டமைப்பை சரி செய்யலாம் என மீண்டும் மீண்டும் எடுக்கும் முயற்சிதான் சசிகலாவா? ஓ.பி.எஸ்ஸா? என நிற்கிறது.  மெரினா போராட்ட அனுபவத்தில் இந்த அரசுகட்டமைப்பிற்கு வெளியில் மாற்றை, தீர்வைத் தேட வேண்டும் உருவாக்க வேண்டும் என இந்த சந்தர்ப்பத்தில் தமிழக மக்களை மன்றாடுகிறோம்.

தீ பிடித்த வீடு போல் தீர்க்கப்படாமல் மக்களின் பிரச்சினைகளால் நாடே பற்றி எரிகிறது. ஆங்கிலேயனிடம் கோரிக்கை வைக்கவில்லை, வெளியேறு நாங்கள் பார்த்து கொள்கிறோம் என போராடினோம். இந்த அரசு கட்டமைப்பை நம்பாமல், தமிழக மக்கள் விடமாட்டோம் என விடாப்பிடியாக போராடியதால் வென்றது மெரினாப் போராட்டம்! எப்படி போராட வேண்டும் என அது கற்றுக்கொடுத்துள்ளது!

மெரினா போராட்டம்,  குமுறிக்கொண்டிருந்த மக்கள் ஒன்றிணைந்த மாபெரும் மக்கள் எழுச்சி. சாதி மத பிளவுகளை சுக்கு நூறாக்கி பெண்கள் பாதுகாப்பை உறுதி செய்த முன்னுதாரணமிக்க போராட்டம். மத்திய மாநில அரசுகளை பணிய வைத்த போராட்டத்தை,  அரசும், போலீசாரும் எப்படி பழிதீர்த்தனர் என்பதை கண்கள் சிவக்க, நெஞ்சம் பதற மக்கள் அனைவரும் பார்த்தார்கள். கலவரத்திற்கு காரணம் சமூக விரோதிகள் என கூசாமல் பழி போட முயன்று அவமானபட்டு தோற்றது போலீசு.

காளையில் பற்றிய தீ காவிரி உரிமைக்கும், கல்வி உரிமைக்கும், பரவக்கூடாது என்ற பய பீதியால் அலங்காநல்லூரிலும், சென்னையிலும், கோவையிலும் திட்டமிட்டு  நடத்தப்பட்டதுதான் போலீசு வன்முறை வெறியாட்டம். அடைக்கலம் கொடுத்த மீனவர்கள், ஆதரித்த மக்கள்,போராடிய மாணவர்கள், முன்னின்ற இளைஞர்கள் மீதான அடக்கு முறைக்கு எதிராக போராடுவதுதான் வீரம்.

மாணவர்களே, இளைஞர்களே வாருங்கள்! தமிழகத்தை மெரினாவாக்குவோம்!

இவண்
வழக்கறிஞர். சி,ராஜூ,
மாநில ஒருங்கிணைப்பாளர்
மக்கள் அதிகாரம்,  தமிழ்நாடு.

***

இது வேற தமிழ்நாடு !
மாணவர்களே, இளைஞர்களே, உழைக்கும் மக்களே வாருங்கள் !
தமிழகத்தை மெரினாவாக்குவோம் !

ops-sasi-poster-1பொதுக்கூட்டம்:
19-2-2017 ஞாயிறு மாலை 5 மணி,
அம்பேத்கர் பாலம், சிட்டி சென்டர் அருகில், சென்னை

நிகழ்ச்சிநிரல்:

தலைமை:
தோழர் சி.வெற்றிவேல் செழியன்
மக்கள் அதிகாரம், சென்னை மண்டலம்

சிறப்புரை:
தோழர் மருதையன்
பொதுச் செயலாளர், மக்கள் கலை இலக்கியக் கழகம்
தமிழ்நாடு

தோழர் சி.ராஜூ
மாநில ஒருங்கிணைப்பாளர், மக்கள் அதிகாரம்

தோழர் தியாகு, ஆசிரியர்
உரிமைத் தமிழ் தேசம்

திரு.இரா.சங்கரசுப்பு
மூத்த வழக்கறிஞர், சென்னை உயர்நீதிமன்றம்

திரு. சாமுவேல்
சமூக ஆர்வலர், அம்பேத்கர் பாலம்

மற்றும் பாதிக்கப்பட்டோர் நேருரை

அனைவரும் வாருங்கள் ! தமிழகத்தை மெரீனாவாக்குவோம் !!

தகவல்
மக்கள் அதிகாரம்
சென்னை மண்டலம் – 9176801656

 1. கட்டுரையின் ஆதங்கம் புரிகிறது.அதன் நியாயம் புரிகிறது.தீர்வு குழப்புகிறதே…மெரினாவில் மக்கள் போராடினார்கள் உண்மை.சகித்து சகித்து எழ வழியில்லாமல் ஜல்லிகட்டு என்ற பெயரின் புண்ணியத்தால் அழுத்தி வைத்திருந்த அனைத்தையும் ஒட்டு மொத்தமாய் குழுமி குமுறி வெளியாக்கினார்கள் வியந்தது உலகம்.இதைத்தாண்டி மக்கள் திரள் என்ன செய்யும்?என்ன செய்ய முடியும்?அத்தனை பேரும் போய் கோட்டையிலேயா உட் காருவது?ஆளும் வர்கத்தின் எதிர்ப்பு என்ற ஒன்றில் மக்கள் குவிந்தார்கள்.ஆட்சி நிர்வாகம் அதன் வழிமுறை திட்டங்கள் என்பதில் எவ்வளவோ மாறுபாடன பார்வைகளும் அணுகுமுறைகளும் இருக்குமே யார் அனைத்தையும் ஒன்றிணைப்பது?அரசியல் அனுபவமற்ற பெருங்கனவை யார் கட்டி வழிநடத்துவது?போகாதா ஊருக்கு வழி சொல்லி எதற்க்கு?ஆபத்தான கப்பலை அழித்து விடலாம் .ஓடமாவது வேண்டுமில்லையா போவத்ற்க்கு..உருப்படியான எதுவும் எங்களுக்கில்லை உண்மைதான்.எங்களுக்கு வேறு வழி?கிடைத்ததை வைத்துதான் பயணித்தாக வேண்டும்..

 2. மாணவர்களே, இளைஞர்களே வாருங்கள்!
  தமிழகத்தை மெரினாவாக்குவோம்!!!!
  மாணவர்கள் ******** புண்ணாக்குவோம்…
  ஊரான் போராட்டத்தில் *********..
  கேட்டால் நாங்களும் “புரட்சி” *********என பறை சாற்றுவோம்…

  வேலை ********பாருய்யா..

 3. இண்டியன்,தலித் சிறுமியைக் குதறிப் படுகொலை செய்த இந்து முன்னணி ராஜசேகர்-மணிகண்டன் போன்ற சண்டியன்தான்.அவர் வேலையை அவர் பார்க்கிறார்.ஏற்கனவே ஊடகங்கள் கேட்டபோது ”இல்லை இல்லை இனி மாணவர்கள் போராட பயப்படுவார்கள்” என்று சொன்னார் பொன்னார்.அவரும் ஒரு இண்டியன் தானே!அவர்கள் சூறையாடட்டும். நாம் களையெடுப்போம்.இண்டியன் குரல் தனித்துத் தெரிகிறது அது அவர்கள்தான் என்று!!

 4. இந்தியன்,

  இளைஞர்களை மக்கள் அதிகாரம் அழைக்கிறது. உங்களுக்கு என்ன எரிகிறது ?.

  தமிழகத்தின் இளைஞர்கள் அதற்குப் பதிலளிக்கட்டும், இந்து இந்தியாவின் பார்ப்பனக் கொழுப்பெடுத்த மாமாவாகிய நீங்கள் ஏன் பொங்குறீங்கோ ?.

  மாணவர்கள் அடிபட்டது தப்பில்லைன்னு பேசுன ’பீப்’ தானய்யா நீ … இப்போ வந்து பெருசா பீல் பண்ணுற ?.

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க