முகப்புமறுகாலனியாக்கம்ஊழல்சொத்துக்களைக் கைப்பற்ற சாய்பாபா உறவினர்கள் அடிதடி !

சொத்துக்களைக் கைப்பற்ற சாய்பாபா உறவினர்கள் அடிதடி !

-

ன்மீக ‘மணம்’ பரப்பும் புட்டபர்த்தி சத்ய சாய்பாபாவின் உறவினர்களுக்கு இடையேயான சண்டை சமீபத்தில் வன்முறையாக வெடித்திருக்கிறது. சாய்பாபாவின் உறவினரும் சத்ய சாய் அறக்கட்டளையின் உறுப்பினருமான ரத்னாகர் ராஜுவுக்கும் இன்னொரு உறவினரும் அந்த அறக்கட்டளையில் தனது தனது செல்வாக்கு இருக்க வேண்டும் என்று முயற்சித்து வரும் கணபதி ராஜூ என்பவருக்கும் இடையே மோதல் நடந்திருக்கிறது.

சாய்பாபாகணபதி ராஜு, ரத்னாகரின் சட்ட விரோத செயல்களைப் பற்றி பிரதமர், ஜனாதிபதி முதல் பல்வேறு உயர் பதவி வகிப்பவர்களுக்கு கடிதங்கள் எழுதியிருக்கிறார். அதனால் ரத்னாகர் அவர் மீது கடுப்பாக இருந்திருக்கிறார். பிறகு rajuug1958@yahoo.com என்ற மின்னஞ்சலிலிருந்து அறக்கட்டளை உறுப்பினர்களுக்கு 25 லட்சம் பணம் கேட்டு மிரட்டும் மின்னஞ்சல் வந்திருக்கிறது. அது கணபதி ராஜுவின் மின்னஞ்சல் முகவரி rajug1958@yahoo.com யை உட்டாலக்கடி அடித்து உருவாக்கப்பட்ட போலி முகவரி இதைச் செய்தது ரத்னாகாராகத்தான் இருக்கும் என்று கணபதி ராஜு புகார் செய்திருக்கிறார்.

ஜூலை 7-ம் தேதி கணபதி ராஜு வீட்டை சிலர் தாக்கியிருக்கிறார்கள். அது தொடர்பாக போலீசில் புகார் கொடுக்கச் சென்ற கணபதி ராஜு சில நாட்களுக்கு வீட்டுக்குத் திரும்பவில்லை. இதற்கிடையில் ரத்னாகர் கோஷ்டியைச் சேர்ந்த ஒருவரை (ஸ்ரீபிரசாத்) கணபதி ராஜு தாக்கியதாக அவர் மீது வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. கணபதி ராஜு ஜூலை 14-ம் தேதி ஞாயிற்றுக் கிழமை கைது செய்யப்பட்டார்.

இதுதான் வெளியாகியுள்ள தகவல்களின் சுருக்கம். அகில உலகையும் ரட்சிக்கும் சிவ-சக்தியின் அம்சம் என்று அவரது பக்தர்களால் போற்றப்படும் சாய் பாபா என்ற சத்யநாராயண ராஜு உலக விதிகளின் படி ஒரு பெற்றோருக்கு பிறந்து, உடன் பிறந்தவர்களுக்கும் உறவினர்களுக்கும் சொத்து ஒதுக்கி வைத்து விட்டுத்தான் இறந்திருக்கிறார். தனது சொத்துக்களை ஆள்பவதற்கு நெருங்கிய உறவினர்களை விடுத்து வேறு சீடர்களெல்லாம் அவருக்குத் தோன்றவில்லை. இதுதான் முற்றும் துறந்த முனிவன் ஒரு முதலாளி போல நடந்திருக்கும் இலட்சணம்.

சிவ-சக்தி அவதாரமாக தன்னை அறிவித்துக் கொண்ட பிறகு தன்னை நம்பி வந்த பக்தர்களை படு மோசமான முறையில் நடத்தியிருக்கிறார் சாய்பாபா. தரிசன கூட்டங்களில் தனது விபூதி வரவழைப்பது, லிங்கம் தோன்றச் செய்வது, வாட்ச் எடுத்து கொடுப்பது என்று பல மாய வித்தைகள் செய்து தனது பிராண்டை உருவாக்கினார்.

கானி லார்சன் என்பவர் 1976-ம் ஆண்டிலிருந்து 21 ஆண்டுகள் தான் பிரசாந்தி நிலையத்தில் கழித்த அனுபவங்களை வெளியிட்டிருக்கிறார். சாயிபாபா பக்தர்களில் ஒரு குடும்பத்தை அல்லது சில நபர்களை தனியாக அழைத்து அவர்களுக்கு ஆன்மீக அறிவுரை வழங்குவதாக பாலியல் ரீதியாக அவர்களை பயன்படுத்தியதாக பல குற்றச்சாட்டுகள் ஆதாரத்துடன் வெளியாகின. குழந்தைகள் வக்கிரமான முறையில் பாலியல் உறவுகளுக்கு பயன்படுத்தப்படுவதாக குற்றம் சாட்டி குழந்தைகளுக்கான ஐக்கிய நாடுகளுக்கான நிறுவனம் யுனஸ்கோ புட்டபர்த்தியுடனான தொடர்பை துண்டித்துக் கொண்டது.

1993-ம் ஆண்டு ஆசிரமத்தில் 6 பேர் மர்மமாக கொலை செய்யப்பட்டனர். அவர்கள் பாபாவை கொலை செய்ய வந்தவர்கள் என்று சொல்லப்பட்டு உண்மைக் காரணம் மறைக்கப்பட்டு வழக்கு மூழகடிக்கப்பட்டது. இவ்வ்வளவு கொலை நடந்தாலும் அரசு, அதிகார வர்க்கம், அரசியல்கட்சிகள் ஆதரவு காரணமாக அயோக்கியனான சாய்பாபா ஒரு யோக்கியனாக உலா வரமுடிந்தது.

பிருந்தாவன் ஆசிரமம்
பெங்களூர் பிருந்தாவன் ஆசிரமத்தில் சொத்துக் குவியல்.

தன்னுடைய வாழ்க்கையின் பெரும்பகுதியை பிரஷாந்தி நிலையத்தில் கழித்தார் சாய்பாபா. வெயில் காலங்களில் சூட்டை தாங்க முடியாவிட்டால் வொயிட்பீல்டிலுள்ள பிருந்தாவனம் ஆசிரமத்திற்கு போய் விடுவாராம். இன்னும் கொஞ்சம் சொகுசு தேவைப்பட்டால் கொடைக்கானலில் இருக்கும் சாய் சுருதி ஆசிரமத்திற்கு விஜயம் செய்வாராம். பகவானாகப் பிறந்தவருக்கும் வெயில் அடித்தால் சுடும், மலைக்கு மேல் போனால் சுகமாக இருக்கும் என்ற சொகுசு வாழ்க்கையிலிருந்து தப்ப முடியவில்லை.

சத்ய சாயி அறக்கட்டளைக்கு ஆண்டு தோறும் பல நூறு கோடி ரூபாய் மதிப்பிலான காணிக்கைகள் வந்தன. அதன் மூலம் பணப் பரிமாற்றங்களுக்கான மையமாக புட்டபர்த்தி மாறியது. சாய் பாபாவின் இறப்புக்குப் பிறகு புட்டபர்த்தி ஆசிரமத்தில் அவரது அறையிலிருந்து இருந்து ரூ 21 கோடி மதிப்பிலான 98 கிலோ தங்க நகைகள் மீட்கப்பட்டிருக்கின்றன. மேலும் ரூ 1.6 கோடி மதிப்பிலான 307 கிலோ வெள்ளி நகைகள், ரூ 11.6 கோடி ரொக்கப் பணம் கைப்பற்றப்பட்டது. அடுத்த மாதம் மற்ற அறைகளிலிருந்து 77 லட்ச ரூபாய் பணம், 1000 பட்டுச் சேலைகள், வேட்டிகள், சட்டைகள், 500 ஜதை செருப்புகள், பெர்ப்யூம்கள், ஹேர்ஸ்ப்ரே, வாட்சுகள், தங்க, வெள்ளி தாலிகள், வைரங்கள். 750 காவி, வெள்ளை உடைகள் எடுக்கப்பட்டன. கண் இமைக்கும் நேரத்தில் தன் கையில் பொருட்களை தோன்றச் செய்யும் கடவுளின் அவதாரம் இத்தனை பொருட்களையும் சேர்த்து வைத்தற்கு என்ன காரணம் என்று பக்தர்கள் யோசிக்க வேண்டும்.

வளர்ப்பு மகனது திருமணத்தின் போது ‘புரட்சித் தலைவியும்’ இத்தகைய டாம்பீகத்தை காட்டினார். எனினும் ஜெயலலிதாவை இந்த விசயத்தில் விஞ்சுகிறார் பாபா. அதே போன்று பெங்களூர் வொயிட் ஃபீல்டில் உள்ள ஆசிரமத்தில் இருந்து 6 கிலோ தங்கம், 245 கிலோ வெள்ளி., 80 லட்சம் ரூபாய் ரொக்கம் எடுக்கப்பட்டது.

குவிந்து கொண்டிருந்த பல ஆயிரம் கோடி ரூபாய் பணத்தில் சிறு பகுதியை மருத்துவமனை, கல்லூரி, குடிநீர்த் திட்டம் என்று செலவழித்து ஆசிரமத்தின் செயல்பாட்டுக்குத் தேவையான முகமூடியையும் தயாரித்துக் கொண்டனர் சத்ய சாய் பாபாவும் அவரது அறக்கட்டளையும்.

2003-ம் ஆண்டு ஸ்டூலில் ஏறி நின்ற ஒரு பையன் அவர் மீது விழுந்ததில் எலும்பு முறிவு ஏற்பட்டு சாய்பாபா இயல்பாக நடமாட முடியாமல் போய் விட்டது. 2004 முதல் பொதுவில் வந்து அருள் பாலிப்பது குறைந்து விட்டது. அதன் பிறகு சில ஆண்டுகள் உயிரைப் பிடித்து வைத்துக் கொண்டிருந்த 2011-ம் ஆண்டு மூச்சுத் திணறல் ஏற்பட்டு மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டு உயிரிழந்தார்.

வாழ்நாளில் சமூகத்தை அட்டை போல் உறிந்து வாழ்ந்த இந்த மனிதரின் இறப்புக்கு 5 லட்சம் பேர் கூடினார்களாம். அவருக்கு இரங்கல் தெரிவித்தவர்கள், பக்தர்கள் பட்டியலில் மன்மோகன் சிங், சோனியா காந்தி, நரேந்திர மோடி, எஸ் எம் கிருஷ்ணா, அம்பிகா சோனி, மகிந்த ராஜபக்ச, தலாய் லாமா, சச்சின் டெண்டூல்கர் என்று பல்வேறு பிரபலங்கள் வரிசை கட்டி நிற்கிறார்கள்.

தன் மீது வைக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து “என்னுடைய புகழ் நாளுக்கு நாள் அதிகரித்துக் கொண்டே போகும். பொய் குற்றச்சாட்டுக்களை உலகம் முழுவதும் கொட்டை எழுத்தக்களில் விளம்பரப்படுத்தினாலும் அது ஒரு நாள் கூட ஒரு துளி கூட குறையாது. சில பக்தர்கள் இந்த பொய் குற்றச்சாட்டுக்களால் மனம் சஞ்சலித்திருப்பது போல தெரிகிறது” என்று உயிரோடு இருக்கும் போது சாய்பாபா சொல்லியிருக்கிறார். தனது முட்டாள் பக்தர்கள் குறித்து அவ்வளவு நம்பிக்கை வைத்திருந்தார் சாய்பாபா.

அவரது இறப்புக்குப் பிறகு அப்படி விளம்பரப்படுத்தலுக்கு தேவை இல்லாமலேயே அவரது உறவினர்களின் சொத்துச் சண்டை அந்த மோசடி விவகாரங்களை தெருவில் இழுத்து விட ஆரம்பித்திருக்கின்றன. காவிச் சட்டையும் கொஞ்சம் கண்கட்டு வித்தைகளையும் காண்பித்தால் ஒரு தரகு முதலாளிக்கு இணையாக சுருட்ட முடியும் என்று சாய்பாபா நிரூபித்திருக்கிறார்.

வாரிசுரிமைச் சண்டைகளுக்காக உடன்பிறந்தோரையும் கொல்வதற்கு தயங்கமாட்டார்கள் என்று முகலாய மன்னர்களை கேலி செய்யும் சங்கபரிவாரத்தினருக்கு ஆதரங்களோடு வருகிறார்கள் இந்து கார்ப்பரேட் சாமியார்கள்.

– பண்பரசு

மேலும் படிக்க

 1. வாயிலிருந்து தங்க முட்டையை வாந்தியாக எடுத்து கொடுத்து தன்னை கடவுள் என்று கூறிக்கொண்ட இவர் இறந்திருக்க கூடாது. அப்படியே இறந்தாலும் தனக்கு பிறகு தன்னுடைய சொத்துக்களில் பிரச்சனைகள் வரக்கூடாது என்று ஏதாவது மந்திரம் ஓதியிருக்க கூடாதா ?

  சாதாரன மல ஜலம் கழித்துக்கொண்டு இருந்து வாழ்ந்த எல்லோரும் மரனிப்பதைப் போல் மரனித்துவிட்டான் அவனை கடவுள் என்று ஏமாறும் உலகை நினைத்தால் சிரிப்பதா அழுவதா ?

 2. மக்களின் மடமையை பயன்படுத்தி சொத்து சேர்த்து , மடம் அமைத்துக்கொண்டு அனைவரையும் ஏமாற்றுகிரார்கள்! இவர்களை முற்றும் துறந்த முனிவர்கள் என்று யார் சொன்னது? இவர்களைநாடி வருபவர்களும் ஒன்றும் யோக்கியர்களில்லையே! கஞசா விற்ற பண்மும், கருப்பு பண்மும் சஙகமமாவது இவர்களிடம்தானே! வாடிய பயிரைக்கண்டு வாடிய , ராமலிஙகனார் மட்டுமே உண்மை துறவி! அவர் மதமும், மடமும் வேண்டியதில்லை! யாரும் பசித்திருக்க கூடாது என , சாதி மத வித்தியாசமின்றி சோறு படைத்தவர்!

 3. சாய்பாபாவிடம் தான் இப்போதாயா வெனிசுலா அதிபர் ஆசி வாங்கினார் என்று கேள்வி பட்டேன் உண்மையா? அப்படி எனில் இனி வெனிசுலாவில் குறைத்தபட்ச சமத்துவம் சாவோஸ் நிறுவித்து போல் இருக்காதா?

 4. பல நூறு மேஜிக் தெரிந்து வைத்து கொண்டு ஏமாற்றிய பேர்வழியை கடவுள் என்று சொல்லி கொண்டாடினார்கள், பகுத்தறிவாளர் கலைஞர் கருணாநிதி என்பவர் வீட்டிற்கு கூப்பிட்டு, மனைவி தயாளு அந்த கிரிமினல் காலில் விழுவதை கண்டு மகிழ்ந்தார் . எதுக்கு கிரிமனலான அந்த புட்டபர்தி சாமியாரை கூப்பிட்டு மரியாதை செய்ய வேண்டும் என கேட்டால் பணம் கொடுக்க போகிறான் என்றார்கள், அந்த புட்டபர்தி கிரிமனல் நாறடித்ததை விட கூவம் நாறி கிடக்கிறது?

 5. எவனாவது சாமியார் உன் புள்ள கண்டிப்பா அமெரிக்கா போயிடுவான்னு சொன்னா பொண்டாட்டி, பொண்ண கூட கூட்டி குடுக்கும் _____பசங்க இருக்குற வரைக்கும் சாமியாருங்க ஆட்டம் குறையாது…. தொடர்ந்து ஒரு பத்து சாமியார போட்டுத்தள்ளுனா ஒழுங்காயிடுவானுங்க மாமா பசங்க….

 6. போலிகளிடம் மக்கள் திரளாக போனார்களா இல்லை துரத்தப்பட்டர்களா? போலிகளுக்கு மாற்று சமூகத்தில் இருந்ததா? அறுபது வருட பகுத்தறிவு பிரசாரம் கோயிலுக்கும் மடங்களுக்கும் போகும் தமிழர் எண்ணிக்கையை குறைத்திருக்கிறதா இல்லை கூட்டி இருக்கிறதா? போலிகள் எப்போதும் இருந்தவர்கள் தான். அவர்கள் வெகு ஜன திரளால் பெரிதாக கண்டுகொள்ளப்படவில்லை. அதற்கு சாதி ஒரு காரணம். சமய பற்றும், இறை நம்பிக்கையும், மூட நம்பிக்கையும் தளர்வாக இருந்த ஒரு சமூகத்தை இறுக்கமாகும் சூழலை நோக்கி விரட்டிய காரணிகள் என்ன? மக்கள் தொகை பெருக்கத்தால் விளைந்த பாதுகாப்பின்மை மட்டுமே காரணமா? பாதுகாப்பின்மை உலகம் தழுவிய நிகழ்வு. எல்லா சமூகங்களிலும் போலிகளை நோக்கிய நகர்வு இருந்ததா?
  வினையும் எதிர்வினையும் இயங்கியல். எதிர்வினை பற்றிய அக்கறை இல்லாத வினை எதிரான விளைவை ஏற்படுத்தி விட்டது. சாதிகளாக உள் முரண்பாடுகளுடன் பிணக்கு கொண்ட இருந்தது தமிழ் சமூகம். தேசியம் என்ற கையிற்றால் கட்டி செயற்கையான ஒருமைப்பாடை உருவாக்க முயன்றது காங்கிரஸ் கட்சி. திராவிடம், பார்பனிய எதிர்ப்பு என்ற கையிற்றால் சமூகத்தை கட்ட முயன்றது திராவிட இயக்கம். இரண்டுக்குமான போட்டியில் திராவிடர் கழகத்தின் மொன்னையான அரசியல் மக்களை காங்கிரஸ் கட்சியை நோக்கி நகர்த்துகிறது என்பதை புரிந்து கொண்ட அண்ணாதுரை ஒன்றே குலம் ஒருவனே தேவன் என்று வள்ளலார் வழியில் பல்டி அடித்து கட்சியை உடைத்து வெளியேறி ஆட்சியை பிடித்தார். ஆட்சி அதிகாரத்தை திராவிட முன்னேற்ற கழகம் வள்ளலார் வழியில் பிடிக்கவில்லை. காங்கிரஸ் கட்சியின் பார்முலாவை பின்பற்றி சாதிவழி வேட்பாளர் நியமனம், கள்ள வோட்டு, ஓட்டுக்கு பணம் என்ற ஜனநாயக முறைகளைத்தான் பின்பற்றியது. சுதந்திரா கட்சி தயவினாலும், காங்கிரஸ் கட்சியின் கவனமின்மையினாலும் ஆட்சியை பிடித்தது தி.மு.க.
  ஆனால் ஆட்சி அதிகாரத்தை தி.மு.க. கையில் கொடுக்க முன் வந்த தமிழ் சாதிகள், ஏற்கனவே தி.க. வின் பகுத்தறிவு பிரசாரத்தின் எதிர் மறை விளைவால் மூட நம்பிக்கைகளின் பால் திரும்பிவிட்டனர். மறந்து போன குல தெய்வங்களை கண்டுபிடித்தனர். பிள்ளையார் கோவிலுக்கெல்லாம் கும்பாபிஷேகம் செய்தனர். வாழ்கையில் ஒரு முறை கூட போகாத திருப்திக்கு, வருடம் ஒரு முறை போக ஆரம்பித்தனர். பிரசாரத்தின் எதிர்மறை விளைவு இரண்டாம் பட்சமே. பகுத்தறிவு பகலவன்களின் தனி மனித ஒழுக்கம் சார்ந்த எதிர்வினையே முதலாவது காரணி. இவர்களது நடை,உடை, பாவனை,பேச்சு,பாலியல் ஒழுக்கம் அனைத்தும் இவர்களில் பெரும்பாலோனோரை பற்றி எதிர்மறை பிம்பத்தையே சாதிகளிடையே உருவாக்கின. கிராமங்களில் சரி, நகரங்களிலும் சரி, காங்கிரஸ் கட்சியில் இருப்பவர்கள் நாகரீகமானவர்கள், ஒழுக்கமானவர்கள் என்ற மதிப்பீடும் திராவிடர் கட்சியில் இருப்பவர்கள் ஒழுக்கம் கேட்டவர்கள், காட்டுமிராண்டிகள் என்ற மதிப்பீடும் எல்லா சாதியினரிடமும் இருந்தது. சாதியை முன் வைக்கும் தேர்தல் போக்கில் அலட்சியமாக காமராசர் இருந்த விட்டதாலும், படுத்துக்கொண்டே ஜெயிப்பேன் என்று சவடால் விட்டதாலும், காங்கிரஸ் தோற்றது. சாதியை முன் வைத்து வேட்பாளரை நிறுத்தியதாலும், சுதந்திரா கட்சியினரின் வோட்டுகள் சேர்ந்ததாலும், கள்ள வோட்டு, வோட்டுக்கு பணம் கொடுப்பதில் பண பலம் படைத்த மேல் சாதியினரின் முழு ஆதரவு இருந்ததால் தி.மு.க. தேர்தலில் வெற்றி பெற்றது. தமிழ் சாதிகளின் உள் முரண்பாடுகள் மீண்டும் தலை தூக்கியதும், தி.மு.க. உடைந்தது. சந்தர்பம் எம்.ஜி.ஆர். இக்கு சாதகமாக அமைந்தது. அன்றிலிருந்து இன்று வரைதமிழ் சாதிகள் தங்கள் உள் முரண்பாடை தீர்த்துக்கொள்ள வழி தெரியாமல் வெளி மாநில சாதிகளுக்கே ஆட்சி அதிகாரத்தை வழங்கி வருகிறார்கள்.

  • Mr Paraloka Pandiyan,you have over simplified a complex issue.Whatever Periyar taught has relevance even today.The most important reason for revival of superstitions is materialism and self-centered approach of upwardly mobile neo rich.Just because DMK got defeated in an Assembly election,Dravidian ideology can not be defeated.Remember that DMK scored 48% votes even in the last Assembly election.I strongly disagree with your observation stating that people belonging to all castes had a negative image about Dravidian leaders.Your reasons for victory of DMK in 1967 are also subject to debate.You are outpouring your hatred against Dravidian ideology.That”s all.

   • உங்கள் பின்னூட்டத்துக்கு நன்றி.
    நீங்கள் உங்கள் கருத்துகளை வைக்கிறீர்கள். தரவுகளுடன் வைத்தால் நன்றாக இருக்கும்.
    பெரியார் materialism போதித்தாரா இல்லை idealism போதித்தாரா?
    //Upwardly mobile neo rich// எந்த காலத்தில் நண்பரே? வேலை காலி இல்லை என்று எங்கும் போர்ட் தொங்கிய காலத்திலா?
    தி.மு.க., திராவிடர் கழகத்தில் இருந்து பிரிந்து வந்தாலும், அதன் தலைவர்கள் தொண்டர்கள் திராவிடர் கழகத்தின் தொடர்ச்சியாகவே பார்க்கப்பட்டனர். தி.மு.க. தோற்கவில்லை. எம்.ஜி.ஆர். முதல்வர் ஆக்கப்பட்டார். அவ்வளவே.
    //I strongly disagree with your observation stating that people belonging to all castes had a negative image about Dravidian leaders// உங்களுக்கு என்ன வயது என்று எனக்கு தெரியவில்லை. சுமார் எழுபது என்பது வயதுள்ள எல்லா சாதி மக்களிடமும் நீங்கள் கேட்டுப்பார்க்கலாம்.
    //Your reasons for victory of DMK in 1967 are also subject to debate// நீங்கள் இதற்கே இவ்வளவு பதட்டப்படுகிரீர்களே? இன்னும் கள்ளநோட்டு பற்றியெல்லாம் பேசினால் உங்களுக்கு மாரடைப்பே வந்து விடும் என்று நினைக்கிறன்.
    //You are outpouring your hatred against Dravidian ideology.// திராவிட ideology-நல்ல நகைச்சுவை.வணிக பத்திரிகை படித்து சொல்கிறீர்களா? Ideology என்றால் என்ன? திராவிடத்துக்கும் அதற்கும் என்ன சம்பந்தம்? திராவிடம் ஒரு இயக்கம்[mass movement]. Ideology எங்கிருந்து வந்தது? என் பின்னூட்டத்தை திரும்ப படித்து dravidian ideology என்ன என்று சொல்லுங்கள் நண்பரே.

     • அறுபதுக்கு மேல் வயதான தமிழர் நீங்கள்.
      //Only a Pannadai can identify another Pannadai.But people having Dravidian and Rationalist ideologies can not be called Pannadais since they ask questions.A Pannadai can not ask questions because it cannot retain anything in its brain.In the place of brain,a Pannadai has shallow substance.//
      இது நீங்கள் எழுதிய பின்னூட்டம் தானே? உங்கள் வயதுக்கு இப்போது நீங்கள் பன்னாடை என்று திட்ட முடிந்தால், அறுபதுகளில் திராவிட இளைஞர்கள் எப்படி திட்டியிருப்பார்கள்? சைவ சித்தாந்தம் பன்னாடைகளை பற்றிய தத்துவமா நண்பரே?
      //I am talking about the upwardly mobile neo rich of today and their attachment to materialism.// திராவிட பகுத்தறிவு பிரச்சாரம் தோற்றுப்போனது அறுபதுகளில் இருந்து எண்பதுகள் வரை. இப்போதல்ல.
      //attachment to materialism// இங்கே நீங்கள் பெரியாரை பேசுகிறீர்களா இல்லை பதி பசு பாசம் பற்றி பேசுகிறீர்களா?
      சொல் ஒன்று செயல் வேறாக இருப்பது idelogy அல்ல. அதற்கு dictionary பார்க்கவேண்டுமா?
      நன்றி.

      • My comment on “pannadai” was a responce to Paiya”s comment on Dravidian leaders.I am commenting on revival of superstitions of date.I am talking about importance given by modern youth to material wellbeing.

   • I know many serious superstitious hindus voting for DMK because my mom got govt job because of MK,My local DMK leader is very helpful,I vote for DMK becaus ethey are likely to win,or even worse I want a change and this time DMK.

    and where did u get the 48% number?

    http://en.wikipedia.org/wiki/Tamil_Nadu_legislative_assembly_election,_2011

    please check the link for the real numbers which is half of that.

    and as much as u like,the success of MGR and the manouevers of MUKA to become the CM in 1969 have proved that it is a failure and whatever some dogs might bark today,RIP.

    • //பகுத்தறிவு பகலவன்களின் தனி மனித ஒழுக்கம் சார்ந்த எதிர்வினையே முதலாவது காரணி. இவர்களது நடை,உடை, பாவனை,பேச்சு,பாலியல் ஒழுக்கம் அனைத்தும் இவர்களில் பெரும்பாலோனோரை பற்றி எதிர்மறை பிம்பத்தையே சாதிகளிடையே உருவாக்கின. கிராமங்களில் சரி, நகரங்களிலும் சரி, காங்கிரஸ் கட்சியில் இருப்பவர்கள் நாகரீகமானவர்கள், ஒழுக்கமானவர்கள் என்ற மதிப்பீடும் திராவிடர் கட்சியில் இருப்பவர்கள் ஒழுக்கம் கேட்டவர்கள், காட்டுமிராண்டிகள் என்ற மதிப்பீடும் எல்லா சாதியினரிடமும் இருந்தது. //

     So if the tamil people consider the congress leader like sathya moorthy who openly supported Deva dhasi system as civilised and the DK leaders who fought for them as uncivilised then whose misttake is tat ??

     • Also if Periyar’s marriage had a Negative image on DK why did not Nehru’s affair with mountbatten’s wife did not had a negative image on congreess ?? The reason is simple first the image of congress as FREEDOM FIGHTERS second the obbession our people have with WHITE SKIN and the sick mentatlity that Upper caste people are always higher than them..

  • So u are saying becos of Periyar’s marriage with Maniyamai .. The entire Tamil society got deviated to supersitious belief ??… I think u have some serious grudge against periyar and some soft corner for Mr. Ram. Just sleeping with one women doesn’t makes a man GREAT or sleeping with more than one women makes him a villan…The collective contribution does makes the difference … Did the DK movement had done it or Mr. Ram done it ???

   • நன்றி திரு ஜெனில் அவர்களே.
    மேல சொல்லப்பட்டது வெகுஜன மன பிம்பங்கள். அவ்வாறான பிம்பங்கள் உருவாவதுக்கு நான் காரணமில்லை.
    தனி மனித ஒழுக்கம் அரசியல் தலைவர்களிடம் தமிழ் சாதிகளால் எதிர்பார்க்கப்படவில்லை!!! உண்மைதானே.யதார்த்தம்தானே.
    சமயம் சார்ந்த விமர்சனம் வைக்கும் போதும், சமய கடவுள்கள், அவதாரங்கள், மடாதிபதிகள் ஆகியோரின் ஒழுக்கத்தை பகுத்தறிவு வாதிகள் திட்டும் போது திட்டியவர்களின் தனிமனித ஒழுக்கம் விமர்சிக்கப்பட்டது. அவ்வளவே. மக்களின் மன பிம்பத்துக்கு காரணம் அதுவே. திட்டப்படுபவர்களின் சாதியாக சமயமாக மாறி நின்று யோசிக்கும் திறமை நம் தமிழர்களுக்கு உண்டு.
    The moral of the story is: நீ ஒரு பொறுக்கியாக இருப்பதை பற்றி தமிழ் சமூகம் கேள்வி கேட்காது. நீ மற்றவர்களின் ஒழுக்கத்தை கேள்வி கேட்காமல் இருக்கும் வரை. புரிந்து கொண்டால் நீ தலைவனாகலாம்!!!

    சமகால நிகழ்வு ஒன்றையே பார்போம்.
    நித்தியானந்தா, ஜெயந்திரர் பிரசினைகளை கருத்தில் வைத்து பாருங்கள். தவறு செய்பவனை விமர்சனம் செய்யும் போது இடம் பொருள் ஏவல் தெரிந்து செய்ய வேண்டும். காஞ்ச மாடு மாதிரி பாய்ந்து பிடுங்குவது, எல்லா சாதியினரும், சமயத்தினரும் பாய்வது-எதிர்மறை விளைவை ஏற்படுத்தும். மீண்டும் சாதியை சமயத்தை இறுகசெய்யும். சீடர்கள் எண்ணிக்கை கூடும். ஆனதா இல்லையா?
    விமர்சனம் செய்ய தகுதி வேண்டும் என்று நான் கூறவில்லை. மக்கள் கூறுகிறார்கள்.
    நன்றி நண்பரே.

    • Even when Ambedkar came out of HINDUISM only a very minority ppeople came with him.. Also in places where Ambedkar worked against casteism it stronger than in Tamilnadu.. Waht reason will u give for this… Did Ambedkar had any scar in his personal life or public life ?? .. No the reason is the caste and religion are there for 1000s of years a mere 70 years cannot make it go away… it will take time…

     • Good Sir.
      Ambedkar is an intellectual of the highest sort. What he did was right-coming out of Hinduism. The situation was like that at that time. If it is now, I think he will not come out.
      On a personal level you can overcome and come out of your castism. It is an intellectual and emotional exercise. The people in general need strong external contradictions, factors to do the same. Unfortunately by reservation politics we have hooked them for life. All doors are closed now. Added to it we tease them in name of caste and overcoming caste and spoil even the remotest chance available.
      Caste is a social institution. Its members compete with other castes in economic spheres-there will be competition as long as differences are there. These competition changes the culture and concept of well being of the castes. It is a continuous process.
      Progress will be there only when people do something differently. To do something creatively you need to compete with some one with a difference. When you iron out difference in society[that is not possible scientifically] progress will slow down/cease since there is no motive for creativity.
      We have to wait for the time and period until when we succeed in educating our people to compete with themselves- a sort of self actuated contradiction. Pushing for a goal of knowledge acquisition and aiming for perfection with their own past knowledge and achievements as the reference points for comparison. [Do not compete with others; compete with yourselves type of slogan]
      We have to work in that direction. Till then let us learn to live with our castes.
      If someone talks of killing castes on an urgent basis- remember that suckers are up to some personal gain.

   • We need not be apologetic for the marriage of Periyar with Maniyammai Mr Jenil 1983.If these people do not understand the need for care at old age that too for a person without any issues,you can”t enlighten them Their caliber makes them to think only sex when they talk about marriage..They could not find any other reason to criticize Periyar.Periyar”s questions on Valmiki Ramayanam still remain unanswered by any of these “enlightened” people.Periyar was the person who talked about the puranic lies inside Sirkali temple also once.If you read the particular article by Kutthoosi Gurusamy,you will understand how the Sirkali people who came with bricks to attack Periyar,threw the bricks and brought garlands at the end of his lecture.

    • அய்யா,

     நீங்கள் கூறும் பதில் அண்ணாவுக்கும், ஈ.வே.கி.சம்பத்துக்குமா..?!! அவர்கள் வெளியேறியதற்கு கூறிய காரணங்களை நீங்கள் படித்ததே இல்லையா உடன்பிறப்பே..?!!!

    • He can adopt a daughter or he had relatives EVK Sampath,Sulochana/Ilangovan etc,so he cant trust his own family?

     When he could have adopted Maniammaiar as a daughter,why did he marry?

     Please dont give excuses sir.

     Periyar’s questions,he could have easily debated with Rajaji on any of these topics but they never made an attempt ever,

     I dont know who those sirkazhi people,DK peddles a lot of blatant lies to build an image,i wont be surprised.

     I wish Periyar made better use of his wealth like GD Naidu instead of confusing and corrupting people.

  • நீங்கள் சொல்வது சரிதான் நண்பரே.அகக்கண் மட்டுமல்ல இவர்களுக்கு புறக்கண்ணும் கிடையாது. பிடரியில் தேடினாலும் இருக்காது. வாசம் பிடித்து ஒன்றன் பின் ஒன்று செல்லும் செம்மறி ஆடுகள்.
   தமிழ் சமூகம் ‘சமயங்களால்’ காயடிக்கப்பட்ட சமூகம். இதில் உள்ளூர் பாக்குவெட்டி வைத்து வெட்டியவனைவிட இறக்குமதி செய்த பாக்குவெட்டியால் காயடிதுக்கொண்டவர்களின் மலட்டுத்தனம் தீவீரமானது.
   பார்த்துக்கொண்டே இருங்கள்: செத்த நாயை தாண்டி செல்லும் லாவகத்துடன் இவர்கள் நொண்டியடிப்பதை.
   நாயை கல்லால் அடித்தாலும் தடவிக்கொடுத்தாலும் அதன் பதில் குரைப்பதே.யாரோ ஒரு கவிஞர் இப்படியானவர்களை கோவேறு கழுதைகள் என்று திட்டினார்.சம கால வரலாற்றையே கண்ணை இடுக்கிக்கொண்டு பார்ப்பவர்கள் கடந்த கால வரலாற்றை எப்படி பார்பார்கள்?
   உண்மை கண்ணுக்கு வெளியே உள்ளது என்பார் உண்டு. உண்மை கண்ணுக்கு உள்ளே உள்ளது என்பார் உண்டு. உள்ளும் வெளியும் உள்ளது என்பார் உண்டு. காட்சி பார்வையை மாற்றும் பார்வை காட்சியை மாற்றும் என்பார் உண்டு.எல்லோருக்கும் எதோ ஒரு காட்சி தெரியும். கண்ணை மூடிக்கொண்டு பார்பவர்க்கு என்ன தெரியும்?
   புறத்தை பார்க்கும் பார்வை என்ற ப்ரோக்ராமை சிலர் கடவுளைப்போல் மாறா தத்துவமாக வைத்துள்ளனர். இதில் ப்ரோக்ராமை நான்தான் சரியாக கற்றவன்/கையாள்பவன் என்ற வெட்டி சவடால் வேறு.
   அறிஞர்கள் தான் கண்ட தரிசனத்தை சொல்வார்கள். உங்கள் தரிசனத்தை நீங்களே காணவேண்டும் என்று சொல்வார்கள். அவர்கள் தின்றதையே நாமும் தின்னவேண்டும் என்று சொல்லமாட்டர்கள். [ஆயினும் அவர்கள் அடியெடுத்து கொடுத்ததை மட்டும் நாம் படி எடுத்து வைத்துகொண்டு அரைத்த மாவை அரைப்போம்.]
   ஆனால் மேய்ப்பர்களோ முக்காலத்திலும் உள்ள எல்லாவற்றையும் நானே தின்றுவிட்டேன், நான் பேண்டதை மட்டும் நீங்கள் உலகுள்ளவரை உண்ணக்கடவது என்று சபிப்பார்கள். [அதையே அமிர்தமென்று அருவெறுப்பின்றி ஆயுளுக்கும் நாம் உண்போம்.]
   நிர்வாணமாய் இருக்கிறீர்கள் என்று சொன்னால் சொன்னவன் மேல் சிறுநீரை பீச்சி அடித்து மகிழும் செய்கையை கிறுக்குத்தனமான பழக்கம் என்று கருதவேண்டாம்-அதுவே ஒரு பெரும் கூட்டத்தின் தத்துவம்.

 7. அரைநூற்றாண்டுக்கு முன்வந்த “பராசக்தி” என்ற திரைப்படதிலேயே போலிச்சாமியார் முகமூடிகள் கிழிக்கப்பட்டிருக்கிறது. “கடவுள் பெயரால் காமலீலை நடத்தும் போலிப்பூசாரிகளை நாட்டிலே நடமாட விட்டது யார் குற்றம்?” – அற்புதமான வசனம். இத்தனை வருடங்கள் கழித்து, விஞ்ஞானம் வளர்ந்து, கல்வியறிவு வளர்ந்தும் மக்கள் திருந்தாமல் இப்படிப்பட்டவர்களை நம்புவதை என்னவென்று சொல்வது.

  • If they make parasakthi today,it ll invovle the case of Stalin raping Fathima Babu.

   It looks like Fake Commonsensers were crazy to take the place of the poosari.

   • நீங்கள் ஸ்டாலினை குற்றம் சொல்வதாக நினைத்து, ஒரு பெண்ணை அழுக்காக்காதீர்கள்.
    (கோவிந்தாச்சாரி + சாமியாரினி … ஜோடியின் டிரிபிள் எக்ஸ் போன்ற நிஜங்களை வைத்துக் கொண்டு கற்பனை கதைகளை ஏன் ஜோடிக்கிறீர்கள்)

 8. இப்போதும் ஆசிரமத்தில் கூட்டம் வந்துதான் போகிறது- ஒரே ஒரு குறை: விபூதி வரவழைத்து கொடுக்க பாபா இல்லை:
  னித்யாவை தற்காலிகமாக பணியில் அமர்த்தலாமா?

 9. இன்றைய அரசியலில் சாமியார்களின் பங்கு மிக முக்கியமாகிப்போய்விட்டது! எத்தனை பெரியார்கள் வந்து என்ன அறிவுரை கூறினாலும் , செக்குமாடுகள் போல சாமியார்களை சுற்றும் அப்பாவிகள், மூடர்களிடமிருந்து கொள்ளையடிக்கவும், அரசியல் தரகுவேலைக்கும், மறைமுகமாக லஞசம் பெறவும், மடம் ஒன்றும், தலைவனாக மட சாமியும் இப்பொதைய சமூகத்தின் தேவையாகிவிட்டது! ‘அன்ன சத்திரம் ஆயிரம் வைத்தலின், ஆங்கோர் ஏழைக்கு எழுத்தறிவித்தல் மலை போலும்மே’ என்று யாரோ சொன்னார்கள்! ஆனால் தற்போதைய சாமியார்கள் அனைவரும் பணம் கறக்க பல்கலைகழகங்கள் ஆரம்பித்துவிட்டனர்! அன்றய காமதேனு வஷிஷ்ட மகரிஷிக்குமட்டும் வேண்டியதை சொரிந்தது! இன்றைய காமதேனுக்கள் எல்லா ரிஷிக்களுக்கும் சொரிகிறது! மக்கள் விழித்தெழ விரும்பவில்லை! மதம் ஒரு அபின் தானே!

 10. நானறிந்த சாமியர்களில் சிறந்தவ்ர் பெரியார்தான்! நியாய அனியாயஙகளை அக்குவேறு ஆணிவேறாக, விருப்பு வெறுப்பு இன்றி அலசி ஆராய்ந்தவர்! பார்ப்பன புரட்டல்களை எத்தனை மிரட்டல்கள் வந்தபொதும் அஞ்சாமல் சாடிய்வர்! தனிப்பட்ட பார்பனர்களின் நற்பண்புகளை போற்றியவர்! உன்னால் முடியும் தம்பி என்ற ஊக்கவொலி போல அக்காலத்தில் சுயமரியாதையுடன் எழுச்சி கொள் ! தூஙகாதே தமிழா , என தட்டியெழுப்பியவர்! உண்மையான பகையிலி! நாம கடைசியாக பெற்ற சித்தர்!

  • // நானறிந்த சாமியர்களில் சிறந்தவ்ர் பெரியார்தான்! //

   // நாம கடைசியாக பெற்ற சித்தர்! //

   மேலே நண்பர் பரலோகபாண்டியனின் பின்னூட்டங்களைப் படித்துவிட்டு இதையும் படித்தால் பெரியார் பிறந்த மண் உண்மையிலேயே புனித மண்தானோ என்று தோன்றுகிறது..
   இங்கே அவருக்கு ஒரு கோயில் கட்டி குரு பூசை நடத்தத் தவறிவிட்டார்கள் சீடர்கள்..

   • The only negative point u can make out of periyar is his personal life.. But no one can nullify his part is making TamilNadu less castist… Still in other parts of INDIA peple are naming themseleves as RAO and REDDY… But its not the case in Tamil NAdu tat itself a great victory against casteism…

    • மீண்டும் மீண்டும் நீங்கள் பெரியாரின் தனிப்பட்ட வாழ்கை என்று பேசுவது தவறு.
     பெரியாரின் சீடர்களின் வாழ்க்கையைப்பற்றி பேசுங்கள் உங்களுக்கு தெரிந்திருந்தால். பெரும்பான்மை மக்கள் பெரியாரை பார்த்ததோ கேட்டதோ இல்லை. அவரின் சீடர்களையே தெரிந்து வைத்திருந்தார்கள்.இந்த சீடர்களின் வாழ்க்கை பயணம் மக்களின் மனதில் ஏற்படுத்திய மாற்றத்தை பேசுங்கள்.
     நிற்க.
     மக்கள் விவரமானவர்கள். பெரியார் சொல்லவந்ததை சரியாக புரிந்து கொண்டு தங்கள் வாழ்கையில் பயன்படுத்திவிட்டார்கள். ஆம் பார்பன எதிர்ப்பை பற்றிக்கொண்டார்கள். பகுத்தறிவை குப்பையில் வீசி விட்டார்கள். இந்து சமயத்தை காப்பாற்றிவிட்டார்கள்.
     பெரியார் வேண்டியது அதுதானே? தான் போடும் கூச்சலின் எதிர்மறை விளைவை பற்றி தெரியாத/யோசிக்காத/திட்டம் போடாத ஒரு அரைவேக்காட்டு முட்டாள் என்று நீங்கள் வேண்டுமானால் பெரியாரை பற்றி நினைக்கலாம். நான் அவ்வாறு நினைக்கவில்லை. அவர் கைதேர்ந்த காரியக்காரர். பரம்பரையான [விஜயநகரத்து] ஒரு அரசியல் கடமையை அவர் செவ்வனே செய்து முடித்துவிட்டார். வரலாற்றில் இதற்கு முன்னர் விஸ்வநாத நாயக்கரும், திருமலை நாயக்கரும் இந்த அரசியல் கடமையை செவ்வனே செய்தார்கள். ஆயிரக்கணக்கில் கழுவேலேற்றி கொன்ற பார்பன பாண்டிய கூட்டணியில், பாண்டியர்களை அன்றே கருவறுத்தனர்; பார்பனரை விட்டு வைத்திருந்தனர். பின்னர் பார்த்து கொள்ளலாம் என்று. பெரியார் முடித்து விட்டார்.

     • U cannot blame periyar for his follower’s mistakes also Periyar fought against the hishgest social evil at that time and its Brahmin Supermacy and Women suppression… After 50 years you are bringing some old history and saying that periyar wanted to establish Nayakar rule what u r saying is “Ayirathil Oruvan” movie kind of Plot existed… And i have difficulty in believing it… Also the DK movement is the one empowered most of the today’s Athika sathihal if it were not DK tamilnadu wud also had Brhmin supermacy.. Is this a wrong thing did by periyar… There was Brahmin supermacy and periyar fough it now u r saying he was indirecly supporting Nayakar empire..

      • உங்களுக்கு வரலாறு பாடப்புத்தகத்தில் படித்ததோடு சரி என்று நினைக்கிறன். சரி. பழுதில்லை.
       உங்களுக்கு தமிழ் தெரியாதா? நான் என்ன பதிற்றுபத்து செய்யுளா சொல்லிவிட்டேன்?
       நாயக்கரு விஷம் நல்லாத்தான் வேலை செய்யுது.
       போங்க போய் சீமானை பாருங்க.

       • U r Not answering direct question rather u are resorting to conspiracy theories… Did periyar fought against socail evils at his time without any personal agenda or NOT ?? Iam saying Yes if u are saying NO please come up with arguments supported by evidence from his life.. But instead of doing it, u are sayinh Periyar is a Naiyakar and he finished the job previously done by his forefathers.. This is like u r thinking for story for Ayirathil Oruvan 2… So u r from Seeman tent ?? SUuuuper…..

        • he did have a personal agenda,he was supporting those telugu/kannada castes and he mostly a leader of those people.

         Nobody in southern districts except vaiko’s group rate him high.

     • ஆக மொத்தத்தில் இந்த பின்னூட்டங்களை பார்த்து குழப்பமடைபவர்கள் எளிமையாக பரலோகபாண்டியன் பெரியாரை எதிர்கிறார் பார்ப்பனர்களை ஆதரிக்கிறார் என்று புரிந்து கொள்க.

     • சிவப்ப நாயக்கர் போலவோ,திருமலை நாயக்கர் போலவோ, ராணி மங்கம்மாள் போலவோ ஏரி குளங்கள் வெட்டி, சாலைகள் அமைத்து, சத்திரங்கள் கட்டி தமிழ் மக்களின் அன்பைப் பெறமுயலாமல், நாகம நாயக்கர், விசுவநாத நாயக்கர் வழியில் தமிழ் மக்களை வெட்டி வெட்டி திராவிடர்களுடன் ஒட்டிவிட்டார்.. மேடையில் வாயால் வசவுகளை அள்ளிவிட்டே இதைச் சாதித்திருக்கிறார் என்றால் சும்மா சொல்லக்கூடாது, நாயக்கர் கெட்டி நாயக்கர்தான்..!

      • கெட்டிக்காரர்தான். இன்ன வரைக்கும் தமிழ்நாட்ட பாப்பாத்தி (அந்தம்மா சொன்னதுதான்) ஆண்ட கூட பெரியாருக்கு எதிரா ஒன்னையும் …….முடியல அல்லவா.

       • பெரியாருக்கு எதிரா தமிழ்நாட்டு மக்கள் எல்லாத்தையும் ஏற்கனவே …… தான் அவங்க 3 முறை முதலமைச்சராயிருக்காங்க..

       • இவ்வளவு அலப்பரைய கொடுத்துட்டு—-
        வந்தேறிகள் கிட்ட ஆட்சிய கொடுத்துட்டு——-
        இப்போ வெட்டி ஜம்பம் வேற.
        எப்போய் வேட்டிய கட்டு. உள்ள அண்டர்வேரே காணோம்.

     • This is an atrocious comment.Mr Paraloka Pandiyan.Let me know your age please.Do you know how many lectures were delivered by Periyar during his life time.Periyar visited every town and village in the knook and corner of TN.Your comment is like saying that people do not know the sun.Do not think that all who are reading your comments as “bacchaas”I am reminded of late Malarmannan who used to tell such wild stories in “Thinnai”.As some one has pointed out elsewhere,your kind of stuff is fit for publication in Thinnai,Tamilhindu.com etc and not in Vinavu.The editors of Vinavu,please note.There should be some sense of responsibility while making comments.

       • When you talk about a great social reformer,talk decently with valid points.Mr Harikumar also related Aids and other diseases while talking about Periyar.First behave yourself.You also wrote that you have to be “Adavadi”when you put your comments here.Adavadi comments will invite harsh backbiting if not Adavadi comments.We have a culture.We will not be nasty like you.

    • பெயரளவில் மட்டுமே மறைக்கப் பட்ட சாதி, அரசியல் சமூக தளங்களில் உரம்போட்டு வளர்க்கப்பட்டது ஒரு சாதனையா..?

     • ofcurse it is achievement… Periyar till his last breathe fought against caste system without attaining any personal gain… Even he didnt accedpt any govt position of enter electrol politics becaose he din’t wanted any compromise in his principles…He and the DK movement have achieved a significant part in this and we still have a long way to go… can u disagree on the above ?? if yes then how ???

       • நாங்க மரம் வளரும் முன்னாடியே பழத்த புடிங்கி வச்சுட்டோமுள்ள!

 11. இராமர் சிலைக்கு செருப்பு மாலை அணிவிப்பது பகுத்தறிவு. அதையே பெரியார் சிலைக்கு போட்டால் மூடநம்பிக்கை.

   • ராமர் படத்தை செருப்பால் அடித்தபோதே தெரிந்துவிட்டதே ராமரை விட ராமசாமியாருக்கு ஏகப்பட்ட பகுத்தறிவு என்று.. எடுத்தது கண்டனர் இற்றது கேட்டனர்.. அவர் எடுத்தது வில், இவர் எடுத்தது செருப்பு.. அது உடைந்தது, இது அறுந்தது..

  • ராமனை செருப்பால் அடிச்சா என்ன தப்பு பரலோகம் அவர்களே உங்களுக்கு ஏன் பாப்பானுக்கு வர்ற மாதிரி பெரியார் மேல் கோபம் வருது ?

   • ராமரை அல்ல.. ராமர் படத்தை..

    ராமர் படத்தை செருப்பால் அடித்தால் பாப்பானுக்கு மட்டும்தான் கோபம் வருமா..?!

    • தமிழகம் உள்ளிட்ட தென்னிந்திய மாநிலங்களில் பார்ப்பனர்கள் தவிர பிற சாதி மக்களிடையே ராமர் வழிபாடு கிடையாது.

     • கவுண்ட் பண்ணித்தான் தைரியமாக ராமர் படத்தை அடிச்சிருக்காரோ..?!!!

      • //இது அறுந்தது.//

       செருப்பு பிஞ்சிருன்னு சொல்றாங்க இல்லியா அது மாதிரி ராமர் படத்த அடிக்கறாப்புல பார்ப்பானர்களுக்கு ஒரு மிரட்டல்.

       • அவரு அன்னிக்கு பிஞ்ச செருப்பால கொடுத்த அடிதான் இன்னவரைக்கும் பார்ப்பனர்கள் மேடை போட்டு பேச முடியாம மூடிகிட்டு இருக்காங்க

        • பார்ப்பனர்கள் மேடை போட்டு பேசினார்களா..?! இன்னவரைக்கும் பேச முடியாம மூடிக்கிட்டு இருக்க காரணம் அவர் பிஞ்ச செருப்பால ராமர் படத்துக்கு கொடுத்த அடிதானா..?! கவுண்ட் பண்ணி அடிக்கிற வீர தீர சூரர்தான் போங்கள்.. ஒவ்வொரு ஆண்டும் சித்திரை முழுநாள் கூட்டம் நடக்கும் போதெல்லாம் பெரியார் கல்லறையிலிருந்து கூட அப்பீட்டாயிருவாராமே..

        • santhanam,

         you guys over rate periyar and his contributions,the brahmin powerful people still exist in TN with their power,only the poor ones received problems and they have happily left the stinkhole called TN.

        • ஆனா அவங்க ஆட்சிய, அதிகாரத்த கையில வச்சிருக்காங்க.
         நீங்க பிஞ்ச செருப்ப கையில வச்சிருக்கீங்க.
         அந்த செருப்ப வச்சி ஊரு ஊரா மேடை போட்டு உங்க தலையில அடிச்சுக்குங்க. அப்பமாவது புத்தி வருதான்னு பாப்போம்.
         தமிழர்கள் அவ்வளவு வெட்கம் கெட்டவர்களா நண்பரே? குப்புற விழுந்தாலும் _______ மேலதான இருக்குன்னு சொல்லிக்கிட்டு திரியுறீங்க.

     • There may not be any explicit worship but they dont see a ramar temple different from any other temple,nor do they see the story of ramayanam or mahabharatam and the characters being very alien in anyway.

     • சேலம் அயோத்திபட்டினம் கோதண்டராமர் கோயில் போய் எந்த சாதிகள் கும்பிடுகிறார்கள் என்று பார்த்து சொல்லவும். தமிழ்நாட்டிலேயே மூலவர் இராமனாக உள்ள கோயில்கள் உண்டு. அதெல்லாம் பார்பான் கட்டியது இல்லை. பறையர் பூசை செய்த இராமர் கோயில் தெரியுமா?
      கட்சி ஆபீசுல உக்காந்துகிட்டு பீலா விடக்கூடாது.
      பெரியார் ஏன் முருகனை,சிவனை,பெருமாளை செருப்பால் அடிக்கவில்லை? அடுத்த நாள் கையை எடுத்துவிடுவார்கள் என்ற பயமா? ஊருக்கு இளைச்சவன் பிள்ளையார் கோயில் ஆண்டி என்ற கதையாக திருப்பி தாக்கமாட்டான் என்று பலவாறு ஆராய்ச்சி செய்து உறுதிபடுத்திகொண்டு ஏப்ப சாப்பையா பார்த்து அடிக்கிறது தான் புறநானுற்று வீரமோ?[பெரியார் கன்னடர் என்று சொல்லி தப்பித்துவிடலாமா?]
      ஒரு பேச்சுக்கு குரானையோ பைபிளையோ எரிச்சு பார்க்கிறதுதானே? அதெல்லாம் பகுத்தறிவு சமயங்களா?[அம்மக்கள் மன்னிக்கவும்]
      அடிதடி, காட்டுமிராண்டி அரசியல் நடத்திக்கொண்டு வந்தேறிகளிடம் ஆட்சியை கொடுத்துவிட்டு எக்காரணம் கொண்டும் தமிழ் சாதிக்காரன் ஆட்சிக்கு வரக்கூடாது என்று கூட்டணி போட்டு வேலை செய்வது யாரிடம் துட்டு வாங்கிகொண்டு? கேவலமா இல்லை?

    • அந்த பொமை படத்தை தானே ராமன்னு சொல்றீங்க. பாப்பானுக்கு மட்டும் தானே வந்துது, இப்பவும் வருது தமிழனுக்கு வரலியே. தமிழன்னு சொல்லிக்கிற சில கருப்பு பாப்பானுகளுக்கு வரலாம்.

     • ராமரை வணங்க ராமர் படத்தைத்தான் பயன்படுத்த முடியும், பெரியார் படத்தை பயன்படுத்த முடியுமா..? நீங்களும்தான் பெரியாருக்கு மரியாதை செய்கிறோம் என்ற பெயரில் அவர் படத்துக்கு மாலை போட்டு வணங்குகிறீர்கள்.. அதில் முழித்துப் பார்த்துக் கொண்டிருக்கும் பெரியார் உங்களிடம் மூக்குப் பொடி எங்கே கொண்டு வா என்று கேட்பது போல் தோன்றினால் நீங்களும் எதற்கும் இருக்கட்டும் என்று வாங்கிக் கொண்டுவந்து வைக்கப் போகிறிர்கள்.. வழிபாடுன்னா இதெல்லாம் சகஜமப்பா..

     • who r u?

      A guy named Stalin is talking about tamil people and culture.The day you suck up for random foriegn cultures instead of merely using them as a learning tool,u lost ur right to comment on these things.

 12. உண்மைதான் நண்பரே.
  ஆனால் என்ன செய்வது? தமிழர்கள் ஏகபத்தினி விரதனை விட ஏகப்பட்ட பத்தினி விரதர்கள் மேல் என்று நினைத்துவிட்டார்களே!

  • பெரியார் மீது பரலோகபாண்டியனுக்கு எவ்வளவு வண்மம், அதற்காக நீங்கள் ஆர்.எஸ்.எஸ் சில் இருக்கிறீர்கள் சொல்லவில்லை பரலோகபாண்டி. அரை டவுசர் போட்டாத்தான் பார்ப்பன கும்பலுக்கு சொம்படிக்க முடியுமா என்ன ?

 13. //ஆனால் என்ன செய்வது? தமிழர்கள் ஏகபத்தினி விரதனை விட ஏகப்பட்ட பத்தினி விரதர்கள் மேல் என்று நினைத்துவிட்டார்களே!
  //

  According to periyar sleeping with a single women does not make him a hero.. The sambooham murder he did made him enemy of the suppressed people so only periyar opposed him.. If u have make every men who lives and dies with a single women then most of INDIANS (including me) have to be made national Heroes 🙂

  • களப்பிரர்/கலப்பினர் வரலாறு படியுங்கள். நாயக்கர், சமண, பௌத்த வரலாறு படியுங்கள். பெரியார் புத்தரை, அருகரை ஏன் திட்டவில்லை என்று பாருங்கள்.

   • பெரியார் வருணாஸ்ரம வெறியன் ராமனை மிதி மிதின்னு மிதிச்சது தான் பரலோகபாண்டிக்கு வலிக்கு போலிருக்கிறது.

    • குகனை சகோதரன் என்று கூறி அரவணைத்துக் கொண்ட ராமர் வருணாஸ்ரம வெறியன்.. வாயாலேயே வூடு கட்டிக் கொண்டிருந்த பெரியார், ராமரை மிதி மிதி என்று மிதித்தாரா..?! படத்தில் இருப்பவன் எப்படி வெளியே வருவான் என்ற பகுத்தறிவு தந்த தைரியத்தால்தான்..

     • அம்பி கொஞ்சம் கூட சிந்திக்கமாட்டேன் என்பதில் பிடிவாதமாக இருக்கும் உங்களிடம் பேசுவதை விட கொஞ்சூண்டாவது சிந்திக்க நினைக்கும் பரலோகபாண்டியிடம் பேசுவதை நான் பயனுள்ளதாக கருதுகிறேன்.

      • ஒரு செயலுக்கு எதிர்மறை விளைவு வரும் என்று தெரியாமல் வினை செய்தால் அவன் அறிவிலி.
       எதிர்மறை விளைவை வேண்டியே வினை செய்தால் அது குயுக்தி.
       பெரியார் அறிவிலியா இல்லை குயுக்தியானவரா?

       70 வருட பகுத்தறிவு பிரசாரம் கோயிலுக்கு போகும் கூட்டத்தை கூட்டி உள்ளதா இல்லை குறைத்து உள்ளதா?
       யோக்கியமாக பதில் சொல்லவும்.[கற்பனை காரணங்களை இழுத்து கொண்டு வரவேண்டாம். ]
       70 வருட பார்பன எதிர்ப்பு பார்பனரிடம் இருந்து அதிகாரத்தை கைப்பற்றி உள்ளதா இல்லை பார்பனரிடம் அதிகாரத்தை கொடுத்துவிட்டு வாயில் விரல் வைத்து சூப்பிக்கொண்டிருக்கிறதா?
       நியாயமாக பதில் சொல்லவும்.
       நான் நேர்மையாக சிந்திக்கிறேன். அதனால் தான் பெரியார்/திராவிட வரலாற்றை சாடுகிறேன்.
       என் மீது பார்பன அடிவருடி,தமிழ் தேசிய பிற்போக்குவாதி, இன்னபிற வசவுகளை கூறினாலும் அது உங்கள் அறியாமையை தான் வெளிப்படுத்தும். என் மீது ஒட்டாது. சந்தேகம் இருந்தால் பார்பனரையே கேட்டுகொள்ளுங்கள். உங்களுக்கு புரியாததெல்லாம் பொய் அல்ல. உங்களுக்கு பிடிக்காததெல்லாம் விஷம் அல்ல. உங்களுக்கு செரிக்காததெல்லாம் கல்லல்ல.
       அது சரி சிந்திப்பது யோசிப்பது என்றெல்லாம் நீங்கள் பேச ஆரம்பித்துள்ளது வரவேற்கதக்கதுதான். பேச்சோடு நிறுத்தாமல் செயலில் காட்டுங்கள் நண்பரே. அடியெடுத்து கொடுத்ததை மட்டும் படியெடுத்து வைத்துகொண்டு மார்கண்டேயன் போல் வாழ விருப்பமோ?

       • No one said that power is taken away from bhramins… The Brhamin domination is there for 2000 years DK and periyar are not even 100 years old.. It will take time for things to happen… Ofcourse DK parties are succssful in empowering the suppressed people(to a minimal extent).. Most of the BC, SC castes who where denied education have got ediucation.. Are now in govt positions… Getting higher education and competeing with OC students because of reservation… There is dirty politics.. Selfish leaders etc but still we have achieved many thing those are still distant dream for many suppressed people in other parts of the country… But here the discussion is wat mistake did periyar did ?? Can u give evidence or information from his life rather than taking his caste as the only evidence ???…

        • if u dont deserve power,u wont get it.and if u get,u cant keep it.

         GD Naidu was not denied education,many people doing well today do not have parents with reservation.

         • Elsewhere you have stated that there is no brahminism.Your first sentence is the classic example of brahminism.How dare you say that we do not deserve power?Are you the creator of the world?Or the dictator of India?I know you are holding civil engineering degree.Be civilized.

          • Why r u taking it personal it is not about you I am saying in general only philosophers or people without greed can keep power well not muka and his 336 kids

       • //ஒரு செயலுக்கு எதிர்மறை விளைவு வரும் என்று தெரியாமல் வினை செய்தால் அவன் அறிவிலி.
        எதிர்மறை விளைவை வேண்டியே வினை செய்தால் அது குயுக்தி.
        பெரியார் அறிவிலியா இல்லை குயுக்தியானவரா?//

        This is wat i saying from the begining… Periyar tried to get a solution for wat was the problem at that time… he is Neither CUNNING Nor STUPID.. He just wanted a solution for the HOT burning problem from a COmmon Man perspective… HINDUSIM was the problem at tat time…. In Nagercoil majority of NADARS got converted becos the BRITHISH COURT ruled as “As per HINDU laws we cannot allow NADARS and other lower caste people to wear upper cloth because the sate cannot interfere in religiou matters” (ofcourse the court ruling is wrong and cunning).. Now can u say, “They have NOT thought about the future.. As they got converted to Christianity only there is religious tension in KK district, They shud have waited for independance and then shud have gone for court ” .. Ambedkar has explained this with a story “If cholera comes to a village will the people vacte the village or stupidly believe that this is our home if we go out we won’t have a Home.. We will have future issues in other places.. so we have to stay here and wait until the govt sends help ??” .

        • // In Nagercoil majority of NADARS got converted becos the BRITHISH COURT ruled as “As per HINDU laws we cannot allow NADARS and other lower caste people to wear upper cloth because the sate cannot interfere in religiou matters” (ofcourse the court ruling is wrong and cunning).. Now can u say, “They have NOT thought about the future.. As they got converted to Christianity only there is religious tension in KK district, They shud have waited for independance and then shud have gone for court ” .. //

         நாடார்கள் கிறித்துவ மதத்திற்கு மாறிக்கொண்டிருந்ததை தடுக்கும் எதிர் வினையாற்றியவர் அய்யா வைகுண்டர்.. அவரது ஆன்மீக-சமூக இயக்கம் நாடார் சமூகத்தின் மீட்சிக்கு மட்டுமல்ல, பிற சமூகங்களின் மீட்சிக்கும் எத்தனை வலிமையான பின்புலமாக இருந்தது என்பதை அவருக்குப் பின் சுமார் 75 ஆண்டுகளுக்குப் பின் தன் சேவையைத் துவக்கிய பெரியாரின் அடி-உடை-திட்டு பாணியுடன் ஒப்பிட்டுப் பார்க்கவேண்டும்..

         // Ambedkar has explained this with a story “If cholera comes to a village will the people vacte the village or stupidly believe that this is our home if we go out we won’t have a Home.. We will have future issues in other places.. so we have to stay here and wait until the govt sends help ??” . //

         அம்பேத்கர் இந்தியா முழுதுமுள்ள ஒடுக்கப்பட்டவர் விடுதலைக்குப் போராடியவர்.. அய்யா வைகுண்டர், திரு நாராயண குரு போன்ற ஆன்மீக-சமூகத் தலைவர்களை இந்தியா முழுவதும் தோன்றுவார்கள் என்று எதிர்பார்க்க முடியாத எதார்த்த சூழலில் இந்து மதத்துக்கு மாற்றாக அம்பேத்கர் முன்வைத்தது புத்த மதமாற்றமாக இருந்தது.. ஏன் கிறித்தவமோ, இஸ்லாமோ, சீக்கியமோ அவரால் பரிந்துரைக்கப்படவில்லை என்பதையும் நீங்கள் மேற்கோள் காட்டலாமே..

         • Here i have NOT taken the example to justify christianity or Islam.. Iam just asking a question what shud the suffering people have done ???… Converting to another religion gave them a solution from their miseries.., The same way Periyar opposed HINDUISM becos it promoted casteism… Iam just asking wat mistake do u find in tat ???… Also when taking about Ambedkar even he has said HINDUISM cannot be Reformed… So u agree with him ??? .. Both Ambedkar and Periyar opposed HINDUSIM… the only difference is Ambedkar proposed Budhism and Periyar said Atheism if u can’t live without god go to any other religion…

          • it is too simplistic to associate periyar and ambedkar like that,ambedkar is a class act and did the right thing to help dalit people but thats not the story with periyar,he ll always remain a confused OBC leader and his progeneies prove so.

           He is just an image/idea that is used nicely by the kazhagams to confuse people today.

       • //70 வருட பகுத்தறிவு பிரசாரம் கோயிலுக்கு போகும் கூட்டத்தை கூட்டி உள்ளதா இல்லை குறைத்து உள்ளதா?//

        This is exactly what periyar feared… When Anna and others wanted to follow electrol politics.. Periyar said “Entering electrol politics will make us weak in our GOAL and we will need to make compromises in many aspects”…After tat only DMK came into existence and DK lost it most efficient cadres … Comming to power has its own positives and negatives one of the compromise made is RELIGIOn by ANNA as “ONTRE KULAM ONTRE THEIVAM”…

     • //படத்தில் இருப்பவன் எப்படி வெளியே வருவான் //

      அதான் நீங்கள் இருக்கீங்களே?

      • அடிக்கும் போதுதான் நாங்க இல்லையே.. பகுத்தறிவை நல்லா பயன்படுத்துங்க சந்தானம்..

    • Periyar was a tool used by christians to advance their conversion activities and by OBCs in TN to advance their hold over power.

     I dont know if Raman is imaginary or real but Periyar is a name and image that many people have to keep in public memmory to justify their existence.

     It is a mirage which ll be eaten away by time as the flaws are too much to make a fool out of anyone.

     • Again conspiracy theory…..When asked about stupid beliefs in chritian countries periyar answered, “Stupidty is NOT the sole property of INDIANS every religion and country will have stupidity.. Iam not bothered about christianstupid beliefs beacuse one its NOT my religion secondly the christian countires inspite of having stupid beliefs have far developed in science and technology…”.. Now u r saying christians used Periyar….The second point i agree with u.. The last point i strongly disgree the name periyar will remain for a long time as he is one forerunners who criticized the stupidities of this country and he will be remmembered for that…

      • Please Mr.Periyar always pussied out of such issues,

       Today we have come a full circle,the protestant church and the eastern orthodox churches are in great shapes and all the communists and athiests are squatting with nothing.

       It is just a fake image,today random people say i studied because of periyar,people studied because it made sense to and because they got mid day meal and periyar didn’t give that.

       I know well enough the efforts of the catholic church in tamil nationalism/LTTE-Tamil Eazham war and their motives in the same.

       Periyar was a project like Jinnah but a failed one,thats all.

       u r free to glorify him but people on the ground know who really did things to help them.

       anyway,u r free to assume whatever u want.

       • In Vinavu itself,I put a long comment once about closure of about 6000 schools by Rajaji while introducing Kulakalvithittam and how double the number were opened by his successor Kamaraj who was supported by Periyar.All the progressive schemes of Kamaraj including Midday Meal Scheme were supported by Periyar.In the same comment,I narrated my own story stating that I have got good education and job only due to social reforms brought by Periyar.Same Harikumar and Raman interacted with me.People”s memory may be short.But people who frequent social net work will not forget.It is not that Harikumar does not know many such incidents.Only some other reservation in his mind refuses to accept facts.That reservation only prevents him to acknowledge the achievements of Periyar.

        • I respect you for your efforts to rise from a situation to where you are today but if u insist that ur kids ll also use reservation then what’s the point and u r built into thinking that is because of periyar and how come a small bunch of Brahmins kept u