Wednesday, November 20, 2019
முகப்பு மறுகாலனியாக்கம் தனியார்மயம் - தாராளமயம் - உலகமயம் நெய்வேலி நிலக்கரி தொழிலாளர் போராட்டம் வெல்க !

நெய்வேலி நிலக்கரி தொழிலாளர் போராட்டம் வெல்க !

-

அன்பார்ந்த தொழிலாளர்களே!

பொதுத்துறை நிறுவனமான நெய்வேலி நிலக்கரி நிறுவனத்தில் 12,000 நிரந்தரத் தொழிலாளர்களும் 10,000 ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்களும் பணிபுரிகின்றனர்.

workers-struggle-bannerநிரந்தரத் தொழிலாளர்களுக்கு 5 ஆண்டுகளுக்கு ஒருமுறை ஊதிய உயர்வு ஒப்பந்தம் புதுப்பிக்க வேண்டும். அந்த அடிப்படையில் ஏற்கனவே உள்ள ஒப்பந்தம் 31-12-2011 ம் தேதியுடன் முடிவடைந்துவிட்டது. இதன் பின்னர் 43 மாதங்களாக ஊதிய உயர்வு தொடர்பாக 25 கட்டங்களாக பேச்சு வார்த்தை நடத்தியும் இதுவரை எந்த முன்னேற்றமும் இல்லை.

ஒரு அற்பத் தொகையை ஊதிய உயர்வாக தருவதாகக் கூறி வருகிறது NLC நிர்வாகம். தொழிலாளர்களின் குறைந்த பட்ச கோரிக்கைகளைக் கூட நிர்வாகம் ஏற்கவில்லை. தொழிலாளர்கள் தரப்பில் தரப்பட்ட வேலை நிறுத்த அறிவிப்புக்கு நீதிமன்றம் தடைவிதித்து தொழிலாளர் விரோதப் போக்கைக் காட்டி வருகிறது.

இதனை மீறி கடந்த 20-ம் தேதி அதிகாலை முதல் தொழிலாளர்கள் வேலை நிறுத்தத்தில் ஈடுபட்டு வருகின்றனர். ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்களின் ஆதரவுடன் நடக்கும் இந்த வேலை நிறுத்தப் போராட்டம் நாட்டின் மிகப்பெரிய போராட்டங்களில் ஒன்று!

NLC தொழிலாளர்களின் போராட்டத்தில் முக்கியமான கோரிக்கைகளில் ஊதிய உயர்வு, 25 ஆண்டுகளாக நடைமுறையில் இருந்துவந்த ஈடுகட்டும் விடுப்பை (C Off) ரத்து செய்யும் நிர்வாகத்தின் முடிவைக் கைவிடுதல் போன்றவை முக்கியமானவை. மேலும், 3 ஆண்டுகளுக்கு ஒரு முறை ஊதிய உயர்வு ஒப்பந்தம் பேசி முடிக்கும் நடைமுறையை 5 ஆண்டுகளுக்கு ஒருமுறை என்று மாற்றி இருப்பதே தொழிலாளர்களை நசுக்கும் முடிவாகும். மேலும், தொழிலாளர்களின் குறைந்தபட்ச உரிமைகளைக் கூட அங்கீகரிக்க மறுக்கின்றது ஆலை நிர்வாகம்.

இதற்கு முக்கியக் காரணம், 1992-ல் கொண்டுவரப்பட்ட தனியார்மயம், தாராளமயம், உலகமயம் என்ற மறுகாலனியாக்கக் கொள்கையாகும். இந்தக் கொள்கையின் அடிப்படையில் தான் பொதுத்துறைகளைத் தனியார்மயமாக்குவது, தொழிலாளர்களின் குறைந்தபட்ச உரிமைகளைப் பறிப்பது போன்ற அடக்குமுறைகளை ஏவிவருகின்றன மத்திய மாநில அரசுகள். மோடி அரசு மேலும் தீவிரமாக செயல்பட்டு, தொழிலாளர்களின் அற்ப சொற்ப உரிமைகளையும் பறித்துவருகிறது. இதற்கான மசோதாவையும் பாராளுமன்றத்தில் நிறைவேற்ற இருக்கிறது.

குறிப்பாக, பொதுத்துறை தனியார்மயமாக்குவதற்கு முன்பாக, பன்னாட்டுக் கம்பெனிகளும் கார்ப்பரேட் கம்பெனிகளும் விதிக்கும் நிபந்தனைகளே, அவர்களின் இலாப வெறியை உத்திரவாதப்படுத்திக் கொள்பவையாக இருக்கின்றன. அந்த வகையில்தான், குறைந்த கூலி, பராமரிப்பு செலவுகளைக் குறைப்பது போன்றவற்றை பொதுத்துறை நிறுவனங்களில் தற்போதே அமுலுக்குக் கொண்டுவரவேண்டும் எனக் கோருகின்றன. போக்குவரத்துத் தொழிலாளர்களுக்கு ஊதிய உயர்வை மிக அற்பத்தொகையைக் கொடுத்ததும் இதன் வெளிப்பாடே!

பாராளுமன்றத்தில் அங்கம் வகிக்கும் அனைத்து ஓட்டுக்கட்சிகளும் இந்த தனியார்மயக் கொள்கைகளைத் தத்தமது மாநிலங்களில் தீவிரமாக அமுல்படுத்தி வருகின்றன. இதனால், பாதிக்கப்படும் தொழிலாளர்கள் வீதியில் இறங்கிப் போராடும் போது மட்டும் நீலிக்கண்ணீர் வடித்தும், தொழிலாளர்களுக்காகக் குரல் கொடுப்பது போல நடித்தும் வருகின்றன. “தொழிலாளர்களின் பிரச்சனையை விரைந்து பேசி தீர்க்க வேண்டும்” என மத்திய அரசுக்குக் கோரிக்கை வைப்பதுடன் நின்று கொள்கின்றன.

மற்றொருபுறம், மின்சாரத்துறை தனியார்மயமாக்கம், கனிமவளங்கள் சூறையாடல், நிலக்கரியில் அண்மையில் நடந்துவரும் பல லட்சக்கணக்கான கோடி ரூபாய் ஊழல்கள் போன்றவை அனைத்தும் தனியார்மயம் தாராளமயத்தின் விளைவே. மின்சாரத்துறையை மின்சார ஒழுங்குமுறை ஆணையம் அமைத்து, அதன் மூலம் தொடர்ந்து மின்சார விலையேற்றத்தை மக்கள் மீது திணித்திருப்பதும் இதன் விளைவே. இதன் மூலம், மின்சாரத்தை தொடர்ந்து விலையேற்றவும், கார்ப்பரேட் நிறுவனங்கள் மக்களைக் கொள்ளையடிக்கவும் முழுமையான வசதிகள் ஏற்படுத்தப்பட்டுள்ளன.

மேலும், மக்கள் நல அரசு என்ற போர்வையை அரசு கழற்றி வீசிவிட்டது. அதாவது, இலவச மருத்துவம், இலவசக் கல்வி, நீதி, சட்டம் போன்ற அனைத்தையும் இந்த அரசே கடைப்பிடிப்பதில்லை. மக்களுக்கு குறைந்தப் பட்ச தேவைகளைக் கூட நிறைவேற்ற முடியாத அளவிற்கு இந்த அரசு மக்களை ஆளத் தகுதியிழந்துவிட்டது. முதலாளிக்கும் தொழிலாளிக்கும் வாழும் உரிமையை வழங்குவதுதான் ஜனநாயகம் என்று இவர்கள் பேசியதை எல்லாம் தூக்கியெறிந்துவிட்டு, அப்பட்டமாக கார்ப்பரேட் முதலாளிகளுக்கு அடியாளாக அரசு செயல்பட்டு வருகிறது. தொழிற்சங்கப் போராட்டங்களையும் விவசாய சங்கப் போராட்டங்களையும் கடுமையாக ஒடுக்கிறது.

இதனால், சாலை வசதி, குடிநீர் வசதி போன்ற குறைந்தபட்ச தேவைகளுக்கு மக்கள் வீதியில் இறங்கிப் போராடி வருகின்றனர். இலஞ்ச ஊழல், பாலியல் வன்கொடுமை, டாஸ்மாக் போன்ற சமூக அநீதிகளுக்கு எதிராக மக்களே திரண்டெழுந்து, நேரடியாக சம்பந்தப்பட்டவர்களைத் தண்டிக்கின்ற போராட்டங்கள் வளர்ந்து வருகின்றன.

இவ்வுண்மைகள் நமக்கு உணர்த்துவது என்ன? தனியார்மயம், தாராளமயம், உலகமயத்தினால் பாதிக்கப்படுகின்ற தொழிலாளர்கள், விவசாயிகள், மாணவர்கள், வியாபாரிகள், சிறு தொழில் செய்பவர்கள் அனைவரும் இனியும் தனித்தனியாகப் போராடி வெற்றிபெற முடியாது. இதற்கு உதாரணம், சமீபத்தில் நடந்த போக்குவரத்துத் தொழிலாளர்களின் ஊதிய உயர்வுக்கான போராட்டமே. லட்சக்கணக்கான தொழிலாளர்கள் நீண்டகாலமாக இக்கோரிக்கைகளுக்காக நடத்தியப் போராட்டத்தின் விளைவு மிகச் சொற்பமான (மூன்றாண்டுகளுக்கு 5.5%. அதாவது ரூ 500 முதல் 1500 வரை) ஊதிய உயர்வே இது ஊதிய உயர்வு என்பதைவிட, அடக்குமுறை தொடர்கிறது என்பதுதான் உண்மை!

மேலும், சட்ட வரம்புகளுக்கு உட்பட்டு போராட முடியாது என்பதுதான் அனுபவம். தற்போது, NLC தொழிலாளர்களும் நீதிமன்றத் தடையை மீறித்தான் போராடி வருகின்றனர்.

nlc-workers-strikeஇந்தச் சூழலை நாம் உணரவேண்டும். NLC தொழிலாளர்களின் மீதான அடக்குமுறைகளும் தனியார்மயமும் பிரிக்க முடியாதவை. இத்தொழிலாளர்களின் உரிமைகள் மறுக்கப்படுவது, இந்த அரசு ஆளத் தகுதியிழந்ததன் விளைவு. ஆகையால், தொழிலாளர்கள் பரந்துபட்ட ஒரு ஐக்கியத்தை உருவாக்குவதும், அடுத்த கட்டமாக அரசை நிர்பந்திக்கும் ஸ்தம்பிக்க வைக்கும் போராட்டங்களுக்கும் தங்களைத் தயார்ப்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும். அந்த வகையில் தங்களது உரிமைகளுக்காகப் போராடும் தொழிலாளர்களின் வேலை நிறுத்தப் போராட்டத்திற்கு ஆதரவளிப்போம்!

NLC தொழிலாளர்களின் போராட்டம் வெல்க!

மத்திய அரசே!

 • 43 மாதங்களாக நிறைவேற்றாத ஊதிய ஒப்பந்தத்தை உடனே பேசி தீர்வுகாண்!
 • பொதுத்துறைகள் தனியார்மயத்தை கைவிடு!

உழைக்கும் மக்களே, தொழிலாளர்களே!

 • NLC தொழிலாளர்கள் மீதான அடக்குமுறைகளும் மின் கட்டண உயர்வும் தனியார்மயத்தின் விளைவுகளே! இந்த அரசு மக்களை ஆளத் தகுதியிழந்துவிட்டது என்பதன் வெளிப்பாடே!
 • NLC தொழிலாளர்களின் வேலைநிறுத்தப் போராட்டத்தை ஆதரிப்போம்! அரசை நிர்பந்தித்து அனைத்து மக்களும் ஒன்றிணைந்துப் போராடுவோம்!
 • NLC தொழிலாளர்களின் உரிமைகளை நிலைநாட்ட மக்கள் அதிகாரத்தை நிறுவுவோம்!

புதிய ஜனநாயகத் தொழிலாளர் முன்னணி
கிருஷ்ணகிரி-தருமபுரி-சேலம் மாவட்டங்கள்
தொடர்புக்கு: 97880 11784

 1. அருமையான பதிவு…

  தொழிலாளர் வேலை நிறுத்ததை இன்றைக்கு சட்ட விரோதம் என்கிறது சென்னை உயர் நீதிமன்றம். இந்த நீதி மகான்களுக்கு கோடி கோடி யா கொள்ளை அடிக்கும் கும்பலை தான் பிடிக்கும் 5 க்கும் 10 க்கும் சாகும் கூலி ஆட்களை பிடிக்காது. இந்த நீதிபதிகளை ஒரு வாரம் நிலக்கரி அல்லவிட்டா தான் சரி யா வரும்.

 2. Increase the wage after cutting the man power by half. We all know that more than half is not necessary over there; get rid of this dead weight and turn this over.
  Or completely privatize the corporation and let the company management handle this issue.

 3. ஊதிய ஒப்பந்த காலம் 5 ஆண்டுகள். ஒப்பந்த காலம் முடிந்து 43 மாதங்கள் ஆகிவிட்டன. சுமார் 9.75 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு போடப்பட்ட ஒப்பந்தம். தற்போது தொழிலாளர்களின் கோரிக்கை மிகவும் நியாயமானது. இதனை ஏற்க மறுப்பது, இந்த அரசு ஆௗத் தகுதி இழந்துவிட்டது என்பதற்கு சான்று. அதனை நீங்கள் சரியாக குறிப்பிட்டுள்ளீர்கள். அந்த வகையில் நானும் போராட வருகிறேன் என்று ஆலையில் பணிபுரியும் நண்பர் தெரிவித்தார். இந்த உண்மையை மக்களும் புரிந்து கொண்டு வருகின்றனர்.

 4. நெய்வேலி அனல் மின் நிலையம் இலாபத்தில் இயங்கிக் கொண்டிருக்கிறது. தொழிலாளர்கள் 9 ஆண்டுகளுக்கு முன்னால் வாங்கிய ஊதியத்தை வாங்கி வருகின்றனர். இந்த இரண்டு அம்சங்களையும் ஒப்பிட்டுப் பார்த்து கருத்து சொல்ல வேண்டும்.
  மேகி நூடுல்ஸ் – நெஸ்லே அன்னிய கார்ப்பரேட் கம்பெனி தான். அதன் யோக்கியதை உலகம் முழுவதும் நாறிக்கொண்டிருக்கிறது. அதனுடைய விசுவாசிகள் நெய்வேலி தனியார்மயமாக்குவது குறித்து பேச வேண்டியதில்லை.
  தொழிலாளர்களின் போராட்டத்தையும் ஒற்றுமையையும் கண்டு பொறுக்காத கார்ப்பரேட் விசுவாசிகள் தான் தொழிலாளர்களை ஒடுக்க தனியார்மயத்தைக் கோருகின்றனர்.
  நெய்வேலி நிலக்கரி சுரங்க தனியார்மயத்தை வலியுறுத்துவதன் பொருள் என்ன? ’நாங்கள் இந்தியாவில் யாரையும் ஜனநாயகமாக நடத்த மாட்டோம். 10-20 சதவீதமே உள்ள மேட்டுக்குடி இந்தியர்களுக்கு மட்டும்தான் இந்தியா, மற்றவர்களுக்கு இது கல்லறை’ என்பதுதான். இவர்கள் சொல்லிவந்த ஜனநாயகத்தின் படி இந்தியாவை ஆள வக்கற்றுப்போனவர்கள். இவர்களது மொழியில் சொன்னால், Unskilledகள்!

 5. If NLC is privatized, then company will run efficiently (improving productivity and reduce wastages). Then power will be available at a lower cost to the consumers. If it’s too difficult to accomplish, then we need to bring some disciplinary measures to cut costs.

  I have visited and done business with them; I know how they work. Like many Public Sector Units, they simply destroy wealth. It’s a crime to run these units with such inefficient, out-dated, corrupt system / staff.

  • if private players are so efficient, why dont private players sell the electric power for lower tariff than public players. FYI, NLC sharing huge dividend with stake holders(public/Govt).

   இப்படி படிப்பவர்களை முட்டாள் என கருதி எழுதப் பட்ட கருத்துகளுக்கு, உணர்ச்சி வசப்பட்டு எதிவினையாற்றி விட்டால், வினவு ஒரு வசவுத் தளம் என முத்திரை குத்துவது. நல்லா வருவீங்க பாஸ் நீங்க.

 6. @Uma Shankar

  You would have visited Private Sector Units also.

  Please register your opinion honestly on Private Sector Units. Are they run most efficiently with latest equipments and especially without a corruption system/staff?

  • KKN,
   In Private sector units I observe two extreme conditions. I will elaborate with examples.
   In some large industries such as Ashok Leyland, workers enjoy huge pay with light / medium light busy work schedule. On the other hand, in many small scale units, workers work like bull for long hours they are paid very low. We need to address these inequalities. Large scale privatization alone can fix this.

   Let’s agree that there will be corruption wherever there are people and loop-holes.
   In private sector loop-holes are less.

   We need to achieve higher degree of economic and business maturity in order to eliminate corruption; many western countries have done this with great success.

   Our country has been with individual entrepreneurs (including maids, fruit merchants, auto-rikshaw drivers, etc). We need to encourage their business acumen by freeing up the economy by privatizing the industry to support them.

   In private sector accountability is high; there is a high pressure to run the units with optimum level of automation and stress will be to increase productivity.

   You analyze and compare the productivity and efficiency of units before and after privatization.

 7. தனியார் மின் உற்பத்தி நிறுவனங்கள், தனியார் நிறுவனங்களுக்கு அதாவது கார்ப்பரேட் கம்பெனிகளுக்கு மின்சாரத்தை விற்கட்டும்! பொதுத்துறை நிறுவனங்கள் மக்களுக்கு விற்கட்டும் என்ற கருத்தை உமா சங்கர் போன்றவர்கள் என்றுமே ஆதரிப்பதில்லை. இதுவும் தனியார்மயத்தை அங்கீகரிக்கின்ற கருத்துதான். ஒன்றும் சோசலிசக் கருத்தல்ல. ஆனால், ஏன் அங்கீகரிப்பதில்லை எனில் அப்பட்டமான இலாப வெறி, அதுதான். இதனை மறைத்துக் கொண்டு பொதுத்துறையில் ஆட் குறைப்பு குறித்து பேசுவதேன்? சாதுரியமல்ல… இலாபவெறியின் மறுபக்கம் இரத்தவெறி என்பதுதான்!

 8. Umashankar,Are you aware of prevalence of engagement of contract employees in private sector units like Maruti Zuzuki?Have you heard of workers’ unrest in the Maruti factory near Noida about two years back?Can you imagine the work pressure on these workers in the assembly line?They are not treated as human beings but as robots.The Maruti management maximizes its profit by employing only one third of its workers as permanent employees and the rest as contract workers.They pay roughly half wages to contract workers.Besides that, these contract workers are not eligible for normal provident fund,medical aid etc.The exploitation lead to violent incidents in that factory.The present Govt would like to encourage this contract system through amendments in Labour Act.More privatization will lead to more exploitation only.I think that you do not have the habit of leafing through the Vinavu news under Labour.Right now there is labour unrest at some private units at Coimbatore and Chennai.Contract workers at Neyveli were not absorbed as permanent workers for many years.NLC is a profit making public sector unit.NLC management never said that it is over staffed.But denies reasonable increase in wages.

 9. Umashankar thinks that corruption and mis-management are prevalent in public sector only.How come he is unaware of the atrocities being committed by the HR Officers of IT Companies?Leading Mumbai based house construction company never remitted provident fund collected from its workers for years together.

 10. I am not sure whether you all read my comments properly.
  I wrote: “Let’s agree that there will be corruption wherever there are people and loop-holes.
  In private sector loop-holes are less”
  I never said ‘NO Corruption’ in private sector. But there will be less. People will be working hard to avoid this by implementing efficient mechanism and systems.

  About Contract workers:
  I am sure a contract worker at Maruti will be making much more than a full-time employee working in small scale unit in Ambattur. We need to expand opportunities for such contract workers. When all Govt units are privatized, then we will have real competition and more job opportunities.

  How do you expect NLC management to announce that they are over-staffed?
  It’s a known fact: all Govt units (all over the country) are burdened with excess labor capacity. On an average 50-65% of the staff is unnecessary. Some classic examples: Ordnance Factories, Indian Railways – Factories and Repair units, Steel plants. Workers’ unions in these organizations are ruining themselves and country.

  About Units not remitting PF:
  Govt’s job is to govern. They should have system with watch dogs. But in our country Government is busy running business that impacts day-to-day affairs of common man (such as electricity, water, transportation, etc). If Govt focuses on just Governance, then we can expect a reasonable standard of living even for poor.

 11. If Govt does not run the electricity distribution company,the tariff by private company will be high.Example-Tatas and Reliance in Mumbai and Delhi.Even with Central Govt and State Govt participation,Chennai Metro is charging higher fare resulting in empty metro rail.After investing 20000 crore,is it worthwhile to run empty trains?I do not agree with the idea of State Govt selling drinking water.But how come Amma water is available at Rs10/- and the same water is sold at Rs 30/- by Cocacola?Umashankar?s logic is that private sector industrialists will merrily violate rules and it is the duty of the Govt to be a watch dog.That is” catch me if you can”Even for namesake,he is not ready to criticize the private sector industrialist for violating the rules.And yet,he wants total privatization.
  If the contract labour at Maruti is getting more than a worker at Ambattur,how come there were violent incidents in Maruti factory?Already,the SME sector is doomed by removal of the bare minimum of 19 products reserved for manufacture by this sector. Grameena banks are no longer functioning as Grameena banks.They also finance big industries only neglecting farmers.The EPF organization is investing 5000 crore in stock market.According to S.Gurumoorthi,the formal sector comprising big industries including hospitality industry cornered 54 lakh crore of capital,credit and tax subsidies in the past 20 years and still created only 20 lakh employment.Whereas the much neglected SME sector (about 5 crore units)created crores of employment during the same period.With all that tax subsidies(annually amounting to 5.4 lakh crore rupees)the big industrialists never created sizable employment opportunities but only invested the money in real estate in foreign countries.Private sector can use their big money to hire talented advocates to defend them and in utilizing the loopholes in the system effectively.Umashankar,please read investicative journals to know about the effective utilization of loopholes by big industrialists.For example the new` Tamil journal-NAMMA ADAYAALAM dated Aug6-Aug12,2015.If you are a person who will look down upon Tamil journals,read OUTLOOK.

  • Sooriyan,

   About Electricity / Power distribution:
   Private sector handles negligible share; I am talking about privatizing entire industry (example: cell phone service). What would have happened if BJP didn’t break the barriers and allow complete private participation? Call rate might be: Rs.5-7 per min. Similarly if you allow full blown private participation, then they will bring in huge investments that reduce wastage. In power distribution, do you know distribution losses (due to ancient technology) are > 30% and pilferage is > 20% ?

   We need to dive deeper for a technical comparison between Amma water and others. I explored for some time; I couldn’t find any expert’s opinion. They would have been published in Tamil magazines, I guess.

   About Chennai Metro:Of course their charges are high; and so is the quality of service. But we need multiple players to enter this transportation to reduce the prices.

   About EPF: I think Govt should reduce the interest rates with PF; its too high. I am not sure about the portfolio; I think a small portion is being invested in Stock Market. We can avoid it if possible. We should be investing in safer/sure low return projects (such as infrastructure).

   Our country is built with very flimsy framework / foundation. We encouraged corruption in our Political system. Unless we change it, we can’t make progress. Till then we are going to see Politicians chasing businessmen, businessmen cheating system, politician cheating public, public encouraging corruption, etc.

   I am not a person who looks down upon Tamil journals (there are some exceptions like Vinavu.com).

   • Umashankar,on certain issues,you appear to be well informed.But in certain other issues,you seem to be not abreast with the happenings around you for a decade.You say that private participation in electricity is negligible.After passing the Electricity Act in 2003,the power producers in private sector have overtaken the public sector power companies.After the Coalgate,when there was coal shortage for power producers,the private power producers arm twisted Coal India to import and supply coal at competitive rates.They threatened that they would not abide by the Power Purchase Agreements entered with several State Govts if their demand for coal at competitive rates is not met by Coal India.The irony is that one such private power producing company is having coal mines in a foreign country.Actually,that company wanted Coal India to buy at higher rate from its own coal mine abroad and supply the same at competitive rate to its power producing unit in India.Mr Gandhi of Tamilnadu Electricity Board Engineers”Association has written several articles about the havoc created by private power producers in “Keetru.com”Mr Gandhi”s articles will tell you as to how the Electricity Regulatory Authorities established under the Electricity Act,2003 in several States are functioning.
    PF is the savings made by employees for their life after retirement.The current interest rate is around 8%.How this interest rate appear to be high to you?Why the multinationals are eyeing the EPF funds and Pension funds for their speculative activities?

    • Sooriyan,

     I thank you for having a healthy argument.
     You are one among few who argue on the subject and not with political (bad ?) words like: “Paarpaneeyam” “Tharagu” “Egathipathyam”

     Even today, the power generated by Private players is not great. In thermal plants, their share could be around 30%; but you calculate over-all generation their share would be 10 to 11%. Govt should be able to lend it elsewhere @ 13.75% and above so that it’s viable. Now how do you expect Govt to find a safe channel to earn such a high interest?

     • The PF funds are meant for the future of employees.These employees want their funds to be invested safely.As Trustees,the PF Authorities are expected to invest the funds in Govt bonds and other safe instruments and not in the stock market.

       • My question also remains.Why EPFO should invest the hard earned money of employees in the speculative stock market?According to “The Hindu”dated 12th August,2015,U.K.Sinha,SEBI Chairman appreciated the decision of EPFO to invest 5%of the incremental deposits (currently its incremental deposits are to the tune of Rs 1 lakh crore)in the stock market.According to the Govt regulations,Pension Funds can invest up to 15% of their incremental deposits in the equity and equity related instruments.So Sinha expects that investment by EPFO will go up in future.

        While Labour Ministry issued a notification in April to allow EPFO to invest a part of its funds in stock markets,a similar notification for private provident funds was issued in June.Besides EPFO,there are an estimated 1500 other pension funds in the country with an overall corpus of close to Rs 2 lakh crore.For many years,the Finance Ministry had been pushing the Labour Ministry,which administers the EPFO,to enter the market,but the proposal has been facing strong opposition from unions.

        SEBI Chairman is also looking forward for investments in capital market by other government pension funds like Coal Miners Fund and Assam Tea Planters Fund.Recall the hard and dangerous labour of Coal miners and arduous working condition of Tea Estate workers.Is it worth while to invest their hard earned money in stock markets?

        It is a nightmare to think about the future safety of the huge corpus of Rs 6.5 lakh crore of EPFO.

        • //.Is it worth while to invest their hard earned money in stock markets?//

         As a Retired Bank Manager , Please enlighten us , How govt can pay back 13.75% ?
         Where will the money come from?

         • EPFO pays only around 8% to its members and not 13.75%.How EPFO was paying this rate of interest to its members for so many years without resorting to investment in stock markets?Let the International Economist Raman enlighten us?The members of EPFO are not very particular in earning high rate of interest from their savings.They are very much interested in safe investment of their hard earned money.

          • Are you sure, you worked as bank manager? Since you didnt know, let me educate you.

           When Govt cannot finance its expenses with its tax revenue, it borrows money

           When it borrows money,it has to pay an interest rate.

           How the interest rate is decided? RBI calculates rate at what rate money is loosing its value, aka inflation and fixes a number close to that as interest rate. But still real inflation will be higher.

           And PFs are not like saving account where user can withdraw money. Basically his lockin period is high. So govt obliged to give extra percentage of rate.

           Since govt is taking debt and repaying only interest now, and all govt needs is money to pay interest now.

           And again question remains where that money comes for interest?

           Since govt is not positive on revenues and already borrowing, The money is taken from new employees PF account and paid as interest to one who is currently withdrawing.

           It is a ponzi scheme with money back guaranteed by tax payers and the credibility of the govt to borrow more money from other countries and ability to print money.

           This ponzi scheme cannot go on forever. If population ages like Japan, game will stop.

           If tax payers cheat and if govt looses credibility to borrow(dollors) more money like Greece, game will stop.

           Now country can obtain credibility to borrow dollors by increasing its exports or it can create a surplus and need not borrow.

           To increase exports , business needs investing.

           Let me summarize, If govt has to repay its interest, temporarily it can do so by exploiting new subscribers but in the long run it is not sustainable, govt has to increase exports by encouraging investment.

           இன்வெஸ்ட்மென்ட் பண்ணாமல் இண்டரஸ்ட் பணம் எடுப்பேன் எனபது , நுனி கிளையில் அமர்ந்து கொண்டு அடியை வெட்டுவது போல . பலம் போன பின்னர் கிளை விழுந்து விடும் .

           இன்வெஸ்ட்மென்ட் செய்து விட்டு எடுப்பது , மரத்திற்கு நீரூற்றி கனி பறிப்பது போல

           Hope I have educated you. Why peoples of your caliber lack the knowledge of how stuff works, puzzles me..

         • The current rate of interest on PF is 8.5%.As per Govt guidelines,EPFO is allowed to invest 85% of the contributions only in debt ie Govt bonds.In response to an Economic Times article about investment by EPFO in equities on 15-6-2015,the typical comments received from subscribers are furnished below’-
          “Hard earned money should be kept away from stock markets.For every winner there are 10 losers.For every mutual fund that have shown returns,there will be many funds which have eroded value.Indian private business owners including the top 5 have no accountability.(Even Tata Motors have not declared dividend this year)When prices crash they will simply say bad luck or market is bad.The PF fund recipient will have to suck his thumb”
          “To gamble with such funds is a crime.Safety of funds should be the prime motive”
          “When eatables are ruined,whats big in pocketables?”
          “Today it is a global market and if any incident in overseas market can pull triggers and the markets can crash and wipe out the corpus and the employee is left with the option but to work even after retirement”
          “Why so much misguiding and illusive propaganda for cheating innocent and half knowledge service class citizens?Equity is for direct players only and not for via media players or subscribers”

      • My original response was cut by the editor. He doesn’t have guts to publish any material which criticizes this site and his supporters. Hence these days, I am not at all interesting in participating any debate in such sites.

       Mr.Editor:
       One tip to improve traffic:
       You need to allow comments from people having opposite thoughts. It’s good for readers, and your business could improve too….

 12. ஐ.டி. உலகம் 9: சட்டத்துக்குள் வராத ஐ.டி. நிறுவனங்கள்? – the hindu

  http://tamil.thehindu.com/society/lifestyle/%E0%AE%90%E0%AE%9F%E0%AE%BF-%E0%AE%89%E0%AE%B2%E0%AE%95%E0%AE%AE%E0%AF%8D-9-%E0%AE%9A%E0%AE%9F%E0%AF%8D%E0%AE%9F%E0%AE%A4%E0%AF%8D%E0%AE%A4%E0%AF%81%E0%AE%95%E0%AF%8D%E0%AE%95%E0%AF%81%E0%AE%B3%E0%AF%8D-%E0%AE%B5%E0%AE%B0%E0%AE%BE%E0%AE%A4-%E0%AE%90%E0%AE%9F%E0%AE%BF-%E0%AE%A8%E0%AE%BF%E0%AE%B1%E0%AF%81%E0%AE%B5%E0%AE%A9%E0%AE%99%E0%AF%8D%E0%AE%95%E0%AE%B3%E0%AF%8D/article7511926.ece
  சமீபத்தில் புதிய ஜனநாயகத் தொழிலாளர் முன்னணி சென்னை உயர் நீதிமன்றத்தில் தொடுத்த வழக்கில், ‘ஐ.டி. நிறுவனங்கள் தொழில் தகராறு சட்டத்துக்குக் கீழ் வருமா, இல்லையா என்று அரசு முடிவு செய்ய வேண்டும்’ என்று உயர் நீதிமன்றம் கூறியது. “300-க்கும் மேற்பட்ட பணியாளர்களை வேலையை விட்டு நீக்கும் நிறுவனம் அரசிடமிருந்து அனுமதி பெற வேண்டும். ஆனால் ஐ.டி. நிறுவனங்கள் அந்த விதியைப் பின்பற்றுவதே இல்லை” என்கிறார் புதிய ஜனநாயகத் தொழிலாளர் முன்னணியின் மாநில அமைப்பாளர் கற்பக விநாயகம்.

 13. “சட்டத்தின் கீழ் தீர்வு என்பது கானல்நீராகிவிட்ட நிலையில்”, தங்களது பிரச்சினைகளை நேரடி நடவடிக்கைகளின் மூலம் தீர்த்துக்கொள்ள முற்பட்டுள்ள நெய்வேலி தொழிலாளர்களது வேலைநிறுத்தத்தைத் தடை செய்ய நீதிமன்றம் முன்வரக் கூடாது!

  – கே.சந்துரு, நீதிபதி (ஓய்வு), சென்னை உயர் நீதிமன்றம்

  ‘ஜனநாயகத்தின்’ பூசாரிகளுக்கே அதன் மீதான நம்பிக்கை கொஞ்சம் கொஞ்சமாக தகர்ந்து வருகிறது.

  http://tamil.thehindu.com/opinion/columns/%E0%AE%A8%E0%AF%86%E0%AE%AF%E0%AF%8D%E0%AE%B5%E0%AF%87%E0%AE%B2%E0%AE%BF%E0%AE%AF%E0%AE%BF%E0%AE%B2%E0%AF%8D-%E0%AE%A8%E0%AF%80%E0%AE%A4%E0%AE%BF%E0%AE%AE%E0%AE%A9%E0%AF%8D%E0%AE%B1%E0%AE%A4%E0%AF%8D-%E0%AE%A4%E0%AE%B2%E0%AF%88%E0%AE%AF%E0%AF%80%E0%AE%9F%E0%AF%81-%E0%AE%A8%E0%AE%BF%E0%AE%AF%E0%AE%BE%E0%AE%AF%E0%AE%AE%E0%AE%BE%E0%AE%A9%E0%AE%A4%E0%AE%BE/article7537865.ece?homepage=true&theme=true

 14. Raman meendum meendum poocchaandi kaattugiraar makkal payappadavillai yendraal payam illatthavargalai arivu illaathavargal yengiraar yellaa naadum greece aagividaathu nageshin kalyaana veettu azhugayai otthathu raamanin pilaakkanam

  • @Sooriyan

   // ராமன் மீண்டும் மீண்டும் பூக்சாண்தி காட்டுகிறார் மக்கள் பயப்படவில்லை என்றாள் பயம் இல்லாட்த்ஹவர்களை அறிவு இல்லாதவர்கள் என்கிறார் எல்லா நாடும் க்ரீஸ் ஆகிவிடாது நாகேஷின் கல்யாண வீட்டு அழுகயை ஒதிதஹது ராமனின் பிளாக்கணம்
   //

   ஐயா, உங்களுக்கு சொந்தமாக விளக்கம் கொடுக்க முடியவில்லை , நான் கூறிய விளக்கத்திற்கு மருப்பும் கூற முடியவில்லை . ஒப்பாரி எதற்கு ? முடிந்தால் ராமன் கூறுவது தவறு என்று பதில் விளக்கம் குடுன்களேன்

 15. குழுமங்களின் செயல்பாட்டிற்கு பெரிய அளவில் நேரடி தொடர்பு இல்லாமல் பங்கு மதிப்புகள் மாறுவது வாடிக்கை. இதற்க்கு பலவித காரணங்கள் உண்டு. எடுத்துக்காட்டாக, மோடி பிரதமராக பதவியேற்றதும் (மே 2014) பங்கு சந்தை குறியீட்டு எண்கள் தாறுமாறாக உயர்ந்தன. பங்கு வர்த்தகம் பெரும்பாலும் சூதாட்டமாகவே உள்ளது. இந்த நிலையில் வருங்கால வைப்பு நிதியை பங்கு வர்த்தகத்தில் முதலீடு செய்வது பலரின் எதிகாலத்தை பணயம் வைத்து சூதாடுவதற்க்கு சமமானது.
  சில அடிப்படை கட்டமைப்பு வகையறாக்களில் என்ன நடக்கிறது என பார்ப்போம்.
  சாலை அமைத்து, சுங்கம் வசூலித்து, கொள்ளை அடிப்பது தனியார்; பொது துறை நிறுவனங்களை விட மிக அதிக விலைக்கு மின்சாரத்தை விற்று கொள்ளை அடிப்பது தனியார்; தாது மணல், கனிம வளம், என இயற்கையை சுரண்டி கொழுப்பது தனியார்; அடுத்து ரயில் போக்குவரத்திலும் தனியாரை விட்டு கொள்ளை அடிக்க முயல்கிறது இந்த அரசு. இந்த பட்டியல் முழுமையானது அல்ல. இது போல் எவ்வளவோ இருக்கலாம்.

  இத்தகைய அடிப்படை கட்டமைப்பு வேலைகளில் வருங்கால வைப்பு நிதியை பயன்படுத்துவதே சரியான முறையாக இருக்கும். மேலும் இந்த துறைகளில் தனியார் பெருச்சாளிகள் கொழுத்து கிடப்பதே இந்த துறைகளில் உள்ள வருமானத்திற்கு வெளிப்படையான ஆதாரம்.

 16. உங்களுக்காக இல்லாமல் மற்றவர்களுக்காக இன்னொரு விளக்கமும் கூறுகிறேன் .
  அரசாங்கம் 50 சதம் வட்டி கூட தரலாம் , எப்படி என்றால்

  இன்றைக்கிக்கு நீங்கள் பணம் கட்டும் போது , 50 பொலிவார் 1 டாலர்களுக்கு சமம் . நீங்கள் 50 பொலிவார் உங்கள் பி எப்பில் போடுகிறீர்கள். அடுத்த வருடம் வட்டியோடு சேர்த்து உங்கள் கணக்கில் 75 பொழிவார்கள் இருக்கும் .

  அப்படிஎன்றால் தொழிலாளர் மகிழ்ச்சியாக இருக்கலாம் தானே ? ஆனால் அடுத்த வருடம் பணம் எடுக்கும் போது 800 பொலிவார்கல் = 1 டாலர் என்று பண மட்திப்பு இருக்கும் .

  ஆகா பணம் கட்டும் போது ஒரு டாலராக இருந்த பதிப்பு பணம் எடுக்கும் போது 10 செண்டுகள் ( பாத்து காசு ) அளவுக்குத்தான் இருக்கும் . அதில் பணவீக்கத்தை கணக்கில் கொண்டால் 3 செண்டுகள் தான் மிஞ்சும் .

  இப்படிதான் வெனிசூலாவில் கியாரண்டியாக தொழிலாளர்களுக்கு வட்டி தரபடுகிறது .

  அப்படி பட்ட கியாரண்டி யார் யாருக்கு எல்லாம் வேண்டும் ? கை தூக்குங்கள் 🙂

  • திருவாளர் இராமன்,

   திரவுபதியை வைத்து சூதாடிய பாண்டவர்களைப்போல, பிராவிடண்ட் பண்டையும் பங்குச் சந்தை சூதாட்ட விதிகளின் கீழ் பார்க்கிறீர். உங்களால் வேறு என்ன செய்ய முடியும்? பெற்ற மகளையும் அப்படித்தான் பார்க்கச் சொல்லித்தருகின்றன தனிநபர் நுகர்வு. ஆகையால் உங்களுக்கெல்லாம் வகுப்பெடுத்து புரிய வைக்க முடியாது. ஆனால் உங்கள் கருத்து எப்படிப்பட்ட களவாணித்தனம் என்பதற்கு விளக்கம் தருகிறேன்.

   உங்களது ஒன்லைன் விளக்கம் “When Govt cannot finance its expenses with its tax revenue, it borrows money ” இதை சார்ந்துதான் தொடங்குகிறது. ஆனால் இதுவே அப்பட்டமான தவறு. அதற்கு வைப்புநிதி அரசியலை சற்று தெரிந்து கொள்வோம்.

   1. முதலில் தாங்கள் கூறும் பிராவிடண்ட் பண்ட் என்பது உலகின் பல நாடுகளில் பங்குச் சந்தையை வைத்து தீர்மானிக்கப்படும் ஒன்றல்ல. அப்படியொரு களவாணித்தனத்தை 1980களில் தாட்சர் ரீகன் போன்ற சில்லறைப்பொறுக்கிகள் புகுத்திய நவதாராளக் கொள்ளைகள் தான் செய்தது.

   2. பிரிட்டிஷ் காலனிய நாடுகளில் தான் வருங்கால வைப்பு நிதி என்றழைக்கப்படுகிறது. இதைத்தாண்டி ஸ்கேண்டிய நேவிய நாடுகளில், அமெரிக்காவில் இதற்கு சமூக பாதுகாப்பு திட்டம் என்று பெயர்.

   சமூக பாதுகாப்பு என்பது முதன் முதலில் சோவியத் சோசலிச பொருளாதாரத்தில் தான் கொண்டுவரப்பட்டது. முதலாளித்துவத்திற்கு அப்படியொரு எண்ணம் கிடையாது. தாங்கள் விரும்பிப்படித்த கான்கொஸ்ட் போன்ற தெள்ளவாரிகளின் புத்தகங்களில் 1930-32 பஞ்சம் வந்த காலத்திலும் கூட சமூக பாதுகாப்பு அங்கே உறுதி செய்யப்பட்டிருக்கிறது. அது எப்படி என்று சொல்கிறேன். அதற்கு முன் வரலாற்றைப் பார்த்துவிடுவோம்.

   1935இல் சோசலிச கட்டுமானத்தின் வெற்றியைப் பார்த்தபிறகு வேறுவழியின்றி ரூஸ்வெல்ட் அமெரிக்காவில் சமூக பாதுகாப்பு திட்டத்தை கொண்டுவருகிறார். சோசலிச சமூகத்தை மட்டும் கம்யுனிச பயங்கரவாதம் என்று சாடுகிற முதலாளித்துவ அறிவுஜீவிகள் அமெரிக்காவில் சமூக பாதுகாப்பிற்கு சொன்ன காரணம் உலகப்பெருமந்தம். ஆனால் உலகப்பெருமந்தம் தான் உலகம் இதுவரை கண்ட முதலாளித்துவ பயங்கரவாதம்.

   மேலும் அமெரிக்கா போன்ற நாடுகள் உலக மூலதனத்தால் வளர்ந்தவை. சுதந்திர தேவி சிலை கூட பிரான்ஸ் கொடுத்தது! இதையெல்லாம் எதற்கு சொல்கிறேன் என்றால் உலக மூலதனத்தால் வளர்ந்த அமெரிக்கா, உலகப்பெருமந்த பயங்கரவாதத்தால் பீடிக்கப்பட்ட அமெரிக்கா, சமூக பாதுகாப்பை 1935இல் சீர்திருத்த மோசடி சட்டத்தால் தான் கொண்டு வர முடிந்தது.

   ஆன சோசலிச முகமை 1922லிலேயே அதாவது பஞ்சம் வந்தகாலத்திலேயே, இன்னும் கறாராக சொல்வதென்றால் ரொட்டிக்காக கால் கடுக்க நிற்பது என்று தாங்கள் சொல்வீர்களே, அப்பொழுதே சமூக பாதுகாப்பு அங்கே உறுதி செய்யப்பட்டு நடைமுறைப்படுத்தப்பட்ட ஒன்று.

   இங்கிருந்து நாம் மீதி விளக்கத்தை எப்படி பார்க்கப்போகிறோம் என்றால் அது போன்சி திட்டமா, வரியை வைத்து செய்யப்படுகிறதா? அது நீடிக்குமா நீடிக்காதா என்பது.

   1. அமெரிக்காவில் சமூகபாதுகாப்பு திட்டம் 12.5% வரி விதிப்பினால் அமல்படுத்தப்படுகிறது. 6.25% தொழிலாளர்களும், 6.25% கம்பெனிகளாலும் வழங்கப்படுகிறது. இது என்பது ஆண்டுகளாக அமெரிக்காவில் செயல்பட்டுவருகிறது. இங்கே நாட்டின் பணவீக்கத்திற்கு ஏற்ப, ஒரு தொழிலாளி தொகை பெறுவது பங்குச் சந்தை முதலீட்டால் அல்ல. இது ஒரு சமூக நலத் திட்டம்.

   2. 80 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, தற்பொழுது அமெரிக்க சமூக பாதுகாப்பு திட்டத்திற்கு ஆபத்து என்று சொல்லியிருக்கிறார்கள். 2033 வரை மட்டுமே அங்கே பணம் இருக்கும் என்பதும் நாட்டிலே பெருகிவரும் ஏழைகளுக்கு ஏற்ப அல்லது சொத்து ஒரு பக்கம் குவிகிற பொழுது, தொழிலாளிகள் கட்டிய பணத்தை ஓய்வுகாலத்தில் திருப்பித்தர முடியாது என்று ஒரு மோசடி முன்வைக்கப்படுகிறது. அதாவது தங்கள் கருத்து!

   3. இதில் அமெரிக்க முதலாளித்துவத்தால் சமூக பாதுகாப்பு திட்டத்தை செயல்படுத்த வக்கில்லை என்கிற பொழுது வெனிசுலாவைத்து பொலிவர் டாலர் என்பது கடைந்தெடுத்த அயோக்கியத்தனம். ஆனால் தாங்கள் கூற வருகிற கருத்து முதலாளித்துவத்தின் சாரமாக இருப்பதால் அதை ஏற்றுக்கொண்டு உங்களை அம்பலப்படுத்துவோம்.

   4. அதாவது அது போன்சி திட்டம் என்று உங்களைப்போன்ற அறிவாளிகள் ஜேசி குட்மேனை காப்பியடித்து இங்கே வாந்தியெடுக்கிறீர்கள்.

   ஆனால் 1980களில் அமெரிக்காவில் இதே சமூக பாதுகாப்பு திட்டத்திற்கு இன்சால்வன்சி வந்த பொழுது ரீகன் வரியை உயர்த்தியதோடு மட்டுமல்ல, ஓய்வு பெறும் வயதை அதிகரித்தார். முதலாளிகளை சொகுசாக வாழவிட்டு தொழிலாளிகளின் வயிற்றில் அடித்தார்.

   இப்பொழுது காங்கிரசில், டெமாகிரட்டுகளும் சனநாயகவாதிகளும் தாங்கள் சொத்துவரி அறவிட இருப்பதாக சீர்திருத்த வேசம் போடுகிறார்கள்.

   அங்கேயே முதலாளித்துவ முரண்பாட்டை என்ன செய்வது என்று யோசிக்கிற பொழுது உங்களைப்போன்ற அடிமைகள் பங்குச்சந்தையை வைத்து பித்தலாட்டம் புரிவது ஏன்? இது என் முதற் கேள்வி.

   ஆக என்பது வருடங்களாக கேவலம் ஒரு முதலாளித்துவ நாட்டில் சமூக பாதுகாப்பு, தொழிலாளிகளை ஏய்த்தபின்னும் கூட சீர்திருத்த திட்டங்களால் நடைபெற்றுவருகிற பொழுது சோசலிச கட்டுமானம் கொண்ட நாடுகள் சமூக பாதுகாப்பை நூறு சதவீதம் உறுதி செய்யாதா? செய்யும் ஏனென்றால்

   1. தேசிய பொருளாராதாரம் அரசின் கைகளில் இன்னமும் இருக்கிறது. ஆக இங்கு சமூக பாதுகாப்பு திட்டம் பிச்சையெடுக்கும் திட்டம் அல்ல. மக்கள் தங்கள் உழைப்பை நல்கி, அதன் பலனை பிரித்துக்கொள்கிறார்கள். இங்கே பொருளாதாரம் சுதந்திர சந்தையாகவும், கூட்டுப்பொருளாதாரமாகவும் இருப்பதால் இங்கேயும் ஆபத்துகள் உண்டு. சுதந்திர சந்தை மூலதனத்தை சேர்க்கிறது. ஆக கூட்டுப்பொருளாதாரத்திற்கு ஆபத்தாக இருக்கிறது.

   2. ஆனால் பெரு மூலதனம் ஓரிடத்தில் குவிவதை அரசியல் அதிகாரம் தடுக்கிறது. அரசியல் அதிகாரம் என்பதே அதற்குத்தான். இந்தியாவைப் போன்ற கார்ப்பரேட்டுகளுக்கு வரிச்சலுகை என்று கொள்ளையடிக்கப்படுவதில்லை. உங்களுடைய வாதத்தில் இந்த கருத்தையே காணோம். எவ்வளவு பெரிய அழுகுணி இராமன்? இந்தியா போன்ற நாடுகளில் கார்ப்பரேட்டுகளுக்கு ஒவ்வொருவருடமும் பட்ஜெட்டில் பிச்சை போட வேண்டியதாய் இருக்கிறது. இதை சரி செய்தாலே மக்கள் நல அரசு என்று பெயரளவிற்காவது சொல்லிக்கொள்ளலாம்.

   3. மேலும் இந்தியா போன்ற நாடுகளில் பிஎப் சூதாட அனுமதிக்கப்படுகிறது. கடந்த வருடங்களில் முதியவர்கள் அரசின் ஓய்வுதிய திட்டத்தின் கீழ் சேர வேண்டாம் என்று வெளிப்படையாக பொருளாதார வல்லுநர்கள் அறிவித்திருக்கிறார்கள். ஏனெனில் பெயரளவு அமெரிக்கா, வெனிசுலா திட்டம் போன்றதல்ல. முழுக்கவும் சூதாட்ட மோசடி வகையறாவைச் சேர்ந்தது.

   முடிவுரைக்கு வருவோம்.

   கூட்டுப் பொருளாதாரம் இலவசங்களை அடிப்படையாகக் கொண்டதல்ல. அதே சமயம் இலாபத்தையும் அடிப்படையாகக் கொண்டதல்ல. இதைச் செய்வதற்கு அமெரிக்கா போன்ற நாடுகள் வரிவிதிப்பு, தொழிலாளிகளின் வயிற்றில் அடிப்பு என்று இரண்டையும் செய்துவருகிறது. ஆனால் சொத்து ஒரு பக்கம் குவிவதை கவலை தோய்ந்த கண்களுடன் வேடிக்கை பார்க்கிறது. ஏனெனில் புரட்சி வந்துவிடக் கூடாது அல்லவா. ஆக அவர்கள் இந்தப் பிரச்சனை தீர்ப்பதற்கு சீர்திருத்தங்களை நாடுகிறார்கள். சீர்திருத்தங்கள் என்பது முதலாளிகளிடம் மண்டியிடுவது. இலாபத்தை விட்டு கொடுங்களேன். லைட்டா சொத்து வரி போடவா? அங்கே பாருங்கள் மக்கள் கொந்தளிக்கிறார்கள் என்று பிச்சை எடுப்பது. இந்த திசையில் தான் மக்கள் நல அரசுகள் என்று சொல்லிக்கொள்பவை சென்று கொண்டிருக்கின்றன. ஆகையால் அங்கே சமூக பாதுகாப்பு திட்டம் போன்சியாக பெயரளவிற்கும் நிற்பதில்லை.

   ஆனால் உங்கள் வாதத்தில் வெறும் பங்குச்சந்தை சூதாட்டம் சுற்றியே கருத்துகள் இருக்கின்றன. விசயங்களை மறைத்து ஒரு பக்கமாக எழுதுவதால் அது பித்தலாட்டமாக நிற்கிறது. மறைத்து என்று சொல்வதைவிட உங்களுக்கு இதெல்லாம் தெரியவில்லை. ஏனெனில் முதலாளித்துவம் அறிவாளிகளை உருவாக்குவதில்லை. தனிநபர் நுகர்வோர்களை மட்டுமே தான் உருவாக்குகிறது. இப்படிப்பட்டவர்களால் விசயத்தை உட்கிரத்துக்கொள்ள முடியாது.

   அவர்கள் பீசா போன்றே பிராவிடண் பண்டையும் அணுகுவார்கள். இந்தக் கேவலத்தில் சூரியன் அவர்களுக்கு தாங்கள் வகுப்பெடுப்பதாக சொல்வது போஸ்ட் மரத்தில் குக்கல் மோண்டதைப் போல் உள்ளது. இதனால் போஸ்ட் கம்பியின் உயரம் குறைந்துவிடுமா என்ன?

   • ஆரோவிலின் பாக்சர் அவர்களே,

    பங்கு சந்தையில் முதலாளிகள் திருடிவிடுவார்கள் என்று கூறுகிறீர்கள் , நான் இங்கே அரசாங்கமே உங்கள பணத்தின் மதிப்பை திருடிவிடும் என்று காட்டி இருக்கிறேன் .

    சோசியலிச வெனிசூலா எப்படி பண மதிப்பை குறைத்து ஆனால் அதே வேளையில் அதிக வட்டி கொடுகிறது என்று காட்டி இருக்கிறேன் .

    ரஷ்யாவில் என்ன சமூக பாதுகாப்பு வேண்டி இருந்தது என்று புரியவில்லை ? வோட்காவை குடித்து குடித்து அறுபது வயதை தாண்ட மாட்டார்கள் . அவர்களுக்கு அதிக சம்பளமும் தரப்பட வில்லை. அரசாங்கத்திற்காக உழைத்து உயிரை விட்டார்கள்.

    அமெரிக்காவை பற்றி எழுதி இருகிறீர்கள் . அவர்கள் அதை போன்சி திட்டம் என்பதை ஒப்புக்கொண்டு 2030 வர இருக்கும் பிரச்சினைக்கு இப்போதே தீர்வு பேச ஆரம்பித்து விட்டார்கள் . அமெரிக்காவில் வயதானவர்கள் எண்ணிக்கை அதிகரித்து கொண்டே போகிறது . ஒரு கட்டத்தில் புதிய தொழிலாளர் எண்ணிக்கை , வயதானவர்கள் எண்ணிகையை விட குறைவாகும் , அப்போது என்ன செய்வது என்று சிந்திகிரார்கள் . அவர்கள் பெரும்பாலோனோர் ஓய்வூதிய பங்கு சந்தை அக்கவுண்ட் வைத்து இருகிறார்கள் . அதன் மூலமாக தொழிலில் முதேலீடு செய்கிறார்கள்.

    அடுத்து பி ஏப் பணத்தை டிவிடெண்ட் தரும் தொழிலில் தான் முதலீடு செய்வார்கள் . நம்பகமான அரசாங்கங்களுக்கு தொழிலுக்கு கடன் தருவார்கள் . அதற்கு பெயர் சூதாட்டம் அல்ல.

    இந்தியாவிலேயே எடுத்து கொண்டால் 2008 கலீல் 1USD =38INR என்று இருந்தது . இன்றைக்கு அது 1USD =65INR . நீங்கள் பிராவிடெண்ட் பணத்தில் கை வைக்கும் பொது அது 1USD =120INR என்று இருக்கும் . நீங்களும் சந்தோசமாக அதிக வட்டி வாங்கி கொளல்லாம் .

 17. தென்றல், இராமன், சூரியன், எலி, உமாசங்கர், மாதவ்,

  தெளிவாக ஒரு முடிவுக்கு வருவோம்.

  1. தொழிலாளிகள் கஷ்டப்பட்டு சிறுக சிறுக சேர்த்த பணத்தை பங்கு சந்தையில் முதலீடு செய்வது என்பது நிச்சயம் ரிஸ்க் தான். திடீரென பங்குகள் வீழ்ந்தால் தொழிலாளிகளின் பணத்திற்கு என்ன பாதுகாப்பு உள்ளது?

  2. பல்வேறு பின்னூட்டங்களில் பல்வேறு சதவீதம் பி.எப். வட்டியாக கூறுகிறார்கள். தெளிவாக சொல்லுங்கள். பி.எப். வட்டி எத்தனை விகிதம்? 8.5? அல்லது 13.75% ?
  வட்டி விகிதம் 8.5% என்ற பட்சத்தில் அந்த விகிதத்தை அரசு கொடுப்பதில் சிக்கல் இருக்கிறதா?
  நடைமுறையில் 8.5% வட்டி கொடுப்பதில் என்ன சிக்கல் உள்ளது?
  பங்கு சந்தையில் மூலதனம் இல்லாமல் வேறு வழியில் 8.5% சதவீதம் வட்டியை எப்படி கொடுக்கலாம்?

  ஆக்கபூர்வமாக யோசிப்போம்.

  • பங்கு சந்தை என்றவுடன் , டிவிடெண்ட் வழங்காத தனது கம்பெனி வளர்ச்சிக்காகவே லாபத்தை செலவிடும் கம்பெனியில் பங்கு வாங்குது மட்டும் அல்ல .

   அது போன்ற பங்குகளில் சேம நிதியை முதலீடாக போட முடியாது .

   ஆனால் கார்பாரெட் பாண்டுகள் , கட்டுமானம் சார்ந்த தொழில்கள் , நீண்ட காலம் நிலையான டிவிதேதேந்து தந்து கொண்டு இருக்கும் கம்பெனிகளில் முதலீடு செய்யலாம் .

   வெளிநாடுகளில் வீடுகட்டி, கடை கட்டி வாடகைக்கு விடும் கம்பெனிகள் நிறைய உள்ளன . அவை தனது வருமானத்தில் 90 சதம் கண்டிப்பாக , முதலீட்டலர்களுக்கு தர வேண்டும் . அது போன்ற கம்பெனிகளை ஊக்கு விக்கலாம் .

   நிலையான ரிஸ்க் இல்லாத வருமானம் என்று உலகில் ஒன்று கிடையாது . அப்படி இருக்கும் ஒன்றையும் (தங்கம் போன்றவை ) அரசாங்ககங்கள் இருக்க விடாது.

   சரி பணமாக வைத்து இருந்தால் என்ன ?

   பணம் என்பதே நாட்டின் வளர்ச்சியில் செய்யும் ஒரு மறை முக முதலீடு . நாடு வளரவில்லை என்றால் பணம் தன மதிப்பை இழந்து விடும்.

   //பங்கு சந்தையில் மூலதனம் இல்லாமல் வேறு வழியில் 8.5% சதவீதம் வட்டியை எப்படி கொடுக்கலாம்?//
   நாட்டின் வளர்ச்சியில் பங்கு கொள்ள மாட்டேன் , ஆனால் பண மதிப்பு வேண்டும் , பணம் பெருகவும் வேண்டும் என்றால் அது நீண்டகாலம் தாக்கு பிடிக்க முடியாது . இந்தியாவின் கடன் தரம் மிக மோசமாக இருந்தது . ஆயில் விலை குறைந்ததால் தப்பித்தோம் . இல்லையென்றால் பிரேசில் போல பண வீக்கம் எகிறி இருக்கும்

   வட்டி வீதம் எனபது பணவீக்கத்தின் அளவை சார்ந்தது . தொழிலாளி இன்றைக்கு 100 ரூபாய் அரசாங்கத்திடம் கொடுத்து அடுத்த வருடம் 110 ரூபாய் வாங்கினால் , அவன் வாங்கும் திறனில் ஒரு மாற்றமும் இருக்காது .

  • இது ஒரு ஆரோக்கியமான விவாதம்
   ஒரு பிரச்சனை: என்னுடைய பதிவுகளை தொடர்ந்து நிராகரித்து வருகிறார்கள் (திரு. கண்ணையன் ராமதாஸ் & திரு. வல்லபேசன்). வினவு மற்றவவர்களை விமரிசனம் செய்கிறார்கள்; ஆனால் மற்றவர்கள் வினவை விமர்சிக்கும் பொது அவர்களால் ஏற்றுகொள்ள முடியவில்லை.

 18. Thanks Thendral.As you have pointed out in the second para,the corporates are provided with subsidies/tax concessions worth Rs 5.40 lakh crore annually.Whereas the subsidies meant for poor and weaker sections were to the order of around Rs 2 lakh crore only per annum during UPA regime.While NDA Govt has drastically reduced the subsidies meant for poor to less than Rs 2 lakh crore,it is continuing the subsidies/tax concessions meant for corporates at a slightly higher proportion than that was allowed by UPA Govts.Mr Gurumoorthi wrote series of articles in Dinamani before 2014 elections criticizing the UPA Govts for extending tax concessions to corporates and also attributed motives to the then PM and FM..But now keeps mum about the concessions extended to corporates.Maamiyar udaithaal mansatti,marumagal udaitthaal ponsatti.

  • ஐய்யா ! கீறல் விழுந்த ரெகார்டு மாதிரி திரும்ப திரும்ப அதையே சொன்னால் எப்படி ?

   கார்பரேட்டுகளுக்கு அரசாங்கம் பணம் எதுவும் தரவில்லை . காற்பறேட்டுகள் சம்பாதித்த பணத்தில், அரசாங்கம் மூன்றில் ஒரு பங்கு பெறுகிறது . அதை கொஞ்சம் குறைத்து வாங்குகிறது .

   அதாவது அரசாங்க கஜானாவில் இருந்து ஒரு பணம் தரப்படுவது இல்லை .

   ஆனால் ஏழைகளுக்கு கொடுக்கபடுவது எனபது கஜானாவில் இருந்து எடுக்கபடுகிறது . அதாவது ஏற்கனவே சேர்க்கப்பட்ட பணம் வெளியேறுகிறது .

   நீங்கள் 30 சதம் வருமானவரி கட்டுகிறீர்கள் என்று கொள்வோம் . இப்பொழுது அரசாங்கம் 20 சதம் கட்டினால் போதும் என்றால் , அரசாங்கம் உங்களுக்கு பணம் தருவதாக அர்த்தம் ஆகாது . நீங்கள் சம்பாதித்த பணத்தை நீங்கள் வைத்து கொள்ள உரிமை தருகிறது.

   பக்கத்துக்கு வீட்டுகாரர் வந்து சூரியன் சாருக்கு அரசாங்கம் பத்து சதம் ( ஒரு லட்சம் என கொள்வோம் ) கொடுத்து இருக்கிறது , ஆனால் எனக்கு வெறும் நூறு ரூபாய் மதிப்புள்ள அரசியை கொடுத்து இருக்கிறது என்று கூறினால் ஏற்று கொள்வீரா சூரியன் ?

   • Raman calls the amount spent on people welfare schemes as simply “outflow”from the treasury.And tempts me to accept tax rebate for which I don”t deserve.I will not accept that type of tax rebate.
    My question is why Govt is so benovelent to rich?Again Gurumoorthi says that the formal sector (including the hospitality sector)availed this type of tax concessions,subsidies,bank credit,domestic and international credit to the tune of 54 lakh crore during the past two decades with the promise to increase productivity and employment opportunities.But this sector has not made the promised increase in their productivity and has created just 20 lakh job opportunities during the same period.But,on the other hand,the much neglected SME sector which was denied both capital and credit has created crores of job opportunities.The formal sector only acquired real estate in foreign countries.

   • Raman,Govt forgoing rightful tax is also equivalent to spending from the treasury.Raman”s argument by tempting me to accept undeserved tax rebate is the typical greedy consumer mentality. He seems to say “Let the poor go to dogs.Why do you care?Enjoy whatever is offered to you.”

   • One of the major reasons for the downfall of Greece was tax evasion by the rich.But Raman will say that pension payment to elders was the only reason for its downfall.Since there is widespread unemployment,most of the families sustain from pension payment to their elders.Already the pension amount was subjected to drastic cut.Raman will ridicule Venezuela and Cuba often.But he will not talk about Greece which was ruined by capitalist countries of Europe.Let him read this month”s Pudhiya Jananayagam about Greece and react.

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க