வரவர ராவுக்கு நிரந்தர மருத்துவப்பினை வழங்காமல் இழுத்தடிக்கும் பாசிச நீதிமன்றம்!

அனைத்து காரணங்களும் தெளிவாக இருந்தும் நுபுர் ஷர்மாவை கைது செய்யாத நீதித்துறை, போலியாக புனையப்பட்ட வழக்கில் வரவர ராவ் சித்தரவதை செய்கிறது.

0

பீமா கோரேகான் வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட வரவர ராவ், மருத்துவ காரணங்களுக்காக நிரந்தர ஜாமீன் கோரி தாக்கல் செய்த மனு மீது தேசிய புலனாய்வு அமைப்பிடம் உச்ச நீதிமன்றம் ஜூலை 19 அன்று பதில் கேட்டது. நீதிபதி யு.யு.லலித் தலைமையிலான பெஞ்ச் இந்த மனு மீது நோட்டீஸ் அனுப்பியது. மேலும் இது ஆகஸ்ட் 10-ம் தேதி விசாரிக்கப்படும் என்று கூறினார்.

மருத்துவ காரணங்களுக்காக நிரந்தர ஜாமீன் கோரிய தனது மனுவை நிராகரித்த பம்பாய் உயர் நீதிமன்றத்தின் ஏப்ரல் 13-ம் தேதி உத்தரவை எதிர்த்து 83 வயதான அவர், தற்போது மருத்துவ காரணங்களுக்காக இடைக்கால ஜாமீனில் உள்ளார். மேலும் அவர் ஜூலை 12-ம் தேதி சரணடையவிருந்தார்.

ஒருபுறம் வரவர ராவ்-ன் நிர்ந்தர மருத்துவ ஜாமீனை தராமல் இழுத்தடித்து வருகிறது நீதிமன்றம். மறுபுறம் நுபுர் ஷர்மாவை கைது செய்யாமல், பாதுகாப்பு வழங்கி வருகிறது.

நீதிபதிகள் சூர்யா காந்த் மற்றும் ஜே.பி. பர்திவாலா ஆகியோர் அடங்கிய அமர்வு, ஜூலை 1-ம் தேதி ஷர்மாவின் கருத்துக்களுக்கு எதிராக கடுமையான வாய்வழி கருத்துக்களை தெரிவித்த பெஞ்ச், ஷர்மாவுக்கு பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதே தனது முக்கிய அக்கறை என்றும், அதன் மூலம் சட்டத்தின் கீழ் கிடைக்கும் மாற்று வழிகளை அவர் பெற முடியும் என்றும் கூறியது.

அவரது மனு மீது மத்திய அரசு மற்றும் டெல்லி, மேற்கு வங்கம் மற்றும் மகாராஷ்டிரா உள்ளிட்ட பல மாநிலங்களுக்கு நோட்டீஸ் அனுப்பிய பெஞ்ச், ஆகஸ்ட் 10-ம் தேதிக்குள் பதில் அளிக்குமாறு கோரியது. இந்த வழக்கை ஆகஸ்ட் 10-ம் தேதி விசாரணைக்கு ஒத்திவைத்தது பெஞ்ச்.

ஜூலை 1 அன்று, உச்ச நீதிமன்றத்தின் அதே பெஞ்ச், நபிக்கு எதிரான சர்ச்சைக்குரிய கருத்துக்களுக்காக ஷர்மாவை கடுமையாக விமர்சித்தது, அவரது “தளர்வான நாக்கு” “முழு நாட்டையும் தீக்கிரையாக்கியுள்ளது” என்றும், ” நாட்டில் என்ன நடக்கிறது என்பதற்கு அவர் ஒருவரே பொறுப்பு” என்றும்  கூறியது.


படிக்க : வரவர ராவின் கவிதையில் இருந்து ‘இந்துத்துவா’ ‘காவிமயமாக்கல்’ போன்ற வார்த்தைகளை நீக்கும் சங் பரிவார கும்பல் !


தற்போது இடைநீக்கம் செய்யப்பட்ட பாஜக செய்தி தொடர்பாளர் நுபுர் ஷர்மா, நபிகள் நாயகம் குறித்த அவரது கருத்துக்கள் தொடர்பாக பல மாநிலங்களில் பதிவு செய்யப்பட்ட எஃப்ஐஆர்களை இணைக்கக் கோரி, கைது செய்யாமல் பாதுகாக்க வலியுறுத்தியும், வாபஸ் பெறப்பட்ட மனுவை புதுப்பிக்க வலியுறுத்தியும் உச்ச நீதிமன்றத்தில் புதிய மனு தாக்கல் செய்திருந்தார்.

டெல்லி, மகாராஷ்டிரா, தெலுங்கானா, மேற்கு வங்கம், கர்நாடகா, உத்தரபிரதேசம், ஜம்மு-காஷ்மீர் மற்றும் அசாம் ஆகிய மாநிலங்களில் ஷர்மா தனது மனுவில் தாக்கல் செய்துள்ளார், அங்கு அவருக்கு எதிராக எஃப்ஐஆர் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.

“தனது முந்தைய மனுவைத் தொடரக் கோரிய அவரது மனுவில், தனக்கு எதிரான பாதகமான கருத்துக்கள் காரணமாக, உயிருக்கு அச்சுறுத்தல்களை எதிர்கொள்கிறதாக அவர் வாதிட்டார்” என்று மனுவுடன் தொடர்புடைய ஒரு வழக்கறிஞர் கூறினார். பல மாநிலங்களில் பதிவு செய்யப்பட்ட பல்வேறு எஃப்.ஐ.ஆர்.களில் விசாரணையை நிறுத்தி, அவற்றை டெல்லிக்கு மாற்றவும் அவர் கோரியுள்ளார், என்றார்.

நுபுர் ஷர்மாவின் மனுவை ஒரு விதமாகவும், வரவர ராவ்-ன் மருத்துவப்பினைக்கான மனுவை ஒரு விதமாகவும் அனுகுகிறது பாசிச நீதிமன்றம். அனைத்து காரணங்களும் தெளிவாக இருந்தும் நுபுர் ஷர்மாவை கைது செய்யாத நீதித்துறை, போலியாக புனையப்பட்ட வழக்கில் வரவர ராவ் சித்தரவதை செய்கிறது. பாசிஸ்டுகளுக்கு ஆதரவாகவும், முற்போக்காளர்களை ஒடுக்கவும்தான் இந்த நீதித்துறை செயல்படும் என்பது இந்த இரண்டு வழக்குகளில் இருந்தும் நாம் தெளிவாக புரிந்து கொள்ள முடியும்.


சந்துரு

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க