ல்லிக்கட்டு போராட்டத்திற்குப் பிறகு தமிழகத்தில் தந்தை பெரியாரின் செல்வாக்கு அதிகரித்து வருகிறது. மத்தியில் ஆளும் பாசிச பா.ஜ.க. ஆட்சியின் ஒடுக்குமுறைக்கு எதிரான தமிழகத்தின் குரலுக்கு அடிநாதமாகத் திகழ்பவர் பெரியார்.

பெரியாரின் 140-வது பிறந்த நாளோடு பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் பிறந்த நாளும் சேர்ந்து வந்தது (17.09.2018). தமிழக டிவிட்டர்வாசிகள் மட்டுமல்ல, இந்திய அளவிலான டிவிட்டர்வாசிகளும் பெரியாரின் பிறந்தநாளைக் கொண்டாடும் விதமாக அவரது பணிகளை, அவரது கொள்கையை உரக்கக் கூறிக் கொண்டிருக்கின்றனர். தமிழகத்தைப் பொறுத்த வரை டிவிட்டர் டிரண்டிங்களில் மோடியை விட பெரியாரே முன்னணி வகித்தார்.

படிக்க:

யார் இந்த காந்தி ? தந்தை பெரியார்
பிள்ளையார் வரலாறு – தந்தை பெரியார்
ஐயர் மனசுல பெரியார் !

இது சங்கிகளுக்கு வயிற்றெரிச்சலாகவே உள்ளது. இந்த சங்கிகளுக்கு பெரும்பான்மை இந்துக்கள் வாழும் தமிழகம், “கடவுள் இல்லை” என்று கூறிய இந்த ஈரோட்டுக் கிழவனை ஏன் தலையில் தூக்கிவைத்துக் கொண்டாடுகிறது என்று புரியவில்லை.

இந்துத்துவ அடிமைகளுக்கு சுயமரியாதையின் அவசியமும், மகத்துவமும் தெரியுமா என்ன?

டிவிட்டரில் பெரியாரைக் கொண்டாடும் பல்லாயிரம் பதிவுகளில் சிலவற்றை தொகுத்திருக்கிறோம்.

Prabha Raj

சங்கிகளால், கடவுளை வெளிப்படையாக மறுக்கிற ஒரு மனிதன், 87.58% ஹிந்துக்களைக் கொண்ட தமிழகத்தின் கனவு நாயகனாகத் திகழ்வதையும், பெரியார் மண்ணை ஏன் தங்களால் காவிமயமாக்க முடியவில்லை என்பதை அவர்கள் எப்போதும் அறிந்துகொள்ளப்போவது இல்லை. தமது மரணத்துக்குப் பின்னர் பல பத்தாண்டுகள் கடந்தாலும் சங்கிகளுக்கு கொடுங்கனவாக வாய்த்த ஒரே மனிதன் #HBDPeriyar140

carpe diem

இதற்கு சுட்டுரை எதுவும் தேவையில்லை.

Shabbir Ahmed

தமிழகத்தின் முதல் அர்பன் நக்சல் (நகர்ப்புற நக்சல்) #HBDPeriyar140

புத்தன்

இதுதான் இன்றைய புகைப்படம் #BleedBlack #HBDPeriyar140

Elite Naxal

என் கொள்ளுத்தாத்தாவுக்கு இதைவிட பொறுத்தமான புகைப்படம் இல்லை என்றே நான் கருதுகிறேன்  #HBDPeriyar140

THE ONE

எங்கும் கிடைக்காது #HBDPeriyar140

Amaranth

பாஜகவின் அதிகாரத்திற்கான பசி, பெரியாரின் கொள்கைகளுக்கு முன்னால் #HBDPeriyar140

Ashraf
#HBDPeriyar140 சங்கிகளின் கொடுங்கனவு

S.Prince Ennares Per

140 ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் இந்த நாளில் ஒரு அஞ்சாத தைரியமான மனம் பிறந்தது. கட்டுக்கடங்காது ஓய்வில்லாமல் ஓடிக்கொண்டிருந்தவர். தனது இறுதி மூச்சுவரையிலும் எதற்கும் பணியாமல் நின்றவர். ஒரு சட்டகங்களுக்குள் அடைபடாத மனிதர். #HBDPeriyar140

Voice of RaavanaN

தமிழகம் பெரியாருக்கு சிறந்த பிறந்தநாள் பரிசைக் கொடுப்பதாக இருந்தால், இன்று @HRajaBJP-ஐ கைது செய்து சிறையிலடைக்க வேண்டும்.

கமல்

#HBDPeriyar140 90-வது வயதில் 180 கூட்டம். 91-வது வயதில் 150 கூட்டம். 93-வது வயதில் 249 கூட்டம். 94-வது வயதில் 229 கூட்டம். வாழ்க்கையின் கடைசி 98 நாட்களில் (95-வது வயதில்) 42 கூட்டம். மக்களுக்காக அவர்கள் சுயமரியாதைக்காக உரையாடினார்! அவர்தாம் பெரியார் ! இவருக்கு ஈடு இணை யார்?

Arunmozhi

சட்டகங்களுக்குள் அடைக்கமுடியாத ஒரு மனிதர். அவர் இல்லாத தமிழகத்தை கற்பனை கூட செய்து பார்க்க முடியவில்லை. இந்த மனிதர் இல்லையெனில் தமிழகத்தில் பல்வேறுதரப்பினரும், தங்களது பெயருக்குப் பின்னால் இந்தியாவின் பிற பகுதியினரைப் போல் சாதிப் பெயரோ, குடும்பப் பெயரோ இட்டுக் கொண்டிருப்பர்.

Chozhar parambarayil oru MLA

பெருந்திரளின் தலைவர், எனது விருப்பமிக்க தலைவர் #HBDPeriyar140. @narendramodi – நீங்களும் அவரது பிறந்தநாளில் பிறந்திருக்கிறீர்கள். இது எங்களுக்கு மிகபெரிய அவமானகரமானது. அவரது வயதில் கிட்டத்தட்ட பாதி வயதை அடைந்திருப்பீர்கள். அவருக்காக சிறிதேனும் நல்ல எண்ணங்களைக் கொண்டிருங்கள். உங்களது பிறந்தநாள் பரிசாக எதிர்வரும் தேர்தலில் தயவு செய்து பிரதமர் பதவிக்கு போட்டியிட்டுவிடாதீர்கள்.

Pirai Kannan

பார்த்துட்டு சாவுங்கடா………! #HBDPeriyar140 #Periyar140

Martin Joseph

#HBDPeriyar140 யோவ் கிழவா!! நானெல்லாம் படிக்கனும்தானே 93 வயசு வரைக்கும் கஷ்டப்பட்ட, படிச்சு நல்ல நிலைமைக்கு வந்துட்டேன் வந்து பாருய்யா..!! நன்றியோடு கடைசி வரைக்கும் இருப்பேன்யா.. Love you கிழவா!!

நித்யா

#HBDPeriyar140 #பெரியார்140 பெரியார் யார்? மானம் கெடுப்பாரை… அறிவைத் தடுப்பாரை… அடியோடு பெயர்த்த கடப்பாரை – அவர்தான் #பெரியார்

prem vendan

எங்களை எதிர்ப்பவர்கள் எல்லாம் இவர்கள் கடவுள் விரோதி, மத விரோதி, பார்ப்பனரை எதிர்கின்றார்கள். இப்படித்தான் கூறுவார்களே ஒழியே, எங்களால் என்ன கேடு என்று எவனும் கூற முடியாது. – தந்தை பெரியார். #Periyar #HBDPeriyar140

பைஜூ யுவன்

உன் இனத்தில் யார் பெயர் சொன்னால் எதிரி குலைநடுங்குகிறானோ அவனே உன் இனத்தின் தலைவன்! #தந்தைபெரியார் #HBDPeriyar #HBDPeriyar140

Dinesh

எங்கெல்லாம் ஏதாவது ஒரு இனம் ஒடுக்கபடுகிறதோ அங்கெல்லாம் அந்த பெருங்கிழவனின் பெயர் உச்சரிக்கபட்டே தீரும். #HBDPeriyar140

Surya Born To Win

காவிகள் திராவிடர்களை விழுங்க முற்படுகிறர்கள். ஆனால் தொண்டையில் சிக்கிய முள் போல் ‘பெரியார்’ இருக்கிறார், விடமாட்டார்! #HBDPeriyar140

SàãNàã

அரசியல் சாசனத்தை எரித்தீர்களா? ஆம் எரித்தேன் .. தெறிக்க விடலாமா !!! #HBDPeriyar140

Aravindhan Annadurai

உன் வெண் தாடியும் கருப்பு சட்டையும் இல்லையெனில்.. என்றோ காவி எங்களையும் காவு வாங்கி இருக்கும்..! #HBDPeriyar140

amutharasan‏

ஒரு மனிதன் இறந்து 45 ஆண்டுகள் ஆன பின்பும் அவரது கருத்து எதிரிகளுக்கு சிம்ம சொப்பணமாக திகழ்கிறது எனில் அத்தகைய ஒரே தலைவர் தந்தை பெரியார் ஒருவர் தான். #HBDPeriyar140

 

– வினவு செய்திப் பிரிவு

1 மறுமொழி

  1. //சபீர் அகமத்:
    தமிழகத்தின் முதல் அர்பன் நக்சல் (நகர்ப்புற நக்சல்) #HBDPeriyar140//
    அருமையான பதிவு.

விவாதியுங்கள்

உங்கள் மறுமொழியை பதிவு செய்க
உங்கள் பெயரைப் பதிவு செய்க